Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

dang.    917
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Ck phải mần việc và chưa nghĩ ra được gì để viết :geek:

Up tạm cái hình có dính bác bảo vệ  vậy :laugh:

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
shakunage1503    103

Muốn được lười biếng!!!!

Sáng nay thức dậy, tự nhiên muốn được lười. Chẳng muốn đụng tay đến công việc hàng ngày, chẳng muốn làm gì, chẳng muốn có trách nhiệm với bản thân và những người xung quanh, muốn được nằm lười 1 chỗ, quấn chăn xem bộ phim mình thích, xem những bài hát mới, đọc một vài câu chuyện, nói chuyện với mấy đứa bạn cũ. Và như thế cho đến khi đói bụng chạy u ra siêu thị mua một mớ bắp rang, vài cục cơm nắm, và uống 1 ly cafe khác với vị cafe hàng ngày. Không cần bận bịu lo nghĩ, nay mình nấu gì nhỉ, đồ đã khô chưa, buồng tắm đã rửa chưa, nước đã đủ ấm chưa....

Ngày trước sống một mình, tự do đến mức đôi khi thấy mình quá nhàn rỗi, ngày nay bận bịu đến mức thèm một ngày để đi đâu đó làm điều gì mình thích, thư giản một mình. Vậy mới biết, đôi khi dù là ở cạnh người mình thương, nhưng cũng thèm một ngày cho riêng mình, không cần hỏi ý kiến ai, đi đâu hay làm gì cũng không cần suy nghĩ. 

Nghĩ thì nghĩ vậy, nhưng cuối cùng cũng làm, tất cả điều mình đang làm là làm cho người mình thương, làm cho những ngày hạnh phúc, hay nếu sau này có những ngày thật sự nhàn rỗi nhớ lại mình sẽ mĩm cười "đã có một khoảng thời gian mình trở thành một người vk đảm đang như thế"...

Mình nhận ra mình khác với nhiều năm trước đây, thật ra cuộc sống mà, ai rồi cũng gặp những chuyện không vui, nếu là trước kia thì sẽ uể ỏi than vãn này kia, viết dày cả một trang mạng, nay chỉ muốn kể những điều hạnh phúc. Muốn cười khi đọc những điều mình đã viết. Những mệt mỏi kia sẽ tự tan biến khi mình không nhắc đến nó dù chỉ một lần. Đời có mấy nhỉ, sao phải buồn mà sống. Nhưng đôi khi cũng nên để mình lười một ngày, dù là trong suy nghĩ...:wub:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    917
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Anh thương vk nhiều ❤️

Chụp trộm hoa cửa hàng tặng vk :biggrin:

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    917

Anh cũng ước em ...会社の運営をしてくれたら 。。。 anh sẽ ở nhà nấu cơm cho em  :lolu:

• Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    917

Cám ơn vk yêu vì mỗi bữa cơm đầy dinh dưỡng dành cho ck vs cả nhà . Thương vk nhiều mà cứ bị vk cằn nhằn suốt ngày :sad:

• Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    917

Hôm nay chẳng rõ vì sao Ck buồn sinh bực , rủ vk đi mua bia về uống . Ck biết Ck mà uống vào chỉ có ngủ vs ngủ , xin lỗi vk yêu nhé . Nhưng mà hôm nay thỉnh thoảng anh nhìn trộm vk , tự nhiên thấy thương vk  vô cùng . Vk lúc nào cũng nhằn Ck khô như ngói , ko chút lãng mạn, ko nói những lời ngọt ngào , lúc nào cũng nóng tính . Vk thì ngược lại , thích ngọt ngào yêu lãng mạn , luôn muốn Ck tình cảm . Đêm nào mà ngủ lỡ quay lưng về phía mặt trời là coi như ngày hôm sau được nghe nhằn yêu cả ngày ! 

Nhưng mà , hôm nay anh hứa anh sẽ ôm em ngủ, ko bỏ vk bơ vơ nữa . Lúc nghe vk nói hôm nay em sẽ bất chấp tay đau và muốn quay lại chỗ cũ ngủ để được anh ôm vs ôm anh mà anh thương vk quá ☹️

Anh cũng thương vk mà ❤️ chỉ vì anh ít nói ít biểu hiện tình cảm thoii mà ☹️

• Like 1
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
shakunage1503    103
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Ck khó tính mà vk thì thích giỡn 

Ck  dễ giận mà vk thì thích nhây

Ck rất tỉnh mà vk diễn rất sâu..

