Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Lại cảm thấy nhớ nhà da diết, mấy tháng nữa thôi là 2 đứa được về, chính thức nắm tay nhau “ra mắt” cả nhà, dù là “ngầm” nhưng cũng cảm thấy hạnh phúc, có điều nó sẽ mĩ mãn hơn nếu những dự định của 2 đứa trong tháng tới thành công...

Ps: nhớ cái mặt nghiêm nghiêm, nhớ cái môi trề trề, nhớ cái cánh mũi mềm mềm... (nói ai tự biết nhe..)

Được chỉnh sửa bởi hoatigon1521
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
dang.    875

Em ! " nhớ cái cảnh mũi mềm mềm..." là sao ?  Anh chưa hiểu :mellow:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875

Đang xem hoạt hình với chị vk , nửa đêm mà chỉ ngồi cười đã lắm , mà phim thấy cũng hay :wub: 

Làm gì làm chứ Ck hơi thắc mắc là hôm nay động lực gì thúc đẩy vk ủi quần áo cho Ck liền mấy ngày thế nhỉ  :ph34r: ?? 

Cám ơn vk iu nhiều ! 

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
12 giờ trước, dang. đã nói:

Đang xem hoạt hình với chị vk , nửa đêm mà chỉ ngồi cười đã lắm , mà phim thấy cũng hay :wub: 

Làm gì làm chứ Ck hơi thắc mắc là hôm nay động lực gì thúc đẩy vk ủi quần áo cho Ck liền mấy ngày thế nhỉ  :ph34r: ?? 

Cám ơn vk iu nhiều ! 

Không có việc gì làm em lấy ra định làm cho nó cháy chơi á mà... ko có gì ...🤗🤗

• Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875
Vào ‎2018‎年‎6‎月‎11‎日 vào 12:50 , hoatigon1521 đã nói:

Không có việc gì làm em lấy ra định làm cho nó cháy chơi á mà... ko có gì ...🤗🤗

Cạn lời !!!

Có cô vk biết thương ck quá mà , ủi cho cháy áo ck để mua áo mới cho ck đây mà ha . Cũng được !!!  Haaaaa

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Vào 13/6/2018 vào 13:31 , dang. đã nói:

Cạn lời !!!

Có cô vk biết thương ck quá mà , ủi cho cháy áo ck để mua áo mới cho ck đây mà ha . Cũng được !!!  Haaaaa

Khổ ai người đó biết...heeeee

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Anh xin lỗi hôm qua mệt quá anh ngủ quên đến sáng . Mấy nay vk có tâm trạng anh cảm nhận được chứ mà vì quá bận nên bỏ bê vk , anh cũng biết em thấy anh bận nên cũng ko nói hay tâm sự với Ck . Cũng ko phải anh ko quan tâm nên ko biết gì , mà anh biết đó chứ, khi em chat trên group , anh có để ý mà .  Gomen ne !  May mà anh chưa yêu tiếng nhật đó , chứ nếu anh thật sự yêu nó chắc suốt ngày ngoài công việc ra chắc anh chỉ ôm nó đến ngủ cũng ôm nó  mất . Anh đùa thôi chứ ai lại yêu tiếng hơn yêu vk . 

* Ôm ôm vk * Yêu em ..

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Khi đôi ta về 1 nhà... khi em có mỡ mỡ của em... ôi, yêu không chịu được .🤣🤣🤣🤣

愛しています。

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

cả thế giới đang chống lại tôi đấy hử:mad::mad::mad:??? Mà không sao tôi vẫn yêu cái thế giới này tha thiết lắm cơ... :nurse: 

Được chỉnh sửa bởi shakunage1503
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875
23 giờ trước, shakunage1503 đã nói:

cả thế giới đang chống lại tôi đấy hử:mad::mad::mad:??? Mà không sao tôi vẫn yêu cái thế giới này tha thiết lắm cơ... :nurse: 

Có anh trong đó ???

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875

そう言えば、何でも理由があるよ!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Em đang ngồi đợi để lên chuyến bay đưa em về bên Ck. Như mọi lần, muốn gặp Ck bao nhiêu thì thời gian chờ đợi trở nên chậm chạp bấy nhiêu, vậy mà hôm nay lại khác, tự nhiên em trân quý từng phút giây để được đi từ từ về phía Ck. Thời gian vừa qua em đã nhớ Ck biết bao nhiêu chắc chỉ có Ck mới cảm nhận được. Em sợ mình lại khóc, thật yếu đuối. Từ hôm nay, từ  giây phút này em sẽ bắt đầu đếm thời gian được ở bên Ck, được ck yêu thương và chăm sóc. Em yêu ck. Mãi mãi là Vk yêu của Ck . 

Ngày thứ nhất bên Anh....

• Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Ngày thứ 2 bên Anh:wub::wub::wub:

Nay em mới biết Ck em có một kiểu riêng đó là "khen muộn". Tức là rất cả mọi người ai cũng nhìn thấy và khen em thì Ck em hôm sau mới khen. Hỏi Ck thì lại trả lời rất thành thật: "anh không thích a dua theo đám đông, với ai cũng khen lúc đó, thì anh khen em sẽ không nghe, hôm sau khen mới trở nên đặc biệt...." cạn lời với Ck nhưng nghĩ lại cũng đúng, xem như mỗi ngày đều được khen, niềm vui kéo dài ...:laugh:

Hôm nay tgian trôi khá nhanh, 2 đứa cùng làm việc, có điều ít được gần nhau, chứ bình thường là kè bên cạnh. Cùng 1 nhà mà không gặp xíu là thấy nhớ... thương anh lắm ... phải nựng mới được, mau hết bệnh vk thương nhe. 

Ps: cái ảnh không liên quan nhưng thấy giống 2 vk Ck mình quá.=))

• Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875
11 giờ trước, shakunage1503 đã nói:

Ngày thứ 2 bên Anh:wub::wub::wub:

Nay em mới biết Ck em có một kiểu riêng đó là "khen muộn". Tức là rất cả mọi người ai cũng nhìn thấy và khen em thì Ck em hôm sau mới khen. Hỏi Ck thì lại trả lời rất thành thật: "anh không thích a dua theo đám đông, với ai cũng khen lúc đó, thì anh khen em sẽ không nghe, hôm sau khen mới trở nên đặc biệt...." cạn lời với Ck nhưng nghĩ lại cũng đúng, xem như mỗi ngày đều được khen, niềm vui kéo dài ...:laugh:

Hôm nay tgian trôi khá nhanh, 2 đứa cùng làm việc, có điều ít được gần nhau, chứ bình thường là kè bên cạnh. Cùng 1 nhà mà không gặp xíu là thấy nhớ... thương anh lắm ... phải nựng mới được, mau hết bệnh vk thương nhe. 

Ps: cái ảnh không liên quan nhưng thấy giống 2 vk Ck mình quá.=))

Hóa ra tối vk đòi ngủ sớm là vầy , thì em cứ ngủ trước đi anh làm việc thêm tí nữa ngủ sau cũng được vậy !? Mà nay vk  có phong cách trước khi ngủ khác với bình thường hen , leo giường nằm ôm phone bấm bấm gõ gõ , ra là vào nhà AL điểm danh . 

Xin lỗi vk , từ hôm nay anh sẽ ko " hùng hồn " tuyên bố là  nấu ăn cùng vk nữa mà sẽ " âm thầm " thôi . Anh cũng sẽ trân quý những phút giây mình được bên nhau ( ngoại trừ anh bận và cần hoàn thành cv đúng kế hoạch nhe ) . 

Hôm qua tự nhiên nghe câu " anh anh nếu anh muốn mọi người thương em thì anh nghe em nói nè " nghe câu này mà ck  hồi hộp...chuyện gì nữa đây ??? Hóa ra là mẹ muốn anh ngủ sớm mà ko dám nói !

Ck nhớ lại, suy nghĩ và hơi nghi ngờ ... là mẹ nói với em, nhờ em kêu anh ngủ sớm hay em muốn anh ngủ sớm nhỉ ? 

" Một cái ôm thật ấm thật chặt dành cho vk " động lực của ngày hôm nay nhé <3 

• Haha 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Ngày thứ 3 bên Anh.

Em: Anh mai mình đi lên phường nhe

Anh: lên phường chi em???

Em: đăng ký kết hôn ạh

Anh: nghe giống Quỳnh aka ghê !.....

Câu trả lời rất tĩnh và đẹp trai của anh giúp em thôi mơ mộng.... cảm ơn anh yêu, Ck đẹp zaiiii của em....

2 đứa nắm tay nhau đi ngoài mưa, trời thì tối ko thể thấy gì, Ck lấy tay che đầu cho vk để ko bị ướt tóc rồi quay sang hôn, Tự nhiên nghĩ : ủa 2 vk Ck đang đóng phim lãng mạn hả ta, tưởng chuẩn bị sản xuất phim "chuyện tình ukiha" .....

Cơ mà thương Ck lắm, không dám Hôn sợ lây bệnh cho vk.... Hichic...Mỗi ngày trôi qua, em càng thấy mình may mắn và hạnh phúc hơn, con đường phía trước còn quá dài nhưng nhất định mình sẽ mãi bình yên và hạnh phúc như thế này anh nhé... Yêu Anh lắm lắmmmmm... 

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Ngày thứ 4 bên Anh!

Mỗi đứa 1 tai phone nghe cùng 1 bản nhạc. Hạnh phúc đôi khi đến từ những điều nhỏ bé và lơ đãng. Yêu anh....:wub:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Ngày thứ 5 bên Anh! 

