Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Junior

Làm quen - Tán tỉnh - Tỏ Tình

Recommended Posts

Junior    503

Chào cả nhà,

Junior nghĩ mỗi cuộc tình dù ngắn hay dài đều để lại những kỉ niệm đẹp và đáng nhớ trong tim mỗi người.... Hôm nay Junior mở topic này để chị em chia sẻ về chuyện tình của mình. Hai bạn quen nhau trong hoàn cảnh nào?? Người ấy có điểm gì làm cho bạn chú ý hơn những cô gái khác.. và bạn đã làm cách nào để làm quen, tán tỉnh, ...rồi tỏ tình với người ấy?? 

Junior hy vọng chủ đề này sẽ là nơi để chị em chia sẻ và cũng là nơi để gởi gắm nhưng kỉ niệm ..

Have fun.

Junior. 

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
DZU    823

Làm quen_ táng (bất) tỉnh- tỏ tình..

Dzu mở hàng!

Gặp nhau trên mạng kết bạn, Dzu thích người ấy ngay, tán tỉnh say sưa, cưa đổ tức thì, hẹn hotel rất lì (j/k), và ai về nhà nấy .. hết phin. 

Đây là trailer, ai muốn hiểu toàn cảnh xin nạp card điện thoại cho Dzu, Dzu chiếu lại từng khoảnh khắc :)) :wub: sinh động trực quan mỹ mãn ..! :))

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BinhAyEn39    808

Nàng rớt đến bên mình đúng ngày sinh nhật mình, ko phải để làm quen hay tán tỉnh mà chỉ để hỏi mình một số vấn đề. Nàng ib mà tin nhắn ko đi, thế là nàng bất cần và mặc kệ, bỏ luôn :))). Ai dè nó bay đến mình, mình cũng khá bực bội vì đang buồn tình, ko muốn rep nhưng vì muốn giúp nàng thế là rep. Chuẩn bị làm quen...:biggrin:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
po28.6    56

Vậy topic phải đề ba trước chứ. Cứ ào ào vào thì đâu còn gì là vui ha chị ha :laugh::laugh:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    823

Vào đây là vui rồi đó po28.6 (cung Cự Giải hén)

Có người nói qua nói lại là nó xôm liền, hay chủ topic làm mẫu đi thôi. :wub:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
po28.6    56

Cuộc tình thật đẹp. Thật ngưỡng mộ chuyện tình của chị thật. :laugh:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
po28.6    56
Vào 3/12/2016 vào 23:39 , DZU đã nói:

Vào đây là vui rồi đó po28.6 (cung Cự Giải hén)

Có người nói qua nói lại là nó xôm liền, hay chủ topic làm mẫu đi thôi. :wub:

Có vẻ DZU rành cung hoàng đạo quá hen. Chị topic đã kể, giờ thì tới DZU kể cho xôm ạ :laugh:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    823

Dzu kể ở trên rồi đó PO 28.6 (/tên bạn giống đơn đặt hàng quá :Whistle:, purchase order, lại còn có số hihi). Mình là cung xử nử đó.

Muốn Dzu kể gì, Dzu kể hết đó, tất cả là kỉ niệm đẹp mà, dzu đâu có sợ- giấu gì. Để lúc dzu rảnh dzu sẽ kể thôi, PO kể thử đi. :wub:

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
po28.6    56

Chuyện khá là dài nên tôi chỉ nói chung về phần ấn tượng cô ấy thôi nha. :laugh:

Ấn tượng mình đối với cô ấy là lúc cô ấy nhắm mắt và cột tóc. Nhìn khuôn mặt cô ấy thật sự rất là cuốn hút, cuốn hút đến lạ. Và cũng nhờ vào ngày đó mà 2 chúng tôi đã quen nhau cho tới bây giờ. 

P/s:

• Po rất là dở văn nên Po kể tóm tắt và đôi chút vậy thôi nhé DZU. 
  • Cự giải rất vui được làm quen với Xử Nữ. 
  • Chuyện về nick thì đó là cái tên nick name, còn số là ngày tháng năm sinh thôi nè. Vì Po là người hay quên nên đặt vậy cho gọn và dễ nhớ ấy mà :laugh:
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Nic    0

Mình mới gia nhập, rất vui được làm quen cùng mọi người! :biggrin:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lisa.lisa    4

Bùn bùn cũng mún kể chuyện. M và ngta gặp nhau trên fb. Nic ngta là con vat mà m gét nhất.mỗi lần vo fb là nick chình ình ra thấy get. M pm hoi ngta sao lại lay tên đó. Lúc đó ngta nói m zô ziên lấy tên gi kệ cha ngta...( nghĩ trong đầu thui chứ hok nói m,  sau này mới noi).... nc wa lại ,gặp nhau, giận nhau, hiểu lầm nhau, ctay ...roi vẫn o bên nhau tới giờ nhưng ko biết sau này ntn vì m cảm thấy tc 2 đứa  xa cách rồi. 2 đứa ở 2 thế giới khác nhau. Ở cạnh nhau nhưng ko thuộc về nhau....