2 đứa cộng lại.. chuyện gì cũng thành có vấn đề, nhỏ xé to, to xé bự, bự xé chà bá lửa... cơ mà, zậy mới zui.

Ck phàn nàn vk thì nhẹ nhàng

Ck yêu chìu vk cằn nhằn làm tới.

Suốt  ngày, suốt ngày như thế...Ck hỏi, sao cãi nhau quài.. vk cười nghĩ , đâu có cãi... mà có cãi thì là cãi yêu... há há há

Em thương Anh nhiều lắm.. cái nết tuy trái nhau mà em chết mê chết mệt  cái nết đó ... heeeeee

Chụtttttttttt

Được chỉnh sửa bởi shakunage1503
  • Like 1
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
shakunage1503    103

3 đêm nay, cứ hễ vk nằm bên trái Ck quay qua phải ngủ, vk nằm bên phải Ck lại quay qua trái ngủ. Ck không ôm vk nữa, Ck hết thương vk rồi... :((:((

• Sad 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
shakunage1503    103

Hôm nay em ngồi bấm độn, ngày 2 tháng 11 âm lịch, ngày bình thường, nhưng hoá thành ngày đặc biệt vì Ck em..... Ck em..... Ck em .... dọn nhà... ú tà. Ck dọn nhà, từ trên xuống dưới từ trong ra ngoài... wow... sạch không tưởng......Nhưng không biết Ck có tâm sự gì không rõ là tuần này vk đi viện 3 lần chứ đâu phải ck nhỉ???? Lạ quá lạ... @-)

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
shakunage1503    103
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Hôm nay 2 vk ck đưa nhau đi trốn, nay em thấy ck em thiệt là tuyệt vời ông mặt trời, đưa vk đi đến toàn những nơi vk thích. Định viết thiệt nhiều mà tới giờ đi nấu cơm ròi, thôi post ảnh thôi Ck nhé… yêu ck lắm nè…chụt….

Ps: cảm ơn ck đã mua quà tặng vk nhé…. Chụt…..:wub:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    917
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Em post ảnh gì cũng được đừng post anh lên là được 😆. Mấy nay thấy vk đau nên ck xót , dù bận việc cty nhưng cũng tranh thủ giúp vk được việc nào đỡ cho vk việc đó . Xui cho ck tối qua có cuộc hẹn với đội bóng mà lịch hẹn được đặt tận từ tháng 10 hay tháng 11 gì đó anh cũng ko nhớ , vì anh quên lên lịch vào memo. Định bụng là hủy tất cả các cuộc hẹn và ở nhà với vk, do anh ko nhớ có cuộc hẹn này nên chưa hủy thế là đến ngày đến giờ họ ko thấy anh đến nên họ gọi . Mà đã hẹn thì phải đi dù là đến trễ , thế là buồn bã bỏ vk ở nhà mà đi . Cứ mỗi lần anh đi là đến tận hơn 11h đến 12h mới về đến nhà . Về bị vk dỗi , ko cho ôm cũng ko cho hun , bảo ck ngủ đi 😭. 

Anh thương vk , nhưng nhiều lúc cũng rất giận vk vì lý do bướng bĩnh. Những điều mình “ tự nghĩ “ tưởng là đúng nhưng “ kiến thức thật sự “ lại hoàn toàn ngược lại .  Nhớ nhé vk 😚

Còn việc ngủ ko ôm đâu có nghĩa là anh ko thương nên anh ko ôm . Vk tự nghĩ tự suy diễn rồi tự buồn chứ thực tế là anh sợ tay vk đau ôm khiến vk càng đau và mỏi nên anh mới ko ôm . Vk anh chuyên gia suy diễn khiến ck nhức cái đầu lắm nhe . Bỏ nhe vk 🙍‍♂️

Anh có cảm giác rất hạnh phúc khi cả 2vc cùng đi chợ rồi cùng nấu ăn . 

