Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

BuiBien    157

Có đôi khi không thể kiểm soát nổi cảm xúc hay lí trí để rồi sự việc ngày càng đi theo chiều hướng tồi tệ.
Cứ như một vòng tròn chu kì được lặp lại khi một kẻ sắp chết đuối hắn vơ đại mọi thứ xung quanh miễn bảo toàn mạng sống.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
nothing_2013    143
On 6/25/2017 at 0:56 AM, Semaibennhau said:

Tự nhiên nhớ biển,,,lâu rồi không đi du lịch biển vn,,,vì lo đi xa hơn không à,,bữa nào xách balo và đi mới được...

caem giác nhớ biển ùa về,,,ai ở biển cho ké Tí mùi mặn của biển.

Có đi Quy Nhơn thì bảo em ạ.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157
49 phút trước, nothing_2013 đã nói:

Có đi Quy Nhơn thì bảo em ạ.

hồi âm!

được nha,chị chưa ra quy nhơn bao giờ,,chắc chắn có dịp sẽ gặp em...vậy em có vô sg thì nhớ chị nha em.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
nothing_2013    143
3 hours ago, Semaibennhau said:

hồi âm!

được nha,chị chưa ra quy nhơn bao giờ,,chắc chắn có dịp sẽ gặp em...vậy em có vô sg thì nhớ chị nha em.

Rồi mình tìm nhau bằng cách nào ạ :v

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157
16 giờ trước, nothing_2013 đã nói:

Rồi mình tìm nhau bằng cách nào ạ :v

"mình tìm nhau bằng số phone,rồi sau đó thì mình gặp nhau...từ tìm đến gặp gần nhau không??

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
nothing_2013    143
1 hour ago, Semaibennhau said:

"mình tìm nhau bằng số phone,rồi sau đó thì mình gặp nhau...từ tìm đến gặp gần nhau không??

Gần hay xa là do chính mình ạ :v. Không biết khi nào chị đến QUy Nhơn chứ em sẽ vào Sài Gòn sớm thôi ạ :D.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157

"Sanh tử vô thường, người ta cứ tưởng cái chết ở đâu xa xôi lắm, lơ là với người thương một chút, quay lại là ko còn kịp nữa rồi!" - Sài Gòn I love you 
Có những nỗi đau, nhét vào tận đâu ở đáy tim rồi, ko hẹn oà lên nức nở! :)

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157

Lúc 5 tuổi Hitler bị kiến cắn, ông không giết nó và kiên nhẫn chờ nó về tổ rồi đốt luôn cả tổ !
Tôi bị ong đốt, tôi kiên nhẫn từng chút... từng chút một chờ nó về tổ 
Và thế là tôi bị nguyên cả tổ đốt 😷🤕
p/s Đời cơ bản là không như mơ và không phải cứ nghe lời vĩ nhân là thành vĩ nhân 👌🏻

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157

Tôi là tuýp người thích đặt mình vào trong nghịch cảnh , thích đối diện với sự cô độc dữ dội, thậm chí buồn chán , giữa chốn thâm sơn cùng cốc, chỉ dựa vào chính bản thân mình. Những lúc như vậy , có một nguồn năng lượng kỳ lạ chảy trong huyết quản, giúp tôi trở nên nhạy cảm hơn khi nhìn nhận thế giới quan xung quanh,và cảm nhận được sức mạnh thực sự ẩn chứa trong thế giới nội tâm của mình....

