Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

dang.    875

Dự là tối nay mạnh ai nấy ngủ nhe vk , chứ anh thấy mệt cái bụng lắm rồi đó . Ko mần ăn gì được nữa đâu nhe 🙄

[ Chuyện 18+ ]

Về câu hỏi của vk “ nếu như 80 tuổi rồi mà em có nhu cầu em chạy lại ôm anh và muốn * này nọ * thì anh có chiều em ko anh ? “ 

....nghe xong câu hỏi ....Ck chạy mất dép , no rep !!!! 

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
2 giờ trước, dang. đã nói:

Dự là tối nay mạnh ai nấy ngủ nhe vk , chứ anh thấy mệt cái bụng lắm rồi đó . Ko mần ăn gì được nữa đâu nhe 🙄

[ Chuyện 18+ ]

Về câu hỏi của vk “ nếu như 80 tuổi rồi mà em có nhu cầu em chạy lại ôm anh và muốn * này nọ * thì anh có chiều em ko anh ? “ 

....nghe xong câu hỏi ....Ck chạy mất dép , no rep !!!! 

Lúc ấy em thấy anh chạy hối hả.. thấy thương ghê....:lolu:

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Ngày thứ 6 bên Anh!

Việc thiếu kiến thức đôi khi dẫn đến những quyết định sai lầm và khiến chúng ta phải trả giá, những hậu quả ấy, chỉ một mình mình nhận lấy thì còn có thể cứu vãn nhưng làm ảnh hưởng đến người khác thì quả thật rất khó để tha thứ cho bản thân, đây là bài học mà Vk Anh rút ra được ngày hôm nay.:bow:

Em cực kỳ thích việc xuống bếp làm một người phụ nữ nội trợ hơn là lăn lộn với cuộc sống bên ngoài, nên mỗi khi em nấu món gì sẽ dồn hết tâm trí vào nó. Những món em nấu ra dù rất nhiều nhưng lúc nào cũng hết sạch làm em cảm thấy vui và hạnh phúc vô cùng, nhưng hôm nay quả là ngày đáng nhớ, khi em nhầm lẫn giữa cây dọc mùng (bạc hà) và cây ráy(cây môn ngứa). Thương con,:sad: cứ mãi miết nói với em là đau họng và ngứa miệng, xém 1 tí nữa là ngộ độc bởi cây ráy, sự thiếu kiến thức của bản thân khi không phân biệt được 2 loại cây này khiến em cảm thấy có lỗi, mặc dù không ai nói gì nhưng nghĩ lại thấy thương con, em sẽ cẩn thận hơn và sẽ tìm hiểu trước khi muốn làm món gì đó cho con.:geek:

Hôm nay ngồi chờ anh về, trong lòng cứ nôn nao đi ra đi vào xem xe đã về đến nơi chưa, canh đồng hồ chính xác là bao nhiêu phút nữa anh về đến, :rolleyes:cái cảm giác này thật sự rất hạnh phúc, mình yêu nhau lâu chưa vậy anh mà sao em cứ thấy như là mới hôm qua, cứ muốn bên cạnh anh hoài vậy thôi, yêu anh lắm…. chụttttt:give_rose:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Ngày thứ 7 bên Anh!

Hôm nay em mới nhận ra mỗi lần ck chuẩn bị xin lỗi hay muốn làm huề với vk thì sẽ báo hiệu cho Vk biết: “anh chuẩn bị làm huề nè” bằng cách hóa thành người khổng lồ:jig:, ôi em cứ cảm giác như người khổng lồ sắp đến bên em vậy, đùng đùng, ầm ầm, dù cho bất cứ ai cũng có thể tĩnh dậy, sao anh không thể nhẹ nhàng hơn nhỉ, sao cứ phải “đàn ông” như thế, hỏi mới biết là: “anh làm mạnh thì em mới không kháng cự khi anh kéo em vào lòng, còn anh nhẹ nhàng thì em lại kháng cự anh kéo em lại không nổi…”hạn hán lời. Mà thiệt tình lúc nghe anh làm đùng đùng thì thôi ôm chặt anh như thế cho lành, kháng cự có khi lại abunai. Yêu anh lắm lắm lắm….:wub:

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Ngày thứ 8 bên Anh!

