Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Digi

Cười trên vạn cổ sầu người ơi!

Recommended Posts

Digi    1,603

30/5/18

Sang là mặc áo mới, quý phái là sứt dầu thơm còn tự lập là tự mình phải làm tất cả! :excl:

7h tối hơn mới đi thể dục về đến nhà, ngồi viết luôn NK vì mình chợt nhớ đến từ "quý phái". Mấy nay hai đứa đi tập ở Cali chỗ Takashimaya, tập xong thì lượn lờ mua sắm ăn uống và xài hao như quỷ, vk bỏ túi 7tr là 6 ngày đã hết nhẵn, bỏ thêm 3tr thì hôm sau hết luôn. Bữa nào cũng Nike với Adidas, sushi Hokaido, Thái Express, Hiland đồ, uống freeze ... Hôm đầu rồi vào Nike, mình mua một cái áo thôi vì tiếc tiền, vợ mới hỏi nhỏ: "sang một ngày thôi à?", mình nói "ùm, sang 1 ngày thôi", hôm sau mình đòi mặc áo mới vk nói :"sang luôn à?" mình nói "sang ngay luôn" xong quay sang xịt dầu thơm vk lại trêu "vừa sang vừa quý phái nhỉ?" làm mình cười khùng khục, tối qua đi chơi về, khuya ngủ vk lại hít cổ rồi bảo: "quý phái nhỉ?", ừ, trêu nhau đi, có cơ hội thì cứ trêu tôi đi ha ..  :rolleyes: (/mặt tui là thù dai lắm nè)

Bữa rồi tối nằm thủ thỉ nhau, mình chộp tay vk bỏ vào hạ bộ (/để trêu thôi), vk rụt tay lại xong mình tự bỏ tay rồi làm bộ giận dỗi bảo :" ơ, không giúp thì thôi, để tôi tự lập đi" .. vk cười rũ rượi bảo :"thôi thương thương, tui giúp cho, giúp cho".  Xong sáng ra mình cứ nằm ườn năn nỉ vk ":lấy dùm cà phê đi", vk dứt khoát quay đi và nói :"tự lập đi" , thế là từ đó "tự lập" tức là phải tự mình làm tất cả :((

Tự lập tức là tự mình ..hiu hiu .. nha :laugh:.

Còn yêu nhau cứ vui đi người ơiiiii :-

• Like 1

Digi    1,603

31-5-18

Ngày mai 1/6/18 rùi nha, mọi người uống thuốc xổ giun cho tui :excl:

Thể dục xong rồi hai đứa đưa nhau xuống lầu ăn lẩu băng chuyền Kichi, no quá no, ăn xong mình đi ra không nổi, hai cái chân nó mỏi ơi mỏi, uổng công tập bụng nãy giờ, còn vk bánh bèo ko biết có hối hặn không nữa :laugh:

Hàng xóm có nhỏ khùng, tối nào cũng vứt rác sang nhà mình hết, chị D kêu thợ lại đóng tấm mica trắng bịt mấy cái khung vuông mà hồi xưa dự định trồng hoa lại, nó vưỡn bằng cách này cách kia quăng qua, xong bữa đó nó bị bà kế bên trái nhà nó chửi te tua nó mới hết quăng rác nữa (/nó bị khùng man). Vk bb về trồng hoa ban công nhiều lắm, có giàn hoa giấy màu cam lửa nha, lửa mà cháy trong nắng thì toẹt vời, mình rất thích, giống như mình rất thích viên sắt đang nung, màu đẹp lắm man. Mà khoảng sân bị tấm mica bịt lại thì hoa trang leo có vẻ yếu đuối, hai bánh bèo bàn nhau chắc là thiếu nắng ko có tổng hợp chất diệp lục được nên héo úa nè. Nên xách nhau đi mua cái mỏ hàn chì về đục xuyên lỗ miếng mica, chắc cũng đâu được 60-70 chục lỗ vk bánh bèo làm hư mỏ hàn rùi .. 8-X 

Mình thì nghe BBC phỏng vấn trực tiếp cô người mẫu Nguyễn Thị Kim Phượng bị hãm hiếp bởi hạ tiện sĩ Ngô Lực, ngay từ đầu mình vẫn tin điều cô tố cáo bị tên Lực hãm hiếp là đúng sự thật. Thái độ lươn lẹo của tên Lực làm mình tin cô Phượng đã bị nó hãm thật, nhiều câu hỏi được đặt ra là tại sao không này không kia, hỏi mà không suy nghĩ, con người ta đâu phải sinh ra để bị hãm hiếp đâu mà có "kinh nghiệm", lúc hoảng loạn người ta cũng không biết phải xử lý ra sao, mà thân yếu thế cô thì biết xử lý tình huống ra sao được.. Nhiều thằng ngu học cứ mở miệng bảo "hoàn cảnh trần truồng vậy bị nó hãm cũng phải", đúng ngu, phát biểu thua con heo .. bọn này phải cho nó nếm trải đúng y tai nạn bị hãm hiếp này, nó mới hiểu đúng chữ đời.

Là phụ nữ muôn đời yếu đuối, người ta đã tố cáo còn bị vây hãm bởi miệng đời dư luận, nếu sau lần tố cáo này mà không lấy lại được công lý cho cô Phượng này thì mình sẽ thất vọng nhiều lắm. Mình vẫn tin cô Kim Phượng này vì cô ta chỉ dựa vào duy nhất một sự thật để tố cáo, vì cô ta không có tiền và không có cả thế lực. Mong là nhiều nạn nhân bước ra ánh sáng nữa, một bước tống tên Lực vào tù trả lại công đạo cho tất cả các cô gái yếu đuối!

8-X Tui đi ngủ đây!

Edited by DZU

Digi    1,603

1/6/18

Ngày quốc tế thiếu nhi :Love:

Vừa tập thể dục ra, hai đứa ghé Cowboy Jack ăn, gọi chị Đ ra ăn chung ngày 1/6 :),  tiện lúc chờ thức ăn, mình viết note.

Cả ngày nay cứ sầu muộn sao sao, mình không hài lòng bánh bèo nhà mình cứ đặt áp lực lên mình. Xưa giờ mình sống tự tung tự tác quen rồi ăn chơi làm việc tuỳ tiện (/nhưng hiệu quả), giờ cạnh bên vk bánh bèo cứ càu nhàu làm mình muộn phiền và cảm thấy không thoải mái. Mình cứ tự hỏi trong khi mọi người gặp rất nhiều khó khăn trong công việc, áp lực đời sống và mưu sinh thì mình đã có cơ sở để sống ổn định thì tại sao vk bb cứ nghĩ ra thật nhiều thứ đàn áp, để đặt lên mình. Mình biết vk bb muốn mình tốt hơn nhưng đó ko phải là tốt hơn cho mình, mình ko cần điều đó để tốt hơn, sự bày bừa tuỳ tiện của mình là tốt hơn cho mình, cho những suy nghĩ của mình không bị gián đoạn vì phải sắp xếp trật tự một cái gì đó.

Ai cũng có thói quen, thói quen càng lâu thì càng khó thay đổi, mà mình nghĩ thói quen của mình không phải là quá xấu ảnh hưởng đến ai, mình rất bực mình mỗi lần vk bb liên tục cằn nhằn rồi làm mặt không vui, mình sẽ đáp lại bằng bộ mặt không vui và hỏng hết cả ngày đó!

