Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

DZU    1.159

@lamlang Thiệt không đó, dzua nghĩ LL sẽ rất cẩn thận vì dzú thấy con ng LL không phải là vội vàng sẽ âm thầm đánh giá người ta vừa đủ đến biên độ an toàn mới hành động.. Đúng hok?

—-

Càng ngày thế giới càng đảo điên hết sức biết! Lướt qua một loạt báo mà thấy ê ẩm đầu óc, tai hoạ đâu mà nhiều quá! Thế nên mọi người hãy vui trọn đêm này, có gì vui cứ vui đi nha..

8 chuyện y tế đi.

Hôm qua dzú đọc tin y tế, có ông bác sỹ nọ nói những người bệnh ung thư mà hoá trị và các loại xạ trị khiến cho họ đau đớn hơn chứ không làm mình giảm bệnh hoặc sống lâu hơn! 

(Link đâu làm mất rùi để bổ sung sau)

Mà Dzú thấy có vẻ đúng, bệnh viện cứ làm như chỉ còn cách hoá trị, xạ trị, moi hết tiền bạc của người ta ra để chữa trị rồi cuối cùng vẫn buồn thôi, lại còn đau đớn.. 

Không điều trị có vẻ không dễ dàng hơn cho bệnh nhân, nhưng bớt đau đớn hơn.

Thấy buồn quá!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
DZU    1.159
Vào 6/27/2018 vào 05:55 , lamlang đã nói:

:)   Lamlang thì thuộc loại yếu bóng vía, nhưng lamlang nghĩ nếu một khi đã chịu chơi thì còn sợ gì mưa rơi đây ???  haha

Dzú hỏng tin LL sẽ chịu mưa rơi, ít nhất cũng cứ áo mưa cẩn thận. Nhận thấy LL rất là kỹ tính nha, ko phải như lời nói chịu chơi đâu! :ninja:

------

Anh về rồi anh lại ra đi, bởi tiếng sóng trùng khơi đang vẫy gọi :- 

Mới đi du lịch về mấy man, Mã lai nóng lắm làm đen da anh hết rùi, đã xấu còn xí! Mấy em nào muốn đi Sing chơi, book khách sạn rồi tự túc mà đi nha, dễ ợt à, đừng có thèm đi tour mệt chết mồ luôn! Mình bầu đoàn nhiều nên đi tour cho tiện chứ có mình mình thì mình đi tự túc rùi. Rõ mệt!

Đang TÁM đến cái gì rùi nhỉ??? Mới đi chơi có mấy ngày về mấy việc đang làm cứ quên hết trơn, ngồi cả buổi cũng ko bắt đầu vào công việc lại được! MÈN!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    202

Rảnh 8 chút chơi.

Mấy bạn có cần được xã giao nhiều và có chọn lọc hông? Thật ra k ít người nói cho mình biết họ rất chọn bạn mà chơi hay chọn ng để ra gặp mặt. Họ có cái khắc khe nằm trong chuẩn mực tìm bạn theo các tiêu chí hay dấu hiệu ban đầu là nói chuyện ok, có cv đàng hoàng hay cv đó cũng thể hiện kha khá bản thân, có vẻ ngoài xíu, dù k có đẹp nhưng cũng phải "sạch sẽ" và có cách chơi. Mình nói chuyện ở đây là 8 chứ k chủ ý nói bản thân hay cá nhân nào nên mình sẽ k thích các thể loại 8 công kích hay bới móc nha. 

Vì ngoài kia còn có nhiều bạn trong giới được xem là 1 thành phần kém cỏi nào đó, họ chỉ đua đòi, k tự tin ở bản thân để tìm kiếm hay học tập để phấn đấu hơn nên chúng ta lại k thể tùy tiện với những mối qh đó. Cũng có ng có vẻ ngoài nhưng lại là dân chuyên lừa đảo. 

