Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
LouisDuong

Em xin lỗi.

Recommended Posts

chapman    43

Chia tay thôi, 

Nếu không phải đường tình, thì đành chia hai ngã.

Cuộc đời trôi, vẫn chưa biết thế nào,

buông tay nhau , nỗi đau mong vơi nhẹ.

Tặng em!

Edited by chapman

Gia.Linh    1,640

Trời ! Nhà cô ni nhìn hấp dẫn vậy?? Nhìn cái hình đại diện gợi nhớ cho mình , anh trai lưỡng tính hay ghẹo mình :" Milk time..!". 

Chia tay gì mà chia tay? Bắt tay nắm tay hợp tác vui vẻ đi !

" Bum ..bum ..bum..Bún Bò Quế, Milk timeeeeee!".🍼🙂

LouisDuong    100
9 giờ trước, Gia.Linh đã nói:

Trời ! Nhà cô ni nhìn hấp dẫn vậy?? Nhìn cái hình đại diện gợi nhớ cho mình , anh trai lưỡng tính hay ghẹo mình :" Milk time..!". 

Chia tay gì mà chia tay? Bắt tay nắm tay hợp tác vui vẻ đi !

" Bum ..bum ..bum..Bún Bò Quế, Milk timeeeeee!".🍼🙂

Gì vậy chị gái xứ Huế? :))

LouisDuong    100

Hàn Quốc có: Chị đẹp mua cơm cho tôi.

Việt Nam có: Chị đẹp, tiền lương của em đâu?

=))

• Haha 1

LouisDuong    100

Dạo gần đây, trong đầu óc mình luôn quanh quẩn cụm từ, "Đây không phải là cuộc sống mà tôi muốn. Tôi muốn khóc trong xe ô tô, chứ không phải trong căn phòng trọ nhỏ đầy lông chó này."

Vấn đề là, mình cảm thấy tồi tệ với suy nghĩ của mình. Mình đã comeout, có người yêu, ở bên nhau gần mười năm, chỉ là cuộc sống hai đứa còn quá bấp bênh khốn khó, và mình vẫn đang cố gắng từng ngày.

Nhưng mỗi khi mình đi làm về, nhìn thấy sự nghèo túng này của cả hai, nhìn thấy hai người lớn ba mẹ của cô ấy cãi nhau vì chuyện tiền nong, mình lại thấy mệt vô cùng.

Cuộc sống này, cả cái suy nghĩ tồi tệ kia, làm ơn hãy dừng lại đi.

Edited by LouisDuong
  • Sad 1

Digi    1,538

Đi mua vé số đi em ơi! :rolleyes:

Annhien34    110
On 10/5/2018 at 8:39 PM, LouisDuong said:

Dạo gần đây, trong đầu óc mình luôn quanh quẩn cụm từ, "Đây không phải là cuộc sống mà tôi muốn. Tôi muốn khóc trong xe ô tô, chứ không phải trong căn phòng trọ nhỏ đầy lông chó này."

Cho mình có chút ý kiến với bạn, có thể quan điểm cá nhân của mỗi người mỗi khác nhưng đổi lại với bạn mình sẽ chọn có chị ấy trong căn phòng trọ nhỏ đầy lông chó. Bởi bản thân mình cũng có gần như đầy đủ những thứ mọi người khác muốn: nhà, xe ô tô, đồ hiệu người ấy mua,... cuộc sống thoải mái nhưng người ấy đã lựa chọn ra đi bỏ lại những gì cả 2 cùng vun đắp, thề rằng đến lúc nào đó mình lại không có cái quyền lựa chọn điều gì đó. 

Cuộc sống vốn dĩ là hành trình, có lúc thăng lúc trầm, có lúc vui lúc buồn, có lúc mạnh mẽ lúc yếu đuối, hãy trân trọng những gì bạn có hiện tại vì tương lai không thể biết trước được. Trân trọng người yêu bạn vô điều kiện dù cuộc sống còn khó khăn.

Vững bước bạn nhé, tôi không nghĩ bạn sẽ muốn khóc trong xe ô tô đâu.

• Like 2

leaf    122

LouisDuong!!! 

