Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Digi

Cười trên vạn cổ sầu người ơi!

Recommended Posts

Digi    1,603

5/5/19

Gloomy sunday! 

Nói trước bước không tới, khi không tự quở mình nên  tối T7 tự nhiên chả cãi nhau mà giận nhau, tự nhiên bb cứ tỏ ra giận dỗi, hờn mình, mình dỗ hai ba câu là tức lên giận ngược lại,  tối đó mỗi người ngủ 1 phòng (điện lên giá mà chia ra ngủ hai máy lạnh mới ghê). :ph34r: Mình ko thấy buồn mà thấy lãng nhách và không hứng thú với mọi việc xung quanh!

Đi làm về khá mệt mỏi mình đang ghiền chơi game mà bb cứ gọi giật ngược ăn cơm rồi lấy cơm cho Nở ăn, mình rất mệt, cảm giác mắc nghẹn và chả muốn làm gì cả chỉ muốn nằm chơi thôi. Thật sự rất dồn nén, làm việc nhà không phải là mong muốn của mình! 

Đôi khi cuộc sống chung làm mình cũng áp lực và ghét bỏ, tại sao có người khi cô đơn thì nghĩ là “chỉ cần có người bên cạnh, người đó làm gì làm, mình làm gì làm”, nhưng khi có người bên cạnh thì quá trời yêu cầu đòi hỏi và quá nhiều thứ cần ở người bên cạnh làm! Sao không dễ dãi cho mình và cho người khác. Điểm duy nhất mình rất ghét ở bb nhà mình là cứ bắt mình làm việc nhà, chán muốn thét lên!  Rất stress! 

Cả ngày chủ nhật giận nhau chả ai nói ai câu nào, trưa tự mỗi ng ăn 1 ly mì gói, tối thì đói quá mình mới gọi thức ăn giao tới, gọi hai món quen thuộc thường ăn. Lúc thức ăn giao đến thì mình mang vào rồi thấy bối rối vì ko biết làm sao, lẳng lặng ăn thì bb sẽ giận ko ăn phần còn lại, mà hỏi thăm thì mình  không muốn. Nghĩ hồi mình mới hỏi nhỏ nhỏ :”bánh canh với bánh cuốn em ăn món nào”, rồi nhìn lên thấy em ta đang quay mặt vào bếp cười tủm tỉm bảo “ăn gì cũng được”, kiểu đợi mình làm lành, đúng lì lợm, làm mình cũng buồn cười nên cười lên, thế là hết giận.

Giận đã đời hết ngày chủ nhật luôn! :ph34r:

Sau đó là diễn biến hoà bình thịnh trị cho đến hôm nay. Hèm! Còn quở nữa thôi? 

• Haha 1

Digi    1,603

19/5/19 sinh nhật anh Hồ. Anh Hồ là người mà mình không yêu không ghét, mình chỉ thích bản mặt ảnh trên tờ tiền.. Á có bác hồ, đời em được ấm no. :money:

..

Thỉnh thoảng mình cũng nhớ nyc, đôi lúc bằng niềm thương cảm đôi lúc bằng lòng ngao ngán! Mình cũng mong là cô ta có được cuộc sống ổn định không phải khổ sở gì nhưng mình vẫn ghét cô ta. Mình không còn hờn trách nữa nhưng uổng tiếc cuộc đời mình đoạn đó, khúc đó. Giá như mình chưa từng gặp người nầy thì mình đỡ phải là một người phụ rẫy tuyệt tình với nyc, mình ko thích khái niệm đó. Mình thích hai người chia tay hòa bình và ai đi đường nấy chỉ giữ lại những gì tốt đẹp cho nhau, lỡ gặp nhau cũng tay bắt mặt mừng như hai người bạn cũ, mình có mấy người yêu cũ đều như vậy.