Vậy làm sao để có bạn khi kết bạn online và các dấu hiệu phòng tránh thành phần xấu sẽ đeo bám, quấy nhiễu cuộc sống của bạn? Như họ thấy bạn f xinh đẹp qá và cứ đu bám làm phiền chẳng hạn, hay lầy lội là nhậu vào thả dê, k tế nhị.

Thời gian này mình gặp đc vài nhóm bạn mà ở lần đầu gặp đó họ xúng xính quần áo tươm tất nhìn như cả đám đi tiệc, thơm tho và quyến rũ. Tự tin khi đi cùng với nhau thành cả hội, không kỳ thị các b hay dè chừng người xung quanh dòm ngó. Mình thấy vui hơn trong các cuộc gặp gỡ đó, và đó là cuộc sống mình muốn có ở xung quanh. Con mấy 8 khác thấy j? 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.159
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Bạn bè với ai cũng cần hết!

lúc trước mình cũng ngại đi cùng Sb nha vì kiểu như mình giấu giới tính với ng xung quanh mà mình đi chung với boy nữa thì đúng là lạy ông tui ở bụi này! (Đó cũng là lý do tui ko gặp Pat trước đây). Giờ thì ko còn cảm giác lo ngại này nữa vì mình nghĩ kệ đi, ai biết thì khỏi giấu nữa.

Cũng như đã tâm sự qua là trước đây tui không thích sb nhưng sau này sau khi thấu hiểu một vài ng trong số họ thì tui không cảm thấy “ko thích” nữa mà dần thấy họ cũng dễ thương, gần gũi và tui hiểu tại sao có nhiều người có thể thích phụ nữ nam tính.

Trước đó tui đặt câu hỏi là:” nếu ng ta đã thích nam tính thì ng ta thích đàn ông cho rồi chứ thích chi một ng nữ quá mạnh mẽ như đàn ông?”

Giờ thì hiểu đơn giản vì dù nam tính thế nào thì họ vẫn là phụ nữ, cái tâm lý , suy nghĩ, hành xử, “thần thái” phụ nữ, đó là điều quan trọng.

——-

làm sao để tránh người xấu?

Chắc chắn là ko cần làm sao hết, nếu quen biết kết bạn thì trước offline cũng phải trò chuyện qua mới đánh giá sơ bộ về trình độ nè, cách ứng xử nói năng nè. Sau khi offline thì lại được tợn mặt thấy người nói chuyện trực tiếp thì lúc này còn đánh giá được thêm một lần nữa rùi .... Nếu mà ko may vẫn đánh giá nhầm người thì học bài học thôi chứ biết sao đây?

Cá nhân mình thì mình cam kết tôn trọng mọi người mà mình gặp không cần biết họ là ai giàu nghèo địa vị dung mạo hình thể và khoảng cách địa lý hihi 

Vì :”Sống trong đời sống cần có một tấm lòng “:-

Được chỉnh sửa bởi DZU
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
lamlang    516
On 7/6/2018 at 5:21 AM, DZU said:

Dzú hỏng tin LL sẽ chịu mưa rơi, ít nhất cũng cứ áo mưa cẩn thận. Nhận thấy LL rất là kỹ tính nha, ko phải như lời nói chịu chơi đâu! :ninja:

@DZU Có lẽ lamglang nói chưa được rõ ràng nên Dzu chưa hiểu ý của lamlang.  Ý của lamlang là lamlang thuộc loại yếu bóng vía nên không có khả năng chơi theo kiểu tình một đêm.  Vì kiểu chơi tình một đêm rất nhiều rủi do như Dzu nói nhưng nếu người nào đó, một khi đã chịu chơi thì không nên câu nệ tình tiết, sợ cái này cái kia nữa.  Có chơi có chịu mà đúng không?

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.159

Lâu rồi hỏng ai Tám hết!

Mấy bạn bàn dìa tình yêu sét đánh cho nhau nghe đi.