Hôm nay 2 vk Ck trải qua nhiều cung bật cảm xúc khác nhau yêu có, giận có, tranh cãi cũng có, nhưng kết cuộc thì không thể xa nhau nữa bước.

Ngày chú nhật êm đềm cùng Ck picnic, ngắm hoa, Ck được vk chụp nguyên một album đẹp tuyệt vời ông mặt trời, thế là từ lúc leo lên xe vừa lái vừa tủm tỉm cười, suốt cả buổi tối vừa xem vừa xuýt xoa tự khen mình đẹp zai, Ck hài lòng đến mức nhìn mặt Ck em tưởng Ck đang xem ảnh một cô gái đẹp mặt bikini. Hiiii 

Cơ mà ko phải khen chớ Ck em đẹp thật, mặt hiền hiền nai tơ, nghe đồn hồi xưa cũng sát gái lắm vì vẻ hiền lành ấy, phải không Ck ?????

Ck em nay gan lắm nhé, em hun Ck giữa một rừng người, thậm chí đi vài bước sẽ bắt gặp người quen mà Ck vẫn ung dung để em hun đã vậy còn chầm chậm ghi lại hình ảnh nữa, bình thường thì nhìn trước ngó sau, nay thì xem như quả đất này chỉ có 2 đứa, hay là thế giới ơi xem vk ck tui hạnh phúc nè. :biggrin:

:happy:Em thương Ck, từng giây từng phút chỉ muốn ôm Ck mãi thôi... yêu nhắmmmmm.... 

Ps: em dặn Ck nè: zui thôi đừng vui quá nhe Ck . Nhìn hình em không nhịn được cười ý. =))

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Sáng vk hỏi : sao hôm qua em ko viết gì mà sao anh cũng ko hỏi  em vậy anh ?

Ck cũng thật thà : thì hôm qua em buồn ngủ sớm , anh nghĩ chắc do mệt nên ko viết !

Vk nghiêng nghiêng nhìn ck ...

Ck .........( ko hiểu ý vk ...đang nghĩ gì )

Vk.. thật ra em định viết nhiều lắm ..

Ck ...????

Thế hôm nay vk viết bù à ? 

Hôm qua đi làm xa về trễ , ngồi trên xe mà chỉ mong được về sớm ăn cơm vk nấu , dù là anh ăn 2 ngày rồi mà nói thật lòng vẫn muốn ăn , thêm hôm nay nữa chắc là 3 ngày mà vẫn chưa ngán :))). Dường như nay mỗi ngày hết giờ làm ck mong được ăn cơm, háo hức xem hôm nay vk sẽ nấu món gì . Dự là anh sẽ tăng thêm 3kg khi chỉ vừa giảm được 300gr . Mà thôi cũng kệ , tranh thủ thôi . Chiều nay vk sẽ  nấu món gì cho ck hen ? :laugh:

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
2 giờ trước, dang. đã nói:

Chiều nay vk sẽ  nấu món gì cho ck hen ? :laugh:

Sao anh không nấu cho em nhỉ??? Em chưa được ăn cơm anh nấu từ khi về bên anh Hichic ... chiều nay anh nấu đi nha.:wub:

• Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875
2 giờ trước, shakunage1503 đã nói:

Sao anh không nấu cho em nhỉ??? Em chưa được ăn cơm anh nấu từ khi về bên anh Hichic ... chiều nay anh nấu đi nha.:wub:

Em biết anh ko có thời gian mà , với vk nấu ăn ngon ( dạo này hờn ai ko biết mà cho muối vào nhiều quá ) . 

Anh ko biết nấu món Viet lại còn chẳng biết cách ăn nữa mà , vậy mà vk còn muốn anh nấu sao , rồi nhịn đói hết hen 🙄

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    875

Chiều nay anh sẽ nấu ăn, nói là nấu “ hùng hồn “ vậy chứ thật ra anh chỉ biết rán gà và nướng cá chứ có biết nấu mô . 

Hết ! :laugh:

P/s...anh ko muốn cãi nhau làm phí hết khoảng thời gian chúng ta được bên nhau lúc này , thế nên hồi trưa này anh đã kéo cái tôi của mình xuống nhanh một cách thần tốc để làm hoà, để xin lỗi em. Anh biết mình “ cứng “ quá , và nhiều khi anh muốn “ mềm “ để dễ kéo dễ hạ , nhưng sao khó quá . Lúc đó để nói ra được lời xin lỗi trực tiếp với em đối với anh thật sự đã rất rất khó . Nhưng đã nói ra được như thế cũng khiến anh nhẹ lòng đi rất nhiều . Cả 2 cũng vui vẻ bt trở lại rất nhanh, đáng hen vk . 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now