Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

Mình tình cờ gặp lại người yêu cũ,Biết She đã có người yêu mới,Nhưng She lai gọi phone cho mình Và nói vẫn còn yêu mình,She muốn mình cho She thêm thời gian,Vi She không thể bỏ người yêu mới được,Vậy có nên nghe lời She không,Hay không quay trở lại với She nữa

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
July    121

Vậy em có muốn trở lại làm người yêu của she không? Nghĩa là em vẫn còn yêu she và kiên nhẫn chờ đợi she bỏ người yêu mới. Chờ được mà không khó chịu thì chờ em nhé!

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Kidhamham    115

Chia tay bao lâu rồi bạn?  Tình cờ gặp lại là bao lâu?  Có thể trong thời gian cô ấy quen người mới kia,  người ấy không tốt hơn so với bạn từng quan tâm cô ấy nên cô ấy cảm thấy luyến tiếc bạn,  và khi gặp lại người ta hay nói tình cũ không rủ cũng tới, cô ấy muốn quay lại, tuy nhiên vấn đề vướng mắc là người yêu mới của cô ấy (cô ấy đang trong quá trình lưỡng lự "bỏ thì thương mà vương thì tội") . Mình nghĩ tốt nhất là bạn nên tránh tất cả cuộc gặp cũng như đề nghị của cô ấy,  bởi vì nếu bạn cho cô ấy cơ hội qua lại đồng nghĩa với việc bạn tự cho mình cơ hội sa lầy trong phiền muộn.  

Chúc bạn sáng suốt và may mắn. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
HiNhien    181
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Người yêu cũ nói thì kệ người yêu cũ, vấn đề quan trọng là bạn cảm thấy như thế nào chứ, bản thân mình mong muốn cái gì.

Nhưng mà trước khi muốn quay lại hãy nghĩ thử xem tại sao trước đây lại chia tay? Và hiện tại vì sao cần phải quay lại?

Được chỉnh sửa bởi HiNhien
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
ThanhNhan    482

Cho lý trí và con tim uýnh nhau, bên nào thắng theo bên đó.

Mà làm gì thì làm phải đường hoàng chứ đừng để người kia bắt cá 2 tay cùng một lúc nha bạn.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
doreamon    63

Mình nghĩ nếu đã chia tay thì nên dứt khoát hẳn, mình rất không thích mấy chuyện chia tay rồi loằng ngoằng phone hay muốn quay lại (Nhất là khi 1 trong 2 đã có mối quan hệ khác) ủa bạn không thấy có cái gì đó sai sai ở đây hả? Đừng đẩy mình vào những câu chuyện drama không có hồi kết. Chúc bạn luôn sáng suốt nè ^^ 

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Thật ra minh và She quen nhau năm năm Sau năm năm tụi mình chia tay và mình đi lấy chồng, Mới đây mình phát hiện chồng mình có người đàn bà khác Tụi mình đã li dị,Không biết làm sao She lại biết hoàn cảnh của mình và gọi phone Muốn quay lại với mình,She nói cho She thêm một thời gian để She giải quyết chuyện riêng của She,She là người phụ nữ Duy nhất minh quen từ trước đến giờ,Mình thật khó xử không biết làm sao nữa

Được chỉnh sửa bởi Lisanguyen19788
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Lại một chiện tình éo le một me. Giá nhu ngày trước được lấy nhìu vợ một lúc thì tốt nhỉ. Coi phim vi tiểu bảo thấy anh đo có 7 vợ mà cô nào cũng vui vẻ hoà thuận đó.

