Asian Labrys Thông Báo

Thông Báo

2017.02.26

Chương trình Cắm Trại Mùa Xuân 2017 tại Đồi Cừu Châu Pha Hodota Resort & Boating Center Bình Châu Vũng Tàu

2017.01.30

Từ bắt đầu hôm nay, thành viên có quyền đối với chủ đề của mình đã mở ra. Các bạn có thể tự chỉnh sửa, ẩn bài, hoặc xóa bài.

• Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Sau hơn một năm loay hoay với cuộc sống độc thân, thì cuối cùng hôm nay mình củng ráng dành thời gian mò lên online đăng quãng cáo chống ế... Thật nhé, sống độc thân với 2 em chó con,  thời gian của công việc, thể thao , gia đình lớn, nấu ăn, chăm sóc vườn cây ăn trái làm mình chẳng còn thời gian nghĩ tới tình yêu..nhưng nó thiếu thiếu sao đấy...Thiếu những lo lắng, những hẹn hò, lời yêu thương ( nói với cún hoài củng chán 😁), và thiếu luôn những giận hờn vu vơ... 

Giờ ngồi điếm thời gian coi khi nào mình hết ế nhé....cố lên tui ơi....

3 people like this

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác

Um...mặc dù bạn đang có tất cả nhưng sẽ thêm thi vị & hoàn hảo cho cuộc sống hơn nếu có tình yêu đôi lứa. 😊

Chúc bạn may mắn gặp được nửa để yêu thương để giận hờn vu vơ nhưng hy vọng sẽ không là drama. Ha ha ha ha...

2 people like this

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
7 hours ago, JoyOfLove said:

Sau hơn một năm loay hoay với cuộc sống độc thân, thì cuối cùng hôm nay mình củng ráng dành thời gian mò lên online đăng quãng cáo chống ế... Thật nhé, sống độc thân với 2 em chó con,  thời gian của công việc, thể thao , gia đình lớn, nấu ăn, chăm sóc vườn cây ăn trái làm mình chẳng còn thời gian nghĩ tới tình yêu..nhưng nó thiếu thiếu sao đấy...Thiếu những lo lắng, những hẹn hò, lời yêu thương ( nói với cún hoài củng chán 😁), và thiếu luôn những giận hờn vu vơ... 

Giờ ngồi điếm thời gian coi khi nào mình hết ế nhé....cố lên tui ơi....

Bạn nuôi cún gì đấy? Có 2 đứa lận àh ;))

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Bum - Mình có 2 em gái Maltese , lông trắng mà con mình nó chẳng bao giờ thấy trắng vì đơn giản nó suốt ngày đùa giởn ngoài vườn...Thật ra mới đầu chỉ có một em thôi, nhưng thấy nó buồn quá, thế là rinh về thêm một em cho nó không cô đơn...Thế mà Mom nó thì cứ cô đơn, o thể đem tiền đi mua tình yêu..hihihi....just kidding...

=====

Có bạn hỏi mình đang tìm đối tượng như thế nào ? Sau bao nhiêu cuộc tình có sóng , có gió, có bão luôn thì mình phát hiện ra sự thật hơi phủ phàng rằng hình như mình bị cái bệnh đam mê nhiều hơn là đã trãi nghiệm qua tình yêu đích thực....Có lẽ đó là lý do tại sao mình quyết định không đi tìm kiếm nửa, cứ để tình yêu gõ cửa trái tim ...Nhưng mình đã lầm chẳng có ma nào chịu gỏ cửa ....hihihi...Thế là một năm trời hơn ngồi Ê sắc Ế 

Ế ...powerful word ...Dù vào danh sách sổ đen nhưng mình quyết định phải tìm được tình yêu đích thực ...Không đùa được, vì chẳng còn trẻ để trãi nghiệm tình cảm hờ hửng hoặc chỉ vì đam mê . Ai mà chẳng mê cái đẹp, nhưng bên trong là sự đồng điều, một cảm giác nhớ thương ai đó và một sự rung động khó hiểu khi bắt gặp ánh mắt nhìn nhau....Hình như mình bắt đầu sến toàn tập 