Tuy vk bb cũng biết điều chỉnh mỗi lần cả hai cãi nhau thì những ngày sau đó ít bị cằn nhằn nhưng mình vẫn cảm thấy buồn chán lắm!

Thôi ăn đây :((

Chút thế nào cũng bị giận. Chán lắm! 

• Confused 1

Digi    1,603

2/6/18

Tối qua không có bị giận mà được dỗ :(

Mình tiến bộ trông thấy nhờ tập thể thao nha, mông đít hơi bị căng căng rùi, chân cẳng đầy đặn, da đen mà đẹp. Hồi xưa lúc mình còn trẻ màu da mình đẹp lắm khi mình cởi đồ ra, mình rất yêu thích màu da đen mà đen đều này, nó không nâu nó có màu đen mởn mởn, nhưng nếu nhìn chỉ một chút trên tay chân thôi thì không thấy đẹp, nhìn một mảng lớn đen đều từ chân lên đến ngực thấy nó hay hay, như vậy cũng rất dễ thương và tự hào, lúc mình có ng yêu đầu tiên mình còn trẻ nên cơ thể còn đẹp, da còn mịn, ăn sao cũng ko bụng bự, giờ bụng bự rùi .. mập mạp gì cũng lên bụng và mặt trước huhu..

Qua ăn xong về nhà mình bật chế độ “tự lập”, tự tắm rửa rồi lên máy tính xem HTLM, cũng lâu vì mình tập trung.. Lúc mà mình tập trung suy nghĩ miên man là mình ko biết gì khác ngoài mặt trận! Xong lúc này vk đã thấy NK xàm xí rồi nên chụp màn hình mắng te tét trên zalo. Mình ghim sạc đt nên không biết. Đến khi mình phát hiện ra là lúc mình lên giường nằm đọc sách, mình đọc tin nhắn rồi chỉ trả lời hai câu thế là uất lắm, đi ra bàn làm việc.

Rồi mình đi vào nhét mẩu giấy vừa cắt ra vào tay vk, vk cười khùn khục làm mình cũng cười theo, vk bảo: “LY THÂN thì qua phòng bé A ngủ đi!”&, mà mình nghe: “LY THÂN thì đi qua phòng méc chị D”, làm mình cười, sau mới biết bị đuổi, mình nói:” hông, mỗi người nửa giường”. Vk nheo nhéo gì đó mình chả nghe vì quay đít.

Càng nghĩ càng tủi mình nói mốt tui già tui vào viện dưỡng lão tui ở, chẳng cần ai chăm sóc. May giờ tui còn trẻ không phiền phức nhiều mà còn vậy chắc mốt tui yếu đuối bệnh hoạn chắc mắng tui suốt :(( 

Vk nói gì nhiều lắm trách mình không quan tâm cứ lo chuyện trên mạng mà ng bên cạnh không thèm để tâm, rồi dỗ mà mình vẫn ức.

Xong hồi mình quay mặt vào tường mình khóc chứ, (/đúng yếu mềm), mình nói tại sao mình không phàn nàn gì vk mà vk cứ càu nhàu mình hoài, vk dỗ hoài 3, 4 lần rồi nói vì tui có làm gì đâu mà phàn nàn ..  Mình nói:  ”làm tui khóc rồi nè” , vk nói :”mới khóc có một lần, chị làm em khóc hoài chứ gì” .. mình cười rồi huề chả lẽ nằm khóc hoài! Ở ngoài xã hội mình rất chằn chứ ở nhà mình rất dễ khóc, lúc mà mình uất lên là không cãi lại ai vì buồn khóc! 

Sáng thứ bảy vk trồng hoa mình qua chơi với mẹ rùi về nằm chơi này kia. Vk hôm nay dịu dàng lại chứ! 

x_x

Edited by DZU
  • Like 1

Digi    1,603

ảnh TCK

Hai đứa trẻ dễ thương hok? Mình rất thích nhìn ảnh mấy bé gái cỡ tuổi này, nhem nhuốt cũng thích, "xấu xí" mũi dãi ở dơ, đầu bẩn cũng thích.. 

Nhìn hai đứa bé nhớ lần đầu mình ra HN với vk, âu man, vk vừa ở nhà mẹ ra, bị cháu gái lây chí, mình tình cờ thấy một con chí tổ tiên, gọi nó tổ tiên vì nó bự ơi là bự, chắc là nó no nê thỏa mãn lắm trên đầu vk, xong rồi là đè nhau ra bắt chí chớ (/vì mình cũng bị lây rồi), may sao mình là người thích bắt chí lắm nhiều lúc mấy cháu gái mình bị lây chí là mình đè đầu bắt hết cho bằng được .. Giải quyết đâu 2,3 bữa thì cả hai cũng xạch xẽ .. hihi. (Vk còn may ko bị mình bỏ vì có chí nha nha). Lần đó vk vừa buồn cười vừa "xấu hổ" chắc, mình thì làm mặt tỉnh để nàng không phải xấu hổ chứ với tính mình thì mình trêu cho chảy nước mắt ..

Nhớ lại cũng buồn cười cái giây phút ban đầu lóng nga lóng ngóng :)) , rồi mọi thứ cũng qua chỉ có tình thương ở lại. Mấy nay cứ vấn vít câu hỏi ngộ với nhau :"sau này nếu thấy không còn tình cảm nữa thì sao?", mình vẫn khẳng định với vk là sẽ yêu nàng bền lầu và "có trách nhiệm" , có trách nhiệm tất là không có chuyện "hết tình cảm", mà dù có hết thì vẫn còn trách nhiệm ở đó, không thể nói hết tình cảm rồi rũ bỏ trách nhiệm của mình được.

Người ta thường khuyên : "Hãy nói yêu thôi đừng nói yêu mãi mãi" ..

Càng văn minh con người càng thận trọng, tại sao không dám nói "yêu mãi mãi" , sự bất trắc trong đời sống rất dễ xảy ra, đời người nói dài thì cũng dài đó cho một quyết định "chung sống chọn đời" , cuộc sống chung đụng thế nào cũng rầy rà va chạm, có những lúc cái tôi chạy lên chạy xuống, có những lúc mình là con người khác bướng bỉnh và tự ái cao sẽ có nhiều thay đổi trong quyết định.. nhưng nên ngồi ngẫm nghĩ, nên nhớ lại lời hứa hôm nay mà giữ gìn.

Nếu mình ngay cả dũng khí nói "yêu nàng mãi mãi" cũng không dám có thì làm sao mình có đủ dũng khí để làm việc đó suốt đời? 

Hôm bữa mình giận vk bị vk bỏ đói nguyên ngày không cơm nước, đến tối đói quá, mình mới suy nghĩ :"giận mãi cũng có bỏ được đâu, giận chi rồi đói khát, được hai ngày cũng phải làm lành, thôi làm lành có cơm ngon canh ngọt mà ăn, ngu gì giận .." thế là cắp đít đi làm lành", vk mình làm như đang chờ ck làm lành, dỗ 2 câu cười hí hững, đi làm bò bít tết cho mình ăn.

