Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
DZU

Cho vay, cầm đồ, kinh doanh đa cấp..!

Recommended Posts

DZU    1.038

12h55 rồi huhu

7-11-17, SG

Tối nay tự nhiên mình sợ trộm dã man, đến nỗi không ngủ được. Mình nghĩ mấy nay cứ đi vắng bỏ nhà liên tục hoài trộm nó đã để ý rồi, nó sẽ viếng thăm, nghĩ vậy rồi bất an không dám ngủ, huhu, tự nhiên lo sợ mơ hồ quá đy! :((

Nhớ mấy tuần trước nữa đón tân nương về nhà mình ở, có chị có em, nhà vui gì đâu! Chiều về, tắm sớm chút thôi mà thấy dư dả thời gian quá chời, làm được khá nhiều việc, còn được đọc sách. Cuối tuần vừa rồi tân nương vào SG, hai đứa đi chơi, ăn uống cafe, đi đường sách cạnh nhà thờ Đức Bà, trời hôm ấy nhẹ nhàng, không nắng không mưa đẹp chiều lòng người. Đi đường còn thấy một ni cô xinh ơi là xinh nữa ngồi trước cửa vào shop của một nhà xuất bản, mình chộp ảnh người ấy vội, tuyệt, sư cô trăng trẻo tinh tươm thanh thoát quá! Hay sao hay!

Mình nói với tân nương là sau này sinh con nhất định sinh con gái, nếu sinh con trai thì mình sẽ nuôi nó thành Gay còn con gái thì nuôi nó thành Bóng giống tụi mình. Tân nương xòe mắt to ra nhìn mình, ớ, cứ nuôi nó bình thường, nó trưởng thành muốn sao thì kệ nó chứ! Mình cười há há khoái trí, tân nương tẽn tò, bậm cái đôi môi cherry, suốt ngày kiếm người trêu, không có ai là lôi vk ra trêu.. hừ hừ!  :mad:

Hai đứa đi siêu thị được mời nếm thử nho Hàn Quốc, ban đầu vào thì cả hai đều từ chối rồi đi vô, xong vào siêu thị một vòng mình mới nói ra nếm thử nho Hàn Quốc xem ngon ra sao rồi mua, thế là ừ xong đi lừ lừ ra, chả hiểu sao hai đứa cũng đi tuốt luốt ko có thử nho. (/hai bánh bèo đều thấy ngại chắc), xong tối nay đọc sách đúng lời khuyên :"Đừng lấy đồ uống miễn phí".

Nội dung thế này, người ta nghiên cứu và khẳng định :"con người ta cảm thấy vô cùng khổ sở khi mắc nợ một ai đó" (/chắc phải trừ một vài người mà Dzú biết). Tác giả cho biết ông và vợ đã trải qua những bữa ăn nhạt nhẽo vì miễn cưỡng nhận lời mời của cặp vợ chồng nọ, và rồi phải mời lại, rồi lại bị mời lại. Và cuối cùng là một lời khuyên :"Tương tự như thế, nếu có ai đó tiếp cận bạn trong siêu thị, dù là để mời bạn nếm một chút rượu, thử một khoanh pho mát hay một ít quả ô liu (/ở đây là nho Hàn Cuốc) , lời khuyên chân thành của tôi là bạn hãy từ chối đề nghị của họ -trừ phi bạn muốn có một chiếc tủ lạnh chứa đầy những món bạn không hề ưa thích". 

Ồ, men, Dzú kể xong rồi, cũng như vậy đừng ai đi dự những hội nghị tại các khách sạn nổi tiếng chỉ để  "tri ân khách hàng của tập đoàn [mất dạy] nào đó!". Đừng đi ! Lừa đấy, ăn uống thì cho ăn muộn, sau khi chúng nói dông dài xong, rồi chúng nó sẽ còn sỉ nhục mình nếu mình không mua gì đấy đắt đỏ mà vô ích từ sự mời chào của chúng!

(Dzú nghe kể từ một người từng đi, Dzú thì tuyệt đối ko có đâu há)

Ôi, ta ngất đây, ko thấy buồn ngủ, nhưng đỡ sợ rồi! Vk vẫn mở video cho mình đỡ sợ!

Yêu yêu vk! :wub:

• Like 1
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
DZU    1.038

Ngồi chờ backup dữ liệu iP X cho chị gái mà đau hết cả mông! :fpc:

Hờn nhau các kiểu bạn đều PHẢI chủ động làm hoà, thế là ấm ức như điên, nói Dzú bất cần, mà bạn làm hoà gì như ko hoà đấy! :cigar:

haha, có lẽ là mức độ lỳ lợm của bạn không bằng mình, cũng có lẽ bạn thông minh hơn, bao dung hơn! Nhưng hơn tất cả là lời hứa: "mốt có cãi nhau thì vk dỗ Dzú"! Đã biết thế thì "auto" đi bạn ơi!

Đùa thôi, nói cho nghe đây, Dzú chẳng có tính giận dai đâu, tại vì bây giờ cứ bận hoài, đang giận mà có việc nên cũng ko có thời gian để để nghĩ đến chuyện hai đứa đang hờn mà năn nỉ, thế mới bị cho là "bất cần" đó!

Làm lụng khổ lắm :weepy:, được cái thông minh (hihi) nên cái gì cũng biết một chút từ máy tính đến máy móc động cơ thuỷ khí điện, nói chung cũng đa năng nên NHỌC nhằn lắm vk ơi, biết nhiều khổ nhiều mà, thông cảm! 

Hồi nãy đang set máy, em trai kia nó xin tiền mặt tiếp tế người dân bão lũ, thôi ngắt cái đít iP X ra mà tặng cho người dân vùng lũ vậy!

Dù gì giáng sinh tui cũng có ông già noel ở Mỹ mang về tặng cái iP X mà :laugh:

hahaha ( ~~~~) đố ai biết tui cười gì! ??

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

Chiều chủ nhật buồn :ph34r:

12/11/17

Tâm tư con người ta đâu có ai hiểu nổi!

Trước giờ mình chưa chứng kiến một người nào bất chấp được "sang hèn" hết. Chỉ có "ít coi trọng" hoặc "không coi trọng" chứ bất chấp thì không.

