Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
TYK

TRAO TRỌN ❤ này cho ANH CKIU ạ!

Recommended Posts

KYL    267

Tưởng đã chết khô bởi đợi chờ

Hôm nay đời bỗng đẹp hơn thơ

Anh quàng tay ấm ôm vai nhỏ

Yêu cả môi ngon cả má hồng!

-Một ngày ngập tràn hạnh phúc lứa đôi và bên gia đình-

27/4/2019

• Like 1

TYK    314

Tim em tan chảy vì câu nói này của anh ckiu ạ. "Hồn lỡ sa vào đôi mắt emmmm... ❤"

Ôi ty, ty anh dành cho vk đẹp quá đi thôi ckiu ơi! I LOVE YOU! 

Edited by Hoatra
  • Like 2

TYK    314

19 tháng nha ty

Edited by Hoatra
  • Like 2
  • Thanks 1

TYK    314

Em cảm nhận được anh luôn ở bên em, dõi theo em ty ah! Mỗi khi em nghĩ về anh là anh nt cho em ngay baby nhỉ.  Anh là nguồn động lực tinh thần cho em vượt qua những lúc khó khăn trong cuộc sống. Ck oi em yêuuuuu anh vô cùng! Em thật may mắn khi có anh và được anh gọi 2 tiếng vkiu!❤❤❤

Em rất nhớ anh ty của vk , cục nợ đời em!

• Like 2

TYK    314

Cho em một ngày, một ngày thôiiiiiiiiiiii.

Một ngày KHÔNG khắc khoải CHỜ ĐỢI!

Edited by Hoatra
  • Like 2

KYL    267

Chẳng thèm mơ ước xa xôi

Chỉ cần giận-ghét cứ ngồi cạnh bên

Chỉ cần có một cái tên

Để khi mỏi mệt...gọi lên.... yên bình

• Like 1

KYL    267

Dạo này đọc được nhiều thơ hạp với tâm trạng ghê 😁. A tặng vk iu

...Chẳng mong buộc được gió trời
Chẳng mong ngăn được chim rời tầng mây
Chỉ mong giữ giấc mộng này
Cả khi thức giấc vẫn say nhau nhiều!
-----ST
sến chút hoy àh!...
😘🥰

• Like 1

TYK    314

Mình yêu nhau yêu nhau BÌNH YÊN thôi!❤

Em nhớ rất nhớ anh hubby ah!

4/6/2019

• Like 2

KYL    267

Sáng nay chợt bật cười vì mấy chữ "kết hôn giả".......kể lại tí chuyện nghe chơi

Nhớ lại khi mới bước vào kỳ kết hôn giả, vừa qua 01 tuần là vk la làng  UI TRÙI UI...lầm cmnr ....thế là một chuỗi ngày dài chịu đựng và tự động viên lẫn nhau...

.........Thời gian ôi thời gian........

Và hôm nay, cái sự kết hôn giả 1 năm qua đã sắp đi đến hồi ly dị...vui quá xá là vui vì vk sắp được giải thoát khỏi cái mớ feeling nặng nề mỗi ngày chạm mặt....vk tui còn 2 ngày nữa là tháo cũi sổ lồng tung bay ...chỉ có ăn ngủ, đi chơi, đi du lịch thôi....

Và hy vọng vk sẽ chọn được người tốt trong kỳ "kết hôn giả" tiếp theo hén.....

Edited by KYL
  • Haha 1

TYK    314

Everytime I say 'I LOVE YOU'...
I'm really trying to say so much more than
those three little words.
I'm trying to say you mean more to me than
anyone else in the world. ...
I'm trying to let you know that I adore you
and that I cherish the time we spend
together.
I'm trying to explain that I want you and that
I need you and that I get lost in wonderful
thoughts every time I think about you.
And each time I whisper "I love you",
I'm trying to remind you that you're the best
thing that has ever happened to me...  ❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤11/06/2019.

