Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Closetoyou    14
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

HN. 

Một đêm băn khoăn nhiều thật nhiều, cứ lăn lăn trên giường hoài. Thật lòng là mong sao đêm dài thật dài, và ngày mai đừng tới. 

Những sự áp lực mình phải chịu, có kể trăm lần cũng không ai thấu hiểu, nghìn câu nói •Thương em/bạn• cũng chỉ là lời đầu môi. 

Lại một mình chống chọi, mạnh mẽ đương đầu vs mọi thứ. Mình từng nói với N trước khi chia tay: "Em biết N làm được, N mạnh mẽ lên, đừng uỷ mị như vậy." Nhưng thực sự lúc đấy, từ tâm hồn đến thể xác,  tất cả đều vô cùng yếu đuối. 

N ạ.

Giá mà chúng mình có thể ở gần nhau hơn. Trong những lúc nhiễu nhương, vòng tay trao nhau một cái ôm, hôn nhau thật sâu, thật lâu, (giống như vài tháng trước đây)

để chúng mình thấy cả thế giới này cũng có thể chống lại được. Chỉ tiếc là duyên mình ngắn quá, ở lại thêm cũng chỉ là miễn cưỡng nối lại mà thôi....

Được chỉnh sửa bởi Closetoyou

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Closetoyou    14

Bố chuẩn bị đi 10 ngày. 

10 ngày này 3 năm trước, cũng đã trông mong thế nào, đã có người hẹn qua nhà mình chơi sau khi đi Phan xi păng về, cả thế giới nằm gục trên vai mình ngủ ngon lành trên ghế sau. Người từng là cả thế giới - được mình đưa đi làm bánh, đưa đi xem phim đưa đi ăn, đêm về hai đứa nằm nói chuyện luyên thuyên đến sáng, mình còn hát cho người nghe xong người ta nằm cười sặc sụa.

10 ngày này 3 năm sau, cô đơn 1 mình. Chuyện đã hết. Kỉ niệm vẫn còn. Người thì quên. Còn mình thì vẫn nhớ.

Tóm lại, đứa nhớ dai là đứa dại. Đứa yêu đại là đứa ngu.

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14

Mình ghét cái kiểu trịch thượng đấy.

---

Ok fine. I won't give a damn.

---

Miss you. Hate you. Hate you. Miss you. Hate you. Hate you more. Miss you more. Despite the bad way you treated me. 

Still miss you. and love you more. And hate you more. 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14

Đau lòng chính là cảm giác muốn khóc mà không được.

Gào thét cũng không thê 

Sầu nguyên tảng nguyên khối trong lòng, đè nặng ngày này qua ngày khác...

---

Gởi bạn thân mến: 

Đừng dại liêu xiêu ngây ngất vì mấy lời mật đường của các bạn nữ khi yêu. Để rồi khi họ quay lưng, họ sẽ giẫm đạp lên chính những lời nói tẩm đường tẩm mật ngọt lịm của chính mình. Càng thẩm thấu sẽ chỉ càng xót xa thôi...

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14

Hà Nội. Một ngày đau lòng.

Anh ạ. Đã ba năm kể từ ngày chúng mình gặp nhau. Có thể đối với người từng trải qua dăm ba mối tình như anh, kỉ niệm chẳng là gì quan trọng khiến anh phải bận tâm nhung nhớ. Nhưng đối với em, thì em luôn nhớ từng lời anh nói; từng cử chỉ từng dáng hình, càng nhớ càng đau lòng. 

Em trốn chạy hết chỗ này đến chỗ khác, trốn chạy nơi lần đầu đưa mình đến với nhau bằng những tin nhắn, nhưng em phát hiện ra, dù có đi đâu làm gì, có yêu ai, em cũng sẽ đều nghĩ đến anh. Bạn bè em cười vì em ngu ngốc, em cố chấp, nhưng bọn họ không thực sự hiểu, quên một người mình từng yêu nhiều đến mức quên đi bản thân mình, nó khó khăn và đau đớn đến mức nào.