Nay anh đã chạm vào cái cục tự ái to đùng của Vk , giận đến bật khóc:mad:, định bụng là giận luôn không thèm nói chuyện:sword:, mặt dù mỗi lúc giận như thế mà chỉ cần nhìn thấy anh thì cứ nghĩ trong bụng : “ anh xin lỗi em đi em hết giận liền á !!! , quay lại xin lỗi em đi”,:p hôm nay lúc ck vào ôm thấy vui vui, lúc ấy anh không cần nói gì thì em cũng hết giận á, thương anh quá mà… hiiiii:wub:

Em: Anh có cô nào nhắn tin cho anh kìa ??? (mặt dù chỉ nghe tiếng tin nhắn điện thoại của anh)

Anh: uhm, nhiều quá chút nữa lên cũng phải lần lượt trả lời từng em, mệt lắm ( khuôn mặt rất chi ơi là thản nhiên, thể hiện đang chọc vk ghen đây mà)

Em:….

Vẫn biết là ck chọc mình ghen mà không biết phải làm thế nào, thế là dùng hết sức bình sinh quánh một cái bốp vào mông Ck

Anh: ĐAUUUU

Em: đau lắm hả Anh…(thản nhiên hỏi lại)

Anh: đau chứ sao không, đau điếng luôn á…

Em: tim em cũng đau hệt như thế khi anh phải trả lời lần lượt từng cô....

Anh:…..

………………………………………..

Em: mình đi xe Mẹ đi anh. Em thích đi xe nhỏ

Anh: anh thích đi xe anh hơn

Em: em thích đi xe Mẹ vì nó nhỏ nên em thấy em được ngồi gần anh hơn… (thật ra là thích đươc nắm tay anh lúc ngồi xe…hiiiiii)

….. thương anh nhắm nhắm….

PS/: 2 hôm nay nhờ có anh em mới phát hiện ra là nay mình thích ăn cá. Mà em nhắc cho anh nhớ nhe : EM KHÔNG ĂN CÁ CHÉP NHÉEEEEEEEE CK !!!!!

Mà Anh ơi, sẽ có một ngày nào đó anh chê em mập không anh???? như thằng cải nó chê con Quỳnh.... huuuu em phải giảm cân thôi, hay đúng thật em bị ngải heo rồi anh nhỉ????

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Ngày thứ 10 bên Anh!

Ngay giây phút này đây, ngay giây phút này đây, chời ơi là chời, ck em đang hát, ngay trước mặt em, hát live cơ đấy...

Vì anh thương em, như thương cây bàng non 

Cây nhớ ai làm sao nói được 

Vì anh thương em, như thương hạt mưa non dại

Vỡ rồi mà có được đâu

Anh thương em sẽ không cần trước sau

Vì anh đã đặt mình ở hướng vô cùng. ...

tình hình là ck hát, em lén ghi âm lại, trong lúc ghi âm, em search xem bài này là bài gì, mà chời quơi, nghe ca sĩ hát xong nghe lại ca lẻ hát, muốn hờn luôn, ck em hát tone gì ấy nhỉ, không thể xếp vào tone nhạc mà nó xếp vào tone màu.....  thôi em cứ để bản ghi âm đó chờ ngày dìm hàng ck... 

........

Khi nào mà Vk giận, anh hãy mua zeri cho vk nhe, vk hết giận anh liền... hôm nay ck đã áp dụng, thiệt là em hết giận ngay, lúc đó chỉ thèm ôm một cái thiệt chặt thôi à... lần sau làm gì cũng phải có nói kế hoạch cho vk biết, như thế vk không bị động nhé.... 

Nhìn lại khắp cơ thể không có chỗ nào là không có vết thương, hichic, mà ck có thương em đâu, suốt ngày cứ chọc em giận.... Hình như Ck không có 2 từ "sợ vk" trong suy nghĩ hay sao á,  em khuyên Ck nên học thuộc định nghĩa 2 từ này đi nhe... Ck gì cứ cãi lem lẽm à...

• Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875

57 phút trước, shakunage1503 đã nói:

Vk mà giống vậy là anh bỏ nhà đi sớm , trời quơ hết thèm :hocky:

Cạn lời 🤦‍♂️

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Dậy thôi nào vk ơi , hôm nay anh muốn đi đâu đó xa xa một chút , cùng em đi ngắm sắc thu 🍁🍁🍂

Anh dậy trước đây , kiểm tra và dặn dò mấy anh em về cv thêm lần nữa . Hôm qua thấy anh ấy báo cáo mà sắc mặt có vẻ khá lo lắng , anh thấy tội lắm . Nhiều lúc nghĩ , anh thường ko nỡ la họ khi họ làm sai gì đó . Đôi khi thấy mình cũng khá thiên vị và hay bảo vệ họ trước mng . Hy vọng mấy anh em cũng hiểu và sẽ đi theo anh lâu hơn . 

Bệnh của ck cũng tạm ổn rồi hay là hôm nào mình hẹn mấy anh em ăn uống tâm sự đi vk , và anh cũng muốn nghe tiếng lòng của họ dạo này ra sao nữa. 

Vk dậy sớm nhe, hôm qua Ck hỏi “ sao em ko bao giờ thức trước anh vậy ? “ Vk lý sự lại “ vì em ôm anh còn chưa đã , dậy sao được “ Ck hạn hạn lời , no Cmt 😐

Được chỉnh sửa bởi dang.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
1 giờ trước, dang. đã nói:

Dậy thôi nào vk ơi , hôm nay anh muốn đi đâu đó xa xa một chút , cùng em đi ngắm sắc thu 🍁🍁

Em đợi. 

Được chỉnh sửa bởi shakunage1503
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Ngày thứ 11 bên Anh! 

Tối qua Vk nằm mơ thấy anh đang chở một cô gái khác, bị vk gọi lại, anh thấy vk thì hốt hoảng vậy là cứ lẽo đẻo theo vk về nhà mà ở tít đằng sau ko dám lại gần, vk lúc đó giận lắm uất ức và khóc tức nghẹn, không phải là vì anh phụ vk mà vì nhỏ anh chở nó vừa đen lại vừa xấu không tưởng, khóc ức vì sao anh bỏ vk theo nhỏ đen thui như thế, chẳng thà nó đẹp chút ... đây sao lại đen mà xấu đến vậy... 

sáng ra kể Ck nghe, Ck cười híp mắt, nói em đúng là.... nếu có chuyện đấy thật thì anh phải yêu người giỏi và đẹp hơn em chứ làm gì có chuyện vừa đen vừa xấu.... nghĩ buồn, ko biết Ck có lén phén với ai không mà mơ thế cơ đấy... BUỒN....:wacko:

Bỏ qua chuyện giấc mơ, theo Ck đi khắp thế gian, hôm nay Ck đã giữ lời hứa, thời tiết lại rất đẹp vậy là có thêm 1 vài kỷ niệm bên Ck yêu vấu như con gấu của em, em cảm ơn Ck nhe, nay em được nhìn thấy nhiều cảnh đẹp. Yêu Ck lắm lắm... Chụttttt :*

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875

Anh cười là vì giấc mơ của em , em mơ như vậy đến lần này là lần thứ bao nhiêu rồi kể từ khi mình yêu nhau ? 

Sáng ra nhìn mặt vk hài hài sao đó , lại nghĩ đến Quỳnh Aka làm anh ko nhịn được cười . Đã vậy rồi tự nhiên hận luôn màu lông con chó trong pet shop, nhìn nó cưng lắm mỗi tội màu đen nên vk ko thích 🙄. Miệng cứ lẩm bẩm ..” nay tự nhiên em kị màu đen ghê “ 😂

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Nhiều lúc ngồi buồn suy nghĩ : Ko biết Ck được sinh ra trên đời này để làm gì nữa ????? 

Chẳng lẻ chỉ để trả nợ đời !!! 

Bực bực :mad: :sword:

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Ngày thứ 12 bên Anh! 

Ck em từ sáng đến giờ như kiểu sẽ gấu với bất kỳ ai xung quanh, thế nên em đã tự chọn cho mình giải pháp an toàn, tuy nhiên vẫn bị đưa vào mục tiêu "bắn tỉa".

