Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Yuyu

TẦM DUYÊN KHÔNG PHẢI DỄ !

Recommended Posts

Yuyu    1,526

Hi, các bạn.

Mình "trót" sinh ra là người may mắn nên câu chuyện tìm duyên rất là thuận lợi. :wub:

NHƯNG mình hiểu quá trình tìm kiếm người yêu của nhiều bạn là cực kỳ khó khăn.

Điều khó khăn đầu tiên là thành viên sinh hoạt ở diễn đàn này đa số là người khó tính, có vẻ thụ động trong việc tiên phong tìm kiếm bạn đời, hay suy nghĩ để người ta tìm mình chứ mình không thèm tìm ai, mà cũng vì đa số bạn đã chững chạc có sự nghiệp nữa, nên kiêu chăng? Vì vậy diễn đàn nhìn vô thiếu sự kết nối giữa các thành viên, tạo cảm giác trống trải và bơ vơ lạc lõng đối với các thành viên mới.

NÊN mình sẽ mở phòng này để tiếp nhận các thành viên mới tinh, đang cần tìm bạn. Nhóm thành viên này là các bạn trẻ ở VN bây giờ.

Nhiệm vụ chính của phòng là chào đón, nâng đỡ, dìu dắt .. người mới vào, dù người đó có cần hay là không cần. Nhắc lại đây là chào đón tự động nên cũng không biết có giúp ích được cho ai không nhưng nó vưỡn tự động như vậy! 

Mình mong mỏi các anh chị em đã ở lâu đây, có thể giúp đỡ cộng đồng, nâng đỡ cho các bạn mới hiểu rõ cách sinh hoạt diễn đàn vì mình nhận thấy diễn đàn AL có một kho tàng nội dung rất là phong phú về tất cả các mặt, có sự tự do và tâm huyết của các admin và mods . Nếu các em nhỏ ở VN có thể tiếp cận nguồn sách vở bài viết, tiểu thuyết, truyện ngắn trên đây sớm, tầm nhìn của các em có thể được nâng cao hơn, có tri thức, kiến thức, tránh được rắc rối trong đời sống ngoài xã hội. 

Các em mới vào nên để lại profile để mọi người tiện liên lạc. Trong cơ chế hoạt động của diễn đàn hình như chưa có được tự động đẩy danh sách thành viên lên để các bạn dễ dàng tìm thấy nhau. Vì vậy chúng mình phải dựa vào cơ chế tìm kiếm của diễn đàn đế lấy danh sách thành viên mà "tác nghiệp" hihi, nghĩa là "tạo nghiệp" .. khởi duyên! Bấm vào link bên dưới và chọn người bạn cho mình nhé !

Chúc may mắn!

Tìm kiếm thành viên!

Edited by DZU
  • Like 10
  • Thanks 1

QingXin    706

Nhìn sơ sơ thấy toàn like ko kìa Dzu....

Trích dẫn:

( Điều khó khăn đầu tiên là thành viên sinh hoạt ở diễn đàn này đa số là người khó tính, có vẻ thụ động trong việc tiên phong tìm kiếm bạn đời, hay suy nghĩ để người ta tìm mình chứ mình không thèm tìm ai, mà cũng vì đa số bạn đã chững chạc có sự nghiệp nữa, nên kiêu chăng? Vì vậy diễn đàn nhìn vô thiếu sự kết nối giữa các thành viên, tạo cảm giác trống trải và bơ vơ lạc lõng đối với các thành viên mới ).

nói theo quan điểm của mình thì thụ động là có và ko phải khó tính vì đa số lười thôi, gần đây mình có mở rộng mối quan hệ bạn bè để giao lưu chơi, mà thấy gặp nhau ngoài xã hội rồi nhưng có mấy ai mà chơi được với nhau, huống gì là giao lưu trên diễn đàn thế này.

"Và đã chững chạc có sự nghiệp nữa, nên kiêu chăng?" thì cái này hơi bị oan đó Dzu, vì có sự nghiệp rồi người ta cần đến tình cảm nhiều lắm, rồi cũng sẽ có lúc tự hỏi cố gắng lao đầu vào công việc vì cái gì nữa...

• Like 4

Yuyu    1,526
41 phút trước, AiMi đã nói:

Nhìn sơ sơ thấy toàn like ko kìa Dzu....

