Jump to content
  • Thông báo

• Jas

Hướng Dẫn/Thắc Mắc Khi Tham Gia Diễn Đàn   28/10/2016

Trước khi đặt vấn đề - thắc mắc, hoặc muốn tìm hiểu cách sử dụng diễn đàn AsianLabrys, xin vui lòng click vào đây, và tham khảo những chủ đề đã có trong box Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến. Nếu thắc mắc chưa được giải đáp, xin làm theo như sau: a) Nếu bạn có câu hỏi hoặc gặp phải vấn đề liên quan đến kỹ thuật của diễn đàn (lỗi gặp phải khi sử dụng, etc.), xin liên lạc với smod Hoangnguyen112 hoặc smod Dimwit, hoặc post bài trong Hướng Dẫn/Thắc Mắc/Ý Kiến B) Nếu vấn đề liên quan đến bài viết và các nội dung trong diễn đàn (xóa, chỉnh sửa, etc.), cũng xin liên lạc với Hoang hoặc Dimwit để yêu cầu giải quyết c) Mọi câu hỏi và thắc mắc về tài khoản sử dụng (tại sao bị khóa hoặc đình hoãn, etc.) và các vấn đề liên quan trực tiếp đến các thành viên khác của diễn đàn, xin gửi thư đến Admin tại địa chỉ asianlabrys@gmail.com

Recommended Posts

emne    39
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Tôi là một người đa nhân cách!😕😞☹😒

Được chỉnh sửa bởi emne

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Chia sẻ trên các trang khác
emne    39
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Có khi tôi thấy mình rất mạnh mẽ, kiên cường, hòa đồng , sôi nổi, nói nhiều, lạc quan, lãng mạn, thủy chung và hay cười! Thích che chở, bảo vệ người khác.

Có khi tôi lại thấy mình quá yếu đuối , mong manh, khép mình, ít nói, bi quan, đa cảm, đa tình và dễ khóc! Thích được nũng nịu, chở che.

Có đôi khi tôi thấy mình nóng nảy, bốc đồng.

Nhưng đôi khi lại rất bình tĩnh, kiên nhẫn, chín chắn, lắng nghe.

Đôi khi tôi say mê một cách cuồng si, mãnh liệt.

Đôi lúc lại hờ hững , thờ ơ một cách lạnh lùng.

Có đôi khi tôi thấy mình dễ thương , sexy.

Và thường xuyên thấy mình già nua, xấu xí.

Tôi thực sự là ai, thực sự là cái gì đây???? Tôi muốn tôi như thế nào đây, tôi cũng kok biết nữa. Nhưng có một điều tôi biết đó chính là tôi!!!

Được chỉnh sửa bởi emne
  • Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Annhien34    43

Có khi nào bạn bị rối loạn lưỡng cực không? Lúc trước mình có người bạn cũng bị tình trạng như bạn, tìm hiểu thêm nhé bạn

• Confused 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
Ppin    17

Mình nghĩ trong mỗi con người ai cũng có những thái cưc trái chiều nhau cả, chỉ là mình biết cân bằng và biết khi nào, lúc nào nên show tính cách nào là tốt nhất. Tuy nhiên nếu bạn cứ rơi vào trạng thái mất cân bằng lâu thì cũng nên đi khám xem nhe.

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
HiNhien    216
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)

Đó không phải là chứng rối loạn đa nhân cách. Biểu hiện bệnh lý của người đa nhân cách là không tự nhận thức được bản thân mình, thường thì những nhân cách này sẽ hoàn toàn tách biệt nhau và nhân cách tiềm ẩn sẽ bị lãng quên như ko hề tồn tại bởi nhân cách đang chi phối.

Những điều được liệt kê ở trên chỉ là biểu hiện trạng thái cảm xúc của bạn tại một thời điểm nào đó. Mình nghĩ cảm xúc lên xuống thất thường đó có thể là do stress hoặc gặp phải những vấn đề gì đó trong cuộc sống, tình cảm 

Được chỉnh sửa bởi HiNhien
  • Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
emne    39
2 giờ trước, Annhien34 đã nói:

Có khi nào bạn bị rối loạn lưỡng cực không? Lúc trước mình có người bạn cũng bị tình trạng như bạn, tìm hiểu thêm nhé bạn

Uhmm... cũng có thể ha. Cảm ơn Annhien34.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
emne    39
2 giờ trước, Ppin đã nói:

Mình nghĩ trong mỗi con người ai cũng có những thái cưc trái chiều nhau cả, chỉ là mình biết cân bằng và biết khi nào, lúc nào nên show tính cách nào là tốt nhất. Tuy nhiên nếu bạn cứ rơi vào trạng thái mất cân bằng lâu thì cũng nên đi khám xem nhe.

Cảm ơn Ppin nè. Như bạn nói làm mình có chút hi vọng mình chắc o fai truong hop duy nhất như vậy. Nói đến chuyện đi khám thì mình biết đi đâu khám bây giờ và khám ntn nhỉ 😢

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
emne    39
2 giờ trước, HiNhien đã nói:

Đó không phải là chứng rối loạn đa nhân cách. Biểu hiện bệnh lý của người đa nhân cách là không tự nhận thức được bản thân mình, thường thì những nhân cách này sẽ hoàn toàn tách biệt nhau và nhân cách tiềm ẩn sẽ bị lãng quên như ko hề tồn tại bởi nhân cách đang chi phối.

