Jump to content

Asian Labrys Messages

Announcement

Gửi thành viên, 

Để giảm bớt dung lượng dữ liệu của AL,  diễn đàn vừa xóa tất cả những nick chưa từng đăng nhập, chưa từng đăng bài hoặc đã 6 năm không hoạt động. 

Nếu nick của bạn vô tình bị xóa trong lần sàn lọc này, mong bạn thông cảm đăng ký lại nick mới. 

Thân ái.

• Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
KYL

October

Recommended Posts

KYL    313

"Ty ơi, vk hỏi nhỏ anh nè"

"Sao em"

"Bây giờ, vk nhìn anh được không?"

"Được , nhưng no sound nha vk"

Bất kể thời điểm nào, bất kể khi nào vk nhớ ck, anh đều đáp ứng mong muốn của vk. Dù ck đang chủ trì cuộc họp hay ck đang ở trong cuộc họp với đối tác, vk vẫn vừa được mãn nhãn vừa được theo dõi, lắng nghe cuộc họp cùng ck iu. Hiiiii..... bởi thế mới nói, ck iu chiều vk nhất trên đời, vk càng nghe, chứng kiến cv của anh, vk càng thương anh vô hạn ty ah! Công việc luôn bận rộn, căng thẳng và áp lực, ở vị trí càng cao càng căng não vậy mà ck iu luôn dành thời gian cho vk, ck nói " vk là ưu tiên số 1, là ưu tiên hàng đầu của anh vk ah, khi vk gọi ck có mặt ngay. Vậy nên, nếu thấy anh chưa rep lại là biết anh đang ở trong tình huống ntn vk nhé." Da ck iu, anh kok nói vk cũng hỉu và tin vậy mà, ck an tâm làm việc nhé. 

"Vk làm thư kí cho anh ck nha"

"Nononoo... thư kí như em suốt ngày đè TGD ra hun thía làm sao ck làm việc được."

"Hic, hổng làm được việc này thì cũng làm được việc khác mừ, phải kok nè ck iu. 😊"

Thui em để ty tập trung làm việc nè, nếu không cứ nghe tim nhoi nhói vì vk cựa quậy hoài. ❤

• Like 3

KYL    313

Bất chợt/bất ngờ là từ thường xuyên của vc mình...mà khi đã kg sắp xếp sẵn thì lại vui vì như thế mang lại cảm giác thú vị.

Bên nhau từ Rờ...đến io...rùi đến Lờ...vc ta hết cà phê đến no nê.

Không khí Noel tràn ngập vk hén, nhộn nhịp đến nỗi ...😜 hihi..thường thì sành cà phê lắm luôn mà hôm nay vk quên vị cà phê như thế nào, xong xuôi hết rùi mà còn ngơ ngác 😊 dễ thương ghê luôn.

😘😘😘 5/12 

• Thanks 1
  • Haha 1

KYL    313

Đúng là ty, đam mê của vc mình thách thức cả thời gian, không gian, địa điểm...

Ai nói kok biết tìm đâu chốn riêng tư để bên nhau, hì hi hì, hãy nói con tim đưa đường chỉ lối cho nghen. Khi iu ai đó chân tình cuồng say, bạn tự khắc nghĩ được ra cách mà thôi, thiên thời địa lợi đều nằm trong tay ta đấy!

Đúng là hôm nay vừa cà phêeee vừa cảm nhận không khí Noel xung quanh với tâm hồn rạo rực mà vk thú nhận lần đầu tiên... ck hay thiệt biết cái mặt thẹn thùng tiếc nuối của vk lun...😊 ... cảm xúc nhiều quá mà, gặp vk lại là người mơ mộng, thả hồn bay bổng phiêu bất chấp thế giới xung quanh ra sao☺

Đúng như ty nói, "tháng này là tháng của em đấy vk iu." Mình hãy tận hưởng từng ngày cuối cùng của năm 2018 bên nhau một cách ngọt ngào, say đắm, hạnh phúc, khỏe mạnh, tươi vui để chuẩn bị đón năm 2019, bắt đầu năm thứ 3 vc mình bên nhau ck iu nhé 🤗😋 ❤

Edited by KYL
  • Like 1
  • Thanks 1

KYL    313

14 tháng...vui có, buồn có, yêu có, giận có nhưng tình yêu thì vẫn dành cho vk...giữ gìn sk kỹ, ty cần để ý nhiều hơn nhé. 