Việc này cũng khó ghê. Chị ấy đang có ng yêu mà chia tay ngyêu để về với bạn. Cô ng yêu kia tội nghiệp quá. Chii ấy lên chia tay ng yêu rùi hãng quay về với bạn.  Như thế này bạn thành ng thứ 3. Làm gì cũng có nhân quả. Ngta vì m mà bỏ ng khác. Cũng có thể vì ng khác mà bỏ m. Nếu ng hai ng đó bất hoà mà chia tay nhau. Rùi bạn quay lại thì k sao. Còn đằng này chia tay vì bạn. :sad: thạt là nan giải

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
HiNhien    181
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Một người vì mình bỏ đi người “đang yêu” và nói vẫn còn yêu mình. Đến cuối cùng bản thân mình chính là nguyên nhân khiến người khác chịu thương tổn. Cảm thấy ổn chứ nếu ngôi nhà của mình được xây lên từ sự đổ vỡ của người khác?

Có rất nhiều người sẽ nghĩ làm gì mà nghiêm trọng vậy. Take it easy. Hãy làm theo những gì con tim mách bảo, cảm xúc sẽ đưa đường dẫn lối các bạn. Ok fine, vậy đến lúc nào đó 1 trong 2 ng hết cảm xúc —> giải tán? Hay lặp lại vấn đề đang quen người này nhưng có tình cảm với người khác nên quay qua chia tay? Nếu cần một người đi cùng nhau lâu dài không phải chỉ có tình yêu, tình dục là đủ.

Suy xét thật kỹ, cảm thấy bản thân có thể chấp nhận và chịu trách nhiệm với quyết định của mình hay không. Đừng vội nuông chiều cảm xúc cá nhân. Đã từng đổ vỡ 1 lần càng phải cẩn thận cho những bước đi sau này.

Được chỉnh sửa bởi HiNhien
  • Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Hôm nay she text cho minh,Kể về người con gái mà she đang quen,Người đó rất tốt với She,She nói yêu mình nhiều hơn người đó Và She không thể bỏ người đó trong lúc này được,Vì người con gái đó Đã trao cho She Tất cả đời con gái của người ta nên She không thể bỏ người đó được,Mình nghe xong câu chuyện và mình đã có câu trả lời cho chính bản thân của mình rồi,Không nên quay lại với She nua,Có như vậy mới tốt cho cả ba người

• Like 1
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
51 minutes ago, Thyme said:

cá nhân mình nghĩ ex của bạn thực ra là người có trách nhiệm, và vẫn luôn theo dõi quan tâm tới cuộc  sống của bạn, tất nhiên khi chia tay bạn bỏ đi lấy chồng thì cô ấy phải yêu người mới là đúng rồi.

và khi biết bạn đã li dị cô ấy liền tìm cách nối lại tình cảm với bạn.

như vậy mình thấy về tình yêu của cô ấy dành cho bạn là vẫn còn, còn bạn, bạn đi lấy chồng, rồi vì chồng có bồ mà bỏ chồng, nếu chồng bạn không có bồ thì chưa chắc bạn còn nhớ đến cô ấy.??

cho nên về mặt  con người  thì mình nghĩ cô gái người yêu cũ của bạn là người tốt và có trách nhiệm, khi biết đã lấy đi sự trong trắng của một người con gái khác và không thể bỏ người ta trong lúc này được, mình nghĩ  đó là câu nói thật và tử tế..

chuyện tình cảm chỉ có người trong cuộc mới biết.  

có những khi chuyện qua rồi quay lại cũng khó. thay vì vậy hãy làm bạn của nhau, chia sẻ với nhau những buồn vui trong cuộc sống có khi lại vững bền hơn bạn ạ, đâu nhất thiết phải yêu nhau đâu.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
51 phút trước, Thyme đã nói:

cá nhân mình nghĩ ex của bạn thực ra là người có trách nhiệm, và vẫn luôn theo dõi quan tâm tới cuộc  sống của bạn, tất nhiên khi chia tay bạn bỏ đi lấy chồng thì cô ấy phải yêu người mới là đúng rồi.

và khi biết bạn đã li dị cô ấy liền tìm cách nối lại tình cảm với bạn.

như vậy mình thấy về tình yêu của cô ấy dành cho bạn là vẫn còn, còn bạn, bạn đi lấy chồng, rồi vì chồng có bồ mà bỏ chồng, nếu chồng bạn không có bồ thì chưa chắc bạn còn nhớ đến cô ấy.??