Thỉnh thoảng mình mò và fb của cô ta để xem cô ta sống chết ra sao, đọc những gì cô ta viết mình chỉ thu nhặt lại một điều là cô ta còn sống ổn, rồi mình đi ra, mình không có nhu cầu nhiều hơn điều đó, vui của cô ta không làm cho mình buồn, buồn của cô ta làm cho mình bị nhũng nhiễu nữa, vì mình biết nó cũng chỉ là bề ngoài mà cô ta muốn mọi người biết, còn bên trong sẽ khác hẳn .. hoặc rất khác.

Anh nhớ cho mùa thu đã chết rồi! 

Mình tiếc nuối đôi lúc nghĩ lại mình thấy thẹn với mình vì mình đã yêu người đó, đó là một việc khiến mình hối hận, ngay cả khi bình tâm ngồi nghĩ lại sao nhiều năm. Tốt nhất trong đời này là mình chưa từng biết họ là ai, mình cũng chẳng ngồi nghĩ xấu cô ta mà mình chỉ thấy nhớ lại nhiều điều rất rõ ràng mà khi ấy mình không biết.. Thôi bỏ đi, mình cũng không muốn quở trách gì ai, tiên trách kỹ hậu trách nhân, mình trách mình trước rõ phần số vô duyên, hay là kiếp trước mình mắc nợ họ nên kiếp này mình trả?

:)

Thứ bảy, chủ nhật vk nấu món mới lạ mà rất ngon,

bao tử khìa nước dừa!

cá hồi-cá hồng sốt cam, number oăn! 

• Like 1

Digi    1,603

4 tuần rồi mình không có nghỉ ngày chủ nhật :mad:

Việc thì làm đi làm lại không hết việc 

Người thì thương đi thương lại không hết thương @cogaithang12  :wub:

• Haha 1

doanthuy34    806

Sang "chọng" giống Tây quá nha chị.

Digi    1,603

Sang chọng cái gì đâu tời ơi!

Chị đâu có thích giống Tây, thích giống Cà Mau, Sóc Trăng gì thôi, mới đúng bản chất chị nà lông dân VN rau muống! 

@tam sự người ghiền bún dziêu!

• Haha 1

Digi    1,603

@doanthuy34

Hey em, chế hỏi thầm kín cặn kẽ một câu nè. Ngày nào đó em biết nyc em có bồ và thường xuyên cùng với ng yêu đó có những biểu hiện tình cảm nồng ấm (trên fb chẳng hạn) thì em có bao giờ nghĩ là "puồn pực" hoặc cảm thấy day dứt, ghen tỵ hok? Có muốn họ chia tay hông?

Hỏi thiệt trả lời thiệt, ko có hoa hậu thân thiện nha :excl:

• Haha 1

doanthuy34    806

Ác dữ hông bây. Hỏi chuyện ác cho người ta tạo khẩu nghiệp không hà, thầm kín gì cả diễn đàn biết hết trơn luôn. Em có mấy chị em trên đây nên không có trả lời được, biết quánh em bờm đầu à nhưng chế có lần nói với em hỏi là đã tự trả lời rồi mà. Con người mà ai cũng hỏi như chế thôi, nhưng sau đó thì thôi cũng đâu thay đổi gì được. Hên nhờ, xui chịu. Câu chuyện nyc, nym mệt não lắm chế ơi, coi Đoreamon giải trí đỡ đau đầu. Yêu chứ không biết lúc nào chia tay nữa. Chế đang ở với nym mà, mắc chi chế tức. Chừng nào chế ở 1 mình ênh á, mới có khẩu nghiệp chớ.

• Haha 1

doanthuy34    806

Ủa mà hỗm rày chế và một số chị em sao biến mất tiêu trên chatbox vậy? Vấn đề tình cảm cúm ư. Thiệt tình thông minh, ngu dốt, đẹp, xấu, giàu, nghèo, mập, ốm, trắng đen đều vì chữ "tình yêu" mà không có niềm vui trọn vẹn nhất là mấy chị em ở đây. 

