Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Digi

Cười trên vạn cổ sầu người ơi!

Recommended Posts

QN1203    59

Ui cũng đang tính niềng răng đây. Khi nào e ấy bắt đầu vậy Yu 😝

• Haha 1

Digi    1,538
11 giờ trước, QN1203 đã nói:

Ui cũng đang tính niềng răng đây. Khi nào e ấy bắt đầu vậy Yu 😝

Thấy người ta đẹp thì ham mà em ấy cứ ngại sợ!

Lúc nào dzu cũng kêu đi làm đi mà cứ sợ hư răng thật, hỏng biết nữa Q, tuỳ người đẹp vậy, .. 

QN1203    59
1 hour ago, Yuyu said:

Thấy người ta đẹp thì ham mà em ấy cứ ngại sợ!

Lúc nào dzu cũng kêu đi làm đi mà cứ sợ hư răng thật, hỏng biết nữa Q, tuỳ người đẹp vậy, .. 

Nếu niềng thì ko hư răng thật, nếu bọc sứ thì phải mài răng thật cho nhỏ xuống thì phải chọn chỗ uy tín và tốt vì nếu làm ko kỹ sẽ dễ bị hư răng bên trong. 
E có răng khểnh nên muốn niềng cho răng đều luôn. Yu nói e ấy đừng lo. 2 năm thôi là đẹp :)

• Like 1

Digi    1,538

@QN1203 Nói vậy đó mà có chịu làm đâu! :wub:
bỏ heo đủ tiền làm răng rồi mà hok chịu đi nè.. 

QN1203    59
1 hour ago, Yuyu said:

@QN1203 Nói vậy đó mà có chịu làm đâu! :wub:
bỏ heo đủ tiền làm răng rồi mà hok chịu đi nè.. 

Ui e đang ước có ai đó cho tiền mình làm răng đây😝 lại đành phải tự thân vận động roài😂

• Haha 1

_Lavender_    403

@Yuyu đập heo đi cafe sờ đùi luôn dú 

• Haha 1

Digi    1,538
Posted (edited)

Thấy em bb tỉ mỉ làm việc hoài ngồi chơi cũng chẳng yên, phải đi quét sân, rửa 3 cây quạt cho bả ..chẹp.

Cuộc sống bây giờ khó hơn trước đây, người ta có nhiều thú vui bằng cách này cách nọ, nên có hay không có người bên cạnh cũng không sao, nếu biết nghĩ quan tâm nhau một chút sẽ thấy vui còn không mỗi người một thế giới thì có lẽ nó sẽ trơn trượt dần. Giống như mình nếu mình ko kềm chế thì đủ thử bên ngoài cái gì cũng làm mình vui  được cả, hàng xóm gây lộn mình xem cả ngày cũng ko sao, lên mạng xem chửi nhau cả ngày cũng được, theo dõi thời sự, xem người ta xây dựng, (thích xem người ta xây dựng hoặc chế tạo máy móc).. đánh cờ thâu đêm, đọc sách coi phim suốt sáng, ăn nhậu li bì ngày này qua ngày nọ, tụ tập ngoài đường tám.... thậm chí mình chỉ vào website của mình coi hàng hóa rồi đi lan man xem hàng hóa là mình miên man hoàn toán tách ra khỏi thế giới này, nói chung là thú vui bao la. Nhìn các bạn trẻ sau này yêu nhau dễ thay đổi là vậy, có nhiều thứ làm họ hài lòng khi 1 mình và họ so sánh, mình cũng bị vậy hoài chứ gì.. Nhưng rồi cũng phải lựa chọn cái bên trong (trong gia đình, trong tâm hồn) cái thật sự gắn bó với mình, đặt xuống những thú vui này, trước đây.. để lo cho cái cốt lõi hơn.

Viết xuống đây để nhớ những ngày mình cũng cần trầm lắng và cần nghĩ ngợi thật nhiều, thật nghiêm túc. Còn nữa ..

-trưa nay nhạc hay quá (mở nhạc ra loa)

-đói bụng, nghe đâu được ăn món đậu hủ gì đó đang làm tiêm tế mà bb nói gì mình chẳng nghe ra là món gì, thôi kệ có hẵng biết..

- mỗi lần nhớ chăm cây là trời đang nóng rực, có mà tưới nước là nó sốc ngay..

- bé nở vừa được tắm xong, đã ngứa sung sướng chạy ra chạy vô..

-À, còn cái này, kẹo anh kẹo mỹ kẹo hàn cuốc cơ.. thuốc ngứa ..(bao nhiêu tiền cũng chịu đổ cho bé Nở hết), ghen tỵ

-hoa chắc cho tui .. 

Còn nữa..

xin lỗi nha món này có gì đâu tiêm tế :lol:

Edited by Digi
  • Haha 1

Digi    1,538

Nhanh nhanh hết ngày 31/7 rồi.

cột mốc đáng nhớ của em bb.

62.500.000

Digi    1,538

Sáng chủ nhật nghe nhạc giải trí!

Đợt sóng covid này nhiều âu lo quá, sợ quá, mong nước VN được bình yên, người dân VN cũng khổ nhiều quá rồi.

Thế giới trong năm nay nhiều biến động, TQ tập trận liên tục, WW3 có thể đến không? TQ đã bị nghiệp quật, thiên tai bệnh tật,  xã hội rối ren và nó muốn đổ lửa ra ngoài bằng chiến tranh..?

Mong là các nước chỉ trừng phạt Kinh tế TQ.

