Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
penci25

Bạn gái nói không còn cảm giác

Recommended Posts

penci25    12

Mình thật sự buồn, nước mắt cứ rơi mãi không thôi mỗi lần nghĩ tới việc cô ấy bỏ rơi mình. Mình không biết nên làm thế nào bây giờ. Mong mọi người cho lời khuyên!!!!!!!!!!

2 đứa mình đều là lưỡng tính, mình trước khi yêu con trai sau đó có yêu 1 bạn gái rồi mới tới bạn gái hiện tại còn cô ấy thì đến với mình sau 1 cuộc tình với bạn trai.

bạn gái hiện tại ít hơn mình 4 tuổi, sau 3 năm ở bên nhau cùng vượt qua mọi chuyện khó khăn vui buồn, và cả 2 đều rất hạnh phúc. Cũng đã cố gắng tiết kiệm tiền để sau này mua nhà, bao nhiêu dự định bao nhiêu kế hoạch ước mơ...mặc dù cả 2 gia đình đều không biết vì chúng mình không công khai.

Bỗng dưng 1 ngày cô ấy nói thật với mình là mấy tháng rồi cô ấy không thấy có cảm giác gần gũi với mình, không phải có người thứ 3, ko có cảm giác với đàn ông..., mình cũng cảm thấy cô ấy không thích cho mình động chạm vào người cô ấy nữa nhưng ngoài ra mọi thứ vẫn như cũ nên mình không hề nghĩ rằng cô ấy không còn cảm giác gì với mình. Bình thường thì 2 đứa đều không có nhu cầu tình dục cao, chúng mình ở với nhau chỉ ôm hôn hoặc nắm tay nhau vậy thôi.

Bây giờ cô ấy nói là không còn cảm giác với mình chứ không phải là hết yêu, và còn lo lắng việc gia đình sẽ ngăn cấm rồi giục lấy chồng mang tiếng với họ hàng làng xóm nọ kia rồi nhà chưa có, sau này sinh con thì thế nào...Mình không hiểu là đây có phải ý là chia tay không nữa. Trong khi trước đây hễ mình nói tới vấn đề "em đi lấy chồng như thế sẽ tốt cho em và gia đình..." thì cô ấy lại khóc lóc rồi cấm mình ko được nói tới vấn đề đó nữa và luôn động viên mình cố gắng đừng suy nghĩ tới việc đó, nói chung là cô ấy luôn trấn an mình.

Bây giờ cô ấy đã thay đổi rồi, nói ra những lời mà chưa bao giờ cô ấy nói tới. chỉ trong 2 ngày cô ấy thay đổi 180 độ, hành động lời nói khác hẳn ( chuyện này chưa từng xảy ra từ trước tới nay ) , cô ấy  hờ hững với mình không còn nhắng nhít quấn lấy mình nữa, mình hỏi thì cô ấy kêu công việc stress nọ kia..tối ngủ thì cô ấy cứ ôm gối ngủ hờ hững với mình chứ không ôm mình như trước nữa.

Mình không hiểu gì luôn, chỉ trong 2 ngày mà cô ấy thay đổi mình không nhận ra luôn. Liệu cô ấy có cảm nắng ai đó không? hay đơn giản chỉ vì lo chuyện gia đình, tương lai của 2 đứa...

Mình rất yêu cô ấy và không muốn mất cô ấy, trước giờ 2 đứa sống với nhau rất tình cảm, quan tâm chăm sóc lẫn nhau, rất hạnh phúc, chưa bao giờ cãi nhau. Bọn mình giận nhau thì không quá mấy tiếng là hết giận ngay. Mình đang hoang mang quá không biết cô ấy đang nghĩ gì nữa.

Mọi người cho mình lời khuyên với!!

• Sad 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
ThanhNhan    428

Biết khuyên gì đây bạn, khi mà cảm xúc của mỗi người thì tự mỗi người cảm nhận.

Mình nghĩ bạn gái của bạn chắc là đang có điều gì bất ổn, có thể bất ổn về công việc, gia đình, tâm sinh lý....

Bạn chờ đợi xem một thời gian nữa xem bạn ấy có thay đổi gì không. Trong thời gian này bạn cũng nên nhẹ nhàng, đừng làm gì manh động nhé.

Chúc mọi điều tốt đẹp sẽ đến với bạn.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    12
1 hour ago, ThanhNhan said:

Mình nghĩ bạn gái của bạn chắc là đang có điều gì bất ổn, có thể bất ổn về công việc, gia đình, tâm sinh lý....

Bạn chờ đợi xem một thời gian nữa xem bạn ấy có thay đổi gì không. Trong thời gian này bạn cũng nên nhẹ nhàng, đừng làm gì manh động nhé.

cám ơn bạn nhé!

1 hour ago, ThanhNhan said:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

1. Tìm hiểu xem Bạn ấy đang có chuyện gì không (Sức khỏe; Công việc; Gia đình; Các mối quan tâm khác;

2. Có thể Bạn ấy không còn là Bisex nữa; Mà là Asex;

3. Nếu vẫn là Bisex; Vẫn còn cảm giác; Thì chỉ có thể hết yêu.

4. Tùy duyên.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
July    112
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Không còn cảm giác là cách nói lịch sự, giảm tổn thương , thay vì nói thẳng là hết yêu.

khi đã hết yêu thì không còn chuyện gì để bàn. Mối quan hệ tình cảm chỉ có sợi dây này thôi, không có thì chỉ là bạn bè.