Mới vui đâu đó vài năm. Hôm nay rồi cũng phải nằm chèo queo. 

Digi    1,603

@doanthuy34  Ai bảo em là chữ "tình yêu" ko trọn vẹn? buồn mỗi ngày buồn hơn

Đôi ta như bước trên đỉnh sầu mà đời lun cao ngất thương đau.. @ buồn 

8-X

Chế ko vào chatbox vì chế không thích, ko có buồn chi chiện tình iu chi cả. Còn mấy chị em khác chắc là bận việc đó, hok có chế tám chát bóc, chắc bùn chớ gì, nói thiệt đi, phải hok? Chatbox ko còn gái đẹp cho em đâu, (j/k)  :L:

Đùa chứ, chế lâu lâu cũng muốn vào chatbox nói mấy câu nhưng mà có vài điều chế ko muốn bắt gặp pí à po! Ng ta nói "ghét cả đường đi lối về" là thế đó, hỉu chưa, èn dzú? 

• Haha 1

doanthuy34    806

Em không có nói chế tình yêu không trọn vẹn, em và mấy chế khác mới bị "méo mó" chứ không phải nói chế. Mà thật sự thì cũng có điều chế cảm thấy không hài lòng, vui vẻ về quan hệ của mình thôi. Không thể ok, fine được hết. Em không có biết chat bốc, chát biết gì, mỗi lần vào trang web là nó hiện tên của vài người đang hoạt động "chà bá" trên màn hình điện thoại của em, nhưng rồi mấy nick thấy mất tích nên đặt câu hỏi vậy thôi hà chứ thương nhớ ai chế. Sự mất tích thì một vì tình yêu, hai là vì tình ghét, ba thì kiếm được mối khác vui hơn thôi. Hihihi.

Edited by doanthuy34

Digi    1,603

Bài bạc đề đóm gì chỉ có hai cửa thắng- thua thôi, nhị nguyên em tới 3 cửa lận thì chắc chắn quá rồi.

tổng hợp là chế ko phải vì tình yêu, chả phải vì tình ghét và cũng ko vì tìm được mối khác thì sao đây nè!

1/ yêu thì ko phải rồi!

2/ ghét thì đó giờ cũng ghét nhiều ng rồi ko phải vì ghét mà ko chat 

3/tìm chỗ khác thì ko vì ko nơi nao vui bằng chốn này @ cải lương

Có thể nói mỗi thứ một ít đi haha .. mà lý do chính là chế bận việc là nhìu! Chứ chắc chắn là chả có vui vẻ nơi mô! 

Với lại chế đang tính học đàn bài “độ ta hông độ nàng”, trào liu thôi chớ chế ko thích bài này về mặt cốt truyện của nó! 

• Haha 1

Digi    1,603

29/6/19 Thứ 7 lười biếng

Sáng nay dậy cũng thấy hơi xíu bần thần (cổ có nhiều đàm, đầu hơi đau 1 tí) rồi mình tự nghỉ ở nhà 1 bữa.

