Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
Annhien34

An Nhiên

Recommended Posts

Annhien34    110

13.11.2018

Vậy là 8 tháng trôi qua, không biết mình đã sống những ngày qua như thế nào, cuộc đời tự trôi đi hay mình để cuộc đời xô đi

Không biết mình đã tồn tại như thế nào, yêu, được yêu, có được rồi lại mất đi, thất vọng, chia xa, nghi ngờ, đau khổ, yếu đuối, hoang mang, vật vã, ...

Thôi thì mượn lời bài hát đi vậy:

"...Đời ngược xuôi trắng đen tôi cũng hiểu thấu

nếu còn yêu đâu ai rời đi

Hàng triệu lý do bỏ rơi một người

Người ở lại chợt như kẻ ngốc chẳng biết thế nào

Khi một ai đã muốn ra đi cho dù ta có tốt ích gì? 

Khi chợt lời nói đối phương lạ kỳ thì cũng là lúc nên thôi nghĩ suy

Nếu ai đó muốn ở lại, bao gian khó cũng đâu đáng ngại.

Ai cũng biết cách xây giữ tình yêu

Triệu những lý do chia tay chỉ là hết yêu..."

Edited by Annhien34
  • Sad 1

Annhien34    110

02.12.2018

Mấy hôm rồi buồn quá buồn, nhưng giờ cũng bình tâm lại đôi chút, suy nghĩ về mọi việc, đầu mình cứ như tua lại từng đoạn đường mình đã trải qua, cũng không đến nỗi nào. Nói là sống tốt thì không hẳn nhưng không phải tệ, chưa bao giờ hài lòng với bản thân mình vì có những thứ mình cứ không dứt khoát nên ...

Tự bao giờ mình trở thành tự kỷ rồi, giờ ngồi nghĩ lại đã bao lâu rồi mình không đi cf nói chuyện với bạn bè, có dịp nào tụ tập với bạn bè, nói chuyện 8? Ở cả 2 thế giới dường như mình không gia nhập vào đâu cả, tự bản thân mình cứ dần dần sống một mình, nghĩ, làm, ăn, ngủ,... À quên dạo này còn có con chó :). Chắc mình đang luyện để vài bữa ra hoang đảo sống...

Vốn dĩ khi còn nhỏ mình cũng đã hay một mình, nên giờ cũng không đến nỗi nào. SG đông đúc náo nhiệt mà cô đơn vẫn cô đơn...

• Like 3
  • Thanks 1

Annhien34    110

07.12.2018

Sáng nay đi tập thể dục với Mun, do xuống hơi trễ nên sau khi đi 3 vòng chung cư định dắt Mun đi lên để chuẩn bị đi làm nhưng Mun k chịu, muốn ghé vào chỗ ghế xích đu chơi, thấy mình co kéo với Mun bác kia bảo cho Mun vào chơi chút, bác bảo chào Mun bà về Bắc đây, bà về phụ anh con trai đang mở hàng buôn, mình vào ngồi nói chuyện với bác một lúc. Từ lúc có Mun, mối quan hệ với thế giới xung quanh mình mở rộng hơn do Mun nhiều chuyện thích giao lưu, :)  . Sao một hồi nói chuyện mình chúc bác về bắc khoẻ mạnh, không biết khi nào mới gặp lại bác. Bác có vẻ quý Mun.

Chở Mun đi làm, chạy trên con đường ngang quán cf đó, tình cờ thấy dáng em lập tức muốn ghé vào mua ly cf, nhưng đã trễ giờ làm với lại chở Mun cũng hơi bất tiện và suy nghĩ cũng lập tức chùng xuống bởi lẽ nhìn thấy em trong 5 phút chờ cf rồi sao nữa, chỉ có thêm đau lòng thôi, thôi thì đi luôn nhưng tâm trạng chùng hẳn xuống muốn khóc, chắc lúc đó mắt mình đã đỏ...

Nhớ lúc trước mỗi sáng chỉ cần nhìn thấy em thì như được tiếp thêm sinh lực, chỉ một nụ cười của em thôi cũng đủ làm tim mình ấm áp vậy mà giờ đây thấy em là tim mình lại đau...

