Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
LouisDuong

Em xin lỗi.

Recommended Posts

LouisDuong    100

Hôm nay, chị nấu cho em một nồi lẩu cá hồi. Em đã vòi chị nấu cho em, như thể em là một đứa trẻ, còn chị là một người mẹ. Chị cưng chiều em, chị yêu thương em, trong gần tám năm qua, thứ mà chị nấu cho em còn nhiều hơn thứ mà em đi ăn ở bên ngoài.

Ở bên em, đây là điều không công bằng cho chị. Vì tính em (đôi khi) trẻ con, lại hay nóng nảy, chị cũng nóng nảy, nhưng sau đó người làm lành đôi khi lại là chị, cũng có khi lại là em, nhưng chỉ có em biết, đối với cuộc tình này, em dường như đã rơi vào trạng thái hết tình yêu.

Em không hiểu em nữa, là em hết yêu chị, hay em đang rơi vào giai đoạn chán nản không tên nào đó. Thứ vô hình này cứ bóp chặt lấy em, khiến cho em lúc hôn chị đã cảm thấy thật nhạt nhẽo.

Thỉnh thoảng, em tự tưởng tượng đến khi chị chết đi, bỏ rơi em, em đã khóc, nhưng sau đó mọi chuyện vẫn như cũ. Sự tưởng tượng của em không giúp em cứu vớt được tình cảm trong mình.

Chẳng có người thứ ba nào cả.

Chỉ là em muốn, quay lại thời điểm, trái tim mình rộn ràng khi thấy chị, hôn chị trong say đắm, và làm tình trong mê say.

Nhắc tới làm tình thì em mới nhớ, hay là do tám năm qua em chưa từng được nằm dưới nên mới như thế này?

Em sợ mình hết yêu chị.

Sợ thật sự.

Em xin lỗi.

• Confused 1
  • Sad 3

Bum    342

Căng quá nhỉ. Nhưng không sao đâu, mọi chuyện rồi sẽ ổn. Đừng vội vàng nói hết yêu!

• Thanks 1

Someoneelse    78

@LouisDuong tình cảm có cao trào ắt có thoái trào, để không bị tụt cảm xúc dễ dẫn đến chán, theo ý kiến của riêng mình thì:

- Thường xuyên tìm cách hâm nóng tình cảm: có thể lên kế hoạch cùng nhau du lịch đâu đó, hoặc tạm sống cách xa nhau 1 tgian, ..... cả 2 cùng tìm cách phù hợp nhất.

- Giữ tình cảm luôn ở trạng thái bình yên, giản dị, không cao ngất cũng ko xuống dốc --> biến tình yêu lâu năm thành tình thương.

Trên đây chỉ là thiển ý của riêng mình. Cuối cùng cũng chỉ hy vọng bạn và partner của mình cùng vượt qua được giai đoạn khó khăn này. Chân tình rất khó tìm thấy, có thể gắn bó với nhau đến 8 năm thì tình yêu và tình thương ko mỏng, hãy thử cố gắng trở thành người thương, người thân với nhau. Cảm giác "trái tim mình rộn ràng khi thấy chị, hôn chị trong say đắm, và làm tình trong mê say" nếu tìm thấy được ở người mới thì rồi theo năm tháng cũng sẽ lụi tàn dần giống với người hiện tại, nhưng bạn sẽ ko có cơ hội cao tìm đc lại sự mê say đắm đuối đó sau mấy cái "8 năm" vì tuổi trẻ đã ko còn nhiều.

Nếu góp ý của mình không phù hợp do chưa hiểu hết hoàn cảnh của bạn thì bạn bỏ qua giúp mình nhé!

:)

• Like 2
  • Thanks 1

Bum    342
1 phút trước, Someoneelse đã nói:

- Giữ tình cảm luôn ở trạng thái bình yên, giản dị, không cao ngất cũng ko xuống dốc --> biến tình yêu lâu năm thành tình thương.

Hãy thử cố gắng trở thành người thương, người thân với nhau.

