Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
breathless

Là một người lãnh đạo có thật sự cô đơn .

Recommended Posts

breathless    228

Chào mọi người , khi viết những dòng này là khi tâm trạng mình rối bời . 

Ai tất nhiên cũng có áp lực về công việc và cách mọi người đối mặt cũng sẽ khác nhau . 

Bản thân Breath luôn cố gắng vươn lên trong công việc , mong muốn tìm được một vị trí tốt hơn . Dãi dầm sương gió cũng đến ngày trở thành một leader và cũng chứng kiến bao nhiêu đồng nghiệp ra đi , trở thành một leader cũng đồng nghĩa nhận thêm nhiều trách nhiệm , với sếp , với team và nhiều điều khác . Nhìn lại thì đồng nghiệp cũ đi gần hết và còn thêm người muốn khăn gói bỏ mình đi luôn , có người mình yêu mến , cũng có người ghét bỏ mình , gồng mình khoác lên vẻ cứng rắn gai góc , tối về lột ra thấy mệt mỏi bao nhiêu . 

Yêu mến nhưng không được thể hiện , tức tối nhưng không được bộc lộ , trách nhiệm gánh không biết kể cho ai , vạ miệng thì hại thân , cân bằng tất cả không phải dễ dàng . 

Lo nghĩ về doanh thu , chất lượng con người , chất lượng dịch vụ , chất lượng thương hiệu , chất lượng sản phẩm , ý tưởng mới , sự kiện mới sắp xếp và tổ chức , đối nội rồi đối ngoại, điện thoại sếp gọi nhiều khi không dám nghe , nghe là biết có chuyện . 

Là leader phải chịu được áp lực , B biết và chấp nhận những yêu ghét , ganh tỵ nhưng vẫn cảm thấy cô đơn khi không thể chia sẻ với ai . 

Trẻ tuổi non người , làm sao để cân bằng tất cả đây? 

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Satthucaydudu    770

Tập gym, bơi lội, thể thao, du lịch, đàn địch, gặp gỡ bạn bè chém gió,...những cách cơ bản nhất cân bằng cuộc sống, không bổ ngang thì cũng bổ ngửa. Áp lực công việc thì ai cũng có, chức càng lên áp lực càng nhiều, bị chửi sấp mặt lờ là thường tình mà quan trọng là lương bổng, chế độ đãi ngộ có phù hợp với áp lực bạn đang gánh không, một mình gánh team không có ai chia sẻ thì nên suy nghĩ đổi phong thuỷ :D. Tui chưa có dịp làm "lít đơ" nhưng tui nghĩ cô đơn hay không là do môi trường làm việc và cái team đang gắn kết, môi trường càng khắc nghiệt thì mình càng được tôi luyện hổ báo cáo chồn hơn, mặt dày hơn :v, kinh nghiệm từ tuổi trẻ mà ra chứ ai cũng có thời non dại. Nói dai nói dài lại thành nói dóc, tặng chủ thớt cái bông, mạnh mẽ lên 🌺🌺🌺

"Cuộc đời luôn muốn hiếp dâm ta
Sức ta thì yếu chẳng thoát ra
Thôi thì cứ dạng chân hưởng thụ
Tận hưởng cuộc đời - chớ kêu la"
Ps: Thơ của bác Hiếu Orion đúng phết :v

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
chutzpah    385
14 hours ago, breathless said:

Tức tối nhưng không được bộc lộ , trách nhiệm gánh không biết kể cho ai

E đồng cảm...đôi khi bộc lộ ra, mắng vài câu thì member lại dỗi, hờn, khóc lóc các kiểu (haiz).

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bum    179
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
15 giờ trước, breathless đã nói:

Chào mọi người , khi viết những dòng này là khi tâm trạng mình rối bời . 

Ai tất nhiên cũng có áp lực về công việc và cách mọi người đối mặt cũng sẽ khác nhau . 

Bản thân Breath luôn cố gắng vươn lên trong công việc , mong muốn tìm được một vị trí tốt hơn . Dãi dầm sương gió cũng đến ngày trở thành một leader và cũng chứng kiến bao nhiêu đồng nghiệp ra đi , trở thành một leader cũng đồng nghĩa nhận thêm nhiều trách nhiệm , với sếp , với team và nhiều điều khác . Nhìn lại thì đồng nghiệp cũ đi gần hết và còn thêm người muốn khăn gói bỏ mình đi luôn , có người mình yêu mến , cũng có người ghét bỏ mình , gồng mình khoác lên vẻ cứng rắn gai góc , tối về lột ra thấy mệt mỏi bao nhiêu . 

Yêu mến nhưng không được thể hiện , tức tối nhưng không được bộc lộ , trách nhiệm gánh không biết kể cho ai , vạ miệng thì hại thân , cân bằng tất cả không phải dễ dàng . 

Lo nghĩ về doanh thu , chất lượng con người , chất lượng dịch vụ , chất lượng thương hiệu , chất lượng sản phẩm , ý tưởng mới , sự kiện mới sắp xếp và tổ chức , đối nội rồi đối ngoại, điện thoại sếp gọi nhiều khi không dám nghe , nghe là biết có chuyện . 

Là leader phải chịu được áp lực , B biết và chấp nhận những yêu ghét , ganh tỵ nhưng vẫn cảm thấy cô đơn khi không thể chia sẻ với ai . 

Trẻ tuổi non người , làm sao để cân bằng tất cả đây? 

