Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Pat

Cảm xúc

Recommended Posts

Pat    195

Mạnh mẽ là tập cho mình k được rơi lệ, phải nuốt đc nó vào trong.

Ta đã tin và trao hết niềm tin để mỗi ngày niềm tin đó trả lại là sự nghi ngờ xếp chồng lên nhau. Đến khi không còn thương ngta nhẫn tâm đến lạ, Biết trách ai hay trách j khi yêu thì phải tin và trao đi. uh..nay đã hết, mỗi người đi 1 hướng nhưng đừng tỏ thái độ. Muốn êm thấm nhưng ng k biết tôn trọng.........

Nên tôi cũng chẳng còn tôn trọng ng, bước ra khỏi cuộc đời tôi nhanh cho tôi đỡ mệt nhoài...

Tôi đang tập cho mình có cuộc sống khác, k lấy cảm xúc yêu thương làm thức ăn bổ dưỡng. K nói chuyện với ai, chỉ xem phim chơi game cho hết ngày, k nghĩ vẫn vơ, k tìm ai đó rồi cho phép họ làm tổn thương mình. Vì làm người khó lắm, mấy ai biết cách làm người rồi lại tổn thương nhau.

Uất nghẹn quá, chỉ mong nếu con sống đúng....cho con gặp đúng những j con đã làm, nếu k....con sẽ trả giá những j con làm.....

• Like 1
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
CGNDKTG    157

Cố lên nhé bạn. Xem như đã hết duyên với nhau.

Người ta hay bảo, cánh cửa này đóng lại thì cánh cửa khác mới mở ra được. Hoặc giả, một mình, thì cũng không có gì tệ đâu nè. Bạn sẽ có nhiều thời gian, năng lượng, sự chú tâm hơn cho chính mình, để làm điều mình thích. 

Yêu đương là để trở nên hạnh phúc và tốt đẹp hơn, đau buồn chỉ một phần nhỏ thôi. Chứ nếu thấy cả mối tình màu đen xám xịt thì cuộc sống này về sau liệu sẽ như thế nào?. 

Mình không biết bạn đã trải qua cụ thể những gì. Nếu bạn đã dốc hết lòng vì quan hệ đó rồi mà nó vẫn tệ, thì bạn không có gì phải hối tiếc cả. Vì tiếc, bạn nghĩ thử xem, bạn đã dốc hết lòng và hết sức mà cũng có thay đổi được gì đâu. Vậy tiếc để làm gì nè phải không? 

Đoạn đường bạn sẽ đi sắp tới mình nghĩ là bạn có đủ kinh nghiệm, từng nhìn thấy nó rồi. Sẽ khó khăn đấy nhỉ nhất là giai đoạn ban đầu. Chỉ cần mỗi ngày nhấc 1 chút, 1 chút một, rồi mọi thứ sẽ ổn hơn, có thể vào lúc bạn sẽ không ngờ được.

Những vết sẹo trong tim, nỗi đau ngày ấy, dần dần bạn sẽ học được cách chấp nhận nó và làm cho nó bớt nhức nhối hơn.

Đã đủ can đảm yêu với một mối tình buồn như giờ thì có gì mà bạn không thể làm được chứ, đúng không nè?

Những bước chân ban đầu khó khăn, nhưng chắc chắn bạn sẽ làm được. Cố lên nhé!

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Cám ơn bạn đã chia sẻ mỗi buồn này cùng mình. Bới cuộc sống này kỳ lạ lắm, bạn vì 1 ng trao hết đi yêu thương mong sao khi đau khổ họ bên cạnh sẻ chia, nhưng k.....là 1 ng xa lạ nào đó nói lời động viên ta.

----------------

Tôi đang stress thật sự, cảm giác mọi thứ tuột dần ra xa tầm tay........mọi ng dần xa...cái yêu thương đó phải tìm gì thay thế hơi ấm. Tôi trò chuyện người xa lạ, tối ấp ủ hoài bảo. Đến khi họ trao cờ vào tay, tôi luống cuống k biết phải bắt đầu từ đâu...Vậy mới biết thành công khó cỡ nào, và những lời cầu nguyện bạn có chắc sẽ làm được khi nó đến. Mỗi lần tôi đi chùa, tôi mong sao cho tôi có được 1 cơ hội thật sự để thể hiện bản thân và thực hiện các hoài bão ước mơ......nhưng giờ đối diện nó tôi ngỡ ngàng vì mình quá nhỏ bé, ngoài kia sóng to gió lớn, tôi chỉ đi bè, phải mò mẫm làm sao để bảo toàn chiếc bè và sinh mạng này. 

Tôi trở nên e dè quá đỗi, k kiến thức, k kỹ năng, k kinh nghiệm, k ai hướng dẫn............Nhưng nếu tôi vượt qua được tất cả chỉ với chiếc bè này, tôi sẽ có mọi thứ tôi muốn.....

