Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
KYL

October

Recommended Posts

Hoatra    161

Cả ngày hôm qua dù mới ở bên nhau nồng nàn cuồng say, nhưng hôm nay vc mình vẫn muốn tranh thủ giờ giải lao giữa trưa để được bên nhau bởi ngày này là ngày đặc biệt phải không ckiu. 16 tháng mà cứ ngỡ như 46 năm rùi ty nhỉ, anh từng nói không phải từ khi nằm trong bụng mẹ em đã là vk anh rồi sao. Hiiiii, dạ đúng, vc mình đã là vc từ muôn kiếp trước rồi anh hén, nên mới gặp nhau mình đã thấy rất thân quen và vc hiểu nhau từng suy nghĩ, từng cử chỉ, ánh mắt, nụ cười, hơi thở, tin nhắn, nhịp đập trái tim... nhất cử nhất động có chút khang khác là mình nhận ra ngay nè. Ck ơi ck à, ck là tất cả nỗi nhớ nhung mà vk phải vật vã trải qua mỗi ngày trong hạnh phúc! Ck ưi hãy iu thương vk như anh đã và đang iu thương vk là em mãn nguyện rùi, xí xíiii vk chỉ muốn thầm thì anh một câu thui, năm nay thay vì ckiu nói "em đang sọc dưa hả vk", " vk muốn sọc dưa hả" thì ckiu hãy nói vầy được kg anh " vk ơi em đừng sọc dưa được kg em", " anh  thấy có người muốn bán dưa vk kìa" 😊 Chắc chắn ckiu sẽ giúp vk anh tỉnh rụi ngay ty ah. Ck ơi anh giúp em được không, giúp vk cải thiện nhược điểm đó được kg anh, ck sẽ dành cho vk sự nhẹ nhàng roi vọt đó nha nha! Còn em cũng sẽ cố gắng như anh mong muốn em thay đổi trong năm nay nè, bớt sọc dưa và bớt kì kì bất chợt nhé! Iu anh, rất rất iu anh, thương anh, rất rất thương anh, nhớ anh, rất rất nhớ anh ckiu ơiiii... ❤😭 😭😭

"Vk ơi, hôm nay ngày kỷ niệm của vc mình. Anh sẽ đi chùa lạy Phật và mong Phật phù hộ. Vì duyên nợ chúng mình có đó." 🙏❤

"Dạ dạ, cảm ơn anh ckiu ah! Anh đi chùa cho vk nữanè, ôm ômmmm eoooo!" 

Kỷ niệm 16 tháng vc mình

Edited by Hoatra
  • Like 1
  • Thanks 1

Hoatra    161

Hôm nay ngày tình yêu 14/2/2019...tung hoa 🌼🌼🌼🌹🌹🌹...tung tym ❤️❤️❤️

Hạnh phúc là thấy đủ là đủ...nguyên tắc giản đơn trong cuộc sống là vậy sẽ làm mọi việc nhẹ nhàng thoải mái hơn.

Một cái nắm tay, một cái ôm, một nụ hôn ...hay chỉ là những muỗng cơm đút nhau ăn cũng đủ làm nên một ngày TÌNH YÊU lãng mạn của vc mình.

Cứ một năm vc mình lại đi mua cặp nhẫn mới để "hấp hôn" vk hén...yêu như tình yêu thuở ban đầu ❤️

• Thanks 3

Hoatra    161

Bây giờ em đã thực sự tin vào sức mạnh của tình yêu đích thực! ❤

Không gì có thể chia cắt đôi ta kể cả những suy nghĩ ghen tuông điên rồ nhất của vk cũng không thể nào ngăn cản được tình yêu vc mình dành cho nhau ckiu nhỉ! 

Nhớ nha ckiu, vk luôn luôn TIN anh, TIN vào tình yêu anh dành cho vk! Chỉ là vk có GHEN chun chút với qk của anh thui hen, nhưng giờ vk hết rùi, vk sẽ không tự làm đau bản thân mình mà tổn thương anh nữa ck nha, vk hứa thiệt đó, có gì vk sẽ tâm sự với anh ngay ty ạ!