Những điều được liệt kê ở trên chỉ là biểu hiện trạng thái cảm xúc của bạn tại một thời điểm nào đó. Mình nghĩ cảm xúc lên xuống thất thường đó có thể là do stress hoặc gặp phải những vấn đề gì đó trong cuộc sống, tình cảm 

Cảm ơn HiNhien về comment của bạn. Đọc đi đọc lại mình cảm thấy bị thuyết phục bởi suy nghĩ của bạn. Tuy nhiên HiNhien ơi, mình vẫn thấy mình sao sao á, vẫn thích female, nhưng khi thì thấy muốn mạnh mẽ để bảo vệ che chở họ như một người phái mạnh thật sự. Khi thì muốn được họ bao bọc chở che mình. Muốn được nhõng nhẽo, mè nheo , chiều chuộng. Mình có thật sự bị sao kok trời. 😒 

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Bạn không cô đơn đâu.. Me too ! Nếu cần trò chuyện thì có thể ib cho mình !

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
HiNhien    216
Đăng lúc (đã chỉnh sửa)
9 giờ trước, emne đã nói:

Cảm ơn HiNhien về comment của bạn. Đọc đi đọc lại mình cảm thấy bị thuyết phục bởi suy nghĩ của bạn. Tuy nhiên HiNhien ơi, mình vẫn thấy mình sao sao á, vẫn thích female, nhưng khi thì thấy muốn mạnh mẽ để bảo vệ che chở họ như một người phái mạnh thật sự. Khi thì muốn được họ bao bọc chở che mình. Muốn được nhõng nhẽo, mè nheo , chiều chuộng. Mình có thật sự bị sao kok trời. 😒 

Bị sao là bị sao? :))

Nên nhớ bản thân mình vẫn là con gái, hormone nữ phức tạp hơn nhiều so với nam ah. Ng phụ nữ cho dù có mạnh mẽ đến đâu cũng sẽ có lúc cần 1 chỗ dựa. Đôi khi ng ta chỉ thể hiện ra với người thương của họ thôi. Đừng để vấn đề này ảnh hưởng đến tâm trạng quá, khi gặp đúng ng mình thương thì mình thương thôi, chuyện quan trọng để tâm còn nhiều hơn.

Được chỉnh sửa bởi HiNhien
  • Like 4

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
emne    39
4 phút trước, HiNhien đã nói:

Bị sao là bị sao? :))

Nên nhớ bản thân mình vẫn là con gái, hormone nữ phức tạp hơn nhiều so với nam ah. Ng phụ nữ cho dù có mạnh mẽ đến đâu cũng sẽ có lúc cần 1 chỗ dựa. Đôi khi ng ta chỉ thể hiện ra với người thương của họ thôi. Đừng để vấn đề này ảnh hưởng đến tâm trạng quá, khi gặp đúng ng mình thương thì mình thương thôi, chuyện quan trọng để tâm còn nhiều hơn.

100 likes! Many thanks HiNhien.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
emne    39
37 phút trước, doesloveexist đã nói:

Bạn không cô đơn đâu.. Me too ! Nếu cần trò chuyện thì có thể ib cho mình !

😍🤩🤗 chỉ sợ tới lúc đó cái nhân cách nói nhiều sẽ làm bạn kok dám nhận tin nữa đóa doesloveexist. Hì

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
emne    39

Nếu khi yêu, mình nghĩ mình sẽ hay ghen (về cả quá khứ lẫn hiện tại), và mình vẫn muốn ny thể hiện ghen ghen như vậy ngoại trừ kok ghen với chuyện đã qua. Hiiii..... Khi ghen mình thường làm gì?  Khi đó mình hay suy nghĩ, suy diễn, tự biên tự diễn và tự đau khổ. Biết như thế là kok nên , kok tốt cho mình và ny nhưng vẫn cứ như thế. Nguoi ta nói khi ghen là minh chưa tự tin với ty của mình, chưa tự tin với bản thân mình, cứ nghĩ mình thua người ấy. Nhưng mình thì kok nghĩ như vậy. Có thể mình vẫn tin ny yêu thương mình, mình vẫn tự tin là kok thua người ấy nhưng ghen vẫn cứ ghen. Huuuu.....

Haizzz... có fai minh ích kỉ và kì cục kok ta.  Có fai càng yêu càng thương càng ghen kok. Mình nghĩ kok fai vì kok tin tuong nguoi minh iu mà ghen, chỉ vì ghen là ghen thui! 