Đồng tiền có thể điều khiển con người! Mình luôn luôn nhận thấy như vậy, cuộc sống của ai cũng vậy, ko thoát khỏi sự bủa vây của đồng tiền. Có tiền hoặc không có tiền, sướng- khổ rõ rệt lắm! 

Mình không tự cao vì mình kiếm được nhiều tiền hơn nhiều người, mình không tự ti vì mình kiếm được ít tiền hơn những ai. Nhưng mình hiểu rõ sự khốn- đốn khi mình nhận thức quá rành mạch về mãnh lực, ma lực của tiền tài!

"Cái gì không thể mua bằng tiền thì có thể mua bằng rất nhiều tiền".

Câu nói rành rành đúng! Và khi mình nghĩ về nó nhiều quá mình "mất niềm tin" và có chiều hướng "chán nản" nên mình thôi. Mình bị bệnh "cả nghĩ"

Mình có tính thích "sở hữu" cao lắm! 

Đầu năm rồi mình mua được cái nhà to to, mình nghĩ "cái nhà to này là của mình" rồi mình sướng. 

Giữa năm nay mình có người yêu/vk, mình nghĩ: "người vợ to to này là vợ của mình" lại sướng.

Sau này già rồi mình thích trồng cây, nhiều cây to! Mỗi ngày ra ngắm cây, nói chuyện với chúng, mình tự hào nghĩ ngợi: "vườn cây to này là của mình" mình chắc sẽ sung sướng lắm.

Bây giờ thì mình đặt mục tiêu sát sườn hơn, mình sẽ có con và sẽ được tự hào :"lũ trẻ này là con của mình" (/với người vợ to to.)

Mình nghĩ sẽ sướng như điên và mỹ mãn! THật bờ rồ!

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

13/11/17

Hôm nay cáu lắm

Ngày mai cũng sẽ cáu

Ngày mốt cũng sẽ cáu

Tương lai còn cáu tiếp :mad:

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

17/11/17

Sáng nay dậy tự nhiên thấy có gì ảm đạm quá!

Mình ngồi viết thơ mà không viết được, lên sb chát linh tinh một hồi nhức cả cái đầu rồi mình đi làm.

Đi làm khổ như chóa (/nhất là thứ 6, thứ 7), việc này cứ nối đuôi việc kia ko ngừng ko nghỉ, 4,5 cái iP để trước mặt, mình buông cái đt này xuống là cái kia nó reo, zalo, viber, điện thoại bàn, mình ko có thời gian ăn trưa nữa, mình ăn bánh tráng trộn là xong rồi đó (mỗi ngày xài được 20k lận). Còn bị chửi vì bỏ quên việc của khách hoài đó, đang làm cho người này, người khác lại gọi tới làm quên ng kia! bùn!

Xong chiều chị 5 qua bỏ cọc tiền 35tr vào tay "cho mày mua iP X, lời ăn lỗ chịu, hôm bữa tao nói đặt đi là hôm nay có rồi, nói "dặn ai" giờ còn chưa có", (tại dạo này mình mệt quá mình hay thờ ơ, chả quan tâm gì đến ai phôn ai phiết). Xong đứng than van ông chồng một hồi tự tiện đi ra đi về vì mình cũng bận quá.

Thế là "con tim đã vui trở lại", lên sb khoe khoang linh tinh cho vui :laugh:

Lại nói chuyện "khoe khoang", có bạn nọ nói mình có tật hay khoe khoang, mình cười :"vậy thì sao"?

Con người ta, khi có mười ngàn, ăn bịt bánh tráng trộn, người ta nói "mới ăn bịt bánh tráng trộn 10 ngàn" có gọi là khoe không? Cũng vậy, mình có 35tr mua iP X, mình nói "mới mua cái iP X 35tr", sao lại gọi là khoe?  Rồi người nào đó mua xe hơi, mua căn nhà 2 tỷ, 12 tỷ, 20 tỷ họ còn phải khoe đến đâu nữa? Người nào nghĩ là "khoe khoang" tất là người đó mới ở tầm 35tr thôi, nói vậy cho hiểu là "chia sẻ" chứ không phải là khoe khoang nha. Cũng vậy, khi người ta đi ăn uống thấy thức ăn ngon trình bày đẹp phong cảnh trang nhã hữu tình, xin chụp mấy chiếc ảnh làm bằng chứng yêu em" thì không có gọi là khoe nha, nha, đó gọi là "chia sẻ niềm vui". Thế thôi!

Đúng vậy, "CHIỀU NAY CÓ CHÚT KHOE" bấm nút SHARE!

:--

Được chỉnh sửa bởi DZU
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

19/11/17

Cháu trai đi lấy chồng, quên, đi du học. Mẹ nó  khóc bất tận khóc, mình chỉ cần nghĩ đến "tình cảnh mẹ con" đó là mình rớm nước mắt, mình công nhận mình mít ướt lắm.

Sáng nay vừa thức giấc là bắt đầu lo lắng xem nó tới chưa, nằm đợi hoài, chú nó báo là máy bay hạ cánh rồi là mình trông nó qua hải quan suôn sẻ.

Chờ cũng khá lâu nó gọi điện bảo :"con tới rồi út", cái mình nói :"gọi cho mẹ liền đi" rồi mình khóc như ai đánh đập mình.

Chị Đ nói:"khóc cái gì" mình nói :"mừng", chị nói lại :"mừng mà khóc dữ vậy, mít ướt"

khóc:startle: vậy mà đau cả cái đầu :(

Điều này chứng tỏ là tâm hồn yếu đuối mà thể chất mong manh :excl:

Lên lịch đi thể dục lấy phong độ đây!

(Lo xong chuyện cháu đi học, lại tới chuyện xây nhà cho chị gái, chuẩn bị bôn ba chọn gạch chọn nội thất nữa. Song song còn phải trang trí nội thất phòng của chính mình.)

