Jump to content

Asian Labrys Thông Báo

• Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Rolypoly2408

E rất rất cần sự giúp đỡ của mn ạ. E k kì thị nhưng e cần xác định ạ.

Recommended Posts

Em đang là cô gái đh năm nhất  
Từ trc tới nay e là một cô gái đc gọi là xinh xắn mọi sở thích từ làm đẹp đến mua sắm ngắm trai đẹp e có tất y như mấy bạn nữ  
Từ c2 đến bg e cũng từng yêu 3 4 bạn nam  
Mà hôi c2 yêu là lướt qua đụng chạm tay hay ôm là như xẹt điện ấy ạ đúng chất của ty luôn mà khs lên cấp 3 trở đi lại k còn nữa !!  
Và hiện tại e đang tìm hiểu một bạn nam 5 tháng rồi  
Vấn đề sẽ kcg nếu hiện tại e k bị ntn  
Tình hình là e chơi thân vs một bạn nữ cùng lớp lúc mới vào nhìn thấy ghét k thích lắm  
Mà chơi một tg tự nhiên gần đây e c giác lạ lắm mỗi lần gần gũi có đụng chạm dựa vai hay gì đó e như bị xẹt điện ( c giác này e từng có vs bạn nữ thân hồi lớp 9 ) :( e rất thích đc gần gũi vs gặp mặt bạn là vui rồi dù e rất hoang mang, e k thích bạn nc vs mấy thính của b. Cảm giác độc chiếm ghê gớm lắm. Ngoài cái đó ra thì e k sn gì khác. E vẫn thích thú thiên hướng tình dục với nam hơn. Nhưng e khs e k có cảm giác xẹt điện ntn với bạn trai hiện tại. E lo lắm. Bên bạn trai e chỉ thấy ấm áp an toàn chứ kc c giác đó. E pls đây mn. Giới tính e có bị sao k trong khi e vẫn thích ngắm trai đẹp vẫn thích đc chú ý bởi c trai.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Tichtac    295

Hành trình hiểu được bản thân mình là hành trình kéo dài mãi.

C không thích người ta gọi mình bằng những từ như Le..., đồng tí...... Vì nó chỉ là cái gì họ muốn gọi, c chỉ cần biết là c có tình cảm dành cho những cô gái vạy thôi. Và c không nghĩ là chị bị vấn đề về giới tính hay xu hướng tình dục, chỉ là trái tim c nó như vậy, và c đi theo nó thôi. C có đọc sợ để biết chứ cũng không phải là người chuyên nghiên cứu về vấn đề giới tính hay thiên hướng tình dục nên không cho e câu trả lời chính xác được. Nhưng vs c giưới tính gì cũng được, tên gọi gì người ta muốn gọi mình cũng được, yêu trai hay yêu gái hay yêu giữa giữa cũng ok thôi,quan trọng là e yêu được là vui rồi.

Có vấn đề c muốn e nên cân nhắc lại xem là liệu cái thích của e, nó có phải là do xã hội và định kiến hình thành nên cho e sở thích đó? Là e được lập trình có sẵn có những sở thích đó và e cứ thế đi theo cho đến tận bây giờ. Như kiểu con gái phait hích con trai, phải chống lầy.v.v.

Trái tim mình có thể thích rất nhiều người nhưng quan trọng vẫn là nguoiwf nào làm được nó rung động. Nếu e không sợ thì hãy phiêu lưu theo dòng điện kia để thật sự hiểu bản thân mình. Làm sao biết được, là sao đoán được và làm sao nói được nó đi về đâu nếu mình không thử. CÒn nếu e muốn đi con đường dịu êm nhất thì hãy sống như trước giờ và quên cảm giác điện ấy đi. Vì c nói trước thà không có tình cảm, chứ yêu những cô gái rồi không thương các chàng trai lại nổi đâu ;)

• Like 5
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Tri    13

Chị khẳng định với em, giới tính của em chẳng bị làm sao cả. Cố lên em nhé. ;)