Cảm ơn ckiu luôn bình tĩnh ở bên vk, luôn luôn hiểu vk mà không chấp tính khí thất thường của em nha ty! Chutttt...chuttt...muoaz..muoazzz...😚😚😚❤

26/2/2019

• Like 2

KYL    239

Qua 2 tuần "làm việc" hầu như liên tục và ngày đặc biệt 8/3...hôm nay 9/3 với kết quả gặt hái được là tình cảm luôn nồng nàn và nhức mỏi cả người 🤣🤣🤣

• Like 3

Hoatra    161

Càng yêu nhau hơn.

Càng hiểu nhau hơn.

Càng thương nhau hơn.

Càng quấn nhau hơn ckiu ha!

Người ta tốn giấy mực, vc mình tốn giấy... 😉

• Like 2

Hoatra    161
Posted (edited)

NỬA CỦA EM ❤.                                                                             

Em đi tìm cái nửa của em.
Em tìm hoài và bây giờ đã thấy. 
Nửa của em đây chính là anh đó. 
Người con gái em yêu hơn cả bản thân mình! 
Có những lúc em chỉ biết lặng thịnh.
Nhìn nửa của mình cũng âm thầm bên ai đó.
Nhưng em biết rõ nửa của mình tình nghĩa không thể bỏ. 
Đó là lý do em càng quý càng yêu. 
Có đôi khi em cũng muốn làm liều.
Yêu bất chấp, yêu cuồng si, điên dại.
Nhưng nghĩ lại, làm như thế là sai.
Em sẽ đánh mất cả tương lai phía trước. 
Chỉ vì em làm những điều ngang ngược.
Có đáng không?
Anh đã yêu em hết cả tấm lòng.
Và cũng mong muốn luôn ở bên em như vậy.
Nhưng cuộc sống thì 2 ta đều biết đấy.
Phải thấy gì là quan trọng nhất nghe em.
Anh sẽ đền cho em những khi nào có thể.
Bù đắp cho em những mất mát thiệt thòi.
Mọi lời nói, mọi điều anh thể hiện.
Em xin nguyện khắc cốt ghi tâm. 
Em biết em đã không chọn nhầm. 
Nửa của mình đâu ty của em ạ. 
Dù cho cả thế giới quay lưng không mừng cho em á. 
Em cũng ước được suốt đời ở bên người con gái em thương.                                                                                                       

Nửa của em ơi dù ta có ở đôi phương. 
Nhưng thương nhau và cùng chung chí hướng. 
Thì dù có trăm phương nghìn hướng.
Ta vẫn tìm thấy nhau giữa cuộc sống muôn màu! 
Bên nhau, hiểu nhau, yêu thương, và nhường nhịn nhau ckiu nhé! 
Kỉ niệm 17 tháng luôn chăm sóc, quan tâm nhau! ❤ 11/3/2019

Edited by Hoatra
  • Like 2

Hoatra    161

Có chút lo lắng về sk nên ck chở vk đi khám bệnh. Kết quả thở phào nhẹ nhõm  hết cả người 😘😘😘...mặc dù cũng kiêng cữ gần cả tuần 🤐😷🙅‍♀️❌🚷 nhưng kg sao...kg sao cả...

....relaxing time🏕🏖🍱🍔🍟🍕🍜🥘🍨 vk hén..Khởi động nè...ăn uống vui chơi thôiiiiiD800FC5C-5EB0-46C1-BDA6-ADB0D6156E48.jpeg

Coi như đây kỷ niệm 17 tháng của vc mình ty nhé...love my ta ❤️

• Thanks 1

KYL    239

'' Vô tri bất ngộ ''

Không hiểu biết nhau

Làm sao mà thực sự thương nhau. ?

Cuộc đời có biết bao lần con người hiểu lầm nhau. Thế giới vật chất mênh mông đã đành, thế giới tâm hồn của mỗi người càng bao la hơn nữa. Gần hay xa kg phải về khoảng cách mà ở trong suy nghĩ, trong tình cảm của mỗi con người.

--Một thoáng suy tư--

• Like 2

Hoatra    161

Cuối tuần vc lăng quăng bên ngoài...mà kg xuống phố cũng kg được vì vk nhõng nhẽo 😁...ck ơi ck àh..cf điiiii...cả tuần làm việc vất vả mà😘

Thứ 7...

Chủ nhật...