Nhiều thứ lo! DZÚ GIÀ :excl:

• Like 2
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

@ngaituongquann

Bộ dzú lắm chuyện lắm hả? :unsure:

Thật vậy, dzú cũng nhận mình hơi lan man lắm chuyện, cho nó vui qua ngày vậy.:Whistle:

----------------

27/11/12

Sáng 7h phải dậy đưa vk ra sân bay, mở mắt ko lên, vk thì nói :"ko muốn về", mình thì nói "ko cho về", nói mồm vậy chứ hai đứa vẫn im ru ai lo làm việc nấy, quẩy nhau lên đường :unsure:.

Dzú thì sẵn sàng cho vk vào còn vk thì chưa thể để kết thúc công việc ở ngoài ấy nên mình hờn suốt, hờn nhưng không thể bắt vk bỏ ngang việc vì sống cũng phải có trước có sau! Mà tui không cam tâm :fpc:

Tối qua hai đứa giận nhau, Dzú bỏ ra ngoài tính đi mua thức ăn về ăn, đi lang thang trống huơ chả ai bán gì, buồn quá nên ghé cafe bên đường ăn yaourt, ăn cũng ko yên bị vk nhắn zalo mắng xa xả xa xả nói:"mới giận chút bỏ đi, mốt em vào thì sao?", mình bảo :'không yên tâm đừng vào", nói đúng 2 lần bị quát cho một tiếng "thôi nha, nói hai lần rồi, đừng nói nữa", mình thấy cũng có lỗi nên phải vác mặt về vừa lúc mụ cáu như điên đang gấp đồ bỏ về, còn đuổi mình "đi đi, đi đâu đi đi", thế là mình ngồi im như cún, vk thì muốn khóc (/hình như khóc dzồi), mình vỗ về sau lưng đúng 2 cái hết giận luôn.. (/thôi ta biết điểm yếu rồi nha).

"chén trong sóng còn khuya, hai con mụ ở chung làm gì mà ko lục đục", mình biết là sớm muộn sẽ cãi nhau như chó- mèo, mình cam kết điều đó nhưng mọi thứ sẽ qua thôi mình cũng cam kết như vậy. Mình thấy vk chẳng xinh đẹp giỏi giang hay khéo léo gì cả và mình chẳng nghĩ vk mình tuyệt vời đến đâu, chỉ có một việc mình hài lòng nhất là vk chịu làm vk mình, muốn sinh con cùng mình, cái ý nghĩ rất chân thành làm mình cảm kích, đó chính là điều duy nhất khiến cho mình phải cam kết yêu thương vk đến già.

Nếu không có gì đột biến khiến cả hai cần thay đổi thì hãy ở bên và đùm bọc nhau đến già íu nhé mình!

Cũng không cần phải hứa, nhưng mình sẽ làm. :*

(Vk mình có tánh hay hay, mà mình nghĩ ai đòi làm vk thì ko có, đó là che chở cho ck, đôi lúc xách gì nặng chút mình giành cũng ko cho, đôi lúc giành chở ck mà lại chịu khó treo đồ tùm lum đằng trước cho ck rảnh tay, ko cần xách, hay nhỉ!)

Làm vk khó đấy, phải đâu chuyện đùa! :-- LOVE YOU!

• Like 3
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

11/2/18

Ta được gì khi lấy mất trong nhau

Một niềm tin từ lâu đã có? :excl:

Những ngày cuối năm tự nhiên lại rảnh rỗi, mình đặt câu thơ này ở đây đánh giấu sự ray rứt cuối cùng mà mình giữ lại cho đến hôm nay.

Mình muốn trách một người và hỏi vì sao nhưng mình nghĩ không còn cần thiết nữa. Cuộc đời này có những mối duyên, giữa con người với nhau, cái duyên gặp gỡ đã được định trước. Lỗi ở những vì sao, mình đổ lỗi cho những vì sao lần này, rồi thôi!

Có những lúc mình nghĩ mình đã có mối quan hệ đẹp đẽ, đầy tin yêu và sự trìu mến, nhưng sự thật là không. Đôi lúc mình lại nghĩ lỗi ở mình, đôi lúc nghĩ lỗi ở người khác, nhưng trên hết là lỗi ở định mệnh.  

Đừng nghĩ tình huống ngôn tình lúc nào cũng xảy ra, vai chính lúc nào cũng được người ta yêu/ghét không lý do, mọi thứ đều có lý do, chỉ có là mình không có khả năng biết.  

Tạm thời nên có cuộc phân ly vì họ và mình đã không chìa tay cho nhau. Lần trước mình có làm thơ, lâu rồi mình cũng quên nữa, đại khái là người ta đến tặng nhau những cành hồng thì xin đừng giấu lại gai ở sau lưng! Bây giờ mình ko biết làm sao cho nó vần, mình bị ám ảnh hai câu trên suốt từ tối qua.

Ta được gì khi lấy mất trong nhau

Một niềm tin từ lâu đã có! :excl:

Niềm tin, nó ở đó và tự mình đánh mất trong nhau. Trong sự việc này mình chỉ còn thấy tiếc nuối!

---

Vào thời điểm này, năm nay mình đã có quyền hãnh tiến về tất cả mọi thứ, sự hãnh tiến này không phải là kiêu căng ngạo mạn mà sự hãnh tiến này đơn giản là hài lòng với tất cả sự cố gắng của mình. Trong một cuộc đua, vị trí đầu tiên không quan trọng bằng cách mình thi đấu. Có thể mình không đạt được kết quả như mình muốn nhất nhưng mình đã chiến đấu liên tục và không bõ công.

Vấn đề còn lại là riệu và hoa! VÀ gái đẹp nữa ..(KHÔNG CÓ) :laugh:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

14/2/18

Em ơi em đang làm gì?

Em đang gói ghém xuân vào bánh trưng

Anh ơi anh đang làm gì?

Anh đang chờ đợi xuân thì đươm hoa

Em ơi em đang làm gì

Em đang giúp mẹ trồng hoa

Anh đang ngữa cổ hát ca bềnh bồng

Anh nghe người hát "yêu xa"

Anh nghe một "đoản khúc" ca xuân về

Em ơi nhung nhớ bộn bề

Đôi ba ngày tết không hề thấy nhau

Hai tay, tám việc nhốn nhao

Em về giấu mẹ, hôn trao cho mình

Em ơi với mẹ với tình

Ráng mà chu tất giữ gìn trước sau ..