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
WinterLove    2.277

Tuổi của em là tuổi khám phá mà . Đôi chân vẫn còn muốn đi rất nhiều nơi và trái tim sẽ không dừng lại một chỗ mà sẽ thích phiêu lưu. Vấn đề yêu ai thích ai, em có thể tuỳ theo lí trí hay trái tim của mình mà quyết định, nhưng cái gì cũng có cái giá của nó. Vì nếu em đủ tuổi để làm những gì mình yêu thích thì cũng đủ tuổi để nhận lấy trách nhiệm . Chuyện giới tình bình thường lắm, nhưng trách nhiệm thì không nhé . Chị thấy cái xẹt điện đó cũng bình thường thôi, không nên quan trọng hoá nó quá thì em sẽ không phải lo sợ như vậy. Chị nghĩ mỗi người ai cũng có mẫu người mình thích và thường thì ai cũng thích cái gì đó đẹp . Trai hay gái có quan trọng đâu..đẹp là nhìn thôi, như vậy cũng không có nghĩa là giới tính mình có vấn đề gì cả. Từ từ khám phá chính mình đi em, chỉ cần em biết mình đang làm gì là được . Nhất là đừng làm những việc không nên để ép mình và để khẳng định giới tính của mình với ai khác. Cái quan trọng là học cho tốt, ra trường, có việc làm tốt ...lúc đó giới tính em như thế nào cũng chẳng là vấn đề gì cả.  

P.S. Em có thể nào viết tiếng việt mà đừng viết tắt không? Đọc khó hiểu quá .

• Like 8

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
7 giờ trước, Tichtac đã nói:

Hành trình hiểu được bản thân mình là hành trình kéo dài mãi.

C không thích người ta gọi mình bằng những từ như Le..., đồng tí...... Vì nó chỉ là cái gì họ muốn gọi, c chỉ cần biết là c có tình cảm dành cho những cô gái vạy thôi. Và c không nghĩ là chị bị vấn đề về giới tính hay xu hướng tình dục, chỉ là trái tim c nó như vậy, và c đi theo nó thôi. C có đọc sợ để biết chứ cũng không phải là người chuyên nghiên cứu về vấn đề giới tính hay thiên hướng tình dục nên không cho e câu trả lời chính xác được. Nhưng vs c giưới tính gì cũng được, tên gọi gì người ta muốn gọi mình cũng được, yêu trai hay yêu gái hay yêu giữa giữa cũng ok thôi,quan trọng là e yêu được là vui rồi.

Có vấn đề c muốn e nên cân nhắc lại xem là liệu cái thích của e, nó có phải là do xã hội và định kiến hình thành nên cho e sở thích đó? Là e được lập trình có sẵn có những sở thích đó và e cứ thế đi theo cho đến tận bây giờ. Như kiểu con gái phait hích con trai, phải chống lầy.v.v.

Trái tim mình có thể thích rất nhiều người nhưng quan trọng vẫn là nguoiwf nào làm được nó rung động. Nếu e không sợ thì hãy phiêu lưu theo dòng điện kia để thật sự hiểu bản thân mình. Làm sao biết được, là sao đoán được và làm sao nói được nó đi về đâu nếu mình không thử. CÒn nếu e muốn đi con đường dịu êm nhất thì hãy sống như trước giờ và quên cảm giác điện ấy đi. Vì c nói trước thà không có tình cảm, chứ yêu những cô gái rồi không thương các chàng trai lại nổi đâu ;)

E cảm ơn c ạ. E cũng muốn gần gũi b lắm.  Vẫn hay suy nghĩ. Nhưng rất tiếc bạn cũng có một ty xa với bạn trai ở quê. Nhìn có vẻ với bạn rất quan trọng. Và e thấy tuy thân chơi cho vui còn bạn ko có tình cảm gì đặc biệt với em. Bạn vô tư có cũng đc k có cũng k sao. Nên e biết nếu làm khác sẽ rất tệ :(

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
51 phút trước, WinterLove đã nói:

