Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sweetgirl

Mấy bạn SB bơi hết vào đây

Recommended Posts

Bum    227
1 giờ trước, Sweetgirl đã nói:

Bạn kia nói Bum có vợ rồi đó

Chắc @Kenji thầm iu trộm nhớ Bum nên muốn làm Bum... chết chìm đó :closedeyes:

Mà chúng ta ở đây là vì vấn đề của em chứ hông phải của Bum, nên đề nghị tập trung vào chuyên môn :mad:

Đúng là người ta sẽ rất thích nhìn vào mắt người mình thích (kèm mĩm cười và kèm mơ mộng nữa). Nhưng không có nghĩa là khi ai nhìn chằm chằm vào mắt mình thì cũng là thích mình. Có thể nó đang thấy mình giống một ai đó, có thể nó đang play game với mình, có thể mắt mình con đậu con bay làm nó buồn cười nhưng nhịn cười vì lịch sự, có thể nó đang theo học lớp diễn xuất ở cao đẳng sân khấu nghệ thuật, nhưng cũng có thể nó thích mình đó :D/

Rule 1: Gây ấn tượng, gây bất ngờ

Lần sau nó mà nhìn em cái kiểu ộp-pa cool ngầu như vậy nữa thì em cứ đưa cái cằm của em ra trước, chếch về bên trái 1 góc 45độ (không ít hơn vì sẽ mất cool, mà cũng không nhiều hơn vì sẽ thành con khùng nha em), dùng khuôn mặt xinh xắn với đôi môi hơi chúm một chút xíu (đừng chúm nhiều thì lại thành ra trẻ con lắm) và cặp mắt phải thật xoáy sâu vào mắt nó để phân tán sự tập trung (nhìn em) của nó. Sau đó hỏi nó rõ từng chữ một: "Nhìn cái gì mà nhìn dữ vậy? Nhìn như vậy có ý gì?".

Rồi cho dù nó trả lời cái kiểu gì, hoặc thậm chí không trả lời, thì sau một nốt nhạc tạm dừng em phải nói tiếp câu này: "Lần sau còn nhìn như vậy nữa thì đừng có trách nha." Càng ít dùng cơ mặt càng tốt, càng tỉnh càng tốt. Thông thường 95% nó sẽ đơ người một chút vì bất ngờ. 5% còn lại sẽ rơi vào trường hợp nó là cao thủ hoặc là nó coi phim HQ còn nhiều hơn em, thì nó sẽ hỏi lại: "Nhìn nữa thì em sẽ làm gì?". Tới lúc này, em lại càng phải siêu tỉnh và trả lời dứt khoác (dứt khoác chứ không phải đe dọa nha): "Tới đó rồi biết". Sau đó, em phải thật nhanh quay lưng lại, thẳng lưng, ngẩng đầu 1 góc 30độ (nhưng đừng ưỡn ngực quá mất tự nhiên) và.... đi thẳng luôn cho Bum. 

Tới đó chuồn là hợp lý vì đã đạt được mục đích rồi, đừng có ham mà đối đáp thêm thành ra mất hay nha.

Vậy đi ha. 

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Pat    195

Ai biểu ahuhu chi, chưa j mà cứ ahuhu, mà cũng có j để tư vấn đâu vì có biết j nhiều đâu. E cứ làm sao thấy mình vui và thoải mái. Đâu ai biết tương lai, mọi góp ý chỉ mang tính chất vui vẻ 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Kenji    160

Haha.. Thầm iu trộm nhớ @Bum mí ghê chứ. =)) :-j >:)

Bạn gì đó ơi hay em gì đó ơi - "Hãy cứ cua @Bum .. Cua Bum đi dừng ngại ngần"..   :>  :laugh:

Cơ mà Bạn gì đó ơi, hãy nghe lời "Chuyên gia" Bum hướng dẫn - nhớ chếch chếch mặt góc đúng 45 độ nghe - rồi nhìn liếc liếc, nháy nháy gì đó - rồi nói lời vu vơ vơ vu tí xíu thôi - rồi "ngoe nguẩy" bỏ đi cho "chàng" í tiếc nối là được.

