Jump to content
  • Announcements

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   10/28/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc brey để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
Sign in to follow this  
Annhien34

An Nhiên

Recommended Posts

Annhien34    110

02/9/2019

Lễ 2/9 trùng với thứ 2, như thường lệ về quê chơi. Nhờ tham gia UpRace nên mình có nhiều động lực để chạy hơn ngoài những lý do thích chạy, rèn luyện sức khoẻ,... Tinh thần lên cao nhờ có những người bạn tham gia chung, tuy chưa gặp mặt nhưng rất nhiệt tình chia sẻ với nhau. 

Sáng dậy là sỏ giày vào chạy, cố gắng vượt qua bản thân mình, còn khám phá thêm con đường mà trước giờ mình chưa dám chạy, giữa đường phải dừng lại để ngắm hoa và chụp hình :) buổi sáng chạy về rất sảng khoái và có con Mun chạy ra đón. Sáng nay cũng định chạy tiếp nhưng nghĩ 10h đi rồi nên ở nhà chơi với mẹ và Mun. Để tối siêng thì chạy vậy

Trung thu sắp tới mà chẳng thấy ai có ý định tổ chức gì cả :))) chắc buồn buồn thì xách giày đi chạy vậy, có bạn chạy cùng sẽ vui nhỉ nhưng ko có thì phải chắc cũng ko sao. Đường chạy với đường đời chắc nó cũng giống giống nhau nhỉ :biggrin:

Annhien34    110

27/9/2019

Tự dưng lại thích lảm nhảm một chút 🙃

Có loại người từ bỏ bạn bằng cách biến mất như chưa hề tồn tại

Lại có loại người cũng từ bỏ bạn nhưng lại thỉnh thoảng xẹt qua cuộc đời đã thảm hại lắm của bạn (không biết vì mục đích gì)

Con người là loài sinh vật có khả năng thích nghi tốt với mọi điều kiện, mọi thay đổi, mọi nghịch cảnh, càng sóng gió, càng bi thảm người ta càng phải cố gắng vượt qua

Tưởng rằng một con người trải qua những điều đó sẽ dễ dàng gục ngã, yếu đuối, suy sụp, ... nhưng không, thế giới này không phải nhỏ bé với 2 người mà còn nhiều điều đang chờ đón mình, có biết bao điều chờ đón mình phía trước, có biết bao người luôn hướng về mình, có biết bao điều kỳ diệu vẫn đang chờ đón ta, chỉ cần ta đứng dậy bước tiếp...

Hạnh phúc là hành trình, phải tận hưởng hp trên đoạn đường mình đi chứ không phải nó chờ mình ở đích đến, vậy nên cứ phải biết cách tận hưởng hạnh phúc nhé

Quá khứ không phải để quên và với người trí nhớ khá tốt của mình hiện tại thì không dễ gì quên điều gì ... chỉ là mình phải xếp nó vào một góc nào đó, không phải cái gì thuộc quá khứ cũng buồn, không phải cái gì thuộc quá khứ cũng tệ, cũng đáng quên...

Giá trị của mỗi người không phải chỉ được đánh giá ở hiện tại qua những cái gì họ đạt được, những thành công họ đạt được mà còn qua những gì họ đã trải qua.

Nói cứng vậy thôi chứ mình thấy mình cũng thảm lắm lắm luôn, tự phải vực dậy tinh thần của mình thôi chứ sao giờ 😂

Edited by Annhien34
  • Like 1

Annhien34    110

CN 13/10/2019

Tuần này không về quê chắc Mun nó nhớ mình lắm. Ở lại tham gia team AR SG cũng vui

Sáng nay chạy bộ về, ăn sáng xong ở nhà lôi mấy chậu cây ra đào đào xới xới, hì hụi mà cũng mất cả buổi sáng, ngẩng mặt lên cũng đến giờ đi đánh cầu, ăn tạm gói mì vậy mà lên sân đánh có vài trận là ngồi thở ko ra hơi, đuối quá nên chạy về kiếm đồ ăn. Dạo này lúc nào cũng đói là sao? Giờ đang nghĩ đến lẩu dê 😂😂😂