Tụi mình len lén không lâu

Năm ba ngày nữa vẫn đầu mùa xuân! :wub:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

@};-Chúc Anh Yêu @cogaithang12 của chị ngày quốc tế phụ nữ thật nhiều niềm vui hạnh phúc, không bị giận hờn vu vơ

Chẳng biết tặng anh gì cả, chị thấy trên mạng tặng hoa cũng bị chửi, sao ko tặng gì thực tế hơn, sao hok tặng phôn, tặng nhữn thì bị nhăn tặng cái gì mà xài chung cũng nói tặng, tặng máy giặt thì nói tặng để đạt mục đích khác có lợi cho mình, tặng bánh thì hỏi muốn chế béo chết hả mại ..

Thôi, tặng cho anh một cái bàn như anh muốn :*

Lúc trước chị hay nói là ai tặng cho chị một món quà mà chị đang mong muốn nhất lúc ấy chị sẽ cưới làm chồng (/món quà đó có khi là một cái nhẫn, cái đồng hồ, hoặc một bó hoa vừa ý). Chị nghĩ quà tặng ko nhất thiết phải có giá trị mà nó phải hợp lý, mà cái người nào tâm lý đến nổi nhận diện được niềm khát khao của mình, tất nhiên rất xứng đáng làm chồng. 

Vậy đấy nhưng mà hoa hay quà, anh hãy quyết định! 

Được chỉnh sửa bởi DZU
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

6/5/18

Lâu rồi cũng không viết gì hết!

Common sensitive , đúng google dịch luôn là "nhạy cảm chung". Tức là những cái "ngầm hiểu biết" thông thường của một nhóm người nhóm tộc gì đó, một dạng của tập quán nhưng ở số ít số nhiều gì cũng đúng.

Ví dụ những status, slogan, câu nói ngồ ngộ mà một số người đã biết qua xuất xứ của nó như là câu "mình thích thì mình ... XXX thôi" , câu này xuất phát từ Sơn Tùng MTP , hoặc là Tha thu (chỉ cái hình săm) , cũng từ Sơn tùng đọc sai từ tiếng anh của từ tatoo mà ra , toàn bộ những người biết các sự kiện này khi nói bông đùa cùng nhau thì họ sẽ biết xuất xứ câu nói và do đó họ có một cái "nhạy cảm chung" với nhau, nói ra mấy câu đó là họ buồn cười .. Nhạy cảm chung tạm xem như là những "ngầm hiểu chung" của một nhóm người vậy!

Đại khái giống từ "đát rai" và từ "đông khe" của chị dzú, chỉ những người ở "chát bóc" sẽ có "nhạy cảm chung" mà hiểu! 

Vi diệu hông? Vi diệu!

Vi diệu là của Trấn Thành nâng lên thành common sensitive của rất nhiều người xem chương trình "thách thức danh hài"  !

--------

Trở lại nhật ký của mình.

Trong suốt một năm quen biết và gần nửa năm sinh sống, mình có rất nhiều  "nhạy cảm chung" với quý bà Gơn, mà mỗi lần nhắc đến là cả hai cười như điên dại, sống chung với người có máu hài hước thì thật là hào hứng. :wub:

Hôm nay tự dưng lại thấy thương vk thế, rủ đi mua sầu riêng măng cụt cho vk xong lại đi mua sữa, ra giường, xong mua được thêm 3 đôi đũa gỗ Nhật có hoa văn. Đang ngồi viết nhật ký thì vk túm tóc lên cột cho vì thấy mình nóng, mình lén tắt nk xong, lại thấy thương, cả ngày lục cục làm việc siêng quá siêng, giờ lại đang tưới hoa, chả bù cho dzú cù lần.. lười ơi là lười, thích chơi hơn làm.. 

I love you!

(bị vk bắt uống nước và quát đi tắm rùi  ..)

----

Được chỉnh sửa bởi DZU

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

29/5/18

Hách, chảnh .. khó chịu.

Hôm nay mình làm việc chăm chỉ cả ngày (/vk thấy nên không la mắng chi mà chỉ im im). Chiều tối mình đi chơi với nhóm bạn phổ thông có một bạn vừa ở Úc chồng con về họp mặt, gửi bạn mua dùm hai hộp thuốc mà bạn không lấy tiền thật ngại quá, mình nhắn vào group :"Anh nhờ mua dùm mà không lấy tiền anh ngại quá man, lần sau không dám nhờ nữa" . Xưng anh tỉnh tỉnh vậy tụi nó gặp nó vả .. vì cái miệng mình linh hoạt vậy chứ mình nhỏ con nhất đám!

Ghé quán chỉ được uống nước không được ăn vì quán không phục vụ thức ăn tối, (/mấy nhỏ chọn nhầm quán), nên về nhà bụng đói, mình nói chưa ăn, vk nói sao đi chơi chưa ăn, mình nói "ko có thức ăn phục vụ tối" rồi vk nói giờ ngồi vào bàn ăn đi, mình chảnh lên nói "hông, lấy cơm vô tô mang lên phòng ăn", vk chưa kịp nhăn mình cút lên lầu trước giọng kiêu hãnh kiểu không lấy tui khỏi ăn. 

Hồi vợ lục đục mang tô cơm lên phòng cho mình, mình còn vờ cau mặt hách chảnh lên miễn cưỡng ăn mà cười thầm ..(/chắc hôm nay vk thấy chăm chỉ nên chiều hihi..), chút lại còn rót cho ly sữa.. chắc vk sợ mình mất cử ăn rồi gầy đi, uổng công chăm sóc mấy nay lên được gần 1kg.

Ăn xong qua loa làm việc tiếp rồi thì mình đi đọc truyện đây. Truyện thì mình có nhiều dữ lắm, nhiều cuốn mình chưa động vào, nhưng mình phát hiện ra là gu truyện của mình theo thời gian vẫn không đổi vì hôm kia mình đi nhà sách, chỉ sau 5 phút thì mình chọn lựa và trọn đúng quyển sách mà mình đã từng lựa, (/ đã từng mua mà chưa coi) nhưng vk nói nhiều sách quá, mua giản lượt thôi cuối cùng mình chỉ mua một cuốn 45k vì công nhận mình nhiều sách quá rồi, quá quá nhiều rồi, về nhà thì mình thấy cái gáy sách quen quen đó nằm trên kệ sách, thế thôi tối nay lôi ra coi luôn, dù gì em cũng có duyên với mình đến hai lần.