Lướt web lung tung mình thấy những bó hoa, tự dưng nhớ lại mình chưa từng tự tay mua một bó hoa nào tặng bb, chỉ có đi chung rồi mua chung chứ cũng ko tự mình call đặt ng ta giao tới lần nào. Không biết đó có phải là thiếu xót không, đôi lúc mình thấy thiếu thiếu có phải không, nhưng mình đâu có để bb phải đắn đo gì về bất cứ thứ gì cần thiết, nàng có trong tay cả gia tài của mình (trừ bất động sản phải đợi mình die), nhiều lúc mình cũng muốn tự đặt đó nhưng rồi tiếc tiền mà bánh bèo chắc cũng sẽ tiếc tiền mà mình thấy bb tự mua hoa suốt đó thôi, (ko phải ng y tặng thì sao?) . Có phải nhận được bó hoa sẽ sung sướng hơn những bữa ăn sang trọng ấm áp không? Mình nghĩ chắc sẽ vui sướng, hạnh phúc lúc đó những cũng chỉ một chốc thôi, thiết thực hơn một chút chắc cũng ko tồi. Nhưng mà thái độ "chưa một lần tặng hoa" có bị đánh thấp không? Cũng như anh rể của mình chẳng bao giờ tặng gì cho chị mình vì cả gia tài ở đó chị mình giữ chặt rồi, còn mún gì nữa chứ? hừ hừ 8-X, mún hoa nữa có phải quá viển vông, khi nào người ta còn nghèo hơn mình nữa, và đã dâng hết tư sản cho mình, như vậy có phải hơn người ta tư túi không? Lãng mạn ư? Người lãng mạn hay tơ tưởng, rồi lúc đó phải miệt mài giữ chặt người hay mơ mộng, còn mắc mệt hơn. Ở đời đừng có đòi hỏi thêm nhiều điều vô lý hihi. Từ hồi có bb mình lại có thói quen tốt là không lúc nào trong người có tiền cả, mọi thứ bb đều thu chi hết, ko đến lượt mình thắc mắc, dẫn đến mình ỉ i và ko có 1 đồng dính túi (trừ tủ tiền lúc làm việc). Nhưng mình khỏe thân lắm, chi tiêu cái gì thì ng tiếc tiền là bả, không phải mình .. la la la.. 

Dường như thiên chức của mấy bà vk là giữ tiền. Ôi giồi ơi, anh mình thì phải nói là siêu giàu luôn, nhưng mà ng giữ tiền là chị dâu nên mình cũng chả hưởng được tẹo gì lợi lộc hết, có lâu lâu được tặng món quà, dạo gần đây biết mình thích ăn cherry nên thường cho mình cherry, ko biết cherry có thuốc không mà mình ăn cherry mình bệnh hoài luôn. (trùng hợp hay ăn nhiều quá hay sao mình chả biết) . Thỉnh thoảng mình ta thán là có anh giàu chả có tác dụng gì, có chị gái giàu may ra còn được hưởng xoáy, bb an ủi mình là :"thôi đi, tự mình kiếm ra còn hay hơn anh giàu hay chị giàu, anh chị giàu đâu có cho được hãnh diện, tài sản tự mình làm mới quý."

Từ cấp trung học về sau là mình ko có bạn thân vì mỗi người một nơi thất lạc cũng nhiều, trước đó thì mình có nhiều bạn thân, hình như bạn thân là phải ở cùng khu vực nên cấp lớp học càng nhỏ thì vì tính cục bộ nên nó dễ cùng phường xóm và dễ có bạn thân vì ở gần, sau cấp 1, cấp 2 thì mình ra quận khác học nên mình cũng ko có nhiều bạn thân nữa vì mội ng ở một quận xa tít nhau. Và thế nữa ,tiêu chí bạn thân của mình rất là khó, người có thể bị chửi mà vẫn cười .. nhưng với người lớn thì khó mà kết bạn kiểu đó, chỉ có trẻ con thôi..

Giờ mình nghĩ đi nghĩ lại chi cho xa, mình sẽ chọn bb nhà mình làm bạn thân của mình. Người có thể cho ta tất cả cũng là người có thể lấy đi tất cả, mình đã chọn bb và đồng ý tùy vào lương tâm mỗi người mà thôi, mình chịu để cho bb lấy đi tất cả nếu phải thế, vì mình đã tin yêu bạn. :wub:

Đôi lúc lời nói cũng là đóa hoa. Đây là bó hoa lớn nhất, đẹp nhất mình có thể tặng bb nhà mình (vì anh nghèo lắm thưa em, nên lời anh nói hãy xem là quà)

I love you! :wub:

• Like 5

Ramyon    319

Em định là không yêu thích để cho Bánh bèo nhà chị vào thích đầu tiên, hay mình Bánh bèo nhà chị thích thôi, nhưng kệ, em cứ thích.