Cái mặt của mình có vẻ bất cần đời hay gì mà người bạn khuyên mình nên tranh thủ tìm người để không vài năm nữa già cô đơn một mình vậy? Ờ Sao lại nghĩ mình không mong muốn tìm kiếm người vậy? Có phải cái vẻ ngoài khó gần của mình thể hiện điều đó? Có ai biết rằng lắm lúc mình nghĩ ờ thì có ai đó chỉ cần quan tâm mình xíu thôi là mình cũng sẽ dành hết mọi thứ cho người đó, chắc có lẽ người ta nói cô đơn quá hoá khùng 😂. Đôi khi nằm mà nước mắt nó tự rơi.
Ờ thì cũng không biết sao nữa, cũng chẳng biết rồi mình sẽ làm gì để có được những người bạn chứ đừng nói đến người thương, dường như mọi mối quan hệ đối với mình dường như trở nên lỏng lẻo.
Trong mắt mọi người chắc mình khó ưa lắm hay sao ấy, đôi khi mình cũng không chịu nổi mình nữa mà 😔

• Haha 2

jeniferfm    165

Nghĩ tích cực lên đi em. Không có bạn đời thì có người thân, em cũng có bạn bè chứ. Dù không có ai đi nữa mình cũng vẫn có thể sống vui vẻ mà. Tìm việc để làm, tìm thú vui để enjoy. Không nên để mình buồn bã như vậy. Từ trước tới giờ em vẫn sống một mình và vẫn ổn đấy thôi. Chị nghĩ nhiều lúc sự cô độc nó chiếm lấy mình, nhưng đừng nghĩ một người nào đó xuất hiện sẽ giúp mình giải quyết được cảm giác đó. Tự trong lòng mình phải nên an tâm, nên thấy mình ổn trước đã em à. 

Có thể một mối quan hệ sẽ giúp mình đỡ cô độc nhưng không thể xua đuổi được sự cô đơn trong lòng mình được đâu em.

Chúc em tìm được sự bình an trong tâm hồn. 

• Like 1

Annhien34    110

27/11/19

Vậy là còn hơn tháng là hết năm rồi. Dạo này công việc dồn dập không kịp thở nhưng tinh thần của mình cũng khá tốt, có lẽ nhờ vào chạy bộ nên cảm thấy khoẻ hơn, lạc quan yêu đời hơn, bớt nóng tính bớt quạu :) 

Tham gia vào các hoạt động thể thao làm mình cởi mở hơn, suy nghĩ cũng tích cực hơn. Nhưng người chưa từng biết nhau bỗng trở nên gần gũi dễ thương đến lạ, những con người truyền đi những năng lượng tích cực.

Dạo này đúng là đi làm cứ nhăm nhe canh điện thoại để giật slot để tham gia các sự kiện cuối tuần, không phải tâm trạng của riêng mình mà còn nhiều người khác :) đi làm mà cứ mong đến cuối tuần để mà gặp những người bạn 

Đợt này bỏ lỡ cơ hội đi trải nghiệm ở HG với những người bạn chạy bộ, cảm thấy rất rất tiếc vì ko thể nghỉ để đi trong lúc công việc đang hồi gấp, hy vọng sẽ còn những dịp khác

Giờ này với mình có những người bạn rất có ảnh hưởng nhưng cũng chỉ giữ một khoảng cách nhất định, có lẽ như vậy như vậy tốt hơn nhỉ. Cảm thấy hài lòng với hiện tại, cảm thấy mình sống tốt hơn

Giữ vững tâm trạng như giờ nhé và cứ tiếp tục con đường của mình

• Like 3

banhtrang    1,984

Vậy là chúng ta đã vô tình lướt qua nhau trên đường chạy sau khi đã giật được slot chị ha :) 