Mình nghĩ nghĩ thế này này: Bạn thật có người yêu sao? Bạn không ngại cô ấy đọc được những dòng bạn viết! 

Nếu thật bạn đang yêu và được yêu, thử đổi lại thân phận của hai người, bạn sẽ có cảm giác thế nào nhỉ. 

Tôi nghĩ, nếu bạn đang yêu, bạn sẽ không viết ra như vậy.

Digi    1,538

Hoàn cảnh của bạn LouisDuong này mình nghĩ có lẽ rất khó chịu bức bối. Bạn ấy luôn luôn muốn thoát ra cái tình cảnh hiện tại nên suy nghĩ luôn ở một góc độ tiêu cực nhất về bất cứ gì. 

Lời khuyên là chuyển hướng suy nghĩ về đề tài nào mà mình thích. Ví dụ kiếm tiền đi, đọc ở trên hình như là bạn làm nghề viết kịch bản thì đắm đầu vào đấy ngày đêm. Bẵng đi vài tháng có lẽ bạn sẽ bình thường trở lại vì đã quên chuyện cũ!

Còn chuyện thoắt cái thoát khỏi cảnh nghèo thì chỉ có mua số trúng số thôi. Mà khó lắm cuối cùng vưỡn phải đi từ từ.

Happy lên!

greyrain    84

Thử tìm cảm hứng viết ở nơi bạn cảm thấy thoải mái nhất đi. 

Tập trung hoàn toàn tâm trí vào việc viết lách. Học cách suy nghĩ tích cực với mọi chuyện. Suy nghĩ tiêu cực giống như hệ thống domino, nên buộc phải dập bỏ nó khi nó bắt đầu mới nhen nhóm. Tránh nghe những lời tiêu cực bằng việc đeo tai phone ở nhà chẳng hạn. 

Giữ cho tâm mình bình lặng hết sức có thể. "Bạn làm chủ tâm trí của mình", không có chuyện ngược lại. Nhớ lấy điều này nhe. Nếu bạn bình tâm lại và suy nghĩ từng bước có kế hoạch cụ thể và cương quyết thực hiện, bạn sẽ dần tìm được lối đi cho mình thôi:)

• Like 2

LouisDuong    100

Thực ra yêu hay không yêu, người ngoài không hiểu, nên đừng vội phán xét. Những đau buồn mệt mỏi luôn có nguyên nhân, và có những phút giây tâm trí yến hèn đến mức bị những chuyện này giẫm đạp là chuyện thường tình. Có ai vui, và bình tĩnh được trong suốt chiều dài cuộc đời (chỉ tính trung bình thôi nhé) 50 năm?

Nhưng, "Bạn làm chủ tâm trí của mình". Đó là một câu nói hay, em sẽ ghi nhớ.

• Like 2

LouisDuong    100

Mình đã nhận được tiền kịch bản cho bộ phim đầu tay mà mình viết.

20 triệu.

Sau này, con số này nhất định sẽ thành 2 tỷ.

"Tao thách thức chính mày, bản thân mày, vươn đến được con số này.

Trở thành người giàu có, không phải suy nghĩ khi đi mua sắm, có tiền để skincare, và làm bất cứ cái gì mày muốn.

2 tỷ. 

Tao thách thức mày đạt được con số này."

Được, vậy chúng ta cùng chờ tương lai sẽ mang đến điều gì đi.

• Like 2

LouisDuong    100

Mình thèm làm tình quá.

Chị người yêu thì không có khả năng nằm trên.

Mà mình cũng không muốn thủ dâm.

Thôi vậy, ngồi nghe nhạc, viết vài điều về tương lai rồi đi ngủ vậy. 

