Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
penci25

Buồn vì 1 người

Recommended Posts

penci25    14

Thật sự buồn và thất vọng !

1 người mình dành hết tình yêu thương , tôi định hướng công việc cho em, động viên em học thêm này học kia để có công việc nghề nghiệp ổn định. Trong mấy tháng em chỉ ở nhà và ăn học thôi, cuối cùng em cũng vào làm 1 công ty đúng nghề mà em theo đuổi...

Thế rồi làm được 1 năm em thay đổi tính cách, em hay cáu với tôi, ít quan tâm tôi hơn trước, không cho tôi làm chuyện ấy...nhưng tôi cũng thôi không giận em

Rồi em hay chat với bạn nước ngoài đang ở VN để luyện tiếng anh, tôi cũng không cấm, nhiều khi tôi nghĩ lỡ có ai tán tỉnh em rồi em thay đổi theo ty mới thì sao, tôi rất sợ em rung động với ai đó.

1 lần tôi xem nghi ngờ nên xem đt của em xong em biết tôi xem đt nên em rất giận và nói em không thích ai kiểm soát, ai cũng có cái riêng tư... từ đó tôi không xem nữa vì sợ em lại buồn lại cáu.

Em đi làm cv nhiều áp lực hơn công việc của tôi nên tôi cũng hết sức có thể làm cho em được vui , ko dám tỏ ra buồn chán hay cáu giận em vì sợ em buồn. Em muốn gì, thích gì tôi cũng đồng ý.

Nhưng không hiểu sao tôi luôn có cảm giác em sắp rời ra tôi vì thực tế em có từng nói rằng: "cứ yêu thôi chứ không thể nói trước được điều gì, nếu 1 ngày em có người khác hoặc anh có nguoi khác thì sao, không ai nói trước được, mình lúc nào cũng phải chuẩn bị tâm lý và mạnh mẽ sống tốt vì bản thân mình..."những lời em nói làm tôi rất buồn, bây giờ em không nói kế hoạch sau này của chúng tôi như ngày xưa em và tôi hay bàn nữa. Dường như em vẫn yêu tôi nhưng lại đang tìm 1 người tốt hơn tôi để lấy chồng. Dường như Em không xác định ở với tôi suốt đời .

Tôi suy nghĩ nhiều nhưng ko biết mình nên làm gì, cứ ở với em như vậy đến đâu hay đến đó hay là chủ động nói chia tay em khi mà tôi còn rất yêu em.

Mong các bạn cho tôi lời khuyên!

• Like 1
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Thuydocthan    565
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

tui nghĩ là hai bạn sống với nhau  có gì khúc mắc thì nên nói ra để hiểu nhau hơn, bạn nên nói suy nghĩ của mình ra cho bạn kia hiểu mình đang nghĩ gì rồi hai bên cùng nhau giải quyết vấn đề.

bạn ko nên suy nghĩ một mình rồi giải quyết vấn đề của cả hai một mình là ko đúng, bạn phải trao đổi với bạn kia rồi cùng nhau giải quyết  mới được  .

tui nghĩ là nếu cả hai bạn còn iu nhau thì khi bạn nói ra thì mọi khúc mắc sẽ được giải quyết hết thôi.

nếu bạn kia iu bạn thì sẽ ở bên bạn suốt đời, còn ko thì cô ấy sẽ tìm một bến đỗ khác thôi cho nên wan trọng là bạn phải bít cô ấy có iu bạn hay ko để mà tính  chứ ?

Được chỉnh sửa bởi Thuydocthan

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    14
54 minutes ago, Thuydocthan said:

tui nghĩ là hai bạn sống với nhau  có gì khúc mắc thì nên nói ra để hiểu nhau hơn, bạn nên nói suy nghĩ của mình ra cho bạn kia hiểu mình đang nghĩ gì rồi hai bên cùng nhau giải quyết vấn đề.

bạn ko nên suy nghĩ một mình rồi giải quyết vấn đề của cả hai một mình là ko đúng, bạn phải trao đổi với bạn kia rồi cùng nhau giải quyết  mới được  .

tui nghĩ là nếu cả hai bạn còn iu nhau thì khi bạn nói ra thì mọi khúc mắc sẽ được giải quyết hết thôi.

nếu bạn kia iu bạn thì sẽ ở bên bạn suốt đời, còn ko thì cô ấy sẽ tìm một bến đỗ khác thôi cho nên wan trọng là bạn phải bít cô ấy có iu bạn hay ko để mà tính ?

