Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
penci25

Những địa điểm các bạn hay tụ tập

Recommended Posts

penci25    13

Cho mình hỏi,

Mọi người thường hay tụ tập đi chơi ở đâu, chỗ dành riêng cho dân mình có những chỗ nào vậy?. Mình rất muốn tới bởi mình và bạn gái vẫn giữ quan hệ kín , hễ đi ra ngoài chơi những địa điểm mà mọi người vẫn tới thì thường thấy không thoải mái. Cứ phải nhìn trước nhìn sau xem có ai để ý mình không. Muốn nắm tay nhau mà không được ấy. haizzz. Nhiều cái bất tiện thật đấy. Đâm ra 2 đứa ngoài thời gian đi làm ra thì toàn ở nhà thôi.

Những ai có tiền thật sướng, ra nước ngoài ở kết hôn như thế thật sướng, không bị kì thị như ở VN

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
QingXin    665

chui vô khách sạn cho gọn, hỏi chi cho tốn công gõ vậy em

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    13
1 hour ago, AiMi said:

chui vô khách sạn cho gọn, hỏi chi cho tốn công gõ vậy em

ối, em không bao giờ vào đây trừ khi đi du lịch với bạn bè, công ty còn đi với người yêu thì chưa bao giờ. Bởi em không thích, ý em hỏi là chỗ ăn chơi quá xá ý chị

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
HiNhien    168
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
2 giờ trước, penci25 đã nói:

Cho mình hỏi,

Mọi người thường hay tụ tập đi chơi ở đâu, chỗ dành riêng cho dân mình có những chỗ nào vậy?. Mình rất muốn tới bởi mình và bạn gái vẫn giữ quan hệ kín , hễ đi ra ngoài chơi những địa điểm mà mọi người vẫn tới thì thường thấy không thoải mái. Cứ phải nhìn trước nhìn sau xem có ai để ý mình không. Muốn nắm tay nhau mà không được ấy. haizzz. Nhiều cái bất tiện thật đấy. Đâm ra 2 đứa ngoài thời gian đi làm ra thì toàn ở nhà thôi.

Những ai có tiền thật sướng, ra nước ngoài ở kết hôn như thế thật sướng, không bị kì thị như ở VN

Hai người yêu nhau mà thấy cực khổ ghê vậy. Lo ngại người quen thì có thể hiểu, còn người dưng thì mắc gì phải để họ vào mắt em, họ muốn chú ý thì mình làm gì cũng bị nhìn thôi. Không phải lúc nào nhìn cũng là kì thị :v

Nếu ngại quá thì không nên đi những nơi công cộng đông người, bây giờ cũng có nhiều quán ăn, cafe yên tĩnh rất ổn

Được chỉnh sửa bởi HiNhien

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    13
42 minutes ago, HiNhien said:

Hai người yêu nhau mà thấy cực khổ ghê vậy. Lo ngại người quen thì có thể hiểu, còn người dưng thì mắc gì phải để họ vào mắt em, họ muốn chú ý thì mình làm gì cũng bị nhìn thôi. Không phải lúc nào nhìn cũng là kì thị :v

Nếu ngại quá thì không nên đi những nơi công cộng đông người, bây giờ cũng có nhiều quán ăn, cafe yên tĩnh rất ổn

ở Sài Gòn chắc đỡ hơn nhỉ? nghe nói trong đó sống thoáng hơn nên các bạn cũng dễ thở hơn

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Pat    166
51 phút trước, penci25 đã nói:

ở Sài Gòn chắc đỡ hơn nhỉ? nghe nói trong đó sống thoáng hơn nên các bạn cũng dễ thở hơn

Nói sống thoáng hơn thì k biết phải thoáng hơn k, nhưng cứ suy nghĩ là bạn đang làm j sai sao? Nếu sai thì đừng làm. Còn k sai thì sao phải sợ, m k biết bạn ở đâu, hay ở đâu cũng vậy cứ như phải đi trốn vậy biết bao giờ bạn đc sống thật và thấy hạnh phúc đc. Đi cafe hay khách sạn là chuyện rất bình thg, sao con trai con gái vô quán nc hôn nhau, thậm chí mò nhau đó...đi ks mang bầu còn phải đi phá hay bị oánh ghen tè le, còn mình thì có j quá đáng đâu mà sợ.