đúng bài "ôm cây đợi thỏ"

Edited by DZU
  • Like 1
  • Haha 1
  • Confused 1

Ramyon    319

Có một cách này hay lắm chị Dzu. Mình viết một tờ bức thư, trong thư ghi những lời cảm ơn, yêu thương, lời hứa, những quyết định của mình. Để sau này khi có sự cố gì đó xảy ra mình ngồi suy nghĩ, rồi lấy nó ra đọc. Đọc xong mà vẫn quyết định cãi nhau, hay bỏ nhau thì thôi, lúc đó bỏ đi cũng được. Còn đọc xong mà biết hạ cái tôi, hay những thứ cãi nhau không đáng có, có thể bỏ qua được, thì bỏ qua. Vì lúc tức giận, cái gì tốt đẹp mình cũng quên hết, đọc lại như vậy sẽ làm mình nhớ lại. Sẽ làm mọi thứ dễ dàng hơn.

Rất tốt chị Dzu. :laugh:

• Like 1

Digi    1,603

@Ramyon Em nói như một chuyên gia ấy Raymon, em thực nghiệm cho chị xem mới tin.

Đi lấy chồng liền đi :laugh:

• Haha 1

Digi    1,603

Đi chơi về rồi tôi có đưa em ra sân bay không?

Em cười bảo tôi nói chuyện cải lương như Trọng Hữu, tôi cũng cười xòa thấy mình nói chuyện cũng giống cải lương, giống mấy anh chàng học trò đời cô lan hồi đó, rồi tôi ôm riết lấy eo em từ đó trở đi. Chúng tôi chở nhau đi mua đậu hủ đá ở góc đường Trương Định, chị bán tàu hủ đá cười sảng khoái bảo với tụi tôi là :mốt ra đây không thấy chị nhìn sang các góc đường nha, chị bắt ghế ngồi bán chè chạy chứ chủ nhà lấy nhà lại rồi, đố em chủ nhà bán nhiêu tiền đây? Tôi nói chắc 45 tỷ à? Chị nói còn thiếu lắm, 75 tỷ đó em. 75 mét vuông là 75 tỉ, tôi cười toát mồ hôi, chủ bán được giá quá, bán rồi tiền ăn sao hết, thời buổi gì kẻ ăn không hết người lần không ra.

Chúng tôi vòng qua mua bánh mì Quỳnh Hoa, bánh mì Quỳnh Hoa cũng nối tiếng mà mắc số một SG (40k/1 ổ lận), bánh mì ở đây mua phải sắp hàng, đặc điểm là ở đây toàn là phụ nữ có cá tính (LES) bán thôi. Bánh mì nóng giòn, nhiều bơ, bate, chả và thịt, sức tôi ốm yếu ăn một ổ không hết nên ăn nửa ổ đầu là ngon, còn nửa sau thì ngán, nhưng bánh mì Quỳnh Hoa ngon thiệt như lời đồn!

Rồi tụi tôi đi chơi nước ngoài về, tôi không đưa em ra sân bay, chú Grabbike đưa em đi vì em cũng k muốn tôi quá cực nhọc. Tôi giữ lấy khoảng trống ở trong lòng mình hết giờ này qua giờ khác, "lừ đừ như ông từ vào đền", tôi thấy mọi thứ cứ nhàn nhạt trôi qua, tôi không nhớ em mà cảm giác mất mát và thiếu vắng, giống như một ngày tôi không uống cà phê, tôi thấy thiếu năng lượng và mệt mỏi …

Hết ngày hôm qua thì sáng nay tôi dậy thấy khỏe khoắn hơn và tôi thấy nhớ em! Nỗi nhớ không cộn cào như trước giờ tôi vẫn nhớ các người yêu mà tôi cứ thấy sợ hãi và trống vắng, thấy mình cứ thẩn thờ, tay chân vụng về không biết làm gì cho thoải mái. Rồi tôi đi uống cà phê Trung gNuyên cùng chị D, tôi làm mọi việc như một chiếc máy vô cảm và cứ thấy mệt mỏi như thiếu cà phê.

Tôi làm một bài thơ vì tôi nhớ người con gái của tôi, “hái bông hoa tím ở bên đồi”, trong cuộc đời mình, tôi có nhiều nàng thơ, và bây giờ nàng thơ của tôi là em, mọi suy nghĩ cũng đều đổ dồn về em giống như nó phải tuột qua một cái phễu.. 

Em nói còn 3 hôm là vk về, tôi nói tới 4 hôm lận, em nói ngày về không tính, tôi nghĩ thầm “chắc dễ”. Xa mới có hai ngày tôi cũng thấy bứt rứt rồi, chắc có lẽ vì thói quen, vậy mà trong suốt thời gian sống chung tôi cứ nghĩ em về quê tôi cứ thử im hơi lặng tiếng, nghe nhạc rồi đánh cờ làm việc độc lập cho hết ngày giờ, không dễ như suy nghĩ vì tôi không nỡ làm cho em buồn nên tôi không dám im hơi lặng tiếng và hơn hết là tôi nhớ em luôn!

Cũng may mấy ngày này có bóng đá để xem giết thời gian rồi tôi ê a đăng bài bình luận zalo chứ nếu không thì buồn chết được! TRỐNG VẮNG!

:excl:

• Like 1

Digi    1,603

22/7/18

(Si mê một người và một việc.)

Đi chơi về là bệnh suốt hình như đến 1 tuần luôn. Cũng nhờ mình lì lợm không chịu uống thuốc, hình như cả gia đình mình đối với những bệnh thông thường ít ai chịu uống thuốc lắm, toàn nằm ủ bệnh cho đến khi sức đề kháng đánh bại hết bệnh..

Tối qua đi xem kịch với hai bạn AL, kịch gì mà "mình có quen nhau hok?", nghe tựa kịch mình cứ nghĩ là một người giàu sang quên tình nghĩa cũ, nhưng không phải vậy, là một câu chuyện nhân quả, coi cả phần một thấy không nhập cuộc, thấy phí thời gian, đói bụng, buồn ngủ, đến phần hai mới đỡ hơn và bị lôi cuốn vào.

Coi xong thì chia tay hai bạn, hai đứa đèo nhau đi ăn phia. SG về đêm, khu vực Nguyễn Trãi, Nguyễn Thái Học, 12h30 mà phố xá vưỡn đông đúc người qua lại,  mình đói bụng vào gọi đồ ăn rất thoải mái (dù cũng nghĩ ăn không hết, cuối cùng ráng ăn hết), mình ăn cua hấp, kêu hai con cua, man, chỗ nhà hàng mang hai con cua trên cái dĩa to tổ chảng (cua ko to lắm, 2 con 1kg), để cả lên xe đẩy ra chứ, rồi các em phục vụ đứng bóc hết cua ra cua, vỏ ra vỏ, bóc từng miếng để ra dĩa cho hai "thượng đế" nhâm nhi, ngồi ăn kiểu này thấy cũng sung sướng chảnh chọe chứ, nhưng kinh nghiệm là chỉ cho bóc càng đừng có cho bóc cái mình cua nha, hôm trước mình ăn ở Geylang, các em bốc vụn hết thịt cua ra, kiểu cứ thấy í ẹ.., rồi bỏ cả luôn. Ăn cũng OK, thấy đã, đúng là một miếng khi đói .. ăn cái gì cũng thấy ngon.