Anh thương vk và cám ơn vk nhiều vì vk thương ck mà cố gắng trong tất cả mọi chuyện ❤️

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
shakunage1503    103
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

trước khi con mắt ta ngày nào đó sẽ trở nên đục ngầu

trước khi ta hóa thành sương khói hay đám lá mục nâu

trước khi ngọn lửa ở trong lòng dần tàn

trước khi ta sống được trọn vẹn hết một vòng tuần hoàn ...

hãy "đi theo bóng mặt trời".....:wub:

ngồi chờ ck làm việc, chỉ nghe mỗi bài hát này, có ai thích bài hát này giống như em không nhỉ???? thật ra em chắc chắn 1 điều là ck không bao giờ nghe những bản nhạc này... em với ck khác nhau quá mà, khác đến mức nhiều lúc nghĩ sao lại "yêu nhau đến thế" được nhỉ...

đầu tiên kể về ăn uống, chỉ một câu: tất cả các món vk thích ăn đều được ghi vào sổ đen của ck... vk thích các món nước, ck thích ăn món khô, ck không thích udon, vk thì ghiền bá cháy...vân vân mà mây mây....

về tính tình: thiệt tình nhiều lúc em tự hỏi sao em lại mê say đắm cái người "khô như ngói" này, có lần em đau nằm liệt giường, gặp ck người ta thì đến bên giường nhẹ nhàng hôn vk rồi hỏi em đỡ chưa với giọng nói ngọt ngào âu yếm, còn ck em á, lúc ấy đừng mơ lãng mạn ngọt ngào nhé, đứng tít ở cửa phòng với chất giọng người bình thường nghe cũng giật cả mình chứ đừng nói người bệnh như em "SAO RỒI EM!!!", thiệt là không phải một lần em giật bắn mình như thế nhe, nói chi xa mới sáng nay em tưởng động đất đấy cũng từ cái câu "SAO RỒI EM!!!" của ck ... em thiệt chỉ mong ck em bớt "đờn ông" lại xíu cho em nhờ.... 

âm nhạc thì đúng là 1 trời một vực mà riêng khoản này thì tại em, em nghe toàn nhạc như trên nên ck vừa mở lên là tắt cái cụp không nghe thêm đoạn 2...

nói gì thì nói chứ khác nhau vậy bù trừ cho nhau nhiều lắm, cũng giống như cục nam châm vậy khác cực hút nhau không rời, chứ cùng cực thì có ép kiểu gì cũng không thể nào đụng nhau được.... 

nay em được ck chở đi ăn sushi ôi chao ơi 2 vk ck ăn sập quán ...quên sập nhà luôn, cứ độ này thì không thể nào giảm được dù chỉ một lạng ck ạh... 

ps: Em yêu Ck lắm luôn.....:wub:

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    917

:biggrin::biggrin:

Anh thương vợ anh :wub:

Dù có khó khăn như thế nào thì mình cũng cùng nhau cố gắng nhé vk ! 

• Like 1
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    917
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
Vào ‎2018‎年‎12‎月‎10‎日 vào 23:38 , shakunage1503 đã nói:

ngồi chờ ck làm việc, chỉ nghe mỗi bài hát này, có ai thích bài hát này giống như em không nhỉ???? thật ra em chắc chắn 1 điều là ck không bao giờ nghe những bản nhạc này... em với ck khác nhau quá mà, khác đến mức nhiều lúc nghĩ sao lại "yêu nhau đến thế" được nhỉ...

đầu tiên kể về ăn uống, chỉ một câu: tất cả các món vk thích ăn đều được ghi vào sổ đen của ck... vk thích các món nước, ck thích ăn món khô, ck không thích udon, vk thì ghiền bá cháy...vân vân mà mây mây....

về tính tình: thiệt tình nhiều lúc em tự hỏi sao em lại mê say đắm cái người "khô như ngói" này, có lần em đau nằm liệt giường, gặp ck người ta thì đến bên giường nhẹ nhàng hôn vk rồi hỏi em đỡ chưa với giọng nói ngọt ngào âu yếm, còn ck em á, lúc ấy đừng mơ lãng mạn ngọt ngào nhé, đứng tít ở cửa phòng với chất giọng người bình thường nghe cũng giật cả mình chứ đừng nói người bệnh như em "SAO RỒI EM!!!", thiệt là không phải một lần em giật bắn mình như thế nhe, nói chi xa mới sáng nay em tưởng động đất đấy cũng từ cái câu "SAO RỒI EM!!!" của ck ... em thiệt chỉ mong ck em bớt "đờn ông" lại xíu cho em nhờ.... 

