Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
hainuatraitim

Ừ thì

Recommended Posts

hainuatraitim    2.617

Ừ thì!

Đừng bao giờ chế trách một cô gái vì quá mạnh mẽ, nếu có trách thì hãy trách bản thân bạn không đủ may mắn để nhìn thấy vẻ dịu dàng của cô ấy mà thôi!

Ừ thì, mạnh mẽ để tránh những tổn thương có thể gặp phải, 

Ừ thì mạnh mẽ để không muốn ai chạm vào những vết thương vẫn nằm yên đó.

Ừ thì, mạnh mẽ để mọi thứ lặng lẽ qua đi,

Ừ thì, mạnh mẽ để sống những ngày tới "như thói quen"

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
CGNDKTG    157

Gửi bạn,

Chia sẻ với bạn. Vì mình cũng giống vậy.

Mình xin chia sẻ câu chuyện cá nhân của mình.

Mình là 1 cô gái độc lập và mạnh mẽ dù bên ngoài thì trông đối lập, mỏng manh và yếu đuối.

Người cũ của mình, tán tỉnh mình khi mình đang tần ngần chọn kem chống nắng ở siêu thị, anh (người nước ngoài) đến làm quen và cả hai nói chuyện với nhau. Về sau, anh nói mình đã trông nữ tính, yếu đuối và anh muốn được che chở.

Quen nhau một thời gian, khi cả hai đang đi bộ trên đường, anh nắm tay mình, dừng lại nói: “Em không giống như em trông thế”.

Mình đáp: “Phụ nữ trông bên ngoài có là con hổ thì có lúc là con mèo ngoan”.

- Khi nào thì em là con mèo ngoan?, anh hỏi.

- Với rất ít người họ sẽ trở thành con mèo ngoan. Mình đáp và hy vọng anh là 1 trong số người đó.

Anh ấy và mình nay đã chia tay. Trong rất nhiều lần, khi đi cùng anh ấy, mình luôn tự hỏi lòng: “khi nào mình sẽ con mèo ngoan với người này”.

Và điều đó đã không xảy ra. Anh ấy là người nước ngoài nên tư tưởng tương đối tiến bộ, ủng hộ chuyện mình độc lập và mạnh mẽ nhưng mà cũng băn khoăn về tính cách đó của mình, vì có lẽ, mình quá mạnh mẽ.

Khi nhận ra mình vẫn là một cô gái mạnh mẽ và độc lập bên cạnh anh ấy trong suốt thời gian, mình hiểu một điều rằng, mình vẫn chưa đủ tin tưởng để anh ấy bước vào con tim của mình, để anh ấy có thể nhìn thấy những góc sâu kín và yếu đuối nhất của mình. Chúng mình dừng lại.

Nếu hỏi được lựa chọn, mình vẫn muốn là cô gái độc lập và mạnh mẽ (lời những người từng quen nói với mình) như vậy nhưng như tác dụng phụ đi kèm, mình lại trở nên không dễ tin tưởng ai.

Để trở thành người mạnh mẽ, mình đã trải qua những điều không mong muốn và vô giác lẫn chủ ý về sau, nó tạo thành trong mình tính cách như vậy để tự vui, tự vệ mình không bị tổn thương vì ai, điều gì như đã từng.

Khó có người đủ kiên nhẫn, bao dung, và cả sự thông minh họ biết cách đốn ngã tường thành của mình và đi vào bên trong nó cẩn trọng. Đó là người hoà hợp với mình.

Dù khó vậy, hãy tin là, chúng ta rồi sẽ gặp người đó.

Hoặc giả là xui không gặp trong cuộc đời này thì, sự mạnh mẽ ấy sẽ giúp mình có thể có được một cuộc sống thoải mái.

Nên thôi, xem như duyên vậy.

Chúc bạn sớm gặp được người hoà hợp với mình.

• Like 9

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
hainuatraitim    2.617

Hi vọng ngày ấy không xa!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
hainuatraitim    2.617

THƠ THẨN

Em xuất hiện trong đời tôi như cơn gió,

Đến rồi đi chẳng hứa hẹn điều gì.

Những sao thế, sao em không mang hết?

Để lại chi hạt bụi tình li ti !?

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now