Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

JoyOfLove    11

Sau hơn một năm loay hoay với cuộc sống độc thân, thì cuối cùng hôm nay mình củng ráng dành thời gian mò lên online đăng quãng cáo chống ế... Thật nhé, sống độc thân với 2 em chó con,  thời gian của công việc, thể thao , gia đình lớn, nấu ăn, chăm sóc vườn cây ăn trái làm mình chẳng còn thời gian nghĩ tới tình yêu..nhưng nó thiếu thiếu sao đấy...Thiếu những lo lắng, những hẹn hò, lời yêu thương ( nói với cún hoài củng chán 😁), và thiếu luôn những giận hờn vu vơ... 

Giờ ngồi điếm thời gian coi khi nào mình hết ế nhé....cố lên tui ơi....

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Gia.Linh    1.333

Um...mặc dù bạn đang có tất cả nhưng sẽ thêm thi vị & hoàn hảo cho cuộc sống hơn nếu có tình yêu đôi lứa. 😊

Chúc bạn may mắn gặp được nửa để yêu thương để giận hờn vu vơ nhưng hy vọng sẽ không là drama. Ha ha ha ha...

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bum    179
7 hours ago, JoyOfLove said:

Sau hơn một năm loay hoay với cuộc sống độc thân, thì cuối cùng hôm nay mình củng ráng dành thời gian mò lên online đăng quãng cáo chống ế... Thật nhé, sống độc thân với 2 em chó con,  thời gian của công việc, thể thao , gia đình lớn, nấu ăn, chăm sóc vườn cây ăn trái làm mình chẳng còn thời gian nghĩ tới tình yêu..nhưng nó thiếu thiếu sao đấy...Thiếu những lo lắng, những hẹn hò, lời yêu thương ( nói với cún hoài củng chán 😁), và thiếu luôn những giận hờn vu vơ... 

Giờ ngồi điếm thời gian coi khi nào mình hết ế nhé....cố lên tui ơi....

Bạn nuôi cún gì đấy? Có 2 đứa lận àh ;))

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
JoyOfLove    11

Bum - Mình có 2 em gái Maltese , lông trắng mà con mình nó chẳng bao giờ thấy trắng vì đơn giản nó suốt ngày đùa giởn ngoài vườn...Thật ra mới đầu chỉ có một em thôi, nhưng thấy nó buồn quá, thế là rinh về thêm một em cho nó không cô đơn...Thế mà Mom nó thì cứ cô đơn, o thể đem tiền đi mua tình yêu..hihihi....just kidding...

=====

Có bạn hỏi mình đang tìm đối tượng như thế nào ? Sau bao nhiêu cuộc tình có sóng , có gió, có bão luôn thì mình phát hiện ra sự thật hơi phủ phàng rằng hình như mình bị cái bệnh đam mê nhiều hơn là đã trãi nghiệm qua tình yêu đích thực....Có lẽ đó là lý do tại sao mình quyết định không đi tìm kiếm nửa, cứ để tình yêu gõ cửa trái tim ...Nhưng mình đã lầm chẳng có ma nào chịu gỏ cửa ....hihihi...Thế là một năm trời hơn ngồi Ê sắc Ế 

Ế ...powerful word ...Dù vào danh sách sổ đen nhưng mình quyết định phải tìm được tình yêu đích thực ...Không đùa được, vì chẳng còn trẻ để trãi nghiệm tình cảm hờ hửng hoặc chỉ vì đam mê . Ai mà chẳng mê cái đẹp, nhưng bên trong là sự đồng điều, một cảm giác nhớ thương ai đó và một sự rung động khó hiểu khi bắt gặp ánh mắt nhìn nhau....Hình như mình bắt đầu sến toàn tập 

Một ngày mới bắt đầu, nhưng vui hơn vì Friday rồi .... Ngày mai thì sẽ đi tiệc nhé, và mình biết sẽ có dịp gặp mấy nàng teen không...Đẹp thì đẹp đó, 2X thì trẻ trung và năng động lắm cơ, nhưng thôi mình thì giang tay thua mấy nàng vì không thể trò chuyện hơn 10 min..Đó mới biết, mình đã già..hic hic  Mà già thiệt dù rằng mình rất lạc quan trong mọi thứ, nhưng mà công nhận là mấy em trẻ tuổi suy nghĩ khác lắm , o thể hiểu nổi họ nghĩ gì, giờ mình mới hiểu là mình hạnh hạ cô bạn mình quen hồi trẻ như thế nào hihihi...Người ta lớn, mà mình thì cứ kêu em, mà lại nhõng nhẽo, khó ưa và khó  thấy ghê luôn, giờ muốn quay lại xin lỗi vì cái tuổi trẻ bồng bột đó .....                          