Thành công để "cua" Sb, B - hay ko có "Bi" nào cũng điều vậy hết ấy Bạn ơi. Kkk, :laugh: :laugh:

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ghost    398

@Bum có đỡ ế chưa mà đi quân sư cho họ như đúng rồi :dry:

Cứu thân trước đi nha, về chích thuốc mau!!!! :nurse:

• Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
SDG    4

Bạn đó chẳng có vấn đề gì cả, chỉ là không thích em thôi, em đừng ảo tưởng nữa.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bum    227
23 giờ trước, Kenji đã nói:

Haha.. Thầm iu trộm nhớ @Bum mí ghê chứ. =)) :-j >:)

Ế quá nên mơ mộng chút có chết ai đâu :he: 

23 giờ trước, Ghost đã nói:

@Bum có đỡ ế chưa mà đi quân sư cho họ như đúng rồi :dry:

Cứu thân trước đi nha, về chích thuốc mau!!!! :nurse:

:p Về thì về. Chích hoài ế hoài. Bắt đền đi!

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lam.Linh    90

Không biết bạn sb kia đối với bạn thế nào, nhưng chắn chắn là bạn thích người ta rồi đấy! Nên bạn cứ thẳng thắn theo đổi bạn kia thôi.

Với mình, nhận ra tình cảm của bản thân và chấp nhận nó mới khó.

Theo đuổi một người không có gì ngoài chân thành và kiên trì đâu.

Theo mình, bạn nên trò chuyện thường xuyên với bạn ấy 1 chút, bằng mọi cách mà bạn có thể, nhưng nhớ cho người ta khoảng không để thả lỏng nhé. Một ngày đẹp trời, bạn hẹn bạn ấy ra và tuyên bố là mình thích cậu, mình sẽ theo đuổi cậu.

Sau đó, bạn có thể tha hồ quan tâm, quyến rũ, chọc phá người ta một cách danh chính ngôn thuận. Nhớ là đừng lố quá, người ta chạy mất thì khổ. Nên có lúc gần lúc xa, có khoảng trống, để người kia đôi lúc thấy thiếu bạn. Như vậy, người kia mới có thể nhận ra tình cảm dành cho bạn.

Uhm, nhưng nếu sau khi tuyên bố xong mà người ta tự nhiên cắt đứt tất cả liên lạc thì thôi bớt kì vọng bạn nhé! 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Sweetgirl    14
1 giờ trước, Lam.Linh đã nói:

Không biết bạn sb kia đối với bạn thế nào, nhưng chắn chắn là bạn thích người ta rồi đấy! Nên bạn cứ thẳng thắn theo đổi bạn kia thôi.

Với mình, nhận ra tình cảm của bản thân và chấp nhận nó mới khó.

Theo đuổi một người không có gì ngoài chân thành và kiên trì đâu.

Theo mình, bạn nên trò chuyện thường xuyên với bạn ấy 1 chút, bằng mọi cách mà bạn có thể, nhưng nhớ cho người ta khoảng không để thả lỏng nhé. Một ngày đẹp trời, bạn hẹn bạn ấy ra và tuyên bố là mình thích cậu, mình sẽ theo đuổi cậu.

Sau đó, bạn có thể tha hồ quan tâm, quyến rũ, chọc phá người ta một cách danh chính ngôn thuận. Nhớ là đừng lố quá, người ta chạy mất thì khổ. Nên có lúc gần lúc xa, có khoảng trống, để người kia đôi lúc thấy thiếu bạn. Như vậy, người kia mới có thể nhận ra tình cảm dành cho bạn.

Uhm, nhưng nếu sau khi tuyên bố xong mà người ta tự nhiên cắt đứt tất cả liên lạc thì thôi bớt kì vọng bạn nhé! 

Trước đây cả hai rất hợp nhau, gặp mình thì bạn ấy nói chuyện, nhưng có lúc hơi kì lạ giống con trai, mình nghĩ chắc do cá tính thôi. Khi về lại không nhắn tin trò chuyện gì hết, mình chỉ nghĩ đây chỉ là tình bạn mà thôi, mình từng nói với bạn ấy ‘ bạn là người bạn thân duy nhất và tốt nhất mà mình từng gặp’. Khi mình nhắn tin ‘ hãy là bạn bè của mình nhé’ thì không trả lời. Sau đó mình nhắn tin hai tháng chủ yếu độc thoại kiểu con gái như ‘mình thích cái cá tính và thần thái của bạn’, còn kêu thi the face nữa’ cũng k thấy trả lời, và tụi mình cũng không còn gặp nhau vì bạn ấy chuyển chỗ làm. Đến khi cảm xúc ngày một lớn dần mình mới nhận ra đó không phải là tình bạn,  đây là lần đầu tiên mình có cảm xúc với người bạn cùng giới và cũng là lần đầu tiên mình biết cảm giác đó. Lúc đó mình có nhờ shiper chuyển quà nhưng bạn ấy nhận rồi nhờ người khác trả lại mà không nói gì. Mình càng đau lòng hơn và nghĩ k lẽ do mình có vấn đề chứ k phải là bạn ấy. Mình k còn dám nhắn tin nữa. Khoảng 2 tháng sau đồng nghiệp bạn ấy nói ‘bạn ấy có dặn là nếu mình quyết định làm cái A... thì báo bạn ấy biết để bạn ấy  sắp xếp qua làm...cho mình. Và mình cũng quyết định chọn cái A. 1 tuần sau mình phát hiện bạn ấy đổi giới tính là ‘nam’, cách ăn mặc khác lạ. Bây giờ tim mình đau lắm, có lúc lại khóc vì sự im lặng đó. Mình chỉ mong gặp được bạn ấy, đứng nhìn từ xa thôi cũng mãng nguyện rồi. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bluesky    516

