Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com
penci25

Bạn gái chat chit với zai

Recommended Posts

penci25    14

Đau quá mọi người ơi.

gần 3 năm bên nhau giờ tình yêu này sắp mất rồi. Không giữ được rồi!!!!!!

Gần đây mình thấy bạn gái hay chat chit với con trai Hàn Quốc, bình thường thì cô ấy hay chat chit với bạn nước ngoài để nâng cao trình độ tiếng anh mình cũng biết điều đó. Nhưng lần này khác bởi mình thấy mỗi lần có mình ở đó cô ấy chỉ dám chat với mấy bọn Tây, nhưng khi mình không bên cạnh cô ấy lại chat với cái thằng ở Hàn Quốc. Mấy lần mình nghi ngờ rồi khi hỏi thì cô ấy chối , và chỉ nói là bạn bè thôi. Cô ấy nói nếu có người khác sẽ nói cho mình biết chứ ko thích mình nghi ngờ như vậy cô ấy nói mình không tin tưởng cô ấy, mình sợ cô ấy buồn giận nên bỏ qua chủ động làm lành. Nhưng tuần sau mình thấy hành động của cô ấy vẫn thế, nén lút chát với thằng đó, lúc cô ấy ko có ở đó mình có nén xem điện thoại thì thấy 2 người nói chuyện thân mật lắm, hỏi han nhau gửi ảnh nọ ảnh kia. Đau nhất là mình thấy cô ấy chát với nó có chữ: "I miss you, thằng đó cũng nói I miss you too"

Mình buồn lắm nhưng cố nhịn, hôm trước mình chỉ nói rằng : "em có gì giấu giếm mình ko, em có lừa dối mình cái gì không?..cô ấy vẫn khăng khăng là không

Tối hôm qua lúc mình nằm bên thì cô ấy chat chit với người nước ngoài , mình cũng nằm nghịch điện thoại nhưng sau đó cô ấy ngồi dậy bôi kem vào mặt rồi sau đó cầm điện thoại nhắn tin, bất chợt mình ngồi dậy ngó xem thì thấy đang nhắn tin với thằng Hàn Quốc, thấy mình nhìn cô ấy vội vàng mở sang ứng dụng khác..

Mình buồn không nói lên lời, 1 lúc sau có nói thẳng với cô ấy rằng: "nếu em thích người khác, đang tìm hiểu người khác thì hãy nói thẳng đừng giấu giếm nhau làm gì, nếu em thích họ thì tôi sẽ đi ngay, không níu kéo..." Mình nói chuyện nhẹ nhàng vì lúc đó cũng hơn 10h đêm rồi

Cô ấy không nói lời nào , rồi cô ấy nổi giận đòi bỏ đi, dậy mặc quần áo và nói không chịu đựng nổi nữa rồi. nói mình lúc nào cũng nghi ngờ thế nọ thế kia

Mình ôm cô ấy không cho đi, vì đêm hôm rồi , cuối cùng cô ấy cũng chịu lên giường ngủ. Nhưng 2 đứa ko nói lời nào , mình khóc, và thấy cô ấy cũng khóc

Mình đau khổ lắm các bạn ạ, cô ấy vẫn giận không nói lời nào, chắc đợt này chia tay mất thôi.

Trước giờ mình rất tin tưởng cô ấy, không bao giờ nghi ngờ gì cả. nhưng vài tháng trở lại đây cô ấy nói stress công việc, rồi cô ấy nói mất cảm giác gần gũi với mình... mình đã cố gắng làm mọi thứ để cô ấy vui. Nhưng vì mọi hành động của cô ấy khiến mình không khỏi nghi ngờ

Tại sao cô ấy không nói thật khi mà có chat chit tình cảm với người khác, mình chỉ muốn biết sự thật thôi mà. Nếu đúng là có người khác thì mình sẽ ra đi không níu kéo gì cả.

Tại sao không giải thích rõ ràng nếu cô ấy đúng

Mọi người cho mình lời khuyên với, giờ mình nên làm sao đây.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
chapman    14

Chị có xem qua vài topic của em. Tổng hợp lại chỉ có thể nói một câu ngắn gọn.

Quan hệ của em đã đến lúc nên kết thúc. Bạn gái của em vìì một lý do nào đó không còn muốn tiếp tục.

