Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
rans

Đổi thay

Recommended Posts

rans    3

Năm năm tháng tháng hoa chẳng đổi

Tháng tháng năm năm người khác rồi.

K ngờ có 1ngày a lại có thể tuyệt tình với e như vậy.

Cũng k thể trách anh, đều do e

Nếu e tốt hơn....

E tệ quá...

6 năm.....

Chuyện gì cũng chỉ còn 1m

E khóc hết nc mắt rồi

Năm nay dv e là năm tệ hại nhất

Chẳng dc gì ngoài chữ mất...

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
rans    3

Bão thì sao?

Trong lòng e đang bão sao a k thấy?

E buồn e khóc nh a cũng còn quan tâm đâu mà nhắc cthận

E muốn khóc thật nh thật nh

Khóc cho trôi hết cái buồn trg lòng.....

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
rans    3

Đi làm về trễ lạnh kinh khủng. Đúng chất của bão + noel = mưa, gió, lạnh.

Hôm nay là hỗn hợp của thất tình, buồn, lạnh, làm nh, đau đầu, mỏi mắt, dạ dày hành....... Ôi ngày nào cũng vậy chắc nhanh đi lắm.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
rans    3
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Nhớ a quá

K có e hình như a sống khoẻ hơn

E là cục nợ mà a lở dại mang 6năm trời

Bjờ bỏ đc rồi

Hơn 6tháng rồi mà e chưa hết buồn

E muốn đc như cô gái tỏ tình lại với ng.iu cũ trong vì yêu mà đến

Mình còn bn dự định chưa làm với nhau mà

Mọi chuyện đã thật kết thúc rồi, mà do e chưa thể chấp nhận đc

Bjờ chỉ còn biết tự trách mình, tự ôm mình khóc 1m thôi

K biết đến khi nào e mới bt đc đây

A biết k. E đang có ý định tự tử đó

Nhưng còn 1số việc e chưa buông đc

E sẽ cố hoàn thành những việc trong khả năng

E cũng thấy mệt mỏi với bon chen của cuộc sống này rồi

E biết k phải chết là hết

Nhưng e mệt lắm

E muốn trốn tránh

A biết k, lúc trc e cũng than mệt than chán sống, nhưng e biết e còn có a bên cạnh, nên e hay nói xàm cũng là muốn nhõng nhẻo với a, muốn đc a quan tâm nh hơn thôi.

Còn giờ e thật sự bơ vơ, lạc lõng...

Có những ngày e thật sự cười k nổi

Hôm qua bão, e cố tình làm nh về trể, chỉ nghĩ trg đầu, đi ngoài đường có cây nào ngã đè chết luôn thật tốt, mà số vẫn còn tốt lắm, về nhà k bị sao hết, chỉ bị lạnh kinh thôi.

Được chỉnh sửa bởi rans

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
lamlang    456

Xin chào rans,
Cho lamlang được làm quen nhé.
Có những câu người ta thường hay nói, nghe có vẻ xưa cũ nhưng lamlang tin rằng lúc nào chúng cũng rất hữu dụng, đó là, "Trời không có đường cùng" "Nhìn lên thì không bằng ai nhưng nhìn xuống thì có nhiều kẻ khác không bằng mình"  Chắc bạn cũng từng nghe qua và lamlang hy vọng chúng cũng sẽ giúp cho bạn trong lúc này.
Có nhiều việc không như ý xảy đến trong cuộc sống khiến cho đôi lúc mình cứ tưởng chừng như tận thế.  Nhưng còn biết bao nhiêu người ngoài kia hoàn cảnh của họ còn đáng thương mình nhiều lắm nhưng họ vẫn vui sống, vì sao???  Hy vọng bạn dành ra ít phút suy nghĩ lại để có suy nghĩ và hành động tích cực hơn nhé.
Mến

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
embetrang    48

*nhăng* Rans.

Nếu bạn chọn death , là bạn đang trốn tránh, muốn rũ bỏ mọi việc, áp lực hay một người,  nó chỉ là giải thoát về mặt thể xác (đã tử)  . Nếu nói nghiêng về mặt Phật giáo, you tự tử là đã phạm phải tội giết người ( tự sát hại mình) khó siêu thoát , phạm luôn tội bất hiếu vì chưa trả hiếu đã ra đi.  

