Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Someoneelse

Điểm [tối - mờ - sáng]

Recommended Posts

Someoneelse    58

Ban ngày mà ánh sáng cứ lờ mờ.

Cuốn sách được 1 người giới thiệu là khá được. Khả năng đọc sách hơi tệ, chưa biết khi nào sẽ gặm gặm hết.

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Someoneelse    58

Lần đầu chú ý nghe bài này nhưng ko có cảm giác xa lạ gì. Cảm giác có gì đó cũ kỹ (những ký ức ko rõ ràng) lùa về. Buồn cũng vậy, vui cũng vậy, cảm nhận khi hòa mình vào từng nốt nhạc.

Sẽ cố gắng học chơi đc bài này.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Someoneelse    58

Yêu hay thương?

Em hỏi: "Chị có yêu em ko?"

"Không yêu, chỉ thương"

Ở 1 thời điểm khác, mình hỏi lại: "Em yêu chị ko?"

"Không, thương thôi"

Mỗi lần hỏi/ trả lời xong, 2 đứa đứng nhìn nhau cười rồi ôm nhau 1 lúc. Mình mất hơn 15 năm bơi lặn trong bể tình cảm, nếm trải qua nhiều thời điểm vui, khổ, mình đã trả lời dứt khoát ko chút do dự và rất hài lòng với câu trả lời đó, ko mập mờ và lừa dối đối phương. Em tuy nhỏ hơn mình rất nhiều, chưa trải đời lâu nhưng rất hiểu mình. Em và mình đều hiểu cả 2 ko bao giờ có đc tình yêu của nhau. 

Đôi khi tự hỏi có còn nhớ cái cảm giác yêu là gì ko? Mình đã từng yêu ko thương tiếc bản thân (vui sướng, rạo rực khi có đc - đau khổ khi mất đi) nhưng bây giờ thật lòng mà nói ko còn nhớ yêu là thế nào và cũng ko còn khả năng cảm nhận đc yêu ra sao, cảm xúc trơ ra khi nhắc đến nó. Tình yêu là 1 thứ gia vị đã trở nên nhạt nhẽo đến mức thiếu nó, món ăn cũng ko mất đi hương vị ngon. 

Già rồi ...

• Like 3
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Someoneelse    58

Khi nào nghe nhạc cũng nghe đến. Na Anh trình diễn hay từ giai điệu buồn, nhẹ nhàng đến vui tươi

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Someoneelse    58

Chuyện về ăn uống

Dạo gần đây chỉ còn ăn 1 buổi sáng, các buổi còn lại chỉ uống nước lọc, cũng chẳng có ăn vặt, vậy mà ko cảm thấy đói tẹo nào, chắc sắp đắc đạo 1 ngày ăn 1 cử trước ngọ rồi đây :D

Trước đây ko thịt ko ăn, bây giờ thấy thịt là ko muốn nhìn tới, thậm chí ngửi đc mùi sữa thôi là kêu xê ra giúp. Người ấy uống loại men tiêu hóa gì đó có mùi sữa lại gần liền phản ứng đuổi ra như đuổi tà thế là bị liếc xéo 1 cái :D

Nhìn thấy đậu hủ là tuyến nước bọt vô điều kiện bị tiết ra, thèm đến mức độ này rồi haha.

Cafe/trà vào cơ thể 1 ly là say cả ngày, người cứ như lâng lâng trên mây, cơ thể dị ứng với các chất.

Ăn 1 cọng rau, 1 miếng ớt, 1 miếng trái cây, .... thì nhận ra đc nó có bị xịt thuốc quá tay ko, hỏi ai cũng ko ngửi ra đc trong khi mình thì nghe mùi khó chịu ko thể ăn tiếp được, công nhận vị giác và khứu giác của mình hơi bị thính. Ai ăn mặn mà lỡ mình đi ngang qua ngửi mùi thôi thì cũng tự nhận ra đc mùi thịt đó có vấn đề hay ko, haiz, bây giờ thực phẩm cực kỳ nguy hiểm. Chỉ còn biết vừa cho thức ăn vào miệng vừa niệm Phật thôi. Amidaphat.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now