• Confused 2

LouisDuong    100

Mình đã nói với người yêu là hãy cứu lấy mình, vì mình chịu không nổi những cảm giác chất chồng trong tim. Người con gái lớn tuổi kia liên tục theo đuổi mình, cái đáng buồn là mình cũng có cảm giác với chị ấy. Người yêu và mình đã thỏa thuận là mình sẽ không được nhắn tin với người con gái ấy, chặn hết mọi sự liên lạc và mình đã làm theo. Chỉ là mình không thể ngăn được giấc mơ của mình, mình cứ mơ thấy người con gái ấy suốt thôi. Mình đã viết một bức thư thật dài gởi cho người con gái ấy và nói hai đứa mình nên dừng chuyện này lại đừng dây dưa thêm nữa nhưng sâu tận trong lòng mình, mình thật sự chỉ muốn ở gần chị ấy hơn thôi. Mình là một cá thể yếu đuối và cứng mồm, có khi mình nói được làm được, nhưng đôi khi lại không. Tình yêu là một con chó dại bất trị và đầy khôn lõi, chúng xé lòng mình vào bất chợt. Mình bị đè chết bởi cảm giác yêu thương cô gái kia và tội lỗi bởi vì trái tim 8 năm của mình đã phản bội người yêu. Hi vọng, đây chỉ là một cảm giác thoáng qua.

Edited by LouisDuong
  • Sad 2

LouisDuong    100

Em nhớ chị lắm. Mắt em cay xè lên khi em nghĩ về chị.

Nhưng rồi nhớ thì đã làm sao?

• Sad 1

Chị vô tình dạo web và thấy nhật ký của em, em có thấy mình vô cùng vô cùng ích kỷ không em. Chị đọc những dòng nhật ký của em thì có vẻ em là người có tính dục mạnh. Chị nghĩ không phải là do người yêu của em mà căn bản là em không cho cô ấy cơ hội chạm vào em, chỉ một lần stress mà em đã vội buông tay. Dần già chị nghĩ cô ấy nghĩ là em đồng ý với những điều hiện tại, cho mà không cần nhận. Chị thương người yêu em quá, nếu cô ấy biết được sẽ trách em lắm. Tám năm chứ không phải tám tháng em ah. Cũng như các bạn trên kia nói đời người có bao nhiêu cái tám năm.

Và hình như em đang say nắng một chị khác, còn muốn hôn khi chị ấy yêu cầu, có phải là do em muốn có người thỏa mãn tình dục mình không.

Và em và chị người yêu sao rồi. Tám năm thật hâm mộ, ước gì chị có một người như cô ấy để yêu và được yêu.

Chỉ vì muốn cmt mà chị phải tạo acc đó nha.

Để chị kể em nghe, chị cũng có một mối tình như em, cũng say nắng, cũng tìm đến người thứ 3, và cảm xúc lúc đó là không còn yêu bạn gái mình, chỉ yêu cơn say nắng bất chợt đó chỉ muốn thân mật cần kề cô gái đó, lời tán tỉnh mới mẻ đầy mật ngọt. Không còn yêu đương tình nghĩa gì với bạn gái mình nữa, bởi vì cái gì cũng phai nhạt theo thời gian, thế là bọn chị chia tay, bạn gái chị níu kéo rất nhiều nhưng em biết mà khi hết yêu thì cái gì cũng là vô nghĩa. Bọn chị chia tay, rồi sau đó khi cơn say nắng qua đi chị mới biết mình thật sự yêu ai nhưng trễ rồi em à. Đã 3 năm kể từ ngày ấy, chị vẫn yêu cô ấy rất nhiều ... 

Vì vậy dù cho chuyện gì xảy ra em hãy suy nghĩ thật kỉ nhé em. Còn nếu em vẫn hạnh phúc bên cô bạn gái 8 năm thì chúc mừng em. Hạnh phúc đôi khi giản đơn lắm em à.

Edited by NguyenDiep484
  • Like 3
  • Thanks 1
  • Confused 1

HiNhien    254

Hỏi thật là còn yêu chị ấy hay chỉ là cái sự tiếc rẻ và thương hại của 8 năm? Suy nghĩ cho kĩ đừng để bị nhầm lẫn, hổng có ai còn thương người yêu mình mà ngoại tình trong tư tưởng kiểu đó nổi, ngay cả khi trong tình huống có ng thích như vậy người ta vẫn sẽ biết nơi nào quan trọng với minh. Cho nên cần thỏa mãn bản thân mới yêu thương được thì nên nói thẳng.