Ông trời như đang thử thách tôi, tôi cầu j cho tôi cái đó nhưng lại lấy đi tất cả vũ khí để mình tôi phải vượt qua như phải đánh đổi lại. Có lúc tôi có cả 3,4 người phụ nữ bên cạnh trò chuyện và yêu thương nhưng giờ tôi hoàn toàn trống rỗng...các cô đã đi rồi. Tôi phải tập k ai sẻ chia j hết...tôi chỉ chuẩn bị cho mình đôi bao tay để tránh trày xước k đau mà tiến lên, trái tim tôi rỗng tình yêu để chứa vào đó lòng can đảm và dũng cảm. 

Tôi cám ơn cơ hội này và cảm ơn luôn những ng quay đi lúc này ...........đó là những điều tôi chưa làm được. Né xa tình yêu của các cô gái và chỉ tập trung vào cơ hội vào cv để khi bạn cô đơn cũng là khi bạn đứng ở vị trí cao hơn giờ. K phải giậm chân tại chổ và nhìn từng người lướt qua cuộc đời mình, mà là bước lên nơi cao nhất, cô đơn nhất.

• Like 2
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Em....anh dừng lại chờ em nhé. Anh không biết e đang làm j đêm nay...Còn anh trống trải quá, đến khi nào mình gặp nhau em nhỉ. Cô gái của anh tóc dài hay ngắn? a yêu tóc dài nè, tóc ngang vai thôi cũng đc, đủ dài để a vuốt khi ngắm em. 

Tối nay trời mưa lất phất, a k mặc áo mưa, chỉ để đi ngoài đường cho đủ ướt người, cho a thấy mát rồi lạnh. Người và xe hối hả đêm về thì 1 mình trong phòng, các bản nhạc k làm a nguôi đi chút nào của cô đơn. Nhưng thôi, a sẽ dừng lại chờ em....anh để tim mình lắng lại, k để cảm xúc lấn át để quên đi ng a cần tìm là ai.

Em cứ đi và mãi miết với những dự định, rồi ngày nào đó ông trời sẽ cho ta gặp nhau em nhỉ. Lúc đó a lại đc nhìn thấy 1 cô gái a cho là đẹp nhất, được chia sẻ vui buồn nè, em yên tâm đi...anh đã yêu rồi thì hết lòng và chân thành lắm...Hứa đó...

Em có hay thức khuya k? Lúc này a toàn thức đêm đến 2h30 mới ngủ...chả biết tại sao, lúc chơi game, lúc lần mò j đó để để xem trên youtube. Muốn có em bên cạnh qá, a chờ e đến để có những buổi trưa trốn nắng xem phim, những buổi sáng cafe hay a chở e đi công viên nha. Thích nhất vào buổi sáng mà vào công viên, cây cỏ nhiều thấy thích và mát mắt. Hay em sẽ dẫn anh đi những nơi quen thuộc của em, chỉ a xem cái này cái kia mà em thích.

Cô gái.......cứ tìm a 1 cách chậm thôi, nhưng phải cố gắng nhận ra a nhé.

• Haha 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.093

Lại viết thư cho người yêu chưa gặp à? :rolleyes:

Mấy đứa lãng mạn là phải viết hoài thôi, viết lần này nữa rùi thôi nha pa! 

• Like 1
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Viết hoài mà có mấy ai đọc đâu D.

----------

TRÙM CUỐI của anh............Hnay a bệnh rồi nhé, nc mũi nhỏ giọt như mưa, người cứ ngầy ngật chẳng đâu vào đâu. Công việc thì lười chảy thây, phải chi em nấu cho anh 1 tô cháo hành....à mà k, a k thích cháo, nấu cho nồi canh chua, thịt kho tiêu, hay canh súp a ăn không nha. Lâu rồi k có đc ăn canh súp, trời mưa vầy mà ăn canh thì phải biết. Em k cần nấu ăn phải thật ngon chỉ cần em muốn vào bếp vì anh hay với anh đều được. Anh sẽ rửa chén cùng em, hứa lun, chở em đi chợ, phụ em nấu ăn hay em nấu a lau nhà quét nhà cũng được. Má a nói rồi, cho a căn nhà nhỏ, nên giờ a chỉ việc đi làm chăm chỉ kiếm tiền mua xe hơi hen. Em đó, tiền lương cứ cất để dành sau này có con được k? Không cần nhiều chỉ 1 đứa là đủ, nhưng nếu khá hơn 2 đứa cho vui ......

Đôi khi cuộc sống chông chênh lắm, k phải 1 mình k đứng vững được mà có 2 ng cho lòng nó ấm...k cần có thêm 1 người để vượt qua giông tố, mà có thêm 1 người để nhìn ta vượt qua giông bão cũng vui. Em nè...yêu xa k? Em đang ở đâu đó? Bận đang làm j sao mà k nhắn cho a 1 dòng, cứ để a ngồi viết hý hoáy ...hay đọc rồi lại đi ra. Em đó, anh đang nói em đó........Mà thôi, cho em bay nhảy đi, xấu xí cứ về với a cũng được....mà lúc đó đừng nói với a là phải chi em gặp a sớm hơn, phải chi lúc đó gặp a. Chỉ cần em nói giờ e có a là đủ, k muốn nghĩ về ngày xưa cũng k muốn biết ngày mai. Chúng ta chỉ đơn giản sống cho hiện tại và k quên cố gắng sống tốt vì nhau. Yêu em...TRÙM CUỐI........