Trích dẫn:

( Điều khó khăn đầu tiên là thành viên sinh hoạt ở diễn đàn này đa số là người khó tính, có vẻ thụ động trong việc tiên phong tìm kiếm bạn đời, hay suy nghĩ để người ta tìm mình chứ mình không thèm tìm ai, mà cũng vì đa số bạn đã chững chạc có sự nghiệp nữa, nên kiêu chăng? Vì vậy diễn đàn nhìn vô thiếu sự kết nối giữa các thành viên, tạo cảm giác trống trải và bơ vơ lạc lõng đối với các thành viên mới ).

nói theo quan điểm của mình thì thụ động là có và ko phải khó tính vì đa số lười thôi, gần đây mình có mở rộng mối quan hệ bạn bè để giao lưu chơi, mà thấy gặp nhau ngoài xã hội rồi nhưng có mấy ai mà chơi được với nhau, huống gì là giao lưu trên diễn đàn thế này.

"Và đã chững chạc có sự nghiệp nữa, nên kiêu chăng?" thì cái này hơi bị oan đó Dzu, vì có sự nghiệp rồi người ta cần đến tình cảm nhiều lắm, rồi cũng sẽ có lúc tự hỏi cố gắng lao đầu vào công việc vì cái gì nữa...

Ý Dzu là 1 trong nhưỡng điểm đó đấy @AiMi

Gặp nhau ngoài xã hội chưa chắc chơi được là đúng. Nhưng giao lưu trên diễn đàn cũng phần nào đã nhận diện ra được tính cách, suy nghĩ, nết na của từng người rồi.. Dzu ví dụ về chính mình là người sẽ đánh giá mọi người qua cách sinh hoạt trên diễn đàn, bài vở của họ, tình cảm nữa phần nào cũng hiểu rõ qua cách viết, cách giao lưu, nói năng, đối đáp..

Nhưng mục tiêu của diễn đàn là tạo ra sự kết bạn nhiều và hữu ích, lành mạnh. Sự hữu ích này tùy từng thành viên sẽ có cách riêng tiếp nhận.

Ở các trang hẹn-hò khác có sự xôm tụ, đông đúc vì người ta đặt sự kết bạn lên làm tiêu chí  hàng đầu nên vào đấy không cần giao lưu gì hết chỉ sàng lọc profile để tìm hiểu riêng với nhau. Điều đó có sự lợi điểm  về phần kết bạn, các bạn như chúng mình (thích nữ) có điều kiện nhìn thấy nick nhau nhiều .. Vấn đề còn lại là sàng lọc tìm hiểu cụ thể. 

Còn ở diễn đàn mình không có danh sách các bạn nên Dzu mới đưa trang nick thành viên cho các bạn dễ tìm thấy nhau, chứ vào đây thấy toàn các bạn nằm vùng chả nói năng gì thì các bạn mới biết các bạn ở ĐÂU mà tìm hiểu bây giờ? Vào cứ thấy lạnh lẽo sao sao rồi lặng lẽ ĐI !

Đó là lý do mình nên có phòng chào đón thành viên mới. Chỉ cần vào đấy có bạn sẽ hiểu cách sinh hoạt và .. thao tác dễ dàng hơn, việc này giúp ích cho các bạn ấy chút xíu nào thì cũng nên làm vậy!

Tích cực theo dõi tích cực viết bài thì Tình Duyên sẽ tự tìm đến.

Mình nghĩ thế giới tụi mình toàn những người có sự đồng cảm to lớn, khi mà mình than thở về gì đó thì mọi người sẽ hiểu và mong muốn giúp đỡ mình ngay. Cho nên Ế cứ than ế cho mọi người (/trong đó có 1 người) sẽ GIÚP thoát ế chứ xao?

Chăm chỉ viết Nhật Ký để trải lòng thì CẢM GIÁC XUẤT SẮC tất nhiên sẽ tới mà!

(nhưng mình nghĩ khi viết NK, người ta vào reply thì dù không biết trả lời hay không muốn trả lời cũng phải hồi đáp cho lịch sự, đó là cách thành viên nên thấu đạt)

Mến! :wub:

• Like 1

QingXin    706

tóm lại là có 2 dạng tích cực và thụ động. Mình vẫn chọn loại thụ động. Lười lắm friend ơi

Yuyu    1,526

Vậy để mình tranh thủ trình bày dùm AiMi luôn cho! :wub: 

Cái gì lười chứ “nói” là mình siêng lắm!

Bà tám của năm! :o)

Anitija    269

Nếu BTC sàn lọc hồ sơ kỹ càng như chương trình Bạn Muốn Hẹn Hò, chắc tỷ lệ thành công cao hơn.