Ăn no thì cùng nhau xem phim maaaaaa 🤪😱

• Like 2

Hoatra    161

"Vk ơi để ck lau giày cho em nhé, anh muốn lau giày cho em đi, lâu rồi anh chưa lau giày cho vk" 👠👠👠

Mỗi khi đi ăn nhà hàng xong, ckiu lại chịu khó sử dụng khăn giấy ướt để tự tay mình lau giày cho vk trước bàn dân thiên hạ. (có khi đi cùng bạn ckiu nữa, vk ngại lém nhưng anh vẫn dành làm việc đó 😘😍😊). Có ai thương em như vầy, có ai yêu em như thế.💖

Bảo sao vk không thao thức hàng đêm nhớ về anh được hả ckiu.

Những cử chỉ như vậy khắc sâu trong đôi mắt em, hằn sâu trong trái tim yêu thương của vk anh có biết không K.

Em nghĩ chỉ duy nhất ckiu của em là anh ck thể hiện hành động đặc biệt như thế với vk mình thôi ah ❤

Nguyện mãi bên cạnh anh, yêu thương, nhường nhịn như những ngày đầu!

Anh là người con gái em tình nguyện gọi hai tiếng "chồng yêu" suốt đời!

1 giờ 47 phút sáng 20/3/2019

• Like 2

KYL    239

Thứ nhất: tự biết nhìn mặt tích cực.

Thứ hai: ôn hoà.

Thứ ba: nhẫn nại.

Thứ tư: buông bỏ.

Thứ năm: quý trọng nhau.

Rồi lại cười, lại ôm nhau 

Nhớ vk nhiều myta❤️

• Like 1

KYL    239

Thứ 2 đầu tuần..đầu tháng...cá tháng 4 luôn...nằm dưỡng thương...

Thui cố lên...rùi sẽ qua...vậy là may lắm rồi..có vk iu bên cạnh thủ thỉ cả ngày ❤️ 

• Sad 1

Hoatra    161

Vợ luôn luôn bên anh, nghĩ về anh, yêu thương anh, có thể làm tất cả vì anh!

Cảm ơn tình yêu ngọt ngào, chân thành anh dành cho em cục cưng à.

Cảm ơn anh đã cho em biết tình yêu là như thế nào, nỗi nhớ sẽ ra làm sao, nếm trải điều tuyệt vời của sự thăng hoa, và cảm nhận được các cung bậc cảm xúc yêu và được yêu! ❤

Em cảm nhận được sự quan tâm, lo lắng, nhường nhịn của anh dành cho vk đấy baby ạ.

5 giờ 20 phút sáng 02/April/2019

• Like 1
  • Thanks 1

KYL    239

Nghỉ làm 1 tuần...giờ vết thương ổn và đang trong quá trình hồi phục khá tốt nên đi làm lại...công việc dồn lại nhiều nên lu bu...

Vk iu vẫn luôn là người bên cạnh, động viên tinh thần. Cám ơn vk, cám ơn tình yêu của anh.

Vc mình luôn cảm thấy hạnh phúc bình dị bên nhau.

....Thương nhau cau bổ làm đôi miếng....

....Một lá trầu xanh cũng nên vợ nên chồng....

• Like 1

Hoatra    161

Cảm ơn tình yêu đã luôn yêu thương vk, hiểu lòng vk và cảm ơn những lời chia sẻ chân tình của anh đêm nay. Có những điều bất ngờ nhưng lại là thú vị ty nhỉ. Ck à cứ nghĩ vậy cho nhẹ nhàng nè, người ta quan tâm mình, thương quý mình người ta mới dành thời gian để tìm đến mình ck nhé. Nếu là của nhau thì sớm hay muộn sẽ tìm thấy nhau , thuộc về nhau thôi , còn nếu không là gì của nhau thì có gặp được cũng sẽ ra đi cả ckiu nhỉ. 

Yêu thương, tôn trọng, tin tưởng anh và tình yêu anh dành trọn cho em!

Anh là hiểu em nhất ckiu ah, anh luôn biết vk đang nghĩ gì, muốn gì dù vk không nói ra. Bởi 2 ta là vc thực sự, hai ta đập cùng một nhịp đập trái tim anh nhỉ.