Cứ thoải mái thì mọi chuyện mới bình thường đc, bạn còn thấy chuyện đó nó k bình thg thì là k bình thg nên lo ngại. 

Trong đây có những nơi tụ tập trong giới nhưng thật sự chắc ngàn năm mình mới ghé 1 lần, vẫn thích đi những nơi mới, đẹp đẽ hơn phục vụ tốt hơn, nhạc hay hơn, nc ngon hơn....và vì mình thấy mình k nên bó hẹp phạm vi sống của mình. K thích đi những nơi tụ tập ấy nữa, nhìn nhau cứ lườm lườm hay so kè này nọ...cũng mệt =)) 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
QingXin    665
3 giờ trước, penci25 đã nói:

ối, em không bao giờ vào đây trừ khi đi du lịch với bạn bè, công ty còn đi với người yêu thì chưa bao giờ. Bởi em không thích, ý em hỏi là chỗ ăn chơi quá xá ý chị

nghe em nói có vẻ như em ở tỉnh, dân chúng ở dưới nhiều chuyện là đúng rồi, mà cho dù ở đâu cũng vậy nếu trong lòng em có quỷ có nỗi sợ do em tạo nên...hãy nghĩ sống cho mình chứ đừng nghĩ sống cho miệng đời, ai nhiều chuyện chửi thẳng mặt nó, đứa nào ê mặt biết liền.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
HiNhien    168
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
2 giờ trước, penci25 đã nói:

Bản thân em có áp lực không bình thường thì ở đâu đi nữa cũng sẽ cảm thấy người ta kì thị mình. Có nhiều người ở SG nhưng sống đâu có thoáng, quan trọng là bản thân mình có dễ thở với chính mình không ah.

Được chỉnh sửa bởi HiNhien
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Satthucaydudu    866

Ở SG có quán cafe gì ngay đường Nguyễn Trãi đó bạn, cái gì có chữ you đấy, mình quên rồi, ko biết còn hoạt động ko, quán sb hơi đông. Quán ăn thì Ca 3, mà quán này nhìn lôm côm lắm, bạn hỏi thì mình nói cho bạn tham khảo chứ mình chưa vô nhưng đi ngang qua thôi, với nghe các bạn khác giới thiệu 😂. Mình thì hơi ngược, ko thích đi mấy quán trong giới nên cũng ko tìm hiểu chuyên sâu, biết nhiêu đó à. Mà nắm tay có gì đâu, cũng ko ai rảnh mà dòm chỉ trỏ, mấy thằng bạn mình con trai nó còn bảo nhìn 2 đứa con gái ôm nhau dễ thương mà :v. Người ta chỉ kì thị khi nơi công cộng ôm hôn, sờ mó các kiểu, trai gái biến thái gì ghét hết chứ ko phải kì thị ng trong giới. Không thì thường xuyên đi du lịch, đầy cách ra mà, quan trọng phải là thần thái nha, phải tỉnh, xã hội cởi mở rồi 😂

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    13
17 hours ago, AiMi said:

nghe em nói có vẻ như em ở tỉnh, dân chúng ở dưới nhiều chuyện là đúng rồi, mà cho dù ở đâu cũng vậy nếu trong lòng em có quỷ có nỗi sợ do em tạo nên...hãy nghĩ sống cho mình chứ đừng nghĩ sống cho miệng đời, ai nhiều chuyện chửi thẳng mặt nó, đứa nào ê mặt biết liền.

hiện em đang làm việc ở Hà Nội chị ah. nhiều khi nghĩ muốn vào SG sống xem thế nào

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    13
16 hours ago, HiNhien said:

Bản thân em có áp lực không bình thường thì ở đâu đi nữa cũng sẽ cảm thấy người ta kì thị mình. Có nhiều người ở SG nhưng sống đâu có thoáng, quan trọng là bản thân mình có dễ thở với chính mình không ah.

có lẽ vậy, có lẽ em bị sợ nên mới thế

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
AndyOrchis    485
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Sài Gòn thì số 1 độ thoáng mát cởi mở nhất Vn rồi😃

Chủ Nhật có dịp vào Sài Gòn thì lên sân cầu lông CLB Nữ Nhi (facebook : clb cầu lông Nữ Nhi) toàn chị em nhà mình 99% .( 221 Lý Thường Kiệt Q 11 ) .contact số phone tại Fanpage .

