Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
ngocan0707

Mình sẽ không làm bạn thất vọng về mình

Recommended Posts

ngocan0707    42
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Ahihi, do lập topic này không coi ngày giờ và quên cúng chè, chuối, trà sữa nên gần một tháng mà tui không tìm được một ai nói chuyện tay đôi vì mục tiêu đi Nhật hết trơn, hết trọi. Thiệt là cảm thấy quá quê và quê quá xá. 

Chắc tui phải bon chen đến tất cả các diễn đàn, facebook, lật tung các websites dù cho server nó đặt trên mảnh đất hình chữ S hoặc chữ U, chữ Z chữ N để tìm "người" quá. Tui chưa "tới số" ở cái diễn đàn này mà. Đau lòng quá đi, ruột đau như cắt, nước mắt đầm đìa.

Được chỉnh sửa bởi ngocan0707

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
sunflower28    2

Lần đầu tiên thấy có người khao khát có bạn để tâm sự như vậy? 

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ngocan0707    42
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Hihihi. Khao khát tìm được một người nói chuyện phù hợp và "hợp rơ" với mình nó khác với nói chuyện với rất nhiều người cùng một lúc lắm đó bạn. "Khao khát này khác khát khao kia nha bạn."

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
sunflower28    2

Nó là từ đồng nghĩa với nhau mà!chỉ khác là đảo vị trí thôi. Còn nếu bạn nghĩ nó khác thì chịu thôi. Vì đó là suy nghĩ về nghĩa của nó :) chúc bạn tìm được người có thể chia sẽ mọi suy nghĩ về cảm xúc, cuộc sống, công việc,....và cả sở thích!

Enjoy ur time!

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

Vào đời bằng tiếng hát chân thành nhớ không anh :-

“Trước lạ sau quen”, hỏng ấy hai em thử tâm sự cùng nhau coi có khát khao với khao khát không? 

Khao khát nghĩa là khao nhau bữa khát, uổng cf, trà sữa nhỉ? 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ngocan0707    42

Không được rồi bạn Dzu ơi. Hai "khao khát" này hướng tới thứ hoàn toàn khác nên chắc không có cơ hội. Anyway, thanks bạn có công "bách hợp" tác nha.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Meoww    12

Bắt đầu giở thói chảnh choẹ rồi đó. Chị NgocAn ơi hãy giữ gìn sự trong sáng của tiếng việt. Bách hợp là loài hoa nhé :))) qua bển thì ko được nói tiếng việt đâu á

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ngocan0707    42
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Em avatar mèo kute ơi, có những thứ "em nên giấu riêng cho em biết", đừng phá chị nha.:p Chị thề là trong từ điển tiếng Việt của chị không có từ chảnh chẹ. Nếu xét về vấn đề chảnh thì "mèo" trên avatar của em mới chảnh vì kêu tới là nó nghoe ngoảy bỏ đi. 

Bách hợp là loài hoa đúng rồi, còn một loài hoa không phổ biến, mọc ven đường nữa mà, em nhớ hay không? Chị luôn giữ gìn sự trong sáng của tiếng Nhật, tiếng Hoa nên thỉnh thoảng quên đi một chút tiếng An Nam, xứ Đông Lào nhưng chữ tiếng Việt thì chị không bao giờ viết thường em nhé, nên xem lại, nên xem lại. 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
sunflower28    2

Hahaha với tính cách "chỉ mình bạn hiểu bạn" thành ra ế như vậy! Đừng nói với mình trong từ điển của bạn không có từ "é" hoặc "e" nha!!!

Đừng ai quen bạn này nha! Có đọc xong cũng chỉ lắc đầu rồi bấm nút quay ra thôi ^^

Đừng mong tìm ai nữa, hãy cho mình cơ hội thay đổi và giảm bớt sự cố tình vượt trội ấy...

• Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ngocan0707    42
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Khả năng đọc hiểu tiếng Việt còn rất kém, nên đọc nhiều sách để mở rộng vốn từ. Người ta viết một đàng hiểu một nẻo rồi đưa ra suy luận và kêu gọi rất ư là trật lất.

Trước khi nghĩ tiêu cực vậy thì đọc kĩ từ đầu đến cuối, coi ý người ta cụ thể là gì rồi đưa ra nhận xét, kết luận cho đúng. Mục đích lúc đầu có phải lập topic để tìm kiếm người yêu không vậy? Nếu không thì đơn giản chỉ cần người nào đó hợp về cách nói chuyện với nhau là đủ, chứ không phải cần có rất nhiều người để nói cùng một lúc. 

Còn giả sử như lập topic để tìm người yêu thì không lẽ ai vô đây viết tìm bạn, kết bạn cũng ế hết. Nhận xét vậy thì thì tội cho một số chị, em trên đây lắm.  Có thể người ta mới chia tay, người ta buồn, cuộc sống đời thường người ta không thể come out nên không thể tìm được những người có "giới tính" như mình để trút bầu tâm sự, hoặc rảnh quá, vân vân và mây mây.

Đời sống của một người không đơn giản qua mấy trang chữ viết ra là có thể đánh giá cũng như biết được tính cách của người ta như thế nào. Không "bách hợp" tác thì đừng làm "bách hợp" tan bằng lời kêu gọi rất ư là "kì lạ", dìm hàng kia:smile:

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

xin can mỗi người một can 20 lít .. xăng! =@

Có nhiều cặp đôi mới đầu gặp nhau cứ cự nự nhau kiểu vầy nè ..  Hồi trước, chị cũng vậy, lúc đầu chị chỉ là nói bông phèn bông lơn với bạn 12 thôi, xong rồi bạn ý ghét chị lắm, xong rồi ko hiểu tại sao, sau đó hai chị em mến nhau hùi nào chả biết.. 

Hỏng ấy hai người thử nói chuyện không "bông phèn" coi .. rùi chị lại "tát" hợp tiếp cho.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ngocan0707    42

Cảm ơn chị đã đầy thiện chí và thánh thiện khi cho em "20 lít xăng" trong khi xăng lúc rày mắc quá chừng. Nhưng chị khỏi "bách hợp" tác vì em sợ bị ăn "tát" lắm. Em không có tin vào cái câu ghét của nào trời trao của ấy đâu.

Chắc "bách hợp" của em không nằm trong này chị ơi. Em rảnh quá mà,  em sẽ chờ và tìm cho được người em muốn troll và cũng sẵn lòng troll lại em. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ThuyNguyen    405

Nói chung là không hiểu gì cả , cì toàn cmt nó không liên quan nên em không theo dõi topic này. Có ai giải thích cho em chuyện gì đang xảy ra được không ạ @.@ 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Cầu thánh WC phù hộ thì bao giờ mới kiếm được người như cây gậy của Tôn Ngộ 0 :happy:

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ngocan0707    42

Hi Thuynguyen mình tóm tắt series này cho bạn hiểu nếu bạn không theo dõi nhé.

Vào một đêm tối thui, tui-người đang trả lời bạn- rảnh quá không ngủ được nãy sinh ra ý định viết một topic kết bạn trên diễn đàn bằng những lời thành thật nhất, tui cũng có nhiều bạn add viber để nói chuyện. Có bạn rủ uống cafe nhưng tui không đi được, có bạn yêu cầu tui gửi hình tất nhiên tui cũng không gởi, có người chỉ thích gọi điện nói chuyện chứ không thích text messages, tui cũng "im" luôn, có người nói chuyện không hợp, tính tui không có formal quá, tui cũng "câm" luôn. Tui thật sự muốn tìm người nào đó nói chuyện về bất cứ chủ đề gì một cách lâu dài, làm cả hai vui vẻ, kiểu troll qua troll lại, funny. Đơn giản vậy thôi. 

