Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
bungmo

TẢN MẠN

Recommended Posts

bungmo    209

Lại thêm một sự ra đi đột ngột, gây bàng hoàng cho tất cả mọi người từ gia đình cho đến bạn bè, cả chị cũng vậy em trai à

Em là con trai Út trong một gia đình có ba người con, hai trai và một gái. Cả ba ace đều học rất giỏi và em đang là sonh viên năm 3 trường ĐH Y tphcm. So với anh chị của mình thì em cao to và rất điển trai, đi gần em thì tôi lại giống cái nấm lùn hic hic em cao tới 1m85. Mấy chị em ở cùng một khu phố chợ nà chẳng ai biết ai nếu không nhờ Cô của tôi. Ba ace của em đều lần lượt là họ trò của Cô tôi cà mỗi năm cứ mùng 3 Tết là ba ae cùng nhóm bạn qua nhà Nội chúc Tết Cô và ăn uống. Mấy ce tôi cũng biết nhau từ ấy. Cứ thế mỗi năm ce tôi gặp nhau một lần ở quê và đôi lần SG

Sáng nay nghe ngoài chợ xôn xao về vụ tai nạn đau lòng, nghe thì nghe và thuợng xót cho người trẻ ra đi bất ngờ bỏ lại cả tương lai phía trước chứ cũng không biết đó là em. Cho đến khi Cô bán tin thì như không muốn tin đó là em. 

Bạn em đi chơi VŨng Tàu nên mượn con xe tay ga mới của em đi, em lấy xe bạn đi học. Nhà em cũng có điều kiện nên cũng được sắm nhà ở SG cho mấy ace ở. Mắt em thì bị cận nặng và tưng vá giác mạc do rách. Trên đường đi học về do xe lớn chạy ngươc chiều pha đèn vào mắt nên em không thấy đường đâm xe vào cột điện té bật ra chấn thượng vùng sọ gây tử vong

Chậc, vô thường quá đỗi vô thường, mới thấy đó mà chi chớp mắt thôi mà mãi không thể gặp nhau được nữa.....Em chỉ mới 21t thôi mà.... Chúc em ra đi được thanh thản!

Đang tâm trạng thế lầy mà điện thoại lại reo:

” alo, e ở sân bay quốc tế ĐN, em có lấy mấy chai dầu chàm không mà sao gởi vô xong bưu điện họ trả ngược về đây cho a này”

” ơn giời, đã gặp được anh, em lo lắng mấy hôm nay này, sắp đúng 1 tháng r đó anh, em tưởng tiêu rồi, trong bill a không để sđt”

” oh, vậy a gởi ngược vào cho em nhá”

” em đội ơn a bik đương nào,

Có những thứ tưởng chừng là đã mất và phải quên nó cho đừng xót của nào ngờ nó lại còn quay về lại được vs mình, thì ra, cái gì của mình thì sẽ là của mình mà mình không giữ thì ngta sẽ lấy làm của ngta thôi á mà ;));));)) 

• Like 1

eXo    420

Quá vô thường :(. 

=)) hết buồn vì mấy lọ dầu chàm rồi c nhỉ.

bungmo    209
2 giờ trước, eXo đã nói:

Quá vô thường :(. 

=)) hết buồn vì mấy lọ dầu chàm rồi c nhỉ.

Bởi nên trân quí những j hiện có và bên cạnh

về tới tay mới mừng đc Chụp

• Like 1

eXo    420
Just now, bungmo said:

Bởi nên trân quí những j hiện có và bên cạnh

C thiếu rồi, tận dụng thời gian để làm điều mình muốn nữa :D

• Like 1

bungmo    209
Bây giờ, eXo đã nói:

C thiếu rồi, tận dụng thời gian để làm điều mình muốn nữa :D

Ờ , đúng hé, áp dụng ngay hihi

• Haha 2

bungmo    209

“ chỉ bây giờ có thằng dâu r, nó qua bên đó lúc đầu ở nhà cơm nước hủ hỷ vs chỉ, bây giờ quen rồi nó cũng đi làm rồi, thấy cũng tốt lắm”

Tiếng Mẹ nói chuyện vs mấy dì bán hàng ngoài chọ làm nó mắc cười. Mẹ dùng từ “ thằng dâu” haha nghe là hiểu đang nói về vấn đề gì r á

Dì 4 tiếp lời Mẹ:

” Con bé con chị Hai tui, có đứa duy nhất hà mà nó y chan con trai, mê nhỏ kia thôi ck mà có hai con. Nó đi làm còng lưng ra nuôi ba Mẹ con nhỏ kia, mà ngộ tụi nhỏ sống vs nhau như vk ck vậy. Bây giờ sao như vậy nhiều quá bà ơi”

Mẹ đáp lời dì :” uhm, mí đứa đó tội lắm bà ơi, nó khổ tâm lắm. Nó như vậy r nó muốn thay đổi cũng không có được”

