Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
dang.

Đắng !

Recommended Posts

Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
5 giờ trước, dang. đã nói:

Có những điều thấy vậy nhưng ko phải vậy !

có những bài hát khi đăng lên em chỉ nghe giai điệu, ko thường nghe kĩ nội dung nhưng với bài hát này có lẽ khác, nếu anh gặp lại ai một lần nữa thì sẽ arigatou họ thế... thời gian này rất nhiều chuyện cần phải vượt qua em và anh ai cũng vậy, nên nghĩ về nhau để làm mục đích và tiếp tục, thực tình em không thích bài hát này, vì nó không dành cho em... yêu anh, tình yêu của em...

Được chỉnh sửa bởi shakunage1503
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
dang.    859
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Em à ! 

Anh xin lỗi vì đã để em bận tâm. Nhưng chỉ là một bài hát thôi mà, anh post vì nó có giai điệu hay , em lại nghĩ đi đâu xa thế ? Nếu em không thích thì em đừng nghe nó , anh sẽ post cho em bài khác . Yêu em ❤️

https://youtu.be/akzswQifXG8

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Anh yêu...

mau khỏi bệnh rồi lại đưa em đi khắp thế gian anh nhé! Yêu anh vô cùng...

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Hôm nay em muốn viết gì đó cho anh, chắc tại vì nhớ, mấy nay 2 vk ck mình quá mệt mỏi cũng chẳng còn hơi sức nào để buôn chuyện... 

Nay lướt fb thấy lại rầm rộ chuyện Kiều Minh Tuấn với Cát Phượng, nào là "mất lòng tin vào tình yêu..", nào là" như lời Phật nói hết duyên rồi phải đi...", nào là "chẳng qua là PR phim mà làm lố...".... vk anh cũng đã từng ngưỡng mộ cặp đôi này biết bao, 10 năm chung sống yêu nhau đâu phải là chuyện dễ dàng, tự nhiên người thứ 3 xuất hiện, lại thay đổi hết tất cả, thật ra tình yêu thì không có lỗi, mà lỗi ở con người, không trân trọng tình cảm đang có, mà lại tạo cơ hội cho 1 tình cảm mới, con người luôn vậy thấy cái gì lạ lạ là chú ý tìm tòi tự huyễn hoặc nó thật đẹp thật hay để rồi vỡ mộng mới hiểu cái gì là quý giá nhất đối với mình, mà đôi khi lại quá muộn màng...

Người ta nói, trong cuộc đời của mỗi một người phải trãi qua 2 cuộc tình 1 là cho thanh xuân và 1 là cho tháng năm và em cũng đã....

Cuộc tình thanh xuân ấy, vk anh cũng đã yêu chân thành không suy nghĩ, yêu như bao nhiêu thanh xuân khác ngoài kia, cho rằng mất đi chắc sẽ chết mất, có giai đoạn lên chùa lậy Phật, van xin đừng rời đi... rồi sau... vốn dĩ không thuộc về mình thì cũng mất...cũng hụt hẫng lao đao, rồi thời gian dài ăn mày với quá khứ, tự đớn đau tự vượt qua... 

Và rồi đến cuộc tình năm tháng em dành cho anh... đó là ngày đầu tiên trong cuộc đời mình mà em nhìn thấy tuyết rơi và anh ở đằng sau lưng em mĩm cười. Vỗn dĩ em nghĩ mình sẽ mãi giữ bí mật, ko bao giờ nói với ai về con người thật của mình, nhưng yêu anh em đã vượt qua hết, nghĩ đi nghĩ lại cũng không dám nghĩ chúng ta đã dắt nhau về nhà "ra mắt", hạnh phúc biết bao khi 2 gia đình nhỏ của chúng ta lại hợp thành một gia đình lớn thật lớn, cười thật vui, đi thật nhiều nơi, ăn thật nhiều món... khi 2 vk ck mình không ở đó cứ nghĩ mọi người chắc sẽ quên nhau luôn ấy vậy mà giờ ở bên đó lại thường xuyên liên lạc cho nhau...vui quá anh nhỉ... hạnh phúc biết bao khi cuộc đời em có anh... em đánh đổi hết tất cả những gì mình có, để được ở bên anh, em cầu mong mọi ước nguyện của 2 đứa được thực hiện, dù có xãy ra chuyện gì cũng vẫn nắm tay nhau đi.... yêu anh ... em rất rất rất yêu anh....

nói chuyện phiếm thôi mà cuối cùng cũng ăn gian qua chuyện của vk ck mình ...hiiii 

em hy vọng từ nay trang viết này sẽ mãi viết lên điều hạnh phúc, sau này có cơ hội sẽ kể cho 2 thiên thần yêu dấu của mình nghe... 2 mama đã có những tháng năm rực rỡ như thế đó... 

NHỚ ANH QUÁ ĐI.....

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    859

Bản tình ca không tên .

Nghe bài này chắc em sẽ ko nghĩ gì đâu hen ?  

