Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Meoww

Mát lạnh

Recommended Posts

Meoww    12

Vì nhiều lí do cá nhân. Vậy là mình có tùm lum nick, tạo ra để viết nhật kí bởi có quá nhiều chuyện mình không biết nói với ai. 

Ví như chuyện tình cảm bê đê nè. Ko thể kể với đồng nghiệp hay bạn cấp 3 được, mà bạn bê đê thì có bồ hết trơn rồi. Mình bị cái ko thích làm phiền người khác vì rắc rối của mình... thế là tèo luôn. Không có ai chia sẽ hết. Vậy nên viết nhật kí luôn là lựa chọn của mình. 

Chỉ là mình chợt nhận ra là lâu rồi mình không có cảm giác nhớ ai đó, chỉ đơn giản là nhắn cái tin, chời ơi nhớ bạn ghê. Haha. Hời ơi, tui chán tui ghê! Chuyện tình cảm thật phức tạp. Bạn thân bê để của mình bảo để mau quên đau thương thì quen ai khác đi. Cố gắng cày app. Cơ mà cũng nghe lời bạn cũng vô cày app nhưng mà thấy là lạ. Chắc chưa quen. Cứ như đang lựa mua hàng tiki á. Thích thì vô like say hi. Bla bla bla. Xong nói đc vài câu là y rằng im thin thít và lặng mất tăm. 

Và cũng tại mình hơi khó tính, lại trẻ trâu nên thành ra chưa thấy ai hợp rơ. Mà dạo này bị cái hay chăm đi coi các em trẻ trung yêu nhau, như LND KM, ThyAnh,.... lại bị cuồng cứ như fan á. Thiệt tình thấy tụi nhỏ chăm nhau thấy mà cưngggg. Nhìn cái ôm hôn thôi cũng gato gần chớt hà. Dễ thươn gì mà dễ thương quá đáng!

Tuần vừa rồi mình bị cú sốc sụp đổ toàn tập. Khóc như mưa trong mưa thành ra bệnh tới giờ chưa hết. Tronng khi cả thế giới đều lạnh thì mình nóng gần chớt. Tội các bạn đồng nghiệp gần máy lạnh. So sorry. Rồi mình đi chia sẽ điều tốt đẹp cho người già trẻ em. Tự dưng thấy yêu đời lại. Mọi chuyện hoá ra không khó nhai lắm. Gần như sụp đổ kết thúc thì mình lại nhớ đến lí do tại sao mình bắt đầu. Dù mình nghèo bome. Nhưng lại bị mủi lòng với những bà mẹ, bà  ngoại đơn thân nuôi con, nuôi cháu haizzz. Lại dốc một ít tiền gửi cho bà cho dì. Thiệt ko thấm vào đâu nhưng đỡ đc chút tẹo vất vẻ mùa mưa. Có những bà mẹ khờ vì bị hại nên đẻ con, họ khờ khạo nhưng con cái muốn gì cũng chiều. Thấy mà thương. Cớ sao trời ko cho con trúng số vietlott để con có thể làm đc nhiều hơn, giúp được nhiều hơn. Điều mình mong là mấy đứa nhỏ học hành tới nơi chốn hay học nghề cũng được. Haizzzzzzz thiệt là ngang trái. 

Cảm giác như đang tự Pr bản thân, nhưng ko có à nghen viết đây có ai biết tui là ai và ai là tui đâu nhỉ. Chỉ muốn viết ra cho nhẹ bớt người bớt trăn trở thôi. Về công việc, tưởng rớt hoá ra laii đậu pv, mình thì ddang phân vân vì nơi hiện tại mọi người đều têu quý mịn chỉ có công việc là ko suôn sẻ vì khó tìm kh mà k có kh thì lương thấp tè trong khi các bạn cùng phòng lương gấp 3,4. Anh nhân sự bảo khi em nộp đơn bên kia em đã có qđ của mình và bây giờ em phải chấp nhận đánh đổi, thế  là con bé lại dằm tiếp mấy cơn mưa suy nghĩ , mùa mưa hại ghê... 