Chị cũng bánh bèo vậy.

• Haha 1

Digi    1,603
Bây giờ, Ramyon đã nói:

Em định là không yêu thích để cho Bánh bèo nhà chị vào thích đầu tiên, hay mình Bánh bèo nhà chị thích thôi, nhưng kệ, em cứ thích.

Chị cũng bánh bèo vậy.

Phải có nút sướng thì bb nhà chị sẽ bay vào bấm nút "sung sướng" đó chứ, vì lời tỏ tình quá mê say 8-X. Nhưng đang còn bận tắm cho Nở Nở nè, chắc chưa đọc luôn...

Chị cũng bánh bèo nhưng bánh bèo nhà chị bánh bèo hơn và đâu ai cấm bánh bèo nói XẤU một bánh bèo khác!  :laugh:

• Haha 1

doanthuy34    806

Ôi, trụ cột gia đình của năm đây. Có nhiều người còn phải học cách ăn cắp tiền của mình đi cho người khác và chi xài bên ngoài.😀😀😀

• Haha 1

Digi    1,603
Vào 29/6/2019 vào 15:55 , doanthuy34 đã nói:

Ôi, trụ cột gia đình của năm đây. Có nhiều người còn phải học cách ăn cắp tiền của mình đi cho người khác và chi xài bên ngoài.😀😀😀

ai tệ dữ dậy trời?

-------

30//6/19

Chủ nhật, dậy có hơi ho hen xíu! (được bb tiếp đón bằng nụ cười rất tươi).

Ngày nghỉ được bữa mưa lớn là vui, chỉ tội cho những ng còn nai lưng ngoài mưa gió. Cũng vậy đó, hạnh phúc của người này có khi là bất an của người khác, nên phải/ trái, đúng/sai cũng tùy góc độ. 

Vừa bấm vào nghe bài nhạc thì bb nhỏm đầu dậy hỏi "mùa thu lại chết à?" 8-X

Sáng qua mình đã ta thán ông anh kẹo kéo thì đúng chiều ổng nhắn qua : "chiều mai đi ăn tàu Elisa", nói vậy thôi chứ dầu thơm mắt kiếng, túi xách đắt tiền đều qua nhà anh su (xin) lại,  chắc mình phải viết quyển sách "cha giàu, anh giàu" quá. Anh giàu ít nhất cũng có lợi điểm là hưởng xoáy chút đỉnh, cùng với mình không phải âu lo về sự nghiệp của họ, những lúc họ cần kêu réo mình giúp họ mượn tiền mình hoặc này kia. Cảm tạ ơn trời ban những điều hạnh phúc tốt đẹp mình nghĩ ảnh hưởng nhờ phước mẹ mình. Ba, mẹ mình là hai người hiền khô hay giúp đỡ mọi người và chưa từng làm gì xấu với ai,  cả gia đình mình các anh chị và mình ai cũng lo làm lụng chăm chỉ, không có ai lười biếng trong công việc cả, những người chị gái mình trước đây làm việc cả thứ bảy, chủ nhật, mình là lười nhất nên mình bèo nhất. (nhưng mình vẫn ung dung.)

Có những điều rất thật mình muốn chia sẻ nơi nhật ký không phải là để khoe khoang, đã có nhiều nhật ký khổ sầu đau đáu quá rồi, mình là điểm phấn chấn khác, nhưng mình bị cho là khoe mẽ và mình mặc kệ. Mình rất vui khi mọi người biết hạnh phúc ung dung của mình là do mình gặt hái từ công sức mồ hôi không phải từ trên trời rơi xuống hoặc cha mẹ cho tặng. Tài sản mình có là do làm lụng tích cóp từ những ngày đầu tiên ra đời, tích tiểu thành đại. Chốt điểm là phải làm việc làm việc làm việc .. ++ (cộng đó là của may mắn và cơ hội)

bb lấy được mình có thể gọi là may mắn của nàng, đấy là do mình tự phụ thôi, vậy nói lại, mình lấy được bb là may mắn của mình. Ở bb mình thấy hài lòng từ A đến Z, (trừ lúc cãi nhau), còn lại thì mình ko thấy gì ngoài mong đợi của mình cả, có thể là do mình đòi hòi ở người bạn đời quá ít luôn đó (mình luôn nghĩ vậy), cũng có thể là chỗ tính cách mình luôn có sự lạc quan chăng, mình rất dễ hài lòng và vui vẻ... Cái  tính này cặp bách hợp nhà mình rất là giúng nhao.