âm nhạc thì đúng là 1 trời một vực mà riêng khoản này thì tại em, em nghe toàn nhạc như trên nên ck vừa mở lên là tắt cái cụp không nghe thêm đoạn 2...

nói gì thì nói chứ khác nhau vậy bù trừ cho nhau nhiều lắm, cũng giống như cục nam châm vậy khác cực hút nhau không rời, chứ cùng cực thì có ép kiểu gì cũng không thể nào đụng nhau được.... 

nay em được ck chở đi ăn sushi ôi chao ơi 2 vk ck ăn sập quán ...quên sập nhà luôn, cứ độ này thì không thể nào giảm được dù chỉ một lạng ck ạh... 

ps: Em yêu Ck lắm luôn.....:wub:

:biggrin::biggrin::biggrin:

Anh cũng nhiều lần tự hỏi sao mà anh yêu một cô vk  ” quái " thế này ? Vk rất thông minh và rất nhanh  nhưng cũng rất bướng , rất hay cãi lý với ck. 

Lúc nãy sau khi ăn xong , vk quay sang lại hỏi ck " sao em nằm bên trái thì anh lại quay sang bên phải , em đổi sang phải nằm thì ck lại quay sang trái ngủ, hoặc khi em có ý với ck thì ck lại tìm đủ cách tránh né em hết vậy ck ? Sao dạo này ck hờ hững với em quá vậy ck ? " . Nghe vk nói xong mà anh chỉ biết nhìn vk cười trừ nhưng trong lòng thì  thương vk nhiều lắm .

Anh ko cố ý đâu, cũng ko hiểu lý do là gì nhưng anh nghĩ, chắc là do anh quá bận, nhất định anh phải làm cho tất cả mọi thứ tốt hơn. Anh xin lỗi vì bao nhiêu tâm tư thời gian hấu hết anh dành cho công việc . Xong việc này lại đến việc khác rồi lại đến kế hoạch khác, vk cố gắng cùng anh nhe . 

Mấy ngày vk đau, ck bận tối mặt đủ thứ việc , vk ghé tai ck hỏi nhỏ " coi bộ ko có vk thì anh cũng sống tốt nhỉ ", ck quay sang...ko có vk anh vẫn sống và làm việc tốt mà , chỉ có điều là anh bận càng bận hơn , có vk giúp anh được nhiều việc thì đỡ cho anh nhiều chứ . Arigatou vk yêu nhé , anh cũng thương vk lắm :Hug:     

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    917

Vk yêu ! 

Anh yêu vk ❤️

• Like 1
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
shakunage1503    103
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Mấy hôm nay, Ck hỏi mấy câu mà vk thiệt tình không biết trả lời sao cho đúng.

Em, em có biết đánh số đề không? 

Chu cha, cha mạ ơi, nhỏ đến lớn nghĩ cũng không nghĩ nữa chứ đừng có nói là đánh. Nhưng cũng có lần bị ông anh dụ nói là đầu tư cái gì đó 1 ăn 10, nên ổng nói đưa ổng 70 chụt, chiều zề ổng đưa cho 700 trăm, thấy hời nên đưa, tối về ổng đưa thiệt, sau mới biết 1 ăn 70 lận. kể Ck nghe vậy, kể vui thôi nhưng thật là không biết nó là cái gì nữa. mà không hiểu sao Ck lại hỏi thế. rồi ck hỏi em tiếp: 

Em, con xì (con ách) là con gì????

Thiệt tình em muốn trả lời: con Xì là con có thể ăn sống như sashimi chấm mù tạc ...:bow:

Không biết sáng nay Ck bị gì mà hỏi mấy cái liên quan đến cờ bạc không à. Không biết có phải Ck muốn đầu tư gì không, nhưng hỏi cho biết thôi nhen Ck, chứ đầu tư vô mấy cái đó là mất vk sớm đó...

Chuyện nữa là sáng nay em với Ck em tranh luận về chữ "nhíu" và chữ "co". Ta nói, Ck xa tiếng mẹ đẻ cũng hơn mười mấy năm, đã vậy 2 vk Ck 2 vùng miền khác nhau, nói về con chữ thiệt tình là xa một trời một vực. nhiều lúc giải thích cho Ck mà thiệt là em muốn đi ngủ sớm luôn cho nó lẹ, đã vậy, thêm chuyện Ck em cập nhập thông tin "hot" hơi bị chậm, cách đây 2 tháng Ck hỏi em một câu rất dễ thương: em, ahihi đồ ngốc là gì?, oi chòi oi, giờ thiệt là thiên hạ không còn sử dụng nữa, thì Ck em mới biết đến rồi cập nhật.....

