Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
DZU

Cho vay, cầm đồ, kinh doanh đa cấp..!

Recommended Posts

DZU    1.133
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

10/11/2018

Người ta tặng cho một bé Chó Samoyed (sinh 19/6/18) hơn 3 tháng tuổi mới được cai sữa.

Hai bánh bèo cuống quýt từ tối đến khuya đến sáng. Chó đẹp dễ thương mà nó còn ị bậy lung tung chưa luyện được ị đúng chỗ, vk bb phải dọn hốt suốt vì mình quy định trước khi nhận nuôi (/thấy cũng tội mà cũng kệ :ninja:).

Hôm qua lại không có chuồng nên hai bánh bèo đi mua sắm đồ cho thị ta nên nhốt vào nhà tắm đỡ, thị giựt tung cái tráp cống lên luôn, đúng híu động giống chủ cũ cảnh báo.  Sáng qua vk ck hí hoáy bán hàng lời được 700k, quay xoẻn qua tiêu cho thị hơn 900k mà chỉ mua được vài món đúng là chó nhà giàu hả bé?

Giờ phải đi chọn mua chuồng, 2 bb ko thích nhốt thị trong chuồng nhưng để ở ngoài thì phải trông chừng suốt, rồi đi đâu cũng khó.

Buổi  tối thì cho ra sân ngủ bật cho cái quạt, ẻm sủa được vài tiếng rồi là ngủ luôn tới sáng. Cũng dễ thương, tính bàn là cho nhốt ra sân được rồi khỏi chuồng mà sợ hàng xóm họ cưng nên cho ăn bậy bạ lại tiêu chảy nên thôi cho cái chuồng khi nào mình ko ở nhà thì cho nó vào để chắc ăn vậy. Mốt cho em lên phòng máy lạnh ngủ nha Sa moy.

Bé Samoyed được đặt tên là thị NỞ. :wub:

Mình không yêu chó lắm đâu, mà vk bb yêu chó quá nên chiều nuôi, giờ cũng có xíu tình cảm dzồi hị hị..  :rolleyes:

Được chỉnh sửa bởi DZU
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
DZU    1.133
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

31/10/18

Có chút muộn phiền.

Dạo này thấy ai cũng cao đạo sao sao nha nha, thấy mình bình thường đến tầm thường là tốt rồi. :excl: 

Ở cái thế giới "giàu người ta ghét, nghèo người ta khinh" này, chả biết sống xaooo. Mình tự nhiên có một cơ số lớn người khinh/ghét mình, chả hiểu tại sao, chắc người ta nghĩ so đo không bằng mình, hoặc mình nghèo hơn nên thấy GHÉT, mặc kệ vậy, không hiểu, giàu có cũng chẳng cho người ta được gì, nghèo khó cũng chả xin ai cái gì, vậy sao phải phiền muộn vì kẻ giầu/nghèo hơn các bạn? Xao xao cứ như xao xao.. vậy!

Hàng xóm khó ưa cũng có, hôm bữa thứ ba tuần trước nữa, có một ông lớn tuổi đậu xe trước nhà mình mình để ý là ổng đậu suốt, mình ra nói ổng đậu xe chỗ khác, ổng chửi mình thẳng mặt hỏi tao để xe đó làm gì tao. Mình nói : nhà chú người ta để được không, sao chú để nhà con hết ngày này qua ngày khác. Ổng chửi mình nói tao để đó làm gì tao. Mình nói để đó lấy sơn xịt trúng đừng la, ổng thách mình xịt, lúc đó nóng nảy mình mới vào lấy cái chai sơn chuẩn bị xịt, hàng xóm quanh đó chạy ra can, cô quen nói :" tụi nó đông lắm, thôi đóng cửa vô đi, chút nó đánh con đó, xóm này nó hùa lắm.", Mình nghĩ lại, mình mới đi vào nhà, gọi điện ...

Xong hồi có mấy thằng xăm mình nghênh ngang đi qua, đứng trước cổng nhà mình hô : "em lính anh H, chị H em anh M phải không, hồi nãy ai làm gì chị?" Mình đi ra, chỉ thẳng qua nhà đó nói là hồi nãy ông đó chửi chị, nó nói : "ông nào?", mình nói : bên đó đó, nó bảo rồi chị đi vô đi em giải quyết, xong bên kia tràn ra nói :"hiểu lầm thôi, quen hết mà, quen hết mà"..  lúng ta lúng túng nhận bà con với thằng  đó, xong nó qua nói gì cả xóm im re ..

Trước khi thằng em đó đến thì cả xóm xôn xao bàn tán,còn chửi mình cõi trên, sau đó thì lấm la, lấm lét không dám nhìn thẳng mắt mình, đi ra đi vô ngó lén qua nhà mình... Cái bà lúc trước giờ cứ liếc háy thì lại quay qua nói chuyện với mình ... Mình cũng cười nói bình thường vì mình không muốn tạo nghiệp.