Chị ơi, bạn này thích cảm giác "trái tim mình rộn ràng khi thấy chị, hôn chị trong say đắm, và làm tình trong mê say" mà chị khuyên bạn ấy như vậy thì hóa ra chị muốn bạn ấy sống khác bản chất và làm ngược lại khát khao rồi. Thay vì giải quyết theo hướng kiềm hãm bạn ấy, em thấy nên giải quyết theo hướng kích thích điều bạn ấy muốn nơi partner của bạn ấy thì dễ dàng hơn.

Với cá nhân em, đưa vào friend zone hay family zone rồi là không thể nào yêu được nữa :wacko: Cảm giác yêu nó phấn khích lắm kìa, thiếu nó như con nghiện thiếu thuốc á =P~

• Thanks 1
  • Haha 2

LouisDuong    100

Hôm nay, em hỏi chị, "Khi chị hôn em, chị cảm thấy như thế nào?"

Chị trả lời, "Rần rần trong người, thích lắm."

Cách chị trả lời, môi cười tươi rói, đôi mắt tròn xoe, khiến lòng em cảm thấy hổ thẹn.

Sau chừng đó năm, chị vẫn là chị, mà em, lại không còn là con bé đã yêu chị, bất chấp vượt một ngàn cây số đến với chị dù trong túi không có quá một trăm ngàn.

Em xin lỗi.

• Confused 1
  • Sad 2

Digi    1,538

Chị thấy em không có "chín chắn" của một người trưởng thành, năm nay có thể em đã gần 30 rùi nha, cuộc sống không phải là cứ phải tìm cảm giác của tình yêu đâu. Món ăn ngon mấy ăn hoài cũng chán, "làm tình" tuyệt vời mấy làm hoài cũng hết "tuyệt vời" , câu chuyện tình dục là gia vị thơm ngon của cuộc sống, nó không phải là tất cả đâu. Cuộc tình của em "8 năm" , đây là cơ hội để em có cuộc tình 10 năm, 15 năm, 20 năm, thứ mà mọi người rất mong muốn chứ họ không mong muốn nhiều cuộc tình "2 năm", "3năm" tràn trề gối chăn hấp rưỡn. Cái gì cũng có những vòng xoáy của nó, lúc lên lúc xuống, hãy cố gắng gìn giữ cẩn thận điều mình đang có và tìm ra sự hòa hợp mới.

Hãy suy nghĩ như một người trưởng thành, như một cặp đôi dị tính nha, đã cam kết trong tình yêu thì cố gắng đi đường dài, đừng đứng núi này trông núi nọ nữa, không có ai hoàn hảo dành cho mình khi mình "kém hoàn hảo" như ng ta mong đợi đâu, san sẻ mong muốn "nằm dưới" với người bên cạnh xem sao, cố gắng hài lòng với những gì mình có mà thôi. Điều chỉnh đi em!

Em sai rồi, em xin lỗi chị (ny) của em đi! :-

Edited by DZU
  • Like 3
  • Thanks 1

chutzpah    579

Người ăn không hết, kẻ lần không ra. 

Đừng ra quyết định gì khiến bạn hối hận nhé :)))))

• Like 1
  • Thanks 1
  • Haha 1

April.tn    3

Đừng để thời gian bên nhau là thói quen, là ở cạnh bên nhưng rất xa xôi. Từng ngày cảm giác trong tim cứ thế phai đi, lạc nhau ta đâu có hay... hãy giữ tc của mình đừng như lời bài hát này nhé.

• Like 1
  • Thanks 1

LouisDuong    100

Em cám ơn mọi người. Có lẽ, những lời khuyên của mọi người là thứ em cần. Vì em không biết nên nói điều này với ai, và em cần ai đó, đưa ra một lời nhận xét thẳng thắn cho mình, để em có thể nhờ vào đó mà nhìn ra con đường nên đi của mình. 

• Like 2

Bum    342

Những điều này em nên nói với chị người yêu của em chứ với ai. 