Thật sự mà nói thì lúc anh có hứng nghĩ đủ thứ nhất và muốn viết nhiều thứ nhất lại là lúc anh bận nhất . Lúc hết bận cũng là lúc anh ko còn hứng và cũng ko còn nhớ những gì mình muốn viết ra và rồi anh nghĩ cũng ko còn cần thiết để nói ra nữa , thế nên thôi vậy ! 

Anh rất vui và bất ngờ khi hai gia đình vẫn thường xuyên liên lạc với nhau, có mỗi anh là ít vì em cũng biết tình trạng của anh rồi đó, thông cảm cho anh nhé . 

Chúc vk ngủ ngon . Yêu em 😘❤️

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    859

Hôm nay anh đi xem triễn lãm trưng bày Nội, Ngoại thất , đi theo đoàn bằng bus . Lâu lâu được tận hưởng cái cảm giác thoải mái không lái xe và cũng không cần đua với tốc độ hay phải căng mắt ra mà lái trong khi cơn buồn ngủ cứ ập vào mắt. Thoải mái ngắm nhìn quang cảnh trên đường đi, dù con đường đó anh đi cả trăm cả ngàn lần . Con đường mà anh luôn đưa rước em từ nhà đến sân bay . Dù hai bên đường ngoài những toà nhà thì chẳng có gì ngoài cỏ cây . Mà đúng thật chẳng có gì thu hút anh ngoài Cây và Cỏ dại hay màu xanh của những cánh đồng chưa ngã màu . Anh nghĩ nếu đi xe riêng chắc có lẻ với tiết trời âm u mát mẻ này anh sẽ mở toang cửa sổ để hưởng thụ làn gió cao tốc cùng mùi hương của cây cỏ ven đường . Đang bâng quơ ngắm cỏ thì vô tình tia mắt anh lạc vào trong  xe của một cặp đôi chạy kề bên - “ Người nam lái xe và đan tay cô gái “, em có thấy hình ảnh này quen thuộc không ? Cảm giác trong anh lúc đó thật thích thú - cảm giác ngồi trên xe bus cao và vô tình nhìn thấy được một hình ảnh tình cảm của cặp đôi - đó như một thói quen mỗi khi anh và em bước lên xe và đi đâu đó nhỉ ! 

Nhớ lần về VN , em không cho anh chở em bằng xe máy , bởi tay lái của anh “ siêu quá “ em không dám ngồi. Mà thật anh không quen lái xe máy, đến anh còn run. Rồi những lần “ cãi yêu “ , “ sao anh/em không ôm em/anh “ . Em thì tự giác biết ôm anh khi anh chở, còn anh thì đôi khi quên ôm em nên được em nhắc , nghĩ lại cứ thấy buồn cười . Khi chúng ta đi xe máy mọi người ai cũng bảo sao không đi ô tô cho mát , mà người ta đâu hiểu mình đi ô tô đến ngán và thèm được đi xe máy đến cỡ nào.  Đi xe máy có cái thú vị của xe máy , cảm giác này chỉ ai không ở VN và lâu không lái mới hiểu được .

Đi phương tiện nào cũng có cái hay và tiện lợi riêng của nó , lâu lâu thay đổi cảm giác cũng thú vị thật . 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    859
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

彼岸花

Mùa hoa Bỉ Ngạn !

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Mỗi lần nhìn ảnh này tim em có chút nhói đau, vì ngày ấy em đã làm anh buồn đến thế nào, em đã ngồi nhìn ảnh này hàng giờ và lẩm bẩm câu em mất anh thật sao... nay em đăng nó lên, mỗi lần nhìn thấy em sẽ nhắc mình yêu anh nhiều hơn nữa. :rolleyes:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    859

僕の愛妻 ❣

お誕生日おめでと~う @};-掛1千 :biggrin:

愛してるよ。

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    859
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Bữa sáng của anh : Nho + 2Bánh mì tròn đặc ruột ko nhân  + Cafe  ( 3 muỗng + nửa muỗng đường )

Bữa trưa của anh : 1Bánh mì tròn đặc ruột ko nhân  + Nho + Cafe ( 3 muỗng + 1/4 muỗng đường )

2 bữa có gì khác ko ? :biggrin:

Mai mốt có pha cf cho ck thì pha như vậy nha em , vì là ngày đặc biệt của vk nên anh muốn uống ngọt ngào một chút nên bỏ đường, bình thường thì ko cần đường đâu nè vs anh uống cf bằng ly em tặng .

Muốn viết gì đó  cho em mà thật anh ko gắn lại được thành đoạn hay bài viết , lan man quá nên thôi

Nhớ vk !

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    859

Anh mới đi tập bóng về , lâu lắm rồi anh mới đi tập lại , chân ko còn nhanh nhạy như 1 năm trước , mà xuống làm thủ thành ko cần chạy chỉ cần nhạy về phản xạ và chịu lăn xã là Ok . Hồi cuối tháng 8 định mỗi tuần đi tập lại cho đàng hoàng, ai dè đi được một hôm thì bệnh luôn hơn 2 tuần, may mà hôm nay dù chưa khỏi hẳn nhưng anh cũng đi . Đúng là đuối thật dù anh chỉ tập có hơn 1 tiếng ít hơn người ta. Mắt nhìn xa thì cứ mờ mờ ảo ảo, vì tập bóng, anh ko mang kính nên  ko thấy rõ mặt đội của mình, chân thì chạy ko nổi hixhixx...nhưng mà anh thấy rất vui.  Như em nói “ sức khỏe anh càng ngày càng ko tốt “, sức cũng thua vk luôn rồi lại hay bệnh thường xuyên nữa, ko ổn chút nào . Anh sẽ cố gắng dành thời gian đi tập bóng đều đặn mỗi tuần. 