Ăn uống, chơi bời tỉ tả thì tiền tiêu cũng đẹp lắm, chuyện đó không thành vấn đề, vấn đề là .. :"cố gắng làm việc thì mới có tiền tiêu" mà mình nghĩ mọi người nên cố gắng làm việc, đừng lười biếng nhé! Người VN rất thích số hưởng, ko có chịu làm lụng mà cứ thích hưởng thụ mà thôi. Mình đang có dự án làm việc rất nhọc nhằn, cứ phải ủy lạo tinh thần mình luôn thì mình mới có động lực để lao động..

Đó là công việc mình si mê

Oây Oây! còn người si mê là vk mình. :wub: , có nhiều câu chuyện vui định viết vào NK nhưng mình phải làm chút xíu việc rồi nên tạm dừng thôi. :geek:

Digi    1,603

9/8/2018

Có cái thứ người gì mà cứ nghĩ hăm he làm hại người ta là sao chời? :wub: (Mình không muốn nghĩ tiêu cực với những con người ấy nữa)

Đôi lúc ở đời nên hiền lành vì quả báo liền tay. Lúc trước mình cũng giang hồ giang háng lắm nhưng sau này thì không, bởi vậy người ta nói con người cần trải nghiệm, đủ kinh nghiệm rồi thì sẽ sống tốt hơn, thời điểm thăng hoa của sức khỏe, trí tuệ là 17 đến 35 tuổi, thời điểm thăng hoa của tinh thần mình nghĩ là trên tầm 35 tuổi mới có thể xảy ra. lúc này vưỡn còn phát triển trí tuệ được nhưng chậm chạp.. (/ già rùi vưỡn còn phát triển trí tuệ được mừ)

Vợ mình hay bảo :"dù mai trời có sập thì hôm nay cũng phải trồng hoa", dạo này thiên tánh hơi hài hòa nhỉ, suốt ngày quang quác la ck nhưng cũng có nhiều khi trầm mặc, khả kính ( :L: )

Tối qua vk nói :"ko có tui vài bữa là ốm o gầy mòn ngay", mình cũng ko hình dung nổi là lúc không có vk bên cạnh thì mình ra sao. Nhưng không có vk thì buồn sâu sắc lắm, bởi vậy ngày nào cũng phải trêu vk mới được. Nên mình mới bảo vk:

- hôm nay mình không hôn Dzú

-chụt :* 

hôm nay mình không hôn Dzú

- chụt :* 

-hôm nay mình chả hôn Dzú

- chụt :* 

- Hôm nay ..

- im ngay đi, không được trêu tôi nữa .. 

:L: 

• Like 2
  • Haha 3
  • Confused 1

Digi    1,603

19/9/18

Nàng lẻn đi rất nhanh! :rolleyes:

Tại vì ai mà tui đổ máu? Đi mua sầu riêng cho ai mà ngón tay tui bị gai sướt chảy máu nhày nhụa? Thế mà vừa vào nhà tắm mới mở nước lên chuẩn bị tắm thấy xót tay quá nên la lên :” á, đau quá”, quay qua, người vừa đứng đó mà chỉ còn kịp thấy cái mông mây mẩy lẻn lẻn đi rất ra ngoài rất nhanh rất nhanh lại còn lẩm bẩm em đi đánh răng đây, phi lý, đánh răng thì đứng đó đánh chứ mắc gì đi ra. Mình hốt lại ngay bảo “gội đầu cho dzú đi, đau tay quá, lẻn đi là nhanh lắm”. Bị bắt đúng bài nàng cười thẽ thọt thú nhận tính trốn rồi mà còn bị bắt lại. 

Đúng là đoàn ngọc hải- quá đáng lắm luôn, vì ai mà tay tui bị trầy trụa biết hok? 

Vk than thở chứ:

- ăn sầu riêng mần chi phải gội đầu!

- Rửa đik cho dzú luôn đi.

Vk vừa nghe thì thò tay rửa mới hay chứ. Thôi thôi, chỉ trêu thôi, nàng xì, e rửa đít cháu em hoài chứ gì .. haha.. xấu hổ chết chứ để em rửa!

Hình như tụi mình dần dà hiểu được đối phương muốn làm gì làm gì hết rồi. Bắt bài nhanh lắm.

Cả tối mình cứ nhớ cái mông hây hẩy lẻn đi trốn việc mà thấy mắc cười. Ko hiểu sao mình rất mê cái mông vk mình, nhìn nó kiểu sao sao mình cứ thấy thích nhìn trộm như là mấy đứa trai lơn lớn nhìn thân thể phụ nữ vậy.

Iu lắm!

Edited by DZU
  • Haha 1
  • Confused 1

Digi    1,603

23/9/18

Tối qua hai đứa đèo nhau đi ăn trung thu. Ăn 2 con tôm mủ ni cháy tỏi, mèn con tôm nó to, ăn xong vk bánh bèo tiếc tiền vì thường đi chợ nên biết giá, dzú hok tiếc, dzú bảo đó là xứng đáng, ngồi ăn chễm chệ mọi người phục vụ và mang sẵn về làm ngon cho mình ăn mà, trả tiền phục vụ và share phí thuê địa điểm cho họ, hoàn toàn hợp lý, vk bánh bèo đồng ý bảo ăn uống chả cần dọn dẹp sướng thật. Hai đứa ăn tỏi hơi nhiều đi đường dzú dọa ai chạy gần sẽ thở cho chết, vk bánh bèo cười ngặt nghẽo bảo "thở thôi cũng thối" :L:

Thường ngày dzú dậy trước, Dzú đánh thức vk bb, thì vk bánh bèo sẽ nở nụ cười thật tươi. Dzú rất thích ngắm tình huống quen thuộc này, dzú nói " dzú thích nhìn mặt vk cười tươi buổi sáng, thích lắm, trông nó ngu ngu", Vk bánh bèo quăn cặp chưn mày lại hăm tát!

Thật vậy, thật diễm phúc cho một sáng hài hòa, vừa mở mắt thấy một người cười rất tươi, vẻ tươi cười khi vừa mới ngủ dậy trông nó như một nụ hoa vừa chớm vậy, yếu đuối vì chưa tỉnh táo hẳn, hài hước và đáng ngưỡng mộ, giống như có gì đó hiền hòa, vô nhiễm, tốt lành khơi dậy cho cả một ngày mới

Sáng nay, vk bb dậy trước lúc nào dzú không hay, dzú mở mắt thấy vk đi đâu rồi, đoán đi mua cây cảnh,  xong ngủ tiếp, hồi dzú đang mơ bị mất xe đạp xịn đang lo lắng hỏi bà chủ giữ xe thì vk bb đánh thức .. ơ may quá, khỏi hại não!

Sáng chủ nhật mà trong đầu cứ nghĩ đến làm việc chứ, rồi lo bấn lên xong hồi ngồi vào máy tính thì liên tục đình công  :"chủ nhật mà chủ nhật mà". Vâng, chủ nhật nên phải nghỉ ngơi thôi, Dzú sẽ năn nỉ vk bb chở đi chơi nè... ra ban công ngắm hoa.

Hoa hồng trắng hoa hồng đỏ

Đóa hoa nào có chủ

Thì chủ mang đi bỏ..