Nếu mình là chị ấy điều mình làm để cứu rỗi bạn là buông tay. Bởi vì tình cảm 8 năm không thể nào vô nghĩa cho một người chỉ cần tình dục và hơn hết là một người đã mất đi lập trường bản thân trong các mối quan hệ xung quanh.

Đây có thể coi là “khi đại loạn đến chúng ta vẫn cùng năm tay nhau chứ?” Nói chung điều người này cần người kia không thể cho, điều người kia mong muốn người này lại không thể chấp nhận. Vậy để tiếp tục con đường này thì cái cớ là gì?

• Like 2

8 giờ trước, HiNhien đã nói:

Hỏi thật là còn yêu chị ấy hay chỉ là cái sự tiếc rẻ và thương hại của 8 năm? Suy nghĩ cho kĩ đừng để bị nhầm lẫn, hổng có ai còn thương người yêu mình mà ngoại tình trong tư tưởng kiểu đó nổi, ngay cả khi trong tình huống có ng thích như vậy người ta vẫn sẽ biết nơi nào quan trọng với minh. Cho nên cần thỏa mãn bản thân mới yêu thương được thì nên nói thẳng.

Nếu mình là chị ấy điều mình làm để cứu rỗi bạn là buông tay. Bởi vì tình cảm 8 năm không thể nào vô nghĩa cho một người chỉ cần tình dục và hơn hết là một người đã mất đi lập trường bản thân trong các mối quan hệ xung quanh.

Đây có thể coi là “khi đại loạn đến chúng ta vẫn cùng năm tay nhau chứ?” Nói chung điều người này cần người kia không thể cho, điều người kia mong muốn người này lại không thể chấp nhận. Vậy để tiếp tục con đường này thì cái cớ là gì?

Mình nghĩ bạn chủ topic không phải là người cần tình dục, nhưng cái quan trọng là bạn ấy có vẻ là người nội tâm không muốn share. Tình yêu thật sự là của 2 người, vì vậy bạn ấy phải vượt qua tâm lý để cùng người yêu vượt qua mọi chuyện.

Còn chuyện bạn ấy đang cảm nắng một cô gái có thể là kéo theo mọi hệ lụy trên, muốn tìm cảm giác mới, muốn lại ngọt ngào mới mẻ, nếu vậy thì rất dễ bị che cảm xúc vs người yêu tám năm. Và chỉ toàn thấy yêu người mới mà thôi.

Tình yêu rồi sẽ phai nhạt theo thời gian, lúc thăng lúc trầm, lúc thăng thì biết hưởng thụ, lúc trầm chỉ muốn buông tay. Không biết bạn chủ topic bao nhiêu tuổi rồi nhĩ? Mình thấy bạn lúc tiêu cực vẫn nhớ đến căn phòng trọ nhỏ nơi mình đã sống 8 năm, tình yêu rồi sẽ hóa tình nghĩa tình thân, nhưng trong đó luôn cô đọng lại là yêu, đừng nghĩ nó chuyển hóa rồi mất đi yêu.

Bạn hãy cho bạn thời gian đi, xem thật sự điều bạn cần là gì, một tình yêu mới đầy mãnh liệt hay là sự hòa hợp giữa 2 người đã chung sống với nhau. Vì 2 người đàn bà không có gì kết nối, không có hôn thú cũng chẳng có đứa con.

Cảm nhận thì mình thấy bạn yêu cô người yêu rất nhiều cho dù bạn có đang say nắng người khác.

Nếu có gì không phải bỏ qua cho mình chỉ nói theo cảm nhận của mình.

Thân!.

• Like 1

LouisDuong    100

Sau khi chia tay, cũng chẳng đến với ai cả.

Cảm thấy nhẹ lòng.

Tình yêu là một thứ gì đó rất điên rồ, nay có, mai không.

• Like 1
  • Sad 1

52 phút trước, LouisDuong đã nói:

Sau khi chia tay, cũng chẳng đến với ai cả.

Cảm thấy nhẹ lòng.

Tình yêu là một thứ gì đó rất điên rồ, nay có, mai không.