• Like 2

KYL    239

"Trưởng thành không phụ thuộc vào việc bạn đã yêu qua bao nhiêu người, mà chính là việc bạn đã dốc hết tâm can để chỉ muốn ở bên một người như thế nào."

---Câu này hay nè!

ST

• Like 2

Hoatra    161

Vợ chồng mình cùng trưởng thành bên nhau ckiu nhé! ❤ Mãi nắm chặt tay nhau, không buông như đã hứa ty hén!

"Om anh that chat o buong nha, nhat quyet khong buong tay anh! Hon vk om vk trong vong tay that chat cua anh duoc o K?"

"a ôm vk lại, a cung kg buong tay vk dau. Vì a yêu em!"

10/April/2019

• Like 1
  • Thanks 1

Hoatra    161

Cảm ơn ckiu đã mang đến cho vk một ngày kỉ niệm 18 tháng vc bên nhau thật đặc biệt, và hạnh phúc khi được ôm anh trong vòng tay cùng nhau đi vào giấc ngủ ngon! Đó là ước muốn hàng đêm vk mơ ước đấy!❤ 

Vk sẽ nhớ mãi không quên những phút giây này... vk cất cả vào 4 ngăn ckiu nhé!

• Like 1

KYL    239

Đã từng trăn trở rằng giữa nhân gian rộng lớn này, mỗi khắc chỉ cần có duy nhất một ai đó/ một cái gì đó/ một lý tưởng nào đó để sẻ chia, mong đợi và gắn bó là hạnh phúc.

Và mình vậy là may mắn rồi vì những gì mình suy nghĩ đã thành hiện thực.

Kỷ niệm 18 tháng hạnh phúc

• Like 2

Hoatra    161
Posted (edited)

Qua bao lần hỉ nổ ái ố, lên bổng xuống trầm, thì vc ta lại càng hiểu nhau hơn, thương nhau nhiều hơn, quý trọng từng phút giây êm đềm bên nhau hơn ckiu nhỉ. Vk biết anh luôn cố gắng ở bên vk nhiều nhất có thể, dù bên anh bao bộn bề cuộc sống lo toan. Anh vẫn gác lại mọi thứ, cv, gđ người thân để được ở bên vk khi cần. Ck ơi mình cùng dựa vào nhau để vượt qua mọi thử thách, chông gai trong cuộc sống nhé.  Cảm ơn ty đã luôn dang rộng vòng tay ôm vk kịp thời, dìu dắt và kéo vk lên kịp khi vk sắp trượt chân xuống hố sâu vô định do vk tạo ra. Em vẫn muốn nói một câu muôn thuở rằng " Anh là người đàn ông thực sự trong lòng em, là người chồng đáng kính, là người tình trăm năm, là người yêu muôn kiếp!" . Vk luôn tự hào khi sánh bước bên anh khắp nẻo đường ckiu ah. 

11/04/2019, kỉ niệm 18 tháng vc mình tìm thấy nhau ckiu nhỉ!  Hạnh phúc luôn đong đầy trong mắt nhau anh nhé. Em thích ngắm nhìn anh baby ạ, mỗi lúc như vậy vk chỉ ước được một điều là có thể nuốt trọn hình bóng anh vào đôi mắt vk, "đôi mắt rực lửa yêu thương" như anh từng nói đấy. 😍😍😍😍😍  Hiiiii...

Edited by Hoatra
  • Like 1

KYL    239

Bạn ơi, đừng làm phiền một người không yêu bạn.

-HẾT-

• Like 1

Hoatra    161
Posted (edited)

Cảm ơn ty đã tạo cho vk một ngày kỉ niêm 19 tháng thật đặc biệt! Vk được ckiu lựa váy xinh tặng vk, đầm body mới chịu nhỉ, hiiiii, vk thích nghe ck nói anh thích tủ đồ của vk có đủ màu sắc hơn nè, vk nghĩ chắc vài hôm nữa tủ đồ của em sẽ có đủ sắc màu ty đây nà. Hôm nay vc mình được cùng cha mẹ ăn uống, chuyện trò vui vẻ và được nằm ôm nhau, iu nhau cả ngày HẠNH PHÚC và VUI ck nhỉ.  Cảm ơn ckiu đã cùng em chăm sóc cho me.  Nhẹ nhàng nhắc nhở vk ý tứ trong cách đứng ngồi, lo lắng quan tâm vk từng chút một khi ra về, xem vk có mang theo áo mưa không, nếu quên thì anh nhường áo mưa cho vk, đợi vk mặc áo mưa cẩn thận xong mới ra về. Ckiu có biết những cử chỉ nho nhỏ ấy nhưng lại thể hiện một ty to đùng đùng anh dành cho vk không. Vk cảm nhận được ty anh dành cho vk ngày một nhiều hơn như cách em yêu anh ckiu nhỉ!  Cứ như 19 tháng qua là toại nguyện rùi ty ha. Luôn nồng nàn, cháy bỏng khát khao nhau!