Nghe lời em anh bớt đi hội họp hơn để tránh uống bia rượu, tự thấy chân mình cũng ko đau như trước nữa. Nhắc lại lại thấy thương Ba vk nhỉ , dù chân đau mà cũng ráng đi chơi với con cháu cho vui . À hôm qua anh gọi nói chuyện với Ba chút , vì Ba chuẩn bị ăn cơm nên cũng ko nói được nhiều. 
Mục tiêu tháng 12 của anh ai cũng bảo học để làm gì nữa ??? Nhưng anh thì ko bằng lòng với hiện tại . Biết rằng cv bận ko có thời gian nhưng anh sẽ cố gắng dù có đạt được hay ko ! 
Bây giờ thì đi ngủ nè hơn 12h rưỡi rồi , Ck em dạo này nhờ uống thuốc hay sao đó mà đêm nào cũng ngủ ngon và sớm lắm ngoại trừ hôm nay .
 Vk yêu ngủ ngon nhé , mai anh phải đi họp sớm nữa . Dạo này hay họp thứ 7 anh thấy cũng tiện và thoải mái . 
Ngủ nè vk ơi , hôn vk ! 
  • Like 1
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
11 giờ trước, dang. đã nói:

Bữa sáng của anh : Nho + 2Bánh mì tròn đặc ruột ko nhân  + Cafe  ( 3 muỗng + nửa muỗng đường )

Bữa trưa của anh : 1Bánh mì tròn đặc ruột ko nhân  + Nho + Cafe ( 3 muỗng + 1/4 muỗng đường )

2 bữa có gì khác ko ? :biggrin:

Mai mốt có pha cf cho ck thì pha như vậy nha em , vì là ngày đặc biệt của vk nên anh muốn uống ngọt ngào một chút nên bỏ đường, bình thường thì ko cần đường đâu nè vs anh uống cf bằng ly em tặng .

Muốn viết gì đó  cho em mà thật anh ko gắn lại được thành đoạn hay bài viết , lan man quá nên thôi

Nhớ vk !

Đặc ruột ko nhân là bánh mì zì anh.????:wub: 

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    859
Bây giờ, shakunage1503 đã nói:

Đặc ruột ko nhân là bánh mì zì anh.????:wub: 

Bánh mì như trên máy bay đó vk, có chút xíu thôi :rolleyes: . 

Tự nhiên nhắc ăn uống chi , bụng anh kêu nè , mà giờ này hơn 1h rồi ăn uống gì nựa :lazy:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    859
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Cho con được  thay Cha !

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    859
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Bình tĩnh !

Có những chuyện khiến anh ko vui , như hôm nay vậy . Có bực đó nhưng anh đã biết kiềm chế bản thân mình để cái đầu mình nhanh nguội hơn , vốn dĩ anh rất nóng tính mà . Suy cho cùng , bực hay ko , nóng hay nguội thì bản chất của sự việc cuối cùng anh vẫn là người giải quyết dù anh ko phải người gây ra sự việc đó , ừ thì luôn luôn là như vậy . Vậy thì tại sao anh lại làm cho mình phải mệt hơn thay vì cần phải bình tĩnh nhỉ ?! Nói thì đơn giản chứ bản thân anh cũng là một người bình thường ko phải thánh hay Phật nên cần phải học cách kiềm chế rất rất nhiều mới được . CỐ ! 

Hôm nay lịch đỏ được nghỉ bù cho hôm qua , dạo này anh chẳng còn ham công tiếc việc thay vào đó là cần phải chăm sóc sk bản thân mình hơn và cần tập trung vào những điều anh cần và sẽ thực hiện . Cho mọi người làm nhưng anh cho phép bản thân mình nghỉ. Bắt đầu mai lại bận lắm đây , nhưng anh bơ tất , mai sẽ tính . 

Tự nhiên lười lắm  ko muốn làm chỉ muốn tập trung vào mục tiêu . Chẳng có thất bại nào bằng thất bại chính bản thân mình . Thành công lớn nhất của một người ko phải việc chiến thắng người khác mà là vượt qua được và  chiến thắng bản thân mình dù đó là việc nhỏ hay việc lớn . 

やればできる!

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Nay tết trung thu nhận được tâm thư của ck yêu: "Vk iu ! Cho anh tạm yêu tiếng nhật 2 tháng, sau đó anh sẽ trở lại tìm em . Ck iu của em ! "

sau trung thu có thể vk anh sẽ trở về với 2 chữ FA. nhe nhạc đỡ buồn vậy.

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now