Vậy là từ bữa đó tụi nó biết mình không vừa nó không ăn hiếp nữa, chứ thật sự mình rất hiền, hàng xóm không động chạm gì ai hết, dù gì mình cũng không phải giang hồ giang háng gì, mình chỉ sống lương thiện trước giờ thôi, cũng không kiếm chuyện với ai.. 

Vk bánh bèo còn lương thiện hơn nên cũng sợ, giờ vk bánh bèo ko sợ nữa vì đã giải quyết xong hàng xóm. Giang hồ ngoài đường chứ ai giang hồ trong xóm, mình nói vậy với chị L để nói cho tụi kiếm chuyện mình nó biết? Mà thật sự đó giờ mình ở đây hai năm rồi không nói ra nói vô gì với ai tiếng nào hết. Vì ông bác ấy muốn chiếm sân của mình để để xe chứ bộ.

Chị gái kêu bán nhà đi, ở khu này phiền phức lắm, mà mình lại thích cái nhà hiện tại đang ở chứ, vì mình thấy nó rộng rãi thoải mái, cũng không sang trọng gì nhưng thoáng mát sạch sẽ rộng là thích nhất, đi ra đi vô quen rồi ở chỗ trật rất là khó chịu. Đó là bây giờ nha, hồi xưa mình cũng chỉ ở trong một cái phòng thôi chứ ko đòi hỏi không gian rộng rãi như bây giờ, chắc già dồi nên thay đổi! 

Cái gì cũng do thói quen cả thôi. Lỡ thích cái nhà ở chỗ quỷ ám rồi thì nàm sao? Nói chung bây giờ ổn rồi hàng xóm không kiếm chuyện mà thấy dễ thương hẳn! Man! 

Nghiệp là do mình tạo! (Không nóng nảy cũng giải quyết êm đẹp được 1 số chuyện, hàng xóm giờ thân thiện chớ)

Cái gì cũng không qua thế lực! 

Được chỉnh sửa bởi DZU
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    897

Người ta bảo nhất quan hệ, nhì tiền tệ là không sai :v. Chị nhờ cái anh xăm. mềnh ấy qua xử mấy người nuôi chó ị bậy ở xóm em được không, ng ta chạy xe lo cán đinh, em lo cán shit mẹ không cho dzô nhà =))

• Haha 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.133
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Giang hồ này không phải giang hồ ghẻ đâu mà hở chút kêu đi. Mấy anh này giang hồ chứ nó giàu sang kiêu sa khó bảo lắm, liên quan đến chị là em ruột của sếp họ nên mới miễn cưỡng qua chứ, liên quan đến ai cũng không có đi đâu em, không phải có tiền là bảo được họ đâu.

Mà em muốn chị bị chửi hay sao mà nhờ lính kiểng đi lo việc "có chức" vậy? :108:

---------------

Hồi này chị thấy mình không còn lãng mạn như xưa nữa, lúc nãy ngồi đọc lại nhật ký cũ tự nhiên thấy một c Dzú dễ thương hơn chị Dzú xuề xòa bây giờ. Nhưng bây giờ là "khoảng đời đương viên mãn" của chị Dzú cơ mà!

Happy life! :wub:

Được chỉnh sửa bởi DZU
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.133
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Hoa nắng-hoa lệ!

Chiều xuống, những tia nắng chiếu xuống phiến đá làm nên một bông hoa nắng, tôi thấy, đã từng thấy nơi suối tranh, chốn tôi vừa đi qua, bây giờ tôi thấy trước hiên nhà mình dù trời không còn nắng, tôi nghĩ mình sắp khóc, dù rằng sắp khóc nhưng tâm trạng mình dửng dưng đến lạ lung. Tôi chẳng muốn gì cả giờ này, tôi nhớ lần mình bị ngất, trước khi ngất tôi cũng có một khoảng lâng lâng như vậy, người nhẹ bẫng, tôi sợ, nhưng lúc này đây tôi không sợ, tôi chỉ nhìn hoa nắng rồi ngẫm nghĩ gì đó mà tôi không biết rõ, có thể là vô ưu, hoa nắng của tôi là hoa vô ưu ..

..ước gì nhặt được đóa vô ưu, để mắt không hoen những lệ thường.

Tôi nghĩ mình là người yếu đuối, những yếu đuối của tôi rất thường tình, tôi sợ mất mát và chia ly, những mất mát mà chỉ cần nghĩ đến thôi tôi đã rụng rời tay chân, rưng rưng lệ .. rồi niềm thương cảm đến như nước vỡ bờ, tôi khóc như những đứa trẻ dù tôi không còn trẻ trung gì, tôi đã vượt quá số tuổi khóc lóc từ lâu..

