Jump to content

Asian Labrys Thông Báo

• Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

DZU    885

Chồng là cái thùng rác lớn! Xấu-bẩn cứ vứt vào đấy cả, chỉ tồn tại cái đẹp của riêng mình, nên có chồng là tốt đẹp lắm luôn mà!

• Haha 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
TGM.Puzo    100

Thỉnh thoảng, vào những ngày hormone xuống thấp thế này chỉ mong có một cái nút tua để tua đi những phần chết tiệt trong cuộc đời.

"Mùa đông lạnh khiến em xơ xác quá

Môi đã khô, tay đã rét cóng rồi

Hồ xưa nhỏ sương phủ mờ như khói

Em chần chừ, nhớ anh thoáng lại thôi

Chuyện đã cũ, mình xới lên cũng buốt

Lòng đã thay, gợi lại lắm bạc màu

Lời xin lỗi, nói suông mà không thấu

Ai cũng buồn, nào phải tại yêu đâu..."

#ngoaonotes

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    100

Nhiều đêm, những ngày không ngủ được như bây giờ, em lại nghĩ:

Mọi thứ sẽ thế nào nếu em không quá vội vàng ngày ấy?

Sẽ thế nào nếu anh đến đúng vào thời điểm em chênh vênh?

Lẽ ra mọi thứ đã khác nếu mọi thứ đến đúng vào thời điểm. Nhưng số phận đã không sắp đặt cho chúng ta như vậy. Chính xác là số phận của em đã xếp đặt như vậy dù em đã muốn thoát khỏi nó, khỏi những dằn vặt của quá khứ, hiện tại...

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    885

:friends:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
leaf    85

Làm sao bây giờ!! Tâm trạng đang thật không tốt phải không bạn. Đêm trở lại rồi, hôm nay sẽ ngủ ngon nhé.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    100

Chị yêu anh 7 năm, chia tay được 3 năm. Chị gọi tôi cf kêu rằng có chuyện buồn. Tôi không hỏi lý do, nhưng cả buổi chỉ cần nghe cách chị kể về người yêu cũ là tôi hiểu chị vẫn chưa quên được anh, và anh sắp lấy vợ. Đã 3 năm sao chị vẫn chưa quên? Vì chị cố chấp giữ mãi một mối tình đã hết cả thanh xuân hay chỉ vì anh lấy vợ trước, còn chị vẫn đang một mình và chưa thể bắt đầu một câu chuyện khác?... 

Chị bảo rằng chị lý trí, chị có thể giúp người khác nên làm thế nọ thế kia mà sao chuyện mình lại như vậy. Tôi cười và bảo rằng em hiểu. Đứng bên ngoài bao giờ cũng dễ, chỉ khi là người trong cuộc mới biết rằng để lý trí được thì khó thế nào. Biết là khổ đấy mà không thể buông, biết là nên làm gì nhưng lại không thể. Người như chị và em, càng mạnh mẽ bao nhiêu thì khi yêu thật lòng lại càng khổ bấy nhiêu. Rồi chỉ khi tuyệt vọng đường cùng mới thả tay được.... 

Chị kể người yêu mới của anh nhắn tin cho chị bảo chị đừng liên lạc với anh nữa cả với tư cách bạn cùng lớp. Chị bảo nếu em là cô gái kia thì em có làm như vậy không. Em bảo rằng em thuộc phạm trù khác, cái tôi của em to lắm, em không bao giờ liên lạc với người yêu cũ của người yêu mình, hay người thứ ba. Đặt em lên bàn cân với người khác là em đã đi luôn rồi, không hơi đâu đứng lại đi tranh giành. Em theo slogan "when you hesitate between me and another, don't choose me"

Cũng chỉ biết khuyên chị nên tự cho mình cơ hội để đến với người khác. Nhiều khi phải chấp nhận rằng có những người mình yêu rất nhiều lại không thể ở bên nhau cả đời. Nếu đã cố hết sức mà không thể nắm tay nhau hết đời thì cũng không còn gì ân hận.

Nói câu ấy tôi chợt nghĩ tới bản thân mình. Đó là câu tôi nói với chị hay cũng là nói với bản thân mình thì tôi cũng chẳng biết nữa :).

Giống như có topic trong forum này tên Tuỳ duyên trong cõi vô thường. Phải chấp nhận vậy thôi.

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now