Đi dạo nhà sách thấy cái sách có bìa xanh lá mint và đến từ nxb mint luôn  mê quá mê, tính khoe bạn idol trên đd này mà tự dưng thấy kì cục ghê, dù bạn trc kia đi thấy có mint cũng chụp mình coi. :)) kì cục ở chổ tự dưng khi không lại đi khoe bạn :)) ko hiểu sao nói chuyênn với bạn mà mình hơi shy, dù mấy bánh bèo khác mình cứ trêu tới đâu đâuu, bạn quá đáng lắm luôn á :”> làm mình mất tụe tin ghê haha  

haizz  viết xong thấy nhẹ hẵn ra, g có thể đi ngủ roài. Ngoài trời lại đang tiếp tục mưa, cầu trời sáng mai đừng mưa để kịp đưa hs cho khách, không là bả thịt mình haizzz

Chúc bạn idol ngày mới vui

80E86A4E-942A-4976-9436-7E683B6D6E4A.md.

• Haha 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Meoww    12
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

sao ta, tính viết nhiều lắm, mà cuối cùng giờ phải ngồi suy nghĩ nên viết gì... trí nhớ thúi hẻo của tui. hiu hiu.

À, nhận ra là những đứa u25 - 28 dở hơi như mình thì nên có bồ sớm, chứ đừng đợi đến khi 28 thì chợt nhận ra là mình khó tính đến mức khó ưa một các khó chịu. Giờ thì mình hiểu cảm giác của chế gái 34t kia rồi, lí do tại sao 5 năm trc, chúng mình có bồ ầm ầm, chưa kịp chia tay là đã có đối tượng mới. Còn chỉ ấy thì cứ lụi thủi một mình ên, Chúng mình cứ đứng đó cười chị một cái khinh khỉnh, vậy đó, nên giờ ế nhê nhầy nhụa =))) chỉ vì bị cái khó tính quá mà =))) nên ế cho lành nhĩ. 

À, nhớ chuyện tính kể rồi, tuy mình gia già nhưng một ngày nọ mình tình cờ thấy tình yêu của 2 em 95 96 gì đó, cũng hot chứ bộ, cách hai em ấy kể về nhau, thật là đáng iu, nhưng tiếc là cái gì đẹp thì thường luôn dang dở, hai em ấy chia tay mất tiêu. Cách mà cô bé LND nói về MML, về người trong mộng của ẻm xuất hiện. ơi thiệt là cưng quá cưng luôn đó. Còn mình, chợt nhận ra là chưa gặp ai làm mình cảm thấy là người trong mộng hết, có thể trong mộng lúc đầu r sau đó vỡ mộng :p hehe.  Mà có khi mình đã tìm thấy nhưng về phía ngta thì mình không phải người trong mộng nên đứt. thế nên dù gì thì nếu là người trong mộng mà cũng là người yêu mình thì tuyệt nhỉ. Nhưng đời không như mơ, haha :p mà cũng mơ và trông ngóng vì trên đời này cái quái gì cũng xảy ra được mà. Phải sống thật tốt, tự khắc may mắn tới, kiểu như câu miệng mĩm cười may mắn tự nhiên tới. Nên tui đang cười toe toét đây trời ơi :D !!!!!!!!!!  Và một điều làm mình ngai có bồ, là vì những người cũ đã qua và thậm chí cả người mà mình yêu nhất, bị bỏ tới 2 lần mà vẫn yêu có bảo mình là mình không cho người ta được cảm giác an toàn. Hời ơi, điều đó xé nát tim tui... 

Sống là phải vui, bữa dọn tủ sách thì thấy cuốn sách mình chưa kịp đọc " Quả táo thần kỳ của Kimura", đọc dễ thương quá trời, kiểu như là chỉ cần có niềm tin và tình yêu thì chuyện gì cũng có thể xảy ra được, mà đọc thì mình hay mở bìa ra coi tại có hình ông chú Kimura, cười te tóet không răng thâys cưng dễ sợ. Nay có kệ sách to rồi, mình sẽ chăm chỉ đi nhà sách để coi cọp rồi về đặt tiki cho rẻ và được bọc sách. haha.  Thiệt đôi khii mình có cái ước muốn nhỏ bé, là mình được ôm ai đó và bình yên đọc sách, ng đó muốn làm gì kệ, chỉ cần ngoan ngoãn để mình ôm hay nắm tay khi hai đứa cùng đọc sách cũng được. mà tìm người đó thiệt khó =)) đấy, không phải mình khó tính chỉ là chưa găp được ai như vậy thoai mà. Nếu hết năm sau mà vẫn ko tìm được bồ, mình sẽ đi se duyên anh gay nào đó, cho ba mẹ đỡ lo. haizzzzzzzzzzzzzzzz. :-< 