Đọc sách thôi.

"hoa vẫn hồng trước sân nhà em

Chim

vẫn

hót

sau

vườn

nhà

em" :-

Được chỉnh sửa bởi DZU
.
  • Like 1
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

30/5/18

Sang là mặc áo mới, quý phái là sứt dầu thơm còn tự lập là tự mình phải làm tất cả! :excl:

7h tối hơn mới đi thể dục về đến nhà, ngồi viết luôn NK vì mình chợt nhớ đến từ "quý phái". Mấy nay hai đứa đi tập ở Cali chỗ Takashimaya, tập xong thì lượn lờ mua sắm ăn uống và xài hao như quỷ, vk bỏ túi 7tr là 6 ngày đã hết nhẵn, bỏ thêm 3tr thì hôm sau hết luôn. Bữa nào cũng Nike với Adidas, sushi Hokaido, Thái Express, Hiland đồ, uống freeze ... Hôm đầu rồi vào Nike, mình mua một cái áo thôi vì tiếc tiền, vợ mới hỏi nhỏ: "sang một ngày thôi à?", mình nói "ùm, sang 1 ngày thôi", hôm sau mình đòi mặc áo mới vk nói :"sang luôn à?" mình nói "sang ngay luôn" xong quay sang xịt dầu thơm vk lại trêu "vừa sang vừa quý phái nhỉ?" làm mình cười khùng khục, tối qua đi chơi về, khuya ngủ vk lại hít cổ rồi bảo: "quý phái nhỉ?", ừ, trêu nhau đi, có cơ hội thì cứ trêu tôi đi ha ..  :rolleyes: (/mặt tui là thù dai lắm nè)

Bữa rồi tối nằm thủ thỉ nhau, mình chộp tay vk bỏ vào hạ bộ (/để trêu thôi), vk rụt tay lại xong mình tự bỏ tay rồi làm bộ giận dỗi bảo :" ơ, không giúp thì thôi, để tôi tự lập đi" .. vk cười rũ rượi bảo :"thôi thương thương, tui giúp cho, giúp cho".  Xong sáng ra mình cứ nằm ườn năn nỉ vk ":lấy dùm cà phê đi", vk dứt khoát quay đi và nói :"tự lập đi" , thế là từ đó "tự lập" tức là phải tự mình làm tất cả :((

Tự lập tức là tự mình ..hiu hiu .. nha :laugh:.

Còn yêu nhau cứ vui đi người ơiiiii :-

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

31-5-18

Ngày mai 1/6/18 rùi nha, mọi người uống thuốc xổ giun cho tui :excl:

Thể dục xong rồi hai đứa đưa nhau xuống lầu ăn lẩu băng chuyền Kichi, no quá no, ăn xong mình đi ra không nổi, hai cái chân nó mỏi ơi mỏi, uổng công tập bụng nãy giờ, còn vk bánh bèo ko biết có hối hặn không nữa :laugh:

Hàng xóm có nhỏ khùng, tối nào cũng vứt rác sang nhà mình hết, chị D kêu thợ lại đóng tấm mica trắng bịt mấy cái khung vuông mà hồi xưa dự định trồng hoa lại, nó vưỡn bằng cách này cách kia quăng qua, xong bữa đó nó bị bà kế bên trái nhà nó chửi te tua nó mới hết quăng rác nữa (/nó bị khùng man). Vk bb về trồng hoa ban công nhiều lắm, có giàn hoa giấy màu cam lửa nha, lửa mà cháy trong nắng thì toẹt vời, mình rất thích, giống như mình rất thích viên sắt đang nung, màu đẹp lắm man. Mà khoảng sân bị tấm mica bịt lại thì hoa trang leo có vẻ yếu đuối, hai bánh bèo bàn nhau chắc là thiếu nắng ko có tổng hợp chất diệp lục được nên héo úa nè. Nên xách nhau đi mua cái mỏ hàn chì về đục xuyên lỗ miếng mica, chắc cũng đâu được 60-70 chục lỗ vk bánh bèo làm hư mỏ hàn rùi .. 8-X 

Mình thì nghe BBC phỏng vấn trực tiếp cô người mẫu Nguyễn Thị Kim Phượng bị hãm hiếp bởi hạ tiện sĩ Ngô Lực, ngay từ đầu mình vẫn tin điều cô tố cáo bị tên Lực hãm hiếp là đúng sự thật. Thái độ lươn lẹo của tên Lực làm mình tin cô Phượng đã bị nó hãm thật, nhiều câu hỏi được đặt ra là tại sao không này không kia, hỏi mà không suy nghĩ, con người ta đâu phải sinh ra để bị hãm hiếp đâu mà có "kinh nghiệm", lúc hoảng loạn người ta cũng không biết phải xử lý ra sao, mà thân yếu thế cô thì biết xử lý tình huống ra sao được.. Nhiều thằng ngu học cứ mở miệng bảo "hoàn cảnh trần truồng vậy bị nó hãm cũng phải", đúng ngu, phát biểu thua con heo .. bọn này phải cho nó nếm trải đúng y tai nạn bị hãm hiếp này, nó mới hiểu đúng chữ đời.

Là phụ nữ muôn đời yếu đuối, người ta đã tố cáo còn bị vây hãm bởi miệng đời dư luận, nếu sau lần tố cáo này mà không lấy lại được công lý cho cô Phượng này thì mình sẽ thất vọng nhiều lắm. Mình vẫn tin cô Kim Phượng này vì cô ta chỉ dựa vào duy nhất một sự thật để tố cáo, vì cô ta không có tiền và không có cả thế lực. Mong là nhiều nạn nhân bước ra ánh sáng nữa, một bước tống tên Lực vào tù trả lại công đạo cho tất cả các cô gái yếu đuối!

8-X Tui đi ngủ đây!

