Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
Kracy

Cần một lời khuyên chân thành

Recommended Posts

Kracy    0

Chào mọi người,

Mình có một việc đang rất bân khuân ko biết phải làm sao.

Mình có quen một bạn nữ (N) qua một nhóm bạn khác cũng được gần 7 tháng rồi. Mới đầu thì bạn N có vẻ im lặng và ko nói năng gì nhiều. Dạo gần đây thì do một số lí do mà mình hay qua nhà bạn N và một bạn nữ khác ở chung phòng với N để xem phim and ngủ chung như kiểu chị em với nhau. Bạn N rất thích đụng chạm vào cơ thể người phái nữ khác. Ví dụ như nắm tay, ôm tay, tựa đầu vào vai... Mới đầu bạn N cũng kiếm cớ nắm tay mình, rồi hay ngồi cạnh mình và tựa đầu vào vai mình. Bạn N cũng ko ngại ăn chung thức ăn với mình và xài chung 1 cái muỗng. Khoảng vài tuần trước khi mình ngủ lại nhà 2 bạn ấy, thì N chủ động để mình nằm giữa N và bạn của N. Mình lấy tay ôm bạn ấy lúc ngủ thì bạn ấy cũng ko phản kháng gì mà còn nhìn mình cười. Vài hôm sau thì bọn mình mới mua thêm cái nệm mới và có thêm một bạn qua ngủ chung nữa nên N và mình ngủ chung 1 giường. Tối thì mình vẫn ôm N ngủ và N cũng có vẻ rất thích được ôm.

Mình chỉ nghĩ N là người bạn gái dễ gần gũi và hay thích đc ôm ấp thôi. Nhưng rồi có một hôm N chủ động nhắn tin cho mình và bảo là bạn N và bạn ở chung của N chờ mình về ăn tối, nên mình cũng hơi ngạc nhiên. Rồi đến bữa khác nữa thì N chủ động nấu ăn món mình thích (ko biết có phải là trùng hợp ko) cho mọi người rồi gọi điện bảo mình qua ăn. Do mình bận tí việc nên mình nói là khoảng 2h nữa mới xong và bảo mọi người ăn trước. Nhưng khi mình qua nhà N thì thấy N làm sẵn đồ và đợi mình ăn trong khi 2 bạn kia thì tự ăn xong trước rồi. Mình cảm thấy N có vẻ thích mình (theo kiểu chị em) và đối xử tốt với mình. Có hôm mình và N đi ra ngoài mua đồ, mình bấm bụng hỏi N có bạn trai ko thì N cười bảo là ko có. Mình lại hỏi N có bạn gái ko thì N cũng cười.

Nhưng sau đó N lại kể về chuyện N có thích một bạn gái (H) ở trường cấp 3, lúc này do mình đang tập trung chạy xe nên mình ko để ý nghe rõ lắm. N bảo là N có nói với bạn ấy là N thích bạn ấy, nhưng bạn ấy thì ko phải là les nên bạn ấy sau này cũng có bạn trai rồi. Bạn ấy vẫn ko chê N là les và vẫn chơi với N. Đây là đoạn mà mình ko nghe rõ lắm nên mình cũng ko chắc N có phải là les hay ko. Mình tìm hình trên facebook thì thấy N lúc trước có để tóc ngắn, mặc đồ như tomboy. Có vài bạn quen N từ hồi cấp 3 thì nói N chỉ thích chơi với con gái và cũng từng nói đùa là N là les. Nhưng bây giờ N lại để tóc dài... Mình cứ có cảm giác N là les nhưng mình lại ko dám chắc. Mỗi lần N đi chơi với bạn H thì mình thấy N hay trang điểm và ăn mặc rất đẹp.

Có lần N hỏi mình đặt tên N trên dt là gì, rồi N lấy dt mình chỉnh sửa thành nick name dễ thương mà cũng ít người xài, rồi N thêm hết email, ngày sinh nhật, và chỉnh chuông riêng cho tên của N trên đt của mình.

Đêm cuối cùng mà mình qua nhà N ở, N tự nhiên lại kêu cả một chai rượu uống để uống khi mà cả đám bọn mình đi ăn ngoài tiệm. Mình cũng chả hiểu sao, và bạn của N cũng chả hiểu sao. Nhưng mà trước đây thì N cũng đã uống qua như vậy một lần ở nhà rồi. Đêm đó thì N bị say rượu do uống quá nhiều nên bọn mình thay phiên chăm sóc N. Sáng hôm sau mình phải đi làm sớm nên N vẫn cố dậy chào tạm biệt mình và ôm mình nói xin lỗi về chuyện hôm qua mặc dù N vẫn rất mệt và vẫn còn ói sau đó nữa.

Sau hôm đó thì mình cũng có nhắn một vài tin nhắn cho N, bây giờ thì nhà ai nấy về nên mình cũng ko còn nhiều cơ hội gặp N nữa. Mình có đùa là bây giờ ko đc ôm N nữa nên buồn, mà N vẫn còn đc bạn ở chung phòng ôm, thì N bảo là mình cũng kiếm người ôm như bạn ở chung phòng đi.. Đến lúc này thì mình thấy chắc N chỉ tốt với mình theo kiểu chị em thôi, chứ nếu N có ý với mình thì sẽ ko bảo mình đi kiếm người khác ôm... Mình rất thích N nhưng mình nghĩ mối quan hệ này chắc chỉ dưng lại ở tình bạn thôi. Mình ko có tiếp xúc nhiều với phái nữ mà kiểu thân mật như N nên mình cũng ko biết những người phụ nữ khác có hay làm vậy ko? Mình muốn hỏi ý kiến mọi người là N hành động như vậy có phải chỉ là do bạn ấy dễ gần gũi và thích đc ôm ấp thôi đúng ko? Mình thấy có thêm mình thì N giống như có thêm đc bạn chơi mới, khi mình về rồi thì N lại đi ôm ấp bạn ở chung phòng thôi.