Vâng, con người ta chỉ thích những gì mà mình không có thôi, ảo ảnh viễn cảnh, còn những gì có thật thì không xem trọng. Dzú không có Dzú thích vk bánh bèo và hài lòng vì điều đó, dzú không mơ tưởng ai cả. Đó là diễm phúc của đời mình, "cho thêm thỏa mãn và bớt đi đòi hỏi" đây là cách để giữ gìn hạnh phúc của dzú! 

Cảm ơn ông trời đã ban cho con những phúc lành. Thường cảm tạ trời đất ban sức khỏe cho cha mẹ con, mẹ vợ và người thân.. :wub:

Trung Thu tốt lành cho mọi trẻ nhỏ!

Edited by DZU
  • Like 3

Digi    1,603

Yêu không điều kiện!

10/6/18

Tối qua hai đứa lên giường ngủ rồi mà mình còn chợt nhớ việc muốn làm cho xong nên mình bảo vk:

- xuống nhà lấy laptop cho chị đi

- HÔNG 

-xuống lấy laptop lên chị fix lỗi website cho

- HÔNG (làm mặt khóc)

- Xuống lấy đi mai cho em sai lại cái khác

- Không, tui ngủ rồi (vưỡn làm mặt khóc)

- lấy đi, cho 2 điều kiện.

-  3 điều kiện

- 2 à

- 3

- rồi 3 điều kiện

VK tự nhiên mặt vui vẻ chạy đi lấy laptop ngay (đúng dễ dụ)

Chờ vk đi lấy thì mình đọc facebook xong quay qua kiếm chuyện một cách rất vô lý

-Chị bảo em lấy laptop em mà lấy laptop chị chi, xuống đổi đi.

-Không

-Xuống đổi đi, xóa bỏ điều kiện (ra vẻ áp lực)

-Không, đừng có mà trêu tôi, đổi là 6 điều kiện.

-Vậy thôi..

Nghĩ cũng tội mà thôi cũng kệ, ngày sớm suốt chiều tối cứ bị mình trêu lanh quanh suốt .. vậy đó.

Có vk thật là vui la la la ... :geek:

• Haha 2

Digi    1,603

10/11/2018

Người ta tặng cho một bé Chó Samoyed (sinh 19/6/18) hơn 3 tháng tuổi mới được cai sữa.

Hai bánh bèo cuống quýt từ tối đến khuya đến sáng. Chó đẹp dễ thương mà nó còn ị bậy lung tung chưa luyện được ị đúng chỗ, vk bb phải dọn hốt suốt vì mình quy định trước khi nhận nuôi (/thấy cũng tội mà cũng kệ :ninja:).

Hôm qua lại không có chuồng nên hai bánh bèo đi mua sắm đồ cho thị ta nên nhốt vào nhà tắm đỡ, thị giựt tung cái tráp cống lên luôn, đúng híu động giống chủ cũ cảnh báo.  Sáng qua vk ck hí hoáy bán hàng lời được 700k, quay xoẻn qua tiêu cho thị hơn 900k mà chỉ mua được vài món đúng là chó nhà giàu hả bé?

Giờ phải đi chọn mua chuồng, 2 bb ko thích nhốt thị trong chuồng nhưng để ở ngoài thì phải trông chừng suốt, rồi đi đâu cũng khó.

Buổi  tối thì cho ra sân ngủ bật cho cái quạt, ẻm sủa được vài tiếng rồi là ngủ luôn tới sáng. Cũng dễ thương, tính bàn là cho nhốt ra sân được rồi khỏi chuồng mà sợ hàng xóm họ cưng nên cho ăn bậy bạ lại tiêu chảy nên thôi cho cái chuồng khi nào mình ko ở nhà thì cho nó vào để chắc ăn vậy. Mốt cho em lên phòng máy lạnh ngủ nha Sa moy.

Bé Samoyed được đặt tên là thị NỞ. :wub:

Mình không yêu chó lắm đâu, mà vk bb yêu chó quá nên chiều nuôi, giờ cũng có xíu tình cảm dzồi hị hị..  :rolleyes:

Edited by DZU
  • Haha 1

Digi    1,603

31/10/18

Có chút muộn phiền.

Dạo này thấy ai cũng cao đạo sao sao nha nha, thấy mình bình thường đến tầm thường là tốt rồi. :excl: 

Ở cái thế giới "giàu người ta ghét, nghèo người ta khinh" này, chả biết sống xaooo. Mình tự nhiên có một cơ số lớn người khinh/ghét mình, chả hiểu tại sao, chắc người ta nghĩ so đo không bằng mình, hoặc mình nghèo hơn nên thấy GHÉT, mặc kệ vậy, không hiểu, giàu có cũng chẳng cho người ta được gì, nghèo khó cũng chả xin ai cái gì, vậy sao phải phiền muộn vì kẻ giầu/nghèo hơn các bạn? Xao xao cứ như xao xao.. vậy!

Hàng xóm khó ưa cũng có, hôm bữa thứ ba tuần trước nữa, có một ông lớn tuổi đậu xe trước nhà mình mình để ý là ổng đậu suốt, mình ra nói ổng đậu xe chỗ khác, ổng chửi mình thẳng mặt hỏi tao để xe đó làm gì tao. Mình nói : nhà chú người ta để được không, sao chú để nhà con hết ngày này qua ngày khác. Ổng chửi mình nói tao để đó làm gì tao. Mình nói để đó lấy sơn xịt trúng đừng la, ổng thách mình xịt, lúc đó nóng nảy mình mới vào lấy cái chai sơn chuẩn bị xịt, hàng xóm quanh đó chạy ra can, cô quen nói :" tụi nó đông lắm, thôi đóng cửa vô đi, chút nó đánh con đó, xóm này nó hùa lắm.", Mình nghĩ lại, mình mới đi vào nhà, gọi điện ...

Xong hồi có mấy thằng xăm mình nghênh ngang đi qua, đứng trước cổng nhà mình hô : "em lính anh H, chị H em anh M phải không, hồi nãy ai làm gì chị?" Mình đi ra, chỉ thẳng qua nhà đó nói là hồi nãy ông đó chửi chị, nó nói : "ông nào?", mình nói : bên đó đó, nó bảo rồi chị đi vô đi em giải quyết, xong bên kia tràn ra nói :"hiểu lầm thôi, quen hết mà, quen hết mà"..  lúng ta lúng túng nhận bà con với thằng  đó, xong nó qua nói gì cả xóm im re ..

Trước khi thằng em đó đến thì cả xóm xôn xao bàn tán,còn chửi mình cõi trên, sau đó thì lấm la, lấm lét không dám nhìn thẳng mắt mình, đi ra đi vô ngó lén qua nhà mình... Cái bà lúc trước giờ cứ liếc háy thì lại quay qua nói chuyện với mình ... Mình cũng cười nói bình thường vì mình không muốn tạo nghiệp.

Vậy là từ bữa đó tụi nó biết mình không vừa nó không ăn hiếp nữa, chứ thật sự mình rất hiền, hàng xóm không động chạm gì ai hết, dù gì mình cũng không phải giang hồ giang háng gì, mình chỉ sống lương thiện trước giờ thôi, cũng không kiếm chuyện với ai.. 