• Like 2

Annhien34    110

12/12/2018

Mấy hôm nay tâm trạng không ổn chút nào

Cảm thấy bản thân mình như thế nào mới để cho người khác đối xử với mình như thế đấy, chính mình cho họ quyền đối xử với mình như thế. Vẫn không biết chấn chỉnh bản thân của mình như thế nào hết.

Ở một cái thế giới thu nhỏ là cty thì nhân tình thế thái, đối nhân xử thế cũng đã khó rồi, không biết rõ ai thật sự tốt, ai không tốt, à không cái chữ “tốt”này chưa phù hợp, phải dùng chữ gì mới đúng ta? Tốt nghe có vẻ hoàn thiện quá, tử tế chắc có lẽ đúng hơn, chưa chắc tử tế đã đúng nhỉ? Ai tử tế với mình và mình tử tế với người đó.

Ai thật sự xem mình là bạn, ai là người ngấm ngầm chờ cơ hội để nhấn mình thêm mấy cái? Mình không thích cái kiểu thế giới đó nhưng biết sao được, có không muốn nhưng mình cũng phải chấp nhận thôi, giờ ở đâu cũng thế thôi, không có ai thật sự tốt với người khác. Ngay cả bản thân mình còn chưa thật sự đối tốt với bản thân mình mà.

Khi bản thân mình buồn dường như cả thế giới sẽ quay lưng lại với mình, sẽ chẳng có ai thật sự hiểu được đâu, cả bản thân mình đôi khi còn tự mâu thuẫn. Muốn sống thật với những cảm xúc những suy nghĩ, muốn sống cuộc đời vui vẻ tự do tự tại nhưng sao khó quá.

Có lẽ nhìn lại quãng thời gian 1 năm trước bản thân mình chưa từng bao giờ rơi vào tình trạng đáng báo động như bây giờ, cũng có hỉ, nộ, ái, ố nhưng tình trạng báo động như vầy thì chưa bao giờ. Chắc xì trét nặng rồi.

• Like 3

HiNhien    253

Vì lòng người là giấy

Trong cái chốn thị phi gọi là Công ty thì không có chữ “bạn” chỉ có “đồng nghiệp” và lợi ích cá nhân. Khi đụng chạm đến lợi ích cá nhân thì người mình nghĩ thân càng là người trở mặt nhanh nhất và là người đâm mình cú chí mạng nhất, bởi vì họ sợ. Sợ lợi ích của họ bị ảnh hưởng, nhưng họ chẳng bao giờ hiểu từ đầu mình đã bỏ cuộc chỉ vì 1 chữ “thân” thương. Đúng là thương người - hại mình.

Cho nên trước khi để thế giới quay lưng với mình, mình chấp nhận từ bỏ cả thế giới. Bởi vì ko ai có thể can đảm đem tâm can cho người khác chà đạp mãi được. Niềm tin, lòng thương người - tất cả đều là những thứ quý hiếm đến đáng thương

• Like 1

Annhien34    110
18 minutes ago, HiNhien said:

Cho nên trước khi để thế giới quay lưng với mình, mình chấp nhận từ bỏ cả thế giới. Bởi vì ko ai có thể can đảm đem tâm can cho người khác chà đạp mãi được. Niềm tin, lòng thương người - tất cả đều là những thứ quý hiếm đến đáng thương

Cám ơn bạn. Nhờ những dòng của bạn mà mình nhận ra mình đáng thương đến mức nào. Dù sao vẫn muốn đem cái tâm của mình đối đãi tốt với mọi người xung quanh, dù có đôi lúc cũng giận hết cả thế giới, giận cả bản thân mình. Trách người chi bằng trách bản thân mình trước, muốn người ta tôn trọng mình thì bản thân mình phải tôn trong và thương yêu mình trước. :) 

HiNhien    253
18 phút trước, Annhien34 đã nói:

Cám ơn bạn. Nhờ những dòng của bạn mà mình nhận ra mình đáng thương đến mức nào. Dù sao vẫn muốn đem cái tâm của mình đối đãi tốt với mọi người xung quanh, dù có đôi lúc cũng giận hết cả thế giới, giận cả bản thân mình. Trách người chi bằng trách bản thân mình trước, muốn người ta tôn trọng mình thì bản thân mình phải tôn trong và thương yêu mình trước. :) 