• Like 1

Yuyu    1,526

Đâu có BTC nào đâu bạn Anitija, chế tự tung tự tác á! :drinks:

Mong là các bạn trẻ chăm chỉ kết bạn để tìm thấy bạn đời của mình sớm sớm, có người mà chia sẻ cuộc sống, cho đời sống thêm phong phú và nếu có thể cứ thế nhân lên giúp lại nhiều người để hồi đáp cộng đồng!

Happy! 

SoulmateX    3
1 minute ago, DZU said:

Mong là các bạn trẻ chăm chỉ kết bạn để tìm thấy bạn đời của mình sớm sớm, có người mà chia sẻ cuộc sống, cho đời sống thêm phong phú và nếu có thể cứ thế nhân lên giúp lại nhiều người để hồi đáp cộng đồng!

Happy! 

Nãy em vô đọc xong thấy dành cho các bạn trẻ và em nhỏ nên lầm lũi đi ra :))

Yuyu    1,526

Ôi, phụ nữ không có tuổi, em cứ chẻ bình thường như mọi người đi, ai hỏi cũng cỡ hai mươi hoài cho chị là chẻ chứ xao :-

“Sông bao nhiêu tuổi sông già

em bao nhiêu tuổi vưỡn là còn .. chẻ! “

SoulmateX    3

Hay chị làm giống chương trình "bạn muốn hẹn hò" đi. Mọi nguời gửi profile + ảnh cho chị se duyên. Em sẽ xung phong..chị ráng làm mai thành công mối đầu năm nhé :))))

• Haha 1

JCC    140

@DZU năm mới có thử thách mới rồi :laugh:

• Haha 2

lamlang    566

Chủ topic nghe thử thách đầu năm chuẩn bị đóng cửa chạy làng rồi.  Thôi mọi người tự thân vận động tìm kiếm duyên của mình thì hơn.  Không ai hiểu rõ cái duyên của mình bằng chính mình, vậy mà nhiều khi tìm được rồi còn thấy  nó cứ lênh đênh bồng bềnh như diên trôi nước.  Thì làm sao nhờ người khác tìm giúp đây?    :))

• Haha 2

Yuyu    1,526

Đâu có, Dzú bận đi chùa xin lộc mà Lamlang..

Chuyện làm bà mai qua profile, diễn đàn mình năm ngoái có bạn mods Junior làm một lần rồi, năm nay chưa thấy bản làm tiếp.

Mà SoulmateX ơi, ý chị đâu phải là chị đi làm mai cho các em, ý chị là các em nên tự thân vận động đấy!

Và chị chỉ cung cấp profile tự động cho tự tìm kiếm mà thôi.

Với lại chào đón thành viên mới cho họ dễ biết thao tác và sinh hoạt ở diễn đàn! 

Happy nhé mọi người! 

Edited by DZU

PHIEULANG89    4

Hi! Mình cũng mới vào lại topic này sau nhiều năm lạc trôi! Hy vọng sẽ được sự chào đón, nâng đỡ, dìu dắt ..của phòng! Kaka! 

• Like 1

Yuyu    1,526

:wub: mèn!

Thành viên mới vừa xông xáo vừa xinh vừa phóng khoáng .... lại cười rất tươi ..

Chắc chắn phòng mình sau này đắt khách lắm. Vào chơi rồi thì nhớ ở lại đây nằm vùng .. nâng đỡ, dìu dắt, chào đón lợi các thành viên mới mới nữa nha.

Chúc bạn nhiều niềm vui, may mắn trong năm mới nha. .

Queo căm bạn Phieulang89 rất xinh! 

Người lạ ơi, vào chào phòng nữa đi :--

PHIEULANG89    4

To Dzu: Thanks Dzu nhé! Chúc Dzu năm mới nhiều hạnh phúc, bình an và thành công nhé! Hihi! Uah nè kì này sẽ nằm vùng lâu để kết giao với mọi người chứ! Già rồi cô đơn quá kakaka

• Like 1

jeniferfm    174

Thành viên thì bao la, mà nhìn cái nick thì làm sao mà biết ai với ai. Không lẽ ai mình cũng pm? Mà sao biết độ tuổi nào mà dám khều móc? Mình thì hơi lớn rồi, chắc không work quá :)

• Like 2

Yuyu    1,526

@jeniferfm

Sàng với lọc, thấy nick nào hay hay có cảm tình thì pm đại đi, sàng 1000 nick ra 100nick ra 10 nick ra 1 nick cuối cùng để tìm hiểu, chẳng lẽ mình hoài ko kiếm được ai hay sao?