Nếu em gặp được một cô gái khiến em rung động sau này, em sẽ giữ cô ấy thật chặt, sẽ yêu thương cô ấy, ko hờn dỗi ko làm chuyện có lỗi, ko làm cô ấy bực bội. Như em đã từng làm với anh. 

Em thực sự rất nhớ anh. Giá mà hôm qua em có thể đủ dũng cảm ôm anh lấy 1 lần cuối... Nhìn ánh mắt lạnh lùng của anh, em thật sự đau lòng kinh khủng. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Em cứ tưởng cả đời này không thể quên nổi anh.

Ai ngờ vài ngày sau, em quên cmnl. :->

Nói cho mang tính động viên vậy chứ chuyện tình mấy năm của chúng mình cũng vui mà. Nói quên sạch thì dối lòng quá!

Em mà có khả năng viết lách, em cũng xuất bản quyển sách chinh chiến và yêu đương. :)

Ở đây chẳng có ai dòm ngó em, chẳng có ai biết em là ai, nói nhớ anh cũng không bị bạn bè đọc được rồi phê phán em là đứa luỵ tình :)) Ờ. Có tình mà luỵ cũng tốt chớ, ế mốc meo không có tình này tình nọ để nhớ thương mới gọi là đáng buồn kìa.

---

I really miss kissing your cheek, your lips!!!!! 

Vậy mà giờ mỏ anh đang hôn con nào? :(:(:(  Má anh đang để cọn  nào nhéo?!!?? :(:( 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14

Mấy ngày chạy deadline mệt rã rời..

Dùng công việc để quên đi tổn thương, quả là một cách hiệu quả và hao sức. 

Hôm nay xin nghỉ, sẽ vòng ra ngõ Hàng Bột ăn mì tim cật. Nhớ ai đó đến tuyệt vọng. Chưa bao giờ đưa ai đó đi ăn mì tim cật :)) Mà giờ cũng đã có người khác đưa ngta đi ăn những món ngon rồi.

Vẫn cùng nhau ở mảnh đất thủ đô, mà sao cảm giác xa xôi như hai đầu thế giới. Cũng bởi vì trái tim người ta đâu hướng về mình :))

Thôi đi măm măm còn làm việc tiếp.

Lấy tiền làm niềm vui và mục đích sống, lấy sự xinh đẹp làm động lực phấn đấu :))

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14

Mình băn khoăn tự hỏi, có thật sự mình bị ai đó ám ko? Sao làm việc gì cũng đều khó khăn, đều không thuận lợi! 

Dồn dập hàng chục thứ khó khăn đổ lên đầu đứa bé nhỏ như mình, đè chít con người ta rồi.. 

Mình buồn lắm.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DamDang    1.164
39 minutes ago, Closetoyou said:

Mình buồn lắm.

*vỗ vai* những lúc xui như dzậy nên mua vé số ah XD.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14

Kỉ niệm càng ngọt ngào. Khi nhớ đến lại càng đau lòng...

Qua hết rồi, mau quên đi~

Giá mà giờ có ai đó để em chia sẻ những thứ như ngày trước em chia sẻ với anh!

---

Hôm nay HN mưa to thật to. Bỗng nhớ đến nhiều thứ kỉ niệm, trong đó có những kỉ niệm sai trái mà cả đời này chắc ông trời đang phạt để bắt mình trả nợ :)) 

I bet that you will be missing me with that risky kissess under the raincoat, right in the middle of the crossroads, babe :) 

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14

Điều cực kì xuất sắc của nó là nó chả có điểm méo gì hấp dẫn: xinh ko, đáng yêu ko, dễ thương cũng ko, thậm chí thi thoảng có quả trợn mắt nhìn tởm dã man. Thế mà thi thoảng mình vẫn bị nghĩ về nó!