Được chỉnh sửa bởi DZU

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

1/6/18

Ngày quốc tế thiếu nhi :Love:

Vừa tập thể dục ra, hai đứa ghé Cowboy Jack ăn, gọi chị Đ ra ăn chung ngày 1/6 :),  tiện lúc chờ thức ăn, mình viết note.

Cả ngày nay cứ sầu muộn sao sao, mình không hài lòng bánh bèo nhà mình cứ đặt áp lực lên mình. Xưa giờ mình sống tự tung tự tác quen rồi ăn chơi làm việc tuỳ tiện (/nhưng hiệu quả), giờ cạnh bên vk bánh bèo cứ càu nhàu làm mình muộn phiền và cảm thấy không thoải mái. Mình cứ tự hỏi trong khi mọi người gặp rất nhiều khó khăn trong công việc, áp lực đời sống và mưu sinh thì mình đã có cơ sở để sống ổn định thì tại sao vk bb cứ nghĩ ra thật nhiều thứ đàn áp, để đặt lên mình. Mình biết vk bb muốn mình tốt hơn nhưng đó ko phải là tốt hơn cho mình, mình ko cần điều đó để tốt hơn, sự bày bừa tuỳ tiện của mình là tốt hơn cho mình, cho những suy nghĩ của mình không bị gián đoạn vì phải sắp xếp trật tự một cái gì đó.

Ai cũng có thói quen, thói quen càng lâu thì càng khó thay đổi, mà mình nghĩ thói quen của mình không phải là quá xấu ảnh hưởng đến ai, mình rất bực mình mỗi lần vk bb liên tục cằn nhằn rồi làm mặt không vui, mình sẽ đáp lại bằng bộ mặt không vui và hỏng hết cả ngày đó!

Tuy vk bb cũng biết điều chỉnh mỗi lần cả hai cãi nhau thì những ngày sau đó ít bị cằn nhằn nhưng mình vẫn cảm thấy buồn chán lắm!

Thôi ăn đây :((

Chút thế nào cũng bị giận. Chán lắm! 

• Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

2/6/18

Tối qua không có bị giận mà được dỗ :(

Mình tiến bộ trông thấy nhờ tập thể thao nha, mông đít hơi bị căng căng rùi, chân cẳng đầy đặn, da đen mà đẹp. Hồi xưa lúc mình còn trẻ màu da mình đẹp lắm khi mình cởi đồ ra, mình rất yêu thích màu da đen mà đen đều này, nó không nâu nó có màu đen mởn mởn, nhưng nếu nhìn chỉ một chút trên tay chân thôi thì không thấy đẹp, nhìn một mảng lớn đen đều từ chân lên đến ngực thấy nó hay hay, như vậy cũng rất dễ thương và tự hào, lúc mình có ng yêu đầu tiên mình còn trẻ nên cơ thể còn đẹp, da còn mịn, ăn sao cũng ko bụng bự, giờ bụng bự rùi .. mập mạp gì cũng lên bụng và mặt trước huhu..

Qua ăn xong về nhà mình bật chế độ “tự lập”, tự tắm rửa rồi lên máy tính xem HTLM, cũng lâu vì mình tập trung.. Lúc mà mình tập trung suy nghĩ miên man là mình ko biết gì khác ngoài mặt trận! Xong lúc này vk đã thấy NK xàm xí rồi nên chụp màn hình mắng te tét trên zalo. Mình ghim sạc đt nên không biết. Đến khi mình phát hiện ra là lúc mình lên giường nằm đọc sách, mình đọc tin nhắn rồi chỉ trả lời hai câu thế là uất lắm, đi ra bàn làm việc.

Rồi mình đi vào nhét mẩu giấy vừa cắt ra vào tay vk, vk cười khùn khục làm mình cũng cười theo, vk bảo: “LY THÂN thì qua phòng bé A ngủ đi!”&, mà mình nghe: “LY THÂN thì đi qua phòng méc chị D”, làm mình cười, sau mới biết bị đuổi, mình nói:” hông, mỗi người nửa giường”. Vk nheo nhéo gì đó mình chả nghe vì quay đít.

Càng nghĩ càng tủi mình nói mốt tui già tui vào viện dưỡng lão tui ở, chẳng cần ai chăm sóc. May giờ tui còn trẻ không phiền phức nhiều mà còn vậy chắc mốt tui yếu đuối bệnh hoạn chắc mắng tui suốt :(( 

Vk nói gì nhiều lắm trách mình không quan tâm cứ lo chuyện trên mạng mà ng bên cạnh không thèm để tâm, rồi dỗ mà mình vẫn ức.

Xong hồi mình quay mặt vào tường mình khóc chứ, (/đúng yếu mềm), mình nói tại sao mình không phàn nàn gì vk mà vk cứ càu nhàu mình hoài, vk dỗ hoài 3, 4 lần rồi nói vì tui có làm gì đâu mà phàn nàn ..  Mình nói:  ”làm tui khóc rồi nè” , vk nói :”mới khóc có một lần, chị làm em khóc hoài chứ gì” .. mình cười rồi huề chả lẽ nằm khóc hoài! Ở ngoài xã hội mình rất chằn chứ ở nhà mình rất dễ khóc, lúc mà mình uất lên là không cãi lại ai vì buồn khóc! 

Sáng thứ bảy vk trồng hoa mình qua chơi với mẹ rùi về nằm chơi này kia. Vk hôm nay dịu dàng lại chứ! 

x_x

Được chỉnh sửa bởi DZU
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

ảnh TCK

Hai đứa trẻ dễ thương hok? Mình rất thích nhìn ảnh mấy bé gái cỡ tuổi này, nhem nhuốt cũng thích, "xấu xí" mũi dãi ở dơ, đầu bẩn cũng thích.. 

Nhìn hai đứa bé nhớ lần đầu mình ra HN với vk, âu man, vk vừa ở nhà mẹ ra, bị cháu gái lây chí, mình tình cờ thấy một con chí tổ tiên, gọi nó tổ tiên vì nó bự ơi là bự, chắc là nó no nê thỏa mãn lắm trên đầu vk, xong rồi là đè nhau ra bắt chí chớ (/vì mình cũng bị lây rồi), may sao mình là người thích bắt chí lắm nhiều lúc mấy cháu gái mình bị lây chí là mình đè đầu bắt hết cho bằng được .. Giải quyết đâu 2,3 bữa thì cả hai cũng xạch xẽ .. hihi. (Vk còn may ko bị mình bỏ vì có chí nha nha). Lần đó vk vừa buồn cười vừa "xấu hổ" chắc, mình thì làm mặt tỉnh để nàng không phải xấu hổ chứ với tính mình thì mình trêu cho chảy nước mắt ..