Mình cũng ko biết phải làm sao nữa... Mình nhớ N nhưng lại ko muốn phá hủy tình bạn này để sau này ko đc chơi với nhau nữa...

Cám ơn cám bạn đã đọc bài viết của mình. Bạn nào rảnh thì cho mình một vài lời khuyên nhé.

Satthucaydudu    917

Bạn N thích thớt rồi, thôi chủ động nhắn tin rủ N đi chơi đi, chẳng phải N cũng từng tỏ tình với H và bị từ chối nhưng vẫn là bạn thì N sẽ hiểu cho thớt thôi. Được ăn cả, ngã vẫn làm bạn, nếu chưa chắc chắn thì cứ tấn công từ từ thì kiểu gì cũng dính nếu bạn N trong giới (phỏng đoán của tui qua lời thớt kể là 90% thích con gái, 10% còn lại có thể là thích vừa trai lẫn gái). Bạn N mở cho thớt rất là nhiều đường, còn lúc uống rượu chắc là đêm cuối thớt ở lại mà bạn N chưa tỏ tình được nên kiếm rượu giải sầu chăng? Còn lúc bảo thớt kiếm người khác mà ôm có thể là giận lẫy, chẳng lẽ N lại tơm tớp bảo thích ôm thớt thì có vẻ lộ liễu quá trong khi không biết thớt có thích girl không, lúc đó thớt phải nói nửa thật nửa đùa "tìm đâu mà được người như N", đấy, vừa nói chuyện vừa thả thính đoán ý nhau :v. Cũng có thể N nghĩ lỡ tỏ tình sẽ mất tình bạn, ai cũng nghĩ vậy cuối cùng trớt qướt. Túm váy lại, tui nghĩ thớt rủ N đi chơi rồi hai người tự tìm hiểu ngầm nhau đi, để mất người mình thích là vương vấn hơi bị lâu đấy

Ps: tự tin lên thớt, không thành công thì cũng thành thụ 😂

Edited by Satthucaydudu
  • Like 1

Kracy    0

Bạn satthucaydudu có bí quyết gì tán gái để chia sẻ ko, mình cứ gặp bạn nữ là ngại. Gặp N thì mình càng ngại nữa....

Satthucaydudu    917

Mình làm gì có bí quyết tán gái, mình toàn được gái tán không à 😂. Giỡn thôi, không có cách nào khác là phải giao lưu nhiều lên. Mình ngày xưa nghe gái hẹn gặp mặt là xoắn hết cả lên tưởng người ta tới trước cửa nhà rồi. Giờ gái hẹn thì ok, thời gian địa điểm rõ ràng, chuông reo là bắn. Đừng quan tâm tiêu chí nhiều quá hay phải có điểm chung mới nói chuyện được, đi chơi thấy vui, không vô duyên là được :v, đấy là quan điểm của mình. Tặng thớt cái bông @};-, mạnh mẽ lên 💪💪💪 

• Haha 1

HiNhien    229

Thứ 1: N đã nhá cho bạn biết là bản từng thích 1 bạn nữ, nhầm ám chỉ bản không phải gái thẳng

Thứ 2: Hổng có đứa con gái nào tự nhiên đi đổi thông tin bản thân trên danh bạ đt ng khác cả :v

Thứ 3: Mình thấy chị em nhà mình đói bụng là thân ai nấy lo à, hổng có ngồi đó đợi 2 tiếng về ăn chung tình cảm kiểu đó, trong khi 2 ng chỉ mới quen biết không bao lâu O.O

Thứ 4: Nhiều khi bạn là ngoại lệ ôm N ngủ hổng chừng, nên khi bạn giỡn kiểu đó thì N lẫy với bạn đi kiếm người mà ôm ah

Thứ 5: Tui hổng thấy có người phụ nữ nào để người khác đụng chạm thân mật kiểu như N cả, đừng nói với tui chị em khuê mật, hổng có con chị em nào ôm nhao ngủ vậy cả ha :v

—> tổng kết: nếu bạn thích người ta, muốn quen người ta nghiêm túc thì hôm nào lúc nt nói chuyện có thể nửa đùa nửa thật đề cập xem thái độ N thế nào. Còn nếu chỉ thích kiểu vì 2 ng có mấy hành động thân mật trên mức bạn bè chút thì có thể từ từ suy nghĩ, vì mối quan hệ bạn đầu nào cũng hay dồn dập thường khiến người ta có những rung động ảo.

ps: chúc may mắn ^_^

Edited by HiNhien

nothing_2013    193

Thực ra thì nhóm bạn thân mà nữ chơi với nhau có thể động chạm ôm ấp này nọ lúc giỡn hay là tựa vai vô nhau khi nói chuyện nhưng cái chuyện ôm nhau ngủ rồi kêu bạn thân thì không có đâu. Nên là chủ thớt tới liền đi không người ta quẹo lựa chỗ khác lại tiếc bi chừ :3.