Một ngày mới bắt đầu, nhưng vui hơn vì Friday rồi .... Ngày mai thì sẽ đi tiệc nhé, và mình biết sẽ có dịp gặp mấy nàng teen không...Đẹp thì đẹp đó, 2X thì trẻ trung và năng động lắm cơ, nhưng thôi mình thì giang tay thua mấy nàng vì không thể trò chuyện hơn 10 min..Đó mới biết, mình đã già..hic hic  Mà già thiệt dù rằng mình rất lạc quan trong mọi thứ, nhưng mà công nhận là mấy em trẻ tuổi suy nghĩ khác lắm , o thể hiểu nổi họ nghĩ gì, giờ mình mới hiểu là mình hạnh hạ cô bạn mình quen hồi trẻ như thế nào hihihi...Người ta lớn, mà mình thì cứ kêu em, mà lại nhõng nhẽo, khó ưa và khó  thấy ghê luôn, giờ muốn quay lại xin lỗi vì cái tuổi trẻ bồng bột đó .....                          

1 person likes this

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
21 hours ago, JoyOfLove said:

Bum - Mình có 2 em gái Maltese , lông trắng mà con mình nó chẳng bao giờ thấy trắng vì đơn giản nó suốt ngày đùa giởn ngoài vườn...Thật ra mới đầu chỉ có một em thôi, nhưng thấy nó buồn quá, thế là rinh về thêm một em cho nó không cô đơn...Thế mà Mom nó thì cứ cô đơn, o thể đem tiền đi mua tình yêu..hihihi....just kidding...                          

Cảm giác nhìn 2 con chó đùa giỡn với nhau có phải rất bình yên và ấm áp không?  :rolleyes:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Bum - bình yên và dể thương lắm, nhưng sáng weekend muốn ngủ nướng mà bị 2 ẽm làm ồn phát bực...hihihi...Thế mới nói kg cái gì có gì là hoàn hảo ..Phải có sự đánh đổi và chấp nhận sự đánh đổi để có thể sống hạnh phúc.

=======

Sáng weekend nào củng là điệp khúc pha cafe ra vườn nằm nhìn ngắm cây cảnh , nghe chim hót líu lo, nghe chó gầm gừ sủa um tỏi khi có tiếng động...rồi leo lên đây viết tâm sự ế...hihihi.. Thật ra nếu hỏi mình cảm giác cuộc sống hiện tại ra sao? Có lẽ mình đã an lạc, bình yên lẩn cầu toàn lắm rồi...kg đòi hỏi hơn nửa ..Cám ơn trời phật đã cho mình được cuộc sống hiện tại , và mình nghĩ hạnh phúc đơn giản chỉ thế... Có những suy nghĩ trái chiều rằng như thế là cuộc sống mình thụ động, lấy thời gian và kiến thức rảnh rổi đi kiếm tiền rồi làm từ thiện... Thế là mình lọt vào danh sách ích kĩ chỉ nghĩ cho riêng bản thân...khổ chưa ? Cuộc đời mình mà người khác lại quyết định dùm rồi phán xét luôn ... Sau cuộc nói chuyện đó, thì mình củng nói câu " từ biệt nhé 😎...chúng ta không hợp quan điểm sống, và tôi củng đã sống nửa đời người rồi kg trẻ con mà dạy tôi cách sống...bạn tìm người yêu để dạy bảo thì tìm lộn người ....Thế tôi hỏi bạn liệu bạn đã đang sống cuộc sống ra sao ? Bạn chật vật với cơm áo gạo tiền cho chính mình , chứ có từ thiện đâu ? Bạn chọn sai đường để rồi vẩn còn phong trần với cuộc sống, quen bạn gái mà thời gian book với công việc từ sáng tới chiều, tiền bạc thì bạn biết ai là người kg từ thiện mà đưa cho bạn trả bill...hình như câu cảm ơn chưa nghe, hay đó là nhiệm vụ của tôi ?!?"... Quen nhau được vài tháng mình trở lại thế giới độc thân, cho rảnh chuyện đời..đó hỏi sao kg ế 😂... 