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
MiaosPet    1.175
13 hours ago, Lisa.lisa said:

Bùn bùn cũng mún kể chuyện. M và ngta gặp nhau trên fb. Nic ngta là con vat mà m gét nhất.mỗi lần vo fb là nick chình ình ra thấy get. M pm hoi ngta sao lại lay tên đó. Lúc đó ngta nói m zô ziên lấy tên gi kệ cha ngta...( nghĩ trong đầu thui chứ hok nói m,  sau này mới noi).... nc wa lại ,gặp nhau, giận nhau, hiểu lầm nhau, ctay ...roi vẫn o bên nhau tới giờ nhưng ko biết sau này ntn vì m cảm thấy tc 2 đứa  xa cách rồi. 2 đứa ở 2 thế giới khác nhau. Ở cạnh nhau nhưng ko thuộc về nhau....

Như vậy khác gì yêu một cái xác không tim nhỉ XD. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    86
On 12/4/2016 at 1:04 AM, Junior said:

Ok DZU, 

Dzậy thì Junior sẽ kể một chút về mối tình đầu của Junior. 

Junior và cô ấy quen nhau trong lần đi làm tình

nguyện ở viện dưỡng lão. .....

Swear to God

Mình là mình đọc cái topic này bằng điện thoại, nên không hiểu sao nó lại ngắt đúng đoạn :"Junior và cô ấy quen nhau trong lần đi làm tình...", giật cả mình =)).

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    823

Lần trước mình cũng định ghẹo Junio khúc này, but điện thoại mình không ngắt đúng khúc làm tình 

(Tự) nguyện của người ta, để người ta mất hứng, bất nhơn vậy.

Cái điện thoại của TGM nó có diên quá hà:wub:.. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Junior    503
Just now, TGM.Puzo said:

Swear to God

Mình là mình đọc cái topic này bằng điện thoại, nên không hiểu sao nó lại ngắt đúng đoạn :"Junior và cô ấy quen nhau trong lần đi làm tình...", giật cả mình =)).

Sao nghe vậy mà giật mình hả TGM??? :)) *Đầu óc đen tối* #Nên.cái.điện.thoại.cũng.phải.ngắt.đúng.chổ.đen.tối 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    86

@DZU: Điện thoại vô ziên nhưng người rất có diên :wub:

@Junior Điện thoại đen tối nhưng người rất trong sáng :wub:

=> Chuyên mục quảng cáo:  điện thoại của mình nó mới nâng cấp lên iOS 10.2, các bạn hãy update lên 10.2 để được điện thoại vô ziên như mình nhé. Xin cảm ơn. *tung hoa*

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    823
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Chắc do TMG nâng phần mềm (đt) hơi cao ý, cho nên nó mới dzô dziên :give_rose:

Thế TGM dùng iP gì, sử dụng duyệt oép gì, nói luôn mình test một lần trả lại sự chong sạch cho quý điện thoại! :wub:

:rolleyes:

Được chỉnh sửa bởi DZU

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    86

Mình tưởng là chuyên mục quảng cáo của mình đã khép lại phần ngoài lề, nhường cho các bạn khác lấy đất để kể về thiên tình sử theo đúng mục đích của topic :)).

Dzu đã có lòng hỏi thì bên này cũng có lòng trả lời, mình xài IP5, đến giờ đã đập sàn 30 lần mà chưa một lần hỏng máy, mình dùng chrome để duyệt oep (sr, mình dùng bàn phím mà gõ telex không ra chữ  "oép" <= cái này là vừa phải copy paste vào). Có gì Dzu test giùm, để tránh những sự hiểu lầm "dễ thương" như trên về sau giúp mình :rolleyes:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    823

"Vô chiêu hay thắng hữu chiêu"

Mục đích của topic là kể về mối tình đầu. Ai cũng chỉ có một mối tình đầu nên không thể kể hoài vì hết chuyện rồi, huống hồ là ít người tham gia. Nên Dzu và các bạn có thể tám ngoài lề chút, ý nghĩa như là vô chiêu á! 

