Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
dang.

情熱と難しさ...

Recommended Posts

dang.    931
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Được chỉnh sửa bởi dang.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
dang.    931

Áp lực lắm chứ có sướng vui gì cho cam sau mỗi lần như thế .

Đằng sau sự mạnh mẽ ăn nói quyết đoán  vui cười đôi khi là sự bất an , lo lắng và cả một bầu trời áp lực về tất cả mọi thứ tổng quan lẫn cá nhân từng người .

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    931

Nói chung đang khá là bực và rất là cộc . 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    931

社長

専務取締役

営業

経理

事務

全体の段取り

=======>> 5イン1。

疲れるよ―

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    931
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

僕、厳しいてぇ。。いつもみんなから言われてるんだ⁉ 従業員にも他社の社長からにも。。。

実際には、僕の責任の重みが誰にも分かってくれない。

経験もないし、お金もないし、何により僕も外国人だし、まだ若いだし。それでも会社の倒産寸前に悪いところから一つ一つに改善していく全体を運営、持ち上げる、お客さんの信用を取り戻し、距離を狭める。

今になって、会社はまえより大分良くなっていた。この業界は男の仕事、周りにも男ばっかりでも、僕は彼らに負けたくない!

会社の運営だけでも難しい、他社との競争ももっと難しいです。

僕の気持ちはただの厳しいじゃないだよ!みんなに分かって欲しいです。

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    931

2019 年

しっかり

はっきり

強く

勇気

。。。。。が必要!

Cần thêm một chút bất chấp và liều lĩnh để đánh đổi!

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    931
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Bạn đang khá là điên máu , đừng ai  “giỡn” với bạn vào thời gian này ! Kubi chứ ko đùa đâu ‼️

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    931
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Chapter 1 

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    931

Tôi đã, đang sử dụng sản phẩm của bạn và tôi chưa hài lòng . Tôi muốn mua thêm và điều tôi cần nghe 説明 là sản phẩm của bạn đã 機能進化 như thế nào rồi chứ ko phải là 製品の値段を下げます. 

Đã cất công lặn lội từ Bắc vào Nam để 説明 về sản phẩm thì hãy 集中 vào việc đó . Tôi ko thích nghe về những chuyện ngoài lề. Cty lớn, đi đến đâu cũng thấy sản phẩm của bạn , thế nhưng điều đó ko có nghĩa là tôi sẽ lại mua sản phẩm của bạn thêm 1 lần nữa . Vấn đề ko phải là hạ giá mà nó nằm ở chỗ  máy móc tiến hoá tốt hơn chưa ! Điều tôi cần là dù giá cao nhưng chức năng  tốt bền bĩ và lâu dài . Ko phải máy chức năng cũ mà rẻ ( rẻ là có khi các bạn cắt bớt chỗ nào đó trong cơ cấu máy thì răng ai mà tin ) . 

Càng ngày càng lạ , bao nhiêu cái khó khi ko 対応 được với khách hàng thì chuyển hết qua cho mình . Rồi cuối cùng trong mắt tất cả mình là người từ đâu đến trẻ người non dạ mà sao khó tính khó お願い quá . Chịu thôi, chấp nhận và bất chấp ! 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    931
5 giờ trước, shakunage1503 đã nói:

Ckkkkkkk, em cực kỳ không thích ai viết tiếng nữa tây nữa ta.... :jig:

Thế em có hiểu vì sao anh lại dùng tiếng Tây kèm vào ko ? 

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
shakunage1503    119
3 giờ trước, dang. đã nói:

Thế em có hiểu vì sao anh lại dùng tiếng Tây kèm vào ko ? 

Ck luyện chữ cho em hả????

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    931
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
18 giờ trước, shakunage1503 đã nói:

Ck luyện chữ cho em hả????

Lý do : 

1. Anh ko nhớ từ đó hay câu đó viết tiếng Việt ra sao , đôi khi tiếng “ Tây “ lại dễ diễn đạt ý anh muốn nói ra nhanh hơn.  