Trên đời này chẳng ai yêu thương mình mà ko đòi hỏi gì ngoại trừ ba mẹ. Có nhiều người mình tốt với họ 7 phần, nhưng họ lại nghĩ mình còn nợ họ 3 phần. Cứ đem tâm cho đi quài mà ko nhận lại thì rồi cũng chẳng còn gì để cho, mỗi lần rơi rụng đi một ít, cầm lên chấp vá lại nghĩ rằng nó vẫn đẹp theo một cách khác nhưng thực tế chỉ có bản thân mới hiểu được cái khoảng không trống hoác ko bao giờ có thể lấp đầy lại được...vẫn còn tiếp tục chứ? ^_^

Edited by HiNhien
  • Like 1

lovestar    339

Chia sẻ với chủ nhà chút, bản thân mình may mắn nên đi đâu làm gì gần như đều gặp ng tử tế thậm chí là quý nhân. Nên bạn đừng vôi bi quan nè, đâu đó xung quanh vẫn còn nhiều ng tốt lắm, nói vậy k phải để trở nên dễ bị lừa nha bạn, vẫn phải luôn cảnh giác ng k tốt mà vì vốn dĩ đó mới là xã hội, hì 

có ng nói với mình thế này nè: k phải bạn sống tốt, sống tử tế thì ng khác cũng như vậy. Những việc của bản thân nhiều khi còn k kiểm soát dc thì lam sao kiểm soát dc ng khác hen, vậy nên mặc kệ ng ta sống thế nào, minh cứ cố gắng sống tốt thoii, vì khi làm việc tốt chính mình dc  lợi mà- đó chính là dc niềm vui. Khi nghe vậy mình ngẫm thấy đúng ah, nên tự nhiên cũng thấy lòng nhẹ hơn khi gặp phải ng k tốt, hì.

chúc bạn sớm lấy lại tinh thần nhé. :)

• Like 2

Annhien34    110
27 minutes ago, HiNhien said:

Trên đời này chẳng ai yêu thương mình mà ko đòi hỏi gì ngoại trừ ba mẹ. Có nhiều người mình tốt với họ 7 phần, nhưng họ lại nghĩ mình còn nợ họ 3 phần. Cứ đem tâm cho đi quài mà ko nhận lại thì rồi cũng chẳng còn gì để cho, mỗi lần rơi rụng đi một ít, cầm lên chấp vá lại nghĩ rằng nó vẫn đẹp theo một cách khác nhưng thực tế chỉ có bản thân mới hiểu được cái khoảng không trống hoác ko bao giờ có thể lấp đầy lại được...vẫn còn tiếp tục chứ? ^_^

Tình cờ hay sao bạn lại có thể nói đúng tâm trạng hiện giờ của mình???

Annhien34    110
26 minutes ago, lovestar said:

Chia sẻ với chủ nhà chút, bản thân mình may mắn nên đi đâu làm gì gần như đều gặp ng tử tế thậm chí là quý nhân. Nên bạn đừng vôi bi quan nè, đâu đó xung quanh vẫn còn nhiều ng tốt lắm, nói vậy k phải để trở nên dễ bị lừa nha bạn, vẫn phải luôn cảnh giác ng k tốt mà vì vốn dĩ đó mới là xã hội, hì 

có ng nói với mình thế này nè: k phải bạn sống tốt, sống tử tế thì ng khác cũng như vậy. Những việc của bản thân nhiều khi còn k kiểm soát dc thì lam sao kiểm soát dc ng khác hen, vậy nên mặc kệ ng ta sống thế nào, minh cứ cố gắng sống tốt thoii, vì khi làm việc tốt chính mình dc  lợi mà- đó chính là dc niềm vui. Khi nghe vậy mình ngẫm thấy đúng ah, nên tự nhiên cũng thấy lòng nhẹ hơn khi gặp phải ng k tốt, hì.

chúc bạn sớm lấy lại tinh thần nhé. :)

Cảm ơn bạn, mình cũng mong là sẽ sớm lấy lại tinh thần, cả năm nay thật sự không còn là bản thân của mình rồi

HiNhien    253
5 phút trước, Annhien34 đã nói:

Tình cờ hay sao bạn lại có thể nói đúng tâm trạng hiện giờ của mình???