4 people like this

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Cái vụ ngòi ngắm 2 con và uống caphe,,,,,,caphe hiệu gì dzạ?? Để coi hợp hiệu hem?? Bữa nào cuối tuần qua uống ké,,,hiiii

men đéc ơi,,mới có hơn 1 năm,,đây ế xuyên bang và xuyên lục địa đây nè,,,yên tâm đi,,,tình yêu sẽ gõ cửa,vì mỗi khoảng khắc trong cuộc sống đã có sự quyết định hết rồi,,đâu phải muốn là được ,,nhưng khi không muốn nà cũng được đó nha....

đang bận với 2 con chưa chịu,,vậy chuẩn bị bận rộn thêm với cái phone nữa nha.

1 person likes this

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
8 giờ trước, JoyOfLove đã nói:

Bum - bình yên và dể thương lắm, nhưng sáng weekend muốn ngủ nướng mà bị 2 ẽm làm ồn phát bực...hihihi...Thế mới nói kg cái gì có gì là hoàn hảo ..Phải có sự đánh đổi và chấp nhận sự đánh đổi để có thể sống hạnh phúc.

=======

Sáng weekend nào củng là điệp khúc pha cafe ra vườn nằm nhìn ngắm cây cảnh , nghe chim hót líu lo, nghe chó gầm gừ sủa um tỏi khi có tiếng động...rồi leo lên đây viết tâm sự ế...hihihi.. Thật ra nếu hỏi mình cảm giác cuộc sống hiện tại ra sao? Có lẽ mình đã an lạc, bình yên lẩn cầu toàn lắm rồi...kg đòi hỏi hơn nửa ..Cám ơn trời phật đã cho mình được cuộc sống hiện tại , và mình nghĩ hạnh phúc đơn giản chỉ thế... Có những suy nghĩ trái chiều rằng như thế là cuộc sống mình thụ động, lấy thời gian và kiến thức rảnh rổi đi kiếm tiền rồi làm từ thiện... Thế là mình lọt vào danh sách ích kĩ chỉ nghĩ cho riêng bản thân...khổ chưa ? Cuộc đời mình mà người khác lại quyết định dùm rồi phán xét luôn ... Sau cuộc nói chuyện đó, thì mình củng nói câu " từ biệt nhé 😎...chúng ta không hợp quan điểm sống, và tôi củng đã sống nửa đời người rồi kg trẻ con mà dạy tôi cách sống...bạn tìm người yêu để dạy bảo thì tìm lộn người ....Thế tôi hỏi bạn liệu bạn đã đang sống cuộc sống ra sao ? Bạn chật vật với cơm áo gạo tiền cho chính mình , chứ có từ thiện đâu ? Bạn chọn sai đường để rồi vẩn còn phong trần với cuộc sống, quen bạn gái mà thời gian book với công việc từ sáng tới chiều, tiền bạc thì bạn biết ai là người kg từ thiện mà đưa cho bạn trả bill...hình như câu cảm ơn chưa nghe, hay đó là nhiệm vụ của tôi ?!?"... Quen nhau được vài tháng mình trở lại thế giới độc thân, cho rảnh chuyện đời..đó hỏi sao kg ế 😂... 

Mèn ơi! Mới đọc tưởng có con thật!

Bạn bè là để nói xấu nhau! :laugh: Mình tin là vậy.

Nói xấu, biết nó xấu tánh đó, vưỡn chơi, vì ai cũng có tánh xấu mà, không ai hoàn hảo cả, kể cả một thánh nhân.

Mong là bạn tìm được người bạn hợp lý nhất để chia sẽ sự nhàn tản và thưởng thức cuộc sống một cách tiêu tao nhất! :wub:

2 people like this

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now