Nhục thật!

Mình nhớ là mình vốn thích người khả ái ưa nhìn cơ mà huhuhuhu

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14

p/s: chả nhẽ mình lại bị hấp dẫn bởi những điểm xấu dị kì lạ đấy!?

...

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14

Hôm nay được em nyc của bạn ntin tâm sự. Mình biết ngay từ hôm nhỏ ý nhắn tin cho mình hỏi han linh tinh về bạn mình :)) là đã đoán ngay ra được có mùi dấm chua.

Lúc bạn mình chạy theo nyc, khổ sở vật vã, thì bị phũ cho sấp mặt luôn. Vậy mà khi có bồ mới một phát, em nyc xếp xó (yes as always)  :)) nào là hứa yêu đương trọn đời chờ đợi trọn kiếp chỉ yêu mình em :)) (à đến khi có con khác thì tính sau!) 

Em nyc mất rồi mới thấy buồn và ăn năn, ghen tuông. Nhắn tin cho mình đau khổ lắm. Haizz. Giờ thì biết làm sao, thôi thì có không giữ, mất đừng tìm (chạy theo em khác rồi chứ sao!)

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Chỉ là em ghen ghen ghen thôi mà...

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14

Tại sao? 

Muốn có được người mình yêu thương!? Lại ko thể có.... ;__; 

I want you!!!! 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Gia.Linh    1.326

But I'm too old for youuuu , babe!!!! Ha ha ...ha...

Ghẹo em đó, sẽ có mà! Mới có 25-26 tuổi mà làm như 65-74 không bằng.

Hồi bằng tuổi em chị mới có mối tình thứ 2 vắt vai thôi đấy ! 😉

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Một buổi tối thật toẹt vời ông mặt trời! Bạn đồng nghiệp chở đi mua đồ linh tinh, ăn hải sản và lượn hồ Tây. Đã n lần lượn hồ Tây, nhưng mỗi lần lại một cảm xúc khác nhau, với một người bạn khác nhau. Thời tiết cứ dễ thương thế này, có phải khiến lòng người liêu xiêu và vạn vật trở nên đáng iêu quá đỗi hay không!?

--/--

Đã bao ngày tự xoay xở trong đống kí ức đầy ngọt ngào và hỗn độn mà có thể đối phương đã quên từ lâu! Thế mới nói, nhớ dài, nhớ dai chính là đứa dại :( mình rất là dại...(gái)! Một sự vụng dại đầy êm ái.

Người ta thường khao khát thứ mình không thể có. Giống như cậu, tớ mãi mãi không thể có được cậu thêm một lần nữa. Không thể có cảm giác ấm áp khi được cậu ôm, cố gắng kiềm nén nhịp đập dồn dập của trái tim, cảm giác vã mồ hôi khi cậu kéo tay lại nắm, cảm giác vui sướng phát điên lên khi cậu gửi hoa đến nhà thật bất ngờ, cảm giác ù tai chóng mặt bướm bay trong bụng khi cậu ghé sát thì thầm vào tai tớ, cảm giác đau đến quặn lòng khi ôm tớ ngủ nhưng cậu nhắn tin cho cô gái cậu từng thích... Tớ ghen, cậu hiểu không? Và cậu đã không trung thực với tình cảm của chính mình, bởi thế, tớ không nhận lời yêu cậu, vì tớ biết, tớ sẽ tổn thương nên tớ tự thu mình lại và rời xa cậu, rời xa những buồn bã lo âu hờn giận ghen tuông. Cô gái cậu từng thích, khi tớ xuất hiện, đã chủ động níu kéo cậu :)) làm mọi điều để cậu ko để tâm đến tớ. Ok, tính tớ vốn ko thích tranh giành, thứ gì thuộc về tớ thì sẽ là của tớ. Tớ cần cậu toàn tâm toàn ý với tớ, đó là điều tớ muốn! Còn tớ, tớ sẽ yêu thương cậu bằng tất cả chân thành tớ có. Nếu không sau đó...à mà không có sau đó.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14
Vào 6/6/2017 vào 00:13 , Gia.Linh đã nói:

But I'm too old for youuuu , babe!!!! Ha ha ...ha...

