Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Tichtac

Dịch vụ: NGƯỜI LẠ LẮNG NGHE

Recommended Posts

Satthucaydudu    760
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Chuyện là trên diễn đàn ta

Mở ra dịch vụ "người lạ lắng nghe"

Chủ đề nghe rất cu te 

Bao nhiêu ý kiến tung hê chào mừng

Đùng đùng xuất hiện Sa Tăng

Bảo rằng dịch vụ cho người bị điên

Tất nhiên không được hoan nghênh

Thế nên Dimwit nhẹ nhàng khuyên răn

Bảo rằng nếu còn lộng hành

Mod đành ban nick đẩy vào lãnh cung

Chị Dzu không đồng tình rằng

Tự do ngôn luận sao mà phải găng?

Hai bên một mực khăng khăng

Lằng nhằng qua lại vẫn chưa điểm dừng

Chủ thớt phiền lòng quá chừng

Nhà tui sao lại rối tung thế này?

Dịch vụ này rất là hay

Chủ thớt đừng để lung lay lập trường

Cuộc sống phức tạp khôn lường

Khen chê là chuyện bình thường vậy  thôi

Đôi dòng nhiều chuyện chút chơi

Ngày mới vui vẻ nhé AL mình 

Ps: em rảnh rỗi sub thơ tóm tắt tình hình cho mọi người dễ hiểu, không có ý xúc phạm ai đâu nhé, đừng hiểu lầm em tội nghiệp, em chỉ là đang làm việc công ích cho những ai lười đọc hết 😂, câu cú vần điệu lủng củng các thánh thơ đừng bắt lỗi em 😂

Được chỉnh sửa bởi Satthucaydudu
  • Like 1
  • Thanks 1
  • Haha 1
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
DZU    731

Có muốn làm thơ không? DZú thả thơ là áp đảo topic, cắm luôn cờ chiếm đất bây zờ! :rolleyes:

Thật ra không thể  nói topic "loãng" hay "không loãng" được, có người tham gia đẩy topic lên thì topic sẽ lâu dài sống dai!

Thử hỏi có bao nhiêu người sẽ tham gia "dịch vụ người lạ" lắng nghe này? Và tất cả những người đó có trả lời trong đây hay không? Tất nhiên là không vì họ sẽ pm. Topic sẽ chìm mất cm hàng Lươn luôn! 

Vì là dịch vụ "lắng nghe" nên cấm có cái bạn TichTac lên tiếng phàn nàn! "Hãy  Lắng nghe Dzú" ! 

Dịch vụ nào mở ra cũng phải có một văn phòng! Topic này là cái văn phòng của nó và để nuôi cái văn phòng này, vẫn cần nhiều lời góp ý "râu ria rậm rạp" của bá tánh nhiều chuyện lắm lời lý lẽ lươn lẹo như quý Dzú ;)

:laugh:

(Dear Jas, có thể cho Dzú xin cái icon Confused vào bảng icon của diễn đàn được hok?)

Dzu coi đây là nơi chốn tâm tình nên thấy thoải mái khi góp ý kiến ;) Bạn TT mà còn phiền lòng nữa, thì ..

đy mà trách đa đa :--

• Thanks 1
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
TGM.Puzo    74
33 minutes ago, DZU said:

Thật ra không thể  nói topic "loãng" hay "không loãng" được, có người tham gia đẩy topic lên thì topic sẽ lâu dài sống dai!

Thử hỏi có bao nhiêu người sẽ tham gia "dịch vụ người lạ" lắng nghe này? Và tất cả những người đó có trả lời trong đây hay không? Tất nhiên là không vì họ sẽ pm. Topic sẽ chìm mất cm hàng Lươn luôn! 

Đồng ý này. Khi một topic ở AL đăng lên, lượng view thì nhiều mà lượng comment thì ít. Ngay cả mấy topic kết bạn cũng thế, mọi người đọc thì chỉ pm chứ không nhảy vào comment xôm tụ. Mình thấy bên AL trầm hơn bên BGVN nhiều. Có thể bên BGVN nhiều thanh niên hơn, nên cái này cũng có thể giải thích do lứa tuổi.

