Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Annhien34

An Nhiên

Recommended Posts

Annhien34    57

28.02.2019

Sáng nay chạy bộ xong, tự dưng lại nghĩ ngợi sao mình có số "đào bông" nhỉ, quen biết hay chơi thân thân với ai một thời gian thì người ta sẽ có bến đỗ hp, mà còn có xu hướng là có yếu tố "ngoại quốc" :(( . Số mình là số con gì vậy nè? Cần "xét" lại bản thân mình hay mặc kệ ta nhỉ? dù sao mình cũng làm cho người khác hp (một cách gián tiếp) :lolu:

MÌnh nhớ có một thời gian mình bảo mấy đứa em đứa nào muốn "thoát ế", muốn "xuất ngoại" thì tốt với chị chút đi nha, tích cực dẫn chị đi chơi, đi ăn uống giải trí này nọ :biggrin: vậy mà tụi nó đâu có tin, thiệt là...

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
Annhien34    57

07.03.2019

Thời điểm này một năm trước mình đã như kẻ không thiết tha gì cuộc sống, đã nghĩ là cuộc sống nay không còn gì để cho mình tiếp tục, nhưng mình có một điều quan trọng phải làm nên phải cố gắng hết sức. Một năm trôi qua với nhiều điều thay đổi cả tốt lẫn xấu. Dù có gì cũng phải tìm cho mình một lý do để cố gắng, cố gắng hết sức không được buông xuôi. 

Cái triết lý "không ai làm cho mình thì tự mình làm cho mình" rất hay, tự thương yêu bản thân mình, tự an ủi vỗ về mình, tự khóc đi rồi tự vượt qua, có được ai đó hiểu, cảm thông thì rất tốt nhưng cái chính là bản thân mình phải tự cố cái đã...

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Annhien34    57

13/3/2018

Một ngày đã từng có một quyết định tưởng chừng như thay đổi nhiều thứ theo hướng tốt đẹp nhưng không phải vậy.

Vậy mà một năm trôi qua rồi, còn lại gì trong mình, còn đọng lại gì trong hành trình cuộc đời của mình?

Ít ra cũng thay đổi được một chút con người mình. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Annhien34    57

14/3/2019

Tự hỏi mình có ổn không? Như thế nào là ổn?

Những cảm xúc tiêu cực sẽ gắn với ai hay sự việc nào đó, nó cứ day dẳng như vậy là sao? Là do mình cố lãng quên đi chứ chưa thật sự ổn đúng không? Dẫu sao như vậy vẫn tốt hơn là nó cứ in hằng trong đầu mình những cái cảm xúc tiêu cực, những câu hỏi không đâu nó cứ vấn vương trong đầu. Tập lãng quên đi cho mình một chút nhẹ nhàng. Tập sống với những niềm vui nhỏ nhỏ giản đơn, những cảm xúc nhẹ nhàng, những điều đó có lẽ sẽ tốt cho mình hơn, bắt đầu lại từ chút một với bản thân mình, sống từng ngày một không nghĩ ngợi nhiều.

Chợt nghĩ rằng những điều mình cho đi chưa chắc là người khác muốn nhận vậy nên có những thứ thà rằng giữ cho mình còn hơn là cho đi mà làm cho người khác mắc công nhận hay ngta không thèm đếm xỉa đến, lúc đó chỉ có thêm buồn và mệt mỏi mà chắc gì người ta không cảm thấy tệ nhỉ. Không phải mình cho đi cái đẹp nhất, cái quý của mình mà người ta sẽ đón nhận nó như cách mình nghĩ đâu, có khi ngta chỉ cần nhận những điều đơn giản từ người họ muốn đã là hạnh phúc gấp trăm ngàn lần đó phải không?

Chắc con người mình đơn giản nên đã không hiểu được nhiều chuyện trong cuộc sống, không hiểu được nhiều người, mãi mãi như vậy sao? Cái đó gọi là gì nhỉ? Không chịu trưởng thành à?

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now