Edited by Hoatra
  • Like 3

TYK    314

Qua 2 tuần liên tục ngày nào cũng "lao động" vất vả từ sáng đến tối, nay vc mình mới có thời gian tẩm bổ ty nhỉ. Để chuẩn bị sức khỏe cho chuyến đi du lịch tới ĐL nữa chứ ckiu hen. ❤ Sẽ có nhiều trải nghiệm thú vị đáng nhớ đây vk tin là vậy! 😊

Chuyến đi China cùng nhau mang nhiều kỷ niệm hén ty, đây là chuyến gia đình nên không khí cũng đầm ấm gđ nhiều hơn lãng mạn 🥰 rút kinh nghiệm từ chuyến đi China vừa rùi, vợ chồng mình hãy tranh thủ tận hưởng triệt để những giây phút được ở bên nhau ty nhé! 

Hạnh phúc, lãng mạn, nồng nàn, cuồng say nghen! 😚😍😘❤

Ps: ck em hôm nay có nhiều chiêu trò tinh nghịch lắm à nha. Quậy ra phết.😋 Nhưng vk thích, hiiii...

July 2nd, 2019

Edited by Hoatra
  • Like 5

TYK    314

Một ngày cuối tuần dù không ở bên nhau, nhưng lại được xem phim cùng nhau, xem cùng bộ phim, cùng thời gian ckiu nhỉ. Cảm ơn ty đã đặt vé sẵn cho vk cùng xem. Có chồng thật tuyệt, mình luôn có nhau trong tim ty nhé! Có ck là có TẤT CẢ. ❤

July 21st, 2019

• Like 1

TYK    314

Đã 2h sáng rùi mà vk chưa ngủ được ckiu ah. Người vẫn cứ lâng lâng, nôn nao quá.  Lạ nhà, lạ cửa, lạ chỗ ngủ. Lý ra đêm nay là một đêm thật đặc biệt của vc mình theo như dự định liều lĩnh thử nghiệm của vk nhỉ. Hiiiiii, nhưng người tính không bằng trời tính ha ckiu. 

Nhớ bờ môi ấm áp, nhớ vòng tay ôm vk siết chặt của anh ty ah. 

Nằm nghe tiếng côn trùng rả rích trong đêm như nghe tiếng lòng nức nở gọi tên anh ck à. 

Em nhớ người em yêu.

Em nhớ ckiu của vk.

Em nhớ từng phút giây kỉ niệm của chúng ta.

Nỗi nhớ theo em dai dẳng ngày này qua tháng nọ ckiu ah.

Em nhớ, rất nhớ...

Anh dõi theo em, em dõi theo anh, mong điều tốt lành nhất đến cho nhau hunny nhỉ!

Love you with all my heart!❤

Bình Phước, 2h12 phút sáng 28/07/2019

Edited by Hoatra
  • Like 2

socola    13

mừng cho hp của 2 bạn

• Thanks 2

TYK    314

YOU ARE ALWAYS MY WHOLE WORLD! ❤

HAPPY 22 MONTHS ANNIVERSARY, MY LOVE!

Một ngày đặc biệt nhất trong những ngày đặc biệt ckiu nhỉ! Ngủ ngon nhé tình yêu ơi! Vk luôn ôm hôn ckiu đầy đủ.