• Like 1
  • Thanks 1

KYL    313

Không khí Noel, không khí cuối năm rộn ràng khắp nơi...không khí sn vk cũng rộn ràng trong lòng 😍

Tình yêu như đoá hoa luôn cần được vun tưới để hoa luôn nở đẹp...anh biết anh chưa ok, nhiều tính xấu xí mà vk kg thích nhưng đoá hoa tình yêu thì anh vẫn tưới vẫn chăm nên vk an tâm mà cố gắng nhé...chúc vk làm được.

• Like 1
  • Thanks 1

KYL    313

Vk là ngôi sao xanh...anh kg chọn màu đỏ vì màu xanh là màu anh thích, màu của niềm tin.

Anh có nhiều điều muốn làm cho vk trong ngày này...ngày vui của rất nhiều người và là ngày đặc biệt đối với vk nhưng anh lại chưa làm được mà còn để vk lo 😘❤️ thương vk

Vk sẽ nói kg sao, kg sao mà...blah blah nhưng vc ta bên nhau được thì vẫn vui hơn vk hén...m&lusm

Edited by KYL
  • Like 1
  • Thanks 1

KYL    313

Anh có biết màu xanh cũng là màu vk yêu thích nhất không? Là màu của niềm tin, màu của bình yên và hy vọng! 

Vk vẫn luôn hi vọng... và luôn hi vọng... cuộc sống cần lắm niềm tin , bình yên và hi vọng!

Cảm ơn anh vì tất cả ck iu ah, giáng sinh An lành nha ty! Vc minh luôn bên nhau mà anh, luôn trong trái tim nhau. ❤

24/12/2018

Edited by KYL
  • Like 1
  • Thanks 1

KYL    313

Hãy đi gặp người mà bạn muốn gặp đi

Nhân lúc ánh mặt trời dìu dịu, nhân lúc gió

Lay nhẹ nhàng, nhân lúc anh ấy vẫn còn ở đó

Nhân lúc bạn chưa già...

(ST)

Đọc thấy hay hay...giống tâm trạng của chúng ta...

• Like 1
  • Thanks 1

KYL    313

Hôm nay có cái sự ghen thui mà anh ngồi cười tủm tỉm hoài...ghen đến mất ngủ luôn đó...nhưng mà thấy thương lém...

Tự dưng muốn biến tấu chút xíu bài Bùa yêu 

"Lâu nay em luôn một mình 

Lâu không quan tâm đến người nào 

Nhưng tim em trở nên ồn ào ....Khi anh quay sang nói lời chào.

Hẹn hò ngay với em đi, đâu có mấy khi ....Sao không yêu nhau bây giờ.....yêu luôn đi 

Tin không em đang thật lòng ....Em nghe đây anh nói đi anh.

Ghen hay không ghen, không ghen hay ghen nói một lời ....Ghen không hay thôi, chỉ một lời

Không ghen, ghen hay không ghen.....Không ghen hay ghen nói một lời thôi 

Nếu em có ghen nói đi ngại gì...:wub:

Em luôn vui, em hiền lành 

Không hay đi chơi, nấu ăn chưa ngon 

Em không biết may, em không biết thêu thùa này ....Nhưng yêu thương ai thì yêu hết lòng này.

Chỉ là anh đấy thôi, anh, duy nhất riêng anh ......Xưa nay bên em bao người vây xung quanh 

Tin không em đang thật lòng ....Em nghe đây anh nói đi anh.

Hỡi anh có hay biết rằng..... Thời gian cứ thế trôi nào có chờ chúng ta 

Thì cần người ở bên sẻ chia những phút giây trong đời.