Bạn kia cứ như :”tình trong như đã, mặt ngoài còn e” :))

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
greyrain    26
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Thứ 1, Mình nghĩ là bạn đó có 1 chút tình cảm dành cho bạn, nhưng đang phân vân và cân nhắc. 

Thứ 2, SB không phải là nam mà là người đồng tính nữ có phong cách ăn mặc và suy nghĩ khá nam tính, nhưng không có nhu cầu đổi giới tính từ nữ sang nam. Nhưng bạn này lại đột ngột đổi giới tính nam và ăn mặc khác lạ (cực kì nam tính đúng không?) như thế có thể là bạn đấy đang có sự thay đổi về nhận thức bản dạng giới. Bạn ấy có thể là một Transguy, sự nhận thức này cũng có thể ảnh hưởng đến tình trạng mối quan hệ của hai bạn vì theo một số bạn Transguy (vd: straight) mình biết thì đặc biệt chỉ thích và mong muốn có mối quan hệ với 1 straight girl=gái thẳng tưng. Khá là cứng nhắc. 

Được chỉnh sửa bởi greyrain
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Sweetgirl    14
7 giờ trước, greyrain đã nói:

Thứ 1, Mình nghĩ là bạn đó có 1 chút tình cảm dành cho bạn, nhưng đang phân vân và cân nhắc. 

Thứ 2, SB không phải là nam mà là người đồng tính nữ có phong cách ăn mặc và suy nghĩ khá nam tính, nhưng không có nhu cầu đổi giới tính từ nữ sang nam. Nhưng bạn này lại đột ngột đổi giới tính nam và ăn mặc khác lạ (cực kì nam tính đúng không?) như thế có thể là bạn đấy đang có sự thay đổi về nhận thức bản dạng giới. Bạn ấy có thể là một Transguy, sự nhận thức này cũng có thể ảnh hưởng đến của hai bạn vì theo một số bạn Transguy (vd: straight) mình biết thì đặc biệt chỉ thích và mong muốn có mối quan hệ với 1 straight girl=gái thẳng tưng. Khá là cứng nhắc. 

Vậy mình là straight girl, khi tiếp xúc với bạn ấy lúc bạn ấy chưa cắt tóc ngắn thì mình cảm nhận được bạn ấy rất nam tính và ngưỡng mộ tính cách đó. Đến khi cắt tóc tomboy thì mình hình dung ra bạn ấy là con trai và mình bắt đầu có cảm xúc mạnh mẽ từ đó, cảm giác an toàn. Giờ mình chỉ mong cả hai gặp lại nhau để mình có thể nói mà không phải nhắn tin vì tính mình khi gặp thì k biết nói gì mà về nhà lại nhắn tin nói nhiều. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lam.Linh    90
22 giờ trước, Sweetgirl đã nói:

Trước đây cả hai rất hợp nhau, gặp mình thì bạn ấy nói chuyện, nhưng có lúc hơi kì lạ giống con trai, mình nghĩ chắc do cá tính thôi. Khi về lại không nhắn tin trò chuyện gì hết, mình chỉ nghĩ đây chỉ là tình bạn mà thôi, mình từng nói với bạn ấy ‘ bạn là người bạn thân duy nhất và tốt nhất mà mình từng gặp’. Khi mình nhắn tin ‘ hãy là bạn bè của mình nhé’ thì không trả lời. Sau đó mình nhắn tin hai tháng chủ yếu độc thoại kiểu con gái như ‘mình thích cái cá tính và thần thái của bạn’, còn kêu thi the face nữa’ cũng k thấy trả lời, và tụi mình cũng không còn gặp nhau vì bạn ấy chuyển chỗ làm. Đến khi cảm xúc ngày một lớn dần mình mới nhận ra đó không phải là tình bạn,  đây là lần đầu tiên mình có cảm xúc với người bạn cùng giới và cũng là lần đầu tiên mình biết cảm giác đó. Lúc đó mình có nhờ shiper chuyển quà nhưng bạn ấy nhận rồi nhờ người khác trả lại mà không nói gì. Mình càng đau lòng hơn và nghĩ k lẽ do mình có vấn đề chứ k phải là bạn ấy. Mình k còn dám nhắn tin nữa. Khoảng 2 tháng sau đồng nghiệp bạn ấy nói ‘bạn ấy có dặn là nếu mình quyết định làm cái A... thì báo bạn ấy biết để bạn ấy  sắp xếp qua làm...cho mình. Và mình cũng quyết định chọn cái A. 1 tuần sau mình phát hiện bạn ấy đổi giới tính là ‘nam’, cách ăn mặc khác lạ. Bây giờ tim mình đau lắm, có lúc lại khóc vì sự im lặng đó. Mình chỉ mong gặp được bạn ấy, đứng nhìn từ xa thôi cũng mãng nguyện rồi. 

