Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
LouisDuong

Em xin lỗi.

Recommended Posts

Gia.Linh    1,640

Tình yêu không có tội, tội là nàng chị không muốn  nằm xấp !😄

• Haha 1

Annhien34    110
12 hours ago, LouisDuong said:

Em sẽ không bao giờ bỏ lại chị. Không là tình yêu, thì sẽ là tình thân. Chị không muốn tình thân, em vẫn sẽ xem chị là gia đình. Khi chị gặp khó khăn, em sẽ ở bên cạnh, khi chị gặp được một người tốt, em sẽ chúc phúc.

Cho mình có xíu ý kiến, quan điểm cá nhân mình thôi, chẳng thà bạn phũ phàng nói bỏ chị bạn, không nói câu trên chắc có lẽ sẽ dễ chịu hơn với bạn ấy, bởi không hy vọng mới dễ buông tay, không có tình yêu sẽ không có thứ gì khác tồn tại. Đừng ảo tưởng có thứ gì đó tốt đẹp sao khi chia tay. Không nhắn tin, không quan tâm, nếu bạn đã quyết định bỏ lại chị bạn thì điều duy nhất bạn làm được cho bạn ấy là biến mất khỏi cuộc đòi của bạn ấy. 

• Like 4
  • Sad 1

Cia    26

Trái tim đã được lấp đầy tình yêu của mối quan hệ hiện tại rồi thì làm sao còn chỗ trống cho người thứ 3 chen vào được.

Như bạn phía trên nói nếu tình yêu không còn, cũng không có hy vọng khôi phục lại, trái tim cũng đã giao cho người khác thì phải nói rõ ràng cho đối phương biết, không nên không dứt khoát rồi vô tình tạo hy vọng cho cô ấy. Hy vọng càng nhiều thất vọng càng lớn. Nỗi đau cứ dai dẵng hoài sẽ ngấm sâu đến khi không chịu được nữa mới chịu kết thúc thì ký ức còn lại chỉ có hận.

Mà nói gì chăng nữa người trong cuộc cũng sẽ tự quyết định làm thế nào theo cảm xúc của họ. Người ngoài cuộc cho kinh nghiệm xử lý cũng như nước đổ lá khoai. Nếu bản thân không tự trải nghiệm khó mà hiểu được cảm nhận thế nào và nghe theo lời khuyên ấy.

Cuối cùng chỉ mong cả 2 tìm được giải pháp xử lý để bớt đau khổ nhất.

• Like 1

Gia.Linh    1,640

Chắc nàng em chưa đủ sức hấp dẫn nàng chị nên nàng chị đâu có hứng mà quật nàng em!😄😉😄

Dzậy là lỗi cả hai!😄

Theo mình nghĩ phải để thời gian trả lời thì hợp lý nhất. Chúng ta chỉ mà những người ngoài cuộc đọc ké nhật ký thôi :)))))

Chỉ mong là chủ topic có thể thật sự nhìn nhận về tất cả mối quan hệ để không phải lỡ duyên của cả hai, tám năm còn cầu gì hơn nữa. Cái say nắng nó đáng cmn sợ, vì mình là người từng trải, cứ như muốn yêu điên cuồng cô gái lạ mới quen, cảm xúc với người yêu chỉ là bọt bóng xà phồng, bùm cái vỡ tang. 

Chúc mọi người đều được hạnh phúc thật sự.

LouisDuong    100

"Chị có cảm thấy mệt mỏi không?"

"Bây giờ thì không."

Tại sao lại có một người phụ nữ như chị?

Em đã ngoại tình, đã làm điều có lỗi với chị, không xứng với chị, nhưng chị vẫn luôn nhìn em bằng ánh mắt bao dung nhất. Chị nói tình yêu của em dành cho chị vẫn còn đó, chỉ là nó ẩn đi thôi, vì chị vẫn cảm nhận được nó trong từng ánh nhìn của em. Nó ở đâu, tình yêu của em ấy, nó ở đâu, tại sao chị lại có thể cảm nhận được nó trong khi bản thân em thì lại không thể?

Hôm nay chị làm bánh tráng cuốn thịt cho em ăn, mua bún bò cho em ăn, mua chè đậu đỏ bỏ nhiều nước dừa, mua bánh đường loại em thích ăn nhất. Sao chị có thể giống như xưa đến vậy, vẫn luôn bao dung và không trách cứ em dù là một câu?

Đứng trước chị, tình yêu của chị, em thật sự cảm thấy mình thật nhỏ bé. Em đã hỏi chị vì sao còn có người phụ nữ như chị còn tồn tại ở cái thế gian đau đớn này. Chị đã nói: Vậy thì em đừng đánh mất nó, biết không?