Ghen hay không ghen, không ghen hay ghen nói một lời ....Ghen không hay thôi, chỉ một lời

Không ghen, ghen hay không ghen.....Không ghen hay ghen nói một lời thôi 

Nếu em có ghen nói đi ngại gì...:Love::Love::Love:

YEAH...GHEN...

Edited by KYL
  • Like 2
  • Haha 1

TYK    369

Cảm ơn ckiu đã đem đến cho vk một ngày cuối năm 2018 thật ý nghĩa, ngọt ngào và hạnh phúc! Nghĩ tới tuần sau được về thăm quê ngoại ck vào 2 ngày cuối tuần mà vk mừng vui khôn xiết. Wow, đó là sự khởi đầu năm mới 2019 với tình nghĩa phu thê càng ngày càng được thắt chặt bởi mối quan hệ gia đình tình thâm ckiu nhỉ!

• Like 1
  • Thanks 1

KYL    313

cay-tigon-trong-hang-rao.jpg"Tỉnh dậy đã là năm mới. Thấy mình tươi mới, thấy bao nhiêu khó khăn trôi qua hết, thấy mình còn ngon lành, còn sức để đi tiếp.."

- Nguyễn Ngọc Tư.

Edited by KYL
  • Like 2

TYK    369

Ckiu ơi cảm ơn anh đã luôn bên em trong những ngày nghỉ lễ của vk vừa qua, vk nghỉ lễ dài ck nghỉ lễ ngắn buộc ckiu đành phải làm việc online ngoài quán mấy ngày qua hén. Em thương lắm đó, em yêu anh nhiều lém đó! ❤

• Like 2
  • Thanks 1

TYK    369

Ckkk ưi, ưiiii ckkkk iu.

Em phát điên phát dại trong nỗi nhớ ck nè!

Hình như 2 tuần vừa rồi ngày nào ckiu cũng dành thời gian bên vk mình kể cả thứ 7 lẫn chủ nhật ty ha, hì 😘

Vậy mà dường như nỗi nhớ không hề vơi đi mà ngày càng quay quắt, cồn cào, da diết hơn ckiu ah. 

Nghe ty nói" vk ơi, nghe em nói em nhớ ck quá mà anh thương vk nhiều lắm. Bất kể lúc nào anh sắp xếp được là anh vọt đi gặp vk"

Biểu sao vk kg nhớ, kg thương, kg yêu anh nhiều cho được hả ckiu.

Tình yêu đích thực của vk, cục nợ tự động xạc của đời em! 😚😊❤

7/01/2019

• Like 2
  • Thanks 1

TYK    369

"Vc mình yeu nhau nhiu vk nhe"

Ty à, kg yêu anh nhiu sao được khi anh iu thương , quan tâm , lo lắng , chăm sóc cho vk như vậy. Mấy hôm nay, thay vì phải khỏe mạnh để chăm sóc, động viên anh vì 2 hôm nay ckiu bị bệnh phải ở nhà, mà vk lại stress, mệt mỏi, đau đầu, căng thẳng đủ thứ chuyện khiến ckiu kg thể an tâm mà nghỉ ngơi được. Anh lại online suốt để giải quyết công việc cho vk, bệnh cũng ráng đi lo công chuyện cho vk để em khỏi vất vả lo toan, rùi còn tranh thủ đi gặp vk nữa chứ. Vk thì hư nè, biet anh đang bệnh nhưng vẫn cứ nấn ná chẳng muốn rời xa anh nửa bước.  Ck ckkk ưi, nghe anh nói: " a thich nhin vao mat vk, doi mắt cả một trời yêu trong đó, da diet nong nan. Có ai nói rằng mắt em có hồn chưa. Anh thay ty cua vk trong do. Những khi co cai nhau, a rat de mềm lòng khi a nhìn vào mắt vk." Anh có biết những lời anh vừa nói làm con tim em thổn thức, rộn ràng ấm áp lan tỏa khắp lồng ngực không anh.  Khi nhìn vào mắt vk, anh thấy chính anh trong đó đúng không nè, bởi vậy anh đâu sai khi nói anh thấy ty của vk trong đó. Uh, chính anh là ty của vk đó mà, sao không da diết nồng nàn cho được!.