Nhớ lại cũng buồn cười cái giây phút ban đầu lóng nga lóng ngóng :)) , rồi mọi thứ cũng qua chỉ có tình thương ở lại. Mấy nay cứ vấn vít câu hỏi ngộ với nhau :"sau này nếu thấy không còn tình cảm nữa thì sao?", mình vẫn khẳng định với vk là sẽ yêu nàng bền lầu và "có trách nhiệm" , có trách nhiệm tất là không có chuyện "hết tình cảm", mà dù có hết thì vẫn còn trách nhiệm ở đó, không thể nói hết tình cảm rồi rũ bỏ trách nhiệm của mình được.

Người ta thường khuyên : "Hãy nói yêu thôi đừng nói yêu mãi mãi" ..

Càng văn minh con người càng thận trọng, tại sao không dám nói "yêu mãi mãi" , sự bất trắc trong đời sống rất dễ xảy ra, đời người nói dài thì cũng dài đó cho một quyết định "chung sống chọn đời" , cuộc sống chung đụng thế nào cũng rầy rà va chạm, có những lúc cái tôi chạy lên chạy xuống, có những lúc mình là con người khác bướng bỉnh và tự ái cao sẽ có nhiều thay đổi trong quyết định.. nhưng nên ngồi ngẫm nghĩ, nên nhớ lại lời hứa hôm nay mà giữ gìn.

Nếu mình ngay cả dũng khí nói "yêu nàng mãi mãi" cũng không dám có thì làm sao mình có đủ dũng khí để làm việc đó suốt đời? 

Hôm bữa mình giận vk bị vk bỏ đói nguyên ngày không cơm nước, đến tối đói quá, mình mới suy nghĩ :"giận mãi cũng có bỏ được đâu, giận chi rồi đói khát, được hai ngày cũng phải làm lành, thôi làm lành có cơm ngon canh ngọt mà ăn, ngu gì giận .." thế là cắp đít đi làm lành", vk mình làm như đang chờ ck làm lành, dỗ 2 câu cười hí hững, đi làm bò bít tết cho mình ăn.

đúng bài "ôm cây đợi thỏ"

Được chỉnh sửa bởi DZU
  • Like 1
  • Haha 1
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ramyon    128

Có một cách này hay lắm chị Dzu. Mình viết một tờ bức thư, trong thư ghi những lời cảm ơn, yêu thương, lời hứa, những quyết định của mình. Để sau này khi có sự cố gì đó xảy ra mình ngồi suy nghĩ, rồi lấy nó ra đọc. Đọc xong mà vẫn quyết định cãi nhau, hay bỏ nhau thì thôi, lúc đó bỏ đi cũng được. Còn đọc xong mà biết hạ cái tôi, hay những thứ cãi nhau không đáng có, có thể bỏ qua được, thì bỏ qua. Vì lúc tức giận, cái gì tốt đẹp mình cũng quên hết, đọc lại như vậy sẽ làm mình nhớ lại. Sẽ làm mọi thứ dễ dàng hơn.

Rất tốt chị Dzu. :laugh:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

@Ramyon Em nói như một chuyên gia ấy Raymon, em thực nghiệm cho chị xem mới tin.

Đi lấy chồng liền đi :laugh:

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

Đi chơi về rồi tôi có đưa em ra sân bay không?

Em cười bảo tôi nói chuyện cải lương như Trọng Hữu, tôi cũng cười xòa thấy mình nói chuyện cũng giống cải lương, giống mấy anh chàng học trò đời cô lan hồi đó, rồi tôi ôm riết lấy eo em từ đó trở đi. Chúng tôi chở nhau đi mua đậu hủ đá ở góc đường Trương Định, chị bán tàu hủ đá cười sảng khoái bảo với tụi tôi là :mốt ra đây không thấy chị nhìn sang các góc đường nha, chị bắt ghế ngồi bán chè chạy chứ chủ nhà lấy nhà lại rồi, đố em chủ nhà bán nhiêu tiền đây? Tôi nói chắc 45 tỷ à? Chị nói còn thiếu lắm, 75 tỷ đó em. 75 mét vuông là 75 tỉ, tôi cười toát mồ hôi, chủ bán được giá quá, bán rồi tiền ăn sao hết, thời buổi gì kẻ ăn không hết người lần không ra.

Chúng tôi vòng qua mua bánh mì Quỳnh Hoa, bánh mì Quỳnh Hoa cũng nối tiếng mà mắc số một SG (40k/1 ổ lận), bánh mì ở đây mua phải sắp hàng, đặc điểm là ở đây toàn là phụ nữ có cá tính (LES) bán thôi. Bánh mì nóng giòn, nhiều bơ, bate, chả và thịt, sức tôi ốm yếu ăn một ổ không hết nên ăn nửa ổ đầu là ngon, còn nửa sau thì ngán, nhưng bánh mì Quỳnh Hoa ngon thiệt như lời đồn!

Rồi tụi tôi đi chơi nước ngoài về, tôi không đưa em ra sân bay, chú Grabbike đưa em đi vì em cũng k muốn tôi quá cực nhọc. Tôi giữ lấy khoảng trống ở trong lòng mình hết giờ này qua giờ khác, "lừ đừ như ông từ vào đền", tôi thấy mọi thứ cứ nhàn nhạt trôi qua, tôi không nhớ em mà cảm giác mất mát và thiếu vắng, giống như một ngày tôi không uống cà phê, tôi thấy thiếu năng lượng và mệt mỏi …

Hết ngày hôm qua thì sáng nay tôi dậy thấy khỏe khoắn hơn và tôi thấy nhớ em! Nỗi nhớ không cộn cào như trước giờ tôi vẫn nhớ các người yêu mà tôi cứ thấy sợ hãi và trống vắng, thấy mình cứ thẩn thờ, tay chân vụng về không biết làm gì cho thoải mái. Rồi tôi đi uống cà phê Trung gNuyên cùng chị D, tôi làm mọi việc như một chiếc máy vô cảm và cứ thấy mệt mỏi như thiếu cà phê.

