Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

DZU    1.009

Chồng là cái thùng rác lớn! Xấu-bẩn cứ vứt vào đấy cả, chỉ tồn tại cái đẹp của riêng mình, nên có chồng là tốt đẹp lắm luôn mà!

• Haha 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
TGM.Puzo    114

Thỉnh thoảng, vào những ngày hormone xuống thấp thế này chỉ mong có một cái nút tua để tua đi những phần chết tiệt trong cuộc đời.

"Mùa đông lạnh khiến em xơ xác quá

Môi đã khô, tay đã rét cóng rồi

Hồ xưa nhỏ sương phủ mờ như khói

Em chần chừ, nhớ anh thoáng lại thôi

Chuyện đã cũ, mình xới lên cũng buốt

Lòng đã thay, gợi lại lắm bạc màu

Lời xin lỗi, nói suông mà không thấu

Ai cũng buồn, nào phải tại yêu đâu..."

#ngoaonotes

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    114

Nhiều đêm, những ngày không ngủ được như bây giờ, em lại nghĩ:

Mọi thứ sẽ thế nào nếu em không quá vội vàng ngày ấy?

Sẽ thế nào nếu anh đến đúng vào thời điểm em chênh vênh?

Lẽ ra mọi thứ đã khác nếu mọi thứ đến đúng vào thời điểm. Nhưng số phận đã không sắp đặt cho chúng ta như vậy. Chính xác là số phận của em đã xếp đặt như vậy dù em đã muốn thoát khỏi nó, khỏi những dằn vặt của quá khứ, hiện tại...

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.009

:friends:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
leaf    88

Làm sao bây giờ!! Tâm trạng đang thật không tốt phải không bạn. Đêm trở lại rồi, hôm nay sẽ ngủ ngon nhé.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    114

Chị yêu anh 7 năm, chia tay được 3 năm. Chị gọi tôi cf kêu rằng có chuyện buồn. Tôi không hỏi lý do, nhưng cả buổi chỉ cần nghe cách chị kể về người yêu cũ là tôi hiểu chị vẫn chưa quên được anh, và anh sắp lấy vợ. Đã 3 năm sao chị vẫn chưa quên? Vì chị cố chấp giữ mãi một mối tình đã hết cả thanh xuân hay chỉ vì anh lấy vợ trước, còn chị vẫn đang một mình và chưa thể bắt đầu một câu chuyện khác?... 

Chị bảo rằng chị lý trí, chị có thể giúp người khác nên làm thế nọ thế kia mà sao chuyện mình lại như vậy. Tôi cười và bảo rằng em hiểu. Đứng bên ngoài bao giờ cũng dễ, chỉ khi là người trong cuộc mới biết rằng để lý trí được thì khó thế nào. Biết là khổ đấy mà không thể buông, biết là nên làm gì nhưng lại không thể. Người như chị và em, càng mạnh mẽ bao nhiêu thì khi yêu thật lòng lại càng khổ bấy nhiêu. Rồi chỉ khi tuyệt vọng đường cùng mới thả tay được.... 

Chị kể người yêu mới của anh nhắn tin cho chị bảo chị đừng liên lạc với anh nữa cả với tư cách bạn cùng lớp. Chị bảo nếu em là cô gái kia thì em có làm như vậy không. Em bảo rằng em thuộc phạm trù khác, cái tôi của em to lắm, em không bao giờ liên lạc với người yêu cũ của người yêu mình, hay người thứ ba. Đặt em lên bàn cân với người khác là em đã đi luôn rồi, không hơi đâu đứng lại đi tranh giành. Em theo slogan "when you hesitate between me and another, don't choose me"

Cũng chỉ biết khuyên chị nên tự cho mình cơ hội để đến với người khác. Nhiều khi phải chấp nhận rằng có những người mình yêu rất nhiều lại không thể ở bên nhau cả đời. Nếu đã cố hết sức mà không thể nắm tay nhau hết đời thì cũng không còn gì ân hận.

Nói câu ấy tôi chợt nghĩ tới bản thân mình. Đó là câu tôi nói với chị hay cũng là nói với bản thân mình thì tôi cũng chẳng biết nữa :).

Giống như có topic trong forum này tên Tuỳ duyên trong cõi vô thường. Phải chấp nhận vậy thôi.

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    114

Trong một mối quan hệ, có hai điều khiến kiểu người như em dễ buông bỏ nhất là khi người kia nói với mình "không còn tình cảm nhiều nữa" hoặc "có tình cảm với người thứ ba". Tính em cái tôi cao, nên chỉ cần rơi vào một trong hai trường hợp này là em có thể quay lưng không hề tiếc dù đó là mối tình kéo dài lâu thế nào đi nữa. Chuyện ngoại tình là chuyện "hoặc 0 hoặc nhiều lần", không bao giờ có chuyện 1 lần.