“ thằng dâu của bà chị tui đó, hai đứa nó quen nhau qua bạn bè rồi uu nhau, xong cháu tui nó cưới thằng nhỏ đó luôn. Làm đám cưới hẳn hòi nha bà, xong cháo tui nó làm giấy bảo lãnh cho qua bên đó ở luôn. Hai đứa nó sống như 1 gđ bình thường. Lúc đầu bà chị khóc ngất vì có một đứa con duy nhất hà, sau khi tụi nó về sống vs nhau và sống chung vs chỉ thì chỉ nguôi ngoai và có suy nghĩ khác hơn, thông thoáng hơn. Hai đứa nó còn qua Thái sanh con nữa, nghe nói mang thai hộ sao đó”

Nó đang nấu cơm trong bếp mà ngóng cái lỗ tai nghe lén mép khét nồi cơm trên bếp, bụng nh mỡ nó nghĩ “ không biết khi mẹ bik nó cũng như con ngta thì Mẹ nó sẽ cảm thấy ntn nhỉ?”

Lúc Mẹ mang mớ rau vào cho nó rửa sau khi kết thúc câu chuyện mang tính thời sự hiện nay. Nó hỏi Mẹ:

” Mẹ, ví dụ như con giống con bà Dì được một cô gái rước về nhà họ sống thì Mẹ cảm thấy ntn?”

Mẹ im lặng hồi lâu rồi trả lời nó ( làm nó đánh lô tô đồ lòng):

“ Mẹ có đứa con gái hà, mẹ muốn nó sống ở gần mẹ và sống sao cho vui vẻ và mn cũng vui vẻ là được”

Nghe xong nó nén tiếng thở dài vào trong, rửa hết mớ rau đi nấu canh chua cá thát lát ăn cho mát.  “ sống sao cho mn cũng vui vẻ là dược” 

Haiz, bik phải sống ntn đây, thôi thì cứ như vậy mà bước đi, cái gì đến thì ắt sẽ đến mà nó đến thì cứ đưa đầu ra nhận thôi, lo gì. Chuyện ngày mai để ngày mai tính

• Like 2
  • Haha 1

eXo    420

Không phải vế đầu là sống cho mình vui trước hả c :))). Ý là mẹ c kêu c sống vui thì mẹ c vui. =)) Sống để cho mọi người vui thôi thì có ý nghĩa gì đâu c =)).

• Like 1

bungmo    209
Bây giờ, eXo đã nói:

Không phải vế đầu là sống cho mình vui trước hả c :))). Ý là mẹ c kêu c sống vui thì mẹ c vui. =)) Sống để cho mọi người vui thôi thì có ý nghĩa gì đâu c =)).

Núp lùm nha Chụp Chụp

ý mom thâm thuý lắm em, kg thấy gì chứ làm được cũng căn hai lắm đó

eXo    420
Just now, bungmo said:

Núp lùm nha Chụp Chụp

ý mom thâm thuý lắm em, kg thấy gì chứ làm được cũng căn hai lắm đó

=)) kệ, quất 1 cô ra mắt Mẹ của c đi =))

bungmo    209
3 giờ trước, eXo đã nói:

=)) kệ, quất 1 cô ra mắt Mẹ của c đi =))

Em tưởng dễ như ra chợ mua tờ vé số vậy

eXo    420
Just now, bungmo said:

Em tưởng dễ như ra chợ mua tờ vé số vậy

thế c làm mấy người đó vui vẻ rồi người ta đâu có ăn đời ở kiếp với c đâu, rồi c quyết định vô viện dưỡng lão hả? :D

bungmo    209
33 phút trước, eXo đã nói:

thế c làm mấy người đó vui vẻ rồi người ta đâu có ăn đời ở kiếp với c đâu, rồi c quyết định vô viện dưỡng lão hả? :D

Giờ chị kg làm gì hết Chụp, làm việc trc đã, j tới nó tới hehe

leaf    104
Posted (edited)

Không dám yêu Mỡ Mỡ đâu nha. Vì Mỡ không vui cho bản thân, Mỡ sống sao cho mọi người vui cơ.

Edited by leaf
  • Haha 1

bungmo    209
6 giờ trước, leaf đã nói:

Không dám yêu Mỡ Mỡ đâu nha. Vì Mỡ không vui cho bản thân, Mỡ sống sao cho mọi người vui cơ.

Cả thế giới này đều biết chị Leaf không thể iu mỡ mà hé chị hé ;)) ... 

leaf    104

Mỡ ơi Mỡ à... leaf đâu nói là leaf. 

bungmo    209
Vào 27/4/2019 vào 01:12 , leaf đã nói:

Không dám yêu Mỡ Mỡ đâu nha.