• Like 1

Annhien34    110
On 11/28/2019 at 9:27 AM, banhtrang said:

Vậy là chúng ta đã vô tình lướt qua nhau trên đường chạy sau khi đã giật được slot chị ha :) 

Hihi, trái đất này cũng không quá lớn như mình vẫn tưởng ha :) . Ngày mai em có chạy ở Sala ko? chắc sẽ có lúc nhận ra em, em gái :)

banhtrang    1,984
9 hours ago, Annhien34 said:

Hihi, trái đất này cũng không quá lớn như mình vẫn tưởng ha :) . Ngày mai em có chạy ở Sala ko? chắc sẽ có lúc nhận ra em, em gái :)

Dạ chắc sẽ có lúc sẽ nhận ra nhau thôi chị :) 

Em nghỉ 2 tuần mới trở lại, tuần này đi race cho biết với đời, tuần sau em có việc ạ :) 

• Like 1

Annhien34    110

30/10/19

Hôm nay đi chạy và được nhận áo AR, tuần sau có áo để chạy Techcombank rồi, vui quá :)))

Chạy xong bay ra xe về quê thăm Mun, 2 tuần rồi ko về nó có vẻ giận ko thèm nghe mình kêu nữa :( 

Tuần sau đi Techcombank rồi lại ko về chơi với nó, mai mốt mình về nó không thèm mừng luôn.

• Like 1

Annhien34    110

01/12/2019 Sáng nay lướt FB thấy người bạn kỷ niệm SN bằng cách chạy số km bằng số tuổi, chợt nghĩ hay mình cũng lên kế hoạch vậy? Nhưng đến SN thì chạy bằng ngày sinh 22k, đến Techcombank2020 thì chạy FM để kỷ niệm số tuổi của mình nhỉ? Có kịp không? Có đủ sức không? Cứ lên kế hoạch đi ha, có kế hoạch, có cố gắng, có nỗ lực thì chắc sẽ có thành quả gì đó, mình cũng có thể nhờ sự hỗ trợ của những người bạn dễ thương Tuần sau là chạy Techcombank 10k rồi. Hoàn thành first race rồi bắt đầu kế hoạch cho năm sau nhỉ❤️❤️❤️

• Like 3

Annhien34    110
On 11/30/2019 at 8:07 AM, banhtrang said:

Dạ chắc sẽ có lúc sẽ nhận ra nhau thôi chị :) 

Em nghỉ 2 tuần mới trở lại, tuần này đi race cho biết với đời, tuần sau em có việc ạ :) 

Chúc mừng em hoàn thành HM

❤️❤️❤️💪💪💪❤️❤️❤️

banhtrang    1,984
4 hours ago, Annhien34 said:

Chúc mừng em hoàn thành HM

❤️❤️❤️💪💪💪❤️❤️❤️

Dạ cảm ơn chị, sau bao ngày vất vả thì em cũng đã lết được HM với thành tích gần bét hahha, mà không sao, lết được về là được rồi! 

Ah em có thấy chị add em, nhưng fb của em chỉ dùng cho việc research trong các nhóm đồng bệnh (AR cần có fb nên em phải dùng để chun vô) nên em k accept chị nha :) em cũng không hoạt động gì trên đó hết trơn hết

• Haha 1

Annhien34    110

24/12/2019-Noel

Hôm nay Noel đó, cũng bình thường như bao ngày nhỉ, đáng ra là đi chơi Noel với đồng run ở q2, vậy nhưng đến gần lúc đithì đổi ýkhông đi, rồi cũng ngồi hì hụi gói quà làm thiệp này nọ, thay đồ rồi xách xe đi, vậy mà ra tới cầu Ông lãnh thay vì thẳng tiến Sala lại quay đầu trở về .