Nếu em còn muốn kéo dài trong đau khổ, nuối tiếc những ngày đã qua, những gì đã bỏ ra, em chỉ chuốc thêm phiền não màthôi.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Suuhappy    522

Khuyên bạn vài ý, hy vọng bạn hiểu ý vì hơi khó hiểu một chút:

Khi mình đau khổ gì đó, là cơ hội để mình hiểu chính minh hơn: vì sao mình lại đau khổ? Có phải vì mình sợ cảm giác bị từ chối, cảm giác mất đi người từng yêu thương mình,...những cảm xúc đó khiến mình đau đớn, khó chịu...Có phải mình tệ hại hay không mà bị từ chối, người mình yêu thương từ chối gần gũi,...vì sao mình hết lòng với cố ấy như vậy mà cô ấy ruỗng rẫy mình,..Mình có hàng ngàn câu hỏi tự vấn và hành hạ bản thân mình như vậy. Đừng tự hành hạ bản thân mình theo cách đó.

Có những điều mình cố gắng nhưng vượt tầm kiểm soát của mình, thì cũng không nên cố. Nếu cố ấy thích trai thì đó là lựa chọn của cô ấy, bạn không có lỗi gì cả, và bạn cũng chẳng kiểm soát được việc đó.

Trước khi để ý cảm xúc của bạn đó, thì phải biết tự yêu thương mình, tôn trọng chính mình. Nếu thấy tổn thương, thì lùi lại môt bước. Lùi như thế nào thì mỗi người có cách khác nhau.

Đừng tìm câu trả lời ở bên ngoài, hay ai đó cả cô bạn đó vì bạn khó có câu trả lời và có khi chẳng bao giờ có, mà hãy tìm hiểu sự đau khổ bên trong mình, hiểu mình,...rồi bạn sẽ câu trả lời cho chính mình.

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    14
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
On 3/11/2018 at 5:00 AM, chapman said:

Chị có xem qua vài topic của em. Tổng hợp lại chỉ có thể nói một câu ngắn gọn.

Quan hệ của em đã đến lúc nên kết thúc. Bạn gái của em vìì một lý do nào đó không còn muốn tiếp tục.

Nếu em còn muốn kéo dài trong đau khổ, nuối tiếc những ngày đã qua, những gì đã bỏ ra, em chỉ chuốc thêm phiền não màthôi.

Thực sự thì em cũng đã nghĩ nhiều tới việc chia tay nhưng em chỉ muốn cô ấy nói thật cho em biết để e không còn vương vấn gì nữa, đằng này cô ấy lại bảo em ko tin tưởng cô ấy bảo e lần nào cũng nghi ngờ cô ấy trong khi cô ấy k làm gì sai, ko hề lừa dối em ...em chỉ muốn chính cô ấy nói ra là đã có người khác .đây cũng là lý do e chưa quyết định dứt khoát được.

Được chỉnh sửa bởi penci25

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    14
9 hours ago, Suuhappy said:

Khuyên bạn vài ý, hy vọng bạn hiểu ý vì hơi khó hiểu một chút:

Khi mình đau khổ gì đó, là cơ hội để mình hiểu chính minh hơn: vì sao mình lại đau khổ? Có phải vì mình sợ cảm giác bị từ chối, cảm giác mất đi người từng yêu thương mình,...những cảm xúc đó khiến mình đau đớn, khó chịu...Có phải mình tệ hại hay không mà bị từ chối, người mình yêu thương từ chối gần gũi,...vì sao mình hết lòng với cố ấy như vậy mà cô ấy ruỗng rẫy mình,..Mình có hàng ngàn câu hỏi tự vấn và hành hạ bản thân mình như vậy. Đừng tự hành hạ bản thân mình theo cách đó.

Có những điều mình cố gắng nhưng vượt tầm kiểm soát của mình, thì cũng không nên cố. Nếu cố ấy thích trai thì đó là lựa chọn của cô ấy, bạn không có lỗi gì cả, và bạn cũng chẳng kiểm soát được việc đó.

Trước khi để ý cảm xúc của bạn đó, thì phải biết tự yêu thương mình, tôn trọng chính mình. Nếu thấy tổn thương, thì lùi lại môt bước. Lùi như thế nào thì mỗi người có cách khác nhau.

Đừng tìm câu trả lời ở bên ngoài, hay ai đó cả cô bạn đó vì bạn khó có câu trả lời và có khi chẳng bao giờ có, mà hãy tìm hiểu sự đau khổ bên trong mình, hiểu mình,...rồi bạn sẽ câu trả lời cho chính mình.

Lùi lại một bước là như thế nào hả bạn? Mình nên bỏ cô ấy hay là khuyên cô ấy đừng nói chuyện với thằng Hàn Quốc kia nữa? 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
chapman    14

Em có biết vì sao chị khuyên em chia tay không? Vì bạn gái của em không còn muốn tiếp tục quan hệ với em nữa. Vì những lý do mà cô ấy không thể nổi rõ với em. Cô ấy đang đi đến quyết định chấm dứt với em, chỉ không biết giãi thỉnh thế nào thôi.