IP5 mình ko có sẵn để test nhưng Dzu nghĩ ko nên nâng cấp phần mềm của nó lên tới 10.2 sẽ có một số trục trặc như nóng máy và mau hết pin, mình chỉ nói đùa để mọi người vui thôi không có ý nghi ngờ gì đâu ha. Cơ bản là ai nói gì mình cũng TIN vì mình không có quyền nghi ngờ ai về cái gì khi mà mình chưa hiểu rõ về họ.

vui vẻ nhé! :wub:

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Tocxanhhh    7

E cũng chỉ muốn v chút thôi.

E gặp c ở Cama atk. C ngồi ở góc phòng, cả đêm e chỉ hướng về c, chỉ là k đủ can đảm để ra bắt chn.

E thấy c có vẻ cô đơn dù đang nc với bạn. May thay nhóm bạn c đi cùng có 1 ng nổi tiếng nên e cũng lân la ra đc fb của c.

E dày công lên kế hoạch thu hút sự chú ý của c trên fb, và nó cũng đc đền đáp xứng đáng.

Rồi e với c thành đôi, c là single mom, e k ngại, ngược lại còn r yêu thằng bé con. 

Bạn 2 bên đều nói c e mình trông thật hạnh phúc khi bên nhau :).

C k dấu diếm mà còn nói cho cả công ty biết , e vui lắm c b k :).

Nhưng dù có hạnh phúc, có yêu nhau đến nhường nào thì đến lúc nào đó 1 trong 2 sẽ nhạt nhoà trc phải k c :).

E k trách c đã rời bỏ , vì từ ngày b kết qả e đã xđ chn mình sẽ kết thúc.

Chỉ là c thay đổi thái độ qá nhanh...

Năm mới em chúc c và bé con sức khoẻ :).

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynhnguyen    13
On 3/12/2016 at 9:41 AM, DZU said:

Làm quen_ táng (bất) tỉnh- tỏ tình..

Dzu mở hàng!

Gặp nhau trên mạng kết bạn, Dzu thích người ấy ngay, tán tỉnh say sưa, cưa đổ tức thì, hẹn hotel rất lì (j/k), và ai về nhà nấy .. hết phin. 

Đây là trailer, ai muốn hiểu toàn cảnh xin nạp card điện thoại cho Dzu, Dzu chiếu lại từng khoảnh khắc :)) :wub: sinh động trực quan mỹ mãn ..! :))

phái chữ mỹ mãn..haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynhnguyen    13
On 24/12/2016 at 1:59 PM, Junior said:

Sao nghe vậy mà giật mình hả TGM??? :)) *Đầu óc đen tối* #Nên.cái.điện.thoại.cũng.phải.ngắt.đúng.chổ.đen.tối 

á á,,,đến khúc làm tình.....tự nguyện,,,lúc đọc lynh đang ngồi trên xe lắc lư,,,cũng đọc đến khúc đó đó..nhưng có chữ tự nguyện là khoái à,,,,nhưng khi đọc lài,,là tình nguyện..hiiii

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lynhnguyen    13

Có câu laic Bộ đồng cảnh ngộ 37tr trở lên,,,mình muốn tham gia và chia sẻ,,vì quen trẻ,,sẽ bị chê già,,dù biết là,,cuối cùng rồi ai cũng già,,,Hic hic

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
lost_star    21
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Mối tình đầu... 