Mình giờ ko có mục tiêu sự nghiệp nữa nhưng bb nhà mình còn trẻ, còn phải có mục tiêu sự nghiệp nên cũng nhiều cực khổ lắm, rất hiểu và rất thương, hai đứa thỉnh thoảng trong công việc hay càm ràm chứ còn lại thì ko có cãi nhau chuyện gì. Xưa nay mình chỉ nói ng ta nghe thôi, giờ mình cũng phải nghe ng ta nói và hay bị sai vặt. 8-X 

Thôi nghỉ viết đây, "Mùa thu đã chết" mấy lần rồi. :excl:

Edited by DZU
  • Haha 1

Digi    1,603

@doanthuy34 Baba em thiệt là ngầu :rolleyes:

—-

chủ nhật 7/7/19

11:00 bb mới réo mình dậy!

(trời ơi, tui làm biết bao việc rồi mà còn chưa dậy, xuống phụ cắt lông chân bé Nở nè để nó trượt chân hoài à)

Mình cũng lật đật đi xuống, hỏi đánh răng hay làm luôn, bb nói đánh răng đi, đánh răng ra mới vịn chân bé Nở, bb nói uống cf đi để nhức đầu, chạy lấy cf uống miếng rồi ra quên nên tót lên sofa chơi lun! Bb tự làm hết :laugh:

Cứ chủ nhật là bb mở nhạc ra loa hay lắm, vừa nghe vừa làm việc nhà, Cảm thấy thoải mái và relax! :wub:

Chưa nói xong bị trưng dụng rồi, thôi đi giúp bb rửa sân đây...

12:47pm , ăn trưa thôi

Chủ nhật happy! I love you, bánh bèo!

Nguyên si cây cảnh em bb mới mua dzìa chưa bỏ ra! 

Edited by DZU
  • Like 4

doanthuy34    806

Nguyên giàn cây xanh um mát mẻ. Nhà em quá trời cây, nó xanh hơn đám rừng. Rồi em bị họ hàng "chửi" nói là phải mua cây có bông mà trồng mà chưng, mua gì toàn cây xanh không hoa không trái nên ế. Ok, em mua bông đồng tiên chưng khắp nơi, vừa có bông, vừa có tiền cho vừa lòng.

Edited by doanthuy34
  • Haha 3

Digi    1,603

@doanthuy34 hoa nở hoa tàn em ơi, sung sung rộ rộ rồi rủ nhau chết hết, hic, Có lẽ ko đủ chất dinh dưỡng. 

————

12/7/19, Tối thứ 6 nhàn tản, khỏe khoắn..

Cạ iu cạ thương..

Mấy nay bb nhà mình ốm rồi, ốm nên hay làm nũng, nhõng nhẽo, thỉnh thoảng cứ lo lắng đâu đâu, rồi cứ đợi mình chơi cờ là bẻ đầu mình qua hỏi: 

-“mình, có iu ko?”

mình bảo

-“cả iu, cả thương”.

Tối kia lại hỏi, mình trả lời ngay: “cạ iu, cạ thương, cạ si mê”, 

Thế là bb quay qua hỏi thêm “ cạ điên cuồng, ngộ dại?” 

Mình bảo: “vâng, cạ iu, cạ thương, cạ si mê, cạ điên cuồng , ngộ dại” , nói xong 2 đứa phá lên cười giữa đêm! 