Cũng mới đây thôi, tự nhiên Ck đang ngồi làm việc quay sang giơ 2 ngón tay làm động tác bắn tim với vk, mình đang sướng rân được Ck bắn tim chuẩn bị hồ hởi bắn lại, đá lông nheo đồ... ai ngờ Ck hỏi: em, này là làm gì em??? ...hezaa... cái cảm giác lúc đó thiệt không biết nói sao.... có chỗ cho em chui thì em cũng muốn chui....

Ck em có nhiều điểm rất “ngộ”, khám phá hoài không bao giờ hết.

Hôm Ck gửi tặng em bài hát Vợ Tôi, 2 đứa ngồi xe Ck bật lên nghe đến câu :

“Khi xưa yêu nhau hai đứa nghèo chung mảnh lều tre

Qua bao nhiêu năm dẫu có nghèo nhưng tình càng sâu…”

Ck quay sang nói vk: em mai mốt có nghèo thì tình mình vẫn mãi đậm sâu nhe… vk quay lại nói : Không bao giờ…. (Em vẫn nhớ lúc đó ck nhìn em với ánh mắt khó tả) em nói tiếp: phải hát là, dẫu có giàu nhưng tình càng sâu chứ…... Ck mới phát ngôn một câu rất là chất: đúng rồi, sao mà tụi mình có thể nghèo đi được… haaaaaa em thiệt vừa mắc cười vừa không nói nên lời....:ninja:

Hôm vừa rồi xem đá banh trận luợt đi của Việt Nam, em thiệt làm gì với Ck cũng thú vị riêng chuyện xem tivi, xem hài, xem phim.. thì thôi nên bỏ ý định sớm, coi tivi mà ck em không có coi, coi “gì gì” không à, đến hồi vk nghiêm mặt mới chịu ngồi im được chút. Bó tay….:bow:

Thế nên hôm qua nghĩ : để thêm hứng thú cho Ck xem đá banh trận lượt về, vk nghĩ ra cách cược 1 triệu cho đội mình chọn thắng… Ck uhm, cái rụp liền, để coi thử mai Ck có nghiêm túc xem không….

Thiệt là kể về Ck thì em có tỷ chuyện để kể, nghĩ em cũng dại, thương Ck đến nổi nhiều lúc giận tức khóc, mà Ck chỉ cần nói câu lại đây cho ấm là thôi quên hết trước sau… bao nhiêu lần dặn lòng không được dại, không được mềm lòng rốt cuộc đâu cũng vào đó….

Ps: Trời mùa này lạnh thật Ck nhỉ, giá như chúng ta không phải dậy sớm chỉ nằm ôm Ck ngủ miết thì sướng biết mấy….. mà Ck, em gửi Ck trước 1 triệu rồi nhe, hôm đá banh Ck mà thua trả lại em 2 triệu nhe.... (em biết chắc chắn 1 điều đọc xong Ck sẽ suy nghĩ mãi và tự hỏi: sao lại đưa cho Vk lại 2 triệu cho xem... Ck em bao nhiêu cũng cho, mà riêng chuyện cược là ck tính toán ghê lắm... tính cho kĩ nhe Ck!!!!!!):lolu:

• Haha 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    917

Vk yêu !

Cũng như mọi lần, hôm nay anh cũng đi làm xa, dự định là sẽ về hơi trễ một chút . Nhưng may là cv xong sớm nên anh về được sớm hơn . Chắc do anh về sớm quá nên khi bước vào nhà thì ko thấy vk ngồi chờ ở văn phòng. Anh lên nhà rửa tay , và mở cửa bước vào phòng ăn thì thấy vk nhìn anh ngạc nhiên nhưng ánh mắt thì rất vui và bất ngờ. Hôm nay anh ngồi nhìn vk thật lâu , thấy vk có vẻ mệt mỏi mà anh thấy thương vk rất nhiều , chắc vk bị cảm nữa rồi . Mong là vk đừng bị bệnh nặng hơn , cảm nhẹ rồi mau khỏi nhe vk yêu . Nhiều lúc 2vc cãi nhau như chó vs mèo suốt ngày , ấy thế mà vk vẫn cứ thích bu bám ck, thương vk vô cùng ! 