Chia tay thì không là lỗi của mình ai, hợp tan trên đời âu cũng là chuyện bình thường nên khi vô tình nhìn thấy ảnh ng cũ trên facebook, thấy họ đang hạnh phúc, e cũng thấy mừng, cảm xúc ngày xưa như thế nào giờ không thể hình dung lại được nữa. Tự em cảm thấy mừng cho em vì không còn nặng lòng. Hồi chia tay người cũ, trước khi quyết định dừng lại, e đi xăm một hình vào cánh tay, để luôn nhắc nhở mình rằng "không có gì là không thể buông được"

Phải đấy, bản thân mình mới là quan trọng. Cầm được thì phải buông được. Dù đó là mối quan hệ nào đi nữa.

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    114

"Hay là thôi.

Em giờ chỉ muốn bỏ cuộc thôi."

HN 2-2-2018

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    114

Thấy nhiều stt buồn trong forum quá làm mình cũng cảm thấy bâng khuâng theo. 

Và mình nghĩ.

Mỗi lần bạn thấy buồn về chuyện tình cảm,  vì bất kỳ lý do gì, bạn hãy thử ngồi nghĩ xem, nếu trong tay bạn giờ bỗng có chục tỷ thì bạn còn thấy buồn vì chuyện đó nữa không?

Và bạn bỗng nhận ra, hoá ra vấn đề to lớn nhất chỉ là sợ không đủ tiền chứ không phải sợ không có người yêu :)

• Like 1
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.009

Hãy nghĩ xem mình đã đủ tiền chưa?

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BatLuuNhan    152
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
4 phút trước, TGM.Puzo đã nói:

Mình nghĩ mình cần đi gặp bác sĩ tâm lý

Bạn cần bs tâm lý để có người nghe mình tâm sự hay chữa trị?

Nước ngoài mình không biết là có đưa ra phương pháp chữa trị hay không, chứ VN thì giống như mình trả tiền để có người lắng nghe mình. Còn về phần cần được chữa trị, hoặc đưa ra lời khuyên thì mình không chắc sẽ tốt.

Được chỉnh sửa bởi HiNhien
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    114
37 minutes ago, HiNhien said:

Bạn cần bs tâm lý để có người nghe mình tâm sự hay chữa trị?

Nước ngoài mình không biết là có đưa ra phương pháp chữa trị hay không, chứ VN thì giống như mình trả tiền để có người lắng nghe mình. Còn về phần cần được chữa trị, hoặc đưa ra lời khuyên thì mình không chắc sẽ tốt.

Cảm ơn bạn.

Mình cần giải quyết vấn đề overthinking và những giấc mơ cứ lặp đi lặp lại hàng đêm. Như mình biết thì VN đúng như bạn nói là nghiêng về lắng nghe hơn đưa ra liệu pháp.

Hy vọng mình sẽ sớm tự điều chỉnh lại được. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BatLuuNhan    152

Thường thì đối với những người có triệu chứng về tâm lý thì những giấc mơ cứ lặp đi lặp lại là do căng thẳng quá mức, nhất là việc bạn còn bị overthinking nữa. Thật ra nếu mà đi gặp bs tâm lý để nói chuyện cũng là 1 cách, nếu mà tự điều chỉnh được thì nó đâu còn là overthinking.

Mình nghĩ bạn nên đi nói chuyện với 1 ng bạn thân nào đó, hoặc gđình - 1 ai có thể lắng nghe và cho bạn ý kiến ah

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    114
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

@HiNhienNhững chuyện mình căng thẳng lại không thể nói với gia đình hay người quen vì mình chưa come out.

Trước mình thấy có bạn lập group đăng topic lắng nghe cùng người lạ. Có khi phải tìm lại, hy vọng mấy bạn đó cũng ở thủ đô :)

Được chỉnh sửa bởi TGM.Puzo
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Kaiser    1.306

Tìm người yêu, chịu khó mở lòng ra là tâm bệnh sẽ khỏi mà AB ^. ^

Thật ra ko ai chịu khó lắng nghe tâm tư mình một cách chân thành như người yêu mình đâu. 

Chẳng hạn như tìm... @HiNhien nè XD (jk)

• Haha 2
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    114

@GrumpyRat, @Yellow: Hai cái ava đi với nhau thấy dễ thương thế. Cảm ơn gia đình nhà bạch tuộc. Nhìn là biết 1 couple rồi ❤️

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Kaiser    1.306

Nhà Tuộc mong nhà Chim dzui dzẻ hơn nhe XD. 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.009

Nếu muốn nói cho "Người lạ lắng nghe" thì tốt quá, gặp TichTac, còn nếu muốn "lắng nghe người lạ" , thì gặp "hội bạn thân chatbox" , 2/3 hội bạn thân chatbox là thích nói , 1/3 ở thủ đô còn 1/3 ở Tp HCM, có muốn thử hok em? 