• Like 1

LouisDuong    100

Em không dám nói.

Em không thể.

Em sợ.

Nói chung là, em sợ chị ấy bị tổn thương.

Bởi vì từng có một lần, em với chị bàn về vấn đề make love. Chị ấy không thể nằm trên, chị ấy không thể làm cho em thỏa mãn. Hai đứa loay hoay một hồi và kết cục là tụi em bỏ cuộc. Vì điều đó, chị ấy đã stress một khoảng thời gian. Nếu như em nói điều này với chị ấy, thì em sợ chị ấy sẽ bị tổn thương hơn nữa.

• Sad 2

Pat    263
9 phút trước, LouisDuong đã nói:

Em không dám nói.

Em không thể.

Em sợ.

Nói chung là, em sợ chị ấy bị tổn thương.

Bởi vì từng có một lần, em với chị bàn về vấn đề make love. Chị ấy không thể nằm trên, chị ấy không thể làm cho em thỏa mãn. Hai đứa loay hoay một hồi và kết cục là tụi em bỏ cuộc. Vì điều đó, chị ấy đã stress một khoảng thời gian. Nếu như em nói điều này với chị ấy, thì em sợ chị ấy sẽ bị tổn thương hơn nữa.

Bạn j đó ơi, mình nghĩ nếu 2 bạn có 1 ng bạn thân chung nào đó thì bạn có thể "lập mưu" với ng bạn thân đó để nói lên cái mong muốn của bản thân và cái khúc mắc bạn đang vướng. Có thể nhờ ng bạn đó dò hỏi chuyện tế nhị đó để nhắc với chị ng yêu của bạn là bạn cũng có nhu cầu nằm dưới và nó k quá khó như chị bạn nghĩ. Chứ im lặng là đến lúc nào đó mọi chuyện sẽ trôi qa và mất cảm xúc để có cố gắng cũng k còn đc nữa.

HiNhien    254

Muốn tìm kiếm cảm giác “rần rần” khi kiss hay cảm giác thỏa mãn lúc làm tình thì không khó và cái nào thuộc về cảm giác thì thường không tồn tại được lâu. Nhưng tìm được người có thể kiên nhẫn ở cạnh mình lâu như vậy có khi là cả đời, mà còn chưa chắc một đời này đã tìm được.

Nếu chỉ vì những thứ như vậy mà làm khổ lẫn nhau thì thật đáng tiếc. Bất kể là như thế nào người trong cuộc vẫn xứng đáng được biết chuyện này. Mối quan hệ hai người thì nên cùng nhau đối mặt, cùng nhau giải quyết. 

Lựa chọn như thế nào, kết quả ra sao đều phải thật sự cân nhắc cho kĩ. Đừng khiến bản thân sau này phải hối hận, bởi vì không có thuốc chữa hối hận.

• Like 2

Kimyoungsix    145

.... nếu không thể nói thì đừng nói...và cũng không cần nói nếu bạn không tự tin và cảm thấy một chút xấu hổ mặc dù đã gần chị ấy 8 năm...

Bạn có thể hướng dẫn bạn tình trong khi gần gủi mà, đừng căng thẳng quá với  "thoã mãn" hay không "thoã mãn"... Vì muốn thoã mãn trong chăn gối ... tư tưởng và tâm thái  của bạn cần thật sự  thư giãn, thoải mái.... Ngự trị trong tư tưởng lúc đó, duy nhất chỉ có một từ "YÊU" thôi.

Khi nói " chị không thoã mãn được em" ... Có khi nào Bạn tự hỏi chính mình rằng: " .. phải chăng mình đã làm mất đi ngọn lửa yêu thương thuở ban đầu?". Vì từ thưở ban đầu ấy, bạn cũng là người nằm trên và chị là người nằm dưới mà phải không? Vậy, điều gì đã làm bạn không thấy thoã mãn?