Dạ vâng ty, dĩ nhiên rồi, vc mình yêu nhau nhiều anh ạ! 

Cảm ơn anh đã xoa dịu căng thẳng, mệt mỏi, lo âu cho em, xua tan nỗi buồn phiền của vk những ngày qua. Yêu và thương anh lắm ty ah, vk sẽ cố gắng chế ngự những cảm xúc bản thân mà có thể ảnh hưởng không tốt đến mối quan hệ vốn có của vc minh. Lúc vk cố gắng vk sẽ làm được khi bên em luôn có anh đồng hành ckiu nhé!❤

I love you soooo soooo much, hubby!

• Thanks 2

KYL    313

Loay hoay lại hết 1 tuần...

...hôm nay thứ 6 nằm nhớ lại cảm giác thứ 6 tuần trước ❤️ cảm giác háo hức hạnh phúc kỷ niệm 15 tháng ty bằng một chuyến đi chơi xa ấm cúng bên nhau và bên người thân, bên gia đình.

Nhớ vk iu qué ❤️❤️❤️

• Like 1
  • Thanks 1

TYK    369

Giờ thì em đang háo hức mong chờ ngày mai nè ck iu! ❤ mình sẽ nằm ôm nhau cả buổi nhỉ. Sẽ hạnh phúc ngập tràn nè, ck ơiiiii....

• Like 1
  • Thanks 1

KYL    313

Thứ 7 đến rùi đây...

chao ôi nắng là nắng...rùi cộng thêm những chuyện khác làm cái đầu căng ra 😅

Sau tất cả...dù có 🌧 hay☀️ hay 💨🌊🌪⚡️ thì vẫn là 🌈🌹❤️ a lại nhớ e

• Like 1
  • Thanks 1

TYK    369

Anh là ty của vk, là nỗi nhớ của em ck iu ah! Dù nắng hay mưa, dù trưa hay tối vc mình vẫn nghĩ về nhau, vẫn iu iu iu nhau đắm say anh nhỉ!

Chuttttt... chutttt.... chìm trong nỗi nhớ anh với tất cả kỉ niệm ngày hôm nay đưa vk đi vào giấc ngủ ngon... ❤😴😴😴❤😙😙😙😘😘😘😴😴😴❤.

• Like 1
  • Thanks 1

TYK    369

Hôm nay vc ta mừng em ấy về đội của nhà mình ty nhỉ, chúng mình sẽ lại có những phút giây camping hạnh phúc ngọt ngào say đắm bên nhau hen ckiu!❤❤❤

Vc mình đã làm được, đồng vk đồng ck ta sẽ thực hiện được ước mơ tiếp theo ha ty, một căn hộ cc be bé xinh xinh của 2 chúng mình anh nhé!💙🏙

Hiii, để vk cũng tổng kết như ai nhé, nhưng chỉ khác một điều là em muốn tổng kết 20 năm về trước chúng ta khi bước chân vào nơi đất khách quê người này với bây giờ mình đã có được những gì nhé.

Cũng đã có nhà lầu xe hơi công việc ck con mọi thứ ổn định, cái mà mình giờ mới thật sự có đó là một tình yêu lứa đôi đích thực, một tình cảm vc đúng nghĩa! ❤

Ckiu ơi cùng  nắm tay vk đi hết quãng đường còn lại của cuộc đời này nhé. Hãy ở bên nhau trong những lúc vui buồn, khỏe mạnh cũng như ốm đau, dù có chuyện gì cũng đừng buông tay nhau anh nhé, mình cùng nuôi dạy chăm sóc con cái và cùng già bên nhau, nương tựa, chăm lo cho nhau nghe anh! 

