Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Junior

[Trò chơi] Yêu Giả Tình Thiệt

Recommended Posts

Junior    526

Chào các bạn, các chị, và các em đang còn độc thân 

Mục đích của Junior khi viết topic này hy vọng sẽ là một nơi để kết nối các bạn còn độc thân lại với nhau. Biết đâu được mọi người sẽ quen nhau thiệt thì sao.

Nội quy cũng đơn giản thôi.

1. Các bạn tham gia phải còn độc thân

2. Các bạn gởi tin nhắn cho Junior về tên, tuổi, nghề nghiệp, thành phố sinh sống, giới thiệu một chút về bạn, sở thích về người bạn đời của mình và một câu nói "nếu..." hoặc "thì..."  

Junior sẽ đọc hồ sơ của các bạn, và ghép các câu "nếu" (hoặc "thì"...) lại với nhau.

Sau 1 tháng, Junior sẽ công bố từng cặp có sở thích và nội dung cũng tương tự.. 

Nếu trường hợp hai bạn viết hai vế câu không có trùng khớp nhau, nhưng về hồ sơ và sở thích tìm bạn đời có khuynh hướng hợp cạ nhau, Junior cũng sẽ ghép đôi.

Trong 3 tháng, những cặp đã được ghép đôi phải cam kết đối xử với nhau như là người yêu thiệt sự, và quan tâm nhau như người yêu. Nếu sau 3 tháng quen nhau mà không yêu nhau thiệt thì cũng là bạn tốt. 

--

Để cho dễ hiểu. Junior lấy thí dụ: 

Bạn A tên Nguyễn Thị A, tuổi 35. Nghề nghiệp: Giáo viên. Ở: Tp mộng mơ. Sở thích có bạn đời là một cô gái tóc dài, thích thể thao, cơ bụng 6 múi.. gì đấy (viết rõ ràng, càng chi tiết thì cơ hội tìm được người ưng ý càng nhiều)

Rồi bạn viết thêm một câu "Nếu tôi là cô giáo" Hoặc viết là "thì tôi sẽ đi tướng hai hàng"... Thí dụ dzậy. Viết một vế thôi, chọn một trong hai, Junior sẽ tìm người gởi bài tương ứng với hồ sơ của bạn. 

*Các bạn yên tâm là Junior sẽ giữ bí mật về thông tin cá nhân. Khi thông báo kết quả, Junior sẽ chỉ ghép hai bạn với nhau mà không tiết lộ thông tin gì thêm. Hai bạn sẽ tự tìm hiểu nhau và nếu sau 3 tháng mà yêu nhau thiệt thì nhớ lên diễn đàn thông báo tin vui cho mọi người chúc mừng là được rồi *

%%-%%-%%-

Junior sẽ nhận hồ sơ từ hôm nay, và kết thúc vào ngày 17 tháng 12. Junior sẽ thông báo kết quả sớm nhất có thể.

:biggrin:

Edited by Junior
  • Like 7

Junior    526

em không chơi hả :)) Nếu còn độc thân thì chơi đi cho dzui.. 

• Like 2

Junior    526

chị là bà mai mà tham gia thì còn cô nào dám nộp đơn em ơi.. 

Vậy khi nào em hết thầm thương cô đấy thì vào đây, chị làm mai cho một cô ;) 

Aria    222

Jesus, I didn’t know that your secondary job is love matcher :))

Should the stable marriage problem (economics Nobel award) be made used here? Hehe https://vi.wikipedia.org/wiki/B%C3%A0i_to%C3%A1n_h%C3%B4n_nh%C3%A2n_b%E1%BB%81n_v%E1%BB%AFng

f a s c i n a t i n g! Nhiễm BMHH cũng nặng lắm rồi nha! lol

Have joy in Christmas holiday! ;) người có tâm!

Edited by Aria

Junior    526

tại thấy chương trình đó hay, mà chỉ cho người dị tính, nên Junior muốn làm một cái tương tự cho chị em để mọi người năm mới sẽ có gấu :D

Junior    526
15 minutes ago, chutzpah said:

Cái câu "vậy khi nào e hết thầm thương cô đấy"...giống như là chị biết sẵn e sẽ thất tình ấy :( buồn....

sorry em. Chị không cố ý làm em buồn... 

Cũng sắp noel rồi, em yêu ai thì tỏ tình đi.. biết đâu noel có gấu :D

Pat    263

Trò chơi này lúc trc mình cũng muốn làm lắm, cũng na ná như vậy. Vui qá. Vậy là có cái để ngóng rồi ;))

K.L.VIP    8

Mình thấy trò này vui, định rủ bà lão nhà mình tham gia, xem như là hâm nóng tình cảm, mà lo quá, ngộ nhỡ bạn Junior ghép bà lão nhà mình với ông lão nhà bên thì toi.

Nên nhường sân chơi cho các bạn trẻ. Chúc các bạn sớm tìm được nửa kia của đời mình. Trò chơi thú vị và bổ ích đấy!

• Like 1

Junior    526

UPDATE tình hình:

Hiện tại đã có một vài hồ sơ nộp đơn cho Junior. Nếu chị em nào đang cô đơn, muốn có người yêu thì hãy nhanh tay nộp đơn để bà mai ghép đôi cho nào!!! 

