Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
DZU

Cười trên vạn cổ sầu người ơi!

Recommended Posts

DZU    1,479

@doanthuy34 hoa nở hoa tàn em ơi, sung sung rộ rộ rồi rủ nhau chết hết, hic, Có lẽ ko đủ chất dinh dưỡng. 

————

12/7/19, Tối thứ 6 nhàn tản, khỏe khoắn..

Cạ iu cạ thương..

Mấy nay bb nhà mình ốm rồi, ốm nên hay làm nũng, nhõng nhẽo, thỉnh thoảng cứ lo lắng đâu đâu, rồi cứ đợi mình chơi cờ là bẻ đầu mình qua hỏi: 

-“mình, có iu ko?”

mình bảo

-“cả iu, cả thương”.

Tối kia lại hỏi, mình trả lời ngay: “cạ iu, cạ thương, cạ si mê”, 

Thế là bb quay qua hỏi thêm “ cạ điên cuồng, ngộ dại?” 

Mình bảo: “vâng, cạ iu, cạ thương, cạ si mê, cạ điên cuồng , ngộ dại” , nói xong 2 đứa phá lên cười giữa đêm! 

Rồi cũng vì bệnh nên lại hơi lười biếng, hết bảo mình bốc kứt bé nở thì lại bảo lau nhà, dù mình cũng muốn chiều nhưng mình luôn kiếm kế hoãn binh. Rồi đêm về lại hỏi

”mình có iu em ko”

mình bảo

“cả iu cả thương cả si mê điên cuồng ngộ dại- bốc kứt ..”

Vậy thôi mà cả nhà rần rần suốt tối ..! 

Mình luôn nghĩ mình thật may mắn, dù có lúc vu vơ khóc vu vơ cười, vu vơ cãi nhau nhưng : “tri kỉ là đây chứ là đâu!”

(*´-`) (*´ー`*)

• Like 1
  • Haha 1

DZU    1,479

Chào ngày mới, 13/7/19

Có biến!

Tối qua, xem NALA xong hai đứa lên lầu, mình đang cặm cụi đọc lại tin nhắn của khách hàng thì bb vừa làm vệ sinh xong nhảy phắt lên giường giựt phăng cái điện thoại của mình nhanh như chớp hỏi "đang chat với ai đó".. mình nói chat với ai đâu (vì thật sự mình đâu có chat và cũng ko hiểu chuyện gì xảy ra), mình mới đứng dậy đi vào nhà tắm để tắm.

Tắm xong ra lại bị tra vấn là chat với ai (dù sát thủ đã lục lọi đt mình đã đời), mình nói là không chat với ai hết, bb mặt cool bảo là thấy chat rõ ràng, còn kiss nữa..

Nhẽ bả mớ (mình có chat đâu), chả hiểu chuyện gì xảy ra nên mình nói là : đâu có chat ai đâu..

-Tui thấy chat rõ ràng còn có icon kiss, con này nè, con này nè ..

Máu trinh thám của mình lại chảy lên não, trong đầu mình đã lục lọi nguyên nhân rồi, nãy xem tin của khách nào thì mình coi lại tin nhắn của các khách đó, quả nhiên không sai ..

kiss là đây:

bb nhà mình trước nay chưa từng thấy ghen nha, nay bệnh nên íu đuối đủ đường, nổi máu ghen nũa! :ninja:

• Haha 1

doanthuy34    789

Cây trồng trong chậu phải bỏ phân vào mới sống nổi chị ui, không thì cũng phải trồng vào đất. Do đó, em thích ở quê, cây trong chậu khi bắt đầu hơi "tàn" rồi thì đem trồng lại vào vườn nó sẽ tốt lại.

• Like 1

DZU    1,479

@doanthuy34 Có cây hồng chị thương mà chị ko biết cách chăm. Nó sắp chết rồi :wacko:

—-

14/7/19

Nay ăn ngon :biggrin:

Ăn trưa xong, mình giành rửa bát nhưng may mắn là hôm nay mình ăn nhanh, thế là ôm trái bắp ra sofa gặm rồi quên (/làm việc nhà mình rất hay quên hí hí) . Chừng nghe tiếng bước chân bb ra mình nhóm dậy nói:”chị rửa bát”, bb nói em rửa rồi, sướng gì đâu, mình lật đật đi đổ rác rồi ra ôm bé Nở chơi.