Mình xin trích 1 đoạn trong Phật giáo "

Chết có thể là hết khổ, nhưng là cái chết kiểu khác, chết thanh thản. Còn chết do tự sát, chắc chắn là một sự tiếp nối vòng xoáy khổ đau hơn. Chẳng hạn, một kẻ giết người, bị xử tù, và rồi tự sát chết, thì với luật pháp thế gian, là hết tội. Nhưng với luật nhân quả thì chết sẽ tiếp tục trả quả khổ và tội còn nặng hơn."

Mạnh mẽ lên !

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
rans    3
10 giờ trước, lamlang đã nói:

Xin chào rans,
Cho lamlang được làm quen nhé.
Có những câu người ta thường hay nói, nghe có vẻ xưa cũ nhưng lamlang tin rằng lúc nào chúng cũng rất hữu dụng, đó là, "Trời không có đường cùng" "Nhìn lên thì không bằng ai nhưng nhìn xuống thì có nhiều kẻ khác không bằng mình"  Chắc bạn cũng từng nghe qua và lamlang hy vọng chúng cũng sẽ giúp cho bạn trong lúc này.
Có nhiều việc không như ý xảy đến trong cuộc sống khiến cho đôi lúc mình cứ tưởng chừng như tận thế.  Nhưng còn biết bao nhiêu người ngoài kia hoàn cảnh của họ còn đáng thương mình nhiều lắm nhưng họ vẫn vui sống, vì sao???  Hy vọng bạn dành ra ít phút suy nghĩ lại để có suy nghĩ và hành động tích cực hơn nhé.
Mến

9 giờ trước, embetrang đã nói:

*nhăng* Rans.

Nếu bạn chọn death , là bạn đang trốn tránh, muốn rũ bỏ mọi việc, áp lực hay một người,  nó chỉ là giải thoát về mặt thể xác (đã tử)  . Nếu nói nghiêng về mặt Phật giáo, you tự tử là đã phạm phải tội giết người ( tự sát hại mình) khó siêu thoát , phạm luôn tội bất hiếu vì chưa trả hiếu đã ra đi.  

Mình xin trích 1 đoạn trong Phật giáo "

Chết có thể là hết khổ, nhưng là cái chết kiểu khác, chết thanh thản. Còn chết do tự sát, chắc chắn là một sự tiếp nối vòng xoáy khổ đau hơn. Chẳng hạn, một kẻ giết người, bị xử tù, và rồi tự sát chết, thì với luật pháp thế gian, là hết tội. Nhưng với luật nhân quả thì chết sẽ tiếp tục trả quả khổ và tội còn nặng hơn."

Mạnh mẽ lên !

Thanks lamlang và embetrang.

Mình biết cũng hiểu điều 2bạn nói. Nhưng do ngã chấp của bản thân mình.

Mình k buông bỏ đc những điều tốt đẹp đã có.

Mình k phải đang trách ngkh, mà mình đang tự trách bản thân mình thôi.

Mọi chuyện có thể nói tại mình mà đi đến bước này.

Cảm giác rất khóc chịu,

Cái này gọi là có không biết quý đến khi mất mới biết trân trọng.

Đáng tội mình lắm

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
embetrang    48

Trách xong thì thôi, chứ đừng nghĩ đi nghĩ lại nhiều chi cho nặng đầu nhé. Tặng b con Kìu của mình ! •~•

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
lamlang    456

@ransĐã là con người thì ai cũng có lỗi lầm, biết lỗi đã là một điều khó, biết sửa đổi lại là một điều càng khó hơn.  Nhưng nếu có thiện tâm thì chắc sẽ làm được.  Cố lên nhé.  

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
rans    3

Lúc nhỏ dì xem tử vi cho mình nói đướng tình duyên trắc trở lắm.

Lúc nhỏ nghĩ có sao đâu.

Lớn rồi lại thấy rất có sao đấy.

Lòng ng và tình cảm là những thứ xa xỉ, xa xỉ thật.

M.n vẫn muốn có ng bên cạnh, nhưng k toàn tâm với nhau đc, vì ai cũng sợ ngkh sẽ làm mình đau. Chỉ đến với nhau với tính chất cộng sinh.

Lòng người, tình cảm?

Vậy khép lòng lại sẽ thấy an ổn hơn k?

Có lẽ.

Suy nghĩ mỗi ng đều khác nhau, có cưỡng cầu cũng k đc.

Con ng khổ cũng chỉ vì chữ "muốn" mà thôi.