Tình yêu không điên rồ sao em và người yêu ở bên nhau 8 năm, không điên sao em say nắng người khác. Không hiểu sao khi thấy em và người yêu chia tay chị rất buồn, hay do nhật ký của em đầy cảm xúc. 

Chị nghĩ em nên cho mình thời gian xem thật sự yêu ai, vì sao trước đây em có thể chọn căn phòng trọ đầy lông chó. Nhiều khi là do tâm lý của em đó, với lại vấn đề tình dục nữa. Ai lại muốn mình cô đơn, nếu thời gian có thể trả lời chị nghĩ em nên hàn gắn với người yêu, nhưng cả hai phả nói rõ vấn đề với nhau, những khúc mắc trong lòng. Giống như các bạn trên nói đời người có bao nhiêu cái 8 năm. Rồi sau này em lại gặp lại yêu lại chia tay. À mà tình cảm là của mọi người chị chỉ góp ý thôi.

• Like 1

LouisDuong    100

Nếu như chúng ta gặp nhau vào một thời điểm khác, em nhất định sẽ biến chị thành công chúa của đời em..

• Confused 2

LouisDuong    100

Em thấy mình thật tàn nhẫn. Em nói em không yêu chị nữa, thật nhẹ tênh. Cuộc đời của chị sau này cũng sẽ không có sự xuất hiện của em, vậy mà chị vẫn mỉm cười nhìn em, nói sẽ đợi em quay lại. Em đứng trước mặt chị, tự nhiên lại trở nên rất nhỏ bé. Em muốn làm cho chị hạnh phúc, nhưng chị lại muốn tình yêu từ em. Có tình yêu mới có hạnh phúc, nhưng tình yêu của em người khác đã lấy rồi. Em phải làm sao bây giờ? 

Em vẫn còn nhớ những ngày nghèo khổ chúng ta trải qua cùng nhau. Em và chị chia đôi những thứ đồ ăn cùng nhau khi chúng ta không có tiền. Những đau khổ đó luôn chẳng là gì khi chúng ta có nhau, cho đến khi trái tim một trong hai đã trở nên chông chênh hơn so với bên còn lại.

Em biết rằng điều này không công bằng với chị. Khi mà chỉ trong một cái chớp mắt em đã không còn là em của lúc xưa, bất chấp tất cả, thề non hẹn biển trên đôi vai này, hứa mang đến hạnh phúc cho chị. Tình yêu điên rồ em dành cho chị đã chuyển giao cho một người khác, người mà em còn không biết liệu người ấy có yêu em như em đang yêu họ hay không..?

Vào những đêm gần đây, chị hay nằm lên tay em và kể về chuyện xưa. Em biết chị muốn giấc mơ vĩnh hằng năm xưa được quay lại, chị muốn em vì ngày xưa mà cố gắng quên đi bóng hình người phụ nữ đang ngự tại trái tim em nhưng làm sao đây chị ơi? Mỗi khi gần chị, em chỉ cảm thấy nhớ người ấy vô cùng, cũng thương cho chị vì đã yêu phải một người tàn nhẫn như em. Chỉ cần chị lơ là một chút thì em đã yêu người khác.

Tình yêu tám năm của chúng ta, nói nhẹ thì là một chuyện tình để ngưỡng mộ, nói văn hoa hơn thì chính là cổ tích giữa hai người con gái, khi mà một người con gái mười bảy tuổi vượt một ngàm km để đến bên chị. Chúng ta yêu nhau, vượt nhiều khó khăn, nhưng lại bại ở cánh cửa mà nhiều người hay bại nhất - người thứ ba.

Em sẽ không bao giờ bỏ lại chị. Không là tình yêu, thì sẽ là tình thân. Chị không muốn tình thân, em vẫn sẽ xem chị là gia đình. Khi chị gặp khó khăn, em sẽ ở bên cạnh, khi chị gặp được một người tốt, em sẽ chúc phúc.

Còn em, hiện tại bây giờ, em chỉ muốn ở một mình gánh chịu hậu quả do em gây ra này.

Làm người khác đau nhiều bao nhiêu.

Bản thân mình sẽ nhận lại nhiều bấy nhiêu.

Edited by LouisDuong
  • Thanks 1
  • Confused 1