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Dạo này a kỳ lắm e...Lòng cứ đau đau vì những chuyện đã qua, biết là đã qua nhưng vẫn đau rồi nghĩ tứ tung. A nghĩ nhiều thứ lắm, về QK và cả TL...Biết ngày sau a gặp lại em hay là 1 gương mặt khác em nhỉ, nếu gặp lại có gặp chuyện éo le như phim ảnh k? Ta vô tình trên phố hay trong hoàn cảnh khó xử nào đó, như em trong tay với ai...hay anh đang làm cv dưới em? 

Anh sẽ làm pt, đó là điều chắc chắn, đôi khi nó làm a lưỡng lự như muốn có 1 hình xăm đầu tiên. A cũng lo sợ và hồi hộp nhưng a đã nghĩ ra những hình ảnh sau khi a pt đó là những hạnh phúc như m đc tháo bỏ xiềng xích, em có hiểu cảm giác đó k? Hay em k muốn vì lý do sk của a, hay chỉ đơn giản em thích a giữ nguyên ...cho em. Vì lý do nào cũng vậy, a chỉ muốn em hiểu cảm giác đeo gông xiềng còn hơn cả chuyện come out. A muốn được sống nhiều hơn cho cuộc sống của m.

Giờ em đang làm j? a vẫn ngồi đây chờ em đây. À...có người ngỏ lời đấy, nhưng a k cảm nhận đc đó là em......E đang ở đâu, hay e phải làm điều j đó mới gặp a nhỉ? A chỉ lo sợ ng phải chạy đi tìm là a chứ k là em. Nhưng a mệt rồi, a nghỉ ngơi xíu ...nếu em ngại đi tìm thì m gặp nhau muộn hơn 1 chút. Hy vọng k lỡ nhịp nào của nhau khi gặp gỡ, a k muốn nghe e nói ..phải chi mình gặp nhau sớm hơn, phải chi mình gặp nhau vào thời điểm khác, phải chi trc khi em...e đã gặp a. Đừng nói phải chi khi em xác định ng em muốn đi trọn đời là a. Đừng nói nếu như, phải chi...Vì lúc đó ng nghe sẽ đau nh hơn ng nói. Thà cứ bước đi và hối hận hay suy ngẫm điều đó 1 mình mình, đừng bỏ ra hối tiếc...a sẽ thấy nó giả tạo. Chẳng muốn trách em, nhưng phải đi qa chặng đg như thế nào để gặp và xác định ...nên e đừng thốt ra những lời ấy nhé.

Chúc cô gái của anh đêm cuối tuần vui vẻ nà...yêu em.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Em nè, sau khi chia tay em vẫn còn viết nk về a k? A nhớ khi mình bắt đầu yêu nhau, vào 1 tối như thường lệ mình call và lại thủ thỉ với nhau mọi thứ trên đời, rồi bỗng dưng em nói em đang viết nk về ty này. A thích lắm lun, vì a đã đem đến cho em cuộc tình đẹp phải k cô gái ? Có phải em đang rất yêu anh? Nhưng em k cho a biết e viết ở đâu, k viết ra giấy, nó chỉ của riêng em và mình e biết. Uh, tính e là vậy tính sở hữu cao, a rất thích...Lạ em nhỉ như cái lần bạn e nhìn thấy a thôi nói cũng dễ thg, thế là e tắt đt k cho đứa nào thấy a nữa...a thì lại k đc nhìn thấy em, hỏi ra mới nói tại e k muốn ai khen a hết....ahihi đồ ngốc. Nhưng a cũng lại rất thích, khi yêu rồi e làm cái quái j a cũng thấy yêu.

Ng yêu ơi, cứ sở hữu a đi, cứ ghì chặt vào, ng ta nói tình yêu k đc sở hữu ng m yêu nh quá phải thả lỏng cho có bầu trời riêng. A k thích thế, khi a có bầu trời riêng là khi lòng a còn muốn che giấu điều j. Đừng em nhé, đừng để a cần khoảng trời riêng nào cả, đừng để a phải tìm nơi nào đó để thở, a chỉ muốn thở cùng khoảng trời của em, e là hơi thở của a rồi. A quấn ng yêu lắm, e sẽ k tài nào thoát nỗi a đâu, a nhớ em quá, khi a đu bám e, e cứ để a đu bám mà còn k hề chút khó chịu rồi a hỏi: a đu em hoài có bực a k? e nói : em là người yêu của anh mà a k bám a bám nhỏ nào. kkkkkkkkkkkk 

Cuối tuần này a sẽ thử lại cảm giác uống ly cf sữa nóng. 