Tôi làm một bài thơ vì tôi nhớ người con gái của tôi, “hái bông hoa tím ở bên đồi”, trong cuộc đời mình, tôi có nhiều nàng thơ, và bây giờ nàng thơ của tôi là em, mọi suy nghĩ cũng đều đổ dồn về em giống như nó phải tuột qua một cái phễu.. 

Em nói còn 3 hôm là vk về, tôi nói tới 4 hôm lận, em nói ngày về không tính, tôi nghĩ thầm “chắc dễ”. Xa mới có hai ngày tôi cũng thấy bứt rứt rồi, chắc có lẽ vì thói quen, vậy mà trong suốt thời gian sống chung tôi cứ nghĩ em về quê tôi cứ thử im hơi lặng tiếng, nghe nhạc rồi đánh cờ làm việc độc lập cho hết ngày giờ, không dễ như suy nghĩ vì tôi không nỡ làm cho em buồn nên tôi không dám im hơi lặng tiếng và hơn hết là tôi nhớ em luôn!

Cũng may mấy ngày này có bóng đá để xem giết thời gian rồi tôi ê a đăng bài bình luận zalo chứ nếu không thì buồn chết được! TRỐNG VẮNG!

:excl:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

22/7/18

(Si mê một người và một việc.)

Đi chơi về là bệnh suốt hình như đến 1 tuần luôn. Cũng nhờ mình lì lợm không chịu uống thuốc, hình như cả gia đình mình đối với những bệnh thông thường ít ai chịu uống thuốc lắm, toàn nằm ủ bệnh cho đến khi sức đề kháng đánh bại hết bệnh..

Tối qua đi xem kịch với hai bạn AL, kịch gì mà "mình có quen nhau hok?", nghe tựa kịch mình cứ nghĩ là một người giàu sang quên tình nghĩa cũ, nhưng không phải vậy, là một câu chuyện nhân quả, coi cả phần một thấy không nhập cuộc, thấy phí thời gian, đói bụng, buồn ngủ, đến phần hai mới đỡ hơn và bị lôi cuốn vào.

Coi xong thì chia tay hai bạn, hai đứa đèo nhau đi ăn phia. SG về đêm, khu vực Nguyễn Trãi, Nguyễn Thái Học, 12h30 mà phố xá vưỡn đông đúc người qua lại,  mình đói bụng vào gọi đồ ăn rất thoải mái (dù cũng nghĩ ăn không hết, cuối cùng ráng ăn hết), mình ăn cua hấp, kêu hai con cua, man, chỗ nhà hàng mang hai con cua trên cái dĩa to tổ chảng (cua ko to lắm, 2 con 1kg), để cả lên xe đẩy ra chứ, rồi các em phục vụ đứng bóc hết cua ra cua, vỏ ra vỏ, bóc từng miếng để ra dĩa cho hai "thượng đế" nhâm nhi, ngồi ăn kiểu này thấy cũng sung sướng chảnh chọe chứ, nhưng kinh nghiệm là chỉ cho bóc càng đừng có cho bóc cái mình cua nha, hôm trước mình ăn ở Geylang, các em bốc vụn hết thịt cua ra, kiểu cứ thấy í ẹ.., rồi bỏ cả luôn. Ăn cũng OK, thấy đã, đúng là một miếng khi đói .. ăn cái gì cũng thấy ngon.

Ăn uống, chơi bời tỉ tả thì tiền tiêu cũng đẹp lắm, chuyện đó không thành vấn đề, vấn đề là .. :"cố gắng làm việc thì mới có tiền tiêu" mà mình nghĩ mọi người nên cố gắng làm việc, đừng lười biếng nhé! Người VN rất thích số hưởng, ko có chịu làm lụng mà cứ thích hưởng thụ mà thôi. Mình đang có dự án làm việc rất nhọc nhằn, cứ phải ủy lạo tinh thần mình luôn thì mình mới có động lực để lao động..

Đó là công việc mình si mê

Oây Oây! còn người si mê là vk mình. :wub: , có nhiều câu chuyện vui định viết vào NK nhưng mình phải làm chút xíu việc rồi nên tạm dừng thôi. :geek:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

9/8/2018

Có cái thứ người gì mà cứ nghĩ hăm he làm hại người ta là sao chời? :wub: (Mình không muốn nghĩ tiêu cực với những con người ấy nữa)

Đôi lúc ở đời nên hiền lành vì quả báo liền tay. Lúc trước mình cũng giang hồ giang háng lắm nhưng sau này thì không, bởi vậy người ta nói con người cần trải nghiệm, đủ kinh nghiệm rồi thì sẽ sống tốt hơn, thời điểm thăng hoa của sức khỏe, trí tuệ là 17 đến 35 tuổi, thời điểm thăng hoa của tinh thần mình nghĩ là trên tầm 35 tuổi mới có thể xảy ra. lúc này vưỡn còn phát triển trí tuệ được nhưng chậm chạp.. (/ già rùi vưỡn còn phát triển trí tuệ được mừ)

Vợ mình hay bảo :"dù mai trời có sập thì hôm nay cũng phải trồng hoa", dạo này thiên tánh hơi hài hòa nhỉ, suốt ngày quang quác la ck nhưng cũng có nhiều khi trầm mặc, khả kính ( :L: )

Tối qua vk nói :"ko có tui vài bữa là ốm o gầy mòn ngay", mình cũng ko hình dung nổi là lúc không có vk bên cạnh thì mình ra sao. Nhưng không có vk thì buồn sâu sắc lắm, bởi vậy ngày nào cũng phải trêu vk mới được. Nên mình mới bảo vk:

- hôm nay mình không hôn Dzú

-chụt :* 

hôm nay mình không hôn Dzú

- chụt :* 

-hôm nay mình chả hôn Dzú

- chụt :* 

- Hôm nay ..

- im ngay đi, không được trêu tôi nữa .. 

:L: 

• Like 2
  • Haha 1
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now