FANPAGE:CLB Cầu Lông Nữ Nhi 
https://www.facebook.com/clbnunhi/

Được chỉnh sửa bởi AndyOrchis

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
biendem    3

Mình có chị bạn mở quán ốc. Nhóm mình hay ghé ủng hộ vào cuối tuần. Nhưng vì chị mình quen biết cũng nhiều nên nếu như bạn và bạn của bạn có ghé vào những ngày khác, thì cũng sẽ dễ gặp kha khá “đồng môn” khác :D/

Mà lỡ không có gặp “đồng môn” thì đừng lo, vẫn sẽ luôn gặp được chị mình. Chỉ cần nhận ra là người cùng “môn phái” thì chị sẽ không ngần ngại ngồi tiếp chuyện các bạn đâu :)>-

Chị bạn mình được cái dễ thương từ trong ra ngoài, tóc dài, có nguyên “combo: xinh + trắng + thơm” luôn :> Đùa chứ, ngoài ngoại hình dễ nhìn thì chị còn rất thân thiện và vui tính nữa :*

Mà ốc chị bán cũng tuyệt vời như chị vậy. Nói nhỏ là ở đây có món càng ghẹ rang muối đệ nhứt Xì Gòn luôn. Mỗi lần ghé quán là tụi mình mỗi đứa phải “mần” 2 dĩa càng ghẹ mới thoả mãn =P~

Link cho các bạn dễ kiếm nè https://www.foody.vn/ho-chi-minh/oc-9-hau

Hy vọng có duyên “đụng” trúng các bạn ở đó ;))

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.058
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Ăn ốc thôi mà cũng phải "đồng môn" đồng khoai nữa hả chài?

Tốt nhất là bạn penci25 cứ đạp lên dư luận mà sống đi nha, "tự nhiên" riết rồi đi mấy chỗ riêng riêng thì mình càng thấy chả ưa .. hiu hiu :-

Được chỉnh sửa bởi DZU
  • Haha 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
biendem    3
35 minutes ago, DZU said:

Ăn ốc thôi mà cũng phải "đồng môn" đồng khoai nữa hả chài?

Tốt nhất là bạn penci25 cứ đạp lên dư luận mà sống đi nha, "tự nhiên" riết rồi đi mấy chỗ riêng riêng thì mình càng thấy chả ưa .. hiu hiu :-

:-j

Đây chính là mục đích của các topic mà bạn ơi: thu nhận được nhiều cách giải quyết từ nhiều người cho một vấn đề.

Mỗi người một tính cách, một sở thích, một suy nghĩ, hay một hướng giải quyết khác nhau, như vậy cuộc sống mới muôn màu, mới thú vị. Miễn là mình không áp đặt “của mình” cho “người khác” thôi hihi 8->

Mình cũng chỉ là cho chủ thớt và những người khác thêm một sự lựa chọn ấy mà. Girls just wanna have fun <:-P

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ThuyNguyen    405
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
On 7/2/2018 at 10:59 AM, penci25 said:

Cho mình hỏi,

Do lòng bạn có quỷ, nên lúc nào cũng thấy quỷ.

mình ở Hà Nội , ít giao lưu nhưng xưa hay đi cùng một số người, nói chung mình thays đi ra ngoài thoải mái, chẲng ai để ý cẢ, cùng chẳng thấy kì thị như bạn nói. 

Mình nghĩ vấn đề là ở bản thân bạn đấy . Do bản thân thì mình nghĩ ở đâu cũng giôngz nhau thôi. 

Được chỉnh sửa bởi ThuyNguyen
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.058

@biendem

Mình cũng có chê trách gì bạn đâu, tự nhiên đi nhé! Muốn cho bao nhiêu gợi ý thì cứ cho ..