Tuổi của em là tuổi khám phá mà . Đôi chân vẫn còn muốn đi rất nhiều nơi và trái tim sẽ không dừng lại một chỗ mà sẽ thích phiêu lưu. Vấn đề yêu ai thích ai, em có thể tuỳ theo lí trí hay trái tim của mình mà quyết định, nhưng cái gì cũng có cái giá của nó. Vì nếu em đủ tuổi để làm những gì mình yêu thích thì cũng đủ tuổi để nhận lấy trách nhiệm . Chuyện giới tình bình thường lắm, nhưng trách nhiệm thì không nhé . Chị thấy cái xẹt điện đó cũng bình thường thôi, không nên quan trọng hoá nó quá thì em sẽ không phải lo sợ như vậy. Chị nghĩ mỗi người ai cũng có mẫu người mình thích và thường thì ai cũng thích cái gì đó đẹp . Trai hay gái có quan trọng đâu..đẹp là nhìn thôi, như vậy cũng không có nghĩa là giới tính mình có vấn đề gì cả. Từ từ khám phá chính mình đi em, chỉ cần em biết mình đang làm gì là được . Nhất là đừng làm những việc không nên để ép mình và để khẳng định giới tính của mình với ai khác. Cái quan trọng là học cho tốt, ra trường, có việc làm tốt ...lúc đó giới tính em như thế nào cũng chẳng là vấn đề gì cả.  

P.S. Em có thể nào viết tiếng việt mà đừng viết tắt không? Đọc khó hiểu quá .

Do lần đầu e vào đây nên e kb ạ. E biết rồi c ạ đều chắc e nghĩ quên chuyện này đi và làm bạn thân vì bạn của e cũng có tình cảm đặc biệt với bạn trai nó ở quê rồi. Em thấy nó xem khá quan trọng và nó cũng thấy em có người yêu và đùa giỡn qua lại như hai đứa bạn gái bth :( tuy e bảo quên đi nhưng thỉnh thoang e lại đau đầu vì suy nghĩ mấy chuyện này. Haiz

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
po28.6    56

Mở 1 bài nhạc và nhắm mắt. Người đâu tiên hiện trong đầu đó chính là người em cần nhất. Em dù giới tính gì cũng là em thôi, vì vậy cứ tự nhiên sẽ tốt hơn, nó sẽ không gây áp lực lên em lẫn tinh thần của em. Sống tốt, vui vẻ là được rồi. Chúc em trấn tĩnh được bản thân :wink:

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
19 phút trước, po28.6 đã nói:

Mở 1 bài nhạc và nhắm mắt. Người đâu tiên hiện trong đầu đó chính là người em cần nhất. Em dù giới tính gì cũng là em thôi, vì vậy cứ tự nhiên sẽ tốt hơn, nó sẽ không gây áp lực lên em lẫn tinh thần của em. Sống tốt, vui vẻ là được rồi. Chúc em trấn tĩnh được bản thân :wink:

Em cảm ơn ạ

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
kimnguyen    10
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

không hiểu bài này viết cái gì.đọc không được

Được chỉnh sửa bởi kimnguyen
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ramyon    61

Hi em, Đọc bài viết của em mà tui cũng thấy mệt nữa, em viết tắt tùm lum. Vậy mà may sao tui vẫn hiểu được.

Tui nghĩ là do em quá để ý rồi. Em nên nghĩ đơn giản hơn một chút là dù mình là gái hay trai thì việc mình yêu thích ai cũng không cần quan tâm tới việc người đó là trai hay gái. Em chỉ cần biết, em yêu thích ai, em cảm thấy vui vẻ với ai thôi. Đừng quan tâm người đó là ai.

Em cũng mới chỉ 20 tuổi, thắc mắc vậy cũng là chuyện tất nhiên, nhưng đừng quan tâm quá nữa. Việc mình thích ai hay thương ai mình sẽ biết, còn việc người đó là trai hay gái, hay là bất kì điều gì cũng kệ nó đi. Đời ngắn lắm, đừng nghĩ nhiều ha. Trước kia bằng tuổi em tui cũng vậy, mà tui sáng dạ làm sao đó, nghĩ có một vài lần xong là thôi kệ à. Hé, cuối tuần vui vẻ

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
yuri.lily    45

Chị nghĩ dòng điện của em đang bị lệch pha nên mới xẹt xẹt nộn xộn như vậy. Giờ chỉ chờ nó ổn định lại thôi em. Em nhớ bảo quản các thiết bị điện thật tốt nhé. Dòng điện đang bất ổn mà cứ bật bóng đèn hay tivi hay whatever vào lúc này là dễ bị chập với cả hư lắm! :Whew:

Còn nếu em đang rất gấp, muốn giải quyết khúc mắc ngay thì em nên ... TỪ TỪ :-j

Thật đấy, tình cảm, hay sâu xa hơn là bản chất, cần rất nhiều thời gian để khai phá.