2. Luyện chữ của em .

Được chỉnh sửa bởi dang.
  • Thanks 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
dang.    931

Khoảng thời gian này của 4 năm về trước, anh còn nhớ rất rõ rằng mình đã đau đầu như búa bổ khi anh phải tiếp nhận quá nhiều kiến thức của vài năm nhưng bắt buộc anh phải nhớ chúng chỉ trong vòng 15 ngày, chỉ vì ngta chỉ cos thể dạy cho anh được ngần ấy thời gian và sau đó là anh phải tự bơi và tìm tòi học hỏi . Anh đã rất hoang mang và lo sợ tột độ khi nhìn mọi thứ xung quanh, những chồng hồ sơ sổ sách trên kệ, những con số âm mà chưa bao giờ anh tưởng tượng ra được . Giống như một bộ phim Hàn nhưng ko hề lãng mạn tí nào , vì chẳng hề biết một tí gì về mọi thứ nên anh như một đứa trẻ phải học hỏi những điều hoàn toàn mới  , cách nghe điện thoại từ khách hàng hay bất cứ ai, mỗi lần đt reo là anh run theo, rồi sổ sách chi thu hàng ngày, từng chữ Hán và từ ngữ chuyên ngành . Chúng hoàn toàn xa lại đối với anh . Mọi người xung quanh đã lo lắng và bất an như thế nào , họ sợ anh ko làm được và nhiều người đã bỏ đi vì nghĩ rằng trước mắt ko có tương lại . Bank nhìn anh với ánh mắt e dè và e ngại , khách hàng nhìn anh rồi với câu hỏi trong đầu “ anh là ai từ đâu đến , tại sao lại ở đây, chắc là bưng trà  ? “ Và anh cũng ko đủ tự tin cũng chẳng dám ngồi ngang hàng để nói chuyện với họ. Bây giờ thì đã khác rồi ! 

Mấy hôm nay anh nhớ lại và chợt nghĩ lúc đó anh lấy can đảm và niềm tin từ đâu ra ?? Nếu cho anh quay lại và chọn lại lần nữa, anh có dám nhận lấy trách nhiệm này thêm một lần nữa ? Câu trả lời của anh “ có lẻ là không “ . Có quá nhiều khó khăn và thử thách suốt 4 năm qua , khiến anh rất nhiều lần muốn buông bỏ , đôi khi anh cảm thấy nó quá nặng so với đôi vai của mình. Suốt 2 năm đầu chưa một ngày anh được yên giấc vì lo và bất an . Có nhiều nổ lực và cố gắng nhưng có lẻ kỷ niệm đáng nhớ nhất là “ sản xuất nhưng ko bán “ trong suốt gần 1 năm , anh stop hết tất cả những cty khách hàng khi họ ko giữ đúng giá cty anh đưa ra . Sếp đời trước và hiện tại lo lắng hàng tồn đọng ko có thu thì làm sao trả phí . Tranh cãi cũng nhiều nhưng anh vẫn theo ý mình , nhất định stop . Dần dần họ ko còn nhìn anh với ánh mắt từ trên xuống nữa, vị trí bây giờ đã thay đổi :) 

4 năm qua anh chưa làm được đến mục tiêu mình muốn hướng. Nhưng nhìn lại chặng đường đã qua, những cố gắng của anh , anh cảm nhận được mình “ trưởng thành “ lên theo từng tháng năm. Dù là đi đâu làm gì có lương hay ko thì đối với anh tất cả đều như những ngày đi học. Đời dạy cho anh nhiều thứ, người dạy cho anh nhiều điều . Bất kể là tốt hay xấu ! 4 năm trước hay 4 năm sau , với anh thời điểm nào cũng chỉ là “ điểm xuất phát “ , bắt đầu học những điều mới hơn . Càng học càng hiểu càng thấy kiến thức của mình chỉ là hạt cát trong sa mạc . 

Cố lên nhé tôi ! Trước mắt còn nhiều khó khăn và thử thách lắm đó nhưng dù có chuyện gì đi chăng nữa cũng xin đừng bỏ cuộc !  

Dạo gần đây anh mệt mỏi quá nên chỉ muốn được một mình, nhạc cũng ko buồn nghe . Đơn giản là muốn được yên tĩnh một thời gian và tập trung vào công việc . Nhiều việc cần giải quyết nhưng thời gian thì có hạn . Mong rằng ai đó hiểu và cũng trong thời gian này cả hai nên nhìn lại mọi thứ để có thể thông cảm, hiểu và vì nhau hơn . 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now