Thật sự, tình yêu của chị là một điều chỉ có thể nằm trong những câu chuyện cổ tích mà thôi. Và giờ thì em đang tự tay xé từng trang giấy của câu chuyện cổ tích này.

Bản thân ơi, đừng tự làm mày đau đớn nữa. Nhìn người bên cạnh mày đi, được không..?

• Thanks 1

LouisDuong    100

Cuộc sống này sao mà đau đớn

Khi mà oán hờn lúc nào cũng thắng hạnh phúc

Phải sống chen chúc chật chội trong nỗi nhớ thương

Tình yêu là đây

Đớn đau cũng là đây

Thế mà sao vẫn lao đầu vào như một con thiêu thân vậy? 

LouisDuong    100

Tình yêu đã qua, tình thương còn đó, người ấy vẫn giang tay đợi mình, còn mình, chỉ là một con người cố chấp với mớ tình cảm có thể vỡ ngay bất cứ lúc nào. Như kẹo bông gòn tan trong nước, như cầu vồng sau mưa, như mưa rào mùa hạ, tất cả đều có thời hạn, giống như tình yêu của mình. Mình đang sống vì tình yêu, một thứ vô hình vô thực, không âm thanh, tĩnh lặng như màn đêm, có thể tan biến ngay sau một giây khi mình nói ra, Tôi yêu bạn.

Vậy mà, mình vẫn gói ghém áo quần ra đi. Để lại sau lưng một người rất yêu mình, để lại tám năm cả hai đã cùng ở bên nhau, chia đôi gói mỳ tôm, chia đôi nụ cười, san sẻ từng nỗi buồn vui, chỉ vì mình không còn yêu người ấy nữa.

Có lẽ, sau này mình sẽ hối hận vì không đem nụ cười quay lại gắn lên môi người ấy, không mua cả một thành phố niềm vui để tan vào mắt người, không nâng niu người như đã từng làm trong những năm về trước, không trao gửi, không trân trọng, không làm bất cứ điều gì hơn.

Nhưng thà là như vậy đi, vì mình không muốn ăn trộm thêm thanh xuân của người thêm chút nào nữa. Tình yêu của mình không thể nhắn gửi và lan tỏa với một người mà mình không yêu. Ôi chúng ta có thể ôm nhau nhưng trái tim mình chỉ quay quắt vì nỗi đau dành cho một người khác. Mình không thể toàn tâm toàn ý ở bên người. Vậy thì mình ở lại để làm gì?

Sau cùng thì mình vẫn chỉ là một người phụ nữ chết chìm trong chính đại dương mà mình tạo ra. 

Edited by LouisDuong
  • Like 3
  • Sad 1

nothing_2013    201
49 minutes ago, LouisDuong said:

Tình yêu đã qua, tình thương còn đó, người ấy vẫn giang tay đợi mình, còn mình, chỉ là một con người cố chấp với mớ tình cảm có thể vỡ ngay bất cứ lúc nào. Như kẹo bông gòn tan trong nước, như cầu vồng sau mưa, như mưa rào mùa hạ, tất cả đều có thời hạn, giống như tình yêu của mình. Mình đang sống vì tình yêu, một thứ vô hình vô thực, không âm thanh, tĩnh lặng như màn đêm, có thể tan biến ngay sau một giây khi mình nói ra, Tôi yêu bạn.

Vậy mà, mình vẫn gói ghém áo quần ra đi. Để lại sau lưng một người rất yêu mình, để lại tám năm cả hai đã cùng ở bên nhau, chia đôi gói mỳ tôm, chia đôi nụ cười, san sẻ từng nỗi buồn vui, chỉ vì mình không còn yêu người ấy nữa.

Có lẽ, sau này mình sẽ hối hận vì không đem nụ cười quay lại gắn lên môi người ấy, không mua cả một thành phố niềm vui để tan vào mắt người, không nâng niu người như đã từng làm trong những năm về trước, không trao gửi, không trân trọng, không làm bất cứ điều gì hơn.

Nhưng thà là như vậy đi, vì mình không muốn ăn trộm thêm thanh xuân của người thêm chút nào nữa. Tình yêu của mình không thể nhắn gửi và lan tỏa với một người mà mình không yêu. Ôi chúng ta có thể ôm nhau nhưng trái tim mình chỉ quay quắt vì nỗi đau dành cho một người khác. Mình không thể toàn tâm toàn ý ở bên người. Vậy thì mình ở lại để làm gì?