May 11th, 2019 ❤

Bonus thêm nè:

- Vc cùng nhau đi nhuộm tóc (lần đầu đi nhuộm chung) để chuẩn bị đi du lịch ❤️ 

- Vc chở nhau đi ăn món Huế tại quán một thời kỷ niệm của vk khi làm việc ở Dist 1

Edited by Hoatra
  • Like 2

KYL    239

Nguồn: in tờ nét 🤣 (có thêm chút mắm muối bột nêm)

"Một ông vua ngồi trong hoàng cung nghe thấy tiếng rao ngoài cửa sổ: "vú sữa nào, vú sữa ngon đây!"

Nhà vua nhìn ra thấy một ông già đẩy chiếc xe bán vú sữa và xung quanh rất đông người mua.

Vua thấy thèm ăn bèn gọi quan Nhất phẩm đến và nói: "Đây là năm đồng tiền vàng, hãy đi mua vú sữa cho ta".

Quan Nhất phẩm cho gọi quan Cửu phẩm và nói: "Đây là bốn đồng tiền vàng, hãy chạy đi mua vú sữa".

Quan Cửu phẩm gọi quan bộ Lễ và nói: "Đây là ba đồng vàng, hãy chạy đi mua vú sữa".

Quan bộ Lễ gọi đội trưởng thị vệ và nói: "Đây là hai đồng tiền vàng, hãy chạy đi mua vú sữa."

Đội trưởng thị vệ gọi một người lính canh và nói: "Đây là một đồng tiền vàng, hãy chạy đi mua vú sữa".

Tên thị vệ bước ra và tóm cổ ông già: "Này, ông đang hò hét cái gì vậy đã vậy còn buôn bán lấn chiếm vỉa hè, xéo khỏi đây ngay, tịch thu hết xe vú sữa ."

Thị vệ quay trở về và nói: "Đây, thưa đội trưởng. Một đồng tiền vàng được một nửa xe vú sữa".

Đội trưởng đêm đến quan bộ Lễ: "Đây, thưa ngài, hai đồng tiền vàng được một bao tải vú sữa".

Quan bộ Lễ gặp quan Cửu phẩm: "Đây, ba đồng tiền vàng được một túi vú sữa".

Quan Cửu phẩm đến gặp quan Nhất phẩm: "Đây, bốn đồng tiền vàng được một nửa túi vú sữa. Biết làm sao được, thưa ngài, lạm phát mà."

Quan Nhất phẩm xuất hiện trước mặt vua: "Thưa bệ hạ, như ngài đã ra lệnh, năm quả vú sữa đây ạ."

Vua ngồi trong cung điện ngẫm nghĩ: "Năm quả vú sữa , năm đồng tiền vàng, mỗi quả vú sữa một đồng tiền vàng mà dân chúng tranh giành để mua. Dân chúng quả thật rất giàu và những người buôn bán cũng rất giàu kể cả khi bán trà đá, vé số v.v Cần tăng thuế đánh vào dân.”

Thế là điện tăng, xăng tăng, cái quần què gì cũng tăng.

😭😭😭

• Haha 1

KYL    239

Lễ Phật Đản

Làm cái gì cũng nhớ ty nên làm kg chỉ cho 1 mà cho 2

• Thanks 1

KYL    239

Bình yên là gì vk nhỉ?....Chắc là khi ở bên nhau

Cùng yêu và cùng suy nghĩ....và cùng sống đến bạc đầu

-Thứ 3 ngày 4/6/2019....và thứ 3 tuần sau là ngày đặc biệt 

• Like 1