Leader không thể để bị cô đơn nha, vì cô đơn thì lãnh đạo, truyền cảm hứng cho ai? Leader phải là người làm sao mà khi hô lên một cái thì quần hùng tụ hợp, sẳn sàng... hy sinh vì mình ấy.

Được chỉnh sửa bởi Bum
  • Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
rain050188    221

Leader cũng là người đầu tàu cầm đầu các phi vụ ăn chơi và quẩy tung toé nữa nha 😆😆

Nhưng cũng tạo cho mình 1 khoảng cách với các bạn trong nhóm để có trên có dưới cho " chuẩn chỉ"

Leader là người để ý đến từng cái áo sơ mi của nhân viên mình có trắng ko, có mới và ủi ko (  mình đã từng tế nhị mua 1 cái bàn ủi tặg nhân viên và nói khéo là nhà có 2 bàn ủi, 1 sợ bạn đó ngại, 2 là sợ bạn đó mới đi làm ko có tiền dư ..), Mình còn tự tay dúi tiền cho 2 bạn nhân viên nam mua 2 cái áo Vest mặc cho bảnh bao đi gặp khách cho lịch sự, dúi tiền cho bạn ấy đóng tiền quảng cáo để có khách vì nhân viên mới lấy đâu ra tiền....)

Leader cũng là người, ai mà nói và đụng đến mình là họ xù lên bảo vệ....

Chả bao h cô đơn cả, vì sau lưng mình là 1 bầy em 😊😊😀

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
breathless    228
9 giờ trước, Satthucaydudu đã nói:

Tập gym, bơi lội, thể thao, du lịch, đàn địch, gặp gỡ bạn bè chém gió,...những cách cơ bản nhất cân bằng cuộc sống, không bổ ngang thì cũng bổ ngửa. Áp lực công việc thì ai cũng có, chức càng lên áp lực càng nhiều, bị chửi sấp mặt lờ là thường tình mà quan trọng là lương bổng, chế độ đãi ngộ có phù hợp với áp lực bạn đang gánh không, một mình gánh team không có ai chia sẻ thì nên suy nghĩ đổi phong thuỷ :D. Tui chưa có dịp làm "lít đơ" nhưng tui nghĩ cô đơn hay không là do môi trường làm việc và cái team đang gắn kết, môi trường càng khắc nghiệt thì mình càng được tôi luyện hổ báo cáo chồn hơn, mặt dày hơn :v, kinh nghiệm từ tuổi trẻ mà ra chứ ai cũng có thời non dại. Nói dai nói dài lại thành nói dóc, tặng chủ thớt cái bông, mạnh mẽ lên 🌺🌺🌺

"Cuộc đời luôn muốn hiếp dâm ta
Sức ta thì yếu chẳng thoát ra
Thôi thì cứ dạng chân hưởng thụ
Tận hưởng cuộc đời - chớ kêu la"
Ps: Thơ của bác Hiếu Orion đúng phết :v

6 giờ trước, chutzpah đã nói:

E đồng cảm...đôi khi bộc lộ ra, mắng vài câu thì member lại dỗi, hờn, khóc lóc các kiểu (haiz).

6 giờ trước, Bum đã nói:

Leader không thể để bị cô đơn nha, vì cô đơn thì lãnh đạo, truyền cảm hứng cho ai? Leader phải là người làm sao mà khi hô lên một cái thì quần hùng tụ hợp, sẳn sàng... hy sinh vì mình ấy.

2 giờ trước, rain050188 đã nói:

Leader cũng là người đầu tàu cầm đầu các phi vụ ăn chơi và quẩy tung toé nữa nha 😆😆

Nhưng cũng tạo cho mình 1 khoảng cách với các bạn trong nhóm để có trên có dưới cho " chuẩn chỉ"

Leader là người để ý đến từng cái áo sơ mi của nhân viên mình có trắng ko, có mới và ủi ko (  mình đã từng tế nhị mua 1 cái bàn ủi tặg nhân viên và nói khéo là nhà có 2 bàn ủi, 1 sợ bạn đó ngại, 2 là sợ bạn đó mới đi làm ko có tiền dư ..), Mình còn tự tay dúi tiền cho 2 bạn nhân viên nam mua 2 cái áo Vest mặc cho bảnh bao đi gặp khách cho lịch sự, dúi tiền cho bạn ấy đóng tiền quảng cáo để có khách vì nhân viên mới lấy đâu ra tiền....)

Leader cũng là người, ai mà nói và đụng đến mình là họ xù lên bảo vệ....

Chả bao h cô đơn cả, vì sau lưng mình là 1 bầy em 😊😊😀

Thương cả nhà quá , đúng là như bạn Bum đã nói , đúng là hô lên là quần hùng tụ họp ( sợ chế tài ) , tinh tế và đồng cảm với member là điều B luôn đang làm , nhưng có vẻ hiền không giữ được tài , nghĩa không giữ được quân , gần gũi thì mang tiếng thiên vị , chủ trì cuộc vui đi kèm chủ chi . 

Ra ngoài quẩy banh xác , nhưng trong công việc thì luôn nghiêm túc , một là một , hai là hai , thấy staff nếu nể sợ thì dễ bảo , làm việc hơn là thân . Không được dễ dãi . 

B làm dịch vụ .

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
whitetulip    16

bao nhiêu năm, mới đặt chân lại nơi này, cảm thấy S đã trưởng thành hơn rất nhiều!

Cuộc sống luôn có những khó khăn, càng sống lâu càng áp lực và màu hồng dần phai mau, thay vào những màu khác.

Giải quyết và dung hòa nó nhé!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now