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bum    179
21 hours ago, JoyOfLove said:

Bum - Mình có 2 em gái Maltese , lông trắng mà con mình nó chẳng bao giờ thấy trắng vì đơn giản nó suốt ngày đùa giởn ngoài vườn...Thật ra mới đầu chỉ có một em thôi, nhưng thấy nó buồn quá, thế là rinh về thêm một em cho nó không cô đơn...Thế mà Mom nó thì cứ cô đơn, o thể đem tiền đi mua tình yêu..hihihi....just kidding...                          

Cảm giác nhìn 2 con chó đùa giỡn với nhau có phải rất bình yên và ấm áp không?  :rolleyes:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
JoyOfLove    11

Bum - bình yên và dể thương lắm, nhưng sáng weekend muốn ngủ nướng mà bị 2 ẽm làm ồn phát bực...hihihi...Thế mới nói kg cái gì có gì là hoàn hảo ..Phải có sự đánh đổi và chấp nhận sự đánh đổi để có thể sống hạnh phúc.

=======

Sáng weekend nào củng là điệp khúc pha cafe ra vườn nằm nhìn ngắm cây cảnh , nghe chim hót líu lo, nghe chó gầm gừ sủa um tỏi khi có tiếng động...rồi leo lên đây viết tâm sự ế...hihihi.. Thật ra nếu hỏi mình cảm giác cuộc sống hiện tại ra sao? Có lẽ mình đã an lạc, bình yên lẩn cầu toàn lắm rồi...kg đòi hỏi hơn nửa ..Cám ơn trời phật đã cho mình được cuộc sống hiện tại , và mình nghĩ hạnh phúc đơn giản chỉ thế... Có những suy nghĩ trái chiều rằng như thế là cuộc sống mình thụ động, lấy thời gian và kiến thức rảnh rổi đi kiếm tiền rồi làm từ thiện... Thế là mình lọt vào danh sách ích kĩ chỉ nghĩ cho riêng bản thân...khổ chưa ? Cuộc đời mình mà người khác lại quyết định dùm rồi phán xét luôn ... Sau cuộc nói chuyện đó, thì mình củng nói câu " từ biệt nhé 😎...chúng ta không hợp quan điểm sống, và tôi củng đã sống nửa đời người rồi kg trẻ con mà dạy tôi cách sống...bạn tìm người yêu để dạy bảo thì tìm lộn người ....Thế tôi hỏi bạn liệu bạn đã đang sống cuộc sống ra sao ? Bạn chật vật với cơm áo gạo tiền cho chính mình , chứ có từ thiện đâu ? Bạn chọn sai đường để rồi vẩn còn phong trần với cuộc sống, quen bạn gái mà thời gian book với công việc từ sáng tới chiều, tiền bạc thì bạn biết ai là người kg từ thiện mà đưa cho bạn trả bill...hình như câu cảm ơn chưa nghe, hay đó là nhiệm vụ của tôi ?!?"... Quen nhau được vài tháng mình trở lại thế giới độc thân, cho rảnh chuyện đời..đó hỏi sao kg ế 😂... 

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
BuiBien    184

Cái vụ ngòi ngắm 2 con và uống caphe,,,,,,caphe hiệu gì dzạ?? Để coi hợp hiệu hem?? Bữa nào cuối tuần qua uống ké,,,hiiii

men đéc ơi,,mới có hơn 1 năm,,đây ế xuyên bang và xuyên lục địa đây nè,,,yên tâm đi,,,tình yêu sẽ gõ cửa,vì mỗi khoảng khắc trong cuộc sống đã có sự quyết định hết rồi,,đâu phải muốn là được ,,nhưng khi không muốn nà cũng được đó nha....

đang bận với 2 con chưa chịu,,vậy chuẩn bị bận rộn thêm với cái phone nữa nha.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    799
8 giờ trước, JoyOfLove đã nói:

Bum - bình yên và dể thương lắm, nhưng sáng weekend muốn ngủ nướng mà bị 2 ẽm làm ồn phát bực...hihihi...Thế mới nói kg cái gì có gì là hoàn hảo ..Phải có sự đánh đổi và chấp nhận sự đánh đổi để có thể sống hạnh phúc.