💋💋💋💋💋💋

💋💋💋💋💋💋💋

💋💋💋💋💋💋💋💋💋

August 11th, 2019

Edited by Hoatra
  • Thanks 1

TYK    314

Tối nay lúc ck nói vk giữ thẻ Master Card anh mà xài nè, làm vk nhớ tới bộ phim Trung Quốc Sam Sam đến rồi,  hiiii, bộ phim kể về chuyện tình lãng mạn của anh chủ tịch công ty với cô nhân viên Sam Sam. Anh ny cũng đưa thẻ cho Sam Sam sử dụng, lúc đó bạn thân của Sam Sam người thì góp ý kiến này, người thì cho ý kiến kia, người thì nói chẳng qua anh chủ tịch chỉ muốn chăm sóc ny của mình và muốn nàng cùng chia sẻ thành tựu mà anh ấy đã đạt được...., lúc đó vk xem mà thực tình có thầm nghĩ, wow, có lúc nào đó mình cũng được như Sam Sam nhỉ, không phải vì được mua sắm thỏa thích mà được cảm thấy mình cũng được ny ngôn tình như phim ảnh vậy. Tuy anh không phải là chủ tịch một tập đoàn nhưng cũng là TGĐ một công ty chứ bộ, và chuyện tình của vc mình cũng không kém phần lãng mạn như họ anh nhỉ, vk ck mình từng nói nếu viết chuyện hoặc đóng phim chắc cũng hay nè anh ha. Heeee. Cho nên tối nay, vô tình câu chuyện cái thẻ Master Card đó lại làm vk cười tủm tỉm hạnh phúc cả quãng đường về nhà, cứ như là khi có anh, mọi điều ước trước đây của vk đều trở thành hiện thực á ty.  Vk nói đúng mà, có ck là có tất cả! ❤
Hôm nay lại là một đêm đặc biệt ckiu nhỉ, hiiiiii, vc mình bên nhau kiểu chi cũng có những điều khó quên. Như hôm nay, cũng không nằm trong kế hoạch gặp nhau đâu ck nhỉ. Như anh nói, anh lại CHIỀU vk thui nhé, vk là ưu tiên số 1. Bất kể khi nào anh sắp xếp được, anh sẽ ở bên vk ngay. Hôm nay anh chóng mặt, người đừ đừ vậy mà vì vk nhớ anh quá mà ckiu vẫn ghé thăm vk. Bỏ lại công việc quan trọng khác phía sau, vk biết ơn anh nhiều lắm ty à! Khi gặp vk, nhìn khuôn mặt ck có nét mệt mỏi thiệt đó. Vậy mà ngồi bên vk rồi, nói dăm ba câu về kế hoạch đi về quê sắp tới của vc mình mà vk thấy niềm vui sáng bừng trên khuôn mặt anh ck ạ. Ôm vk thật chặt trong vòng tay anh, trao vk những nụ hôn nồng nàn nhất. Vc ta lại quấn lấy nhau, iu nhau ngọt ngào ck nhỉ.  Được một giấc ngủ sâu, bình an thiệt ck hen. Ấy thế mà vk vẫn còn thèm thuồng thì phải, hiiii, em nói rùi bên anh em luôn đói khát á ck, iu bao nhiu cũng thấy chưa đủ 😚😊 nên ngay khi vào quán, chưa kịp kêu món yêu thích của vk _ gà nướng phô mai, thì vk thay vì nhìn vào menu lại nhìn đắm đuối vào phần áo nhấp nhô, phập phồng theo hơi thở của anh, cũng may như vậy vk mới kịp thời phát hiện ck em mặc áo style khác người nè. Hhhhhhh, ck nói ty mù quáng mừ, vk bảo chỉ vì thời gian quáng gà thui chứ  ty không mù á. 😉
Thế mới biết hôm nay ck em quả lâng lâng, lừ đừ từ chiều mà. Mỗi tội gặp vk, bệnh tật sợ chạy đi đâu mất, trả cho vk một ông ck luôn sung mãn như voi, nên vk quên mất ckiu đang bệnh lun nà. 
Mà gặp vk là khỏe liền ck ha ck ha. ❤

Nghe những suy tư, suy nghĩ, quan tâm cho cha mẹ của anh làm vk thấy ấm lòng quá ckiu à. Mình cùng chung tay chăm sóc cha mẹ 2 bên ty nhé! 

Ty như vậy bảo sao em không thương, không quý, không yêu, không  chiều cho được.

YOU OWN MY HEART SWEETIE! ❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤❤

• Like 1

TYK    314

HAPPY 23RD MONTHS OF HAPPINESS!

❤❤❤❤❤❤

❤❤❤❤❤❤

❤❤❤❤❤❤

❤❤❤❤❤

11/09/2019

• Thanks 1

TYK    314

Ck oi.... bla bla....

Uki vk. Hôm nay anh nghe lời vk.

Ck ơi..... bla bla...

Uki.  Ck nghe lời vk, hôm nay là ngày đặc biệt mà.

Ck ơi..... anh uki hết nhung mong muon cua vk á?

Ck: Àhhh,  vk anh có quyền mà. Nói đúng phải nghe chứ. Đâu dám cãi!

Vk: 😮

Mới gặp ck hôm qua, vk đã nói một cách tình nguyện, vui vẻ để ck ở nhà ngày mai vì thứ 7, chủ nhật vk lại tiếp tục được gặp ck rùi á.