Vk bánh bèo còn lương thiện hơn nên cũng sợ, giờ vk bánh bèo ko sợ nữa vì đã giải quyết xong hàng xóm. Giang hồ ngoài đường chứ ai giang hồ trong xóm, mình nói vậy với chị L để nói cho tụi kiếm chuyện mình nó biết? Mà thật sự đó giờ mình ở đây hai năm rồi không nói ra nói vô gì với ai tiếng nào hết. Vì ông bác ấy muốn chiếm sân của mình để để xe chứ bộ.

Chị gái kêu bán nhà đi, ở khu này phiền phức lắm, mà mình lại thích cái nhà hiện tại đang ở chứ, vì mình thấy nó rộng rãi thoải mái, cũng không sang trọng gì nhưng thoáng mát sạch sẽ rộng là thích nhất, đi ra đi vô quen rồi ở chỗ trật rất là khó chịu. Đó là bây giờ nha, hồi xưa mình cũng chỉ ở trong một cái phòng thôi chứ ko đòi hỏi không gian rộng rãi như bây giờ, chắc già dồi nên thay đổi! 

Cái gì cũng do thói quen cả thôi. Lỡ thích cái nhà ở chỗ quỷ ám rồi thì nàm sao? Nói chung bây giờ ổn rồi hàng xóm không kiếm chuyện mà thấy dễ thương hẳn! Man! 

Nghiệp là do mình tạo! (Không nóng nảy cũng giải quyết êm đẹp được 1 số chuyện, hàng xóm giờ thân thiện chớ)

Cái gì cũng không qua thế lực! 

Edited by DZU
  • Haha 1

Satthucaydudu    945

Người ta bảo nhất quan hệ, nhì tiền tệ là không sai :v. Chị nhờ cái anh xăm. mềnh ấy qua xử mấy người nuôi chó ị bậy ở xóm em được không, ng ta chạy xe lo cán đinh, em lo cán shit mẹ không cho dzô nhà =))

• Haha 2

Digi    1,603

Giang hồ này không phải giang hồ ghẻ đâu mà hở chút kêu đi. Mấy anh này giang hồ chứ nó giàu sang kiêu sa khó bảo lắm, liên quan đến chị là em ruột của sếp họ nên mới miễn cưỡng qua chứ, liên quan đến ai cũng không có đi đâu em, không phải có tiền là bảo được họ đâu.

Mà em muốn chị bị chửi hay sao mà nhờ lính kiểng đi lo việc "có chức" vậy? :108:

---------------

Hồi này chị thấy mình không còn lãng mạn như xưa nữa, lúc nãy ngồi đọc lại nhật ký cũ tự nhiên thấy một c Dzú dễ thương hơn chị Dzú xuề xòa bây giờ. Nhưng bây giờ là "khoảng đời đương viên mãn" của chị Dzú cơ mà!

Happy life! :wub:

Edited by DZU
  • Haha 1

Digi    1,603

Hoa nắng-hoa lệ!

Chiều xuống, những tia nắng chiếu xuống phiến đá làm nên một bông hoa nắng, tôi thấy, đã từng thấy nơi suối tranh, chốn tôi vừa đi qua, bây giờ tôi thấy trước hiên nhà mình dù trời không còn nắng, tôi nghĩ mình sắp khóc, dù rằng sắp khóc nhưng tâm trạng mình dửng dưng đến lạ lung. Tôi chẳng muốn gì cả giờ này, tôi nhớ lần mình bị ngất, trước khi ngất tôi cũng có một khoảng lâng lâng như vậy, người nhẹ bẫng, tôi sợ, nhưng lúc này đây tôi không sợ, tôi chỉ nhìn hoa nắng rồi ngẫm nghĩ gì đó mà tôi không biết rõ, có thể là vô ưu, hoa nắng của tôi là hoa vô ưu ..

..ước gì nhặt được đóa vô ưu, để mắt không hoen những lệ thường.

Tôi nghĩ mình là người yếu đuối, những yếu đuối của tôi rất thường tình, tôi sợ mất mát và chia ly, những mất mát mà chỉ cần nghĩ đến thôi tôi đã rụng rời tay chân, rưng rưng lệ .. rồi niềm thương cảm đến như nước vỡ bờ, tôi khóc như những đứa trẻ dù tôi không còn trẻ trung gì, tôi đã vượt quá số tuổi khóc lóc từ lâu..

Tôi không có tâm trạng thất tình, trong suốt cuộc đời mình, tôi rất ít thất tình vì tôi muốn yêu bản thân mình hơn nên tôi không để cho mình phải bi lụy vì ai, khi tâm trí tôi vừa đủ đau tôi sẽ khép lại, đây là ý chí của tôi cũng là chiếc vỏ bọc tôi đã quen mang từ nhỏ. Nếu ai đó làm cho tôi thất tình tôi sẽ đưa họ vào danh sách ghét, trên đời này chỉ duy nhất một sự có thể làm tôi buồn bã nhất đó là ông trời .. như tôi đã nói ở trên, khi ông trời đưa tôi vào nghịch cảnh của mất mát, chia ly tôi dẽ đau khổ đến có thể chết mất, còn chia tay hay bị tình phụ thì .. Không!

Cũng vì thế sau khi chia tay một mối tình nào đó tôi khá lạnh lung, tôi không biết, nhưng mặc khác tôi vẫn yếu mềm, nếu ai đó còn trong vị trí mà tôi nhìn thấy được, nghĩa là còn “trước mặt tôi” thì tôi lại ủy mị, còn khi họ đã khuất mắt tôi lập tức lấp vào khoảng trống ấy hàng loạt thú vui “xây xác” khác để chóng quên, và tôi hoàn toàn làm được.

Trong đời mình tôi thích nhất nó chỉ có một mối tình thôi, nếu có thể, nhưng tôi lỡ có nhiều mối tình rồi.. Tôi luôn cảm phục những cuộc tình dài và kiên trì với nhau vì cho đến giờ tôi vẫn chưa có được sự kiên trì để có được mối tình dài như tôi muốn. Nghĩ đến điều này tôi chỉ biết thở dài …

Chiều đậm rồi, nắng hooàn tooàn biến mất, tôi vẫn thấy hoa nắng long lanh .. Ai còn ngủ đến giờ này sẽ bị mặt trời đè, tôi không ngủ nhưng tôi cảm giác như mình bị trời chiều đè, không nặng nề lắm, nhưng lòng trùng xuống và tối tăm .. Cảm giác âm u này khuất lấp mọi suy nghĩ của tôi, tôi cố gắng học đàn .. càng học càng cảm thấy mù mờ. Chính xác là chiều tắt hẳn nắng rồi! Mà hoa nắng vẫn vây quanh tôi!

Edited by DZU
  • Like 1
  • Sad 1

Digi    1,603

9-12018

Về nhà ba má chơi, gặp bé Ch, bé CH bữa nay đẹp gái và xinh xắn, lễ phép, đáng yêu lắm lắm, nổi máu ghẹo lên..

Thấy nó đang ngồi xung quanh đống đồ chơi là mình sà vào trêu ..

- Bán cho tôi một chén cứk

-Con hông có bán  hàng, con ở nhà con, con đang làm bánh kem..

- Làm cho tôi một bánh kem, có cưk hông, làm cho tôi bánh kem cứk

- con không có làm bánh kem cứk..