Vk thì mặt tèm lem vì lăn lộn với món Ck thích ăn, trời thì hơi lạnh ngồi canh nồi nước mà thấy cũng nhớ Ck nên thôi vào nhìn chút rồi ra, ai ngờ vào nói có 1 một câu, mà Ck rõ ràng là nghe nhầm thế là làm 1 tăng, vk ko kịp chen vô giải thích, giải thích xong mà còn bị bực lại vì thái độ được xem là "không hợp tác", thôi thì hiểu cho tâm trạng của Ck, đến vuốt giận mà bị hất cả tay ra... haiza.. nghĩ cũng tủi thân, bị Ck ăn hiếp cả ngày trong khi đã an phận không làm gì sai... :wacko:

Làm bánh xèo, nấu xôi đậu xanh cho Ck , vậy mà hun lén một cái cũng bị hất hủi nữa... huuuuuu:sad:  mong ngày mai tâm trạng Ck tốt hơn chút cho em đở khổ khi nhớ mà hun lén, chứ mai mà zầy chắc trốn luôn, khỏi gặp quá... :hocky:

Được chỉnh sửa bởi shakunage1503
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875

Em nói cứ như là anh “ gấu “ lắm ko bằng 🐼. Anh hiền mà 🦁

Anh xin lỗi mai làm gỏi gà cho anh đi vk🤤 chụt chụt 😘

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Ngày thứ 14 bên Anh! 

Tình hình là Ck em rủ em nhậu, em cung kính chi bằng tuân mệnh... 

thương Ck lắm..... 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Ngày thứ 15 bên Anh!

nay Ck có hứng dẫn vk đi ăn bibimbap ngon ơi là ngon. 

Thiệt tình là em có tỉ chuyện để kể về cái sự "hờ hững" của Ck em, thế nhưng nghĩ lại thì thấy Ck nói cũng đúng, nên giữ chút "thể diện" cho Ck nhe em, vậy em không kể, nhưng dù sao em cũng hậm hực... 

Thương Ck cả ngày chỉ muốn quấn lấy Ck, nhưng mỗi đứa đều có cv riêng nên đành chịu... yêu Ck quá....  

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Gần nữa năm trở lại đây, câu nói nhiều nhất em được nghe từ Anh không phải là câu "Anh yêu em", cũng không phải là câu "Anh nhớ em", mà là câu "Anh bận".

Công việc được ví như một cô gái, thật chất là một cô gái đẹp biết tạo ra rất nhiều tiền. Thời gian, tâm trí, suy nghĩ.... dần dần bị chiếm trọn, vui cũng vì nó, bực bội cũng vì nó. Hiểu, nhưng chúng ta nên biết control, đừng làm cho đối phương cảm thấy không còn quan trọng nữa chỉ với ít ỏi thời gian cũng không thể vì 2 từ "Anh bận".

Em luôn trân quý những phút giây bên Anh vậy nên em cảm thấy rất buồn.

• Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Anh vừa xong cuộc họp với khách hàng, có chút hơi men nhưng chưa say nhé !

Anh bận suốt , nghĩ lại thương vk lắm , nhất là sau hôm mình nhậu cùng nhau , mà lần nào cũng như lần nào . Mỗi lần anh uống vào là ngủ và chỉ ngủ . Để vk bơ vơ , nhất là hôm kia , vk đã làm đến đó mà ck vẫn để vk lạnh lẽo ngủ , thật tình anh ko cố ý , anh nhớ rõ là vẫn ôm vk ngủ chứ ko cố tình “ úp mặt vô tường “ bỏ vk đâu . Anh xin lỗi nhé !

Dẫu biết là mình ko còn nhiều thời gian bên nhau nhưng anh vẫn bận .  Nhiều lúc anh cũng cảm nhận được em cứ muốn quấn lấy Ck nhưng anh thì ...nghĩ lại anh rất thương vk và cảm thấy có lỗi  nhiều lắm 😔

Anh rất thương và nhớ vk ❤️

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Mới xa vk có mười mấy tiếng mà đã bệnh rồi, nhìn ảnh mà thấy thương. Phải mau mau về lại với Ck, chứ em cũng nhớ ck quá . Yêu Ck lắm , mau hết bệnh zòi vk về nghe. Ck em yếu xìu à..:sad:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now