Gặp bạn năm lớp 7, khi bạn ở lớp khác chuyển vào lớp mình. Nhớ mãi hai cái lún đồng tiền của bạn. Lân la làm quen. Thân nhau. Lên xuống nhà chơi với nhau. Học chung. Đi học thêm cùng. Che chở, chia sẻ hết với bạn. Cấp 3 đc lên Lê Hồng Phong học mà hông đi, sợ xa bạn (Việc này đến giờ bạn cũng ko biết). Rồi tiếp tục học chung với bạn mấy năm cấp 3. Tặng bạn quà, làm thơ, làm văn tặng bạn. Đi bán báo cho mấy đứa trog trường lấy tiền mua cho bạn đồng hồ bạn thích. Thầy cô bạn bè ai cũng biết cứ nhắc tới mình là có bạn và ngược lại. Bạn thì chăm mình. Chia sẻ. Mình khóc thì an ủi, xoa lưng cho mình. Mình ốm thì bạn đèo mình trên xe đạp về nhà, rồi thuốc thang, nắm tay mình cứng ngắc hà. Năm 18 tuổi thì hai đứa đường hai ngả. Bạn chọn đường khác. Mình chọn con đường khác. Lúc đó, mình muốn nói "Bạn theo mình nha". Nhưng mình ko có nói, bạn còn gánh nặng gia đình. Nói ra để bạn thêm nặng lòng thôi. Mình thì cần phải thoát cái tổ này bay đi tìm bầu trời của mình. Mình dừng lại một lần và cố dành hết những gì tốt đẹp, lãng mạn nhất, thương yêu nhất cho bạn ấy rồi. Khi hai đứa xa nhau, tận bốn năm ĐH cứ thế ngẫu nhiên mà hai đứa hiểu và ko nói với nhau một lời. Ngày bạn tốt nghiệp bạn gởi tặng cho mình một tập nhật ký của bốn năm đã qua. Bạn đã có bốn năm cô đơn. Từ chối mọi cơ hội bạn bè hay tình yêu đến với bạn trong bốn năm đó. Bạn bảo bốn năm cô đơn đó như là lời xin lỗi, lời cảm ơn cho những yêu thương của mình. Và ngày hôm đó, cầm chén cơm mà mình ruột gan cứ quặn lên, và khóc. Và thế là thôi. Hai đứa đã trọn vẹn sứ mệnh đến trong cuộc đời nhau. 

Sau đó hai năm, bạn chịu ko nối sức ép gia đình, bạn lấy chồng, sinh con. Mình thì công cuộc phản đối gia đình đã thành công tốt đẹp. Trc khi cưới bạn còn gởi mình cái email nói tại sao bạn chọn anh này. Mình điều tra tìm hiểu quan sát thời gian dài thấy anh này cũng ko đến nỗi tệ. Lòng cũng yên tâm. Lúc hai bạn mới lập gia đình, anh này công việc khó khăn, mình cũng tạo mọi điều kiện cho ảnh làm ăn. Giờ thì hai vc tạm ổn rồi. Con trai bạn ấy đẹp trai, đáng yêu lắm.

Tiễn ng sang sông thì cũng phải tiễn cho hết một lần đò. Hai đứa mình chắc cũng tiễn nhau trọn vẹn rồi đó. Bạn thỉnh thoảng hay hỏi "Yêu ai chưa? Ổn định đi" Mình chỉ cười hì hì. Quen thích thì dễ. Yêu khó quá bạn ơi. 

Tình cảm thì buông xuống lâu rồi. Chỉ là ước mong bạn sống vui vẻ bình yên. Mình cũng mong bản thân mình như vậy. 

Hì hì hì. Hết.

Được chỉnh sửa bởi lost_star
  • Like 12

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
beokn    588
Vào 4/12/2016 vào 01:04 , Junior đã nói:

Ok DZU, 

Dzậy thì Junior sẽ kể một chút về mối tình đầu của Junior. 

Junior và cô ấy quen nhau trong lần đi làm tình nguyện ở viện dưỡng lão. Lúc đó Junior tới trễ, khi mọi người đã vào hết chổ ngồi. Cô ấy nhìn thấy Junior bối rối nên she cười thật là tươi, chỉ cho Junior một chổ ngồi kế bên. Trong phòng lúc đó toàn là người nước ngoài, chỉ có một người con gái Việt Nam, dễ thương, nhỏ nhắn, ngồi đó. She hiền lắm. Lúc nào cũng cười. Sau đó hai người còn được sắp xếp chung một bệnh nhân, nên mỗi lần đi thăm bệnh nhân là đi cùng nhau, và thân với nhau hơn. Junior ấn tượng với her nhiều nhất là vì she lúc nào cũng cư xử thật tự nhiên, mặc dù Junior rất hay ngại. Lúc nào lên xe, she cũng ngồi kế bên và hát theo những bài nhạc trên xe. She nói, lúc qua Mỹ đến giờ chưa thấy xe ai có nhiều nhạc Việt Nam hay như xe Junior.. nên she khoái hát. Mỗi lúc như vậy thấy vui lắm.. Gần nhà her có một cái công viên, cảnh đẹp như tranh vẽ.. tới mùa hè là hoa nở đẹp lắm.. nên cũng hay tới đó đi dạo chung. Rồi thì sau đó tình cảm cũng tiến triển nhiều hơn. Nhưng sau này vì một số lý do cá nhân nên chuyện tình cảm này đã kết thúc :) 

Biết bạn 6 năm nay, lần đầu tiên tui thấy bạn kể câu chuyện kết thúc "có hậu" dễ sợ. kaka

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now