Chủ ngữ đâu chị? Mình phải hiểu sao chị khi mà chị lại đang text cho mỡ ;));)) 

leaf    104

Thôi, khó quá bỏ qua nha Mỡ.

bungmo    209

Tôi mở mắt ra thấy xung quanh tôi một màu trắng xoá, trên người thì đầy dây chợ chi chít cùng với tiếng bíp bíp của máy đo nhịp tim. Chưa hết ngỡ ngàng thi tôi nhận ra có một người kỳ lạ đứng ngay phía dưới chán giường nhìn tối. Một tay người đó xoà ra và trên đó có một đốm lửa nhỏ cháy trong lòng bàn tay, tay còn lại hướng về phía tôi và chìa bàn tay ra cho tôi nắm.

Tôi như con thoi, gỡ bỏ hết dây nhợ vướng víu trên người ra rồi nhẹ nhàng ngồi dậy nắm lấy tay người lạ đó và đi vô định

Nơi tôi được dẫn đến cũng toàn màu trắng xoá và không một bóng người nhưng chỉ đi được vài bước ở đây thì người đó biến mất, mọi thứ xung quanh tôi tối thui, tối như mực. Tôi mò mẫm, dò dẫm tìm đường đi nhưng chẳng thấy được nợ nào có một chút ánh sáng nào.....  tôi bừng tỉnh, người vã hết mồ hôi. Đó là giấc mơ sao khi nghe cô bạn thông báo là bị ung thư vòm họng giai đoạn 3, nghe xong tôi còn không tin được điều đó mà nó lại nói vs tôi với một tâm thế hết sức bình thản....

bungmo    209

“ Tháng 5 là tháng yêu thườn

Gieo mầm đến những con người cô đơn

Tháng năm là tháng nhớ thương

Của ai gởi ái cách ngàn trùng xa

Xa thì cũng chẳng phải xa

Chim bay 5 tiếng thế là gặp nhau

Thế nên hãy cứ đi mau

Đến bên nơi ấy ôm vào yêu thương

Của bao xa cách nhớ nhung

Của bao nhung nhớ tháng ngày vừa qua”

bungmo    209
Posted (edited)

Chiều nay mình được nghe một đoạn radio chủ đề Yêu Xa. Giọng người đọc thật truyền cảm hay do lời văn viết qua hay mà mình vừa nghe vừa rơi nước mắt lúc nào không biết

Mình không nằm trong hoàn cảnh đó, không yêu và không có người yêu ở xa nhưng khi nghe những lời ấy lại nhiều cảm xúc đến thế. Không trong tình cảnh ấy mà còn như vậy thì những người đang yêu xa, đang có người yêu ở nơi xa chắc họ phải buồn lắm lắm, tội nghiệp thật mà mỗi ng một cảnh biết phải làm sao.

Mà không biết sau?!? này mình có rơi vào tình cảnh như vậy không nhỉ!!

“ Mưa rơi từng giọt bên hiên

Lòng tôi lại cứ mênh mang ùa về”

Edited by bungmo
  • Like 1

bungmo    209

“ Ngồi bên hiên vắng ngắm mưa

Nhớ về nơi ấy lòng tôi bồn chồn

Nhỡ cơn mưa đến bất ngờ

Nhớ con dốc nhỏ, nhớ hàng thông reo”

• Like 1

bungmo    209

O

Ờ thì không có Zú zê mình xơi đỡ Zú heo nướng vại, cũng thơm sữa cũng ngon quá chừng chừng mà 

CE5453C8-7DAC-419A-B8D9-C6AB9CAA42C2.md.

B120AD41-7E51-43A9-874C-DEEEBD860BB9.md.

Mưa thì chỉ có đồ nướng và lẩu ăn lằ bắt nhất. Đã có đồ nướng thì không thể thiếu lẩu được hehe... lẩu gà hầm xả bỏ thêm giò sống vì viên vào... cho thêm vài trái ớt vô nữa là ấm nóng đêm mưa luôn nha cả nhà

CF305D54-6FA0-4880-AAB1-8AE61588C691.md.

Rau ăn kèm lẩu đây

B0AA196B-0904-4D1B-AFAA-FF2BBE6F1682.md.

E3F724F2-2D9D-48C2-A17E-A369085BF9FA.md.

Một ngày mưa quây quần bên gia đình và vãn câu hỏi cũ hơn câu “ ngày xửa bgafy xưa” khi vàbkeer chuyện cổ tích  nữa

“ chừng nào lấy chông cậy con?”

😄😂😬 em chỉ cười rồi ăn thôi, đồ ăn ngon quá nà ;));));)) 

• Like 3

RaggedP    172
7 hours ago, bungmo said:

:ninja:

😄😂😬 em chỉ cười rồi ăn thôi, đồ ăn ngon quá nà ;));));)) 

vừa nhai em vừa nói thầm “hok bik lúc con đưa người ấy về...má có chịu gã con hok nữa???”:ninja:

bungmo    209
6 giờ trước, RaggedP đã nói:

vừa nhai em vừa nói thầm “hok bik lúc con đưa người ấy về...má có chịu gã con hok nữa???”:ninja:

;));));)) 

Mom sẽ bảo :

” cho mấy bộ đồ nè hai đứa vây dắt bhau đi khuất mắt đi”