Túm lợi lờ, everything will be alright. Em đừng lo, yêu ai cũng tốt mà, miễn là em chỉ yêu 1 người thôi :>

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
.em.    500

Nếu em thấy rung động đối với cả hai thì chị xin chúc mừng em, em thuộc nhóm bisexual thôi, có gì phải bận tâm dữ vậy.

nó nhân đôi khả năng có bạn (tình) đời của em, trong khi những người khác có rất ít cơ hội. Feel blessed :D

• Like 2
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Vào 24/6/2017 vào 15:14 , Ramyon đã nói:

Hi em, Đọc bài viết của em mà tui cũng thấy mệt nữa, em viết tắt tùm lum. Vậy mà may sao tui vẫn hiểu được.

Tui nghĩ là do em quá để ý rồi. Em nên nghĩ đơn giản hơn một chút là dù mình là gái hay trai thì việc mình yêu thích ai cũng không cần quan tâm tới việc người đó là trai hay gái. Em chỉ cần biết, em yêu thích ai, em cảm thấy vui vẻ với ai thôi. Đừng quan tâm người đó là ai.

Em cũng mới chỉ 20 tuổi, thắc mắc vậy cũng là chuyện tất nhiên, nhưng đừng quan tâm quá nữa. Việc mình thích ai hay thương ai mình sẽ biết, còn việc người đó là trai hay gái, hay là bất kì điều gì cũng kệ nó đi. Đời ngắn lắm, đừng nghĩ nhiều ha. Trước kia bằng tuổi em tui cũng vậy, mà tui sáng dạ làm sao đó, nghĩ có một vài lần xong là thôi kệ à. Hé, cuối tuần vui vẻ

Nhưng cho e hoi  nếu đứa bạn thân e thích là một straigh girl thì e phải làm thế nào ạ :(

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ramyon    61
17 giờ trước, Rolypoly2408 đã nói:

Nhưng cho e hoi  nếu đứa bạn thân e thích là một straigh girl thì e phải làm thế nào ạ :(

Sao vậy, em sợ hả, sợ bạn đó không thích em đó hả. Hi, cũng đúng ha, ai mà chẳng mong người mình thích cũng thích mình. Nhưng em à, hay là em chọn an toàn tí đi, chọn bạn trai em đó, dù sao em cũng có 3, 4 người bạn trai cũ rồi. Cũng thích thiên hướng tình dục với nam hơn mà. Thế được không? hi, chắc giờ em cũng có câu trả lời rồi đó. Chị còn không biết đó có phải an toàn không nữa, hé, cơ mà em quan tâm quá tới giới tính của mình thì cảm giác em với bạn nữ cũng chỉ là do em đang phân vân và suy nghĩ quá nhiều thôi. Em ở đây hỏi thế này cũng cho thấy em có chút kì vọng mình thích con gái rồi. Vẫn là làm theo cảm nhận của mình, thấy thế nào thoải mái thì làm thôi em à. Yên tâm là vài năm nữa em sẽ trưởng thảnh hơn rất nhiều, không còn có những suy nghĩ này nữa đâu, em còn trẻ quá thôi mà. Thoải mái nha :)

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
leaf    84

Woo yêu sớm vậy luôn ha. Thoải mái đi e. Chị thì cảm giác được em thích bạn trai hơn là nữ đó nha.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Tichtac    295
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
Vào 25/6/2017 vào 19:50 , Rolypoly2408 đã nói:

Câu hỏi này nằm ngoài topic này rồi nhé :)

Câu hỏi của e nói đơn giản lại là : E thich người không thích em, giờ phải làm sao?