Tư thế ư? ... Thiếu chút lửa khi yêu ư? ... Căng thẳng với "thoã mãn" ư? ... Hay cảm giác nhàm chán khi gần gủi... cũng với cách mở đầu như vậy... tư thế như vậy... ??? ..v..v....

Bạn thong thả tự  trả lời tất cả câu hỏi và mong bạn có thể tìm ra phương hướng nâng cao cảm xúc ái ân của bạn tình lên đồng điệu với cảm xúc của bạn. Và điều nữa cũng góp phần  cho sự "Em xin lỗi" là trong tư tưởng bạn đã vô tình kết án mối quan hệ của bạn rồi.... Bạn nghĩ rằng: " Em đã hết yêu chị ".

Edited by Kimyoungsix
  • Like 1
  • Thanks 1

Pat    263

Có khi nào chị ấy không muốn lật kèo k? Chứ ai lại k muốn ....cho ng mình yêu được cảm giác vui vẻ đó. Cũng có 1 số ng không muốn làm điều ngược lại....Chứ 8 năm là 1 khoảng thời gian rất dài 

tree    118

1. 8 năm; nên suy nghĩ lại; Đời người mấy ai có được cái 8 năm;

2. Ngày xưa; Mình đã từng nghĩ; Khi gần Cô ấy; Thì mình không thể nào stop được; Không thể nào Ngưng cái suy nghĩ '.." đó được (Ai có người yêu hiểu ha); 

Cho đến khi; Mối quan hệ của tụi mình không như mong muốn; Bằng một lý do nào đó;  Mình và Cô ấy rời xa nhau; Nhưng mình vẫn yêu; vẫn mong ; vẫn nhớ; vẫn"..."

Nhưng Bạn biết không; Cuộc sống không như mình mong muốn mà

Và lúc ấy Cảm giác của Mình ntnao? Mình có thể yêu xa; Mình có thể bên Cô ấy; Có thể Yêu thương Cô ấy; mà không hề có sự đồng hành của "..."; Thứ mà ngta thường nói; Không có thì Tình yêu là tình đồng chí; Mình chấp nhận

Ngay bây giờ; Vì một lý do gì đó; Mình và Cô ấy tan vỡ rồi;

Mình chỉ muốn nói; Tìm được một người Có thể nhẫn nại bên mình Rất Rất Khó; 

TD chỉ là yếu tố để làm TY thăng hoa;

Mình không phải người trong cuộc nên mình không thể biết vì sao Bạn hết yêu; M không hiểu được; 

Còn nếu thật sự hết Duyên. Thì thôi; Đành chấp nhận

3. Nhưng; Có thể cố gắng một lần khi mọi thứ còn đang có thể không ?

doanthuy34    804

Cách đây không lâu mình ngồi tám chuyện với mấy ông bạn làm chung. Tụi mình tám về ông sếp, vụ ổng ngoại tình bị vợ con phát hiện, rồi cả chỗ làm đồn rùm ben. Mình mới hỏi mấy ông ngồi chung. "Mấy anh nói thiệt đi đàn ông ai cũng quen thêm người khác, hoặc tìm cơ hội để thả thính thêm bên ngoài phải không?" Mấy ổng cười nói đại khái là ăn hoài một món từ năm này qua năm khác ăn không vô nữa, tìm kiếm cái gì khác lạ để có thêm cảm xúc chứ không phải không còn trách nhiệm hay muốn phản bội lại vợ con ở nhà.