Chủ nhật là toàn chơi hihi.

Thương bé Nở, cả ngày cứ quấn quít chủ, chỗ mát mẻ mở quạt cho đúng chỗ nằm vẫn không chịu nằm,

cứ chạy ra chui dưới chân bb nhà mình nằm nóng nực mới chịu.

Cũng giống như bà chủ phòng thì không ngủ phải trải chiếu ngủ gần với bé Nở mới chịu 8->

Tam túc nhà tui... 

Edited by DZU
  • Like 2
  • Haha 1

doanthuy34    789

Không thương bông tiếc lá gì hết. Thiệt tội mấy cái cây xanh. Nhà em là một công viên cây xanh. Hehehe. Proud of me.

• Haha 1

DZU    1,479

20/7/19

Thứ bảy again! 

Yêu thương và được yêu thương! :wub:

Thật tốt lành với tình cảm 2 chiều như vậy, và tôi ơi hãy nhớ rằng nếu trên trái đất này có một người nào đó chịu yêu thương mình đó là "đức hạnh" đó là niềm hạnh phúc cho chính mình và dù có thể đáp lại hay không hãy trân trọng điều đó :excl: 

bb mình thì chả iu mình bằng mình iu bb, ng bạn nói "vk dzú hy sinh cho dzú nhiều", nếu phải so sánh thì mình thấy mình iu bb nhiều hơn, toàn chịu thiệt mọi bề mọi bề .. Khi không thì cũng bắt nạt mình cho được, lâu lâu thì cộc cằn .. mấy cái đó đâu có ai cảm nhận được ngoài tui .. [-(

SÁng thứ 7, bb đi chợ sớm, mua về cho mình chậu cây số 1 mà bb phải đặt lâu người bán mới có, mình rất thích loại cây dễ chăm này, ngoài nước là nước ..loại cây có vẻ hợp với phong thủy nhà mình lắm, mình ít tin nhưng mình đặc biệt tin cậy loại cây này vì bữa đó cây nhà mình héo, cũng lâu chả vô được mánh nào thì hôm đó bb vừa mua về là tự nhiên vô mánh 30 chai liền lập tức, tự nhiên tin iu vì may mắn hihi :money:.. , a nhầm đó là một loại cây khác nữa (cây số 2) , nhưng mình đặc biệt thích cả 2 loại này.. vì mình nghĩ nó may mắn, nghĩ vậy làm mình vui lắm! 

Dạo này công việc của bb có chút cải biến theo hướng tốt hơn, ng ta có thể độc lập kiếm tiền rồi, mình cũng quá rất trông mong điều đó để xem đến khi nào mình được hoàn toàn nghỉ hiu! Chủ động kiếm được tiền thì toàn lo chăm cho bé Nở thôi :ninja: (nào khăn, nào đồ chơi, nào hạt, nào thức ăn khi tắm, nào thức ăn trải lông, nào kẹo sạch răng...) , nào tắm rửa, sao ko tắm cho tui, èn chưa mua cho tui cái khăn tắm nào .. :notfair:

• Like 1

DZU    1,479

Ngôi nhà chủ nhật!  21/7/19

Sáng vừa dậy thì hay đứa dắt nhau đi ăn tân gia nhà người bà con của bb nhà mình. Đường đi cũng xa và lặn lội, hai đứa đi cùng nhau mãi bàn tán truyện nên thấy cũng vui vẻ.. 

Nhà người bà con cũng khá rộng rãi và đẹp, nhiều người lại chung vui nên hai đứa cũng hóa ra "thừa thừa", vì nhiều người lạ quá nên ăn được hai món thì rút nhau lên lầu để nằm chờ bớt nắng rồi về. Đi suốt dọc đường hai đứa cứ ngẫm nghĩ về điều xa xôi, rằng họ đã cực nhọc thế nào để có được ngôi nhà như vậy, về niềm vui sướng của một người lao động chân chính khi dời từ căn phòng trọ để đến ở ngôi nhà của chính mình. Rồi nghĩ xa xôi về tụi mình về hành trình của hai đứa, cơ bản đã có rồi còn phải làm gì làm gì nữa, mình nói về cái ngày mình sẽ để cho bb nhà mình có cơ hội bước vào căn nhà của chính mình để biết cảm giác đó, (mình thì không có vì mình có nhà dù nhỏ nhưng sớm quá rồi) nghĩ hồi mình mệt quá mình ăn vụng bánh mang theo xong thì ko nói chuyện làm lụng xa vời nữa, lại bảo nhau thôi cứ làm việc tận tình rồi tà tà mà sống ..