Rồi có người vô topic trù ẻo tui ế, chảnh chẹ và kêu người khác đừng nói chuyện với tui nữa, tui "dập" lại vì không đọc từ đầu mục đích của tui. 

Rồi có một bạn vô can ngăn tui, ý bạn đó là ban đầu cãi vả sau này có thể làm bạn.

Hi canhhongmongmanh. Thánh WC không linh thì thôi vì nghe tên bốc mùi quá. hihi.

Biết đâu đó trên diễn đàn đông đúc, tui vô tình thu hút được một người (crazy như tui.)

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bum    213

Trong cái khó ló cái liều, chủ động lên nà! Muốn được kích thích não bộ thì hãy ra chatbox 8 với mọi người. Trong mọi người đó biết đâu có một người thích hợp. Nhận diện được "nó" rồi thì lập tức túm váy "nó" lôi vào viber tra tấn hại não nhau tiếp /:)

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ngocan0707    42
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Cảm ơn bạn nha, ca này khó thiệt. Thời đại facebook, zalo, viber, websites hẹn hò, se duyên mọc lên như nấm nhưng mình thì hơi "lạc hậu" và cũng chưa dám liều. Thường thì, khi mình không nắm chắc vấn đề, mình cũng chẳng dám làm nữa. :wacko:

Mình mất nhiều thời gian để tìm hiểu, gặp gỡ, quen biết và thích một người nào đó, có thể là lâu lắc lâu lơ nhưng mình nghĩ lúc đó hai người sẽ có những khoản thời gian rất vui vẻ, lãng mạn, có hiểu biết về nhau nhiều hơn. Thật ra khi mình quen ai rồi thì mình chỉ tập trung duy nhất vào một đối tượng của mình thôi và mình sẽ làm nhiều thứ để bảo vệ nó. :wub:

Sự thật là mình không phải quá cô đơn và cần nhiều người để trút bầu tâm sự, mình thích tìm người có cách nói chuyện và suy nghĩ giông giống với mình. :smile:

Còn vô chatbox thì chắc là không rồi. Thật ra mình thấy mình "lười" ghê. Há miệng chờ sung, sung sướng đâu chưa thấy, thấy mồm đầy nước mưa.:pMình cũng đang kích thích não bộ bằng cách đọc thêm vài quyển sách trong lúc rảnh rỗi sinh nông nổi đây nè. Hihi.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ThuyNguyen    405

Nóichung  là bớt nói xoáy đá xoay nhau đi là được, em nghĩ vậy, cả chủ top lẫn người vào nói chuyện. 

Không hợp thì khỏi quan tâm , comment cũng được mà. Cũng chẳng ai vừa cả, diễn đàn này trước giờ đâu đến mức thế này đâu ạ. 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.038

Ghét của nào trời trao của ấy là thiệt đó nha.

Chế thấy diễn đàn bình thường mà, có mấy bạn hay châm chọc cũng vui. Đâu có chửi rủa mạt sát gì ai là được rồi. 

mạnh dạn phát biểu, mạnh dạn châm chọc, mạnh dạn ăn chửi, mạnh dạn chửi  .. 

lành mạnh mà :L: 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ngocan0707    42

Không có nghiêm trọng đến vậy đâu bạn ThuyNguyen ơi, chủ yếu troll qua lại cho vui thôi hà, đâu có dùng từ gì quá đáng, gây mất đoàn kết đâu nè bạn ơi.

Giống như chị Dzụ nói "mạnh dạn troll, mạnh dạn bị ăn chửi nhưng không dám chửi ai chỉ đá xéo chút thôi hà. Hihihi hahaha" 

Thôi chị ơi, hix hix hix, đừng dụ em, em "ghét" quá trời quá đất mà ông trời chưa có cho em cái em "ghét" nè chị. Buồn, buồn.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now