À, xém chút a quên cau có 1 xíu cho đủ nè. A k nghĩ đến giờ này lại có những ng suy nghĩ lạ lắm em, họ chia sẻ vđ của ng khác mà như sỉ nhục ngta, a thấy giận lắm đa. Mong là e k có những ng bạn bên cạnh như vậy nha. Cũng có những ng k phân định đc đâu là chuyện lớn đâu là chuyện nhỏ cô gái của a à. A sẽ k vui chút nào khi e có những ng như vậy bên cạnh hay cho em những chia sẻ đó khi đang k có a đâu, a k cho phép những điều đó bên cạnh cuộc sống của a. Tìm a đi cô gái, tự nhiên bất an nhẹ...ò, tìm a gấp gấp nha. Thương em

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Em đang ngủ trưa hay đang xem phim lê la đâu đó giờ này hả hả hả????

Tối qua xem 2 trận banh mà nhiều cảm xúc lắm em ạ, a luôn ngưỡng mộ những ng tài giỏi, có thể cách họ giỏi nó khác nhau như phải là năng khiếu hay tập luyện mà có. Cái nào cũng đáng quý, nhưng cái quý nhất là họ kiên trì trong thời gian dài. Có thể a rất kiên định và kiên trì một cách thụ động chứ chưa thấy ở bản thân cái cố gắng tuyệt đỉnh như a mong muốn. Nên thật sự rất ngưỡng mộ những tài năng được công nhận, vì a hiểu có tài năng nhưng k đc công nhận và đạt được những thành công nhất định nó cay thế nào.

Giờ a đang ở trạng thái đó lần nữa, a tuột hứng cho những dự định trong cv. Đang muốn chuyển đổi hoàn toàn sang môi trg mới, lạ kỳ như chẳng còn thử thách nữa như mình đang từ bỏ cái lý do ban đầu, cảm giác lười chưa từng có, gần như cảm giác thấy khó lui chân, nhưng k hẳn là vậy. Càng khó a càng thấy hấp dẫn mà, à a nhận ra rồi....là do đường  hướng mình đi nó k thuận như chỉ cần vác balo lên mà đi, phải tuân thủ cái luật chơi a thấy nhảm, như phò 1 ng mình k xem trọng hay đánh giá cao nữa. À thì ra ngồi đây viết những dòng này a thấy mình rõ ràng hơn. A cần đảm bảo con đg riêng của mình và con đường thử thách bản thân kia. 

Sáng nay, chuyện nhỏ cũng gây....a nhận ra m chưa buông bỏ những cái vướng lòng đó. A còn hơn thua và dằn vặt, vậy mà t7 a đã nghĩ thôi cứ bỏ qua và làm mọi thứ đi cho nhẹ lòng, chuyện cũng k lớn j phải như vậy. Nhưng sáng cn cứ đang bực bội mà lại hỏi lại nói làm a bực.......có thể do a k nghĩ cho họ cũng có thể họ k nghĩ cho a. K qtr phải k? Chỉ cần m làm j thấy m vui hơn, thoải mái hơn, chuyện lớn thành chuyện nhỏ, chuyện nhỏ coi như k có j. Anh cũng chẳng biết m sẽ thay đổi đc tính mình hay k, nhưng dần dần...có 1 chai sạn k hề nhỏ, có thể nó sẽ thay đổi cục diện này nhanh thôi. Sức chịu đựng giỏi hay là ngu đây? Mà thôi, k nghĩ nữa hen em, chỉ làm những j mình muốn và đừng bận lòng quá.

A lại bỏ cung mấy tuần rồi, và còn mấy bài phải học thuộc lòng, có 1 đống khách cần gọi đt và đi gặp. uhmmmmm.....Hnay a sẽ đi cafe và vào nhà sách...k biết ai đó có rảnh cả chiều đến tối với a để a k phải ăn tối 1 mình k nhỉ? A có nên soạn phần thuyết trình cho t2 này? Hay chơi chiêu như đó giờ đi học =)) Anh thấy thời đi học a phải luôn là người thuyết trình, và luôn đạt điểm cao cho phần đó....Trừ cái điểm bảo vệ luận văn tốt nghiệp. Chắc k bao giờ a quên được, đang đi làm mà chat nói chuyện với cô chơi chơi, rồi cô hỏi : "lên trường chưa?" trả lời rất ngây thơ "dạ em làm xong vài việc tí qua liền"..."Trời lẹ đi sắp tới em rồi đó"....Ngu người "Sắp tới j cô? thì lát e lên cho cô xem bài..."...."Hnay bảo vệ luận văn mà...........bộ k biết j hả?".....a phải nt hỏi cô là "có thật k hay cô giỡn vậy? tuần sau mà, lát e lên cho cô xem....." "Lên lẹ đi, còn 2 ng nữa là đến em rồi..." a chỉ kịp hỏi số phòng và đua bạc mạng để lên trường. K kịp định thần và k kịp thở khi bay lên 2 tầng lầu, chỉ kịp chép file để lên đứng nói và k biết m nói j, chữ nghĩa bay đi hết, các chất hóa học abc, xyz cứ loạn xạ xẹt tới xẹt lui.....Cái j cũng có ngày trả giá phải k?