Nice! :wub:

• Haha 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.009

Vào chatbox chơi đi em ơi! Ở đó mọi ng đều núp nghe em nói!

nên chế dzu lói một mình suốt năm rùi mà vưỡn như nói với tất cả :L: 

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    114
19 minutes ago, DZU said:

Vào chatbox chơi đi em ơi! Ở đó mọi ng đều núp nghe em nói!

nên chế dzu lói một mình suốt năm rùi mà vưỡn như nói với tất cả :L: 

Cảm ơn chế đã nhiệt tình rủ rê.

Mỗi tội nếu trong một group chat thì em sẽ thuộc thành phần chỉ xem mà không nói gì 😥. Khổ thế. Con người ẩn dật lâu năm không ra ánh sánh nên giờ không biết tiếp cận với cộng đồng thế nào. 😂. Nên em sẽ tiếp tục làm ng thầm lặng quan sát box chat vậy.

Cơ mà đúng là chế nói nhiều nhất cái box ấy thật 👏🏽👏🏽👏🏽

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    114

What comes will come

Khi buồn em thường tự ném mình vào sâu trong nó, khi nó chưa đủ sức làm mình chìm, em sẽ làm mọi cách để bản thân chìm hẳn vào trong đó. Vì sao vậy? Vì mỗi lần thoát ra được nó tự bản thân sẽ dứt khoát hơn. Em không thích những nỗi buồn nửa chừng, em thích những thứ rõ ràng nhưng sao mọi thứ cứ rắc rối như canh hẹ vậy.

Sau bao nhiêu chuyện em cứ tưởng rằng mình sẽ khôn ra. Không. Em vẫn vậy, vẫn dại vẫn ngây ngô hay nói cách khác là vẫn ngu. Rồi em nhận ra, nếu em không thay đổi bản thân em trong chuyện tình cảm thì yêu ai cũng thế thôi, dù là người em yêu ít yêu nhiều, dù nó kéo dài vài năm hay vài tháng em vẫn là người buồn nhất. 

Em nghĩ rằng những lương duyên kiếp trước đẩy con người ta kiếp này gặp nhau. Em không biết em đã hoàn thành hết nợ nhau chưa, em còn nợ ai nữa không? Em chỉ muốn em còn nợ ai thì hãy đến đòi nốt đi :)

Em từng nói, chỉ cần gặp người yêu em như em từng yêu người ta thì em sẽ gật đầu đồng ý. Em gặp được rồi nhưng lại là "anh ấy" chứ không phải "chị ấy". Anh ấy yêu em như cách em từng dốc lòng yêu những người cũ, nhưng sao cái gật đầu từ em dường như quá khó. E cũng không biết e chờ đợi cái gì nữa.

Em đã bước một chân ra thế giới ngoài kia rồi. Em tự hỏi liệu còn kịp để có ai sẽ là người giữ em ở cái thế giới này một lần nữa đây?

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    114

Gặp lại người cũ

Kể từ khi chúng tôi chia tay cách đây 1 năm, tôi chưa từng gặp lại người ấy. Chúng tôi chia tay theo cách rất trẻ con, dăm lần bảy lượt đều nhắn tin, chưa từng đối thoại trực tiếp. Nhiều khi ngồi nghĩ lại, tôi đều thấy hối tiếc về mối quan hệ đã từng quá đẹp như vậy. Tôi tiếc chúng tôi đã không đủ bao dung và kiên nhẫn với nhau như những người trưởng thành. Tôi cũng tự hỏi cảm giác nếu gặp lại nhau thế nào? Liệu mình còn rung động nào không?

Rồi tới ngày hôm nay tôi vô tình gặp lại người ấy trên đường. Người ấy đang đi cùng một người khác, có thể là đi cùng người yêu, có thể không. Nhưng điều đó không quan trọng. Vì khi tôi nhìn thấy bạn ấy, trong tôi không một chút cảm xúc, dù là cảm xúc thoáng qua về một mối tình 4 năm của mình. Tôi cố tìm lại những mảnh ký ức để chắp nối mình tới sợi dây tình cảm đã từng gắn bó chúng tôi với nhau, nhưng không thể.

Và tôi biết thực sự là tôi đã quên bạn ấy rồi. Những điều tôi nhớ 1 năm qua chỉ là kỉ niệm, chỉ có tôi và những kỉ niệm đó mà thôi. 

Hoá ra bên nhau cứ tưởng rằng cả đời ko thể quên nhau, nhưng chỉ cần buông tay, quay lưng thì lại thành người xa lạ. 

• Like 2
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now