Ghẹo em đó, sẽ có mà! Mới có 25-26 tuổi mà làm như 65-74 không bằng.

Hồi bằng tuổi em chị mới có mối tình thứ 2 vắt vai thôi đấy ! 😉

Nhưng người em thương ko thương em. Người em ko thương lại thương em. Em muốn có được người em thương, ko phải người em ko thương. :(

Btw, Age means nothing when people are in love, sis.

I do want the person I love to love me.

That's all. I do not care about anything else :p

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Gia.Linh    1.326

Ây chết! Sao éo le vậy em? Cổ không yêu thì bỏ đi , đi kiếm cô khác yêu em & em cũng yêu. Hoa đẹp rải rác khắp hành tinh em ạ! 😊

Ghẹo em thôi, đọc cảm xúc của em dành cho cô nọ ở phần trên chị nhìn thấy được điểm chung của chúng ta.

Yêu người đa tình mệt tim lắm! Nhưng biết đâu cổ chỉ quan tâm cô kia như một người bạn lúc cần cổ thì sao? Đừng ích kỉ, nghĩ thoáng một chút, tỉnh táo để biết đâu là bạn là tình vì ngoài người yêu ra ai cũng có những mối quan hệ xã hội, bạn bè cần quan tâm.

Kể em nghe nhé! Trước có lần chị đang trò chuyện với người yêu chị thì một chị khác gọi vào, vì chị biết rõ chị này đang trong tình trạng trầm cảm, she cần người chia sẻ, mặc dù chị rất không thích tính cách của chị này & cũng không cảm tình gì mấy nhưng chị luôn bên cạnh nghe chị ấy lải nhải vì chị hiểu họ tin & cần mình .

Nên chị nói với người yêu chị để chị qua trả lời chị kia.

Ngừoi yêu chị giảy nãy bảo chị thích chị kia hơn cổ rồi giận tắt máy.

Em thấy không? Thật ra thực tế là chị đâu có thích chị kia cho dù chỉ là bạn bè nhưng vì chị biết chị kia đang cần chị, vì chị kia cô độc, vì chị kia là người trong giới  nên khó tìm người chia sẻ. Chị chỉ muốn giúp đỡ giúp chị ấy vượt qua giai đoạn khủng hoản , vậy thôi.

Con người chúng ta ai cũng có sự ích kỷ, chỉ muốn người mình yêu toàn tâm toàn ý dành cho mình thôi, điều đó không có gì sai.  

Tuy nhiên cũng nên thông thoáng vì chính những mối quan hệ xã hội cũng góp phần cho tình yêu của chúng ta ý nghĩa hơn . Em nén thẳng thắng trò chuyện với nhau, biết đâu cổ chỉ nhắn tin như bạn bè thôi thì sao.😊

Vui em nhé! 😊

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Closetoyou    14

Xem cảnh hôn trong Below her mouth xong bị nhớ những lần hôn người yêu cũ ạ '_' nhưng giờ người yêu chưa có, người yêu ở nơi đâu,  nơi nao nơi mô sao chưa lộ mặt?

Cảm giác bất lực và buông xuôi trước khó khăn dồn dập. Dù gì cũng chỉ là một em gái bé nhỏ yếu đuối trong tâm hồn nhưng cái vỏ lúc nào cũng show off sự mạnh mẽ cứng cỏi đầy giả tạo :"(.

Muốn ôm ai đó và ngủ ngày qua ngày, không cần tỉnh giấc tranh đấu với cuộc đời, chỉ ôm nhau và ngủ mãi như vậy có được không?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now