Vậy chắc tối nay a thức muộn 1 xíu để xem và phải...là phải viết ra cho đã cái mớ công việc đó. Chắc khi đó a thèm 1 tách trà nóng đậm và thơm.....chiều nay nếu còn vui a sẽ mua ấm trà và ly trà cho bản thân. Đó giờ mua cho ngta hay đc cho thôi...coi như tặng quà cho m đc k? A keo lắm, để coi a mua đc j.....

Cuối tuần vui vẻ nha ng yêu...hôn em.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Em nè, mấy nay a bệnh mất rồi, cứ sốt, nhức đầu xổ mũi...tự nhiên lại thấy tủi thân lắm lun. Anh cần tay em đặt lên trán xem a còn sốt k, cần lắm có ai đó qan tâm với tc dành cho mình và hỏi a thấy sao rồi đỡ hơn chưa.

Rồi bệnh sẽ hết................ a lại thôi nhõng nhẽo hay mè nheo với ng yêu. :) ......

-------------------------------

Sáng nay trên đg đi làm a thấy có rất nhiều người chở hàng, có thể việc làm ăn có vẻ tốt hơn thời gian đầu năm, và chưa bao giờ nhu cầu vận chuyển bằng xe máy của ng Việt giảm đi chút nào. Thanh niên nam nữ, bà già ông cả j cũng chở hàng nhiều, còng kềnh té ngã....Thấy xung quanh đang hối hả quá, nó cứ vận hành đều đều...còn bản thân anh nó bắt đầu ì lại, mà lý do 1 chút ở a thôi chứ nó k nằm ở a hết đâu mà em lo hay quở trách nha. 

A có 1 câu hỏi cho bản thân mình. Làm lớn cho cty nhỏ hay làm nhỏ ở cty lớn....k phải k lựa chọn đc mà nó đi chung với 1 suy nghĩ....làm thế nào để thăng tiến nhanh.

Có quá nhiều suy nghĩ cần đc đưa ra quyết định và lựa chọn sáng suốt trong năm nay. Phải cứ nhắc mình phải thật tỉnh táo, k được đi sai hướng hay vấp ngã nữa.

-----------------

Có những cuộc vui đúng nghĩa khi xung quanh rất nhiều ng đẹp, diện váy áo xúng xính má hồng môi đỏ nhưng cái lứa tuổi này nó làm a khác hẳn, anh chỉ ngồi và làm việc của mình là uống bia ăn mồi hát và nhìn...ngắm. Vừa có đủ từng trải để biết thưởng thức những điều đẹp đó bằng 1 cách khác. Em đã ở đâu? Anh cứ dặn mình phải chờ em, nhưng em có đang tìm k? Bản năng vẫn nhắc a tìm kiếm nhưng lý trí mách bảo hãy kiên nhẫn chờ. Cũng giống như đêm đó a k để mình chú ý 1 ai thì có ng đưa tay mời a hát...là 1 năm rồi a chưa nắm tay ng con gái nào, bàn tay cô ấy nhỏ nhắn từng ngón mảnh khảnh, tay hơi lạnh vì nhiệt độ trong phòng, she đủ gợi cảm khi kết thúc bài hát là 1 cái ôm, she mảnh mai..sexy và có ánh mắt lôi cuốn. Uh, nên đẹp đến đó thôi....nên dừng lại là cảm xúc đó thôi.

Anh nhớ cảm giác khi có ng yêu bên cạnh. Ngày lại dài mất rồi..........

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Gần đây a bị cuốn hút bởi 1 ng...a k biết có phải là em k...A chẳng biết cái lực hút quái ác đó sẽ khiến a trở nên điên rồ như thế nào. Nhưng a đã bị bối rối và những cảm xúc đó k tốt tí nào, vừa khoang khoái khi được nhìn em vừa khó chịu trong lòng bởi mọi thứ bắt đầu xáo trộn. Uh, vẫn chỉ mình a biết những xáo trộn trong lòng mình, a thấy nhớ em, nhưng sẽ im lặng ...vì ...chuyện sẽ chẳng đi đến đâu. Chả hiểu a đã để ý như thế nào trong đám đông ngoài kia a chỉ thấy có em. Có thể đó là duyên, nhưng a sẽ im lặng...vì em đã im lặng...chắc j em đã thích anh.