Đấy lại quên vụ, chiều nay đi spa miệt vườn nên được nghe giảng về Phật pháp, đại loại là con người ta nên im lặng những khi nào, đó là khi giận, khi buồn tuyệt vọng và khi gì đó quên rồi,l. Tại hai cai đầu ân tượng quá rồi, mình công nhận khi giận thì tốt nhất nên im lặng đừng nên nói gì hết vì giận là mất khôn ngay và sẽ nói ra những lời làm tổn thương nhau, mình từng bị như vậy, việc làm tổn thương nhau là việc mình hết sức hạn chế ở mức có thể đặc biệt là lời nói, thế mà cớ làm sao các em các chị toàn giận mình rồi phát ngôn mấy lời làm mình tức không chịu nổi, những chị em ấy là m mình ấn tượng xấu ngay còn những chị em im lặng thì làm tim mình hay bị thổn thức về sau, còn khi buồn mình ghét ai bảo khóc làm gì nín đi, hờ vô duyên nín rồi ức uất sao nên khi thấy ai khóc mình cứ kệ bảo khóc chán thì thôi nha đừng giấu à, và điều mình mong mỏi hơn là khi mình mệt mỏi khi buồn chán  buông xuôi thiệt chỉ cần ai dod đến ôm mình một cái thôi đừng nói gì hết thì sẽ an yên biết mấy . Theo như sư dạy thì con người ta thường sẽ trốn một mình và tự chữa lành vết thương tuỳ một vài trường hợp tự chữa ko được nên điên luôn thoai. Vậy đó, mà lần nào lên fb than buồn thì bạn bè vô hỏi sao vậy, dắt đi chơi nha, daắt ăn cá viên chiên nhe, dắt uống ts nhe. Chưa kịp cảm động thì nt hỏi khi nào đi, thế là các bạn bảo đi du lịch rồi  haha hờn mấy đưas bạn thân này ghê, thiệt là thân ai nấy loooooooo. 

Mấy nay trời nóng lạnh thất thường nên mình ngủ luôn chổ làm, ngủ với crushhhh, hai đứa xầm xì nói xấu sếp nên nó nói nhỏ quá mình k nghe gì cả phải sát vào mới nghe tiếng được tiếng mất m, mà k biết nó nghe được mùi thơm mình ko, mùi kẹo ngọttttt rồi đổi ý cho mình ôm hun vài cái. Bạn í đc cái là mỗu lần đi chơi xa là auto ôm mình ngủ ngon lành, gái thẳng gì mà kì cục hàaaaaa

Thấy người ta gặp tình huống như mình ngta hay thốt lên C'EST LA VIE :) 

Được chỉnh sửa bởi Meoww
Quên
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Meoww    12

ai đó bảo ở bv thì khó ngủ. Phần vì sợ mất đồ, phần vì tâm lý sợ ma các kiểu. Còn mình, khi ở bv mình ngủ ngon dễ sợ :))))) mặc dù nằm chiếu dưới đất :))))))

sáng giờ ngủ tẹt ga, mẹ có sai quá không khi giao con nhiệm vụ trông ngoại hay có khi ngoại đang trông con ngủ :)))))))

10 lần ngủ bv 10 lần ngủ ngon. Mà toàn là ngủ trước người bệnh và dậy sau người bệnh. 

Kí ức cũ về bv trong mình là những tối nữa đêm ngta kiu dậy đóng tiền viện phí vì tai nạn, là những đêm đi tè mà thấy ngta xúc ruột. Từ đó về sau, gặp ai có nói về tự tử thuốc trừ sâu mình đều kể. Ko nên dại dột

coa thể cuối tháng đi đà lạt vì nhỏ em thấy share trên mạng. Khi nhìn thấy em chị tin điều kì diệu coa thể xảy ra.tin chị nha :

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Meoww    12

Đêm qua chạy bon bon về nhà lúc 3g sáng, thiệt feel the beat dễ sợ, sao đợt gặp biến thái lúc 11 giờ, thì giờ mình rất sợ đi khuya =))) thế mà đi về rất bình an, gió hiu hiu nhẹ, rồi sáng dậy đi mần, mấy bạn làm chung bảo đêm qua mưa gió sml :o con bé chẳng biết gì cả, vậy là đã ngủ như chưa từng được ngủ. 

