Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
LouisDuong

Em xin lỗi.

Recommended Posts

LouisDuong    99

Hôm nay mình và chị đi xem phim Điều ba mẹ chưa kể. Mình nói khi già rồi thì da chị có bị tàn nhang hay không. Chị nói sẽ không, sau đó chị còn nói sẽ đưa mình vào viện dưỡng lão, rồi xây cho mình nhà dưỡng lão chuyện nuôi dưỡng các cụ già thích đọc bách hợp. Mình cười gần chết. Xem xong phim khóc sấp mặt. Người già với trẻ con giống nhau ở chỗ nhạy cảm. Trẻ con khóc vì chúng không nhận được sự chú ý.  Người già khóc vì con mình không quan tâm mình. Xem xong gọi điện thoại cho mẹ nhưng mẹ bận chăm anh, chỉ nghe giọng mẹ thôi cũng đã tốt rồi.

LouisDuong    99

"Chị làm nhiều quá, chị làm nhiều như vậy thì rất là mệt."

"Công việc của chị là kiếm tiền, còn việc của em là trở nên xinh đẹp."

"..."

• Like 1

LouisDuong    99

Hồi xưa mình cũng tóc ngắn, cũng "sẹc bi" đồ các thứ nhưng không có phải là cái loại hút thuốc xăm mình như kiểu chứng tỏ, ăn mặc thì dơ dơ mà còn phun bãi đờm xuống đất như vậy.

Thế giới thay đổi, quan niệm thay đổi, nếu lúc trước mình thấy tóc ngắn đẹp thì giờ tóc dài đối với mình là đẹp nhất. Mình lúc trước không thích mang váy, không thích trang điểm, phải để tóc ngắn. Bây giờ thì, đi đổ rác cũng phải son môi, thường xuyên mang váy vì nhìn mình nữ tính khiến mình vui vẻ, thích thả tóc dài xuống, chị cũng thích mình nữ tính. Chị nói em đẹp nhất là khi em để tóc dài.

Mình không thích những bạn lesbian hành động thô lỗ như phần phía trên cùng một chút nào. Mình nghĩ, cũng vì một phần nhỏ như vậy mà các bạn lesbian tóc ngắn còn lại cũng bị vạ lây.

Mọi người đều xứng đáng được yêu thương nếu như biết cách hành xử văn hóa một chút.

LouisDuong    99

Mỗi ngày chúng tôi đều dậy thật sớm để cùng nhau đi làm. Mỗi ngày chúng tôi đều sẽ ăn sáng cùng với nhau. Mỗi ngày chúng tôi sẽ cùng nhau trở về một ngôi nhà khác, nhưng chúng tôi luôn nghĩ về nhau. Mỗi ngày chúng tôi đều là mỗi ngày, mỗi ngày có nhau và trân trọng nhau, dần đem chuyện xưa không hay chôn vào dĩ vãng. Thứ khiến ta lùi bước là hồi ức nhưng cũng chính nó là thứ khiến chúng ta đứng lên.

"Bạn sẽ không biết một khoảnh khắc đáng giá đến cỡ nào cho đến khi khoảnh khắc ấy biến thành kí ức."

• Like 1

LouisDuong    99

Mỗi khi nâng cục tạ lên mà cảm thấy quá đuối thì trong đầu luôn niệm thần chú.

- Mình muốn trở thành một nàng lesbian nóng bỏng. 

LouisDuong    99

Hôm qua mình hỏi chị mình, “Anh em đang bị như vậy mà em vẫn có tâm trạng để cảm thấy vui vẻ, vậy có phải là em không thương anh mình hay không?”

Chị nói, “Đó là hai chuyện khác nhau mà.”

Mình vẫn biết đó là hai chuyện khác nhau, nhưng mình vẫn cảm thấy mình thật tệ, mình cảm thấy tệ khi mình đang cảm thấy vui vì đáng lẽ mình không nên được vui như vậy khi anh đang bị bệnh ung thư và anh sẽ ra đi bất cứ lúc nào. Mấy nay mẹ cứ gọi điện thoại cho mình và thông báo tình hình của anh, anh hai không còn quá nhiều thời gian nữa rồi, mẹ nói mình hãy động viên anh. Mình cũng nhắn tin, nhưng có vẻ như anh đã quá mệt rồi, anh không trả lời lại mình, mình cũng không trách anh, mình biết anh bây giờ chỉ muốn sống, nếu được mình có thể san sẻ tuổi thọ cho anh nhưng mình biết đây là chuyện không thể.

Có lẽ là chưa hết năm nay thì anh đã.

Mình không biết phải viết gì tiếp theo nữa. Chỉ là mình muốn nói ra thôi.

• Sad 1

LouisDuong    99

Vậy là anh đã ngủ yên mãi mãi được một tuần.

Tháng chín, sinh nhật em, kể từ thứ hai tuần trước, cũng là tháng chín, em đã không còn được gọi, "anh hai" nữa.

LouisDuong    99

Lạc vào đồng cỏ xanh.

Thiên thần vai có cánh.

Cây lá thì có cành.

Chị phải là của em. 

LouisDuong    99

Thật không hiểu vì sao lại có những người trơ trẽn đến vậy.

LouisDuong    99

Lại tiếp tục về chủ đề trơ trẽn. Có những người họ dường như không hề biết đặt dấu chấm cho một mối quan hệ khi chúng đã thật sự kết thúc. Căn bản cả hai đã không còn quan hệ gì nữa nhưng vào một buổi tối mà đáng lẽ họ nên say giấc trên giường thì họ lại gọi cho mình và bảo muốn gặp mình. Thật ra thì chẳng có ai quên ai bao giờ, chỉ có nghĩ đến mà không còn đau lòng nữa mà thôi. Khi nhận được cuộc gọi, ngoài tức giận thì vẫn là tức giận. Người yêu của mình đang nằm bên cạnh mình, họ biết, họ vẫn gọi, xem người yêu của mình không ra cái kí lô gì. Mình không thể tin được, trơ trẽn, vô lý, vô liêm sĩ khi yêu cầu muốn gặp được. Thật sự đây là cách suy nghĩ của một người phụ nữ ngoài 30 hay sao?

Vậy là mình đã từng để ý con người như vậy. Thật là không còn gì để nói. Ít ra im lặng thì chúng ta còn có thể lưu lại sự tôn trọng cho nhau. Nhưng mọi chuyện lại tiếp diễn theo cái đường lối như vậy. Đùng một cái chị ta xuất hiện lại lần nữa. Và lần này thì đừng hòng phá nát được cái gì của tôi.

LouisDuong    99

Về Đà Nẵng được mấy ngày là nằm ườn mấy ngày. Hơi chán nhẹ. Giá như có ai đó gủ tui đi chơi mô đó. Ỏ ỏ ỏ.