=======

Sáng weekend nào củng là điệp khúc pha cafe ra vườn nằm nhìn ngắm cây cảnh , nghe chim hót líu lo, nghe chó gầm gừ sủa um tỏi khi có tiếng động...rồi leo lên đây viết tâm sự ế...hihihi.. Thật ra nếu hỏi mình cảm giác cuộc sống hiện tại ra sao? Có lẽ mình đã an lạc, bình yên lẩn cầu toàn lắm rồi...kg đòi hỏi hơn nửa ..Cám ơn trời phật đã cho mình được cuộc sống hiện tại , và mình nghĩ hạnh phúc đơn giản chỉ thế... Có những suy nghĩ trái chiều rằng như thế là cuộc sống mình thụ động, lấy thời gian và kiến thức rảnh rổi đi kiếm tiền rồi làm từ thiện... Thế là mình lọt vào danh sách ích kĩ chỉ nghĩ cho riêng bản thân...khổ chưa ? Cuộc đời mình mà người khác lại quyết định dùm rồi phán xét luôn ... Sau cuộc nói chuyện đó, thì mình củng nói câu " từ biệt nhé 😎...chúng ta không hợp quan điểm sống, và tôi củng đã sống nửa đời người rồi kg trẻ con mà dạy tôi cách sống...bạn tìm người yêu để dạy bảo thì tìm lộn người ....Thế tôi hỏi bạn liệu bạn đã đang sống cuộc sống ra sao ? Bạn chật vật với cơm áo gạo tiền cho chính mình , chứ có từ thiện đâu ? Bạn chọn sai đường để rồi vẩn còn phong trần với cuộc sống, quen bạn gái mà thời gian book với công việc từ sáng tới chiều, tiền bạc thì bạn biết ai là người kg từ thiện mà đưa cho bạn trả bill...hình như câu cảm ơn chưa nghe, hay đó là nhiệm vụ của tôi ?!?"... Quen nhau được vài tháng mình trở lại thế giới độc thân, cho rảnh chuyện đời..đó hỏi sao kg ế 😂... 

Mèn ơi! Mới đọc tưởng có con thật!

Bạn bè là để nói xấu nhau! :laugh: Mình tin là vậy.

Nói xấu, biết nó xấu tánh đó, vưỡn chơi, vì ai cũng có tánh xấu mà, không ai hoàn hảo cả, kể cả một thánh nhân.

Mong là bạn tìm được người bạn hợp lý nhất để chia sẽ sự nhàn tản và thưởng thức cuộc sống một cách tiêu tao nhất! :wub:

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
JoyOfLove    11

Không biết có phải mình ca cẩm chử Ế nhiều quá đến nổi ông Tơ bà Nguyệt chịu không nổi nên phải cho mình cái duyên trời định .....  Các bạn có tin duyên số không ? Còn mình thì bây giờ tin rằng những gì mình trãi qua là một vòng tròn của duyên số cầm ca 

Hôm đó mình nói sẽ đi tiệc và đã lâu lắm rồi mình trở lại cái chốn vui chơi ấy , đơn giản là chúng bạn muốn tổ chức sinh nhật cho mình..Đã nói là bửa đó sẽ quậy tung vì muốn được tận hưởng cái thế giới độc thân Ế..Thế là nhảy lên sân khấu làm một bản remix tưng bừng và sống động và theo sau là một bài cha cha ..Thiên hạ kéo nhau ra nhảy ì đùng, bất chợt nhìn xuống bắt gặp một ánh mắt thân quen như thuởu nào, ánh mắt của ngày xưa , ánh mắt của quá khứ 20 chục năm trước !!! Củng ánh mắt đó đã làm mình điêu đứng một thời, củng ánh mắt đó đã làm mình khóc trong hạnh phúc và cả niềm đau...Tại sao lại có thể cùng sống chung một thành phố? 52 tiểu bang làm sao có thể chạm mặt nhau nơi đây? Người đã xa hơn 20 năm rồi cơ mà , không thể nào tin được đó là sự thật. Sau cái ôm vào lòng vôi vã, mình bỏ chạy về bàn, còn chưa định thần thì nàng bước qua dơ tay muốn nhảy với mình. Đúng thế cô ấy là một cô gái đầy tự tin và bản lảnh, nhưng củng đã bồng bột chạy theo con đường muốn làm giàu nhanh.  20 năm trước mình đã cố nắm bàn tay để kéo cô ấy ra khỏi cái bồng bột ấy, và hậu quả thì lại quá là nghiêm trọng trong cuộc đời mình. Cô ấy đã tìm mình hết lần này tới lần khác vì muốn trả lại món nợ ấy và mình đã từ chối không trả lời vì mình không muốn khơi đậy niềm đau của quá khứ, nhưng vốn vĩ nó hiện hửu trong một góc của con tim,  mọi thứ trở nên vô nghĩa khi biết rằng nơi ấy em vẩn chờ và rồi bão tố  lại nổi dậy vì người đã thuộc về một người khác.....Em trở thành người thứ 3 ư?                                                                                   

