Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Annhien34    17

Đắng đo suy nghĩ khi mở một topic, bởi lẽ mình rất khó viết điều gì đó suông sẻ

Vào diễn đàn thấy ai viết cũng hay, cũng đầy cảm xúc, lại thấy chùng xuống không biết viết thế nào.

Nhưng nếu mình không viết thì chắc mình sẽ nổ tung mất, bởi giờ đây mình cảm thấy cô độc, lạc lõng, không thể nào chia sẻ chuyện của mình với ai

Thôi thì cứ viết để lòng mình nhẹ nhàng hơn, viết những suy nghĩ, những cảm xúc hiện tại

Vậy là em đã dần xa tôi sau những ngày lăn lộn với công việc mới nhiều áp lực, dẫu biết là sẽ có ngày như thế nhưng sao vẫn không chấp nhận được.

Ngay từ đầu lúc mới nói chuyện em bảo rằng em là straight, lỡ quen người trong giới một cách tình cờ nên giờ mới vậy.

Cách em nói chuyện rất vô tư, hồn nhiên, hiểu chuyện và quan tâm mọi người dù có đôi lúc bốc đồng, tôi và em vì chuyện bị thất tình mà đến với nhau. Dù rằng khoảng cách tuổi tác khá lớn nhưng dường như em rất biết cách nắm bắt những suy nghĩ của tôi và tôi đã nhanh chóng rơi vào cảm giác yêu em từ lúc nào không hay dù rằng không có ý định quen ai nữa.

Để rồi giờ đây em lại lặng lẽ rời đi với câu nói: “Xin lỗi chị, chắc em lấy chồng quá…”

Ừ thì em cứ đi con đường em chọn, miệng nói vậy nhưng lòng như hàng triệu nhát dao đâm vào, vẫn quan tâm em dù rằng em có lúc chẳng thèm đoái hoài đến cảm xúc của mình…

Chắc do mình thiếu tốn tình cảm quá nên bây giờ trở nên bi luỵ, bao nhiêu nước mắt nó cứ như chực sẵn trên mi, chỉ cần 1 tác động nhỏ là sẽ tràn ra

Mình là kiểu người cũng khá mạnh mẽ, cái gì cũng ào ào mạnh mẽ trong mắt bạn bè, vậy mà giờ đây trở nên yếu đuối, tự ghét bản thân mình nhiều thật nhiều

Có lúc mình cũng sợ trong cơn chấn động mình không còn là chính mình nữa, đầu óc sẽ đảo điên, nên tự tìm sẵn cho mình địa chỉ của các phòng khám tâm lý. Cũng sợ rằng có một ngày mình không còn là mình nữa lúc đó lại làm khổ người thân.

Hiện tại thì thỉnh thoảng tôi lại lên cơn nhớ em, cái cảm giác mất mát hụt hẫng vẫn còn, em dường như cũng sợ tôi bị gì nên lâu lâu cũng nhắn tin rồi lại biến mất. Tôi miệng nói chỉ cần em sống bình thường vui vẻ là được, cuộc đời em còn đang mở ra phía trước em cứ bước đi nhưng sao lại sợ cái cảm giác một ngày em lại block mình trên zalo.

Hiện tại vẫn phải tiếp tục sống vì còn nhiều thứ khác ngoài em. Nhưng cứ có cái gì liên quan tới em thì mình lại bắt đầu …

Không thể nào ghét được em dù em làm mình đau lòng, không thể ngừng thương dù có thể em đâu có thương mình. Giống như em tạm dừng chân bên tôi trong lúc mệt mỏi rồi giờ lại cất bước ra đi.

• Like 2
  • Sad 5

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
dang.    864
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Chào bạn ! 

Mình xin chia sẻ nỗi lòng của bạn , mình ko biết khuyên bạn ra sao nhưng nỗi đau này nó giống như một mê cung , ko ai khác ngoài chính bản thân mình tự tìm ra lối và giải thoát mình . Càng rối lại càng lạc ! Chỉ mong bạn sớm tìm được cách thoát và ko quá lâu .