Đi tung tăng, cảnh thì toàn rừng rú mà sao nhớ bồ cũ gì đâu, thật ra em nghĩ mãi, cũng muốn trách chị nhiều, sao lại bỏ em hẵn 2 lần, haiz, ngồi xe mà em thở dài ko, các chị gái đi chung cứ nhìn con bé mà thở dài theo, mà dù sao mình không quen nhau nữa hóa ra lại tốt chị ha, mà cứ nghĩ tới cảnh chị quen ai đó là em lại rầu. Lần này có khi còn rầu hơn lần trước nữa, có khi nào sẽ theo như vòng tua ko chị, 5 năm sau chị lại quay trở lại và bỏ em lần 3. À, em nhớ lí do tại sao em nhớ chị rồi, vì cảnh buồn và vì dại dột em đã đọc hết cuốn sách khi ngồi máy bay, chưa bao giờ em lại đọc nhanh vậy 4 tiếng mà đọc hết cuốn rồi. Nó kể về chuyện tại quán cafe kia, người ta có thể quay về quá khứ nhưng lần quay lại đó không làm thay đổi được hiện tại, em chợt nghĩ, em muốn quay lại thời điểm khi em ngồi cùng chị tại quán cf đó, em sẽ giành lau hết sơn móng cho chị những 10 ngón, chứ ko để chị thấy em rị mọ rồi tự lau các ngón còn lại. Đó là thời gian, em thấy vui nhất, cười nhiều nhất. Quay lại để nhớ cảm giác vui theo dạng hạnh phúc ngời ngời là thế nào còn hiện tại, em chỉ có nhăn nhó, hay quạu quọ thôi chị. 

Mà đi chung có bà chế gái kia rất giống chị nữa chứ, làm mỗi lần nhìn bả là nhớ chị nao lòng. kì cục ghê, bà già đó cứ lượn lờ trước mặt em hay cũng có khi là em tự lóng ngóng trông bả nên vậy :p. Hông biết dạo gần đây chị có ổn không? còn em thì không, em gặp chút phân vân trong công việc, nếu mình còn quen nhau, em đã ríu rít kể chị nghe và chờ chị chia sẽ rồi, vì dù gì cùng ngành thì chị cũng đồng cảm hơn nữa, em nhớ thời gian trước em cứ ước chị là sếp em thay vì bà sếp hắc ín kia, rồi cứ tự vẽ vời viễn cảnh thay vì lết thết vô vọng vô phòng nghe bà sếp hắc ín chửi thì khi chị là sếp em sẽ tự nguyện vào phòng chị cho chị hành hạ =))). Ơ, em lại lan man về chị nữa roài, haiz, lại nhớ rồi.

Vừa về đã nghe tin về công việc, nhiều lựa chọn quá thì thiệt khó, nên chọn nơi mơ ước hay ở lại chờ thời. haiz, bởi khi có không biết giữ mất rồi thì mới tiếc. Thiệt tình, tâm sự chuyện này thì ai cũng nghe rồi thoai chứ ko khuyên hay chia sẽ gì với em, thấy thiệt rầu ghê luôn, mà không thể tâm sự với đồng nghiệp để tìm sự đồng cảm vì xã hội này nhiều chuyện lắm. em thiệt lòng bối rối, không biết nên ra đi tới chổ mơ ước của em hay là ở lại, chổ mới thì em chưa vào mà mọi người đã mong ngóng em từng ngày, vì qq gì em cũng ko rõ nhưng mấy đứa đồng nghiệp cũ đang làm ở đó cứ nt đều cho em mỗi ngày hỏi khi nào em qua, làm em tự thấy mình có chút áp lực còn sếp bự chổ dang làm thì đề nghị em qua vị trị khác, chảnh mèo hơn, theo viễn cảnh chị đại vẽ ra thì mốt em sẽ húp trọn bp đó, mà em nay đã lớn em ko sân si ham hố. Ơi thiệt thèm nghe chị cho em lời khuyên, mà giờ nt cho chị thì thiệt kì cục. haizzz, con bé phải làm sao đây? 31143731_2137968789551756_6944430310486441984_n.jpg

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Meoww    12
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Hoom nay là chủ nhật mà lại bị dậy lúc 4g sáng và nghe nhạc chị Mỹ Tâm, mà cũng chẳng hiểu sao lại muốn nghe bài này nữa. Hehe

Hay lòng đang muốn tìm và nhìn thấy người sẽ làm cho những ưu phiền run rẩy chết :)) chứ mình là mình mợt lắm rồi đó nhe. 