Bởi vì trải qua nên mới thấu hiểu

• Like 1

Annhien34    110
21 hours ago, HiNhien said:

...Cứ đem tâm cho đi quài mà ko nhận lại thì rồi cũng chẳng còn gì để cho, mỗi lần rơi rụng đi một ít, cầm lên chấp vá lại nghĩ rằng nó vẫn đẹp theo một cách khác nhưng thực tế chỉ có bản thân mới hiểu được cái khoảng không trống hoác ko bao giờ có thể lấp đầy lại được...vẫn còn tiếp tục chứ? ^_^

Hqua thật sự khi nghe HiNhien nói những điều trên mình đã cứ nghĩ giống như bạn đang biết mình là ai, đang có chuyện gì xảy ra trong cái tâm trạng rối nùi của mình, có khi mình nghĩ HiNhien là người quen cũng nên, kakaka...

Vẫn còn tiếp tục chứ? là cái câu mà mình đã tự hỏi bản thân không biết bao nhiêu lần? Tự hỏi là mình đủ sức để tiếp không? tự hỏi là người ta có đủ kiên nhẫn để chịu đựng mình tiếp không, tự hỏi là khi nào mình ngã gục hay là vững bước tiếp một mình trên con đường của mình? Thấy mình làm những điều vô nghĩa quá, thấy mình bỏ phí cuộc sống của mình quá...

• Like 1

Annhien34    110

23/12/2018

Có một khoảng thời gian không dám nghe nhạc Lệ Quyên bởi vì tâm trạng không tốt, nghe nhạc lại suy ngẫm lời bài hát, lại thêm nữa đây là thể loại nhạc mà bạn ấy thích, bây giờ thì có thể nghe lại rồi ^_^

Tự cũng thấy mình thưởng thức cuộc sống, thời gian rãnh rỗi một mình rất thú vị, không lệ thuộc vào ai, không phải cuốn quýt vì ai đó, không lệ thuộc vào cảm xúc của ai hết,…

https://nhacpro.net/album/tuyen-tap-nhung-ca-khuc-hay-nhat-cua-le-quyen.html

• Like 3

Annhien34    110

28/12/2018

Hnay ngày đi làm cuối năm, khỏi tổng kết cũng biết một năm qua cái gì cũng đạt kỷ lục: một năm tệ nhất từ trước đến nay. 

Cứ tưởng rằng buông bỏ cái gì cũng dễ dàng, cứ tưởng là mình cứng rắn mạnh mẽ, cứ tưởng... đời có bao nhiêu cái tưởng

Một năm không ra gì, phải biết thương lấy thân mình

Annhien34    110

31/12/2018

Còn tiếng nữa là năm 2018 khép lại

Một năm có nhiều biến động thay đổi của mình, thấy mình vẫn còn nhiều điều học hỏi, khám phá, vẫn có những người bạn không biết mình là ai nhưng vẫn luôn an ủi, động viên, cổ vũ mình,... 

Một năm trôi qua với những gì của quá khứ mình sẽ cố để nó lại ở đâu đó, để sau này nhìn lại

Chúc mọi người có một năm mới như ý, hạnh phúc ❤️❤️❤️❤️

Annhien34    110

27/01/2019

Buổi sáng sớm nay trời se lạnh, cảm giác không khí thật trong lành, đi dạo buổi sáng dưới chung cư mà cảm thấy thật bình yên khác với không khí ồn ào náo nhiệt của những ngày giáp Tết, cảm thấy thích cái góc nhỏ dưới chung cư với mấy chậu hoa của các chú về hưu, vài món đồ chơi của trẻ con, cái xích đu mình ngồi nhìn con Mun chơi đùa. Ngày mai rồi lại bắt đầu những ngày ồn ào náo nhiệt của chợ Tết ở quê. 