Mình hiểu cảm giác mệt mỏi của vài người bạn, chắc là đến tuổi già rồi đó (giống tui). Khi tuổi già tới, ý nghĩ vẫn như thế nhưng ý chí sẽ bị chột mất rồi. Về bản thân, khi mình còn trẻ mình sẽ nghĩ sao nói vậy và dù mình biết điều đó gây bất lợi cho mình mà mình vẫn sẽ nói, đủ sức nói đến cùng, còn khi già đi rồi, mình vẫn không nghĩ "khôn ngoan hơn" là im tiếng thì không thiệt thòi mà mình nghĩa là sẽ nói đó, nhưng lại không còn sức để nói .. đó là một vấn đề "lớn thiệt là lớn" của mình.

Khi mình còn trẻ, nghĩ và sẽ làm ngay nhưng khi mình già, nghĩ nhưng không làm gì cả.  Và khi mình phát hiện ra cái điều chật vật trong hành động này, hiểu nội tại của mình thì mình cảm thấy buồn và cảm thấy vô dụng với thời điểm hiện tại. 

Dù vậy, mai mình có hẹn đi tập gym lại. Cố kéo lại những nhiệt huyết bắt đầu từ sự luyện tập điều độ xem nào.

Happy lên! :gym:

DZU    1,479

Cho vay, cầm đồ, kinh doanh đa cấp..!

Đến thời điểm phải đổi tựa topic rùi :laugh:

Lúc trước khi mới vào diễn đàn mọi người cứ hay hỏi mình làm nghề gì ,, mình mới đùa là làm "cho vay, cầm đồ", rồi sau đó mình mới trêu mấy người đó đổi tựa topic để chơi thôi .. Rồi lâu dần mình cũng ko màng thay đổi nó, mấy lần có nghĩ đến nhưng chả thay vì mình lười... (và cũng chả nghĩ ai đó bực bội cái tựa đề, ko biết có liên quan gì?) 

Đời thay đổi khi ta thôi đẩy

mà vì  đời "đểu đầy" nên ta cứ "đẩy đều"

---------- 

26/7/2019

Nếu ai đó thích chí khi người khác bực bội thì họ hoàn toàn làm được >> xin chúc mừng. Và vì điều này mình sẽ ít vào diễn đàn và tập chung xem phim học nhạc.

Hôm nay mình sẽ đi lấy cây đàn được anh trai tặng (hơn 10tr đóa) mà mình gửi đổi. Về nhà mình sẽ với tình cảm biết ơn bật cái cờ líp mà mụi mụi chia sẻ để học thử bài học đầu tiên với cây ghita..

và bây giờ mình đang nghĩ về bb nhà mình :*

doanthuy34    789

Chị chỉ em cách đổi tên cái Topic đi chị. Các bước 1, 2, 3... như thế nào?

DZU    1,479
4 phút trước, doanthuy34 đã nói:

Chị chỉ em cách đổi tên cái Topic đi chị. Các bước 1, 2, 3... như thế nào?

vào cái reply đầu tiên #1 của topic mình tạo bấm chữ sửa bên dưới rồi thản nhiên sửa thôi em, nói dễ làm dễ à! :wub:

DZU    1,479

Tạm nhập, tái xuất! 

Chủ nhật 10/11/19

BB cho mình ngủ thỏa thích, vừa mở mắt, điều đầu tiên mình nhớ vk, quay qua xem vk còn nằm cạnh ko, thì nghe tiếng bong bong, nghĩ bb đang làm bếp, nhớ nụ cười em mỗi ngày mình thấy đầu tiên khi mở mắt dậy, ngoài mấy lúc cãi nhau thì bb hầu hết là rất dịu dàng, cười rất tươi và lúc nào cũng thấy đẹp, dễ thương, mỗi tối mình nhìn gương mặt , iu đến nổi ko thấy một khuyết điểm nào, nhăn nhó,cười  hay chu mỏ ... kiểu gì cũng đẹp xinh! haha, kể ra chắc nghĩ mình lậm chứ thật ra mình lậm lâu rồi. Mình nghĩ mình thật mỹ mãn, gia đình mình còn thiếu một baby thôi rồi nghĩ miên man cách để có baby..