Nhưng mà, khó ghê :))) 

hôm qua mát xa mấy chị ko nhìn thấy đường, nhìn mà thương, nhìn cách chị mò mẫm tìm này tìm nọ thiệt là thương ơi là thương, nhà tuốt luốt củ chi hằng ngày bắt bus đi làm mà cũng hơm có khách thường mà còn phải nuôi con nhỏ. Cũng chỉ mong con chị hiểu và ráng aăn học phụ giúp chị. Haizzz. Thiệt mình rầu mình mà nhìn chị mình cũng ko rầu nổi mình tiếp luôn. Mà đúng là mất cái này thì sẽ đc cái khác. Chị mạnh dze, mát xa về mà mình bầm dập te tua,xém tí nữa bẻ luôn chân gãy của mình. Mà thấy cưng là sau khi mát xa chân đợt đầu mình bảo chân mình gãy vậy là đợt sau chị ko mát xa chân đó nữa :) 

xong gặp bạn mới, lâu lắm rồi mới gặp bạn quen onl nè, bị cái bạn cho chờ một tiếngggggg. Đó giờ, chưa bao giờ chưa bao giờ bị gái cho chờ như vậy, là bị ấn tượng mạnh rồi. Bạn tới là mặt mình như cái mâm rồi. Xong hên nhờ con bé barista mà ba đứa tám 3 tiếng :))) latte ngon, không xô bồ như mấy brand xàm xí nên mình thích dze. 

Mốt bạn idol có về sẽ dụ dỗ rủ bạn đi:))

Được chỉnh sửa bởi Meoww
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Meoww    12

Hôm nay gặp người yêu cũ của người yêu cũ và là bạn của người yêu cũ của tui. :)))))))))) thế giới nhỏ bé!

klq nhưng mình tự thấy mình thật ghê gớm. Xong tám với người yêu cũ, dám thách mình cưa người yêu cũ của bạn. Chi vậy trời :))) bớt trẻ con đi. 

Sau rất nhiều chuyện mình quyết định sẽ đi lấy chồng và có con :) vào năm sau 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Meoww    12

Quéo quèo, điều mình muốn nói là những điều thân quen thì luôn ở xung quanh, vô tình hay hữu ý mà sẽ đọc được và tìm ra nhau như người thân quen. Thế nên、câu chuyện sẽ ngày càng thú vị hơn vì mình cứ nghĩ đối phương không biết nhưng hoá ra thì biết tới tận đâu. 

Haizz, chắc lại phải ngưng viết nhật ký bằng nick này vậy. Lại sẽ trở lại bằng nick khác và khác khác nữa. Thiệt đúng lười luôn đó. Haizzzzz. 

Thôi để than hết bữa nay, mới thứ hai thứ ba mà quái quỉ gì đâu không, từ sếp đêns khách troll mình không , trời đánh tránh bữa ăn mà. Gọi miết, không ăn cơm nổi luôn. Hôm nay vễ trễ, quên bà nó vụ đi trúng con đường gặp biến thái làm chạy thiệt lẹ. Xe hư cũng chưa có thời gian rảnh đi sửa nữa. Sao mình cũng tốt mà toàn gặp chị ba la bí le gì đâu không. Mắc mệt!!!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Meoww    12

Trời ơi. Nhiều sách hay quá. Đọc saooo cho hết đây :((((((((((( 

hiu hiu

hiu nhiều truyện tranh bách hợp cũng hay quá, coi sao cho hết đâyyyyy :(((((((

ước gì một ngày nhiều hơn 24 tiếng :(

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Meoww    12

người phúc hậu, nhân từ, đảm đang, thông minh, lanh lợi =))))))))))))) hên là mình ko đi ngang nhau lúc mình cô đơn nhất ha chị =)))))

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ngocan0707    42

Có nhiêu cái tốt trên thế giới này em gom vào hết rồi, không chừa cho người khác dớt dát miếng nào hết vậy? Chị không phải người cô đơn chị cũng không đi ngang qua ai hết em ơi, chị đứng trước mặt hoặc sau lưng ôm tới cho lãng mạn chứ đi ngang mà mặc bộ đồ  ninja lead thêm khẩu trang mấy lớp thì dễ phớt lờ nhau lắm em ơi.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now