Nhưng mình nghĩ kok the iu mà kok có ghen. Có ai dám khẳng định mình là người kok biết ghen, kok thích ghen và sẽ kok bao giờ ghen kok nào. Mình khẳng định nếu mình kok iu mình sẽ kok ghen đâu! Mình thật kok chịu nổi nếu ny mình còn để lại những bài viết có liên quan đến những mối tình đã qua, và nó còn sờ sờ ở đó để mình có thể đọc được.  Quan điểm cá nhân mình là khi thật sự iu thương mình thì làm ơn dấu kín nó đi đừng bao giờ cho mình đọc được chúng.  Dù là hãy tôn trọng những kỉ niệm đã qua của đối phương, nhưng vẫn kok chịu nổi người ơiiiii. Rất khâm phục những bạn không ghen như mình. Có phải họ rộng lượng với qk của đối phương hơn mình kok. Có phải họ khôn và tốt hơn mình kok?

Ôi ghen hay không ghen...

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
emne    39

Hi guys,

Please tell me how your weekend was

Thứ 7 này tâm trạng của mình VUI, còn cả nhà thì sao ah?

Giao lưu tí nhé 😊

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
embetrang    89
1 giờ trước, canhhoamongmanh đã nói:

Chỗ chị đang lạnh kèm mưa phùn

Ghét nàng! *cắn môi* lạnh thì kêu chồng Lei ấp. '~'

• Haha 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
emne    39

Chỗ mình cả ngày nóng, oi bức, giờ tự dưng trời đổ mưa. Sao mà trời nắng mưa thất thường như tâm trạng mình vậy. 

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
emne    39

Everyone smiles in the same language!

Chị iu nụ cười bẽn lẽn của em lắm.

Em iu nụ cười tỏa nắng của anh lắm.

Mình iu nụ cười của tất cả mọi người dù có không quen. ❤

• Like 3

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
emne    39

Hôm qua, em xin tôi lời khuyên, chị ơi em có nên nhắn tin chúc mừng sinh nhật ny cũ kok chị. Tại vì trước khi có anh ấy, em vẫn nt cmsn ny cũ đều đặn chị ạ. Nhưng giờ em làm vậy, ny em hiện tại có vui không?

Em sống có trước có sau hén, có tình có nghĩa nhỉ. 

Uhm, thế những ny cũ khác em đều gửi tin chúc mừng như vậy à.

Dạ không ạ, chỉ có anh ấy thôi.

Oh, vậy là người ấy có vị trí đặc biệt trong tim em rồi. Chắc chắn ny hiện tại của em kok thể thay thế những kỉ niệm cũ giữa em và người ấy nhưng ngược lại người ấy cũng kok thể thay thế ny em hiện tại.

Vậy em muốn gì, sống hoài với những kỉ niệm cũ hay sống hết mình với ty hiện tại. 

Hãy khép hết lại qk và bước sang một trang mới cùng với những kỉ niệm mới đi em!

Biết là để thay đổi một thói quen sẽ kok dễ...

Haiiizzzzaaa.... nếu em là ny chị, chị sẽ trả lời là kok hề vui, chị ích kỉ trong chuyện tình cảm lắm.

Mà tốt hơn hết, em nên hỏi trực tiếp ny em nhé, xem liệu anh ấy có đồng ý kok, biết đâu man rộng lượng hơn chị á.

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
emne    39

Người buồn cảnh có vui đâu bao giờ.

Tâm trạng ảnh hưởng thời tiết.

Trời hôm nay u u buồn buồn như lòng người vậy!

• Like 2

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
emne    39

Cảm ơn bạn đã luôn bên cạnh trong những lúc mình cô đơn nhất. 

Cảm ơn những lời khuyên chân tình bạn đã dành cho mình.

Cảm ơn những lời thăm hỏi động viên kịp thời bạn nhé.

Cảm ơn bạn đã đưa đến niềm vui cho mình vào những phút cuối bất ngờ.

Cuộc sống là một chuỗi bất ngờ! Cờ đến tay thì phất nha. 

Hãy  trân quý những gì mình đang có, hạnh phúc là một sự chọn lựa, nó kok ở đâu xa, đôi khi bạn đang sở hữu mà lại kok biết. 

Biết buông bỏ để nắm giữ bạn nha!

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết
HiNhien    216
4 giờ trước, emne đã nói:

Cảm ơn bạn đã luôn bên cạnh trong những lúc mình cô đơn nhất. 

Cảm ơn những lời khuyên chân tình bạn đã dành cho mình.

Cảm ơn những lời thăm hỏi động viên kịp thời bạn nhé.

Cảm ơn bạn đã đưa đến niềm vui cho mình vào những phút cuối bất ngờ.

Cuộc sống là một chuỗi bất ngờ! Cờ đến tay thì phất nha. 

Hãy  trân quý những gì mình đang có, hạnh phúc là một sự chọn lựa, nó kok ở đâu xa, đôi khi bạn đang sở hữu mà lại kok biết. 

Biết buông bỏ để nắm giữ bạn nha!

Nếu là người ko thích cầm cờ thì cờ có đến tay cũng nhường người khác phất thôi :v

• Like 1

Chia sẻ bài viết này

Liên kết

Tạo tài khoản hoặc đăng nhập để trả lời

You need to be a member in order to leave a comment

Tạo tài khoản

Hãy đăng ký làm thành viên nào, rất dễ dàng thôi !

Đăng ký tài khoản mới

Đăng nhập

Already have an account? Sign in here.

Sign In Now