- bán tôi một cây kem

- nè

- chế cưk lên cho tôi .. nhanh lên ..

trong lúc trêu mình cứ ám thị nó đến nổi đứa bé cầm cây kem chạy lại kêu mẹ ..

- "mẹ ơi con mắc ị" 

:L: (cười bể bụng)

-------

Tánh cũng kì, đi gặp ai cũng thích trêu cho được, kể cả nhà nghe, mọi ng vừa cười vừa chửi, má nói cô út quỷ quá :L:

Cũng tại truyền thống nhà mình vậy, mấy đứa nhỏ cứ lớn lên trong sự trêu ghẹo của anh em cô dì nên nó cũng tinh nghịch như vậy và đứa nào cũng hóm hỉnh.

Qua về nhà ba má vui quá!

Nguyện cầu Phật Trời phù hộ cha mẹ khỏe mạnh sống an nhiên vui vẻ. :bow:

• Haha 3

Digi    1,603

Vì giờ anh biết chuyện tình mình chẳng còn gì :-

Kim cương cũng chỉ là than, trải qua vùi dập và có gan thử thách lại trở thành đá quý! Con người cứ trải qua khổ ải trăm chiều tự nhiên sẽ thành công thôi. Các bạn trẻ đi nằm gai nếm mật cả đi.. rồi chuyển mình thành ông nọ bà kia thật bảnh cho tui!

muốn thành ông nọ bà kia phải có gan!

Tui già rồi, thậm chí bây giờ không còn nghĩ đến việc làm giàu nữa, trước mắt đang có cơ hội lớn vẫn chưa muốn làm, chính xác là chưa dám làm. Hây da! Nghĩ tới cũng oải lắm, giờ thì mình phải sửa lại câu mình hay nói :tuổi trẻ có sức khỏe, tuổi già có chiều sâu thành tuổi trẻ có sức khỏe, tuổi già có sức Ì.

Sáng nay dậy mưa rất to, thấy mát mẻ nhưng không thấy có năng lượng làm việc. Nhẽ tới thời gian mình gác kiếm rồi, cũng chẳng có kiếm gì, cứ thế mình gác việc lại rồi thì chơi thôi. :)

Muốn tiền :money:

• Like 1

Digi    1,603

29/12/2018 (hôm nay chưa tổng kết đâu)

Mình thích!

Mình thích cách mà bánh bèo nhà mình chăm sóc cho mình, ngoài tình yêu ra còn có đầy trách nhiệm và tự nhiên. Khi mà mình chỉ than đói thôi, thì dù mình  vô trách nhiệm với chính bản thân mình chịu đói vì mãi ham chơi thì bánh bèo dù đang chơi game, đang làm biếng vẫn lò mò dậy, hoặc pha sữa hoặc nấu mì cho mình ăn, y như cách mà chị D lo cho con chị ấy dù chị ấy đói thì chị ấy kệ chứ không để con mình đói.

Như buổi chiều nay đi chơi với những người bạn, trời rất nắng, bb bảo “cất tay vào đi cho khỏi nắng”, chút nữa vì xe hết xăng nên hai bb ghé vào đổ xăng, trong lúc đang đổ xăng thì anh chàng đổ xăng cứ nhìn bb nhà mình đang ngồi thụp xuống kéo cái quần dài của mình đang bị xắn lên quá cao để che khỏi nắng chân cho mình, bb nhà mình thì rất tự nhiên chẳng để ý gì ai hết, kéo quần cho mình xong thì đứng dậy cũng chả để ý gì anh đó, mình thấy nên mình có chút “tự hào”, kiểu được người đẹp chăm sóc, mình không xấu hổ, cảm giác thích thích, bb nhà mình đúng là đáng mặt đàn ông đàn ang!

Ngược lại đàn ông đàn ang vô dụng nhất chính là mình, đến nổi bé La sát còn nói “đàn ông đàn ang mà sợ vk”. Vk ko sợ thì sợ ai đây? Thật ra mình đâu có sợ vk (lúc cãi nhau mình cũng dữ lắm) mà mình chỉ nể chiều vợ thôi, cho cả nhà đều vui, có vẻ mình ít chăm sóc bánh bèo hơn, nhưng mình cũng bị sai vặt nhiều lắm ý.

Nói hết ngày cũng ko hết những gì bb chăm sóc lo lắng cho mình, giờ bb toàn lo cho Thanh Nở, Nở Nở thì quấn quít suốt, có khi mình còn ganh tỵ nữa.. mà mình cũng thương Nở Nở nữa.

Nở nở càng ngày càng dễ thương tình cảm lắm! Nhà mình dạo này yếu tính quá, toàn là gái tính cả là sao. Mình phải mạnh me~~ lên thôi! Cả tuần rồi không trêu Nở Nở.

Iu bánh bèo lắm! :wub:

• Like 4

Digi    1,603

30/12/18

Sáng chủ nhật này thật sảng khoái!

Vk thì tắm cho bé Nở xong hí hoái nấu ăn, còn mình dậy cũng phụ lau cho bé Nở rồi mở nhạc Tuấn Vũ thật lớn qua mấy cái loa, vừa nghe nhạc vừa chơi game cờ tướng, đánh “thua” vài ván thì vào hun hít vk, ngôn tình mấy câu là vk tĩn cả người, cảm giác cả hai đều happy. Mình nói “ôi chùi, hôm nay hạnh phúc quá, không lo nghĩ gì, nhà cửa sạch sẽ, bé Nở sạch sẽ, ngồi thưởng thức nhạc, đánh cờ tướng giải trí, có bé Nở thơm tho với lâu lâu nựng vk sướng quá.”, Vk bảo :”biết rồi tôi xếp sau cùng” mình nói :”sau cùng nhưng là nhân tố quan trọng nhất, thiếu em là cả chuỗi hạnh phúc không thành”, vk nói “sao nay làm gì nịnh tui vậy” mình cười hí hí .. vẻ mặt nịnh thần rất tởm!

Mình nhận ra cứ ngôn tình chút thôi là “cá dưới nước cũng phải nhảy lên chết”,  tuy nhiên phải thực tế chút, đừng có nói quá, nói không có nha nha nha .. vk mà thấy nói cái không có, không thật vk khinh cho thì khổ thân.

Biết vậy  đấy “yêu vk, sợ vk” cứ nói thẳng ra là được ..

Ha ha ha :L:

Digi    1,603

11h30  23/1/19

Đón vk về rồi. Cũng chẳng quấn quít ôm ấp hôn hít gì, vk đau đầu nên nằm ngủ, mình xem youtube rồi loay hoay học đàn mà thấy người nhẹ hẫng, cảm giác bồn chồn biến đâu mất lại thấy an nhiên ăn chơi vui vẻ như cũ, chứ mấy ngày vk về ngoại chẳng có đi làm , chẳng thèm làm gì cả mà vẫn thấy ko yên tâm tẹo nào. Oài, đờn ông đờn ang mà tâm thế yếu đuối quạ!

Sang tết cũng bận việc lắm, năm nay mình đã đủ chi phí để sinh con mà mình vẫn sợ hãi quá. Năm nay sẽ cố gắng tìm hiểu thêm. Cầu xin phật trời phù hộ chỉ dẫn con đường cho con đi đúng đắn.

Nam-mô A Di Đà Phật! 