cho nên về mặt  con người  thì mình nghĩ cô gái người yêu cũ của bạn là người tốt và có trách nhiệm, khi biết đã lấy đi sự trong trắng của một người con gái khác và không thể bỏ người ta trong lúc này được, mình nghĩ  đó là câu nói thật và tử tế..

chuyện tình cảm chỉ có người trong cuộc mới biết.  

có những khi chuyện qua rồi quay lại cũng khó. thay vì vậy hãy làm bạn của nhau, chia sẻ với nhau những buồn vui trong cuộc sống có khi lại vững bền hơn bạn ạ, đâu nhất thiết phải yêu nhau đâu.

Nghe chị Xấu nói mm cười té ghế :laugh:. Nếu chị xấu là cái người mà người yêu cũ chị này đang yêu thì chị có cảm giác gì .

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Minh chua bao gio co y nghi se quay ve voi she đau ban a,lúc chua li di chong She cung ke cho minh nghe ve She va ban gai, va She cho minh xem hình di choi cua 2 người,minh doi lúc cung chanh Long nhung không bao gio co suy nghi muốn She bo ban gai kia,khi minh li di minh cung kg nghi se quay lai voi She,không biết tai sao she lai gọi va noi muốn quay lai voi minh va noi chuyện quan tam lo lang cho minh,la con gai ma khi nghe nhung loi yeu thuong do cung xao xuyến,nhung ma minh nghi thong suốt roi không co quay lai voi She nua,coi She nhu người Ban va binh thường tro lai

• Like 1
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Thyme    359

@Lisanguyen19788

2 hours ago, Thyme said:

mình nghĩ không yêu thì làm bạn, phụ nữ với nhau khác đàn ông, đàn ông với phụ nữ chia tay nhau rồi khó có thể là bạn, tuy nhiên phụ nữ chia tay nhau rồi vẫn có thể làm bạn được mà, hơn nữa theo như bạn kể, mình nghĩ ex của bạn là người có trách nhiệm. nếu bạn nói cho cô ấy hiểu là từ nay xem nhau là bạn thì cô ấy sẽ hiểu thôi.

tại sao lại để mất đi một người bạn tốt, thương mình.. nhân duyên trên đời không phải lúc nào cũng dễ gặp.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Em xin lỗi mọi người Cho em mượn diễn đàn này để viết cho chị mấy lời,Em hy vọng chị sẽ vào đây và đọc được những lời em nói,Em cũng để hình của em và em hy vọng chị sẽ nhìn thấy và đọc nó,em và chi yêu nhau gần 5 năm, không biết bao nhiêu cách trở từ gia đình, bạn bè và người thân. Tình yêu của chúng ta được gần 5 năm tưởng chừng như không gì ngăn cản gì chúng ta,Em bước chân qua Mỹ cùng với gia đình,Chẳng có bạn bè thân thích,Em quen chị và em yêu chị,Chị lo cho em đủ mọi thứ còn hơn cả những đôi trai gái yêu nhau,em cũng nghĩ tình yêu của chúng ta sẽ vẫn mãi như vậy. Những năm trước em đã đề nghị chia tay vì áp lực từ gia đình em quá lớn,Mẹ em đã nói những lời xúc phạm chi rất nhiều,Nhưng chị có biết không mẹ em đòi chết vì em,Mẹ không chấp nhận cho em quen với chị,Em cũng đã đấu tranh rất nhiều nhưng không thành công,Em quá mệt mỏi nên em mới nói lời chia tay,Anh ấy yêu em rất nhiều,Thời gian đầu nho anh ấy mà em đã  vuot qua va chạp nhan cuộc song hiện tai,Khoảng thời gian sau này Tụi em đã cãi nhau rất nhiều vì bất đồng trong cuộc sống Và anh ấy đã có người đàn bà khác,Anh ấy đã chấp nhận ra đi Và để lại con cho em nuôi,Bây giờ chị muốn quay lại với em để làm gì,Chị muốn chứng tỏ cho mẹ em thấy,Mẹ em đã thất bại Và sống với chị mới là lựa chọn đúng đắn,Cả tuần nay chị gây áp lực với em,Em biết chị làm vậy de thỏa mãn lòng Kieu ngạo của chị Và chị cũng sẽ không bỏ được người yêu hiện tại của chị đâu,Và cho dù chị có làm như thế nào,Em cũng sẽ không quay trở lại với chị,em xin loi.