Sau cùng thì mình vẫn chỉ là một người phụ nữ chết chìm trong chính đại dương mà mình tạo ra. 

Đó là một quyết định dũng cảm và tốt cho cả hai. Chắc chắn người chị kia sẽ đau khổ, nhưng thà như thế còn hơn chị ấy và cả bạn nữa quay cuồng trong một mớ bòng bong yêu hay không yêu rồi níu kéo tình yêu của 8 năm trời.

Có nhiều người vì tiếc một mối quan hệ giữa người với người trong một khoảng thời gian mà đã cố gắng duy trì nó, để rồi sau cùng ai cũng mệt mỏi đau khổ. Qua những câu chữ thì mình chỉ muốn nói, cuối cùng bạn cũng đã chịu dứt khoát rồi. Cố lên, vượt qua nó vì chính bản thân bạn trước tiên và cũng vì thanh xuân của người ta nữa.

• Like 2

Chị thấy em quyết định đúng đó, ra đi bây giờ là điều tốt cho cả hai, khi tình yêu không còn thì chỉ làm cả hai thêm đau khổ, hoặc giả đi đi để trở về, nếu sau này tình yêu quay trở lại em đừng trốn chạy hãy dũng cảm quay về đối diện với chị ấy. Nếu còn đủ yêu thương và chờ đợi chị ấy sẽ nguyện vì em mà nở nụ cười. Còn nếu chị ấy đã không còn yêu thì cũng mong em hãy đón nhận cơn đau do chính em gây ra nhé em. Giống như bạn trên nói kéo dài chỉ làm cả hai thêm mệt mỏi và sau cùng chẳng còn gì cả.

Haiz. Sài gòn sẽ bao dung tất cả nổi đau và hạnh phúc của chúng ta. Cuối cùng vẫn mong em và chị ấy có thể lại viết lên truyện cổ tích của đời mình.

Tình yêu là bao dung và chấp nhận.

• Like 2

53 phút trước, Thyme đã nói:

chị thích câu này, đúng vậy người Sài gòn có thể bao dung tất cả, và rất thật thà... c yêu người sài gòn và những cô gái Sài gòn dễ thương.  dễ thương đến ai cũng làm mình cảm động.

Chị ơi cảm động với nhiều người quá không tốt nha chị, nếu mà có người yêu rồi mà ai nói gì cũng mủi lòng như em hay bé chủ topic cũng không hay. Dễ dàng cho người thứ ba bước vào cuộc tình của mình lắm.

• Like 1

Vào 4/1/2019 vào 12:18 , Thyme đã nói:

Bạn chủ topic lẩu cá hồi ơi mọi chuyện sao rồi đi đọc ké nhật ký nhưng chị vẫn mong nhật ký của em lắm. Cách hành văn chân thật sắp tết rồi mong mọi chuyện với em đều tốt đẹp.

Gia.Linh    1,640

Chời ơi mấy cô này, bé ấy đang hạnh phúc với tình yêu mới, nghĩ sao vào viết nhật kí khoe với cả thế giới rằng cô ấy đang ngập tràn tình yêu mới?

Làm vậy có tội cho cô chị lắm không ?

LouisDuong    100

Ngày đầu năm mới đến thật an lành với mọi người nhưng sao trong tim tôi là một ngày buồn bã, trái tim nhỏ bé này chẳng đủ nỗi bao dung?

Những sai lầm cứ thế nối tiếp từng ngày này qua ngày khác, qua đôi mắt của người tôi đã từng thương và đôi mắt của người tôi đang thương, sao tôi lại được hạ sinh trên cõi đời này. Khi mà cuộc sống đã quá đau khổ và không cần thêm một cuộc linh hồn mục nát nào nữa.

Người cũ ơi, đến một ngày nào đó chị sẽ nhận ra, em tuyệt tình đến như vậy cũng là vì muốn tốt cho chị. Những vết nứt hằn sâu lên mặt kính, cho dù chúng ta có thể gắn liền nó lại nhưng vết sẹo sẽ luôn nằm chính diện tại nơi đó khi ta đưa đôi mắt vào nhìn. Vết xước của sự thật, hiện tại, em đã không còn yêu chị nữa. Nhưng em xem chị là người thân, chị ơi, người thân duy nhất của em tại Sài Gòn. Người cùng em bước qua gian khó, nhưng cái khó chưa qua hết, em đã bước ra đi. 