Rồi mình đi xuống nằm sofa, lại lôi đt ra theo dõi HongKong, bb thì lên kêu mình rồi phát giận, xách ipad bỏ lên lầu nằm nghe cải lương. Ngồi xem 1 lúc mình mới thấy vắng nên biết có gì đó sai sai, mình rượt theo lên lầu thấy nàng đang thẽ thọt giận, mình khều thì nói là suốt ngày lo điện thoại chả quan tâm gì cả, lo mãi tận đâu đâu đó, iu điện thoại hơn vk. Mình nói : "nào phải đâu", vuốt giận rồi khẳng định luôn :"mai chị mua điện thoại khác", bb hơi ngơ ngác rồi hiểu ra nên bật cười .."em thì chỉ 1 chứ đt thì thay luôn chứ, iu đâu iu", rồi cười tủm tỉm cùng xuống nhà sửa soạn ăn cơm, mình hứa làm việc cùng mà ăn cơm rồi lại ngồi chơi đủ 2 tiếng chưa động đến cv.. men! 

Dạo này mình cứ mang nợ bb hoài luôn, lần lầm lỗi đầu tiên mình mắc nợ 7 ngày đổ nước đái bé Nở, xong rồi sau đó thì cứ liên tục bị tăng lên vì mình bị bắt lỗi phạt riết, nhưng người mắc nợ vẫn hào phóng lắm, cho thêm chủ nợ suốt, lần đó bb cứ nằm rục rịch nhõng nhẽo nhứt định bảo "hn em không đánh răng", mình bảo "chời ơi thối quá đi đánh răng đi", năn nỉ đủ cách vẫn bảo "hôm nay không đánh răng", xong mình phát kiến .. "đánh răng đi cho thêm 1 ngày phạt" thế là nhỏm dậy cái rẹt đi đánh răng, thế là tứ đó deal ngày phạt cứ tăng lên giảm xuống rồi mình chưa bao giờ được trả hết nợ  bà chủ.. huhu.. mang nợ quanh năm suốt tháng luôn ..

# đang cảm thấy happy cùng ngoại và Henessy Mận, Choya mận ngoại làm..!

ngoại vừa gội đầu xong, đang nâng niu chai henessy mận thì bị chụp lén.

thành phẩm của ngoại -rất năng niu! 

Edited by DZU
  • Like 2

DZU    1,479

Chủ nhật cuối năm 2019 , 28/12/19

Có những niềm vui cứ len lén vào hồn. Hôm nay mình cảm thấy nội tâm rất trầm, có điều gì đó đến muộn và nằm ngoài lý trí của mình, dù vậy điềm len lén này rất hay.. Kiểu như thời gian cứ chầm chậm trôi, từng giọt thời gian cứ điểm dần rơi xuống theo tiếng nhạc, tâm hồn rất trầm lắng, mình nghe rõ lời bài ca, có những bài nhạc đã nghe trăm ngàn lần vẫn thấy hay thấy xuất sắc, nội tâm dường như được mở ra được thêm một cánh cổng, thấy chút vui chút hối hận vì những cáu gắt của mình đã từng, tự hứa sẽ giữ bình tĩnh hơn trong mọi vấn đề, mình xứng đáng được iu thích hơn, và sẽ yêu thích những người xung quanh hơn, ko quá nghĩ nhiều không quá nghĩ xa không e ngại gì .. cứ sống nhẹ nhàng được chút nào thì hay và tận hưởng tưởng thưởng điều đó.. Nhớ cha và mẹ nên sẽ về chơi với cha mẹ tối nay..