------------

Ban đầu mình nhìn sự việc này nó vừa phải thôi k to lớn như hôm nay mình nhận thấy. Mình lường trc sự to lớn của nó nhưng hình hài của nó hiện giờ đã lớn hơn gấp đôi. Và mình nhận ra mình k đủ khả năng gánh vác nó như mình nghĩ, mình cần hổ trợ nhiều hơn như thế. Đây là những nấc thang cho cuộc hành trình cẩn trọng trong từng toan tính, mình cần ai đó tham vấn và học hỏi thật sự nghiêm túc. Cố lên...cố gắng làm những điều này sau đó hãy nhìn xung quanh, cô ấy có còn đứng đâu đây gần mình nữa k? Dù lúc đó tay cô ấy có nắm lấy tay ai đi nữa thì đừng lung lay xao động trong lòng. Thật sự những cảm xúc này k tốt, k tốt tí nào...vì mỗi ngày trôi qa tôi lại phải nhớ thêm 1 người và tự mình suy nghĩ quá nhiều về những điều k có và k chắc.

Con gái ác lắm, nếu k có thích tôi thì xin đừng nắm tay tôi mà :( 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Sáng a khai trương cái ly mới mua để uống cafe, nó như tách trà thôi. A thích những điều nhỏ nhặt nhưng đủ làm a vui, đủ tạo cho a cảm xúc tích cực nào đó sưởi ấm 1 phần nào lòng anh.

Hôm nay T2, a đã ở nhà từ ngày T5 đến giờ, chả đến cty...sách đã đọc hết, phim thì k có j để xem. Chả biết a cần j, nhưng cũng có 1 số chuyện cần rèn luyện và suy ngẫm. Em có biết a lại đi qa những cô đơn mà a chưa từng qua, đoạn đường đến gần em qua bao nhiêu thăng trầm? A k sợ sẽ trãi qua những j để được gặp em và cùng em...cũng có thể a chả gặp đc em nữa. Nhưng sẽ k hối tiếc vì trãi qua những điều đó 1 mình, a sẽ làm những cô đơn đó thêm chút thi vị như cafe thêm sữa. Những điều vô hình mang lại cảm xúc thật, tích cực hay tiêu cực đều phải nghiền ngẫm nó cho nhiễn, rồi nhâm nhi...có chút đắng có chút ngọt, chút chua...

Sẽ có lúc nào đó a trở lại những khu rừng a đã đi k? 

Chứ a k bao giờ muốn đọc lại 1 cuốn sách 2 lần. Yêu lại ai đó lại là 1 phạm trù rất khác biệt mà ng khác hay lấy cuốn sách đọc lần t2 ra để so sánh. 

Anh nên tự nấu cho mình những bữa cơm, hơn là cứ ăn bên ngoài. Có thể nó làm a tốn thời gian làm những j mình thích và ăn những j mình thấy ngon.

--------------------

Hôm nay cafe dở tệ......... cảm thấy mình đang tự ngược đãi bản thân quá.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Cafe đèn đỏ.

Sáng nay a mua ly cafe sữa trc cổng trường rồi bắt đầu cuộc hành trình của mình với ly cafe. Hai hnay được bận túi bụi cũng vui hơn, treo ly cafe đó cứ nhấm nháp rồi lang thang qua các con đường. Mỗi đèn đỏ làm 1 ngụm cho đắng lưỡi, nghĩ tới 2 hộp bánh tt treo đó mà cứ mơ màng đang thưởng thức bánh tt với ly cafe và ngắm phố. Dữ tợn hen, Trong cv hay j thì a cũng sẽ nghĩ cho mình 1 điều đẹp đẽ khi nghĩ đến, pha 1 chút khùng khùng riêng biệt thì cũng thú vị. 

Chúc em ngày mới tốt lành, muazzhhhhhhhhh...........

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Có những ngày a chẳng thể làm chủ được cảm xúc của mình. Giống như hnay, a muốn có em bên cạnh....Chẳng biết chia sẻ cùng ai khi tình cảm không đủ lớn dù là bạn thôi cũng k đủ để a trãi lòng. Anh nhớ cảm giác được gần gũi ai đó. Mùi hương tóc, vòng tay .......bàn tay trong bàn tay chỉ để ấm lòng những lúc chông chênh...

Em đang ở đâu?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Anh tìm cho mình những điều mới mẻ khi tham dự lớp học về tâm lý 2 ngày, nhưng a chỉ tham gia đc 2 buổi. Anh phát hiện thì ra mình bị sang chấn tâm lý, nếu không được tham dự thì cũng chả biết mình bị j hay những điều tìm ẩn trong chính mình. Những nỗi đau trở thành mãn tính lại giúp tái sinh và trưởng thành. Hơn chính ai hết có thể thúc đẩy mình thoát ra hoàn cảnh không mong muốn là chính mình. Học cách thoát ra những khổ sở và thương chính mình nhiều hơn.

Cuối tuần dành cho mình thời gian khám phá như vậy a trở nên bận rộn hơn mình nghĩ, họ nói về những điều a tưởng chừng đó là tính cách của mình là lười nhưng nó là sự trì hoãn do stress, muốn trốn tránh ...Anh đã có cách nhìn khác về mọi việc, nó làm mới trong cách nghĩ về chính mình hoặc về ai đó.