Suy nghĩ của con người, thật khó mà đoán và hiểu được. Nên mình chỉ đoán mò thôi nhé. Có vẻ như SB của bạn đang trong một giai đoạn lưỡng lự.

Thứ nhất, bạn ấy không chắc về tình cảm dành cho bạn, nên cố tình kéo dài khoảng cách. 

Thứ hai, bạn ấy cũng không biết ý nghĩa của bạn về tình yêu đồng tính là thế nào, nên cũng không dám tiếp cận bạn.

Thứ ba, bạn ấy có thể đang gặp những vấn đề khác, nên không muốn giao tiếp với ai khác trong thời gian này.

Hoặc là, bạn ấy cũng không muốn có tiến triển gì hơn với bạn nên chọn xa lánh.

Dù là gì đi nữa, bạn cũng cần tỏ rõ tình cảm của bạn với bạn ấy. Nếu bạn ấy vẫn mập mờ, thì có lẽ bạn ấy có chút cảm giác với bạn nhưng đang phân vân mà thôi. Bạn có thể tiến hành theo đuổi rồi.

Còn nếu bạn ấy từ chối thẳng hoặc mất liên lạc, thì thôi bỏ qua nhé bạn. Không phải tình yêu nào cũng được đáp trả.

Nói về theo đuổi, bạn chỉ cần là chính bạn thì tốt rồi. Việc tỏ tình chỉ là bước thứ nhất trong tình yêu mà thôi. Phía sau, cả 2 sẽ phải còn phải làm nhiều việc để hiểu nhau, thông cảm và yêu nhau hơn nữa. Chỉ cần nhớ là, khi yêu, bạn không còn là 1 người nữa, hãy giảm cái tôi ấy xuống, và cố gắng nghe cái tôi thứ 2 của bạn nhé.

Chúc bạn may mắn.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Sweetgirl    14
Vào 4/10/2018 vào 18:44 , Lam.Linh đã nói:

Suy nghĩ của con người, thật khó mà đoán và hiểu được. Nên mình chỉ đoán mò thôi nhé. Có vẻ như SB của bạn đang trong một giai đoạn lưỡng lự.

Thứ nhất, bạn ấy không chắc về tình cảm dành cho bạn, nên cố tình kéo dài khoảng cách. 

Thứ hai, bạn ấy cũng không biết ý nghĩa của bạn về tình yêu đồng tính là thế nào, nên cũng không dám tiếp cận bạn.

Thứ ba, bạn ấy có thể đang gặp những vấn đề khác, nên không muốn giao tiếp với ai khác trong thời gian này.

Dù là gì đi nữa, bạn cũng cần tỏ rõ tình cảm của bạn với bạn ấy. Nếu bạn ấy vẫn mập mờ, thì có lẽ bạn ấy có chút cảm giác với bạn nhưng đang phân vân mà thôi. Bạn có thể tiến hành theo đuổi rồi.

Còn nếu bạn ấy từ chối thẳng hoặc mất liên lạc, thì thôi bỏ qua nhé bạn. Không phải tình yêu nào cũng được đáp trả.

Nói về theo đuổi, bạn chỉ cần là chính bạn thì tốt rồi. Việc tỏ tình chỉ là bước thứ nhất trong tình yêu mà thôi. Phía sau, cả 2 sẽ phải còn phải làm nhiều việc để hiểu nhau, thông cảm và yêu nhau hơn nữa. Chỉ cần nhớ là, khi yêu, bạn không còn là 1 người nữa, hãy giảm cái tôi ấy xuống, và cố gắng nghe cái tôi thứ 2 của bạn nhé.

Chúc bạn may mắn.

