Jump to content

Asian Labrys Thông Báo

• Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
rans

Đổi thay

Recommended Posts

rans    0

Năm năm tháng tháng hoa chẳng đổi

Tháng tháng năm năm người khác rồi.

K ngờ có 1ngày a lại có thể tuyệt tình với e như vậy.

Cũng k thể trách anh, đều do e

Nếu e tốt hơn....

E tệ quá...

6 năm.....

Chuyện gì cũng chỉ còn 1m

E khóc hết nc mắt rồi

Năm nay dv e là năm tệ hại nhất

Chẳng dc gì ngoài chữ mất...

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
rans    0

Bão thì sao?

Trong lòng e đang bão sao a k thấy?

E buồn e khóc nh a cũng còn quan tâm đâu mà nhắc cthận

E muốn khóc thật nh thật nh

Khóc cho trôi hết cái buồn trg lòng.....

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
rans    0

Đi làm về trễ lạnh kinh khủng. Đúng chất của bão + noel = mưa, gió, lạnh.

Hôm nay là hỗn hợp của thất tình, buồn, lạnh, làm nh, đau đầu, mỏi mắt, dạ dày hành....... Ôi ngày nào cũng vậy chắc nhanh đi lắm.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
rans    0

Nhớ a quá

K có e hình như a sống khoẻ hơn

E là cục nợ mà a lở dại mang 6năm trời

Bjờ bỏ đc rồi

Hơn 6tháng rồi mà e chưa hết buồn

E muốn đc như cô gái tỏ tình lại với ng.iu cũ trong vì yêu mà đến

Mình còn bn dự định chưa làm với nhau mà

Mọi chuyện đã thật kết thúc rồi, mà do e chưa thể chấp nhận đc

Bjờ chỉ còn biết tự trách mình, tự ôm mình khóc 1m thôi

K biết đến khi nào e mới bt đc đây

A biết k. E đang có ý định tự tử đó

Nhưng còn 1số việc e chưa buông đc

E sẽ cố hoàn thành những việc trong khả năng

E cũng thấy mệt mỏi với bon chen của cuộc sống này rồi

E biết k phải chết là hết

Nhưng e mệt lắm

E muốn trốn tránh

A biết k, lúc trc e cũng than mệt than chán sống, nhưng e biết e còn có a bên cạnh, nên e hay nói xàm cũng là muốn nhõng nhẻo với a, muốn đc a quan tâm nh hơn thôi.

Còn giờ e thật sự bơ vơ, lạc lõng...

Có những ngày e thật sự cười k nổi

Hôm qua bão, e cố tình làm nh về trể, chỉ nghĩ trg đầu, đi ngoài đường có cây nào ngã đè chết luôn thật tốt, mà số vẫn còn tốt lắm, về nhà k bị sao hết, chỉ bị lạnh kinh thôi.

E đang cbị mọi việc.

Sẽ nhanh thôi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
lamlang    424

Xin chào rans,
Cho lamlang được làm quen nhé.
Có những câu người ta thường hay nói, nghe có vẻ xưa cũ nhưng lamlang tin rằng lúc nào chúng cũng rất hữu dụng, đó là, "Trời không có đường cùng" "Nhìn lên thì không bằng ai nhưng nhìn xuống thì có nhiều kẻ khác không bằng mình"  Chắc bạn cũng từng nghe qua và lamlang hy vọng chúng cũng sẽ giúp cho bạn trong lúc này.
Có nhiều việc không như ý xảy đến trong cuộc sống khiến cho đôi lúc mình cứ tưởng chừng như tận thế.  Nhưng còn biết bao nhiêu người ngoài kia hoàn cảnh của họ còn đáng thương mình nhiều lắm nhưng họ vẫn vui sống, vì sao???  Hy vọng bạn dành ra ít phút suy nghĩ lại để có suy nghĩ và hành động tích cực hơn nhé.
Mến

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
embetrang    35

*nhăng* Rans.

Nếu bạn chọn death , là bạn đang trốn tránh, muốn rũ bỏ mọi việc, áp lực hay một người,  nó chỉ là giải thoát về mặt thể xác (đã tử)  . Nếu nói nghiêng về mặt Phật giáo, you tự tử là đã phạm phải tội giết người ( tự sát hại mình) khó siêu thoát , phạm luôn tội bất hiếu vì chưa trả hiếu đã ra đi.  