Mình nghĩ khi hai người yêu nhau sau quá nhiều năm dù có hâm nóng, hâm lạnh, đi chơi cùng nhau, 69 hay 96 thì cũng không có mới thêm được chút nào cả, vì nó quen thuộc rồi. Lúc mới yêu, chỉ cần ôm người yêu vào lòng là cảm giác on top of the world, ấm áp, dễ chịu dã man, hôn người yêu thì đầy cảm xúc, mùi người yêu thơm hơn 10 lần Chanel, đầy mê hoặc quên lối về. Mình nghĩ dù nam hay nữ, thì khi yêu, thương, nhớ một người đều có cảm giác như nhau rồi qua nhiều năm thì nó cũng phát triển theo cùng một cảm xúc, hôn nhau không còn thấy ngọt, thấy thơm. Cảm giác này không phải chúng ta không còn yêu mà có lẽ do những yếu tố tâm sinh lí gì khác. Nếu giờ chúng ta quen và bắt đầu yêu một người khác cảm xúc sẽ trở về như lần đầu tiên chúng ta yêu người bây giờ, mãnh liệt, nồng nàn, nhói tim. Nhưng bốn hay năm năm sau chúng ta lại buồn bả, chán chường, không cảm xúc trong mối tình mới. Vậy thì đến khi nào chúng ta mới tìm được người đi đến hết cuộc đời, hay chỉ là những mối tình đã qua, đến lúc già ngồi hồi tưởng lại kỉ niệm.

Nếu chúng ta đủ can đảm hỏi ba mẹ chúng ta về tình cảm của họ sau nhiều năm cưới nhau, có lẽ họ cũng có cảm xúc như chúng ta, có lẽ mẹ cũng không còn yêu ba nồng nàn nhưng vẫn nấu ăn và chăm sóc ông ấy như cách một người vợ đối với chồng. Có lẽ ba cũng nhắn tin, gọi điện hẹn hò với một cô nào khác bên ngoài, mẹ không hay biết nhưng ông vẫn lo cho con cái và cho mẹ. Có lẽ chúng ta không dám hỏi trực tiếp nhưng có thể rất rất lâu rồi họ không còn quan hệ hoặc ít hơn rất nhiều lần kể từ khi chúng ta ra đời. Tình cảm của chúng ta không khác gì ba mẹ chúng ta.

Mình nghĩ đều ràng buộc và làm cho cuộc sống ba mẹ chúng ta gắn hết hơn đơn giản vì họ có một đám cưới "hoành tráng" và "thuận tự nhiên" đối với số đông và họ có chúng ta những đứa con không bao giờ muốn họ phải xa nhau. Những mối quan hệ xã hội, gia đình đó giữ cố định họ lại với nhau. Tất nhiên khi họ lớn tuổi một chút con cái xa nhà có cuộc sống riêng thì họ lại càng không thể nào bỏ nhau vì họ cần nhau lúc tuổi già dù có cảm giác khi gần nhau hay không. Còn chúng ta chỉ có tình cảm mà thiếu đi nhiều thứ ràng buộc quá. Mà không có gì cụ thể thì sau giữ chân được nhau dài lâu.

Hơn nữa mình tin là tâm sinh lí của con gái cũng là một yếu tố ảnh hưởng tới mối quan hệ. Chẳng hạn lúc mới yêu bạn có xu hướng have sex liên tục, đầy cảm xúc. Đơn giản vì bộ não chúng ta nói hãy làm đi để có baby dù đối tác  là "nam hay nữ". Sau một thời gian đặc biệt là ở phụ nữ thì nó giảm không phanh vì bộ não nói đủ rồi tới thời gian chăm sóc baby dù bạn có baby hay không. Bộ não nói tiếp với trái tim, tìm người khác chúng ta cần có thêm cảm xúc và baby cho thế giới. 

Cho nên khi yêu nhau dài lâu mà giữ lửa như ban đầu thì thiệt sự rất khó. Mình thấy tìm được một người phù hợp đi chung con đường đã khó, là nữ với nữ hoặc nam với nam lại càng khó hơn, càng phải nổ lực hơn để chống lại sự "sai khiến" của bộ não "đểu" và trái tim "ngu si" của chúng ta. Nếu bây giờ chia tay không quen nữa. Người yêu mới sẽ đem đến bốn năm hạnh phúc, cuồng nhiệt và sau bốn năm mùi hương ấy vẫn là "Downy" nhưng cái mũi ngày nào cũng hít vào nên nó không biết mùi gì nó cho là mùi Sunlight" tệ hơn là mùi "Vim". Cái ôm ấy vẫn vậy vì người yêu không mập lên cũng chẳng gầy đi nhưng tim không còn nhoi nhói vì nó làm việc quá sức rồi. 