Aria    222

Trời đất ơi. Viết cái update gì mà nhìn... lừa tình như cái permit sign ở đây. Permit sign ở đây, đi từ xa thì thấy đập ngay vào mắt

NO PERMIT

cho tới khi tới gần thì lại là NO parking without PERMIT :huh: haha

• Like 1

Pat    263

Thì thêm vô..đen đâu nhớ hết. Ai muốn kéo ai thì pm Đen :D

Digi    1,536

Phá sản xiềng! :wub:

Junior    526

@Matnaden: Ủa ủaủa ... Ở trên là "Xin phép Junior..." mà sao ở dưới thì " like trên 10 like mình sẽ tiến hành.." là sao.. :huh:

Anyway. Nếu trò chơi này mọi người thích, mà không ảnh hưởng đến ai thì chơi cũng vui mà :) 

Thật ra lúc tạo topic này, Junior chỉ muốn hướng tới những bạn độc thân là vì Junior thấy trong cộng đồng của mình, ít khi chúng ta có cơ hội được làm bạn và tìm kiếm người yêu. Junior không dành trò chơi này cho những bạn có gia đình, vì Junior nghĩ tình cảm là chuyện khó nói, cũng không muốn vì mấy trò chơi online mà làm cho những cặp đôi có những tình cảm khác ngoài người yêu mình. Junior không nói hết tất cả mọi người, nhưng Junior biết có vài bạn cũng có tính đa tình, nên Junior không muốn điều đó xảy ra. 

Dài dòng quá. Chúc các bạn chơi trò "Yêu giả tình thiệt" phiên bản lỗi được dzui nha... 

• Like 4

Pat    263

Đen hiểu ý Junior là sợ ng đa tình. Nhưng chơi hẹn hò phiên bản lỗi này chắc toàn ng có gđ cả nên đến với nhau có trách nhiệm là cũng biết ngta có gđ rồi, nên nó sẽ là trò chơi thôi. Ai đến với nhau mà có j khác ngoài trò chơi thì tự chịu chứ ai đảm bảo đc. Nhiều khi mấy bạn k chơi đc lại đi lừa nhau là chưa có ai :)) 

Đen nói chơi, chứ Junior thấy đó có mấy ai phản ứng đâu. Với lại đa phần ngta sẽ ngại vì có gđ mà còn yêu đương với trò chơi :(

K.L.VIP    8

Thế bao nhiêu Dislike thì cam kết không khai trương phiên bản lỗi kia vậy bạn Mặt Đen?

Mình cho cái Dislike đầu tiên. :rolleyes:

Mình thấy phiên bản của Junior quá dễ thương rồi, cập nhật liên tục nhé Junior!

• Like 1

Aria    222

@MatNaDen cám ơn bạn đã rủ, nhưng mình không có chơi những trò chơi liên quan đến tình. Đây chỉ là nguyên tắc của mình thôi :)

• Like 1

Junnie    268

Ha Ha

Chúc mọi người chơi vui nha, Junnie thì đứng ngoài cuộc thôi. Junnie cũng không chơi tất cả những trò chơi liên quan đến tình. 

Từng tham gia tổ chức mấy cái event cho FA hẹn hò, nhưng sau đó kết luận là, mọi thứ có lẽ không phải sở trường của bản thân, đứng cổ vũ là được rồi. 

* cheer cheer * 

Junior    526

Chào cả nhà,

Đúng theo điều lệ ban đầu Junior đưa ra là sẽ thông báo kết quả ngày 17 tháng 12. Nhưng giờ Junior xin mạn phép thay đổi nhỏ một chút. Junior sẽ thông báo kết quả sớm nhất ngay khi Junior thấy có 1 cặp đôi nào hợp nhau, để cho cặp đôi đó có cơ hội tìm hiểu nhau.

Và Junior vẫn mở cửa nhận tiếp hồ sơ...  

Kết quả tới ngày hôm nay đã có 1 cặp đôi hợp nhau. Junior xin phép không nói ra thông tin của họ ở đây. Junior sẽ nhắn tin riêng cho hai bạn để hai bạn tìm hiểu nhau trong 3 tháng. Nếu hai bạn có kết quả tốt thì lên AL báo tin mừng cho mọi người nha!

Chúc mừng!!!!!

Junior. 

Edited by Junior
adjust font
  • Like 1

Pat    263

Ủa...lỡ có ai đó đk trễ mà hợp hơn rồi sao?? Có tin vui tin vui rồi. Mà k đc 8,9,10 xem ai ;))

• Like 1

Junior    526
39 minutes ago, MatNaDen said:

Ủa...lỡ có ai đó đk trễ mà hợp hơn rồi sao?? Có tin vui tin vui rồi. Mà k đc 8,9,10 xem ai ;))

Hi Matnaden,

Nếu vậy thì chắc hai bạn đó không có duyên rồi :) Với lại thật ra chỉ đọc hồ sơ thôi thì cũng chưa biết được ai hợp hay không. Junior chỉ hy vọng các bạn có cơ hội gặp gỡ tìm hiểu trước :D

Vì chuyện làm quen này là nghiêm túc, nên Junior không muốn tiết lộ thông tin cá nhân của các bạn đăng kí. Mong mọi người thông cảm nha :)

• Like 1

Tò mò quá k biết cặp nào đây.theo m đoán có thể là cặp. Tranthuy và đen hoặc cặp duz và yo

• Like 1

Digi    1,536

Không phải Dzu, nào đâu phải Dzu :wub:

• Like 1