Nam mô a di đà Phật! 
Nguyện cầu hoà bình trên toàn thế giới. 

Digi    1,538
Posted (edited)

Nay mới chủ nhật mà viết nhầm hôm qua!

2/8/20

Nghe nói ai sinh nhằm tháng này là dữ từ trong trứng nha. Mình thì thấy mình hiền mà ai cũng “trầm trồ”.. là sao?

Sáng nay vừa mở mắt đã nghĩ tùm lum tùm la toàn mấy chuyện khó khăn trong công việc và bực mình, (kiểu như cơn mơ vậy nhưng đây là tỉnh rồi nên toàn nghĩ chuyện thực tế).. xong khi ý thức về chuyện mình vừa dậy và sáng nay là chủ nhật thì mới quay qua tìm không thấy vk đâu, nghĩ chắc là vk đi chợ sớm mua hoa .. lúc  bấy giờ mới bình tĩnh trở lại.. nên xuống tập đàn chờ vk về.

Vk nói hôm nay làm giống hôm qua, không dùng điện thoại chỉ nghe nhạc đọc sách chăm hoa đánh cờ (được 1 tí), làm việc nhà, ko lên mạng nhiều.. Cả ngày qua mình đã làm vậy và thấy có nhiều thời gian hơn ko cấp rập các kiểu nữa, internet cuốn hút nuốt mất thời gian của con người quá nhiều, bao nhiêu cũng không đủ, bao nhiêu cũng thiếu..

Đánh đàn đau tay quá, mình muốn học guitar mà ngại thật, lại muốn mua 1 cái đàn organ mà vk ko cho. List danh sách cần mua còn nhiều và mình luôn nghĩ ra thêm ra thứ để mua, thật rầu lòng, vk cũng không cho mua gì hết, bả thích giữ tiền lắm, ko cho xài..

Nay tiền mặt cũng có kha khá để mình dự phòng cho đợt dịch này, rầu lắm bao nhiêu là nhân viên phải gánh, rầu lắm. Công việc của bb thì ổn định hơn và tiến triển tốt hơn mỗi tháng.. nên cũng đỡ lo hơn. 
Sáng nay vk ck động viên nhau, giờ ko bon chen mà nên vui với hiện tại, trời cho mình cái gì mình hưởng cái đó trong niềm vui tại điểm đó đừng có lo nghĩ quá nhiều, phải vui với bất cứ điều gì.. Nhiều gia đình còn chưa được như mình đâu, nên vui vẻ hơn..

Nói rầu chứ mình cũng ko rầu gì ngoài lo chuyện chiến tranh có thể xảy ra, khổ lắm nghen! Bỏ đi, dĩ hoà vi quý.. trừng phạt kinh tế tụi cẩu TQ là được.. 

Nghe nhạc nghe nhạc và nghe nhạc..

.. đường phố muôn màu sao thiếu em.. :-

Mời mọi người ăn cơm (khô, chả mực cũ hôm qua thôi)

- tối nay ăn lẩu mắm :wub:

Edited by Digi

Digi    1,538

Đấy, xã mình đấy các bạn ạ!

tiền vào thì tươi mà tiền ra là tra khảo roi mây, icon buồn, đấy các xã trên đời này đều thế..!!

đấy

Digi    1,538

4/8

Ngộ lắm à nghen!

Trưa nay hai đứa cùng ăn cơm trưa rồi mình đi làm, đang vừa ngồi vào bàn ăn tự nhiên tay mình lỡ bấm cái bàn cờ tướng rồi vô ván game cái rụp.. mà đánh cờ tướng là mình mê mẩn chìm đắm lắm, chăm chú ko rời nên ăn cũng lơ ngơ..

Xong đánh được hồi mình nghe bb nói :” hồi xưa, thấy ai người ta đút cơm cho ck vừa ăn vừa chơi game mình chửi người ta, ai dè đến phiên mình, mình làm tỉnh bơ à”.

Nghe xong câu đó mình mới phát hiện nãy giờ bả đút mình ăn, 2 đứa bật cười, mình lật đật chịu thua luôn ván cờ nói :” thôi nói nghe nhục quá để tự ăn” haha..  :ph34r:

Chiều về vừa đặt đít lướt facebook lia lịa, xong nghe chỉ vào lượm bát bé Nở, làm rớt đt cái bụp hỏng thèm lụm, đi thẳng ra bồn rửa bát, (thấy ngộ ngộ rồi nghe), xong đi tuốt luốt lên lầu.. 

Mình cũng chả nói năng gì ra ngồi sofa chơi dù biết có chuyện lạ lạ rồi, ngồi cả nửa tiếng nghe chỉ kêu lên tắm.. mình nem nép lên tắm ngay.. hỏi giận chuyện gì? Chỉ nói: “hỏng có gì” mình nói “có”, chỉ cười mim mím nói :”về chả lo gì lo ngồi coi facebook cãi nhau”,.. mình cãi : ”gì, lướt facebook nó tự vô chứ có phải coi đâu” (bả ghét mình coi cãi cọ trên facebook lắm), xong chỉ cười, mình hỏi “ giận chuyện đó hả?”, chỉ nói “hông”, mình nói “hông mà xử lý cồng kềnh quá” .. bả phì cười mới chịu nhận giận vụ đó.. “xời, vụ gì chứ giận vô cớ là tui ko có dỗ đâu” .. haha..

Phụ nữ nóng - lạnh khó đoán!

Đi mua chè ăn thôi.. happy mọi người!