Hai đứa cũng nói chuyện với nhau rồi nhưng mình cũng ko biết cô ấy đang nghĩ gì nữa, hỏi thì cô ấy nói là giờ chỉ lo công việc thôi chứ ko nghĩ nhiều. Mình thì hay nhường nhịn cô ấy và chịu đựng vậy. Khi ngồi ăn cơm mà nói chuyện về gia đình người khác kiểu lấy nhau nhưng ko yêu nhau, rồi vợ đi làm ko muốn về nhà ...thì cô ấy nói rằng " ở ko yêu nhau mà lấy nhau thì chả thế, ở với nhau lâu sẽ chán thôi..".  làm mình lại nghĩ hay cô ấy cũng chán mình rồi nhỉ

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Thuydocthan    565
Bây giờ, penci25 đã nói:

Hai đứa cũng nói chuyện với nhau rồi nhưng mình cũng ko biết cô ấy đang nghĩ gì nữa, hỏi thì cô ấy nói là giờ chỉ lo công việc thôi chứ ko nghĩ nhiều. Mình thì hay nhường nhịn cô ấy và chịu đựng vậy. Khi ngồi ăn cơm mà nói chuyện về gia đình người khác kiểu lấy nhau nhưng ko yêu nhau, rồi vợ đi làm ko muốn về nhà ...thì cô ấy nói rằng " ở ko yêu nhau mà lấy nhau thì chả thế, ở với nhau lâu sẽ chán thôi..".  làm mình lại nghĩ hay cô ấy cũng chán mình rồi nhỉ

tui hỏi bạn nè bạn thấy cô ấy có iu bạn ko?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    14
17 minutes ago, Thuydocthan said:

tui hỏi bạn nè bạn thấy cô ấy có iu bạn ko?

thì mình thấy cô ấy vẫn quan tâm tới mình có điều không được như trước thôi, hỏi thì cô ấy cũng nói còn yêu nhưng không nhiều như trước nữa.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Thuydocthan    565
54 phút trước, penci25 đã nói:

thì mình thấy cô ấy vẫn quan tâm tới mình có điều không được như trước thôi, hỏi thì cô ấy cũng nói còn yêu nhưng không nhiều như trước nữa.

vậy là cô ấy cũng chán bạn rồi đó nên mới ko iu nhìu như trước nữa,  lí do tại sao vậy?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
greyrain    10
9 giờ trước, penci25 đã nói:

Thật sự buồn và thất vọng !

1 người mình dành hết tình yêu thương , tôi định hướng công việc cho em, động viên em học thêm này học kia để có công việc nghề nghiệp ổn định. Trong mấy tháng em chỉ ở nhà và ăn học thôi, cuối cùng em cũng vào làm 1 công ty đúng nghề mà em theo đuổi...

Thế rồi làm được 1 năm em thay đổi tính cách, em hay cáu với tôi, ít quan tâm tôi hơn trước, không cho tôi làm chuyện ấy...nhưng tôi cũng thôi không giận em

Rồi em hay chat với bạn nước ngoài đang ở VN để luyện tiếng anh, tôi cũng không cấm, nhiều khi tôi nghĩ lỡ có ai tán tỉnh em rồi em thay đổi theo ty mới thì sao, tôi rất sợ em rung động với ai đó.

1 lần tôi xem nghi ngờ nên xem đt của em xong em biết tôi xem đt nên em rất giận và nói em không thích ai kiểm soát, ai cũng có cái riêng tư... từ đó tôi không xem nữa vì sợ em lại buồn lại cáu.

Em đi làm cv nhiều áp lực hơn công việc của tôi nên tôi cũng hết sức có thể làm cho em được vui , ko dám tỏ ra buồn chán hay cáu giận em vì sợ em buồn. Em muốn gì, thích gì tôi cũng đồng ý.

Nhưng không hiểu sao tôi luôn có cảm giác em sắp rời ra tôi vì thực tế em có từng nói rằng: "cứ yêu thôi chứ không thể nói trước được điều gì, nếu 1 ngày em có người khác hoặc anh có nguoi khác thì sao, không ai nói trước được, mình lúc nào cũng phải chuẩn bị tâm lý và mạnh mẽ sống tốt vì bản thân mình..."những lời em nói làm tôi rất buồn, bây giờ em không nói kế hoạch sau này của chúng tôi như ngày xưa em và tôi hay bàn nữa. Dường như em vẫn yêu tôi nhưng lại đang tìm 1 người tốt hơn tôi để lấy chồng. Dường như Em không xác định ở với tôi suốt đời .