------------

Em nè, nếu như thời gian về sau anh chẳng thể nhận ra em được nữa, anh sẽ chẳng bao giờ tìm thấy cho mình 1 người đi cùng trời cuối đất , anh sẽ chỉ tìm được người đi chung qua từng đoạn....em có buồn k? Có thầm trách anh đang ở đâu sao k đến bên em? Có tìm em k?.................. Đừng trách mà buồn em nhé. Vì có thể chúng ta đã tìm thấy nhau và bên cạnh nhau nhưng có lý do nào đó khách quan hoặc chủ quan làm mình xa nhau mãi. Đánh mất người trọn đời là của mình mà không hay biết. Em của anh chắc a đã không giữ, hoặc có giữ cũng chỉ thêm tan nát....

Có lẽ anh sẽ chẳng trông mong làm chi nữa sẽ tìm được ai đó yêu mình dài lâu hay mãi mãi. Vì có thể mình chệch hướng nhau 1 lúc và lỡ xa nhau mãi. Và giờ ai cũng sống cuộc sống cho riêng mình nhưng người mà cuộc đời này ban tặng mình đã để ngủ yên trong quá khứ. Là sẽ mãi chẳng tìm thấy ai nữa....

Rồi lại đi qua thêm bao cuộc đời nữa đến khi già đi rồi biến mất.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Tận cùng của nỗi đau có phải là k còn cảm giác đau nữa như ngta hay nói...hay là lâu lâu lại oặn thắt như anh đang cảm nhận. Chẳng ai làm j cũng tự thấy đau, chẳng ai nói mà tự rát...

-----------------------

Hnay cảm xúc lại ùa về, k phải là nỗi nhớ k là cơn đau...chỉ là nỗi buồn vô định hình khiến cõi lòng như tan nát...rồi anh lại chẳng thể nào mạnh mẽ hơn được nữa. Chẳng thể nào lừa dối mình hơn nữa, anh đang hủy hoại mình bằng những cuộc vui...anh để cuộc sống cuốn anh đi như cái gọi là thời gian nghiệt ngã sẽ xô đẩy tất cả các lâu đài kiên cố nhất. Anh tự bào mòn chính mình vẫn không thể vững chải với những cơn sóng lòng này. 

Rồi ngày mai sẽ lại khác, những cảm xúc thưa dần và thôi ghé thăm...... có khi nào anh không còn là chính mình nữa?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Mất đi 1 tình yêu đúng nghĩa bạn sẽ chênh vênh k còn là mình nữa, cứ thổn thức mãi.....Cứ nhớ cứ nghĩ dù mọi chuyện đã trôi đi xa nhưng sự day dứt là ...khôn nguôi. 

Mỗi ngày trôi qua với a là những nhớ và quên...nhận ra mình đang nguội dần. A cân bằng hơn và chẳng muốn đi tiếp nữa, không muốn nghĩ mọi chuyện về sau sẽ như thế nào. Em à,hay a cứ mãi như bây giờ e nhỉ, k đau k buồn chỉ là những nỗi nhớ mong lung chợt nhớ chợt quên, rồi ngày ngày trôi qua đôi lúc bất giác nghĩ...à, hnay mình đã k nhớ k nghĩ nữa. 

Những cảm xúc cứ cuốn lấy a, đôi khi là cơn gió quật vào người, đôi khi nâng anh như cơn lốc rồi bổng chốc quật ngã sõng soài....a rã rời trong từng cơn nhớ chẳng chút nhẹ nhàng.

Bao giờ chúng ta ngồi lại nói với nhau vài câu cho lòng a được an lành? Hay như e nói........Chỉ có a biết đau thôi sao? Chỉ a mới biết nhớ thôi sao?

Em có đang nghĩ về a k? Có cảm thấy những j a cảm nhận khi mình ct? 

Hnay a lại để cảm xúc chiếm hữu....

• Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Ai cũng mang trong lòng 1 nỗi buồn, 1 vết thương phải không em? Anh sẽ thôi nghĩ và cất em đi...Hơn 1 năm rồi, anh cũng chẳng dám nói là e đã nguôi ngoai hay bản thân a đã nguôi ngoai, đơn giản là mọi chuyện đã qua...Sẽ chẳng khác đi được nữa, để thời gian làm công việc của nó là chúng ta sẽ có nhiều đổi thay. 

Anh bước tiếp, mong là sẽ không còn quá nhiều cảm xúc khi chợt nghĩ tới chuyện xưa.

---------------------------------

Có quá nhiều việc để làm và có quá nhiều điều muốn làm, đừng dừng lại khi bản thân còn muốn vươn xa. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Anh không biết đây là cảm giác nào nữa vì đây là cảm xúc anh chưa trãi qua. Vừa thèm đc yêu vừa không muốn yêu có lẽ sợ thì đúng hơn. Đôi khi trong các cuộc vui a nhìn thấy những rung động của mình rồi lại khẽ mĩm cười với nó. Nó làm mình xao xuyến khi chợt nhìn thấy ai đó xinh, hay đang nhìn mình...rồi a chẳng làm gì với những điều đó cả. Anh lười phải bắt đầu mối qh nào đó, cũng e dè và thụ động hơn...Nhưng cái ham muốn mỗi sáng thức dậy nhận được tn từ người mình thích " Anh đã dậy chưa?" có lẽ là điều làm anh vui nhất. Anh còn chả hỏi sđt ngta hay cũng chả add fb....Anh để mọi thứ trôi qua và tuột đi.......