E phải tự đi tìm câu trả lời thôi. Những nỗi buồn, lo, nôn nao, hồi hộp, giận dữ, ghen tuông... đều là sự quý giá của cảm xúc. Hiểu nó để hiểu mình, để hiểu người khác.

Được chỉnh sửa bởi Tichtac
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    861

Mọi lời khuyên chỉ là để tham khảo! :laugh:

Chỉ để đưa ra chọn lựa cho mình thôi, vài kinh nghiệm sống/ chết của ai đó, đọc cho vuôi, cho biết .. rồi thôi.

Cuối cùng mình cũng chỉ làm theo ý mình là đúng nhất vì mình chịu trách nhiệm trực tiếp cuộc đời mình.

Nếu vậy thì chị trình bày thêm một kinh nghiệm nữa cho em nhé! Gái thẳng không phải là ko chinh phục được, nhưng chinh phục được rồi thì cũng khó cho họ cho mình vì họ sẽ không có suy nghĩ sinh con theo cách mà một cặp đôi đồng tính nữ cần phải tuân theo! Chuyện này sẽ kéo theo một chuỗi mâu thuẫn đi kèm!

Nếu em vẫn phân vân giữa yêu con trai và con gái thì yêu con trai đy! Chỉ muốn yêu con gái vì vài cảm giác lạ thì sau này lại "hối hận" vì con gái hay làm khổ nhau lắm :((

:((

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
chapman    6
On 6/25/2017 at 10:50 PM, Rolypoly2408 said:

"Tất cả phụ nữ đều thẳng, cho đến khi họ không phải", em nghe câu này chưa?

Có nhiều cách để thăm dò đối phương, không nhất thiết phải lộ liễu, chẳng hạn chăm sóc chu đáo như người yêu, làm như vô tình đụng cham những chổ nhạy cảm( trừ nơi nhạy cảm nhất nhé), nói chuyện dùng ánh mắt nhiều một chút.....tóm lại giống như là người yêu vậy, nhưng đùng tỏ tình.Nếu người ta chịu có gan thì tới luôn, không chịu thì vẫn là bạn, và phải ngừng ngay những trò thăm dò nhé.

Chị thì thấy con gái yêu con gái vẫn là tuyệt vời, miễn là gặp đúng đối tượng, nam hay nữ khong quan trọng , đừng làm chuyện bắt cá hai tay vì trái tim chỉ có một thôi.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Em cảm ơn lời khuyên của mn ạ. Nhưng bạn gái e thích có vẻ cũng y xa một bạn nam mà lại bảo kp ny nhưng nch q tâm nhau y ny vậy ạ. Lâu k tiếp xúc e sẽ quên cảm giác nhưng khi gặp bạn hay vô tình gần gũi bạn. Khiến e phải suy nghĩ rất nhiều . E kb phải làm sao. Khi bên bạn trai gần gũi e lại quên bạn nữ và nghĩ tại sao anh ấy mình cũng thích gần gũi mà lại nhiều lúc ngớ ngẩn có cảm xúc vs bạn nữ làm gì :(

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Nhưng khi bên bạn nữ e lại cũng muốn gần gũi được ôm được đụng chạm hay nhìn bạn. Chúng e có một khoảng thời gian học quân sự gần gũi nhau từ ngủ đến ăn uống. Mà mỗi lần nằm cạnh nhau có đụng chạm là e rất hồi hộp cảm giác khó tả vừa thích vừa ngại rất khó ngủ. :(:( e mông lung :(

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Miao    337

Hồi bằng tuổi em chị cũng từng có cảm xúc như vậy với 2 người. Cũng là bạn đại học. Cũng nhìn thấy bạn nam thì quên bạn nữ, nhìn thấy bạn nữ thì quên bạn nam. Nhưng chị ko quen chính thức ai cả, dần dần thì thấy người chị yêu hơn là bạn nữ, mà bạn í thì thẳng như bạn em đó. :D Trong lúc có người yêu, mấy người không phải bisexual đều có khả năng bị cảm nắng bởi người khác có điều họ chỉ bị thu hút bởi 1 giới. Trường hợp này cũng không khá hơn bị cảm nắng cùng lúc với 2 người khác giới như chúng ta. Có lẽ em sẽ có lúc thấy rất tệ, không biết làm sao nhưng đừng dằn vặt bản thân quá. Có gì lên 4rum kể chuyện chia sẻ với mấy chị. Dần dần rồi em sẽ tự nhận ra lựa chọn nào là tốt nhất cho mình. 