Vậy mà chiều nay, kg phải do ck nói hôm nay ck nghe lời vk hết, mà chẳng hiểu sao vk lại mong ước được gặp anh hôm nay lắm á. Thế là...

Ck ơi... bla bla...

Ck ơi... Nếu ck khỏe vk sẽ đi chơi voi anh, nhưng kg khỏe nên vk sẽ làm việc tiếp khỏi di lung tung, hiiiii

Ck: vk muốn đi chơi thì đi, a chở vk đi mua mỹ phẩm. 

Vk: yeahhhhh...

Vk ck tung tăng đi mua sắm nè, ck lại dành thanh toán. Ck đi nơi này kg có loại mỹ phẩm mà vk cần ck lại chịu khó chở vk đi mua chỗ khác.  Hết mỹ phẩm sang quần áo. Cứ mỗi lần chuẩn bị đi du lịch hay đi đâu xa ckiu lại lóc cóc chở vk đi sắm đồ, tuốt lại phong cách ăn mặc cho vk. Ck phối đồ, ck chọn cho vk bộ nào cũng đẹp ck ah. Vk thích lắm, kg phải vì được sắm đồ mà vì thích cảm giác được lẽo đẽo theo anh, được anh chăm sóc, và đặc biệt thích nhìn thấy những ánh mắt ngạc nhiên đầy ghen tị của những người xung quanh á ty, nhất là của những em gái bán hàng đó, hiiii.

Cả nửa tháng nay vc mình đều bệnh, vc chuẩn bị đi chơi xa rồi mà sức khỏe chưa khá lên là bao ck nhỉ. Vk thương anh nhiều lắm ty ạ.  Hôm nay vk rất là hạnh phúc á ck em. Cảm ơn ck luôn thấu hiểu vk! Và hay mang lại cho vk những điều bất ngờ đầy thú vị. Cả ngày hôm nay vk làm việc căng thẳng, kg được ngủ trưa nên nãy giờ mắt vk díp lun rùi á ckiu. Nên giờ vk ôm hôn ckiu đầy đủ nhé. Vk ck mình cùng nắm chặt tay nhau ngủ ngon ck nha. 

HAPPY 24TH MONTH LOVE ANNIVERSARY! ❤

11/10/2019.

• Like 1

KYL    267

Viết tặng vk iu ngày 20/10...buổi tối người ta ra đường đi chơi nườm nượp...vc mình thì ai cũng nằm dài trên giường vì vừa đáp chuyến bay về SG sau 1 chuyến đi chơi 5 ngày 4 đêm với rất nhiều kết quả, nhiều kỷ niệm

...thiên tai...ngập lụt, nhìn đâu cũng như sông, mưa gió, không phương tiện, cúp hết điện...muốn đi ăn phải lội bì bõm 😋

...chuyến xe xông hơi...cũng 4 bánh, cũng đời mới hẳn hoi mà hư giàn lạnh, nắng thì nóng chảy mỡ, mưa thì ngộp 🥵🤪

...phong tục tập quán...rất nề nếp lễ giáo đàng hoàng 🧓👵 viếng nhà thờ họ, về quê ngoại vk, niềm mong mỏi của mẹ, niềm vui của cha, của đại gia đình...những khoảnh khắc quây quần.

...quảng trường và ngôi sao duy nhất trên bầu trời...mơ ước hơn 1 năm trời giờ đã đc thực hiện❤❤❤ vợ chồng mặc đồ đôi cùng nắm tay dạo bước rồi cùng ngồi ngắm khung cảnh, ngắm sao, ngắm chim 😆 ...ngắm nhau😊 vc trao nhau nụ hôn 💋 chụp hình kỷ niệm và đi ăn tối.

...những khoảnh khắc tình cảm...dù chỉ là 1 hành động nhỏ hay 1 lời nói cũng làm tim ck rung rinh bồi hồi xúc động vì mình đã là 1 thành viên trong gia đình này...

Vk hay nói lời cám ơn ck...nhưng ck phải nói lời cảm ơn vk về chuyến đi này. Đây là chuyến đi quan trọng ý nghĩa trong gia đình nhưng nhờ vk mà anh lại được cùng tham gia, được đại gia đình ta yêu thương khiến anh cảm giác ấm áp. Ngày 20/10 hôm nay dù chưa kịp có quà gì tặng vk nên anh viết những dòng này như món quà tinh thần tặng vk iu của anh..người phụ nữ Việt nam tuyệt vời đối với anh. 