Cảm giác khó chịu sau đó là ...nếu mình đề nghị điều j đó ngta có chấp nhận nó k nhỉ? Ngta có nghĩ j về mình k ta? Haizzz, chốt lại là cũng chỉ tự hỏi mình thôi chứ k dám làm gì như thời tuổi trẻ nữa. 

------------------------------

Hey ...anh chỉ mới gặp e lần t2 mà chở e rồi thì a cũng vui....nếu thật có duyên, anh nghĩ mình sẽ gặp nhau và thân hơn. Anh sẽ để cho duyên dẫn lối, vì anh luôn tin ...nếu mình đủ duyên sẽ có ngày thương nhau.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    195

Cô gái của anh, em có thích đi du lịch k? Đến những nơi xa lạ có làm em thấy sợ? Anh thích những nơi hoang vu để thấy mình nhỏ bé và xung quanh còn có những nỗi buồn lớn hơn mình từng có. Những nơi quanh năm suốt tháng mới chỉ có vài người hay vài đợt người ghé thăm. Em thấy a mô tả như vậy có giống như cuộc đời của ai đó k? Những mảnh đời, đôi khi trơ trọi lạ kỳ, ngoài các mối qh với gia đình họ chẳng màn hay cũng chẳng thấy cô đơn khi cứ đi học rồi về nhà, đi làm rồi về nhà. Một năm họ chỉ có vài lần tiệc tùng trang lứa. Có thể anh là người hướng ngoại nên anh chưa nghĩ mình sẽ sống như vậy, nhưng giờ anh lại đang sống như thế. Anh còn chẳng gần gia đình nữa kìa, sau ngày làm thì đi ăn rồi về nhà, xem phim đọc sách hay học thêm vài thứ có thể học trên mạng, Cái lạ là ...anh chưa chán với nó, chắc a tận hưởng nó nhiều hơn, yên bình nhưng k kém phần cô đơn. Cô đơn chợt đến chợt đi như cô gái nhỏ cứ ghé thăm xem anh thế nào rồi, k có cổ anh sống có ổn k? Giống như sáng nay cổ ghé nói chuyện với a 1 hồi thì anh muốn viết j đó cho em. Cô đơn làm ngta thành thi sĩ, nghệ sĩ chứ cô độc sẽ giết chết 1 người dù ng đó còn sống...sống trong cô độc.

MÌnh sẽ đi đến những nơi mình thích, làm những điều em thích ...cùng nhau. Anh biết cuộc sống sẽ không như là mơ, sẽ có lúc mình giận hờn nhau...có lúc còn chẳng muốn nhìn nhau nữa. Mới hợp nhau đó nhưng chừng vài năm trôi qua, chúng ta đổi thay như cây phải lớn, cái phù hợp đó dần thay đổi...Lý do đơn giản khi ngta chia tay nhau thường hay nói là "Mình không hợp nhau" Anh nghĩ nó đúng, mặc dù trước đây a hay trách khi ai đó nói k hợp nhau...Là thế đó, có những điều đơn giản trong cuộc sống mình k nhận ra để rồi mỗi khi chỉ có 1 mình ...mình chiêm nghiệm nó để biết là cuộc sống k phức tạp đâu, chỉ là những điều đơn giản nho nhỏ ghép lại vào bức tranh to. Bức tranh to đó tổng thể có những chổ phức tạp, chỉ ng vẽ mới biết, người nhìn vào thì nó đơn giản như nó phải là như thế. Anh đủ trãi qua giông bão để nhìn lại mình, nhìn lại các mối quan hệ đã có...đã có thể thứ tha cho tất cả, duy nhất chưa buông bỏ cho chính mình...Anh có thể giải quyết nó, nhưng lại k bỏ rơi nó được, cứ vác lên vai để phải nhớ những điều xót xa trong cuộc đời mình. Em có cùng anh đi đến nơi nào đó để bỏ bớt đi những gì anh đang mang? Cùng anh tháo bỏ nó xuống cho anh nhẹ nhàng hơn..? Em và anh cứ sống với nhau xây hạnh phúc đơn giản đến phức tạp hơn, nếu cả 2 đã đủ kinh nghiệm hoàn hảo đến mức có thể hòa hợp đến lúc mình cùng nhau già đi thì là thành công lớn của anh trong cuộc đời. Đó là 1 tổ ấm cùng người anh yêu với tình yêu đơn giản nhưng chân thành và thấu hiểu lẫn cảm thông. Đó..em có thấy điều đơn giản hóa phức tạp rồi k? 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now