• Like 2

Digi    1,603

ÔI, bao tháng rồi chưa viết NK.

Khoảnh khắc để dành!  30/4/2019 (ngày mà nàng độc chiếm tim mình)

"chợt thấy lòng như rớt giữa hư vô" :- Nhạc bolero chỉ được cái hay thôi, mỗi lúc tâm trạng khác nhau nghe cảm giác cũng khác nhau, lúc trước mình nghe câu này lòng thường xuyên trùng xuống, bây giờ thấy hay .. có chút gì cảm kích ở trong lòng, chẳng biết vì đâu, chẳng biết do đâu.. 

Qua nay được nghỉ lễ lòng cảm thấy happy, vk mình phán đúng tâm trạng mình lun "cho chị chơi cả ngày là chị hạnh phúc".  Chính vì tính cách này mà những ngày nghỉ gia đình mình rất hạnh phúc chăng? Có một số đôi thường bị tình cảnh ngày lễ là cãi nhau .. mình không biết tại sao, lúc trước mình cũng có bị vậy đó nhưng sau này bánh bèo hiểu rồi nên cứ cho mình chơi tét ghèn là mình cũng dễ thương trả lại, nên ngày lễ happy hơn xưa.

Tính cách lạc quan mình nghĩ là do nền tảng của mỗi người, hầu hết mọi người sẽ không thể vì nghe một lời khuyên hay nhiều lời khuyên mà lạc quan được, một người có cuộc sống hạnh phúc từ nhỏ đến lớn thì khuynh hướng sống lạc quan là tự có, mình nghĩ cả hai tụi mình đều có tính cách lạc quan, bb thì hay lo lắng nhưng tánh lạc quan nhiều hơn tánh lo lắng.

Sống lâu năm thì mình mới nghiệm ra gia đình rất quan trọng. Một đứa bé được sống trong một gia đình hiền lành lớn lên sẽ tự nhiên hiền lành không cần chăm tưới và ngược lại, điều chắc chắn là thế nên các bạn đã có con nên dạy con tử tế, hiền lành và không đánh con của mình dù là khi la rầy .. quyền bất khả xâm phạm thân thể là quyền mà một đứa trẻ ngay từ nhỏ cần có.. điều này cũ rích những mình vẫn thấy cần thiết để nói đi nói lại và răn đe chính mình..

Còn 1 tính cách khác chiếm chọn con người nàng đó là phải ngăn nắp, trong khi mình rất xuề xòa . Hai thái cực khó mà dung hòa  là đây, như bữa tối trước, đã đóng cửa nẻo phòng rồi, mình lên giường ngủ nhưng quyết định thay áo lần nữa vì nghe có vẻ áo ko có mùi tinh tươm, mình mới thay áo đầm ngủ ra rồi vứt cái đang mặc xuống sàn gỗ, vậy mà mình vừa tắt đèn đặt mình nằm xuống là bánh bèo nhỏm dậy chạy ra lấy cái áo đầm mở cửa vứt đúng vào sọt áo dơ .. mình bẩu "chời ơi, làm gì mà kỹ vậy, mai chị bỏ ra," bb chả nói gì chỉ chu mỏ nguýt mình, thiệt chịu thua luôn cái tánh gọn gàng ngăn nắp thấy ớn lun, nhưng để làm cho nàng vui thì mấy lần sau cũng ráng siêng hơn làm 1 mình cho hết, ko thôi mắc công phiền nàng bánh bèo phải ngồi dậy thu xếp đồ dơ của mình, hoặc là mình muốn pừa pãi gì đó thì mình chỉ làm lén thôi .. :ph34r:  (như nửa đêm vứt khăn giấy, vứt bông ráy tay xuống sàn chẳng hạn, sáng mình cũng tự dọn thôi mà.)

Sống lâu ngày luôn có va chạm, sau nhiều va chạm cũng hiểu được tính tình nhau, dung hòa dần, thấy cũng yên ổn. Như người ta nói có những cái mốc trong cuộc sống chung, mình hy vọng là sẽ từng bước chạm mốc và càng ngày càng yêu thương nhau hơn, như cha mẹ mình đã sống với nhau đến răng long đầu bạc mà ko có suy nghĩ phải rời nhau. Điều này rất khó vì ba mình là trang mã thượng che chở được cho mẹ suốt tháng năm còn mình thì xao? Thôi để mong chờ vk che chở qua năm tháng thăng trầm của đời người.. :-

Có nụ hoa nhỏ nhẹ bên đời

Có niềm vui lang thang xuống phố

Có tình yêu nào không mong đợi

Bước cùng nhau nghe một đôi lời ..     đắm say 

la la lá la la la là

Anh đã thấy hoa kia đang nở?

Em có thấy anh cười một mình

la la lá la là là là .. lá la ..  

Hạnh phúc vừa lên tiếng hát ca ..  

Edited by DZU
  • Like 4

Digi    1,603

1/5/19

"Những mối quan hệ xã giao trong giới cũng không nên mở rộng nữa" .

Vk mình nói thế với mình, mình nghĩ cũng phải, mỗi người đều có biên độ của mình. Vì mình mới giao thiệp với người trong giới nên mình cũng có phần "thơ ngây" chăng, mình nghĩ cũng như bạn bè đi học vậy, đôi lúc rất là thoải mái và có phần tùy tiện, mình nghĩ là nếu mình chân thành thân thiện thì mọi người cũng sẽ vậy với mình, nhưng mình nghĩ phiến diện thật , đó là do mình tự nghĩ thôi.. Trong những mối liên hệ kiểu này luôn có hai chiều, có thể vì mình ngây thơ nên mình coi như đúng rồi, còn người ta thì không phải vậy.

Họ có thể là những người đã có nhiều mối quan hệ quen thuộc trước đây, họ sẽ khá quen với cách sinh hoạt bạn bè hời hợt tụ hội của nhóm người đồng giới và hoàn toàn control được, riêng mình với suy nghĩ tuy già nhưng không có kinh nghiệm của mình có lẽ là quá non trẻ trong giới, kiểu thật thà chẳng hạn, ruột gan gì cũng tuốt tuồn tuột .. 

Mình cũng không phủ nhận đã quen được khá nhiều bạn tốt, có thể chia sẽ, trao đổi thân thiện có thể duy trì để làm những người bạn hiểu nhau dài lâu. Những người như vậy thì trở về sau được xem là bạn hiếm vì mình cũng tự ngắt khúc sau rồi.. Quen biết nhiều chắc cũng không làm cho mình vui hơn nữa đâu, nhưng mình vẫn sẽ gặp gỡ những người bạn mà họ thật sự xét thấy làm bạn với mình thì vui vẻ, thân thiện, hữu ích .. chứ ko phải nhạt nhẽo gặp cho có rồi thôi ..

Hừm, mấy lúc mình bệnh mình rất hay suy nghĩ lung ta lung tung, nhưng đã ghi ra, "vén lộ cái suy nghĩ trẻ con" rồi thì vẫn gạch đầu dòng ở đây để liu ý cho bản thân mình vậy. 

Mình cũng muốn nhắn với những người bạn sau này của mình, nếu thật sự biết được hiểu được tâm ý mình thì hãy bắt đầu làm bạn còn qua loa như kiến cắn thì thôi đi! 

Nice tất cả mọi người. :wub:

• Like 1