Mình viết hơi dài dòng, nhưng mình muốn nói tình cảm lâu dài là quí giá đừng đổ thừa cho bốn từ "không còn cảm xúc" rồi từ từ buôn nhau ra. Tình yêu mới, mối quan hệ mới rồi cũng sẽ cũ. Cũ hay mới, thơm hay không là do mình, cái não bộ và trái tim nó lừa chúng ta thôi. Chúng ta nên lừa nó chứ sao để thành nạn nhân của nó. 

Edited by doanthuy34
  • Like 5

Pat    263

Mình thấy ai cũng đề cập đến cái người muốn bỏ đi mà không phân tích cái người 8 năm chẳng muốn nằm trên. Ở đây mình thử giúp đỡ bạn LouisDuong hướng ng bạn còn lại giải quyết khả năng muốn nằm trên và phát huy tác dụng nó, mình nghĩ là ổn thỏa. Chứ không phải chán hay k muốn giữ mối tình 8 năm và nó quý như thế nào.

Có đôi lúc mình cũng thấy chán với cô nào mình mới quen mà k có chút khả năng quyến rũ là chìu mình trong chuyện xyz. Chỉ để m hì hục hay chẳng ham muốn mình như m ham muốn, cũng chẳng phải j để rụt rè nhút nhát với ng m yêu và e ngại j chuyện thỏa mãn cho ng mình yêu. Đôi khi ng nằm dưới quá ích kỷ mà im thin thít...thà hư trên giường chứ đùng hư ngoài đường là vậy.

doanthuy34    804

Thì mình nói rõ rồi dù bạn có nằm ngang, nằm ngữa, nằm trên, nằm dưới, nằm trên giường hay sàn nhà, đứng hay ngồi là như nhau sau nhiều năm nha bạn. Nó có thể khác biệt và bạn cảm thấy phấn kích vài lần nhưng rồi vẫn vậy nha bạn. Mình nghĩ tình cảm phụ nữ rắc rối hơn là các kiểu nằm đó bạn.

• Like 1

Pat    263

Phụ nữ nh cái rắc rối như chuyện bạn k nằm trên là bạn k yêu tui. Nói chuyện nằm vì chủ thớt đề cập vấn đề. Bạn có nghĩ 1 ng 8 năm chẳng thay đổi  và ng kia phải tiếp tục cuộc sống đó là chuyện bình thường thì thôi. Còn chủ thớt có vấn đề ở đó thì m khuyên hay giải quyết chứ cũng k nên để chủ thớt thêm cái suy nghĩ lỗi cho chính she thay đổi.

Còn quan điểm cá nhân mình k có muốn có ý kiến thêm. Mỗi ng có mỗi cách nhìn ,cảm nhận khác nhau.

• Thanks 1
  • Haha 1

LouisDuong    100

Hôm nay, em đọc được một câu chuyện có thật khiến em cảm thấy khó chịu.

Câu chuyện đó là về một chị gái 27 tuổi yêu một cô bé 18 tuổi. Cô bé 18 tuổi ấy, thời điểm ban đầu yêu, cô bé ấy yêu chị rất nồng nhiệt, nhưng sau một thời gian, sự nồng nhiệt ấy đã không còn.

Chị ấy cảm thấy cô bé kia càng ngày càng vô tâm, một ngày không thèm nhắn cho chị ấy một cái tin nhắn hay một cuộc điện thoại. Chị ấy nghĩ cô bé vẫn còn nhỏ, cho nên chị cho cô bé ấy thời gian để cô bé lớn lên. 

Sau 3 năm, mọi chuyện còn tệ hơn. Vô tâm vẫn là vô tâm, thậm chí còn thả thính với một người con gái khác khi vẫn còn đang quen chị ấy. Thông qua câu chuyện, dù chỉ là con chữ, nhưng em vẫn cảm nhận được sự đau khổ và mỏi mệt của chị ấy khi tiếp tục mối tình này.