BB thì chải chiếu ngủ, bé nở cũng ngủ ngay ngất, nó đang có chuyển biến trong cơ thể, ở nhà cũng chiều nó nhưng cũng thấy nó bị chồn chân, tù túng khác với bản năng của nó, phải được chạy nhảy, sống giữa phố thị này làm sao có chỗ cho con chạy nhảy đây nở, mình định lót gỗ sàn nhà để bé Nở chạy khỏi trượt chân mà vấn đề vệ sinh và hàng hoá cũng chưa xử lý được.. Hai vc hẹn về già sẽ ra ngoại ô sống để đời sống giản dị hơn.. Mình cũng muốn vậy nhưng mình vẫn yêu Saigon náo nhiệt trong tâm tưởng mình, mình yêu những khoảnh khắc chạy nhong nhong ngoài phố đi bộ chẳng biết để được gì, để được nhìn mọi người, có lẽ mình là ng quen náo nhiệt nên dù tâm tưởng có trầm lắng hơn theo tuổi tác mà vẫn chưa dứt được cái thói quen cũ..

Những ngày se lạnh này, chạy quanh SG rất thích! :wub:

Edited by DZU
  • Like 1

BanhBao    32

Dú mà vìa quê sống là em hết gặp ai luôn. lol. Cơ mà nhớ bé Nở quá. Nhìn thấy con trắng trắng ngoài đường là nhớ nó hà.

Ps: nay 29 dồi...

• Haha 1

DZU    1,479

2020 Năm của nhiều sóng gió.

Bắt đầu năm bằng cơn đại dịch Virut do dân TQ Giũ Háng (Vũ Hán) mà ra, nhưng nhờ có nên gia đình mình cảm thấy yêu thương gắn bó nhau, động viên nhau nhiều hơn, trông nom nhau quá chừng. Đầu năm giờ không có cãi nhau, không biết biên ra đây có tự mình quở mình không. Vì virut mà sanh tâm bệnh cả hai đứa cả dồi!

Tết này mình đi có 1 chùa Vĩnh Nghiêm à, cầu cho bá tánh toàn cầu bình yên qua cơn đại nạn! Nam Mô A Di Đà Phật :excl:

• Haha 1

DZU    1,479

Chiều tối 10/2/2020.

Thấy cái tướng quỳ lom khom, lẳng lặng khấn ông địa củabb, mình đang ngồi chơi game tự nhiên thấy lòng bình yên lắm.  Kiểu như “cứ ngồi chơi đi, thế giới có em lo”,  yên trong đẹp ngoài gì em lo tất :wub:

Giờ mình đi mua cf cho chị Đ đây! Nghĩ mà vui  vui! 

• Like 1

DZU    1,479

22/2/20 "Giận thì Giận mà Thương thì Thương"

Mình và bb hai bữa nay cứ gì đó lộc xộc lắm.

#Tối qua dạo phố đi bộ, để cái iP pro mới của mình vào balo mà nó bị trầy trụa hết trơn cái mặt kính( mà mình đoán là do bb sốc cái balo nên cạ vào cái hộp nhựa cứng), mình cứ được dịp làm mặt ngầu với bb (làm mặt buồn), chứ thật ra mình ko quá buồn đâu, nếu buồn thì mình đã dán màn hình gắn ốp lưng, xưa nay mình chưa từng dùng mấy cái đó vì mình ko thích, cả cái xe máy tụi nhân viên cứ năn nỉ dán để mốt tụi nó được mua hưởng thì còn mới, mình ko chịu dán luôn, hôm rồi đi siêu thị có anh kia làm đổ trầy một đường dài, mấy tay bảo vệ thấy vậy gọi loa mình ra xem để đền anh đó, ra mình thấy chàng ta cũng có vẻ ngại lắm, nên mình bỏ qua, mấy anh bảo vệ ngạc nhiên chứ, mình thì nghĩ cũng thường thôi, nếu mà mình tróc da tay thì mình đau xót hơn, trầy cái xe ăn thua gì, cứ nghĩ  1 đời ta 3 đời nó nên cứ bỏ vậy ko thèm dán gì cả,  cái iP cũng vậy, mình nghĩ cái kính đó làm tốt nhất, rất tuyệt để xem cho mắt người dùng tự nhiên dán miếng chống trầy lên như lớp kính mờ làm biến đổi thị giác của mình nên ko dán. Mà khi thấy mình rầu rầu thì bb nói :"mình buồn hả, thôi thôi, kỳ sau ra iP 12 đến tui dùng, tui nhường cho,", "ahihi, ahihi" mình cười ngay, nhưng cũng vờ rầu rỉ một chút xíu. (Vì mình với nàng giao hẹn là mỗi khi ra iP là mua 1 cái mới thay phiên nhau đổi)

# BB vừa làm trầy iP xong quay qua làm gãy kẹp, hèm

# Sáng nay thì kéo sofa vào chân tróc hết 1/5 cái móng, dập nữa. 

Xộc xệch vậy đó còn nóng nảy trong người, cũng may là nàng đã vui vẻ đọc sách, uống trà lại rồi ..