Quận 2

Có nhiều điều liên quan q2 nhỉ? nhưng dường như nó rất xa lạ với mình, có điều gì đó làm mình không cảm thấy thoải mái khi đến q2 nhỉ? Dường như với mình ở lâu quá nơi nào rồi thì cảm thấy nơi đó gắng bó, thân thuộc cho dù nơi đó không bằng những nơi khác nhỉ. Q2 cách Q1 có 5 phút thôi nhưng với mình nó xa xăm lắm, nó lạ lẫm lắm. 

Q2 với mình là nơi mình từng háo hứng đến vì có người mình quan tâm, đến để kéo người về với mình Q2 là điểm đến mỗi sớm hôm và khi chiều xuống với sự háo hức gặp người ấy

Q2 là địa điểm tập trung những buổi chạy bộ đầy niềm vui và tiếng cười

Vậy mà Q2 vẫn không có đủ sức để hút mình đến

Đóng băng

Cảm giác dạo này mình có khả năng đóng băng mọi suy nghĩ, mọi cảm xúc khi mình muốn, gọi là một cách tiêu cực luôn. Có những khi mình còn cảm thấy sợ vì đó không phải là điều tốt, cảm giác mình không có sự cân bằng thật sự 

Hiện tại vẫn cảm thấy khá ổn, cái cảm giác không có ai thì mình vẫn ổn, vẫn vui vẻ, vẫn hoà mình vào cuộc sống khá tốt dù đôi khi cũng cảm thấy cô đơn, cảm thấy như bị bỏ rơi (ai bỏ rơi thì không biết, có khi bản thân mình đánh rơi mình cũng nên)

Chạy bộ

Chạy bộ giúp mình cảm nhận nhiều điều, giúp mình cảm thấy khoẻ hơn, lạc quan hơn, đôi lúc có cái cảm giác không cần một ai nữa, bất kỳ ai cũng dư thừa nhỉ. Nhưng mình cũng nghi ngờ bản thân mình lắm, những lúc cảm nhận như vậy thì có lẽ mình đang có giấu đi điều gì đó, không chịu đối mặt với điều gì đó thì tìm cách lãng tránh vậy

Có nhiều điều, có nhiều suy tư lắm, nhưng lại rất lười để ghi lại

Đồng run

Những người bạn không quen biết, dường như không có điểm chung mấy vậy mà ngay lần đầu gặp nhau như là những người quen biết lâu năm, những người bạn thân thiết, luôn tràn ngập tiếng cười, niềm vui, tiếp lửa truyền năng lượng tích cực cho nhau trong chạy bộ cũng như trong cuộc sống. Mọi người dường như gần gũi nhau hơn, kết thân dễ dàng,... Một cộng đồng mà mình từng mơ ước được sống và hoà mình vào

FirstRaceIn2020-05/01/2020

HCMC2020 là giải chạy mở đầu năm 2020 của mình, chạy muốn ná thở vì muốn đạt PR, lần sau không chơi dại nữa, phải lắng nghe cơ thể của mình thôi, không đu theo các bạn trẻ nhé :)))

Phải tập luyện nghiêm túc nếu muốn đạt được mục tiêu trong năm nay.

Hạnh phúc

Cảm thấy mình hạnh phúc vì được sống theo cách của mình, làm những điều mình thích, nuông chiều bản thân. Khám phá những điều mà trước đây mình chưa bao giờ làm

Cảm thấy mình giàu có bởi có những điều nhiều người khác không có

• Like 3

Annhien34    110

08/3/2020

Tâm trạng hôm nay thật tốt. Có một ngày cảm thấy thoải  làm chính mình hiện tại. Cảm thấy hài lòng với bản thân là điều gì quá xa xỉ ở quá khứ, có lẽ hiện tại cảm thấy nên trân trọng những gì mình có được, trân trọng những gì đã qua.

Cảm thấy một mình hiện tại vẫn rất tốt

Cứ an nhiên rồi sẽ bình yên