Cuối năm nên ck bận , ko có thời gian đưa vk đi đâu được , thương vk lắm , thôi ráng cố gắng qua cuối năm , anh sẽ chở vk đi chơi nhiều nha vk, mình cùng giữ ấm giữ sức khỏe chứ bệnh là mệt lắm ah vk ! 

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    917

Khi bạn thấy mệt mỏi, hãy nhớ...

Sói đi ngàn dặm để ăn thịt, ngựa đi ngàn dặm để ăn cỏ, cá sống khi bơi ngược dòng, cá chết mới thuận nước trôi xuôi.

Đạo lý trên đời cũng là như vậy...Có một câu khiến người ta cảm thấy vô cùng tán thán: “Cuộc sống có phải thực sự mệt mỏi ? Mệt mỏi là đúng rồi, thoải mái chỉ dành cho những người đã khuất”.

Đường đi dễ dàng là đang xuống dốc, khó khăn là bởi vì bạn đang lên dốc.Khổ mới là nhân sinh.Mệt mỏi, mới là công việc.Biến hóa mới là vận mệnh.Nhẫn nhịn mới là từng trải.Cho đi, mới là trí tuệ.Tĩnh lại, mới là tu dưỡng.Buông bỏ, mới chính là đạt được.Nếu như lúc này bản thân cảm thấy vất vả, thì hãy tự nói với mình rằng, đường đi dễ dàng chính là đang xuống dốc, mệt mỏi, bởi vì bạn đang lên dốc. Cuộc đời chỉ là thử thách, sợ gì mà không tiến về phía trước, ngã thì đứng dậy rồi lại đi tiếp! Tương lai tươi sáng đang nằm ở phía trước đợi bạn!

______________Cuộc sống chưa bao giờ mệt mỏi, có chăng là thái độ, cách nhìn nhận của bạn với nó. Đừng để cảm xúc tiêu cực lấn át lí trí, khiến bạn mất đi động lực cố gắng trong cuộc sống! 

<St>

• Like 2
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
shakunage1503    103

Em đang suy nghĩ nên làm gì khi gặp phải người "sáng nắng chiều mưa trưa áp thấp...." đây :nurse:. Chắc em phải cả ngày sống kiểu "bão khẩn cấp" với họ quá... :mp3:

Cả ngày làm vc, nghĩ mà thấy thương Ck , phía trước của 2 vk Ck mình còn nhiều sóng gió. Đã biết trước là phải cố gắng vượt qua, nhưng dù gì vẫn có những phút giây yếu lòng. 

Có Ck bên cạnh thì chuyện gì cũng có thể làm được . Ck cũng đừng có buồn, cũng phải mạnh mẽ làm điểm tựa cho vk cả đời nữa đó ... :wub:

em yêu Ck lắm lắm...

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    917
Vào 2018/12/19 vào 21:51 , shakunage1503 đã nói:

Cả ngày làm vc, nghĩ mà thấy thương Ck , phía trước của 2 vk Ck mình còn nhiều sóng gió. Đã biết trước là phải cố gắng vượt qua, nhưng dù gì vẫn có những phút giây yếu lòng. 

Có Ck bên cạnh thì chuyện gì cũng có thể làm được . Ck cũng đừng có buồn, cũng phải mạnh mẽ làm điểm tựa cho vk cả đời nữa đó ... :wub:

em yêu Ck lắm lắm...

Anh sẽ cố gắng ăn nhiều như thằng Cải cho bự lên để làm điểm tựa thật mạnh cho vk , vk yên tâm nhe 🐷🐷. 

Mạnh mẽ lên nha vk , đồng vk đồng ck tát Biển Đông cũng cạn mà , anh cũng đang cố gắng cho tất cả mọi thứ . Càng cố học càng hiểu biết hơn thì cv cũng theo đó mà tăng lên gấp bội. Có những việc nhờ có vk chỉ cho anh hoặc làm giúp anh nên anh cũng đỡ được rất nhiều . Cám ơn vk yêu ! Chúng ta còn cần phải trải qua rất nhiều thử thách và sóng gió để đi đến được cái đích hạnh phúc, thà cứ đi chầm chậm mà chắc từng bước ko nên nóng vội, anh tin mình sẽ làm được  🌊⛈🌈🍀❤️

Cố gắng nhé vk ! Anh cũng yêu vk nhiều 😘

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
shakunage1503    103
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

em thương anh sẽ không cần trước sau, vì em đã đặt mình ở hướng vô cùng.....

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now