Pm thì cứ hỏi tuổi tác cũng đâu có khó gì. Chú ý các nick càng mới là người mới đấy thôi ( tỉ lệ bèo gì thì 10 người cũng được 7 người mới /10). Mong là AL càng ngày càng nổi tiếng thì thành viên càng nhiều thôi.

Mỗi ngày có 10 người đăng ký thì tuyệt nhỉ. 

Chào bạn Jeniferfm , tích cực giới thiệu bạn bè vào chơi nhé bạn. Mình cũng mong muốn sự lan tỏa này ngày càng lớn! 

Cứ nghĩ một người giới thiệu được 1 người thì thành viên ngày càng nhiều thôi, tiếc là mình chả quen ai ở ngoài hết đó, nhưng mà mình sẽ cố gắng giới thiệu một người .. rồi vài người nữa ..

Đời có bao lâu .. mà :- 

P/S : mình nghĩ các bạn mạnh dạn sinh hoạt diễn đàn, tâm sự bày tỏ khóc lóc than thở .. chắc chắn 10/10 là sẽ dính tym :--

Các chiến sỹ nằm vùng sẽ bắn tym các bạn .. nhanh tay lên nào các bạn ơi! Mình thế nào thì cứ  tỏ bày như thế ấy, chắc chắn bị Pắn hihi..

Edited by DZU
  • Like 1

Yuyu    1,526

Khởi động 2019..

ĐÃ lâu chẳng ngoảnh lại CHÀO

Vừa hay mình đã bước vào mùa xuân ..

Chào sênh sang với tưng bừng

Niềm vui tết đến với từng người qua ..

Chào em gái mới Thu Hoài @thuhoais2

Đến đây buông những mệt nhoài sau lưng! :-

Vào 16/2/2018 vào 16:58 , DZU đã nói:

Happy! 

Khi nào "duyên" đến sẽ tự đến.

Yuyu    1,526
Bây giờ, Vangtrangkhuyet đã nói:

Khi nào "duyên" đến sẽ tự đến.

Em vẫn đứng đây chờ anh đi tỳm.. :-

Duyên dễ đến hơn khi mình rộng cửa đón! Mở cửa ra nhanh đi các bạn ..

10 phút trước, DZU đã nói:

Em vẫn đứng đây chờ anh đi tỳm.. :-

Duyên dễ đến hơn khi mình rộng cửa đón! Mở cửa ra nhanh đi các bạn ..

Bạn nhiệt tình như thế chắc đã có "duyên" rồi hen.

Yuyu    1,526
Bây giờ, Vangtrangkhuyet đã nói:

Bạn nhiệt tình như thế chắc đã có "duyên" rồi hen.

Xưa giờ ai cũng nói :"con nhỏ hỏng diên dùng dzì hết", nhưng giờ có dzồi từ một ngày xa xưa ấy! Nói các khác là có gia đình từ phia dzồi..

Thế em có "duyên" chưa, chế hơi nhớn tuổi gọi chế bằng chị đi chứ gọi bạn chế hok quen..  Hok ấy mở cửa cho người ta một chữ "bất ngờ" đi..

2 phút trước, DZU đã nói:

Xưa giờ ai cũng nói :"con nhỏ hỏng diên dùng dzì hết", nhưng giờ có dzồi từ một ngày xa xưa ấy! Nói các khác là có gia đình từ phia dzồi..

Thế em có "duyên" chưa, chế hơi nhớn tuổi gọi chế bằng chị đi chứ gọi bạn chế hok quen..  Hok ấy mở cửa cho người ta một chữ "bất ngờ" đi..

Thế thì em gọi bằng chị vậy. Vì lên đây không biết ai là ai, kể cả tuổi tác cũng vậy nên không biết xưng hô như nào cho đúng. Còn cho "bất ngờ" thì em không dám.

Yuyu    1,526

Sao lại không dám? Thấy em chẻ khỏe ham vui mà :-

Nhẽ mở cửa cho "duyên" đến có trở ngại gì lúc này à?  :rolleyes:

Gọi bằng chị đúng rồi, vào diễn đàn thấy ai kêu mình bằng em cứ gọi chị hết đi, tới tuổi nào rồi ng ta tự thấy lớn hơn mình nghĩa là "thanh xuân" ng ta đã qua rồi đó mà. Chị chỉ có cái tinh thần là trẻ thôi chứ chị già lắm lắm rồi hưa hưa ..