• Like 1
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Chắc She không biết trang website nay de vào đọc,vi Minh cung moi biet Trang nay de vao tam su,hom nay she lam Minh qua bat ngo vi she text cho minh la she se bay qua tham minh 3 ngay,va kem Theo ticket va hotel cho she o,she noi vi 2 tuần nua She ve Việt nam tham ban gai cua She va cung co ấy di tham may em o trai mo coi trên daklac,vi She noi da mua ve nhiều thang trước,She noi em cu di lam binh thường sau gio lam She muốn moi 2 me con minh di an,minh noi chắc minh không gặp She được vi minh busy lam,She noi OK ,gặp một tiếng cung được,minh chang biết chuyện gì dang xay ra,nếu ban gai She ma biết được thi minh không biết se lam  sao,tu ngay chia tay minh chua gặp lai She lan nao vi minh move di tiểu bang khác song,noi chung minh thay kho xu qua moi người oi,

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ramyon    148

Khi thấy cốc nước trên bàn và định cầm lên uống. Nhưng mọi người xung quanh, người thì nói rằng đó là cốc nước nóng đừng uống, người thì nói cứ uống đi nước mát đó.

Vậy lúc đó uống hay không uống? 

Nếu khát nước thì cứ cầm lên uống, nóng quá không chịu được thì tự khắc sẽ phải buông. Còn là nước mát thì cứ thế mà uống thôi.

Nếu không khát nước, thì dù cốc nước nóng hay lạnh cũng chẳng cần để tâm làm chi. Vì mình đâu có khát.

Quan trọng không phải xem cốc nước đó thế nào mà quan trọng là mình có thấy khát nước hay không mà thôi.

Chúc một ngày tốt lành! 😊

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Anitija    161

Khi con tim đang dẫn dắt lý trí, bỏ thì thương, vương thì tội :)!

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
30 minutes ago, Ramyon said:

Khi thấy cốc nước trên bàn và định cầm lên uống. Nhưng mọi người xung quanh, người thì nói rằng đó là cốc nước nóng đừng uống, người thì nói cứ uống đi nước mát đó.

Vậy lúc đó uống hay không uống? 

Nếu khát nước thì cứ cầm lên uống, nóng quá không chịu được thì tự khắc sẽ phải buông. Còn là nước mát thì cứ thế mà uống thôi.

Nếu không khát nước, thì dù cốc nước nóng hay lạnh cũng chẳng cần để tâm làm chi. Vì mình đâu có khát.

Quan trọng không phải xem cốc nước đó thế nào mà quan trọng là mình có thấy khát nước hay không mà thôi.

Chúc một ngày tốt lành! 😊

Ban noi dung qua,nhung bay gio minh can một ly ruou hon la cóc nước ban a

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
4 minutes ago, Thyme said:

mình thì nghĩ nếu tâm bạn không động thì bạn nên cho cô ấy gặp, cũng lâu lắm rồi có nhiều chuyện để nói với nhau, có khi gặp cũng là lúc để bạn kết thúc cái vòng của bạn, và hai người thanh thản bước tiếp. ...

Nhung lúc minh dang buồn va cam thay co don minh so gặp lai She minh không giữ minh được ,

• Like 1
  • Sad 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ramyon    148
6 phút trước, Lisanguyen19788 đã nói:

Ban noi dung qua,nhung bay gio minh can một ly ruou hon la cóc nước ban a

Vậy là có câu trả lời cho topic này rồi ha, cần rượu chứ không phải cốc nước hiện có. 😊

• Haha 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now