Cảm xúc tự dâng rồi tự tuôn , bạn đừng ngại trải lòng nếu điều này có thể khiến bạn nhẹ nhàng hơn là cứ mãi ôm ấp nó . 

Mình cũng viết ko hay nhiều khi rất lan man “ lạc lối “ nhưng mình vẫn viết . Hiiii. Nơi đây ko phải “ Cuộc thi viết Văn hay chữ tốt “ mà là nơi tâm sự chia sẻ khi mà ngoài kia bạn ko thể nói được với ai ( vì họ khác bạn )  , vậy nên bạn đừng ngại nhé ! 

Chúc bạn một ngày vui và lạc quan hơn 🍀

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
21 phút trước, dang. đã nói:

Chào bạn ! 

Mình xin chia sẻ nỗi lòng của bạn , mình ko biết khuyên bạn ra sao nhưng nỗi đau này nó giống như một mê cung , ko ai khác ngoài chính bản thân mình tự tìm ra lối và giải thoát mình . Càng rối lại càng lạc ! Chỉ mong bạn sớm tìm được cách thoát và ko quá lâu .

Cảm xúc tự dâng rồi tự tuôn , bạn đừng ngại trải lòng nếu điều này có thể khiến bạn nhẹ nhàng hơn là cứ mãi ôm ấp nó . 

Mình cũng viết ko hay nhiều khi rất lan man “ lạc lối “ nhưng mình vẫn viết . Hiiii. Nơi đây ko phải “ Cuộc thi viết Văn hay chữ tốt “ mà là nơi tâm sự chia sẻ khi mà ngoài kia bạn ko thể nói được với ai ( vì họ khác bạn )  , vậy nên bạn đừng ngại nhé ! 

Chúc bạn một ngày vui và lạc quan hơn 🍀

em xin lỗi chủ topic cho em bình luận ck em xíu, Ba của Mỡ Mỡ ơi, viết hay thế, cứ như là chuyên gia tâm lý  viết ý. :bow:

• Like 1
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Annhien34    17

Có lẽ mình có duyên với JP hay sao ấy

Mình đã lao đao vì người gắn bó với mình hơn 5 năm lại chọn ra đi với tình cảm mới- một bạn đang đi làm tận bên JP. Mình đã tưởng chừng như gục ngã không gượng lại được. Trong lời kể của người ấy, bạn kia đang đi làm bên JP một mình không ai chăm nên người ấy lo lắng, lúc đó mình rất dị ứng với những gì liên quan tới JP dù rằng mình rất thích đất nước và con người JP. Vậy mà, đùng một cái người nói chuyện với mình trên diễn đàn lại là người cứ liên tục nhắc đến JP giống như trêu tức mình, nói chuyện qua lại toàn đem hình JP của bạn ấy send cho mình.

Dù sao cũng cảm ơn em đã đem tôi ra khỏi nỗi đau cũ, vứt bỏ lại tất cả những gì liên quan đến người cũ, ngay cả số điện thoại người cũ em cũng bảo tôi chặn (dù biết rằng không chặn thì ngta cũng có thèm liên lạc đâu)

Giờ đây lại là một cảm giác không dễ chịu gì: không thể nào biết được em đang nghĩ gì, đang làm gì. Em có ý định đi làm ở JP.

Dẫu biết rằng mình không thể mang đến cho em hạnh phúc- một gia đình bình thường nhưng sao vẫn không thể buông bỏ được.

Giờ mình lại giết thời gian bằng cách học tiếng Nhật trên điện thoại. Sẽ có ngày thăm đất nước hoa anh đào như ước mơ từ lúc nhỏ

• Like 1
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    864

Mình nghĩ chắc bạn có duyên với Jp thật ! 

Mình cũng có chút xíu dính líu tới JP nhưng rất may là ko liên quan gì đến bạn nyc của bạn hay bạn gì đó trên diễn đàn hay send hình JP của bạn ấy cho bạn . Nếu bạn ko thích vậy tại sao bạn ko góp ý với bạn đó để tránh bị khó chịu .  