Cảm thấy mình không bắt nhịp được với cuộc sống, cảm thấy mình đứng bên lề nhưng sao vẫn yêu cái TP này "Cái Tp có thể có những người mà ta yêu, nhưng nào có những người yêu ta... bởi nếu thế họ đã cùng ta đi đến chân trời góc bể, làm gì có những giới hạn cho những yêu thương" mượn lời trích dẫn trong một quyển sách nói lên tâm trạng của mình

• Like 3

Annhien34    110

27/12 AL

Tự dưng hnay người lại nt chúc mình ăn Tết vui vẻ, mình cũng ko trả lời, có lẽ hơi bất lịch sự nhưng vậy sẽ tốt hơn. Nói vậy chứ mình cũng cảm thấy buồn buồn, xong vô đọc lại nk thì nước mắt đâu lại rơi, cái tâm trạng và cảm xúc vẫn còn nguyên như lúc mình ngồi viết những lời đó. Dù sao cũng còn cảm xúc chứ k đến nỗi trơ ra. Nhưng giờ mình đã tạm ổn dù đôi lúc thấy những khoảng trống vô hình

Đã có một bước tiến khá rõ là mình ko còn trông đợi điều gì, cũng ít nghĩ về ng đó. Cảm thấy mình nên sống cuộc đời của mình không sống cuộc đời của ai khác

Edited by Annhien34
  • Like 1

Annhien34    110

Mùng 5 Tết,

Vậy là kết thúc kỳ nghỉ Tết, trở lại SG sớm vì sợ sẽ gây nên tình trạng kẹt xe ở phía Tây TP

Muốn bản thân thay đổi nhiều thứ nhưng cứ từng bước một thôi, mình cũng ko có nhiều thời gian cho cuộc đời để mà lãng phí vì nhưng chuyện ko đâu

Có nhiều điều được đặt ra trong năm nay nên cố gắng lên

Bỏ con Mun lại nhà cho mẹ chăm, mong là mọi việc sẽ tốt

• Like 2

Annhien34    110

Mùng 8

Chưa thật sự khởi động công việc trong năm mới, cũng có nhìn công việc phải làm, nhưng không khí Tết vẫn còn vương vấn :) 

Mấy ngày nay vẫn có cảm giác nhớ Mun, vẫn chưa quen khi về nhà không thấy Mun mừng rối rít, chưa quen với việc không phải lau dọn thường xuyên (cái này giống bị bệnh nè, quen làm ôsin cho boss), sáng sáng không có ai kêu dậy một cách tích cực và có phần quá khích :((, thương nó không có ai để cắn, không có ai chơi, không có ai ôm vuốt ve (dù có vẻ nó không thích bị ôm chặt).

Hôm mới đi, mẹ gọi lên nói Mun tuột dây đi mất, bị buồn cả ngày, xong nói không có nuôi con gì nữa, bởi cảm giác mất mát thật đau lòng cứ như mất người thương iu. Nuôi rồi mến tay mến chân, mình nghĩ chắc mình nhớ nó chứ nó không nhớ mình nhiêu đâu. Haizz, bắt nhốt con SN của mình lại thôi :((( 

Bắt đầu khởi động việc chạy bộ buổi sáng, 2 ngày rồi mới chạy nên cơ có hơi đau, ráng lên vài bữa sẽ quen, cố gắng để giữ sức khoẻ để tinh thần không xuống dốc nữa.

• Like 1
  • Sad 1

Annhien34    110

14.02.2019

Sáng nay ghé mua cf, mà sao cf đắng quá, đắng vì lúc đi ra thấy ai đó :((( , nhưng mà cũng không đến nỗi nào, không còn đau nhiều nữa, gì thì cũng sẽ qua thôi. 

Đã bảo là sẽ cố không sân si gây thêm “nợ” ở đời nữa mà sao “tâm” mình không “tịnh” đc ;))

Annhien34    110

19.02.2019

Muốn viết nhiều lắm vì hôm nay có nhiều cảm xúc từ hp sang đau, vui buồn đủ thứ hết nhưng sao không viết được nên thôi.

Một ngày đầy tâm trạng.

Annhien34    110

27.02.2019

Mình của một năm trước là một kẻ mất phương hướng, mất hết tự tin, mất hết niềm tin và hy vọng, mình đã từng nghĩ làm sao mình sống được.

Mình của hôm nay đã biết tự thương lấy bản thân mình cho dù không ai thương mình.

Cũng cố gắng rất rất nhiều để bước ra khỏi quá khứ và cũng nhờ sự trợ giúp của bạn bè, người luôn sẵn sàng "tạt nước đá lạnh" cho mình tỉnh mỗi khi lại bắt đầu nổi cơn. Dù sao cũng đã thấy khá hơn rất nhiều rồi, mặt đã bớt nhăn nhó khó ưa hơn. 

Vẫn luôn cố gắng mỗi ngày

• Like 1