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
JoyOfLove    11

Bây giờ thì cầu mong mình được Ế ...được quay lại cái thời thảnh thơi , thư thả và không suy nghĩ của những ngày bị Ế...Sau mà tới cái tuổi tóc củng chuẩn bị bạc màu vì highlight mà lại dính vào hệ lịu của tình cảm rối beng...con tim nó điên và khùng cỡ nặng, dù lý trí kêu gào hét la hình như chẳng si nhe gì với trái tim nhỏ bé ...Nhip đập đã lỗi nhip, và mình đã trằn trọc hơn cả một tuần lễ, không thể ngủ ngon giấc và không thể ngừng suy nghĩ về người ấy!!! Sao tui con gái yếu đuối và hơi ngu như thế này? Trách người hay trách mình đã chen chân vào một cuộc tình của người khác, thật tình không biết làm sao buông xuống khi mà mình đã cầm lên 20 năm trước                               

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
JoyOfLove    11

" Near or Far, Distance Faded. Hot or Cold, Temp. Remains. Out or In, Doors never closed. Empty or Full, Love Overflows. More or Less,  Feelings Never Change" 

Đúng thế M à, feelings never change...em không biết làm sao để change nó và làm sao để không phải vì nó mà em mất ngủ từ ngày gặp nhau !!! Chúng ta đã xa nhau gần 1/4 đời người, gặp lại em hãnh diện về những thành tựu M đạt được hôm nay. Ngày M rời xa nơi ấy, với bao hứa hẹn rằng M sẽ thành công, và em củng tin điều đó...Em tin rằng với cái đầu đầy bản lãnh đó sẽ không fail đâu, nhưng rồi M o giử lời hứa lại đi sai đường dù em dùng hết những gì em có được để cứu M ra khỏi khỏi trouble và em củng dính vào bao nhiêu chuyện rắc rối.!!! Em hận người , em tức mình đã tin và yêu lầm người, em ghét mình thay đổi cách nhìn cuộc đời và con người. Em đứng lên trong niềm đau, nhưng tận cùng sâu lắng nhất em không thể yêu một ai khác như em đã từng yêu M, mối tình đầu trong trái tim em!!! M tìm em, nhưng em không gặp, củng chẳng muốn khơi dậy nổi đau đó, thế mà lại tình cờ ngẩu nhiên gặp nhau và giờ thì cả 2 cứ luẩn quẩn vói cái feelings khó quên đó                                           

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
JoyOfLove    11

À em hiểu ý nghĩa của những chử ghép lại từ những câu trên " Nhớ Em " ..Thế đó..cách dùng câu tài tình từ tiếng Anh qua Việt, làm em phải khâm phục cái đầu của M , giỏi thế ư ? Em là một đứa tự cao và củng chẳng bao giờ chịu lép vế một ai, thế mà củng phải take my hat off vì M .. i am so proud of you..M nói đã đi tìm em bao nhiêu lần, em còn msg của M trong fb đó chứ , nhưng lúc đó em kg muốn trò chuyện cùng ai vì em đang thất bại trong tình cảm...Trãi một mối tình do người thứ 3 gây nên, kg ngờ em lại rơi vào cái trường hợp như thế này...Em dỡ khóc dỡ cười !!! Người ấy của M giỏi quá, talented , một người con gái đầy thành công trong xã hội Mỹ, em thấy mình nhỏ nhoi đáng thương ....con nhỏ vui vẽ ,tự tại với cuộc sống chốc đã biến mất trong em ...Em hỏi M , sao M hay thế chọn và quen được cô gái quá giỏi , mà sao M chọn một người cùng ngành với em tuy cô ấy có địa vị hơn em xa ..M cười rồi nói, em có thấy cô ấy có mái tóc cắt ngắn giống em  thời xưa kg ? ...Là sao M nhĩ ? M tìm một người có hình bóng em sao ? Em cứ ngỡ trong tim M kg có em !!! 20 năm sau em mới biết được rằng ngày ấy M củng yêu em thật nhiều , và M vẩn nhớ là Em thích căn nhà ngoài biển ....Giờ thì em chẳng biết phải sao và phải làm gì với tình cảm dậy sóng này......Em lại trằn trọc một đêm nửa rồi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now