Còn gì vui hơn, hạnh phúc hơn khi đời ta có nhau ck nhỉ!  Thui leo lên giường ôm ty ngủ đây, nói biết khi nào mới ngừng được.  Khò khò khoooo....

• Like 1
  • Thanks 1

TYK    369

Vk đang nằm nhớ lại kỉ niệm ngày mình đi bốc số xe cùng nhau. Trước ngày bốc số, đêm đó vk thao thức cả đêm, kg phải vk hồi hộp vì lần đầu tiên được bốc biển số xe, mà là vì cái cảm giác hạnh phúc khi được ckiu luôn luôn sát cánh đồng hành, sẻ chia với vk tất cả những việc trọng đại trong cuộc sống của vk. 

Còn nữa cái suy nghĩ sẽ được ở bên anh nguyên một ngày, được anh yêu và được yêu anh đã làm con tim vk bồi hồi thổn thức đến khó ngủ, mặc dù lý trí bảo vk ngủ đi, nhưng con tim vk lại đập loạn cào cào khiến vk kg tài nào ngủ thẳng giấc được. Một đêm cũng phải thức 4 năm lần, mỗi lần tỉnh dậy lại mò cái máy đt nhắn tin cho ty. Mặc dù anh kg có rep lại và chưa thấy anh "đã xem" nhưng anh để chế độ online khiến vk luôn có cảm giác đang nch với anh ty ah, cứ cảm nhận anh đang ở bên vk, thức cùng vk á, anh hiểu không ckiu.

Quả như những gì vk mong chờ, cuối cùng vk cũng được bên anh cả ngày, trải qua những phút giây ngọt ngào bên anh. Vc mình có nằm cả ngày ôm nhau cũng được ty nhỉ. Vc mình lại chìm đắm trong tình yêu, tận hưởng những khoảnh khắc iu thương kéo dài như vô tận! Lại rù rì thủ thỉ chuyện trên trời dưới đất, rùi lại ôm nhau cười khúc khích, lại thấy sao 2 ta hợp nhau đến như vậy từ mọi chuyện ck ha. Rùi lại ngủ, tỉnh dậy mình ôn lại chuyện ngày xửa ngày xưa từ những tin nhắn đầu tiên mình gửi cho nhau... những diễn biến tiếp theo sau đó, 2 vc mình đều nhớ rất rõ anh nhỉ, mỗi lần nhắc lại nhắc hoài kg thấy chán ck ha, và cảm xúc lại vẫn bồi hồi xao xuyến, xúc động dâng trào như mới xảy ra hôm qua ty nhỉ.

Vc mình cứ thế quấn lấy nhau kg rời, môi kề môi mà vẫn chìm vào giấc ngủ được mới hay nè. Tới giờ mà mùi hương thơm của anh vẫn còn tren da thịt vk đó.❤ Anh nói, chuyện tình mình như cổ tích vk nhỉ, dạ anh, cổ tích đời thường!

Cuối ngày, cơ thể như rã rời mà vc mình vẫn cứ muốn iu và được iu anh hén, kg muốn tách ra tẹo nào.  

Nằm ôm nhau thôi cảm giác cũng rất hạnh phúc, rất thích rồi ck ha, một cảm giác an toàn, bình yên đến lạ! 

Bên tai vk đang nghe tiếng anh thủ thỉ, vk ơi, chẳng hiểu sao vk noi gì anh cũng nghe, vk muốn gì anh cũng làm theo vk! Có gì khó hiểu đâu anh nè, chẳng qua vì anh yêu em rất nhiều thôi ck ạ,  chẳng phải như lời anh nói đâu, rằng em có bùa yêu vk ạ. Hiiiii

Em chỉ có lá bùa hộ mệnh mà thui, đó chính là tình yêu chân thành nồng say anh dành cho vk! 

Hãy cứ nồng nàn đắm say bên em như thế này ty nhé, em là bến đỗ an toàn và bình an của anh ckiu ạ! 

Từ nay trở đi mình không còn phải suy nghĩ lo toan người dòm kẻ ngó nữa ty ha, cùng nhau tận hưởng những gì thuộc về mình, những gì mà mình xứng đáng có được anh nhé. 👍

Ck ckkkk ơi iuu iuuuu emmmm.