Và người mới của em, em không biết em có đủ tư cách để gọi như vậy hay không, vì ta chẳng có gì ngoài nụ cười xẻ đôi cho nhau, một bầu trời, cùng ngắm nhìn các vì sao, cùng ngửi chung một con đường tràn ngập mùi hoa sữa. Em ngắm nhìn sườn mặt nghiêng của chị, thành phố rơi vào tĩnh lặng. Thời gian của tụi mình bên nhau thật ngắn ngủi, em yêu cách tụi mình lặng lẽ không nói gì ở bên nhau. Vì tụi mình đều là những kẻ sai trái, nói làm gì khi chẳng đủ để sửa sai. Ở trong khoảng khắc sai, ta đúng, ở trong một hoàn cảnh đúng, ta lại hành động sai. Em yêu chị, chị yêu em, sai sai, đúng đúng. Một thế giới tội lỗi đan xen trong lòng chúng ta. Chúng ta tận lực kéo giãn nhau ra, nhưng vì vậy chúng ta lại gần nhau hơn bao giờ hết. Tương lai trở thành một biến số khó đoán. Một cô bé như em, một người phụ nữ lão làng như chị, chuyện gì sẽ đến tiếp theo đây?

Có lẽ, hiện tại nên ở một mình.

Suy nghĩ, tiếp theo, tôi phải đối mặt với những gì sắp đến trong tư thái ngẩng cao đầu hay lầm lũi đây?

• Like 1

LouisDuong    100

Còn 3 ngày nữa là đến sinh nhật của người đó.

Mình cũng không có suy nghĩ gì. Từ cái lúc chị ấy gõ xuống dòng chữ "facebook em tên gì" thì tình cảm của mình giảm xuống gần như là hơn cả phân nửa. Chị ấy vừa có thể tổn thương mình, vừa có thể vờ vịt đến độ quá đáng như vậy, mình gần như là cạn lời.

Ít ra, mình luôn là một kẻ thành thật. Khi mình đối diện với người yêu cũ, mình luôn để tên chị ấy lên môi mình.

Đáng ngạc nhiên nhất là lúc muốn buông thì không thể buông. Lúc không làm gì cả thì tự dưng lại có chuyện làm cho tình cảm trong mình giảm đi quá nhiều.

Cũng tốt, dù sao thì mình và chị ấy cũng ở hai thế giới khác nhau.

• Like 1
  • Sad 1

LouisDuong    100

Có những ngày phải biết mất đi, thì mới biết trân trọng những gì đang có.

• Like 1

ngoandong    26

Khi con người già đi, hay lỡ xuôi đang còn trẻ thì bệnh này bệnh nọ ập đến, thì lúc đó bên cạnh họ là ai?

Người cùng sex với họ hay người thân hay người yêu?

Thời buổi này không ai sẽ biết những gì sẽ đến với mình, hãy trân trọng tình cảm!!!!

Người trọng tình sẽ gặp được người xứng đáng, vì họ là những con người quý giá còn sót lại trong xã hội giờ.

• Like 1

LouisDuong    100

Cuộc sống của mình càng ngày càng tốt lên. Mình không còn nghĩ nhiều về người phụ nữ đó nữa. Bởi vì trong mắt mình bây giờ, sự vờ vịt và giả tạo kém cỏi của chị ấy chỉ có thể lừa được một người mà thôi. Là một người chồng, chị ấy đã thất bại. Ngay cả trở thành một người tình, chị ấy cũng thất bại nốt. Cám ơn trời vì câu nói: Facebook em tên gì? 

Vì câu nói này của chị, mà tình cảm của em dành cho chị đã hoàn toàn lùi về con số không. Những gì chúng ta đã dành cho nhau, em mong mình có thể cất chúng vào quên lãng một cách nhanh nhất. Em đã từng yêu chị, nhưng là của chị lúc trước, còn bây giờ?

Thank you, next. 

Edited by LouisDuong
  • Like 1

LouisDuong    100

Mới sáng nhận được tin dữ, mẹ nhập viện. Hai mẹ con nói chuyện với nhau, vấn đề mệt mỏi nhất là mẹ không có tiền nộp viện phí, mình cũng không có.

Trong cơn túng quẫn, mẹ nói, hay mượn con bé đó?

Con bé nào?

Người phụ nữ giàu có sống trong căn hộ tiền tỉ ở Lanmark81 đấy sao?

Không đời nào mẹ à. Một xu con cũng không mượn. Con cũng đã lâu rồi không nói chuyện với người phụ nữ đó nữa. Tụi con bây giờ chỉ là người lạ.

Trừ phi con chết.

Edited by LouisDuong
  • Sad 1