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Annhien34    17
8 minutes ago, dang. said:

Nếu bạn ko thích vậy tại sao bạn ko góp ý với bạn đó để tránh bị khó chịu .  

Lúc đó mình cũng rất bất ngờ và nói sao sao số mình lại vậy, mình còn nghi ngờ bạn ấy là người mới của nyc của mình, nhưng nhờ vậy mà mình đã có thể chia sẻ nhiều điều với bạn ấy. 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Annhien34    17

Chắc có lẽ cũng không dễ chịu gì khi có kẻ cứ sáng sáng lại nt hỏi em dậy chưa, chúc một ngày tốt lành nhắc nhở ăn sáng rồi hãy làm, trưa lại nt hỏi ăn gì chưa? nhớ ăn đúng giờ nhé, chiều tối lại nhắn ăn tối nhé em, không ăn không có sức khoẻ nè. Cũng chẳng dễ dàng gì cho em đúng không. Vẫn biết là vậy nhưng sao cứ nhớ đến em vẫn cứ muốn quan tâm em. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Annhien34    17

Hôm nay một ngày mệt mỏi

Cái bản mặt của mình chắc nhiều người trong cty ghét vì dạo này khùng khùng, dễ nổi đoá lên với mọi người. Bản thân mình còn ghét mình mà

Mất tập trung và lại còn dễ mất kiểm soát.

Sao cứ chủ quan rằng người khác mặc định hiểu và biết được những điều mình biết nhỉ.

Mau tìm lối thoát cho mình, tìm cho mình con đường 

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
DZU    1.093

Chị nhận ra là mấy chị em giống tụi mình rất nóng tính. Không biết tại sao nhỉ? Hầu như hết thẩy :geek:

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Annhien34    17
2 minutes ago, DZU said:

Chị nhận ra là mấy chị em giống tụi mình rất nóng tính. Không biết tại sao nhỉ? Hầu như hết thẩy :geek:

Chắc tại bị ức chế mới vậy :) 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Annhien34    17

Khi yêu nhau ai cũng nói với nhau những lời hứa hẹn dù không ai ép nói, cứ vẽ ra những bức tranh tươi đẹp trong tương lai, về già an nhàn cùng nhau mở một quán cf nhỏ, cf cóc thôi để sớm tối cùng bên nhau, có căn nhà nhỏ với mảnh vườn trong hoa. Giờ người đi mất vẽ những bức tranh với ai khác không phải mình. 

Ai kia muốn bên nhau 50 năm, và muốn nhiều hơn thế nữa dù mình nói 50 năm chắc gì mình sống nổi tới đó, em nói dù không nổi cũng phải sống bên em, vậy mà...

Có những điều muốn quên nhưng sao cứ nhớ, còn những thứ cần nhớ lại quên nhỉ?

• Sad 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Annhien34    17

11.10.2018

Sài gòn chiều nay mưa to đúng giờ tan tầm, dù sao công việc vẫn còn ngổn ngang nên ở lại đến hơn 18h mà vẫn còn mưa. Cuối cùng cũng xong việc, vội lấy xe chạy về nhà vì ở nhà còn có con cún ngóng trông, đường về thì mưa mà còn muốn kẹt xe ở ĐS

Hoà trong dòng xe tấp nập, nước mắt sao cứ rơi khi thấy mình thật tệ, bao ngày qua mình cứ ngày ngày nhắn tin hỏi người ta có ăn sáng, ăn trưa, ăn tối chưa, có mệt không, nhắc nghỉ ngơi hay giữ ấm khi trời lạnh, nhắc uống thuốc khi người ta bệnh vậy mà có khi cả tuần mình cũng không có gọi điện thoại về nhà hỏi thăm ba mẹ. Dù có đôi khi mẹ hay nhắc nhở chuyện này chuyện kia nên … trong khi người ta có thèm xem tin nhắn của mình đâu, có thèm trả lời mình đâu. Khi nào cần gì thì mới nhắn tin.