Ở đây mọi người không chỉ "giới thiệu" địa điểm mà còn muốn hướng bạn penci còn e dè nhút nhát trở nên mạnh dạn như bao người, vì mình cũng bình thường như người ta chứ có gì phải "riêng" với lại "đồng môn" mới cảm thấy thoải mái được đâu?

Nếu bạn ý cảm thấy tự nhiên được thì ... bất kỳ đâu cũng là địa điểm tụ tập được mà! :drinks:

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
biendem    3

Muốn bớt e dè thì ngoài “lý thuyết” còn cần phải “thực hành” nữa nè. Cứ đến bất cứ nơi nào mình có thể, đồng tính hay dị tính thì cũng đều muốn ở trong một môi trường khiến mình thấy thoải mái, dễ chịu nhất. Nói chung cứ đến rồi sẽ biết thôi :)>-

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    13
21 hours ago, biendem said:

Muốn bớt e dè thì ngoài “lý thuyết” còn cần phải “thực hành” nữa nè. Cứ đến bất cứ nơi nào mình có thể, đồng tính hay dị tính thì cũng đều muốn ở trong một môi trường khiến mình thấy thoải mái, dễ chịu nhất. Nói chung cứ đến rồi sẽ biết thôi :)>-

cám ơn bạn nhé

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    13
23 hours ago, ThuyNguyen said:

Do lòng bạn có quỷ, nên lúc nào cũng thấy quỷ.

mình ở Hà Nội , ít giao lưu nhưng xưa hay đi cùng một số người, nói chung mình thays đi ra ngoài thoải mái, chẲng ai để ý cẢ, cùng chẳng thấy kì thị như bạn nói. 

Mình nghĩ vấn đề là ở bản thân bạn đấy . Do bản thân thì mình nghĩ ở đâu cũng giôngz nhau thôi. 

có lẽ vậy, mình thì cũng bt thôi nhưng nhiều khi mình lo ngại cho bạn gái mình nữa.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

ở hà nội thấy giới thiêu có cái tiny coffee ở số 9 láng hạ và cái Cafe nhà ấm ở số 2, ngõ 45 , Hào Nam ( mình tới mà ko thấy quán ở đâu :v)

Hiện tại mình biết mỗi 2 chỗ đó thôi à. Có ai có gợi ý gì thêm không? 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
samuraih2    34

Ghé thử quán “Bánh đa cua Dì Lý” ở 138 Hai Bà Trưng nha bạn! 

Quán nhà mình mở, lịch sự ko gian đẹp, nhân viên dễ thương.

Khách quen của quán cũng toàn LGBT couple :)))

Mình đã coming out với các cụ ở nhà nên dắt GF tới quán thoải mái, nắm tay nắm chân là chuyện bth, đừng làm gì quá lố là được ;))))

Quán rộng rãi có không gian riêng, phòng vip nên mấy bạn có thể offline thoải mái. 

Nhớ liên lạc mình để book trước nha: Hạnh - 0932013934

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
HiNhien    168
11 giờ trước, samuraih2 đã nói:

Ghé thử quán “Bánh đa cua Dì Lý” ở 138 Hai Bà Trưng nha bạn! 

Quán nhà mình mở, lịch sự ko gian đẹp, nhân viên dễ thương.

Khách quen của quán cũng toàn LGBT couple :)))

Mình đã coming out với các cụ ở nhà nên dắt GF tới quán thoải mái, nắm tay nắm chân là chuyện bth, đừng làm gì quá lố là được ;))))

Quán rộng rãi có không gian riêng, phòng vip nên mấy bạn có thể offline thoải mái. 

Nhớ liên lạc mình để book trước nha: Hạnh - 0932013934

ủa Dì Lý mới mở ở HBT nữa hen, mình ăn mấy lần nhớ là bên Đồng Khởi. Món ăn ngon mà nhân viên dễ thương hết sức :D

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
samuraih2    34
12 hours ago, HiNhien said:

ủa Dì Lý mới mở ở HBT nữa hen, mình ăn mấy lần nhớ là bên Đồng Khởi. Món ăn ngon mà nhân viên dễ thương hết sức :D

Yep, mới mở được 3 tháng, hôm nào bạn qua bên HBT thử lun nhé, buổi tối có nhiều góc chụp hình siêu đệp :))))

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now