Cảm ơn lời động viên đầy ý nghĩa của Lam.linh. Đối với mình thì mình k quan trọng người khác và gia đình xem mình là gì khi có tình cảm với người cùng giới, quan trọng là mình có niềm tin và có cảm xúc với người đó, cảm giác ấm áp và an toàn khi ở bên người đó là mình hạnh phúc rồi. 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Sweetgirl    14
Vào 3/10/2018 vào 20:57 , Bluesky đã nói:

Bạn kia cứ như :”tình trong như đã, mặt ngoài còn e” :))

Cả đêm mình k ngủ được, tối qua SB nhắn tin chúc ngày 20.10, 6 tháng chìm trong im lặng và giờ SB đã biết nhắn tin.

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bluesky    516
4 phút trước, Sweetgirl đã nói:

Cả đêm mình k ngủ được, tối qua SB nhắn tin chúc ngày 20.10, 6 tháng chìm trong im lặng và giờ SB đã biết nhắn tin.

Làm lơ đi cho bỏ ghét :))

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Sweetgirl    14
Vào 4/10/2018 vào 18:44 , Lam.Linh đã nói:

Chúc bạn may mắn.

SB nay đã biết nhắn tin rồi Lam.linh, tối qua SB nhắn tin chúc 20.10 sau 6 tháng chìm trong im lặng, có phải mình đang mơ không?

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Sweetgirl    14
12 phút trước, Bluesky đã nói:

Làm lơ đi cho bỏ ghét :))

Nhỡ SB giận rồi thì sao, SB giận dai lắm

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Bluesky    516
9 phút trước, Sweetgirl đã nói:

Nhỡ SB giận rồi thì sao, SB giận dai lắm

Giận dai liên quan đến tính cách từng người chứ k phải sb là giận dai nhé. Nói vậy oan cho những người khác lắm :))

Phải làm tăng giá trị mình lên, giận thì dẹp, nghỉ phẻ. Sb thì k nên giận ba cái chuyện này, để họ theo đuổi mình đi, đừng theo đuổi họ hoài :))

• Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Sweetgirl    14
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
2 giờ trước, Bluesky đã nói:

Giận dai liên quan đến tính cách từng người chứ k phải sb là giận dai nhé. Nói vậy oan cho những người khác lắm :))

Phải làm tăng giá trị mình lên, giận thì dẹp, nghỉ phẻ. Sb thì k nên giận ba cái chuyện này, để họ theo đuổi mình đi, đừng theo đuổi họ hoài :))

Ý mình nói là SB của mình giận dai lắm chứ k phải nói SB chung. SB đã biết tập nhắn tin. 

Được chỉnh sửa bởi Sweetgirl

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Lam.Linh    90

Vậy thì khả quan hơn rồi, chúc mừng bạn. ;)

20.10 mình chờ mãi ko thấy ma nào chúc mừng, buồn quá đây này. =))

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Sweetgirl    14
5 phút trước, Lam.Linh đã nói:

Vậy thì khả quan hơn rồi, chúc mừng bạn. ;)

20.10 mình chờ mãi ko thấy ma nào chúc mừng, buồn quá đây này. =))

Mình chủ động nhắn tin chúc mừng mà nghĩ chắc im re luôn, ai ngờ 30 phút sau nhắn lại mới ghê chứ, coi chịu nổi không. Vậy mình chúc bạn sau ngày 20.10 nhiều niềm vui và hạnh phúc nha. 

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Sweetgirl    14
1 giờ trước, evangeline đã nói:

tính cách như bao người bình thường khác

K biết có phải đa số sb đều vậy k nhưng sb của mình đôi lúc lạ lùng, lạnh lùng...

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Vào 26/9/2018 vào 20:45 , Kidhamham đã nói:

Cua sb có gì mà khó.  Sb mềm èo hay cứng ngắt cũng giống nhau ở chỗ thích gái nào đẹp nè, õng ẹo nè hay tỏ ra yếu đuối khiêng cái ghế kg nổi nè,  thích được gái nhờ vả nè.  Nói chung cứ bánh bèo mong manh dễ vỡ là câu dc ngay :laugh:

Sao mm kua hoài k được. Mãi mơis có ng thanh lí hàng ế cho. Mà ng đó lại điệu hơn cả mm :(( 

Tui thấy mấy ng sb thích mấy ng men men ý. Mấy ng cá tính mạnh sẽ thích men lì hơn õng ẹo. Một ng sb cá tính mạnh mà gặp điêun điệu õng ẽo sẽ kêu trời ơi thấy gớm. Có cái ghế k khiêng nủi ong eo nhìn ngứa cả mắt. 

Mà đã ngứa mắt nhao sao mà thích nủi

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now