Tôi suy nghĩ nhiều nhưng ko biết mình nên làm gì, cứ ở với em như vậy đến đâu hay đến đó hay là chủ động nói chia tay em khi mà tôi còn rất yêu em.

Mong các bạn cho tôi lời khuyên!

Nói trắng ra là em này đang trên con đường đủ lông đủ cánh rồi, đang tập bay để cất cánh bay khỏi cái tổ của bạn khi mà em ý tìm được cái tổ khác tốt hơn ^^

"Cứ yêu thôi chứ không thể nói trước được điều gì, nếu một ngày em có người khác hay em có người khác thì sao..." cái câu phong phanh này là đang chuẩn bị tinh thần trước cho bạn đó, nói trước để sau này xảy ra bạn khỏi bất ngờ, đỡ sốc.

Một người nếu yêu bạn thì trong lòng chỉ có bạn thôi không quan tâm ai khác nữa cả. Và, một người trong sạch thì có thể thấy khó chịu vì bị lén lút xem đt sau lưng vì sự riêng tư và cảm thấy mình không được tin tưởng thôi. Còn khi nếu bạn muốn xem đường đường chính chính bảo là "Tôi muốn xem phone của em, và em cũng có thể làm ngược lại vậy, mong giữa hai ta không có gì giấu giếm, không có bí mật gì cả." Nếu đã nói như vậy mà cô ta còn tỏ thái độ cáu bẩn thì phải xem lại. Cô ta có thể lấy lí do bạn kiểm soát quá khiến cô ta ngột ngạt, không còn tiếng nói chung trong mqh để break-up khi có đối tượng khác.

Một mối quan hệ khi đã có sự nghi hoặc thì khó mà yên ổn được vì bạn cứ nghĩ đến nó hoài. Cô kia nếu thương bạn thì đã biết đường mà vỗ về bạn giúp bạn đỡ bất an chứ không phải sửng cồ lên như vậy. Tất cả có lẽ chỉ là sự biết ơn không hơn không kém. Sự có mặt của bạn còn chút ý nghĩa nên cô ta mới để bạn lại, vì để lại đó cũng chả mất mát gì, lại có người chăm sóc mình thoải mái từ a tới z. 

Bạn nên một lần nói chuyện thẳng thắn xác nhận rõ lại tình cảm của cô ta với mình.

Khi nói chuyện nhìn thẳng vào mắt nhau mà nói. 

Chuyện kết thúc là sớm hay muộn mà thôi! Mạnh mẽ lên!

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
July    120

Những gì mình đã làm cho người ta là vì mình muốn làm , lúc mà mình làm mình cũng đựoc vui phải không? Nên thôi đừng nghĩ ngợi về những điều đó nữa.

Mối quan hệ tình cảm là một quan hệ bình đẵng , đòi hỏi sự tôn trọng vàtrách nhiệm, cái rắc rối trong quan hệ tình cảm là hai người trong cuộc thường không có sự đồng bộ về “quyền”, tuy vậy chử cấm không nên dùng ở đây, vì chưa chắc mình dùng được, không hiệu qủa và làm tinh thần mệt mỗi.

Cuối cùng , nếu mình không có được niềm vui trong cuộc sống lứa đôi, cảm thấy lo sợ trong tương lai, thì tốt nhất là buông bỏ. Rời bỏ một người mà mình đang “mê say”, nó không phải làđiều dễ dàng,  nhưng em nghĩ coi em có thể ở lại để tiếp tục bị tổn thương không?

• Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Enri    12

Dấu hiệu như vậy, lời nói như vậy, kể ra ai cũng thấy cả rồi, bạn cũng chính là nên chuẩn bị tâm lý đi là vừa. 

Cứ nói chuyện và thẳng thắn với nhau đi bạn. Yêu mà ko tin tưởng, ko muốn gắn bó, mà phải chịu đựng, dè chừng nhau thì cho nhau lối đi riêng. Chẳng thà vậy mà ai cũng được hạnh phúc. Sẽ tốt hơn! :) 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now