Tôi không có tâm trạng thất tình, trong suốt cuộc đời mình, tôi rất ít thất tình vì tôi muốn yêu bản thân mình hơn nên tôi không để cho mình phải bi lụy vì ai, khi tâm trí tôi vừa đủ đau tôi sẽ khép lại, đây là ý chí của tôi cũng là chiếc vỏ bọc tôi đã quen mang từ nhỏ. Nếu ai đó làm cho tôi thất tình tôi sẽ đưa họ vào danh sách ghét, trên đời này chỉ duy nhất một sự có thể làm tôi buồn bã nhất đó là ông trời .. như tôi đã nói ở trên, khi ông trời đưa tôi vào nghịch cảnh của mất mát, chia ly tôi dẽ đau khổ đến có thể chết mất, còn chia tay hay bị tình phụ thì .. Không!

Cũng vì thế sau khi chia tay một mối tình nào đó tôi khá lạnh lung, tôi không biết, nhưng mặc khác tôi vẫn yếu mềm, nếu ai đó còn trong vị trí mà tôi nhìn thấy được, nghĩa là còn “trước mặt tôi” thì tôi lại ủy mị, còn khi họ đã khuất mắt tôi lập tức lấp vào khoảng trống ấy hàng loạt thú vui “xây xác” khác để chóng quên, và tôi hoàn toàn làm được.

Trong đời mình tôi thích nhất nó chỉ có một mối tình thôi, nếu có thể, nhưng tôi lỡ có nhiều mối tình rồi.. Tôi luôn cảm phục những cuộc tình dài và kiên trì với nhau vì cho đến giờ tôi vẫn chưa có được sự kiên trì để có được mối tình dài như tôi muốn. Nghĩ đến điều này tôi chỉ biết thở dài …

Chiều đậm rồi, nắng hooàn tooàn biến mất, tôi vẫn thấy hoa nắng long lanh .. Ai còn ngủ đến giờ này sẽ bị mặt trời đè, tôi không ngủ nhưng tôi cảm giác như mình bị trời chiều đè, không nặng nề lắm, nhưng lòng trùng xuống và tối tăm .. Cảm giác âm u này khuất lấp mọi suy nghĩ của tôi, tôi cố gắng học đàn .. càng học càng cảm thấy mù mờ. Chính xác là chiều tắt hẳn nắng rồi! Mà hoa nắng vẫn vây quanh tôi!

Được chỉnh sửa bởi DZU
  • Like 1
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.133

9-12018

Về nhà ba má chơi, gặp bé Ch, bé CH bữa nay đẹp gái và xinh xắn, lễ phép, đáng yêu lắm lắm, nổi máu ghẹo lên..

Thấy nó đang ngồi xung quanh đống đồ chơi là mình sà vào trêu ..

- Bán cho tôi một chén cứk

-Con hông có bán  hàng, con ở nhà con, con đang làm bánh kem..

- Làm cho tôi một bánh kem, có cưk hông, làm cho tôi bánh kem cứk

- con không có làm bánh kem cứk..

- bán tôi một cây kem

- nè

- chế cưk lên cho tôi .. nhanh lên ..

trong lúc trêu mình cứ ám thị nó đến nổi đứa bé cầm cây kem chạy lại kêu mẹ ..

- "mẹ ơi con mắc ị" 

:L: (cười bể bụng)

-------

Tánh cũng kì, đi gặp ai cũng thích trêu cho được, kể cả nhà nghe, mọi ng vừa cười vừa chửi, má nói cô út quỷ quá :L:

Cũng tại truyền thống nhà mình vậy, mấy đứa nhỏ cứ lớn lên trong sự trêu ghẹo của anh em cô dì nên nó cũng tinh nghịch như vậy và đứa nào cũng hóm hỉnh.

Qua về nhà ba má vui quá!

Nguyện cầu Phật Trời phù hộ cha mẹ khỏe mạnh sống an nhiên vui vẻ. :bow:

• Haha 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.133

Vì giờ anh biết chuyện tình mình chẳng còn gì :-

Kim cương cũng chỉ là than, trải qua vùi dập và có gan thử thách lại trở thành đá quý! Con người cứ trải qua khổ ải trăm chiều tự nhiên sẽ thành công thôi. Các bạn trẻ đi nằm gai nếm mật cả đi.. rồi chuyển mình thành ông nọ bà kia thật bảnh cho tui!

muốn thành ông nọ bà kia phải có gan!

Tui già rồi, thậm chí bây giờ không còn nghĩ đến việc làm giàu nữa, trước mắt đang có cơ hội lớn vẫn chưa muốn làm, chính xác là chưa dám làm. Hây da! Nghĩ tới cũng oải lắm, giờ thì mình phải sửa lại câu mình hay nói :tuổi trẻ có sức khỏe, tuổi già có chiều sâu thành tuổi trẻ có sức khỏe, tuổi già có sức Ì.

Sáng nay dậy mưa rất to, thấy mát mẻ nhưng không thấy có năng lượng làm việc. Nhẽ tới thời gian mình gác kiếm rồi, cũng chẳng có kiếm gì, cứ thế mình gác việc lại rồi thì chơi thôi. :)

Muốn tiền :money:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now