Em đang ở trong giai đoạn Sốc, tiếp theo sẽ là giận, tiếp theo nữa là buồn, xong sẽ đến lúc muốn được yên tĩnh một mình, rồi chấp nhận. Bắt đầu lại......một mối quan hệ khác

Được chỉnh sửa bởi July
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
WinterLove    2.571

Penci25,

Chị nghĩ em và cô ấy hãy ngồi lại một lần và thẳng thắng với nhau. Em hãy hỏi xem cô ấy muốn như thế nào và chuyện gì đang xảy ra thay vì ngồi đoán như vậy. Nếu vì lý do gì đi nữa mà một người đã hết cảm giác với mình rồi thì nên chuẩn bị tinh thần. Khi không thể níu kéo được thì nên buông. Nhưng hãy cho nhau sự thành thật nhất định để có ra đi cũng không quá nặng nề. Đôi khi chỉ có người trong cuộc mới biết mình nên làm gì. Vì vậy khi em quyết định điều gì đó thì nên nghe chính mình và tin quyết định của mình. Những lời khuyên cũng chỉ là từ suy nghĩ của mỗi người mà ra thôi. Sau khi nói chuyện xong thì cho chính mình và đối phương thời gian để suy nghĩ. Khi mọi thứ lắng xuống một chút thì mới có thể bình tâm mà làm những việc nên làm. Hy vọng mọi việc sẽ không quá khó khăn với em

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    12
8 hours ago, WinterLove said:

Penci25,

Chị nghĩ em và cô ấy hãy ngồi lại một lần và thẳng thắng với nhau. Em hãy hỏi xem cô ấy muốn như thế nào và chuyện gì đang xảy ra thay vì ngồi đoán như vậy. Nếu vì lý do gì đi nữa mà một người đã hết cảm giác với mình rồi thì nên chuẩn bị tinh thần. Khi không thể níu kéo được thì nên buông. Nhưng hãy cho nhau sự thành thật nhất định để có ra đi cũng không quá nặng nề. Đôi khi chỉ có người trong cuộc mới biết mình nên làm gì. Vì vậy khi em quyết định điều gì đó thì nên nghe chính mình và tin quyết định của mình. Những lời khuyên cũng chỉ là từ suy nghĩ của mỗi người mà ra thôi. Sau khi nói chuyện xong thì cho chính mình và đối phương thời gian để suy nghĩ. Khi mọi thứ lắng xuống một chút thì mới có thể bình tâm mà làm những việc nên làm. Hy vọng mọi việc sẽ không quá khó khăn với em

Cám ơn chị, thực sự em cũng không có tư tưởng sẽ níu kéo người không còn tình cảm với mình. nếu thực sự người ấy hết yêu em rồi thì dù có đau đớn em vẫn phải ra đi thôi chị ạ.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    12
14 hours ago, July said:

Không còn cảm giác là cách nói lịch sự, giảm tổn thương , thay vì nói thẳng là hết yêu.

khi đã hết yêu thì không còn chuyện gì để bàn. Mối quan hệ tình cảm chỉ có sợi dây này thôi, không có thì chỉ là bạn bè.

Em đang ở trong giai đoạn Sốc, tiếp theo sẽ là giận, tiếp theo nữa là buồn, xong sẽ đến lúc muốn được yên tĩnh một mình, rồi chấp nhận. Bắt đầu lại......một mối quan hệ khác

đúng vậy, hết yêu rồi thì đành buông chứ chẳng biết làm sao nữa. Thật sự là em chưa bao giờ nghĩ rằng cô ấy lại bỏ em vì trước giờ tình cảm 2 đứa quá bền chặt không hề có cãi nhau, giận nhau không quá mấy tiếng đồng hồ. Vậy mà đùng cái xảy ra sự việc này em rất sốc luôn

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
hoangdai    15

Nếu điều cô ấy cần là không gian, thì cứ cho cô ấy. Đừng cố làm điều ng khác ko muốn ở thời điểm hiện tại.

Chắc cô ấy đang hoang mang điều gì đó? CHứ e nghĩ chẳng có gì là tự nhiên thay đổi cả. Sẽ có 1 câu chuyện sau sự thay đổi đó.

C phải lặng thầm quan sát thôi, nếu ng ta không chịu nói.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    12
On 6/12/2018 at 11:15 AM, ThanhNhan said:

Cám ơn bạn.

Thời gian này cô ấy đỡ căng thẳng hơn rồi , mình có hỏi thì cô nói vẫn yêu mình. haizzz chả biết là thế nào nữa cũng chẳng biết sẽ đi về đâu

On 6/12/2018 at 11:15 AM, ThanhNhan said:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
HiNhien    164

"Không còn cảm giác" Trường hợp 1 có thể hiểu là chỉ mất cảm giác với người yêu. Trường hợp 2 là đối với ai cũng không có ham muốn về sex -> asexual

Nếu cảm giác cô ấy đang stress, buồn phiền thì tốt hơn hết đừng nên đặt 1001 câu hỏi "tại sao, vì sao..." Cách tốt nhất là nên nói về suy nghĩ của bản thân trước, cho người đó cảm nhận được sự quan tâm và tạo bầu không khí thoải mái để có thể trò chuyện với nhau. Vì vậy trước tiên làm rõ bản thân mình đã, sẽ ở cạnh hay không thể chấp nhận.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now