Ngày trước (mình nhớ không lầm cách đây 2 năm thì phải), bên BGVN cũng có nhiều chị thẳng thắn, nêu quan điểm, đọc hay lắm mà không hiểu sao MIN, MOD bên đó khóa nick tùm lum tùm la, rồi các chị  đó chán không thèm hiện diện ở bên đó nữa (Không biết là có chuyển sang bên này không). Thế là từ ngày đó BGVN mất vui, mình cũng chả muốn vào nữa. Ý mình ở đây là một lớp học thì nên có học sinh nọ học sinh kia mới vui. Chứ nếu chỉ toàn người ngoan, gọi dạ bảo vâng, cô nói gì cũng ngồi im, không có tính phản biện thì buồn lắm.

Mà như bạn Satan thì comment quá đà, thôi nhiều người nói bạn ấy rồi nên mình không đề cập tới nữa. MIN MOD ở AL cũng chỉ mới gọi lên nhắc nhở chứ cũng chưa làm gì.

Tóm lại còn nhiều người comment thì topic còn sống :>

Cơ mà @DZU cũng hơi thành học sinh cá biệt rồi đấy. :)). Tui bảo một lần rồi. Lần này tui lại bảo lại. Không được giơ tay nữa và đi về chỗ :)).

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Jas    2.981

:). Nếu mods không lên tiếng thì các member cảm thấy không được bảo vệ, lại phàn nàn là mods làm biếng. Chỉ cần cô ấy nói một câu "để em tự lo!!". mods sẽ tự động rút lui và cho các cô tự xử :d, mọi thứ sẽ để yên nguyên

@dzu,

có icon confused mà :-/

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    731
2 phút trước, Jas đã nói:

@dzu,

có icon confused mà :-/

Icon ở chỗ nút like đó Jas, con đó nó xinh :laugh:

• Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
lamlang    361

Lt thấy topic này, dịch vụ này do tichtac lập ra thì tichtac sẽ có toàn quyền sử dụng nó.  Tất cả mọi ý kiến đóng góp của các mem, nếu cái nào thấy đúng và phù hợp thì theo còn không thì thôi.  Như là ý kiến của Dzu chẳng hạn.  Còn những đóng góp ý kiến với những lời lẽ khiếm nhã thì chỉ cần nhẹ nhàng nhắc nhở, nếu cần hơn nữa thì nhờ mod, admin can thiệp.
Điều quan trọng ở đây là nếu tichtac làm tốt dịch vụ của mình, thì tự nhiên dịch vụ của tichtac sẽ càng ngày phát triển và được nhiều người ủng hộ, còn ngược lại nó sập tiệm thôi.  

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
PoorLove    242

Đôi dòng...

Không nói chuyện được với ai đó là một nỗi khổ tâm lớn của mỗi người. Không nói chuyện được với ai không có nghĩa là không có bạn bè hay người thân mà có thể không kể được vì những lý do rất riêng.

Có thể vì bản thân chưa come out nên khi gặp chuyện đành giấu trong lòng, biết nói với ai bây giờ vì làm gì có ai hiểu mình? Có thể do nỗi sợ một khi bạn bè hoặc người thân nghe được câu chuyện của mình lại có những điều phán xét cay nghiệt khiến lòng mình càng nặng trĩu hơn. Cũng có thể không nói được với ai vì lo sợ khi mình chọn sai mặt gửi vàng thì câu chuyện sẽ phát tán với cấp độ nhân không giới hạn. Và cũng có thể vì nỗi lòng quá lớn đến nỗi chỉ muốn im lặng, im lặng sống qua ngày và chờ đợi ai đó đủ quan tâm khơi đúng điểm để mình xả hết ưu tư, mà chờ hoài chẳng thấy ai chân thành nên đành ôm mãi trong lòng như một thói quen, rồi lòng thêm nặng, tâm thêm bất an và dễ sinh nông nổi...

Những lúc ấy cần lắm những người lạ làm bạn trong phút chốc, lắng nghe hết để rồi sau đó sẽ quên hết. Cần lắm một bờ vai để dựa vào, đôi khi chỉ dựa vào trong im lặng nhưng cũng đủ để  cảm nhận lòng vơi bớt đôi chút nỗi cô đơn tưởng chừng mình đã quen bấy lâu nay. 