Tự nhiên em lại nghĩ đến chị, bởi vì chị cũng 27 tuổi, cũng yêu thương một cô bé kém mình 3 tuổi và sau gần 8 năm, tình yêu này chỉ có tăng lên chứ không hề giảm đi. 

Em thử tưởng tượng người trong câu chuyện kia là chị, chị sẽ đau khổ như vậy, buồn bã như vậy, điều này làm em căm ghét người đã làm chị đau lòng vô cùng. Mặc dù câu chuyện em vừa đọc kia, chẳng có chút nào liên quan đến chúng ta.

Em đã bình luận cho câu chuyện đó bằng một câu, "Đây là lợi dụng chứ không phải tình yêu đâu chị."

Em hi vọng, chị ấy sẽ tìm được hướng đi cho mình. Và em cũng sẽ tìm được hướng đi cho em, cho chúng ta, cho mái nhà nhỏ, và 3 con chó yêu dấu của tụi mình.

Tình yêu có thể không còn, nhưng tình thân là vĩnh hằng mãi mãi.

Thương chị.

• Like 2
  • Sad 1

doanthuy34    804

Hi bạn,

Mình có đổ lỗi hồi nào đâu bạn, mình viết một bài dài trong đó từng đoạn nêu lên một số yếu tố có thể ảnh hưởng tới tình cảm khi quen nhau lâu năm mà.

Bạn chủ topic thắc mắc cuối cùng không lẽ do bạn ấy nằm trên 8 năm bạn ấy nghĩ vậy thôi chứ bạn ấy có khẳng định đó là nguyên nhân đâu nè. Sau đó bạn ấy viết bạn ấy hôn chị người yêu, người yêu bạn ấy cảm xúc cũng "rần rần". Mình nghĩ nếu như vậy là bạn ấy đã làm cho người yêu mình thích và hạnh phúc. Bạn ấy phải vui vì đều đó chứ. 

Hoặc đổi lại kêu bạn ấy change cái vị trí top hay bottom gì thì chưa chắc gì bạn ấy làm được và người yêu bạn ấy làm được. Hai người hạnh phúc thì perfect, nhưng mình nghĩ mình mang lại hạnh phúc cho người mình yêu thì mình càng hạnh phúc hơn. Đơn giản vậy thôi. Mình nghĩ không phải vấn đề "nằm" đâu, vấn đề khác mà nhiều người gặp phải "tôi buồn không biết vì sao tôi buồn?"

Edited by doanthuy34
  • Like 1

tree    118

Chính xác. Vấn đề chỗ dù bên nhau vẫn trống rỗng. Vẫn empty. Điều đó mới đáng sợ.

• Like 1

LouisDuong    100

Bây giờ, mình đang ở nhà một mình. Trước đó thì mình có đi phơi đồ, rửa chén. Trong lúc rửa chén thì chị về, thái độ vừa bực dọc, vừa buồn bã, vừa chán nản. Chị nói ổng (ba của chị) gãy xương chân rồi, không biết có mổ hay không. Mình hỏi vậy thằng tông ba chị thì sao, chị nói nó bỏ chạy rồi.

Năm nay có vẻ là một năm xui xẻo đối với chị lẫn em. Đầu năm thì mẹ chị bị tai nạn xe, sau đó đến phiên gia đình em nhận được tin dữ rằng anh của em bị ung thư tinh hoàn giai đoạn cuối, phải chấp nhận xạ trị nếu như còn muốn sống.

Cuộc sống là một cái gì đó rất chập chừng, lúc có lúc không, lúc chậm lúc nhanh, lúc được lúc mất. 

Bây giờ em đang ở nhà một mình. Em đưa ba đứa nhỏ đi tè, nhưng tụi nó không đi, có lẽ tụi nó đã quen chú đưa đi rồi.

Hi vọng ba chị mau khỏe.

• Sad 1