K mong cầu sẽ tốt đẹp hơn.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
RaggedP    107
1 hour ago, rans said:

Lúc nhỏ dì xem tử vi cho mình nói đướng tình duyên trắc trở lắm.

Lúc nhỏ nghĩ có sao đâu.

Lớn rồi lại thấy rất có sao đấy.

Lòng ng và tình cảm là những thứ xa xỉ, xa xỉ thật.

M.n vẫn muốn có ng bên cạnh, nhưng k toàn tâm với nhau đc, vì ai cũng sợ ngkh sẽ làm mình đau. Chỉ đến với nhau với tính chất cộng sinh.

Lòng người, tình cảm?

Vậy khép lòng lại sẽ thấy an ổn hơn k?

Có lẽ.

Suy nghĩ mỗi ng đều khác nhau, có cưỡng cầu cũng k đc.

Con ng khổ cũng chỉ vì chữ "muốn" mà thôi.

K mong cầu sẽ tốt đẹp hơn.

Hello Rans....theo P nghĩ, tử vi hay tướng số bây giờ có vẻ như không còn chính xác nữa.  Theo từng sát na...vật đổi sao dời....mà cách tính toán tử vi cha ông ta bày ra cách đây mấy nghìn năm...P nghĩ bây giờ đã outdated.  Ví dụ nhé, Jack Ma nhìn ko ra là sẽ có tướng làm tỷ phú....Trump đâu có phong độ của một vị commander in chief (tướng soái phải ko?).

Theo P nghĩ, "muốn" chỉ contribute cho 50% của khổ, và "muốn mà ko được" mới là nguyên nhân của 100% khổ.  Vì vậy, mình nên học cách "cầm lên được và bỏ xuống được."  P bik bạn sẽ nghĩ là nói thì dễ, làm thì khó.  Theo kinh nghiệm bản thân thì P thấy không khó lắm.  Có lúc P sẽ buông bỏ lý trí và để cho người khác/ngoại cảnh nắm giữ lấy cảm xúc của P.  P nghĩ bạn đang ở giai đoạn này.  Cho đến một lúc nào đó P cảm thấy mệt mõi với những cảm xúc thất thường do người khác mang đến thì P sẽ tự mình điều chỉnh và lý trí sẽ trở nên mạnh mẽ hơn, tự mình nắm giữ cảm xúc của mình....ahihi...có một cô bạn trẻ nói P như vậy là người mau quên....không có sâu sắc trong tình cảm...thật ra chỉ là lúc đó lý trí của P trở nên mạnh mẽ mà thôi.  

Vì vậy cho nên Rans nè...hãy mạnh mẽ lên...tự mình nắm giữ cảm xúc của mình.....phải bik buông bỏ cái ko thích hợp để tạo thời cơ cho cái thích hợp hơn.....cuộc đời còn dài....nên đừng hững hờ....

• Like 2
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
lamlang    456

Cho lamlang ké nktb của rans tám với P chút nha.
@P, xem tướng là hình thức "nhìn mặt bắt hình dong" phải không P?  P nói đúng đó, thời buổi âm u thiên địa tù mù này mà nhìn mặt bắt hình dong coi chừng có ngày dong nó quay lại rượt chạy không kịp thì khổ.  Nhất là bắt hình dong mấy ông lớn như Trump hay Jack Ma như P nói đó.  8-X

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
rans    3
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Được chỉnh sửa bởi rans

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
rans    3

Mỗi lần ngồi 1m ở đây, cứ bùn lắm. Mà chẳng biết lý do là gì.

Cứ cái cảm giác lạc lõng.

Ám ảnh cái bến xe.

Lúc trc đc về là vui lắm, bây giờ lại có cảm giác ngẹn ngẹn trong lòng.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
rans    3

Hinh nhu moi vic m lam deu la con so 0 tron trinh.

T nta. Ha, ten ng k quen biet nhung se nho k quen.

Bn ng noi van k nge. 

Chua dam dau vao tuong chua chiu quay lai.

Thoi vay, moi ng cu om 1niem rieng di.

Trong 1 cuoc tinh ma that tinh nh lan. Cung la. 

Dau qua thi tu buong vay. Tu den va tu ve.

Out of sight out of mind

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
rans    3
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

cam giac ngen ngen cay cay nay la gi nhi ?

Hinh nhu k ze chiu lam.

Được chỉnh sửa bởi rans

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
rans    3

Miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u............miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u miss u......

Nhoi tim qua

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now