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
3 giờ trước, Miao đã nói:

Hồi bằng tuổi em chị cũng từng có cảm xúc như vậy với 2 người. Cũng là bạn đại học. Cũng nhìn thấy bạn nam thì quên bạn nữ, nhìn thấy bạn nữ thì quên bạn nam. Nhưng chị ko quen chính thức ai cả, dần dần thì thấy người chị yêu hơn là bạn nữ, mà bạn í thì thẳng như bạn em đó. :D Trong lúc có người yêu, mấy người không phải bisexual đều có khả năng bị cảm nắng bởi người khác có điều họ chỉ bị thu hút bởi 1 giới. Trường hợp này cũng không khá hơn bị cảm nắng cùng lúc với 2 người khác giới như chúng ta. Có lẽ em sẽ có lúc thấy rất tệ, không biết làm sao nhưng đừng dằn vặt bản thân quá. Có gì lên 4rum kể chuyện chia sẻ với mấy chị. Dần dần rồi em sẽ tự nhận ra lựa chọn nào là tốt nhất cho mình. 

E cảm ơn c 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Chắc em điên thôi mn ơi. Nghỉ hè e được về quê với gđ. E vẫn ntin với ny hằng ngày còn bạn gái thân chúng e k hề nch. Nhưng cả ngày lâu lâu e lại nghĩ đến bạn. Đến tối ngủ lúc e ngủ với mẹ hoặc e gái tầm nửa đêm lỡ đụng chạm hay tỉnh giấc e nhìn lại nghĩ hay bị nhầm đó là bạn gái thân rồi e rất muốn ôm và cảm giác thấy rất lạ nhưng khi nhận ra đó không phải thì lại ngủ tiếp. Em bị sao vậy mn ơi :( nhưng theo e cảm nhận thì đảm bảo 100% bạn k hề nghĩ tới e dù ở xa hay chi :(

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Vào 28/6/2017 vào 00:15 , Rolypoly2408 đã nói:

Em cảm ơn lời khuyên của mn ạ. Nhưng bạn gái e thích có vẻ cũng y xa một bạn nam mà lại bảo kp ny nhưng nch q tâm nhau y ny vậy ạ. Lâu k tiếp xúc e sẽ quên cảm giác nhưng khi gặp bạn hay vô tình gần gũi bạn. Khiến e phải suy nghĩ rất nhiều . E kb phải làm sao. Khi bên bạn trai gần gũi e lại quên bạn nữ và nghĩ tại sao anh ấy mình cũng thích gần gũi mà lại nhiều lúc ngớ ngẩn có cảm xúc vs bạn nữ làm gì :(

E bị lsao đây mn

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Squeakie    1.181
2 hours ago, Rolypoly2408 said:

Chắc em điên thôi mn ơi. Nghỉ hè e được về quê với gđ. E vẫn ntin với ny hằng ngày còn bạn gái thân chúng e k hề nch. Nhưng cả ngày lâu lâu e lại nghĩ đến bạn. Đến tối ngủ lúc e ngủ với mẹ hoặc e gái tầm nửa đêm lỡ đụng chạm hay tỉnh giấc e nhìn lại nghĩ hay bị nhầm đó là bạn gái thân rồi e rất muốn ôm và cảm giác thấy rất lạ nhưng khi nhận ra đó không phải thì lại ngủ tiếp. Em bị sao vậy mn ơi :( nhưng theo e cảm nhận thì đảm bảo 100% bạn k hề nghĩ tới e dù ở xa hay chi :(

Thích rồi chứ sao =.=!!!

Nếu đổi lại đó là một cậu bạn trai, thì bạn biết ngay mình đã thích người ta.

Giờ đây là một người con gái, thì cũng cảm giác yêu đương đó thôi. 

Yêu phải gái thẳng thì tiêu ròi chứ sao nữa~ Uầy, mong bạn vượt qua con trăng này. ;)) 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now