Jump to content

Asian Labrys Thông Báo

• Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Lostguy

Mình đang cần một sự giúp đỡ

Recommended Posts

Lostguy    51

Xin chào bạn

Mình tên là Lostguy, hiện đang là sinh viên năm cuối ngành tâm lý học, mình đang rất cần sự hỗ trợ của bạn để có thể hoàn tất  bài tập phỏng vấn cuối kỳ môn trị liệu nhận thức- hành vi.

Yêu cầu giáo viên đưa ra đối với người hỗ trợ cho mình là :

·        Bạn phải là người mà mình không hề quen biết (để đảm bảo độ khách quan cho câu chuyện).

·        Bạn không là sinh viên ngành tâm lý hay đã từng học qua bất kỳ khóa trị liệu tâm lý nào.

Về buổi gặp gỡ :

·        Thời gian: 45-90 Phút tùy theo câu chuyện bạn muốn kể.

·        Địa điểm: mình sẽ mời bạn đến một quán cà phê lịch sự, yên tĩnh.

Nội dung làm việc :

·        Công việc của bạn là chia sẻ câu chuyện của mình, về gia đình, về bản thân, về tình yêu….bất cứ đề tài nào bạn muốn chia sẻ.

·        Công việc của mình : lắng nghe và có một số câu hỏi nhỏ dành cho bạn  ( bạn có thể trả lời hoặc không tùy theo sự cảm nhận của bản thân bạn ).

Có một số lưu ý nhỏ:

·        Đây là một việc hoàn toàn nghiêm túc, không mang hình thức tán tỉnh hay làm quen trá hình, nên nếu bạn là người đang cần tìm người yêu thì mình xin lỗi trước vì mình không thể làm gì cho bạn.

·        Buổi nói chuyện của chúng ta sẽ được ghi âm lại ( nhưng tất cả các nội dung đều được bảo mật đây là yêu cầu đầu tiên trong nghề nghiệp của mình, nên nếu bạn cảm thấy quá khó khăn khi cho mình biết bạn là ai, thì bạn có thể sử dụng nickname của bạn cũng ok)

·        Bạn sẽ không nghe bất cứ lời khuyên hay yêu cầu nào quá khó, vì đây chỉ là một buổi trò chuyện

Ps: Để đảm bảo tính riêng tư thì chúng ta sẽ trao đổi với nhau qua inbox. Mình sẵn sàng trả lời các câu hỏi của bạn liên quan đến topic.

Cám ơn bạn đã đọc và xin lỗi đã làm phiền.

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
serenada    198

nghe cũng hay đấy, cơ mà bạn ở đâu đã chứ nhỉ ^^~

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lostguy    51

Mình đang ở Sài Gòn nha bạn

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
serenada    198

oài thế không gặp cafe được rồi, tiếc ghê, mình rất thích nghe mấy chuyện về tâm lý 

chúc bạn hoàn thành bài tập tốt vậy nha ^^

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lostguy    51
6 giờ trước, serenada đã nói:

oài thế không gặp cafe được rồi, tiếc ghê, mình rất thích nghe mấy chuyện về tâm lý 

chúc bạn hoàn thành bài tập tốt vậy nha ^^

Hii có vẻ bạn hiểu sai ý mình rồi. Mình đang cần nghe câu chuyện của bạn để làm bài tập. Còn việc bạn cần biết gì về tâm lý thì nếu mình biết mình sẽ trl. Cám ơn bạn nha

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lostguy    51
3 giờ trước, VyWall đã nói:

Lostguy có thể inbox mình.

Yup cám ơn bạn

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Heo    14

Bạn ấy ơi, đã tìm được ai chưa? 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lostguy    51
2 giờ trước, Heo đã nói:

Bạn ấy ơi, đã tìm được ai chưa? 

Mình vẫn còn đang tìm đó bạn , bạn muốn tham gia hông?? 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Heo    14
17 giờ trước, Lostguy đã nói:

Mình vẫn còn đang tìm đó bạn , bạn muốn tham gia hông?? 

Ôkê bạn ấy. Hẹn cuối tuần nhé!!!

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lostguy    51

Do thời gian phỏng vấn của mình đến cuối tuần này là kết thúc nên cho mình mạng phép khép lại topic vào cuối tuần này.

Cám ơn sự quan tâm của các bạn 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lostguy    51

Cám ơn các bạn đã theo dõi topic của mình. Hôm nay mình chính thức đóng topic. Hy vọng trong thời gian tới sẽ có cơ hội hỗ trợ các bạn. 

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
nhocngo    86

Chào bạn lostguy, hôm nay mình mới đọc được thông tin này. Cho mình thắc mắc xíu được không ? vì cách đây khoảng tháng hơn mình sẽ share thông tin này từ bạn của mình (tên Quỳnh) , dang học văn bằng 2 tâm lý.  Không biết rằng các bạn có biết nhau không hen ? 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now