Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
dang.

Đắng !

Recommended Posts

dang.    839

Anh sai rồi !

Sai  vì quá tin em !

Sai vì chỉ dựa trên những lời em nói ngọt ngào dịu dàng rằng em chỉ có mỗi mình anh, em yêu anh nhiều lắm, ừ thì nhiều lắm, lúc nào cũng anh , duy nhất mình anh ...

Anh sợ rồi, những lời lẽ ngọt ngào của con gái, anh sợ dối trá ,...

Nhưng mà, đau rồi cũng sẽ hết thôi mà . Ko sao đâu anh à !

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
dang.    839
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Mùa nắng ấm, hoa bay đầy cả vùng trời anh đi ngang qua mà sao lòng anh lại buồn đau thế này . 

Cho anh 1 tuần thôi ... được phép yếu đuối ! Có thể ngắn so với nỗi đau nhưng  khá là dài so với công việc . Anh sẽ làm được mà ! 

Anh đã từng một mình vượt qua những nỗi đau trước thì lần này có là gì đâu, chỉ là khắc thêm một thương thật sâu vào tim mình thôi mà. 

Cứ ngỡ đã ôm trọn được yêu thương vào lòng ...

vậy mà ...

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Nếu đã bất chấp hết tất cả dẫu biết sẽ mất tôi mãi mãi, vậy thì em còn sợ điều gì nữa ? Đừng có trẻ con mãi thế có được ko ?

Đã làm thì cũng phải biết cách chấp nhận chứ ! Em có xứng đáng với những gì tôi đã dành cho em ko ?

Quá tin yêu lại là một sai lầm sao ? 

Tôi chẳng chết đi đâu được đâu, em yên tâm đi , đừng bận lòng về tôi thêm một chút nào nữa cả, tôi ko cần đâu , hãy lo cho mình đi .

Tôi ko còn muốn gặp em thêm một lần nào nữa . 

Đừng tìm tôi , vô ích thôi em ah ! 

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
obake    16

Cố lên a nhé!

Sẽ  luôn có những người bên cạnh , luôn đồng hành cùng a, dù khó khăn hay gian khổ, dù vui vẻ hay buồn bực. Vẫn ở sau lưng a, vì a mà cầu mong a luôn bình an.

Như e đây chẳng hạn. Chỉ cần a cố lên, tích cực. mọi điều tốt đẹp sẽ đến với a.

Try try try , Tri kỉ của e!

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
3 giờ trước, obake đã nói:

Cố lên a nhé!

Sẽ  luôn có những người bên cạnh , luôn đồng hành cùng a, dù khó khăn hay gian khổ, dù vui vẻ hay buồn bực. Vẫn ở sau lưng a, vì a mà cầu mong a luôn bình an.

Như e đây chẳng hạn. Chỉ cần a cố lên, tích cực. mọi điều tốt đẹp sẽ đến với a.

Try try try , Tri kỉ của e!

Cám ơn em nhiều nhé :smile:

Anh thật sự ko sao mà !

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

Em đánh đổi niềm tin vs yêu thương của tôi những năm tháng qua để đối lấy thứ tình cảm thoáng qua dối trá ấy. Để rồi bây giờ em mất tôi thật rồi đấy, ko còn là mơ nữa. Em đã chẳng biết được rằng vì quá nhiều thứ mà tôi bị stress nguyên 1 khoảng thời gian dài từ tháng 10 năm ngoái đến giữa tháng 3 năm nay, và tôi đã loay hoay một mình với nó, tôi sợ tôi lại bị うつ病 thêm 1 lần nữa, nên tôi cố gượng, và luôn nhủ thầm, nhất định bằng cách nào đó tôi phải vực bản thân  mình dậy. Và rồi vừa mới vực được mình lên vài ngày thì tôi lại bị shock vì em, có quá nhiều bất ngờ lẫn thất vọng vs cay đắng . 

Em đừng chờ đợi tôi tha thứ và quay trở lại, tình yêu dù còn nhưng niềm tin đã cạn thì ko thể nào tiếp tục được. Ko đơn giản là tình yêu còn thì niềm tin sẽ được phục hồi như lúc ban đầu . Bây giờ nhìn vào đâu tôi cũng chỉ thấy toàn gian dối , vậy thì em nói đi làm sao tôi có thể ở bên và yêu em được như lúc ban đầu . Đúng là sai thì sửa sai, đơn giản vậy sao em, lần nào tôi hỏi em thì em cũng toàn nói sai sự thật cả. Tôi cũng tin tất cả, vì tôi tin tình yêu của em dành cho tôi, tin những lời nói ngọt ngào của em , rằng em có thể mất tất cả nhưng nhất định ko thể để mất tôi . Vậy mà cũng trong thời gian đó em lừa dối tôi ! 