--------

"Giận thì giận mà thương thì thương" , người hồi xưa nghĩ ra cái câu hay gì đâu mà hay. Giận # Thương đối lập là vậy mà nó cứ tồn tại đồng thời mới hay, cái người đó mình thật giận cái người đó mình thật thương, giận có lẫn thương, thương vẫn lẫn giận. Mình với bb cãi nhau rồi lại huề rồi lại cự nự rồi lại huề . Có lúc mình thấy giận ghê lắm, có lúc cũng thấy thương ko kềm chế được.. Bởi vậy mình phục cái câu ở trên ghê đi!  Ai nghĩ gì đâu mà ra cái câu chuẩn thế ko biết!

Từ hồi có dịch bệnh, ngại đi coi phim quá nên cứ tù chân kiểu gì, bb cứ mong mỏi được ra đường ngồi cf mà phải ngồi ngoài vỉa hè mới ưng! 

Tối nay mình đi đâu đây?

• Haha 2

DZU    1,479

23/12/20

Chủ nhật và cơn hysteria của nàng! :ph34r:

Cả ngày cứ than mệt, đi đứng nằm ngồi gì cũng than mệt. Vừa đi mua mỹ phẩm tươi roi rói  rồi vào đường sách, dạo có 1 chút,  ngồi quán uống nước lại than mệt đòi về.

Về đến nhà nằm sofa, mình chơi game ở bàn ăn lại thở hắt ra than mệt. Thấy nàng nấc cụt mình đi rót ly nước biểu uống chín ngụm để hết, cũng nghe lời uống xong cũng hết, lại cười, còn nói sao mấy nay kỳ quá, cứ 5 phút vui 5 phút buồn, mình nói :”thôi bà, bà bị Hysteria đó bà”, kiểu có người kế bên cạnh chăm sóc, quan tâm, vuốt ve mới chịu, còn bỏ mặc lơ là không quan tâm là bực mình, chán chường làm mệt. Nói chả tin mình, mình kêu search đi, xong rồi search bệnh Hysteria thấy biếu hiện khác hẳn, ko có bị ngất xỉu hay quá vậy, hysteria có biểu hiện rối loạn cảm xúc, và những biểu hiện khác đó,, mình nói hồi cũng tin mới ghê..

Xong hồi mình làm gì trái ý cái nói “tui bị hysteria đó”, mình cười, hys khỉ khô, tại em uống trà nhiều quá nên nó bị kích thích thần kinh đó, để ý mỗi lần em uống nhiều trà là em bị kiểu này, thần kinh yếu.. mình đổ thừa cho trà, nàng nói là “chị cái gì cũng đổ thừa tại trà”, mình nói là “tại trà thiệt đó, lần nào em bày đặt uống trà cũng bị vậy hết”, “em uống trà quen rồi, hồi xưa em uống suốt, em thấy giống như thiếu oxy”, “mình nói, tại em béo quá”, “em có béo đâu, mới béo đây thôi” ,”tại em ăn nhiều mỡ chi, lười vận động, mong mau hết dịch để cho em đi tập thể dục quá”, cứ thế câu truyện kéo dài lê thê rồi mình quay lại bảo “tại trà” , “chị thì cái gì cũng đổ tại trà, hí hí, cũng  giống em cái gì cũng tại bia”. Đến đây thì mình thấy đúng hoàn toàn, cái gì cũng tại bia.. vì do mình hay uống bia, mình nói “vậy chị ngưng bia, em ngưng trà”, “không, em thích uống trà cơ” .. câu truyện có lẽ sẽ không dừng..

Hai cô gái nhà tui chỉ có nhiêu đó thôi ạ.

Trà hay hysteria, hãy lựa chọn!

• Haha 2