• Thanks 1

KYL    267

Hom nay vc chờ nhau, nhớ nhau quá nên làm thơ tặng nhau. 

Anh là người Miền Tây
Quanh năm chỉ ruộng cày
Yêu cô nàng Xứ Nghệ
Nên tập tành thơ ca
Đất Miền Trung nắng gió 
Người Miền Trung mặn mà
Nàng yêu anh thật dạ
Nên theo về Miền Tây.
Miền Tây sông nước.
Em bước theo chồng.
Không ngần không ngại.
Em thích nghe mãi.
Giọng gái Miền Tây.
Ngọt ngào sâu lắng.
Có mắng cũng hay.
Em thấy mình may.
Gặp ngay chồng tốt! ❤
Em hốt về liền 😆😆😆
Chứ ế triền miên.
Hốt liền không mất.
Chồng này ghê thật.
Nuôi đã hai năm.
Em chỉ muốn nằm.
Ôm anh không chán!

• Like 1

TYK    314

You are my EVERYTHING to me!  Anh là niềm thương , nỗi nhớ, tình yêu ĐÍCH THỰC của cuộc đời em ck iu ạ! Tình cảm anh dành cho vk luôn trước sau như một, à em cảm nhận mỗi ngày anh yêu vk càng đậm sâu hơn chứ. Vì em cũng vậy mà, càng ngày càng yêu thương ck hơn bao giờ hết vì em biết và em tin chẳng có ai yêu thương em chân tình nhiều hơn anh cả cưng ạ! I ❤ U.

11/12/2019

• Thanks 1

TYK    314

Một lòng một dạ nhớ thương anh. 

Một lòng một dạ yêu mình anh.

Một lòng một dạ nghĩ về anh.

Một lòng một dạ quan tâm anh.

Một lòng một dạ tin tưởng anh.

Một lòng một dạ hờn chỉ anh.

Một lòng một dạ ghen mỗi anh 😉.

Trao trọn trái tim em cho anh giữ nhé VK!

1/1/2020

Ps: Năm mới khởi đầu mới, thắng lợi mới!

• Like 1

TYK    314

Vừa tới K lúc 7.30 sáng là vk nhắn tin ckiu ngay mà quên mất giờ này anh đang ngủ nè ty, 5.30 sáng Vn mà hen. Hiiii, nhớ nhé ckiu, dù ở Viêt Nam hay ở đâu... tối nào vk cũng ôm hôn anh đầy đủ như thường lệ đó nhé ty của vk, cục nợ đời em! ❤ 

8h 11 phút sáng tại K

Love from K to Vn! 😘😚

Vk đã an toàn tới được một chặng đường ty nhé, từng bước từng bước vk sẽ tới được nơi vk ck ta mong đợi. Em sẽ cập nhật mỗi ngày cho anh an tâm cưng nhé. 

Edited by TYK
  • Like 1

TYK    314

Welcome to T

Em biết anh luôn lo lắng, dõi theo em chưa ngủ được mà. Giờ thì ngủ ngon đi ty nhé. Vk đã an toàn. Ước gì có anh ở đây với vk, vk được nằm trong vòng tay ấm áp. Giờ vk ôm hôn ckiu đầy đủ để anh ngủ ngon nhé. Vk hơi chóng mặt đau đầu. Vk cũng nằm nghỉ tí đã nhé ty. 

Edited by TYK
  • Like 1

TYK    314

Ckiu ơi vậy là vk đã xong B, vk đã biết sử dụng gm để tìm được nơi cần đến. Tất cả là nhờ ckiu dạy vk cả đấy. Xong vk đi SM ngay sát cạnh B luôn.

Hôm nay ra ngoài chưa quen, nên thấy mệt rùi ck ah. Thui cũng được để vk nằm ôm ck đã. Ôm hun ck đầy đủ, ty ngủ ngon nhé.  Vk iu anh nhất trần đời vì anh iu vk chân thành nhất quả đất ☺! 

Edited by TYK
  • Like 1