Mình xin trích 1 đoạn trong Phật giáo "

Chết có thể là hết khổ, nhưng là cái chết kiểu khác, chết thanh thản. Còn chết do tự sát, chắc chắn là một sự tiếp nối vòng xoáy khổ đau hơn. Chẳng hạn, một kẻ giết người, bị xử tù, và rồi tự sát chết, thì với luật pháp thế gian, là hết tội. Nhưng với luật nhân quả thì chết sẽ tiếp tục trả quả khổ và tội còn nặng hơn."

Mạnh mẽ lên !

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
rans    0
10 giờ trước, lamlang đã nói:

Xin chào rans,
Cho lamlang được làm quen nhé.
Có những câu người ta thường hay nói, nghe có vẻ xưa cũ nhưng lamlang tin rằng lúc nào chúng cũng rất hữu dụng, đó là, "Trời không có đường cùng" "Nhìn lên thì không bằng ai nhưng nhìn xuống thì có nhiều kẻ khác không bằng mình"  Chắc bạn cũng từng nghe qua và lamlang hy vọng chúng cũng sẽ giúp cho bạn trong lúc này.
Có nhiều việc không như ý xảy đến trong cuộc sống khiến cho đôi lúc mình cứ tưởng chừng như tận thế.  Nhưng còn biết bao nhiêu người ngoài kia hoàn cảnh của họ còn đáng thương mình nhiều lắm nhưng họ vẫn vui sống, vì sao???  Hy vọng bạn dành ra ít phút suy nghĩ lại để có suy nghĩ và hành động tích cực hơn nhé.
Mến

9 giờ trước, embetrang đã nói:

*nhăng* Rans.

Nếu bạn chọn death , là bạn đang trốn tránh, muốn rũ bỏ mọi việc, áp lực hay một người,  nó chỉ là giải thoát về mặt thể xác (đã tử)  . Nếu nói nghiêng về mặt Phật giáo, you tự tử là đã phạm phải tội giết người ( tự sát hại mình) khó siêu thoát , phạm luôn tội bất hiếu vì chưa trả hiếu đã ra đi.  

Mình xin trích 1 đoạn trong Phật giáo "

Chết có thể là hết khổ, nhưng là cái chết kiểu khác, chết thanh thản. Còn chết do tự sát, chắc chắn là một sự tiếp nối vòng xoáy khổ đau hơn. Chẳng hạn, một kẻ giết người, bị xử tù, và rồi tự sát chết, thì với luật pháp thế gian, là hết tội. Nhưng với luật nhân quả thì chết sẽ tiếp tục trả quả khổ và tội còn nặng hơn."

Mạnh mẽ lên !

Thanks lamlang và embetrang.

Mình biết cũng hiểu điều 2bạn nói. Nhưng do ngã chấp của bản thân mình.

Mình k buông bỏ đc những điều tốt đẹp đã có.

Mình k phải đang trách ngkh, mà mình đang tự trách bản thân mình thôi.

Mọi chuyện có thể nói tại mình mà đi đến bước này.

Cảm giác rất khóc chịu,

Cái này gọi là có không biết quý đến khi mất mới biết trân trọng.

Đáng tội mình lắm

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
embetrang    35

Trách xong thì thôi, chứ đừng nghĩ đi nghĩ lại nhiều chi cho nặng đầu nhé. Tặng b con Kìu của mình ! •~•

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
lamlang    424

@ransĐã là con người thì ai cũng có lỗi lầm, biết lỗi đã là một điều khó, biết sửa đổi lại là một điều càng khó hơn.  Nhưng nếu có thiện tâm thì chắc sẽ làm được.  Cố lên nhé.  

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Mapmapvuive    60

Nếu muốn chết thì nhớ là mua lọai thuốc tự tử là chết luôn khỏi phiền ngừơi thân đưa vô bệnh viện tốn tiền.Thất tình thôi mà,vô bệnh viện ung bứơu 1 ngày bạn sẽ thấy cuộc đời đáng sống

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now