Giữa nhiều cách để người ta cố ý chọn hoặc vô tình chọn như uống say cho quên đời, lao vào những cuộc tình chớp nhoáng không soi xét hậu quả để lừa dối mình bằng một thứ gọi là cảm xúc ảo, hay nguy hiểm hơn là tự làm tổn thương mình bằng cách rạch tay thậm chí là tự sát... và còn nhiều điều chúng ta có thể làm khi lòng rơi vào bế tắc... Giữa nhiều cách tiêu cực ấy, hãy một lần chọn dịch vụ người lạ lắng nghe này, mình nghĩ đó là một cách rất hay.

Trong muôn vàn cái khổ, khổ tâm là cái khổ lớn  nhất. Trong muôn vàn kiểu im lặng, kiểu im lặng vì không thể nói cùng ai là kiểu im lặng trớ trêu nhất. Trong muôn vàn nỗi cô đơn, cô đơn trong tâm hồn là cái cô đơn dễ đưa người ta vào bi kịch nhất. 

Mình nghĩ Tích Tắc và đồng bọn sẽ đủ cái tâm để lắng nghe những câu chuyện mà các bạn giữ chặt trong lòng bấy lâu nay, giữ chặt trong lòng lúc này. Càng giữ càng đau, chúng không ra ngoài được sẽ vùng vẫy lắm, các bạn sẽ đau lắm... hãy cho chúng cơ hội một lần bước ra ngoài để có một người biết chúng tồn tại và xoa dịu chúng.

Mong rằng dịch vụ người lạ lắng nghe được quan tâm nhiều hơn và quan trọng nhất là nhận được những câu chuyện của những người thật sự cần chia sẻ.

☘️☘️☘️

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Tichtac    278

Lặng im nghe con chim, với bao nhiêu buồn vui như chơi vơi, biết nơi đây là đâu, xin cho em, một giây phút thôi. ú ù.

Buồn lo khi bên nhau, sẽ lặng im trôi theo con tim em, những phút giây buồn đau sẽ qua nhanh, nghẹn ngào không nói lên lời .

@PoorLove e hèm , e hèm

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Tichtac    278

Thôi thì bình thường không có tính ghi lung tung, tào lao tren này, nhưng sợ ai đó đang cần không tìm thấy. Lại làm điều bình thường mình không làm. Dù sao cái việc này cũng đã phá nhiều nguyên tắc rồi. 

CHỉ cần để lại sđt thôi, không cần nói với tôi tại sao bạn kiếm tôi đâu. Lớn rồi, nói ít hiểu nhiều mà, đừng lo nha.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
hoangnguyen112    2.126
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

:D Thật quí hóa quá, em gái dễ thương thông minh lại nhiệt tình mở hẳn topic lắng nghe tâm sự của các chị em AL. Thực sự vấn đề "tâm sự" là nhu cầu rất lớn của chúng ta, đặc biệt là nhưng vấn đề không thể nói cùng người quen vì ái ngại và sợ làm vỡ bức tường tốt đẹp mà người khác hay nghĩ về mình.

Hoàng thấy các vấn đề chúng ta hay tâm sự với nhau là: về tình yêu, về tình dục, về gia đình và về bản thân. Bản thân Hoàng trước đây cũng rất hay tâm sự cũng các chị em quen biết để hiểu rõ hơn và cũng để vơi đi nỗi lòng :)

Được hân hạnh gặp tichtac 2 lần trúng 1 game show em đó làm và được em đó hỗ trợ trong game team building 2015, và được biết chuyên ngành tichtac cũng từ xã hội nhân văn ra, nên khi Biết Tichtac làm chủ topic này Hoàng rất vui, và mong các chị em AL cứ yên tâm tâm sự và biết đâu may mắn diện kiến chủ topic xinh đẹp này hihi.

Cũng 2 năm rồi không gặp, chúc topic của em sẽ được đông đảo chị em AL ủng hộ nha.

p/s: Theo nguyên tắc bản quyền, việc dịch phim nước ngoài sang phụ đề tiếng việt là không đúng và nếu lớn có thể bị phạt, các bạn nào muốn xem phim Lesbian có thể search trên mạng rất nhiều. Sẵn coi và rèn luyện lại English cũng rất tốt.