Em tin rằng tình yêu của em sẽ làm tôi tin em lần nữa ư ? Em có quá tự tin ko vậy ? 

Em đừng lo gì cho tôi, tôi ko sao cả, tôi ko để bản thân mình vật vã hay đau khổ dày vò mình như ngày xưa tôi đã từng đâu em à . Tôi đã tự hứa với bản thân mình và cũng đã từng nói với em như vậy mà . Em nên lo cho mình đi , bây giờ hành động rồi nhiều khi tôi còn chưa tin huống chi chỉ là lời nói suôn . 

Em muốn sống vì em vì tôi hay vì ai cũng được, đó là quyền tự do của em và tôi ko có quyền cấm cản vì chúng ta đã chia tay rồi mà , chỉ mong em sống tốt là được .Và cũng đừng trách ai cả  vì chính bản thân mình làm rồi thì tất nhiên trách nhiệm thuộc về mình em hiểu ko ?

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

Cả một ngày lái xe đi ngang qua những nẻo đường vs ghé những nơi cả 2 đã từng vào . Nhưng trái tim lại lạnh tanh vs vô cảm đến lạ . 

Ngẫm nghĩ và ko ngờ có ngày anh lại viết thêm 1 trang tình sử thất tình một lần nữa . Lý do cũng giống có điều tệ hơn ! 

Đã xoá tất cả các bài viết và hàng trăm tấm ảnh có liên quan . 

Vậy được chưa , đừng chờ đợi tôi vô ích . 

Mệt mỏi rồi ! 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

Nghe thôi , ko quan tâm lời . 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
hoatigon1521    16

Mình đừng Ly Hôn có được không anh?

Em: nếu sau này có chuyện gì đó mà 2 đứa mình phải xa nhau thì chắc không thể nói chia tay được anh nhỉ? Mà mình phải nói là: mình ly hôn đi?

Anh: à ha đúng vậy vì mình đã là vk ck của nhau rồi mà! .....

Chúng ta chưa 1 lần đặt bút ký kết với nhau trên tờ giấy nào mang tên “Nguyện Ước Hôn Nhân”, và chưa bao giờ mặc bộ đồ cưới rực rỡ để cùng nhau bước vào nơi mà trong đời ai cũng muốn 1 lần được đến, chưa bao giờ chấp tay thề nguyện trước đấng tối cao rằng sẽ ở bên nhau khi thịnh vượng cũng như lúc gian nan, khi bệnh hoạn cũng như lúc mạnh khỏe, yêu thương và tôn trọng nhau đến suốt cuộc đời.... chúng ta chưa 1 lần. Nhưng em vẫn được làm vk anh, vẫn được anh hàng đêm gian tay ôm gọn vào lòng, hôn nhẹ lên môi và chúc vk ngủ ngon, được anh suýt xoa yêu chìu khi tự mình làm mình bị thương.... tất cả những nguyện ước hôn nhân trên dù anh chưa ký, nhưng anh chưa bao giờ phạm sai 1 luật định nào... chừng ấy thời gian yêu nhau đã có những lỗi lầm nhưng anh chưa bao giờ để em phải một mình, anh chưa bao giờ ngừng yêu thương em dù là 1 phút giây...

Mấy ngày trôi qua em nghĩ mình đã bước qua bên cánh cửa địa ngục nơi u ám và tâm tối nhất, thay bằng những giấc ngủ của nhiều đêm dài là chấp tay xin được tha thứ với những điều tội lỗi mà em đã gây ra, đã khiến anh tổn thương... em tuyệt vọng vì đã hoàn toàn mất đi niềm tin của người luôn yêu thương em nhất, của gia đình, của người chị duy nhất trong cuộc đời này em có, chị ấy bỏ mặt em như anh đang bỏ mặt em, cũng đúng vì chị ấy thương anh quá mà. Không còn gì nữa chỉ còn lại những lời nói, những xĩ vả giờ này là nỗi ám ảnh, em không dám ngủ vì em sợ, cũng đã có những suy nghĩ ích kĩ rằng giá như có 1 khẩu súng thì sẽ bắn thẳng vào nơi nào đó để mãi mãi không còn thức dậy nữa, như thế có thể tốt hơn khi phải chấp nhận thực tại là em phải rời xa anh....