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157

Hôm nay là ngày 1/8

Với bao nhiêu dự định,,nhưng mà tạm thời thì chuẩn bị chuyển văn phòng rồi tính tiếp.

hơn 1 tháng qua,cv không có gì là vui,cứ hết gặp chuyện này đến chuyện khác,chẳng vui chút nào,,mà toàn là chuyện gì đâu,,có lẽ là chắc phải cúng quá,,nội bộ không đồng nhất thì khó làm việc

sự ý thức của con người thời nay hình như càng lao dốc không phanh..làm việc với những người không có tâm không có ý thức thì thật mệt,,mà làm việc với người chi li từng chút cũng mệt..đúng là khó mà làm sao vừa lòng tất cả.

cứ vậy đi,đến đâu đến đó vậy.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157

"Sanh tử vô thường, người ta cứ tưởng cái chết ở đâu xa xôi lắm, lơ là với người thương một chút, quay lại là ko còn kịp nữa rồi!" - Sài Gòn I love you 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157

Trong cuộc sống,đôi khi có được những gì mình mong muốn lại trở thành bi kịch....

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157

Nếu chỉ còn một ngày để sống, có lẽ nó chỉ xoay vần cho những nuối tiếc và ước mơ. Rằng giá mà mình đã sống thoải mái hơn, rộng lượng hơn, chu đáo hơn, giá mình còn đủ thời gian để làm điều này điều kia, những điều mà những ngày sống kia ta thờ ơ hờ hững.

Cuộc đời này tưởng dài và rộng lắm, nhưng có những lúc để qua mất rồi là không có lần sau, không có cơ hội bắt đầu lại. Có những lúc bỏ lỡ hiện tại, vĩnh viễn không còn tương lai nữa. Vậy nên nhiều khi mệt mỏi cũng cố để không buông xuôi, nhiều lúc buồn đời buồn người vẫn tự nhắc mình đừng quá nặng lòng bởi những tị hiềm oán trách. Bởi may mắn hơn rất nhiều người, Ta vẫn còn nhiều ngày để sống....

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157

"Yêu một người có thể là chuyện tình cờ. Nhưng để kiên trì bảo vệ tình yêu đó, cần rất nhiều dũng khí.Có những khi cả thế giới đều cho rằng bạn thật ngu ngốc, chỉ riêng bạn biết người ấy có ý nghĩa đến thế nào." 😍😍

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Được chỉnh sửa bởi BuiBien
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157

Có  những điều bạn  biết,   bạn đau bạn tổn thương, nhưng bạn không được quyền nói ra trước mặt  người  đó . Vì những lời bạn  nói  có  thể  làm  thay đổi tình  cảm của  cả  hai người  mãi mãi  . Quan trọng  hơn , nếu  là người mình Trân trọng mình cho đi bao nhiêu cũng không tiếc , dằn vặt họ làm gì những chuyện cỏn con 🚬

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157

Tâm hự cuối tuần 😉

Dù mình có giỏi giang, mạnh mẽ đến đâu thì cũng không thể biết cơn bão tiếp theo sẽ ập đến với mình lúc nào. Chúng ta sẽ không bao giờ làm được điều gì một mình. Bất kỳ người nào bạn gặp trên con đường của bạn đi, một ngày nào đó bạn sẽ cần họ. Dù cho bạn có ghét họ bao nhiêu, dù bạn có bất đồng với họ trong câu chuyện hàng ngày đến mức nào, thì đến một lúc nào đó họ sẽ là những người kết lại, đưa bạn vượt qua sóng gió cuộc đời. Vì thế hãy luôn đối xử với tất cả mọi người bằng sự tôn trọng và bao dung...

P/s: Mong có nhiều bạn hơn nữa 😍

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157

Tào tháo tuy bị người đời nói là gian hùng nhưng tào tháo luôn hành sự dựa trên nguyên tắc của luật pháp, nên bài học ta rút ra là dù ai đi nữa mà làm việc sai trái thì không bao giờ thành nghiệp.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    157

"Cuộc sống tương tự như một chiếc camera, hãy chỉ tập trung những điều quan trọng, lưu giữ những khoảnh khắc tốt đẹp trong cuộc đời. Nếu một bức ảnh bị hỏng, đừng vứt bỏ chiếc camera, hãy vui vẻ chụp một bức khác."

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now