Được chỉnh sửa bởi hoangnguyen112
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Tichtac    278
Vào 8/17/2017 vào 00:02 , hoangnguyen112 đã nói:

:D Thật quí hóa quá, em gái dễ thương thông minh lại nhiệt tình mở hẳn topic lắng nghe tâm sự của các chị em AL. Thực sự vấn đề "tâm sự" là nhu cầu rất lớn của chúng ta, đặc biệt là nhưng vấn đề không thể nói cùng người quen vì ái ngại và sợ làm vỡ bức tường tốt đẹp mà người khác hay nghĩ về mình.

Hoàng thấy các vấn đề chúng ta hay tâm sự với nhau là: về tình yêu, về tình dục, về gia đình và về bản thân. Bản thân Hoàng trước đây cũng rất hay tâm sự cũng các chị em quen biết để hiểu rõ hơn và cũng để vơi đi nỗi lòng :)

Được hân hạnh gặp tichtac 2 lần trúng 1 game show em đó làm và được em đó hỗ trợ trong game team building 2015, và được biết chuyên ngành tichtac cũng từ xã hội nhân văn ra, nên khi Biết Tichtac làm chủ topic này Hoàng rất vui, và mong các chị em AL cứ yên tâm tâm sự và biết đâu may mắn diện kiến chủ topic xinh đẹp này hihi.

Cũng 2 năm rồi không gặp, chúc topic của em sẽ được đông đảo chị em AL ủng hộ nha.

p/s: Theo nguyên tắc bản quyền, việc dịch phim nước ngoài sang phụ đề tiếng việt là không đúng và nếu lớn có thể bị phạt, các bạn nào muốn xem phim Lesbian có thể search trên mạng rất nhiều. Sẵn coi và rèn luyện lại English cũng rất tốt.

Cảm ơn c đã gắn cánh cho e. Hì hì.

• Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
vouuthao    285

Người ta thường tìm đến "listener" khi có chuyện buồn, với mong muốn được nói ra, được khóc, được một lần trút hết những nặng nề đeo bám trong lòng, vậy thì có gì vui đâu mà, phải không?  Nhưng thật dễ chịu khi được trò chuyện cùng nhau như những người bạn (dù bạn này lạ lắm, bạn chứ không có được kết bạn mô!), gần gũi, dí dỏm, cảm giác nặng nề như nhẹ bẫng đi một nửa. Những dại khờ, những đổ vỡ vẫn ở yên đó, nhưng sẽ được nhìn thẳng vào, rõ ràng hơn, để ngày mai sẽ thôi vấp vào vết xe đổ của ngày hôm qua. 

Cám ơn một buổi chiều đáng yêu của "Người lạ lắng nghe": 

"Vậy comment lên topic là tụi mình cãi lộn rất vui ha!" 

"Ok luôn" : )) 

"Ê sao tui mới bắt máy lên đã muốn cúp máy liền luôn đó, làm dịch vụ miễn phí còn bị chửi nữa" : )) 

"Ụa dịch vụ gì kỳ vại, đối xử với khách hàng vại đó hả?" : )) 

Chắc tui là "khách hàng" cà chớn nhất năm hen. Nhưng cảm ơn, thật lòng!

• Like 1
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    731
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

ha ha, có người sử dụng dịch vụ rồi kìa!

Cái khoản "được gặp người đẹp lắng nghe", Dzú hơi bị thích nhé, nhưng!

Không muốn chiếm sóng của các bạn đang cần người khác lắng nghe!

Dzú gửi lời chúc tốt lành đến các bạn làm và sử dụng "dịch vụ người đẹp lắng nghe"

Mến! :wub:

Được chỉnh sửa bởi DZU
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
hoangnguyen112    2.126

Em thấy Dzu cũng hay nói chuyện thơ thẩn trên shoutbox... mấy lúc vậy thử sử dụng dịch vụ của em Tichtac biết đâu sẽ có người đối đáp thơ văn cùng Dzu cho Song kiếm hợp bích ☺️

Tranh thủ chứ chủ topic mà có người iu là bận nghe người yêu tâm sự máy sẽ busy suốt hem có khoảng trống cho chị em mình lắp vào đâu hihi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now