Ckkk ckkkk ưi iu iu iuuu vk vkkkk!

"Yêu chứ!❤" 

"Cảm ơn anh ckiu!😊😚😘🙂"

😴😴😴😚😘😙❤😴😴😴

• Like 1
  • Thanks 1

KYL    313

Tôi vẫn tin là không có điều gì xảy ra là chuyện vô-nghĩa, không có người nào mình gặp là vô-duyên cả. Cuộc đời này là một cuộc hành trình khai phá, là một cái hộp bí mật về những bài học cho bản thân mà chỉ có chính mình mới có thể mở được, bằng việc tiếp nhận chính những gì nó mang lại, dẫu khổ đau hay hạnh phúc tuyệt vời. Cách dễ dàng nhất để thấy làm cho mình bớt lung lạc những phút chơi vơi, là bạn hãy giúp người!

Tình yêu là thứ duy nhất đáng để hy sinh và học hỏi, chỉ có một cách để học nó, và cách này đi ngược bản ngã tham cầu đem về của con người, đó là cho-đi. Thành ra tất cả những bài học về tình yêu đều khó, và rất ít người đi qua lại không đau khổ. Người ta khổ vì đã quá mong đợi, quá sở hữu… Học bài học này thiệt lắm đắng cay! Nhưng khi biết học phần tinh túy nhất, là cho-đi không vị kỷ, sự thanh thản và lòng mình sẽ yên ắng rất nhiều…

• Thanks 1

KYL    313

Hôm nay cả ngày cùng vk đi lo chuyện xe cộ mới thấy rằng để một mình vk xoay sở thì tội nghiệp lắm luôn...đi hai người nè mà còn đủ chuyện đến tối mới xong...càng nghĩ càng thương vk ❤️❤️❤️

Vk nhắn tin đã về đến nhà..lòng anh an tâm...rồi vk sẽ quen xe oto moi..roi sẽ lạng lách y như chiếc cũ 😁 và vc sẽ tiếp tục tung tăng nhiều kỷ niệm. 

Mùa xuân về rộn ràng khắp nơi...cho dù thế nào thì vc mình vẫn đón xuân cùng nhau vk nhé. 

Love u...love L...love TA

• Thanks 1

KYL    313

Ngày 27al...nhà vừa cúng ông bà xong.

Nằm chát chít với vk thì vk gởi cho cái zalo tổng kết năm Mậu Tuất 2018 😁

Trong 351 ngày vc ta đã thực hiện 177.550 tin nhắn và 694 cuộc gọi (tổng thời lượng là 7.992 phút)

Edited by KYL
  • Thanks 1

KYL    313

Giao thừa pháo nổ đùng đùng

Anh thì nhớ vk thiết tha trong lòng

Xuân về chúc vợ chồng ta

Yêu thương nồng đượm ngày càng thắm tươi

Chan hoà nhường nhịn lẫn nhau

Đồng lòng chung sức vun bồi ước mơ

Mái nhà ấm áp đôi tim

Bên nhau bạc tóc răng long vẫn nồng

- thương tặng vk iu - Xuân Kỷ Hợi 2019

• Thanks 1

TYK    369

Con tim em đã vui trở lại! Cảm ơn tình yêu của anh dành cho em ck ah. Cảm ơn anh đã nhường nhịn vk, chịu đựng và chấp nhận tính khí kì kì bất chợt của vk anh. Anh nói kg sao đâu vk, là những vụn vặt ngày thường thôi. Quan trọng là bản chất tình cảm vc mình vẫn vậy kg thay đổi...  ❤ a se kg nhu vậy nữa... Anh vẫn yêu vk anh nhiều, a luôn ôm vk trong lòng...

Em luôn là vk của anh ckiu ah! Yêu thương anh tận đáy lòng. ❤

1 A.M mồng 2 Tết Kỷ Hợi 2019

• Thanks 1