Rồi cũng vì bệnh nên lại hơi lười biếng, hết bảo mình bốc kứt bé nở thì lại bảo lau nhà, dù mình cũng muốn chiều nhưng mình luôn kiếm kế hoãn binh. Rồi đêm về lại hỏi

”mình có iu em ko”

mình bảo

“cả iu cả thương cả si mê điên cuồng ngộ dại- bốc kứt ..”

Vậy thôi mà cả nhà rần rần suốt tối ..! 

Mình luôn nghĩ mình thật may mắn, dù có lúc vu vơ khóc vu vơ cười, vu vơ cãi nhau nhưng : “tri kỉ là đây chứ là đâu!”

(*´-`) (*´ー`*)

• Like 1
  • Haha 1

Digi    1,603

Chào ngày mới, 13/7/19

Có biến!

Tối qua, xem NALA xong hai đứa lên lầu, mình đang cặm cụi đọc lại tin nhắn của khách hàng thì bb vừa làm vệ sinh xong nhảy phắt lên giường giựt phăng cái điện thoại của mình nhanh như chớp hỏi "đang chat với ai đó".. mình nói chat với ai đâu (vì thật sự mình đâu có chat và cũng ko hiểu chuyện gì xảy ra), mình mới đứng dậy đi vào nhà tắm để tắm.

Tắm xong ra lại bị tra vấn là chat với ai (dù sát thủ đã lục lọi đt mình đã đời), mình nói là không chat với ai hết, bb mặt cool bảo là thấy chat rõ ràng, còn kiss nữa..

Nhẽ bả mớ (mình có chat đâu), chả hiểu chuyện gì xảy ra nên mình nói là : đâu có chat ai đâu..

-Tui thấy chat rõ ràng còn có icon kiss, con này nè, con này nè ..

Máu trinh thám của mình lại chảy lên não, trong đầu mình đã lục lọi nguyên nhân rồi, nãy xem tin của khách nào thì mình coi lại tin nhắn của các khách đó, quả nhiên không sai ..

kiss là đây:

bb nhà mình trước nay chưa từng thấy ghen nha, nay bệnh nên íu đuối đủ đường, nổi máu ghen nũa! :ninja:

• Haha 1

doanthuy34    806

Cây trồng trong chậu phải bỏ phân vào mới sống nổi chị ui, không thì cũng phải trồng vào đất. Do đó, em thích ở quê, cây trong chậu khi bắt đầu hơi "tàn" rồi thì đem trồng lại vào vườn nó sẽ tốt lại.

• Like 1

Digi    1,603

@doanthuy34 Có cây hồng chị thương mà chị ko biết cách chăm. Nó sắp chết rồi :wacko:

—-

14/7/19

Nay ăn ngon :biggrin:

Ăn trưa xong, mình giành rửa bát nhưng may mắn là hôm nay mình ăn nhanh, thế là ôm trái bắp ra sofa gặm rồi quên (/làm việc nhà mình rất hay quên hí hí) . Chừng nghe tiếng bước chân bb ra mình nhóm dậy nói:”chị rửa bát”, bb nói em rửa rồi, sướng gì đâu, mình lật đật đi đổ rác rồi ra ôm bé Nở chơi.

Chủ nhật là toàn chơi hihi.

Thương bé Nở, cả ngày cứ quấn quít chủ, chỗ mát mẻ mở quạt cho đúng chỗ nằm vẫn không chịu nằm,

cứ chạy ra chui dưới chân bb nhà mình nằm nóng nực mới chịu.

Cũng giống như bà chủ phòng thì không ngủ phải trải chiếu ngủ gần với bé Nở mới chịu 8->

Tam túc nhà tui... 

Edited by DZU
  • Like 2
  • Haha 1

doanthuy34    806

Không thương bông tiếc lá gì hết. Thiệt tội mấy cái cây xanh. Nhà em là một công viên cây xanh. Hehehe. Proud of me.

• Haha 1