Không hẵng là cô ấy không còn tình cảm với em hay là có người khác, qua những gì em kể chị thấy rõ là cô ấy không muốn nữa, đơn giãn vậy thôi. Không tin thì em cứ làm một phép thử, nổi chia tay và dọn ra đi xem phản ứng cô ấy thế nào? 

Chị không rõ hoàn cảnh của em, chỉ sợ là cô ấy muốn chia tay nhưng vẫn muốn dựa em nên khó xử đấy thôi.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
penci25    14
46 minutes ago, chapman said:

Em có biết vì sao chị khuyên em chia tay không? Vì bạn gái của em không còn muốn tiếp tục quan hệ với em nữa. Vì những lý do mà cô ấy không thể nổi rõ với em. Cô ấy đang đi đến quyết định chấm dứt với em, chỉ không biết giãi thỉnh thế nào thôi.

Không hẵng là cô ấy không còn tình cảm với em hay là có người khác, qua những gì em kể chị thấy rõ là cô ấy không muốn nữa, đơn giãn vậy thôi. Không tin thì em cứ làm một phép thử, nổi chia tay và dọn ra đi xem phản ứng cô ấy thế nào? 

Chị không rõ hoàn cảnh của em, chỉ sợ là cô ấy muốn chia tay nhưng vẫn muốn dựa em nên khó xử đấy thôi.

Đúng là con người dễ thay đổi chị nhỉ. Ngày xưa em và cô ấy cùng tham gia 1 diễn đàn, cô ấy chủ động nhắn tin và để lại số vào nick của em. Lúc đầu em cũng chỉ nghĩ kết bạn thôi vì em cũng ít bạn bè. lúc đó cô ấy có bạn trai rồi nhưng lại bỏ bạn trai để theo em, em có hỏi tại sao thì cô ấy nói ở bên cạnh bạn trai không thấy hp, có bạn trai mà vẫn thấy cô đơn. Còn với em thì cô ấy nói có cảm giác thân thuộc như đã quen từ trước vậy dù mới biết có mấy ngày, gần em cô ấy thấy tim đập mạnh như sắp rơi ra vậy cái cảm giác cô ấy chưa bao giờ có từ trước tới giờ.

Thực sự thì hơn 2 năm qua chúng em ở bên nhau rất hp , cả 2 đều rất quan tâm chăm sóc nhau, tuy nhiên từ tết tới giờ cô ấy mất cảm giác gần gũi em + công việc stress...

Từ hồi ở với nhau 2 đứa em đều ko đi chơi với bạn bè gì cả ngoài mấy chị em người thân quen, đi chơi cùng công ty... cả em và cô ấy đều ít bạn

Nhiều lúc em nghĩ có lẽ lúc yêu em cô ấy chỉ nghĩ tới yêu thôi , ko suy nghĩ gì cả

Còn bây giờ thì cô ấy trưởng thành hơn, suy nghĩ nhiều hơn về tương lai. Quá khó khăn nếu ở bên em vì em chưa có nhà cửa gì,lại còn chuyện con cái rồi áp lực gia đình

Nếu chia tay cô ấy chắc em không dám yêu ai nữa chị ạ.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
heaven_sky    158

tại sao phải nghĩ ai là người bắt đầu mối quan hệ

tại sao phải nghĩ lỗi do ai

tại sao phải nghĩ có còn yêu hay k

tại sao phải đắn đo về mối quan hệ hiện tại

tại sao phải tiếc nuối thời gian đã ở cạnh nhau

tại sao phải đắn đo chuyện chia tay

..... 

tóm lại là tình cảm nhạt rồi, sớm chia tay đi, nếu thật sự còn yêu sẽ tìm mọi cách về bên nhau, còn không thì hiểu rồi hen 

(ps rảnh rảnh cào phím lụm đá gạch) 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
chapman    14

Thật sự thì chia tay một người mình vẫn yêu , nó đau khổ lắm . Nhưng màtiếp tục ở bên cạnh người đó thì ngoài nỗi đau còn có thêm sự khóchịu vì phãi  nhìn thấy những điều mình không muốn thấy.

Con người sẽ thay đổi , ai cũng vậy , em cũng vậy, theo thời gian mọi việc sẽ phai.

Tình cảm một khi đã hết giống như món ăn bị thiu, càng cố ăn càng khó chịu, chi bằng bỏ đi cho nhẹ.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now