Em biết anh đau, nơi này em cũng cảm nhận được những nỗi đau của anh qua những tin nhắn qua những bài nhạc anh nghe, qua từng câu chữ anh viết, anh thất vọng cay đắng về em như thế nào em biết rõ... nhưng anh ơi, đừng cố quên em nữa có được không anh, thay vào đó anh cho em 1 cơ hội để sữa sai, để chuộc lại lỗi lầm mà em đã phạm phải, em sai rồi, em biết em sai rồi, xin anh để cho em dùng cả cuộc đời này để chăm sóc yêu thương và chỉ sống vì anh được không anh??? Anh muốn em làm gì cũng được nhưng xin anh đừng bắt em phải xa anh như thế này.. em không làm được, cho em về lại đi anh, 1 mình em ngoài cuộc đời này không có anh em bơ vơ lắm!!!!

Từ bỏ 1 mối quan hệ thì dễ dàng, vun đắp lại nó mới khó, em biết nếu được quay lại và bắt đầu lại từ đầu là chuyện vô cùng khó khăn, nhưng em tin tình yêu của chúng ta không gục chết như vậy, em tin mình sinh ra để được làm vk của anh, rồi mình sẽ có lại được hạnh phúc ấy đến suốt đời.. xin anh một lần hãy để cho em chứng minh với Ba anh những điều mà em đã nguyện thề, xin anh để cho em xóa đi vết thương mà em đã gây ra cho anh và lấp đầy nó bằng hạnh phúc... em xin anh đừng ly hôn với em được không anh ???? em muốn được làm vk anh và suốt đời này làm vk anh... em nhớ anh quá chỉ mong được ôm anh... 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

Ước gì có ai đó thay anh làm việc vào lúc này !  Nhưng ko ai có thể cả !

Việc cần anh giải quyết còn anh thì chỉ muốn bỏ việc ! 

Cứ phải điều hành trong tâm trạng trống rỗng nặng nề , vẫn cố vui cười để mng có động lực làm việc .

Mệt mỏi !

Đừng nói thêm bất cứ điều gì với anh vào lúc này !

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

!

Được chỉnh sửa bởi dang.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

Ghen gì ? 

Nghen với ai ? 

Có ai có lỗi mà còn ghen ngược lại ko ?  :mad:

###############

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

Dạo này sk bánh bèo quá, chịu lạnh kém hẳn đi, 体力もgiảm hẳn đi !

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

Làm gì với con gà khỏa thân đang nằm chờ anh ở đó :unsure:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

Kết quả là tan nát con gà :sad:

Mẹ hỏi anh đã làm gì với con gà , thif anh chỉ luộc nó lên thôi mà, luộc gà cũng khó vậy sao, khó hơn nướng ??? Mâu thuẫn he ! :huh:

Anh thật là hậu đậu quá mà  :bow:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

Anh thích nghe giọng Huế dù đã nghe thử và rất khó nghe , nhưng lại rất thích :biggrin:

Bảo là thích nghe giọng Huế và thế là bị hỏi quen em nào ở Huế mà thích ? 

Bộ phải quen em nào mới được thích giọng Huế hay sao ?? Lạ à :mellow:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

Đôi khi thấy buồn !

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

Anh mừng quá !!! 

Bạn thân thắt pím của anh,  cô bạn mà mẹ cô ấy đã từng nói “ nếu anh là con trai thì mẹ sẽ cho hai đứa lấy nhau “  có em bé rồi, anh mừng như vk anh có bầu vậy :wub:

Nhắc đến vk, hôm nay anh nhìn vk ẵm em bé con ngta tự nhiên anh thấy vui lắm. Hôm qua cũng vậy, vk hỏi “ anh muốn ko em sinh cho anh một đứa “ , dù biết là đùa nhưng anh rất vui đó vk à. 

Anh cho em một năm , và anh cũng thấy em đang rất cố gắng . Nhiều khi thấy anh bơ bơ vậy chứ anh quan sát lắm nhe :ph34r:

Anh ngưng đây, tiếp tục làm việc nè !

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

Ck thì sốt từ hôm qua đến giờ 

vk thì bệnh lặt vặt suốt 

:ninja: 

• Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

hisashiburi Sau gần cả năm trời dập dìu vì công việc và đủ thứ tâm trạng lên xuống ko có hứng thú thì nay mới đi đá bóng lại, à ko thật ra là ban đầu chỉ định là đi cổ vũ cho đội nhà thi đấu thôi, ai dè khi đến đó thì đội bạn nhìn mình với nhiều cặp mắt ngạc nhiên là tại sao mình ko mặc đồng phục thi đấu mà chơi quần jeans áo thun, họ hỏi tại sao và mình bảo hôm nay mình ko thi đấu. Vại mà khi gặp đội nhà rồi thì mọi người khuyến khích về nhà thay đồng phục đi !! Ui da, lâu rồi ko tập tành nên thân hình cứng đơ cộng thêm dạo này lên kg ghê gớm , chạy ko có nổi . Nhưng mà cũng ham vs hố nên về nhà thay đồ rồi lại đến , lại gặp đội bạn quen, họ lại lần thứ 2 trố mắt ngạc nhiên tiếp ....haaaaaa. Vơn , lần này là bạn sẽ ra sân nè . Cũng ra sân cũng đá vs ngta , cũng quất zô được 1 trái , thấy cũng được mà mai mới lo nè, đau chân vs chắc lại đi 2 hàng cho xem :unsure:

Giờ thì đi tắm vs lên xem hoạt hình với chị vk , chị ấy đã down phim hoạt hình gì đó nói là lát cùng xem vs ck ,  mà anh ck thì đang bấm bấm gõ gõ, thế nào lát lên cũng bị nói này nói nọ , vắng  chút là lại ca cẩm.   Nãy giờ chắc chị ấy ngồi đếm thời gian chờ anh ck lên, lên trễ là khỏi cho xem :closedeyes:Mà cơ bản là anh ck thích xem phim khác cơ, nhưng chị vk cứ khuyến khích xem phim HH , ừ thì thôi anh ck cũng chìu chỉ xem thử xem sao .

• Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
hoatigon1521    16
11 giờ trước, dang. đã nói:

hisashiburi Sau gần cả năm trời dập dìu vì công việc và đủ thứ tâm trạng lên xuống ko có hứng thú thì nay mới đi đá bóng lại, à ko thật ra là ban đầu chỉ định là đi cổ vũ cho đội nhà thi đấu thôi, ai dè khi đến đó thì đội bạn nhìn mình với nhiều cặp mắt ngạc nhiên là tại sao mình ko mặc đồng phục thi đấu mà chơi quần jeans áo thun, họ hỏi tại sao và mình bảo hôm nay mình ko thi đấu. Vại mà khi gặp đội nhà rồi thì mọi người khuyến khích về nhà thay đồng phục đi !! Ui da, lâu rồi ko tập tành nên thân hình cứng đơ cộng thêm dạo này lên kg ghê gớm , chạy ko có nổi . Nhưng mà cũng ham vs hố nên về nhà thay đồ rồi lại đến , lại gặp đội bạn quen, họ lại lần thứ 2 trố mắt ngạc nhiên tiếp ....haaaaaa. Vơn , lần này là bạn sẽ ra sân nè . Cũng ra sân cũng đá vs ngta , cũng quất zô được 1 trái , thấy cũng được mà mai mới lo nè, đau chân vs chắc lại đi 2 hàng cho xem :unsure:

Giờ thì đi tắm vs lên xem hoạt hình với chị vk , chị ấy đã down phim hoạt hình gì đó nói là lát cùng xem vs ck ,  mà anh ck thì đang bấm bấm gõ gõ, thế nào lát lên cũng bị nói này nói nọ , vắng  chút là lại ca cẩm.   Nãy giờ chắc chị ấy ngồi đếm thời gian chờ anh ck lên, lên trễ là khỏi cho xem :closedeyes:Mà cơ bản là anh ck thích xem phim khác cơ, nhưng chị vk cứ khuyến khích xem phim HH , ừ thì thôi anh ck cũng chìu chỉ xem thử xem sao .

Nói xấu không!!!😤😤😤

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    839

Anh có nói em xấu đâu, chỉ nói vắng anh chút là lại ca cẩm thôi mà :huh:

Tối qua ai bảo trước lúc ngủ " đừng ôm em " , làm anh ck tưởng thật , thế là ko ôm mà quay sang bên kia ngủ đến sáng ngon lành . 

Đến trưa nay mới biết sự thật là " em chỉ nói giỡn tí thôi mà sao anh lại làm thật , quay sang bên kia ngủ mê mệt, ko thèm ôm vk luôn, đêm quay sang ôm anh, bóp má bóp bụng mà cũng ko hề gì luôn " [ tặc lưỡi ] 

Anh đã bảo rồi, em nói sao anh làm thật vậy rồi tiếc nuối . Muốn ck ôm thì nói muốn ck ôm  đi , còn bày đặt đùa vs giỡn . Gặp anh nữa , chịu luôn, mấy lần vậy rồi mà cũng có cái tật ko sửa được vậy vk :mad:

Đừng bướng , NGOAN đi anh thương , nhaaaaaa vk !!

~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~

Chắc thấy sếp chưa đủ bận sấp mặt nên nhân viên muốn tạo thêm việc cho sếp nhức đầu hay sao đó mà . いい加減にして下さい ‼

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now