Chị Dzú cũng từng bị tình yêu sét đánh rồi, nói sét đánh vì mình đã áp đặt tình yêu đó ngay từ đầu, gặp nhau là yêu luôn.

Tình yêu sét đánh có tính chất "vội vàng" có ai bị chưa và đồng ý hông và phần nhiều mối tình do sét đánh sẽ cháy đen, cháy đen, cháy đen thui mà thôi.

Ai đã từng như thế kể mọi người nghe với! :wub:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
emne    39
2 giờ trước, DZU đã nói:

Lâu rồi hỏng ai Tám hết!

Mấy bạn bàn dìa tình yêu sét đánh cho nhau nghe đi.

Chị Dzú cũng từng bị tình yêu sét đánh rồi, nói sét đánh vì mình đã áp đặt tình yêu đó ngay từ đầu, gặp nhau là yêu luôn.

Tình yêu sét đánh có tính chất "vội vàng" có ai bị chưa và đồng ý hông và phần nhiều mối tình do sét đánh sẽ cháy đen, cháy đen, cháy đen thui mà thôi.

Ai đã từng như thế kể mọi người nghe với! :wub:

Đã là ty thì sét đánh hay sấm đánh gì cũng như nhau cả mà thôi. Yêu là yêu thôi!

Đừng gắn cho nó cái tên rồi đổ tội cho ty tan rã là do bị cháy sém nên kok xài lâu được. Heee. Emne thấy có những mối tình kok do sét đánh mà thành cũng rã đông như vậy thui. ( mặc dù iu nhau hơn cả 8 năm í)

Vậy nên cảm xúc rung rinh bởi ai thì đâu cần chờ đợi để tránh mang tiếng sét oánh mà lãng phí thời gian iu nhau hén.

Mình thì cứ lửa xẹc là cháy hết mình á, được lâu thì tốt quá còn gì, còn ngắn thì tùy duyên thôi. Nói chung gặp nhau mà iu được ngay thì còn gì bằng. Tình yêu gì cũng vậy, cả hai cần chăm sóc, vun vén hàng ngày, và iu hết mình thế thui!

Mình nghĩ mình cũng đang bị sấm sét đánh tơi bời đây 😊

Hãy iu đi như chưa iu lần nào, hãy trao nhau đôi môi ngọt ngào  ...

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.159

Yêu sét đánh tức là yêu bằng giác quan chứ không phải yêu qua tìm hiểu.

Tình yêu sét đánh chị thấy chông chênh lắm. Vừa gặp thì yêu luôn ko tìm hiểu tính tình hoàn cảnh cùng có những cơ hội trao đổi thực tế, nên dễ bị cháy lắm! Chị nói dễ là dễ hơn chứ chị không nói là yêu tìm hiểu kỹ càng thì không chia tay.

Yêu sét đánh hiếm cặp được bền lâu! 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Gaubike    14

Em không biết thế nào là tình yêu sét đánh, là một sự cảm tính chăng? Cảm thấy ưng, cảm thấy hấp dẫn hoặc cảm thấy rung động?

Em nghĩ cảm tính là cần thiết, giống như là một mồi lửa. Còn việc cháy lâu dài hay không thì còn nhiều điều kiện lắm, trong đó có cả việc hiểu về nhau.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.159
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Tình yêu sét đánh thật đau đầu! Bị đánh xong rồi, sau cơn choáng váng là nhiều hậu quả.

Chị cũng không tổng quát hết được mọi mối tình dạng sét đánh sẽ ra sao, nhưng chị vẫn nghĩ tình yêu sét đánh quá mong manh, nó dễ vỡ hơn những mối tình kiểu gần gũi lâu bén duyên! 

Kinh nghiệm của chị Có một lần, rồi cũng chẳng đi đến đâu chỉ gom được hai chữ “vội vàng” + “khó xử”.

Nhẽ còn do tính cách của mỗi người nên Có nhiều người sét đánh thành công riêng chị thất bại hic hic?

Được chỉnh sửa bởi DZU
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now