Bao năm trôi qua ít khi có dịp chuẩn bị buổi cơm trọn vẹn cho ba mẹ, vậy mà sao mình có thể chuẩn bị cơm cho người ta, bắt người ta mang theo dù rằng người ta không thích (chắc có lẽ mình nấu không ngon) có đem theo cũng cho người khác ăn, … ôi thật là.

Bất cứ việc gì người ta nói đều là đúng cả, tất cả mọi điều người ta muốn mình đều thực hiện, ngay cả việc chấp nhận người ta ra đi cũng dần buông tay vì rằng sợ người ta sẽ thấy phiền…

Thấy mình có lỗi, mình thật tệ, phải cố gắng thay đổi suy nghĩ, thay đổi nhiều thứ, nếu có thể quên hết tất cả mọi chuyện đã xảy ra dù là chuyện vui hay buồn. Từ hôm nay không để nước mắt cứ rơi như thế nữa vì có ai thương mình đâu khi bản thân mình không tự thương lấy mình nhé.

• Like 1
  • Sad 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Annhien34    17

12.10.2018

Mấy bữa nay công việc nhiều quá, cứ xà quầng chóng cả mặt

Nhưng mà nhờ vậy cũng bớt điên vì không có thời gian để nghĩ ngợi lung tung

Không có thời gian để nhớ ai hết

Nói vậy chứ lúc mệt thì lại càng thêm buồn và đau hơn

Tim cứ thỉnh thoáng nhói nhói đau.

Cố lên chắc sẽ qua được thôi.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Việc quên đi ai đó không bao giờ là chuyện đơn giản, giai đoạn này có lẽ càng quên càng thấy nhớ, bạn không nên cố gắng kìm mình và không cho bản thân được phép đau khổ dù chính bạn biết rằng bạn không thể quên người đó ngay lập tức? Thế nên, bạn được buồn, càng ép bản thân phải quên đi bao nhiêu thì bạn sẽ càng nhớ họ bấy nhiêu mà thôi.Nếu muốn buồn hãy buồn, nếu muốn khóc hãy khóc thật to. Mình không khuyên bạn hãy cố gắng, mình chỉ khuyên bạn hãy như cái tên mà bạn đã đặt cho bản thân thật An Nhiên mà buông tay nhé.

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Annhien34    17

14.10.2018

Mấy hnay quyết tâm là không nt cho bạn nữa, để cho bạn được thoải mái, không bị quấy rầy nữa, cũng khó chịu lắm, giống như kẻ ghiền lên cơn vậy, vậy mà người ta nt nói bệnh thế là cuống lên bảo uống thuốc này nọ, nt qtam người ta đủ thứ, thiệt là...

Không là gì của nhau thì qtam ngta chút cũng không sao

Chỉ mong là người ta sống tốt thôi

Chỉ mong mình vững vàng không chờ đợi những điều không thể

Chỉ mong mình không tự làm đau mình thôi

• Like 1
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Annhien34    17

Mấy hôm nay đi làm toàn về trễ, tranh thủ chạy như bay về nhà vì có con cún con ở nhà một mình tội nghiệp. Về tới nhà là nó mừng rối rít, đu cả người lên không chịu xuống đất.

Kể từ ngày em bỏ đi, không có con chó con k biết mình sẽ ra sao.

Người ta nói người yêu không có nhưng chó cần có một con có lẽ đúng, tất cả thời gian để giải quyết hậu quả của con cún

Không biết mình nuôi chó kiểu gì hay tại con chó Nhật lai chó gì mà nó lớn nhanh như thổi, cuối tháng 7 đem về nó chỉ bằng nắm tay bé xíu xiu, chắc chưa được nửa ký vậy mà giờ nó hơn 6 kg :) 

Chó gì mà ở nhà thì tăng động như con điên, còn cắn mình ra chiều yêu lắm, vậy mà chở đi chơi thì nó ra vẻ ngoan hiền lắm thiệt là...

• Like 3
  • Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now